Sasa leo linasema au linaitwa tabia ya mkristo na mafanikio uh, ambapo kipengele cha kwanza ni tabia ya mkristo na kanuni za maisha ya kila siku ya mkristo na kanuni za maisha ya kila siku huyi darasa la kusema tabia ya mkristo na mafanikio iganyika sehemu mbili kuna sehemu ambayo ni mafanikio tajifunza itakuwa ni sehemu ya pili lakini sehemu ya kwanza ni tabia ya mkristo na kanuni za maisha ya kila siku au kanuni za namna ya kuishi maisha ya kila siku so kaluni ya kwanza ambayo tunaiangalia au tabia ya kwanza ambayo unapaswa huwa nayo kwenye maishaka kila siku e, inapatikana kwenye mjini ya yoana sura ya 1ina ta s 34 paka ta mjini ya yoana sura ya kmi na tatu nasema hivi amri mpya na wapa mpendane kama vile nilivyowapenda nini nanyi mpendane vivyo hivyo kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo hivyo watu wote watatambuo ya kuwa ninyi mmekuwa wanafunzi wangu ikiwa na upendo nini kwa nini o hiyo? Uh, kanuni ya kwanza ni upendo ambayo ni amri mpya krist alisema ambri mpya na wafu mpendani sawa so, ambayo pia inapatikana ueza kaandika pia efeso tano sura saro ya kwanza paka wapili waefeso tano saro ya kwanza paka wapili efeso tano saro ya kwanza pili ambayo inasema hivyo mfuateni mungu kama watoto wanaopendwa mkaenende katika upendo kama kristo naye alivyowapenda nini tena akajitoa kwa ajili yenu sadaka ya dhabihu kwa mungu huwa harufu ya wanukato nasema mkaenende katika upendo kama kristo naye alivyowapenda nini kwahiyo kama kristo kutembea kwenye upendo sio sio ushauri ni <laughs> jambo e, ambalo unatarajiwa siku a kila siknatembea e tu au jumanne na jumatano ni maisha kila siku no, si. kama ambavyo kristo alitupenda sisi ambavyoiuenda si o d ni zaidi ya kusema nampenda mtu no. kama kjipenda enyewen kama ist alivyotupenda sisi akaatoa maisha yake kwa yae wa ajiliyetuouwaende a waone watu katika jich ya upendo a ambayo tanawaonaui inisimpend kabisijlaki tok tusimpndsababu sema upendo wa mungu wengiekwa wingi ndaniyetu kupitia mtakatifu akuna namna ambavyo chuki ezakuwa nafasi niya aijarishio mtu amenikosea namna gani usiruhusu chuki sio ya mungu usiruhusuivuu sio a mungu upendo taiai kila sikui maisha yao ya kila siku lazima yaonyeshe upendo yadihirishe upendo yyoanasema hiyo no itaonyesha kwamba nyie ni wanafunzi wangu ikieneda katika upendo tapendana ninyi kwa ninyi ukisikia jambo baya kuhusiana na ndugu yako kwa maana ko apakanisani ni kaka ni dada usio wakwanza kenda kutawanya kule nje sawa kuwa na upendo ambao ni mpana unaweza kuhifadhi wingo oo sawa sisemi usitafute namna ya kumsaidia akarekebishwa uikatika njia ya ukotofa ka katika njia ambao isaidi lakini <laughs> aimanishi kwa kfanya ioo natangaza kwa watu aja oabiya fulniile mtu ataita aa upendo ataonye nakurekebishwa nakuelekezwa katia oaiski kweli ueiakutangaza upendo na apn afnwa t un njia aakumsaidia mtu unaou umeska jambo lake katika upendo ba a mbalo alistahktet upenduta n ush n kuaneekn ta yake lakini nahitaji msaadndmaana umejua jambo la pili ni kuhusu namna yetu ya namna ya kuishi, ya kuishi au maungamo yetu au ukili wetu ni muhimu sana nini ambacho unaungama kila wakati nini ambacho unakiri wakati wote lazima hu na ukiri sahihi au maungamo sahihi kwenye kinyo chako kila siku wafilipi 1 27 na wafilipi 3 221 kwa hiyo sura ya kwanza kitabu cha wafilipi s27 inasema lakini mwenendo wenu na uwe kama inavyoipasa injili ya kristo ili nikija inapoona ninyi au nisikokuja niyasikie mambo yenu kama mnasimama imara katika roho moja kwa moyo mmoja nkiishindania imani ya injili imesema mwenendo