Deus live ni nias ya kiswahili inayoweza kukujenga kipekee kabisa katika neno la mungu hakikisha unaisikiliza kila siku sikuast hii na maisha yako yatakuwa ni kutoka utukufu mpaka utukufu ushindi mpaka ushindi ubora mpaka ubora imani mpaka imani usikose kusikiliza Amideus live podcast mungu akubariki sana aleluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku ya alhamisi januari 4 m224 mwaka wetu wa ukombozi na tunayo rafsod yetu ya uhakika siku ya leo kitabu kizuri kabisa kinachoandikwa na mtumishi wetu wa mungu mchungaji chri kilome na neno la leo linasema ufufuo ndiyo ufufuo ndiyo ufunguo nandiko na la ufunguzi natoka katika kitabu cha warumi sura ya kmi mstari wa 8 mpaka wa tis ambapo neno linasema lakini yanenaje kwa sababu ukimkiri yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa mungu alimfufua katika wafu utaokoka haleluya kuamini kwa moyo wako na kukiri kwa kinywa chako chungaja anaaza kusema ukristo Uanza na ufufuo wa kristo sio na kifo chake hii haimaanishi kifo cha yesu kristo ni sio cha muhimu au si cha muhimu kwa maana kusingekuwa na ufufuo kama kusingekuwa na kifo kama unaamini ufufuo wake bila shaka unakiamini kifo chake lakini ufunguo au kiti cha msingi au kiini ni kuamini ufufuo wake huo ndio uliotupa uzima mpya Hey, haleluya kwa hiyo uzima mpya tulionao hivi uzima wa aina ya mungu eh? ule uzima wa milele umetokana na kufufuka kwa yesu kristo huh. deea kusema katika matendo ya mitume sura1 ya bibilia inasema sasa ameyatimiza kwetu sisi watoto wao kwa kumfufua yesu kama ilivyoandikwa katika zaburi ya pili wewe ni mwanangu leo nimekuzaa hili halizungumzii kuzaliwa kwake kule bethlehem bali kuzaliwa upya wakati wa kufufuka kwake kwakemsky hmm. <laughs> maneneo mazito kabisa hili ni somo la kipekee ambayo nabidi ulitafakari tena na tena lina kweli ya tofauti mno hmm? kwamba le zaburi ya pili inayozungumza kwamba leo nimekuzaa ni sma wewe ni mwanangu leo nimekuzaa alikuwa aizungumzii wakati yesu anazaliwa kule bethlehem lakini nazungumziwa pale alipofufuka hmm nasema yesu alikuwa mzaliwa wa kwanza wa waliokufa kitu ambacho humaanisha wa kwanza kuzaliwa kutoka kwenye mauti ya kiroho hmm? roho inayotenda dhambi bila bilsaa imekufa kwao mtu wa kwanza kuzaliwa kutota mauti ya kiroho ni yesu kristo msalabani alikufa vifo viwili alikufa kiroho kwanza dhambi zetu zilipowekwa juu yake na akatiliwa mbali akatengwa na baba hmm? na ndio maana alilia pale msalabani akisema mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha hii ni marko sura ya 154 hilo lilitokea kwa sababu zile dhambi zetu ziliwekwa juu yake na roho yake kaa imekufa kwa sababu sio tu alibeba dhambi lakini pia alifanyika dhambi hmm? kwao ile mauti ya kiroho ikaweza kupata nafasi ndani yake roho yake rye kamekufa anasema hilo lilipotokea ikawezekana kwa yesu kufa kimwili o maana <gibana> kama asie kufa kiroho asie kufa kimwili wa wow. kipekee sana hiyo tukedelea kusema alipokufa roho alipokufa katika ulimwengu wa roho alienda kuzimu hmm? au rooi katika ulimwengu wa roho alienda kuzimu kwa sababu huko ndiko tulikopaswa kwenda sote alienda kuzimu kwa niaba yetu lakini alikuwa mtu mwenye haki akizibeba dhambi za wengine bibilia inatuonyesha jinsi kule kuzimu shetani na mapepo yote ya giza walivyopambana na yesu ili wamtiishe lakini alizishinda enzi na mamlaka na kuwafanya kitu cha fedheha hadharani hmm? enda kuwafedhehesha mbele ya umati wote kada mnasi yotezso tkolosaisua stawa15 tunaendelea kusema yesu alimshinda shetani hadharani mapepo ya giza na kutoka kwenye mauti na kuzimu kwa ushindi haleluya kama vile nachoropoka alitoka kwa ushindi alishinda mauti alishinda kuzimu alishinda kaburi kwa ushindi alipofufuka biblia inasema alitangazwa kutokuwa na hatia kufufuka kwake ndio kulikuwa ishara kuzaliwa upya wakati wa kufufuka kwake kulimaanisha kuwa hapakuwa na dhambi hapakuwa na hukumu deni lililipwa kwa kifo chake ila ufufuo wake wa uzima ulituletea kutangazwa tusio na hatia euya