haleluya karibu tena katika Amedeus live podcast podcast nzuri sana ya kiswahili inayokujia kila siku saa yoyote pote pale ulipo unaweza ukaisikiliza inapatikana katika spotify katika google pdcast katika castbox na nyingine nyingi sana ina madhui ya neno la mungu imeshaheni kweli ya ufalme wa mungu na katika katikaast hii tunalitukuza jina la bwana wetu yesu kristo tunatangaza fadhili zake na rehema zake ya uhakika katika matoleo yote watu wazima vijana wale watoto wadogo kabisa wale wasomaji wa awali wa lakini pia kuna neno la mungu katika ukiri wa imani uponyaji wa afya ya kiungu na mengineo mengi karibu sana shiriki nasi na kila siku itao leo utabarikiwa utajengwa utahuishwa katika jina la yesu amina aleluyaas karibu sana katika siku njema na kipekee jumatano atarehe 17 janay 22 wakati wetu mzuri kaisa wakfunitauau n mtuwetuwamungu chunad Eh? uelewa wa kimatendo wa kuabudu ni wa muhimu sana kwa maana maanakwamba ukielewa maana ya kuabudu kwa matendo itabadlisha katika mtazamo wako namna ambavyo namnambavounamabudu mungu kila siku leo hebu wow. tuanze kwa kurejea katika mistari ifatayo ambayo wetu wa mungu ametuelekeza siku leo injili ya yohana yaleo jiyayoasura 4msa24 tafsiri ile bible classic inasema mungu ni roho kwa maana nyingine ni kiumbe wa kiroho na wote wanaomwabudu imewapasa kumwabudu katika roho na kweli eh? na kweli hapo inamaanisha uhalisia kwa hiyo mungu ni roho rohoni eh? yani kiumbe wa kiroho na wote wanaomwabudu imewapasa kumwabudu katika roho na kweli katika roho na uhalisia mtu wetu wa mungu anasema hebu eh, tuzungumze kwenye agano jipya itakushangaza kujua kuwa matumizi ya neno kuabudu ni ya nadra sana kutumika uh, kwa wakristo wakati linaonekana kwenye vitabu vya injili ambavyo uh, ni matayo marko luka na yohana ni muhimu pia kujua kwenye vitabu hivyo vya injili yesu kimsingi alihusika na wayahudi na si wa kristo na kwenye kitabu cha matendo ya mitume uh, neno ibada au kuabudu imetumika mara nne tu na hakuna hata mara moja kati ya hizo nne lilipotumika kwa kanisa hmm tunaangazia tuna undani wa neno kuabudu na yake na yake yake maana kwa mkristo leo mbele zaidi unalikuta neno hilo limetumika mara moja tu kwenye kitabu cha wa wakwanza na mara mbili kwenye kitabu cha a hata hivyo kwenye kitabu cha ufunuo kuabudu limetumika aiban tak, mara 22. na na 2b nanasemainawezekanaje jambo kama hilo unalolisema ni la muhimu sana likosekane kwenye nyaraka Eh, kama vile nyaraka zote za, kama za poo za nyaraka za yohana mwenyewe au petro eh. kwa nini kosekane au yakobo na mtungai anasema ah, ni kwa sababu kwenye nyaraka bwana ametupa uelewa wa kimatendo wa kuabudu na anatuonyesha kuabudu ni nini hasa kao inamaana ah, au ualisi wa kuabudu umedhihirishwa kwenye zile nyaraka haijazungumziwa kama nadharia kule kwenye, kwenye nyaraka lakini imezungumziwa kama jambo halisi na mtoto wa mungu anasema kumbuka kwenye injili ya yohana sura 4 msaroa ishina4 ambapo inasema mungu ni roho nao mwabuduo eh, ambao kwa kigiriki ni prosuneo eh? yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli na kwenye warumi sura ya kwanza mseora tisa inasema kwa maana mungu nimwabudie kwa roho yangu katika injili ya mwana wake ko <laughs> huyo anaeleza kwamba namwabudu mungu kwa roho yake hmm? kwa mtume mtumepoa ametuka maneno yanayolandana na yale maneno ya yesu ya kwenye yohana sura ya 4 mseora 24 kwamba nimwabudie kwa, kwa roho yangu hiyo eh? roho yako ndio inayopasa kumwabudu bwana anasema na kumtumikia mungu kwa roho yako hujumuisha kuabudu kwa sababu kuabudu kwenye agano jipya ni tofauti na kwenye agano la kale kwenye agano la kale kwa sehemu kubwa ilikuwa ni ibada ya nje zaidi ila kwenye agano jipya ni ibada ya kiroho au ni jambo la kiroho hata tunapokuwa na utendaji wake nje hmm? jambo la muhimu sana kwahiyo kwenye agano jipya kuabudu ni zaidi ya kunyoesha mikono yako juu ni zaidi ya kupiga magoti ni zaidi ya kusujudi lazima hivyo vitu vyote vifanyike vikiwa vinalandana na ualisi wa roho yako kuna