wenu uwe kama inavyopasa injili ya kristo na maana injili ya kristo ina namna ambayo mtu anapaswa kuishi au kuenenda kama hiyo kuna namna ya kuishi kama umeamini njiraya ee tumejifunza kitu kwenye kwamba ndio tuko uhuru lakini auishitu ili mradi uhuru wako una mipaka ambayo ni neno la mungu au una mipaka ambayo imeainishwa akaneno la mungu euso sehemu ya kwanza ya a haya maungamo yetu au namna me yetu mwenendo wetu wa maisha kwanza ni unasema matumizi sahihi ya kinywa chetu a tumezungumza hii sehemu ya pili au tabia ya pili ya, ya, ya mkristo na kanuni za kuishi ni kuhusiana na maungamo yetu au namna yetu ya maisha au mwenendo wetu wa maisha au ukiri wetu kwao sehemu ya kwanza ya iyo ukili ni kwamba matumizi sahihi ya kinywa chako kwa sababu bibilia inaonyesha kwamba kuna uzima au mauti katika nguvu ya kinywa hiyo unawezakaandika waraka wa yakobo sura ya tatu mstaru wanne mpaka wa sita waraka wa yakobo tatu mstari wanne mpaka wa sita kitaru cha mithali sura nane, ya kumi na nane ara ishirinamoja mithali kumi na nane ishirini na moja na waibrania ne kumi na nn brania n kumi na n mtanza na yakobo tatu nn mpaka sit arayakobo suraatustaistaiwa wa... n mpaka sit Nesema, tena angalieni merekebu ingawa ni kubwa kama nini na kuchukuliwa na pepo kali za geuzo na usukani mdogo sana kokote anapoazimia kwenda naova vivyo hivyo ulimi nao ni kiungo kidogo nao ujivuna majivuno maku angalieni jinsi moto mdogo washavu msito mkubwa sana nao ulimi ni moto ule ulimwengu wa uovu ule ulimi umewekwa katika viungo vyetu ndio utiao mwili wote uwashwa moto mfululizo kwa maumbile nao huwashwa moto majana hmm. hmm. ihajaribu kueleza ulii kamamoanaeleza ulimi kama, kama ustani wa merk au meli hmm? kwamba meli kubwa inaemwa na pepo kali kabisa zakiuzwa na inasukumwa na, ina na pepo katui eh ia zinatumia upepo aezakawa shangaa kwambanatumia upepo teknolojia nikubwa sanaasuka kuwa kabisa kubwa lakini natumia ale mashuka anapulizwa inaenda upande hunajua namna akupanga ale mashuka vizuri kuakiisha kwamba uo upepo unapi enye ale mashuka nanasogezwa huku nakule inaonyesha o meli merekenu pia liiwa na mskano auuska iiualinaendauanaenda lakini uskani ni mdogo ila i meli likubwa lakini unaenda meleza idozo o i okee mili lakini huko ambao nakenda amaisha yao naenda usi udharauulimi naameeleza kama vile moto msitu unavuashwa na moto mdogo nahakkadogo lakini baada ya risa msitu umeungua hekari na hekaklichoanzishanjtki ajaribu kueleza hapa ni kwamba ulimi ni mdogo lakini una nguvu kubwa sana utaamuru maisha yako yawe bora au yawe ilimradi haamiri huo na uzima kwenye maisha au huwe na mauti kwenye maisha kupitia kwa hiyo zungumza maneno sahihi kuhusiana na maisha yako asai tunazungumza ni tabia ya mkristo na namna ya kuishi kila siku kwa hiyo maungamo yako ukili wa kinywa chako lazima huwe sawasawa neno la mungu usiongee mauti ongea uzima ongea uhai ongea afya ongea mafanikio ongea ushindi ndio mambo ya takino chaomuhim sana jambo la pili ni kwenye namna yetu ya kuishi ni mwenendo wetu wa imani au mwendo wetu wa imani kama kristo tunaishi kwa imani hatuishi kwa kubatisha ii kwa filosofia za watu tunaishi kwa imani tunaenda kwa imani asababu isi tumezaliwa mara ya pili kwa imani hatu tukazaliwa tena amu inaeleza maisha yetu yawailsh hlo yawakilishe hilo yaenedasana h kumi na moja mstari wa sita amaandiko yetu ya mwendo wetu wa imani waibrania kumi na moja mstari wa sita au akorint wa pili tano saba orin ntasoma hiyo wakorint w inasema maana tuanenda kwa imani na si kwa kuona melewana <laughs> hatuendeati