haleluya karibu sana katika Amedeus live podcast mesliesast nzuri sana ya kiswahili inayopatikana katika katika google podcast lakini pia katika cast na radio public ast hii itabariki maisha yako itakujenga kwa sababu tuna neno la mungu linalohubiriwa duniani kote kama ambavyo uh, ufunuo wa kipekee aliopewa mtu wetu wa mungu mchukaji kristu wa kilome na tunaa ya uhakika katika matoleo matatu makubwa ambao kwa ajili ya wale watu wazima aukwa jili ya adults lakini pia tunao zile tivo ambazo ni mahususi kwa ajili ya vijana miaka kinatatu mpaka 1intis lakini pia tunao kwa ajili ya wale wasomaji wa wali miaka s mpaka 1mina pia tuna maombi na maombezi tuna ntvy mbalimbali zilizosheheni kweli na utukufu wa jina la yesu lakini pia katika katikaas hii utapokea ukiri wa imani na afya ya kiungu shiriki nasi kila siku itao leo mungu akubariki sana amina aleluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee wakati mzuri kabisa wa kujifunza neno la mungu kutoka katikara wa ya uhakika toleo lilo latt mm? leo ni siku ya jumamosi th 27 januari 224 mwaka wetu wa ukombozi natuna neno nzuri kabisa kutoka kwa mtu wetu wa mungu mchungaji kristo akilome phd ambayo linasema uwe na nidhamu ya neno ijaze ndani yako neno la mungu wow, eh? kwamba uwe na nidamu ya neno k kumbe unaza kawa na nidhamu kwenye neno ukalipenda ukaambatana nalo ukalikumbatia ukalishika ukalifanya kuwa rafiki wa kw karibu ay tla ufunguzi ni katika kitabu cha mitadi sura ishi2 sura 15 tafsiri la inasema upumbavu umefungwa ndani ya moyo wa mtoto bali fimbo ya nidhamu itaufukuzia mbali o, upumbavu umefungwa ndani ya moyo wa mtoto bali le fimbo ya nidham itaufukuzia mbali aya, aya, aya, aya kwa hiyo <laughs> kuna fimbo ya nidhamu meshi sio lazima ile fimbo ya mbao au ya mti uweza <laughs> kuna fimbo ya neno ukaitumia na ikafukuzia ule, ule, ule upumbavu mbali na wewe kabisa na ukawa huru mbali na upumbavu wanaoyote <laughs> mtu wete wa mungu anaanza kusema kuna vijana ambao mara kwa mara hawaenendi kwa hekima ijapokuwa wamezaliwa mara ya pili na sababu hii hata haiko mbali kabisa kwamba kwa nini wanakuwa hivi o sababu ya namna hiyo haiko mbali sana biblia inasema yeye asiyefunzwa na mtu mwenye hekima na ufahamu atakuwa mpumbavu oh. k kama hutafunzwa na mtu mwenye hekima kama hutafunzwa na mtu mwenye ufahamu lazima huwe mpumbavu na neno la mungu ndiyo, ndiyo tiba ya upumbavu kwa sababu neno la mungu ndiyo hekima ya mungu oh. Oh kwa ukumbe mtu ali, akikufundisha kupitia neno la mungu anakufundisha hekima anakufundisha ufahamu tena ni hekima ya mungu na ule ukumbavo utakuwa na nafasi ndani yako amtoto wa mungu anasema si ajabu paulo alimuhimiza timotheo katika timotheo a pili tt 1ina kuyapa umakini kamili maandiko na neno la mungu kwa sababu ya nguvu ya neno na uwezo wake kwa kumfanya mtu kuwa na hekima ah, ah, ah, ah, ah mwambia tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata upate ukopo kwa imani iliyo katika kristo yesu ndiyo oh, maana maubire mafundisho ya neno ni ya muhimu sana mtoto wa mungu anasema hivyo hmm? kwa hiyo uh, po hapa anamwambia timotheo kwamba kupitia yale maandiko ambayo amejifunza kuanzia akiwa mtoto yamemhekemisha yamemfanya kuwa, kuwa, kuwa, mm? kuwa na hekima kuwa na busara kuwa muungwana kua nafaham sahihi na sa zaidi sana yamemfanya pat u kupitia imani katika ists vilevile na wewe ambaye ni leo ukijifunza neno la mungu aliweka ndani ya moyo wako kwa bidii kwa kasi