haleluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku ya jumanne tarehe moja mwezi wa kumi na mbili mwaka elfu22hi0i siku nzuri kabisa na tunakwenda kujifunza katika at leo na neno leo linasema mbingu mpya na nchi mpya mm mbingu mpya na nchi mpya ndiko la ufunguzi toa katika injili ya marko sura injila maro sur kwa kuwa itamfaidia nini mtu uat ulimwengu wote akipata akipata nafsi nafsi nafsi nafsi yake ya nafsi yake yake oh, oh. yake ama ama mtu mtu mtu atoe atoe nini nini nini badala badala ya nafsi yake. Mm. ya kwa kuwa itamfaidia ulimwengu wote kusema pindi uh, muundo mpya wa bidhaa au kifaa unapofanyiwa matangazo ya kibiashara ukiwa na huduma bora zaidi mara nyingi thamani ya bidhaa uh, nyinginezo ambazo zilikuwepo sokoni huporomoka haswa pale inapokuwa ime, ile bidhaa nyingine zimepitwa na wakati kwa ujumla wale wote wanaovutiwa na bidhaa hiyo mpya wanaanza kujiandaa kwa ajili ya hiyo bidhaa na huku wakipoteza mvuto au wakipo, ile, wakipoteza mvuto of course, kwa ile bidhaa ya zamani iliyopitwa na wakati mm, mm, leo kusema kampuni fulani imezindua bidhaa mpya na kama ho ni mmoja wa wale watu ambao unapenda aina hiyo ya bidhaa ina maana utakuwa unatamani kuipata hiyo mpya na ile ambayo ni ya zamani hata kama unayo itaanza kupoteza thamani mbele zako anasema hivi ndivyo namna ambavyo unapaswa kuuona ulimwengu huu wa sasa ulimwengu huu wa sasa unakwenda kuangamizwa una na kuharibiwa kwa moto mbingu mpya na nchi mpya zitachukua nafasi yake nzimenadiwa na au zimetangazwa oh. katika maandiko unaweza unaezakasoma hiyo katika ufunuo sura a ishirna moa wa kwanza neno linasema kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya kwa maana mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwishwa kupitatafuta oh. hmm. kila chozi katika macho yao wala mauti haitakuwapo tena wala maombolezo wala kilio wala maumivu hayatakuwapo tena kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita mm, ni mzuri sana na mstari wa kumi na nane a kumi na tisa katika sura hiyo a ishirina moja ya kitabu cha ufunuo na veneno linasema na majenzi ya ule ukuta wake yalikuwa ni mm, madini ya madiniap na mji ule ulikuwa ni wa dhahabu safi ah, mfano wakioo safiona mm, mm, mm. dhahabu ambayo imefuliwa imekuwa very mpaka eh, safi, safimpaka inangaa kama ko na msingi wa ukuta wa mji ule ulikuwa umepambwa kwa vito vya thamani vya kila namna msari oh, oh. wa na shirta mpaka wa ishiri a unasema unaingia uh, ndani zaidi na unaeleza kwamba na mji ule hauhitaji jua wala mwezi kuangaza kwa maana utukufu wa mungu huutia nuru na taa yake ni mwanakondoo na milango yake haitafungwa kamwe mchana aitafungwa kamwe mchana kwa maana humo hakuna usiku oh. kwa maana kwenye ule mji hamna usiku mtumishi mm. kwa sababu mwanakondoa anakaa pale na nahi nuru o hakuna gia mm. ni ufanuzi mkuu kiasi gani uanauliza eh? ni sehemu kuu kiasi gani ya kuitazamia mm? shabaha yako haipaswi kuwa katika ulimwengu huu uh, wa sasa ambao utaharibiwa unasikia mm. oh. hiyo utaharibiwaska mm? kwamba ukishasikia kuhusiana na umji, ukisikia na kuhusiana na yale mambo ambayo yako katika ule mji. kwa kwa nini nini utamani dunia sasa katika wa kwa mba, kwa nini uishi? katika mtazamo wa kwamba uishi ms ktik mtakma dunia haina mwisho hmm? kama vile wa umefika wakati wa hapa ni wakati wa hapa hapa hapa uko kwa kwa kipindi na hapa kwa kusudi, na umekuja kusudi hmm. Chungani, kusema kuna maneno ya yesu akumbuka maneno ya yesu katika mstari wetu mkuu wa ufunguzi ulousoma alisema kwa kuwa itamfaidia nini mtu kuupata ulimwengu wote mm. akipata hasara ya nafsi yake mm? kwamba utapewa ulimwengu yote sawa unaweza ukapata ulimwengu wote lakini kama utapata hasara ya nafsi yako je hu ulimwengu utakusaidia nini maana kwa maneno mengine hapa yesu anaeleza kwamba thamani ya nafsi ya mtu mmoja ni kubwa kuliko ulimwengu wote huwa sasahivi <laughs> ah, na vyote vilivoko ndani yakemaama mtu atoe nini badala ya nafsi yake kwa ina maana hata ukiutoa ulimwengu wote haitoshi kuwa thamani ya nafsi yako ndicho yesu alieleza hapa soma hiyo katika marko marco uh, mstari wa 36 mpaka 37. ni ambao utakufanya ufikiri sana na uwazi uelewe kwamba Uh, hata