kwa kuona kwa macho ya mwili mpeno tunenda kwa imani nini ambalo mungu imesema inawezekana jambo ni kwa macho yangu ya kimwili au okay, kiwalisi imani ni kuwa na akka mambo matarajiayo ni bayana niuthibitishwa mambo yasiyoonekana lio nikisema mii ni tajiri sijaribu kujivuna sio kamba nimelishwa maneno ya uongo au ni fikra za kusadikika ndivo ambavyo no la mungu linasema inawezekana anasema wakati huu sinahata shiritano kwenye akauntihata akaunti mingi sina ao lakini ninazungumza kile ambacho o lamungu linasema inavyoendelea kulizungumza na kusimama katika hicho ambacho nazungumza itakuwa dhahiri ualisi utaonekana ejamishi tachukua muda gani Ta fikra zangu na mawazo yangu na mtazamo wangu utaanza kuhakisi kile ambacho nakisema kumbuka ni maisha ya kila siku kwa hiyo ukili wako wa kila siku lazima huu ni ukiriwa imani semaambo imani tembee tuongee ualiiaaliia n nini ualiia neno la mungu iia znasema hakuna ualisia njo ya neno la mungu sauneno la mungu. mungu ni nguru uru ni lile jambo au ni kile ki kitu kinachofunua kinachoweka dhahiri aneno mungu ni nguru namaananeno la na mungu ndio ninalo dihirisha nini ni alisi na nini sio halisi na sio fikra madamu na sio mtazamo madamuw tabia ya tatu ambao za watu iangalii au kanuni ya tatu ya namna ya kuishi kama mkri ni namna ambavyo tunasuluhisha kuelewana au migogoro baina yetu sisi kwa sisi namna gani ambavyo kama wakristo tunasuluhisha migogoro katikati yetu siwenyewe au baina yetu ssi wenyewe jambo la muhimu sana lkuelewa kunayo namna hoeatatae aeda a a a mpendo atuishi hivo kwaos aijalishi mt aekukera namna gani atuishi hivo mpendwa kuna namna ya kusuluhisha migogoro au changamoto aina yetukwa sisi namba tusome matayo kuia8 mtarua kuia ta tokakuinasaba njiri amatayo sura8su5 ii inasema na ndugu yako akikukosa enenda ukamwonye wewe na yeye peke yenu akikusikiliza umempata nduguyo s16 la kama asikii chukua pamoja nawe tena mtu mmoja au wawili I, ili kwa vinywa vya mashahidi wawili au watatu kila neno lithibitike saa mpendwo kanuni hiyo kanuni kubwa sana ya sheria akushuhuda wowote wa sheria duniani umetoa kanuni yapo umetoa kanuni yake ya msingi kwenye hu sassaib na asikuwasikiliza wao liambie kanisa asikulisikiliza kanisa pia na awe kwako kama mtu wa mataifa na mtoza ushuru halo bwana ameeleza namna gani ya kusuluhisha changamoto kama unayo kati yako wewe na ndugu yako kwanza amesemani da mwenyewe zungumze nayo nkimaliza umempata ndugu yako la hajamaliza au amekataa kusikia chukua watu wawili au watatu sawa asema mtu mmoja au wawili au watatu enda kakae mzungumzi nao kikao hicho asipokusikia anasema na nenda liambie kanisa uambie uongozi wa kanisa so, sa ai itatat litazungumzanaea asiokusikia basi huyo mtu awe kwako kama mtu mataifa kama mtu asiamini ho pia bana anaeleza kuna mamlaka ndani ya nyumba ya mungu na kanisa ndio mamlaka ya mwisho omana a kama ikishakuwa kwamba hajaweza kusikia kanisa basi awe kama mtu wamataifa kiab jambomahakamaniipeleketaio dugona sawa e apeleka mahakamani lakini isitokee tu jambo limetokea hapa moja moja endamahakamani a ukaripoti sio hivomelewan kabisa nipo pale kutoa usimbiishaojambo bilinaeleza p kwa wale ambao wengi wenu kama ujaoa au ujaolewa ii ndio sababu ojako pia tunakwambia ona ndani elewa lemanmeman nasema ajaelewa n bwana ameneonyesha akuonyeshi huku ndani mpendwa sne kuona kule nje kwa sababu yule huku ndani kanisa linayo mamlaka juu yake lewa kuwa kuna changamoto ukishunga kusfu vita kiongozi wenu wase saa atakuakusoo jambo au msaidizi wa mchunaji o jambo ikishindikana