sehemu wenye maandiko ambayo inasema naniabudu no, kwa midomo yao lakini mioyo yao iko mbali na mimi kwao moyo wako lazima uwe safi kwanza moyo wako lazima uwe sawia mbele za bwana ili kile ambacho nakifanya huko nje kiweze kukubalika mbele zake mungu <laughs> jambo la kipekee sana kwa hiyo kabla hujamwabudu ujamwabudu bwana kwanza lazima roho yako iwe safi iwe umesema imehesabiwa haki isiwe eh? na mawaa mbele zake ili ile ibada yako iweze kukubalika na mtu wetu wa mungu anahitimisha wa kusema hivi hii ndio sababu ni muhimu sana kuelewa kuwa kilicho muhimu katika kuabudu si, si kuwa tumeabudu eh? au si kwamba umeabudu ila ni kama yule unayemwabudu ameikubali hiyo ibada kwao hmm. oh, timishi inawezekana faya ukapiga sarakasi zako ukafanya vitu vyote masaa mawili lakini kumbe ile ibada yako haijakubalika mbele za bwana kwa sababu moyo wako auko safi cha kwanza na vile ambavyo unavifanya kule nje lazima vilandane na kweli yake halisi uvifanye tu ili mradi unavyotaka na ndio maana chamuhimu ni yeye apokee ibada sio wewe uabudushwakusema una kujifunza ambako roho yako roho yako inapitia kupitia neno la mungu na ushirika na roho mtakatifu na kuna kufanya uwe mtu wa kumwabudu mungu baba anatafuta watu kama hao wamwabudu ko ili uweze kumwabudu bwana vizuri eh, lazima uh, roho yako ijifunze haswa hmm? namna ya kumwabudu bwana lazima ni muhimu sana kwa hiyo uhusiano wako na roho mtakatifu na kujifunza kwako neno la mungu utakusaidia wewe kuwa mtu unaemwabudu mungu katika na kweli kwa sababu hata yale maneno unayoyapeleka mbele za bwana wakati wa ibada wakati unamwabudu kama unamwimbia au unamsifu au unamshukuru lazima awe analandana na kweli halisi kama iliyofunuliwa katika injili yale matendo unafanya kama unacheza kama unaruka, unafanya chochote lazima klandane na kweli yake haufanyi tu sababu unajisikia raha au unaona wengine wanafanya e ukaona wengine wanacheza wanaruka wanapiga sarakasi wanakata kiuno wanafanya hivi na hivi wanaigiza hivah kama, kama ambavyo neno lake linasema sababu amedhihirisha katika neno lake namna ambavo toka mwabudu katika namna sahihi na ibada inakwenda zaidi ya ukisema kuabudu ni zaidi ya ile nyimbo ya taratibu mtumishi bwana bwana ni yo, ni buwana, ni ibada ibada hiyo hiyo kuabudu tumsh kila kitu unachokifanya <laughs> kama mwana wa mungu hata huduma yako tu naenda kuhubiri injili kwa wengine nipate ibada maana umesoma pale mtume e, paulo amesema ana haa hmm. wow. uh, zaidi kwa kusoma maandiko yafuatayo waraka wa ilipi sura ya tatu msaru wa tatu iilayoana tena sura ya nn msra sina a mpaka s lakini pia warakawahiai suraki nat ma eh? itafakari namna ya kumwabudu bwana kwa vitendo asema mpendwa baba ninakushukuru kwa fursa ya kulidhihirisha pendo lako kwangu inakuabudu kwa ukuu wako kwa ukarimu wako kwa upendo wako kwa rehema na neema zako wewe ndiye mtawala wa mataifa weye ndiyo mfalme wa falme na bwana wa mabwana ninakutolea leo dhabiu zangu za sifa na kukupa shukrani kwa yoyote uliyotenda katika jina la yesu amina oh. unaweza ukarudia sala hii ukiwa nyonesha mikono yako mbele za bwana na ukaisema kutoka ndani ya moyo wako ukimaanisha na ikawa sehemu yako ya kumwagudu bwana siku ya leo lakini pia uh, tas leo au kitendo cha leo ni kwamba tumia muda leo kumwabudu bwana kwa moyo wako huku ukiwa umemwinulia mungu mikono yako na sauti yako mbele zake ch oh. oh. nasema unaweza Kupakua application inaitwa a kwenye eh, ile duka la application linaloitwa na App utaweza kupata nyimbo mbalimbali mamia ya nyimbo nzuri za kuabudu kama hiyo ambayo unaisikia kwenye background hapo eh? ambayo inaitwa mikin kwamba mfalme wetu ni mkuu na unaweza ukaipakua nyimbo hiyo na ukaisikiliza imeimba na na itakubariki sana lakini pia ukitaka kupata mashahiri haya unaweza kwenda kwenye c unaweza kupakua pia nyimbo hiihii ambayo inaitwami is our king au mkuu sana ni mfalme wetu n pamoja na yale mashahiri yake na nyimbo yenyewe siku yako iwe njema iweter siku yako iwe nzuri katika jina la yesu amina