ungepoa miaka mia t itaisha na itabidi uende usamaa mbele za bwana je yeah. hiyo miaka mia t uliishi kwa ajili yake hiyo tisin au sabini au themanini au mia au hamsininasema hmm. ulimwengu huu ambao kwa hakika kabisa utaharibiwa na kubadilishwa na mwingine haustahili kupoteza nafsi yako hivyo ishi maisha yako kwa ajili ya bwana acha shauku yako iwe ni kuhusiana na injili ya yesu kristo kuenea kwake ulimwenguni na tunapongojelea au tunapotarajia tunaposubiria kurudi kwake katika utukufu oh. kwa maana maisha yako yawe na lengo yawe na makusudi yawe na dhamira ambayo ina athari katika ulimwengu ule unaokuja sio hapa tu usiishi tu kwa ajili ya watoto wako au kwa ajili ya mkei kwajili ya biashara yako au kwaajili ya wazazi usiishi <todab hugi> wazaziajili <himself> ya chama chako au klabu hapana apana usiishi kwa ajili ya vile ambavyo vinaonekana kamwili mtumishi ishi kwa ajili ya mungu aliyekuumba ukuja huko duniani mwenyewe alikuleta akiwa na lengo, na mpango na mpango mpango huo, hako, na na na kusudi mpango mpango mpango maisha maisha yako yako leo leo leo tembea katika katika huu huu hii ili yawe thamani sio tu hapa duniani lakini ulimwengu ulimwengu ulimwengu ambao huo utadumu milele mwingine hmm. tufanye ukili kwa kwa pamoja ya sema nimekufa umekufa kwangu hivyo ninaweka umakini wangu katika bwana na ufalme wake wa milele nikimpenda yeye kwa moyo wangu wote mambo ya roho ni ya muhimu sana kwangu kuliko kiti chochote kile katika ulimwengu huu ninaishi kila siku ingali na umakini wangu katika injili kuihubiri na kuieneza kote ulimwenguni kwa uweza wa roho mtakatifu amina umesikia oh, oh. ukili mkiriwa kipekee sana hm? uliojikita kwenye neno la mungu na kwenye shaba ya nini ambacho unabidi kufanya katika maisha yako kwamba umeufia ulimwengu na ulimwengu umekufa kwa maana <laughs> kwa kwamba ulimwengu hauna hauna sehemu ndani ya moyo wako katika mtazamo kwamba kutawala fikra zako au mawazo yako hapana yakohpana utawaa ulimwengu na uruhusu ulimwengu slgu mfuz ya ziadandio uh, lawanza ni katia t- timotheo sura ya 4 k n nasema maana dema aliniacha akiupenda ulimwengu huu wa sasa akasafiri kwenda akasafirindtheak ree amekwenda galatia na tito amekwenda hapa dalmaiahuian hmm. moja wa mtumishi ambaye kazi hmm? ya uduma, kazi ya huduma lakini aka <laughs> akaupenda ulimwengu ule waliokuwa akaacha kazi ya a akaenda sehemu nyingine oh. Uzu, sana andiko lingine sura, sura nawagalatiasu1 nasema lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msamaa ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo ambao kwa huo ulimwengu umesulubishwa kwangu na mimi kwa oh. anasema fahari anayoonea ni fahari ya msalaba wa bwana wetu yesu kristo hiyo bwanawetu yake o ndo shauku yake siyo nyumba aliyojenga au alizonazo elimu alionayo au ubora au umaarufu wowote au chochote ambacho anacho anachoambao ni vizuri lakini hivyo havimaanishi ndo vimeweka kipaumbele kipa hmm. ya maisha yake hapana ni kristo na msalaba wake yafikirini yafikirini yaliyo yaliyo yaliyo juu juu katika nchi unafikiri nini kila siku malabawakenia2iyaliyouu io hmm. alio tia cyaiouu airiilasiuow Oh, andiko lingie la mwisho ni wa Korinto, ni wa, waraka wa pili wa petro sura1eneo ya sura, sura mpaka linasema mkimtazamia hata hata ije ile siku ya mungu na kuimiza ambayo katika hiyo mbingu zitafumuliwa zikiungua na viumbe vya asili vitateketea kwa kuyeyuka lakini kama ilivyo ahadi yake mnamtazamia, mnatazamia mbingu mpya na nchi mpya ambayo haki ya kaa ndani yake kwa hiyo wapenzi kwa kuwa mnatazamia mambo hayo fanyeni bidii ili mwonekan katika amani kwa kuwa hamna mawaa waaonea katika amani manua amna mawaa ya bwana yakehusii atakuja na kwamba mbingu itafumuliwa kwa moto na viumbe vyote vya asili na anasema wale ambao bwana kwa shauku wanatarajia mbingu mpya mpya na jitunze, na maa, na na nchi anasema basi usio usio madoa ili ile siku yake usijokaibika eh mungu wa kubariki sana asubia leo navyotafakari neno hili wasia nasi katika namba hii 736999 na tutapenda kkujenga zaidi katika maandiko haya na mwanzo huu wa mwezi ujipatie nakala yako rabsi uliowakika pale ulipo na ujifunze na ujengwe katika jina la yesu amina