takuja kumwambia mchungaji uunguzi wa kanisa utakuwa utawajibika kusuluhisha hilo jambo smeelewana na kwa sababu yeye ni mmoja ndani ya ushirika kwa mahali hapa kanisa linaweza mamlaka juu yake lakini akiwa mtu wa nje awajibii kuitwa na kanisa tamamisali apo ho kanisa alina uongozi juu yangu kwani nije simenelewa huyo itakuwa ngumu sana kwa ajili ya mtumishi kuash yani, ni mke namume mtamtaji ue wakati i ya sali Ata kunieshi, mumimi, yao ataanzaji kwanza kuniheshimu mimi au kukubali usi taa kwangu akunari yoyote ambayo mimi ninayo juu yake elwfanyaahuianoina nchi ya kenya i i mamlaka ya kule iweze kuingilia jambo hapa au sheria za ku ufanya kazi hapaalamahakama za kimataifza kimataifa ambzo taratibu na sheria ambazo zinavuka taifa moja taifa lingine ni kutano ya kibiashara unamtano a kibiashara ambayokuna mikataba ya kibiashara ambayo haifungi tu na nchi moja lakini ule mkataba unatambulika kimataifa ikitokea kuna mgogoro katika ule mkataba ile mtu anaeza kenda kuripoti kea mamlaka kimataifa ambayo itashughulikiaile jambo si tumelewani naongea no na watu eh? eh, najua wote hapa bwana ataongea itu karibuni kwa hiyo akiongea eh? aongee ukiona ndani sio nje ah, no, mesha kupa maandiko ukitaka kufanya tofauti ni e sawa lakini maandiko yako yanajieleza na uzuri kwa bwana huo tukushikii fimbo na kisu lazima ufuate nasema yes, ukikubali ukitii utaka okay. mema okay. ya okay. nji elewaukikataa saa utakutana na mziki wa upande wa piliutaakua maombia ukifata mara ya kwanza umekuamambo mazuri lainisababu umeamua nasema shingo ngumu sawa shingongumu hu inavunjika aju tendelee jambo lanneni kuhusu kutakasa mawazo yake k kumbuka hizi ni kanuni za maisha ya kila siku sawa kama mkristo au i tabia namna ambavyo nini na magani ambavyo mkristo anapaswa kuishimaisha kila siku lazima ujue jambo la au ili wazo nyuma ya kutakasa fikra zako na ili kutakasa fikra zako inafanywa kwa kupitia neno la mungu unavyozungumza neno la mungu unavyokiri neno la mungu juu yako au unavyoungama neno la mungu kila siku kuhusiana na wewe mwenyewe au kuhusiana na hali fulani katika maisha yako vinaleta usafi wa fikra na mawazo kwa sababu bibilia inaeleza mtu lizaleo mara ya pili roho yake ndiiviokoka sawa z mara ya pili lakini fikra na mtazamo ambavyo ni sehemu ya nafsi ambayo ufuguzi ni sehemu ya roho ya mwanadamu hivyo bado havijaokoka pena hivyo vinafanya upya kila siku mungu ola mungu kwako inakua na athari sio tu kwa sababu unalisoma kishalisoma unalitumia nalitumiaji kwanza unaanza kulizungumza kulitamta juu yako mfano juu tumesema moja ya kanuni unaopaswa kuishi iupendo chunjiwanawacuki ashw elewa kwamba unapaswa kutembea tuki upendo jambo la kwanza wakfaa unasema sante kwana maanaminatembea kune upendo kila siku upendo wako umemwaja umemuini kwa wingi ndani ya roho yangu waroho wako wanakandania hii mnenenasema hivoni warumi tano unaanza namna ya kujisafisha nanamna ya kujitakasa fikira zako unazia munu zako ziwaze <inaudible> nini zifikirie nini nazianguru nini kwenye maswala mbalimbali mbali ya maisha sawa so, namna unayofikiri namna unayowaza leo namna ambavyo unaitikia maisha leo haikutokea tu kwambaio ah, namna unaitikia kuna mm-hmm. fikra na mawazo ambayo kwa muda kadha wa kadha umekuwa ukiyachakata katika fahamu zake ndio yakatengeneza namna yako ya kufikiri yakatengeneza namna yako ya, na ya kuaza yanatengeza namna yako ya kuitikia vitu mbalimbali atika maishas hili sasa uanze kufikiri kama mwana kama mwana wa mfalme uanze kufikiri kama kiumbe kipya lazima uanze kubadilisha yale