aleluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku nzuri ya jumatano tarehe 2 ya mwezi mweziw12220 na, na tunao neno zuri katika rabsa ya leo linalosema elewa na litamke neno elewa na litamke naandiko la ufunguzi kutoka katika kitabu cha nabii hosea sura ya 4 msar 6 neno linasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa hiyo i sehemu ya kwanza ya mstari huo wa Sita. na mchungaji anaanza kusema kuna wakristo ambao uzoefu wao katika maisha ni kinyume na imani yao na neno la mungu kwa mfano wanaweza kuwa wanaamini kwamba kama wakristo hawapaswi kukandamizwa na shetani ila wanapitia uzoefu wa mkandamizo wa kishetani na hila na pia kuna wengine ambao wanaamini kuwa hawapaswi kuugua au kuwa na madhoofu katika miili yao ile hali ni vigumu sana kwa wao kuwa na uzoefu wa afya njema hmm. una kituapo akikosawasabau wa hmm? kama walipaswa kwamba maisha yao yafanani na imani zao kwa amaanaa kile ambacho katika katika maisha yao. So kama katika maisha anakiaminidshtsuishashnat kuna sehemkuu mbili ya kufanyia tathmini au chunguzi kushugulika na uzoefu kama huo kwanza kabisa ni uelewa sahihi wa neno kusoma katika matayo sura ya kumi na tatu yesu alisisitiza umuhimu wa kuelewa pindi alipofundisha kuhusiana na mfano wa mpanzi ndakasomi hiyo sura ya kumi uh, na tatu njili ya matayo kwanzia msari wa tatu mpaka w tisa jinsi ambavyo yesu alieleza uh, yule mpanzi alivyopanda mbegu na namna ambavyo tafsiri ya ule mfano ulikuwai katika utafsiri kwake mfano ule alieleza kuwa mbegu iliyoanguka kando kando ya njia iliwakilisha wale waliosikia wow, neno la mungu nao hawalielewi kutokana na kutokulielewa kwao neno shetani huja upesi na kuliba neno kutoka katika mioyo yao hiyo ni matayo 9 uelewa sahihi wa neno ni muhimu mno pindi unapolielewa neno unakuwa na uwezo wa kuliweka katika matendo kwa usahihi ili lizalishe matokeo kwa ajili yako ukisoma mithali sura nsura saba inasema kwa mapato yako yote jipatie ufahamu oh. kwa hiyo ukiwa na uelewa sahihi wa neno utaweza kulitendea kazi utaweza kuishi katika, katika kile ambacho neno linasemasema mm. jambo la pili ni mawasiliano ya yako au maneno unayozungumza endapo maneno yako yanakinzana na neno la mungu maisha yako ambayo ni udhihirisho wa nje wa maneno yako yatakuwa ni kigeugeu inamaana kwamba hii <laughs> ni nzito sana kwamba maisha yako ni udhihirisho wa nje wa maneno yako kwa hiyo kama maneno yako yatakuwa na kinzaa eneo la mungu ina maana maisha yako yatachukua sura tofauti na neno yatakuwa ni kigeugeu atakuwa leo yako juu kesho yako chini kwa sababu hakuna mfululizo katika unachokitamka daudi alisema kusoma katika zaburi ya 5 sr wanza ulimi wangu ni kalamu ya mwandishi mwandishist ulimi wangu ni kalamu ya mwandishi staji na anasema ulimi wako ni kalamu ambayo inaandika neno la mungu katika moyo wako ulimi wakouiia aadiw oekechokisema kaandik ktia moyo wako na katika wingi huo wa moyo mdomo wako uata na nahitimisha wakusema daima jifunze na lisikilize neno jaza ufahamu wako na roho yako kwa neno na kisha tamka vilivyo maisha yako yatakuwa ni udhirisho wa neno asifiwe mungu o, maisha yako yatakuwa ni ni wa neno lakini lazima ufanye juhudi za makusudi kufanya hmm? nzuri sana neno lalo linasema elewa na neno kwa hiyo cha kwanza ni kuwa na ufahamu sahihi wa neno lakini cha pili ni kuhakikisha kwamba maneno yako hayakinzani na ufahamu wa neno yanaendana na sambamba kabisa kile ambacho neno la mungu linasema tufanye huu kwa pamoja ya, ya leo sema nimepewa kulielewa neno neno na siri za ufalmen. hata sasa neno la mungu nifanisi ndani yangu likizalisha lile linasema ninaenenda katika utukufu ninaenenda katika ubora ninadhihirisha neema za mungu katika kila nyanja ya ulimwengu wangu katika katika ushindi katika mafanikio na kupiga hatua wow. unadhihirisha ubora na utukufu wa mungu kwenye kila atuasafunz a zada d i kitabu cha Joshua, sura ya mstari chayosh s nasema kitabu hichi cha orati kisiondoe enyani mwako bali ya maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sanamaan mm. na, na kwamba ili uifanikishe njia yako ili ustawi sana unapaswa neno la mungu ufatshnenoa eh, mungusma ndipo utakapoifanikisha jukumu ene kufanikisha njia yako ni we mwenyewe chamuhimu ni kusimama katika neno kutembea katika neno neno usiku na mchana na kutenda andiko lingine ni uenda ssmdingie ima sur Yole asema nawambia yeyote atakaewambia mlima huu ngoka ukatupe baharini wala asione shaka mwunyoni mwake ila aamini kwamba hayo yasemayo yametukia yatakuwa yake o, sana mm? namna ambavyo imani yako Ku, ungesema, yako kubadilisha mambo kunyoosha mapito kutengeneza njia yako kuhakikisha kwamba kuna ubora na utukufu sasa, na kile ambacho bwana anasema baanasemakusnna Mm. andiko lingine ni matendo sura ya ishirini 2 neno linasema basi sasa nawaweka na na mm? na katika mikono ya mungu na kwa neno yake, la neema yake ambayo kuwajenga na kuwapa urifi pamoja nao laurii sasa nawaweka katika mikono ya mungu na kwa neno la neema yake aae kuwajenga na kuwapa urithi pamoja na wao waliotakaswa w nujen i nenola mungu sio bure <laughs> katika mtazamo kwamba likija kwako linakuja na nguvu ya kuzalisha kile ambacho linasema mm. na la mwisho ni katika waefeso sura ya mstari wa mpaka linasemashasema mungu wa bwana wetu yesu kristo baba wa utukufu awape roho ya hekima na ufunuo katika kumjua yeye macho ya mioyo yenu nuru mjue tumaini la wito wake jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivo oh kwa hiyo mungu wa bwana wetu yesu kristo baba a utukufu aape roho ya hekima na ufunuo <laughs> kati ya kumjua ee ho kuna kumjua bwana kwa kutumia akili yako na fikra yako na roho hmm? auptd zaidi ya au uh, ule ufahamu wa akili u kan ufunuo kwako ukaelewa zaidi ya kawaida katika mtazamo wa kwamba ukajua mapenzi makamilifu ya mungu ni nini ukajua mtazamo wake na fikra yake ni nini na, na, hali hako, na mazingira mngu hmm. wow. akubariki sana unapo tafakari somo ile la leo somo la kipekee sana kwamba atakwa kuelewa kile ambacho mungu linasema na sio tu uelewelakiniw kutamka piabasi unaeza kuasia nasi katika namba zifuatazo 69 na tungependa kusikia kutoka kwako kwa yale yote ambayo umejengwa na umefundishwa kama una no ushuhuda wowote kama matokeo ya kile ambacho umekua ukisikiliza kila siku tafadhali nasi katika iyo namba tungependa kusikia ushuhuda wako na no kumshukuru mungu pamoja na wewe mungu a kubariki sana katika jina la yesu aminaaluya wow. karibu sana habari za leo kwa majina naitwam dogras tumekuwa nikikuletea kile kipindi cha chara huakika kila siku kupitia redio ya baraka fm iliyoko mbeya na naamini umekuwa ukisikiliza kipindi hiki cha kipekee kila siku ya asubuhi kwa dakika kumi na kama umekuwa ukibarikiwa tumekuwa tukifanya hivyo kuanzia mwezi wa pili wa mwaka huu elfu mbili na ishirini na wakati huu tungependa kwa yoyote yule ambaye amekuwa akiskiliza kipindi hichi amekuwa akibarikiwa amekuwa akijengwa tafadhali kama utaguswa na naroa bwana naomba ushiriki pamoja nasi katika kudhamini kipindi hichi kiendelee kuwepo ewani haleluya kiweze kuendelea kuwepo ewani kwa hiyo chochote kile ambacho roa mungu atagusa moyo wako ili uweze kuwa sehemu ya huduma hii sehemu ya kazi hii tusaidie kwamba tuendelee kuwepo ewani kas kwamba njili iendelee kuhubiriwa kila siku na wale wakazi wote wa mbeya pamoja na miji inayozunguka mbeya kama iringa songwe ruvuma katavi waweze kupata matangazo haya kila siku basi bashamii unaweza katuma ni shilingi efu tano ni efu kumi ni efu mbili ni lakimoja ni sababu utakuwa umekuwa sehemu ya kupeleka nji hii na abari njema katika mji taifa na popote pale ambapo matangazo haya yanasikika uweza kuwasiliana nasi katika namba 736999 au 7559973 kuwasiliana nasi katika hizo namba utanipata mii mwenyewe na tutaweza kupokea mchango wako vizuri na tutamshukuru mungu kwa kuitikia na kwa kuwa sehemu ya kihichi ambacho bwana anakifanya mungu wa kubariki sana siku yake hoyo njema katika jina la yesu amina