hiyo ni warumi sur4 kwa hiyo sio tu kwamba sisi dhambi zetu na lile deni la la dhambi ambayo ambao mshaaama dhambi ni mauti kwamba bwana alilipa kwa mauti yake hapana zaidi sana kilichotokea ni kwamba alivyofufuka alituletea uzima mpya alitofaa tukatangazwa watu tusio na hatia hmm? tukawa tumehesabiwa haki haki ya mungu ambayo ni asili yake yakeanasema hmm. ndiyo maana leo mtu yoyote yesu, au anayemwamini yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zake na kufufuka ili atangazwe kutokuwa na hatia anaingia katika upya wa uzima anakuwa kiumbe kipya hmm? mtu yoyote leo anayeamini kwamba yesu alikufa kwa ajili yake kwa ajili ya dhambi zake na anaamini kwamba yesu alifufuka ili yeye huyo mtu atangwazwe kuwa hana hatia basi kwa kufanya hivyo anaingia katika upya wa uzima anakuwa kiumbe kipya na <laughs> kusoma katika warumi sura ya 6 mstari wa4 inasema basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka atika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa sababu tulikufa pamoja naye tukazikwa pamoja naye alivyofuka pia tumefuka pamoja naye kwa, kwa sasa hivi tuna aina mpya ya uzima haleluya na ndo hii hapa mtume paulo katika katikar64 anasema tuenende basi sasa hivi tutembee tuishi hmm? katika uhalisi katika mapana marefu katika vimo na vina ya upya wa uzima uzima wa aina ya mungu haleluya wow. munguuhivo hmm? tafakari tena somo la leo linasema ufufuo ndio ufunguo w wow. naomba tufanya sara hii kwa pamoja unavoendeea kutafakari somo hili ukianza kurudia tena uh, hii rudia tena ili neno hili ulimengenye liwe lieseme maisha yako hmm. eh, tufanye sala kwa pamoja sema yakonomba baba asante kwa ufufuo mtukufu wa kristo ambao ulituletea kutangazwa wasio na hatia kwa uzima wa milele wa wow. kwa hiyo tumekuwa justified tumehesabiwa hatuna hatia hatuna makosa maana si ni viumbe vipya hmm? endelea kusema ninatambua ushindi mtukufu alioupata dhidi ya shetani na nguvu za giza akishinda mauti na kuzimu kwa niaba yangu sasa nimeinuliwa pamoja naye juu sana kwenye mahali pa ushindi mamlaka na utawala wa milele katika jina la yesu kristo amina wow. fikiria huu aminaefikiria hii ndo sehemu ulipo haya ndo mtazamo wako ndo fikra yako hii ndo sala yako huu ndo ukiri wako ana hmm. mafunzo ya ziada wa ziyada, kusoma kusoma mistari ifuatayo waraka wa galatia sura ya pili mstari wa ishiin lakini pia waraka warumi, nne, wa rumi sura ya 4 mstari wa ish3 mpaka wa 25 mungu akubariki sana unavyo tafakari somo hili la leo kumbuka leo ni januari 4n mtumishi na bwana bu- na neno zuri kipekee ambalo ametuambia na ametufundisha na ametuelekeza kupitia mtu wake wa mungu uf- ambayo linasema ufufuo ndio ufunguo hmm? tukutane tena kesho wakati kama huu kwa ajili ya kusoma na kutafakari kitabu hii cha urapsodi yaguakubariki sana endelea katika ushindi katika ubora katika mafanikio na ukuu katika jina la yesu amina aleluya hebu fanya sala hiyo pamoja nami kama ungependa kumpokea yesu kristo kuwa bwana mwokozi wa maisha yako kuanzia leo hii sema hivi vikiwa memaanisha kutoka ndani ya moyo wako na baada ya sala hiyi itakuwa umekaka amezaliwa mara ya pili maisha yako atakuwa amebadilika kabisa na amekuwa kiumbe kipya sema ee bwana mungu ninamwamini kwa moyo wangu wote yesu kristo mwana wa mungu aliye hai ninaamini kuwa alikufa kwa ajili yangu na kuwa mungu alimfufua kutoka kwa wafu ninaamini kuwa yeye yu hai leo hii ninakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu kristo ni bwana wa maisha yangu kuanzia leo kupitia yeye na katika jina lake nina ninauzima milele nimezaliwa upya asante bwana kwa kuiokoa nafsi yangu sasa mimi ni mwana wa mungu aleluyaw wow! kwa kosala hii weo umefanikwa kwa kiunbe kipya ya kale yote yamepita tazama yote yamekuwa mapya hongera ongera sana wasiliana nasi kwa nambo unazoziona hapo chini ambazo ni 736999 imependa kusikia ushuhuda wako na kukupatia hawadi nzuri sana ya kitabu avajo takisoma uweze kukulia katika ambao ukovu siku sikeneo mungu akubariki sana