machojio katika nafsi yako sawa na unaybadilisha kupitia nela mungu unalolisoma na unalolitamka na kulikiri usikae kimya mpendwa kama mkristo usinyamaze vinyamaza vitu vitatokea ambavyo mpendwa vitu ambavyovitarajia vtaokea oeshao mistotumpole vtaratvusia mtuwamunu lijae kwa wingi ndani yako kujasusoma ushasoma litamke lizulumze saa uelewa cai a mimu yesu aliambia mitume mekuwa safi kwa wanillowambia shaad yeu aliambia mitume yake mekua safi wakili alloloambia manah ina uezi wakusafisha kukuosha kuomboa fikra ambayo sio saihi some wafilipi 48 wafilipi 48 bitoni araka amuda umekisha wafilipi 48 wafilipi 48 inasema hatimaye ndugu zangu mambo yote yaliyo ya kweli yoyote yaliyo ya star yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifa nzuri yoyote yatafakarini hayo aya ndo maaza ambayo akili yako yatakuwa ikae yako masta shina nne alosfanya iikosea moa takomua siwazi huko imeeleza hapa yoyote yaliyo na st yoyote aliyo ya, ya kweli ko kama alina kweli kama alina staa ndani yako yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema nalowatalina sifa njema nina staa ni la kweli hasa ikiwepo uwema wowote uo ikiwepo sifa nzuri yoyote atafakarini a atasiziekimapema alo unataka usizeke mapema uendelee kuwa azema1 yani onekana ea k6 kila siku yani ndeutengeneze maazo ya ndeutengeneze ale machujiwe kwenye fikira zako kila siku taka na aalisoongea nini utauna Ey, pasabu, chakon, ajua, ni chakuchukua, ni chakuchukua. kwa sababu utakua unajua ncha kuchukua kuchukua akiongea ambacho sio sahiiinanaru utakua na kaai hmm? hmm? hmm? ya kutota mzigo mgongoniatanonajeatasemajenaseadamzida mzigo krist hii ndo namna ya kue kufikiri akwai namna gani ambavyo unaweza ukasafisha sasa ungasema takasa fikra zako ambazo zitaathiri tabia yako kwa sababu tabia yako imetokana na fikra zako kuta kubadilisha tabia yako badilisha fikra zako badilisha namna unayowaza namna unayofikiri namna ambayo unaitikia kwenye maisha dk mtwa mau taa moktkh So, matayo 12 mstari wa 34 mta24 unasema maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya basi nawaambia kila neno lisilo maana watakalolinene na wanadamu watatoa hesabu ya neno hilo siku ya hukumu wansiwaskie k u tumeelewa hapa namna ya kutakasa okay. okay. fikra zako sio lazima ujaze kwanza neno la mungu ndani yako sababu kutoka ndani ya moyo wako ndo kio chako kinazungumza ko neno la mungu ni matirio au maligafi stahiki kwa ajili ya kutakasa fikra zako ambayo lazima itaathiri tabia yako naezaasma mstari mgine lilikupa ni mstari mizuri sana kingine kuhusiana au tabia nyingine ambayo kunatarajiwa kuwa nayo kama kristo t maisha yako ya kila siku ni swala la utawala dio utawala kwenye maisha au mamlaka sawa so, kutembee katika mamlaka katika maisha yako ya kila siku usitembee kama vule mtu ambaye ni ameathirika au ameathiriwa au ni mhanga wa maisha au mhanga wa, wa alifulani no hapana tembee katika mamlaka katika maisha kila siku na unatembea katika mamlaka katika nyanja nne nyanja ya kwanza ni mamlaka dhidi ya ulimwengu mamlaka dhidi ya ulimwengu hiyo unaweza ukasoma waraka wa kwanza kwanzayoana sura ya wa msawa nazyoana saaaawawanzayoana sura yoaasr 5tasoma mmoja mojawapo katika hizi waraka kwanza yohana sura ya msaru e, wa nn inasema ninyi watoto wadogo mwatokana na mungu nanyi mmewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia Amen. kwa hiyo kwa sababu kristo na narowake anakaa ndani yako meushinda ulimwengu lazima uukabili ulimwengu kama mtu aliye ushinda sio kama mtu ambaye ni mhanga ulimwengu sawa jambo la pili tunayo mamlaka dhidi ya hali za maisha tunayo mamlaka dhidi ya hali za maisha warumi ta kuina saba misio mmoja lonasema hey, maisha maisha a na kushuka hey, hey, kesho una hmm. maisha ni magumu maisha ni mateso hey. usiongee hivo usiongee kama mtu ambaye hajafunzwa kuishi maisha kama mfalme melana usiruhusu nasema zo yaani maneno rahisi kama hayo nataimenumako warumi 517 inasema kwa maana ikiwa kwa kukosa mtu mmoja mauti ilitawala kwa sababu ya unon mmoja zaidi sana wao wapokeao wengi wa neema na kile kipawa cha haki watatawala katika uzima kwa unin mmoja yesu kristo tafsiri nyingine hapa ya uzima inasema watatawala katika maisha halo walizoskia wanatawala katika maisha haya kwa uzima kwa afya kwa nguvu kwa ujasiri kwa uodari situnayoona husiishi maisha kama vile vilesmaisha yani unategemea kudra za maisha zikusaidia nasema hivi aliyekndaniyetu ni mkuu kulikoal katika ulimwengu ko tunautawala ulimwengu unaushinda ulimwengu kamaabavousa wameshinda ulimwengu utakuwa chini ya utawala wetu wanzosue kingine ni jambo la tatu kwenye utawala katika maisha ni utawala dhidi ya dhambi sa sio mhanga wa dhambi esio mwahirika wa dhambi wesio mtumwa wa dhambi wahusirishi so chini ya dhambi wala dhambi sikutawala wala sikuongozi so wala isio so na mamlaka juu yako msomi warumi sit 6kwa maana, kwa maana dhambi haita, tawa, haita watawala ninyi kwa sababu hamui chini yasheria bai iiaea ya kwa maana dhambi haita watawala ninyi kwa sababu hampo au hamui chini ya sheria bali chini ya neema jambo imepambana nalo miaka ishirini miaka mitano miaka miwili liweza mndkupambana nalotajikuamka katika ualisi wa mamlaka dhidiya dhambi o chini ya neema sio chini ya sheriamuru kwanzia leo siishi tenchiiijambo na kwanzia pale anza kutembea katihm isiahisi ho omkwambia tafakari no taakarinamunualohusiana na, na mamlaka yako lipewa sawa so. kijijuunajia kuwa mtuawa kingine ama ujijuitagunduanapambana <laughs> ah, na ii jambo napambana na ilo jambo okay. jambo lingine niutawala dhidi ya isema namna ya na kukabiliana na makosa ambayo umeyafanya au mapungufu ambayo umeyafanya halo kuna watu ambao wana, wana leo ni elfu mbili na kumi na tisa wanatubia dambi ya elfu mbili na kumi kila siku lakinikaisani kuomba anaanza tu sana namaambia wewe ulifanya vitu fulaniaasamnadasimtakasi hey, no, ay ksho tena kuomba tena nambawewe ufayahio mwaka uliopita s kua na utawala didi mambo ishaomb msamaha hapokea msamaha ish wnza am unachukua msamahashafanywa teyari kwa jini yako naingia uhuu tya unaishi netuuuui tena ule nenye mgu waishasamie na kusahau msee kutafuta tena mku naitafuta wapu kati aipo tena ishaondolewa bia inasema kristo ni mwana kuondoa mungu aondoae tambi ya ulimweme ameshaiondoa mpendwa tuandike wa, wa, wa, wa, waraka kwanza waiwana sura a kwanza mstari wa tisa na wakumi waraka w kwanza waiwana sura kwanza msariwa tisa na wakumi Ye, nasema tukiziungama dhambi zetu yeye ni waminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kusafisha na udhalimu wote tukishaziungama yeye ni waminifu kuziondoa kusafisha na udhalimu wote uwezi kuungama jumatatu juman jumatano mkija jambohilohilo i mkono mm? ksanasikia ha ndani jajua neno jua nno unaacha unaondoka janaambianafaianiyangu eshasamewa naishi kwenye utukufuhieneaaemachungaji ni rahis hoamungu sio r nio maanaeutumia <laughs> mzuri uikubali neno la mungu no ni neema mpendo kunaishi kwenye haki k ni asili yetu kuitikia neno ni asili ya mumbo a kugweka aitaji kuutumua aanze kugweka no ni asili yake hata akiwa mdogo ni ana uwezo si ni asili yetu kuishi juu dhidi ya tano