haya hayantakua matokeo yako hii t ambayo tunakuletea kila siku imesheheni kweli hii ya neno la mungu mesheheni maarifa mishaeni ufunuo usiokuwa wa kawaida wa kujenga wewe na kupa urithi wako ndani ya kristo yesu vitu hmm. wa mungu anasema kamwe usiruhusu nene liwe kawaida kwako usichukulie kimazoea nyakati zako za kujifunza na kulitafakari aneo la mungu neno ndicho mungu anachotuma kuijenga nafsi yako kuunda tabia yako na kuumba mwenendo wako na kuichonga njia ya maisha yako ili fike katikaile yako au mustakabali wako wa kiungu oh, oh. mesia hili ko neno la mungu ndio linalochonga njia yako ndio linaloumba mwenendo wako linalounda tabia yako linalojenga nafsi yako hmm. nakumbuka unayo hatma yako ndani ya mungu hatma ya kiungu eh? mustakabali wa kiungu ila uweze kuufikia unahitaji neno la mungu kumbuka neno la mungu ni taa neno la mungu ni nuru na tunaona hapa neno la mungu ni mali gafi ya kujenga ya kuchonga ya kuandaa ya kuumba ya kutengeneza nanduza hmm. mungu anasema neno la mungu uh, kulichukua na kuliweka ndani yako ni muhimu sana kuliko hewa unayovuta unayovutahii <laughs> <laughs> i nzihii ni nzito mno lazima turudie neno la mungu kulichukua na kuliweka ndani yako ni muhimu kuliko hewa unayovuta mesikia hiyo a k kumbe la mungu ni ni hai yani ni halisi ni smthi ambacho kinagusika kinashikika ni kitu cha kuonekana kwa wale wambao wanasoma usayansi uh, uh, oh, maana kitu ambacho takkashikika a Antito mungu anasema kama ukiacha kuliingiza neno la mungu ndani yako utajikuta ukienenda kinyume na makusudi ya mungu kama unataka maisha yako yawe na uwiano yaliyojao bora neema utukufu neno la mungu ndio kwamba oh, maisha yako yawe na wenye eh? kila eneo sio kwamba unaakiri sana darasali lakini unaua kila sikuna fy jema lakini kitu lakini kit huelewi chochotedarasaninakufndishwa una elimu nzuri darasani una afya njema lakini una tabia mbai hapana hiyo sio amna uiano hapo ee maisha hiyo eneno la mungu litakupa kwenye kila kitu bora kwenye kila eneo ia bora kwenye kila idara kwenye tabia mwenendo kwenye usafi kwenye nidhamu kwenye elimu na maarifa darasani kwenye uelewa kwenye afya yako kila eneo litakuwa bora kwa kwa nini sababu la mungu ndani yako neo na mungu ni jibu la kila kitu na mtoto wa mungu anasema ukirejelea katika ayubu sura 23su12 inasema nimeyathamini maneno ya kinywa chake kuliko chakula changu cha kila siku huyu ni ayubu mtu aliyekuwa mwenye haki na tajiri katika mashariki yote miaka hiyo mingi zaidi ya ta 4 iliyopita lakini alijua hichi kitu nakakisema kwamba nimeathamini maneno ya kinywa cha mungu kuliko chakula changu cha kila siku namtoto wa mungu anasema kama tu vile ambavyo chakula ni muhimu kwa ukuaji wa maendeleo ya mwili wanyama pia roho yako lazima uilishe neno kila siku ukisoma wakolosai sura wa inasema neno la mungu kwa wingi ndani yenu lazima wngi hili neno alikai tu lenyewe lazima ufanye juhudi ya kulifanya likai ndani yako na mtoto wa mungu anasema jijaze kote neno kila mahali fikiri kupitia neno jizoweze kufikiri kupitia neno tu sio tu utampendeza mungu bali pia maisha yako yatajaa utukufu wake wakati wote oh, oh. kowekeza kwenye neno la mungu stad jifunze lijaze kwa wingi kila siku iso kitu yeah, cha siku moja cha siku mbili cha jumapili tu ni kitu ambacho ta <coughs> kufanya unajifunza <unue> oh, yeah, yeah. neno <three> kila nalitafakari nalizungumza yani kila kitu ndani yako kijae nenomtumishi harufu yako hiyo ni harufu ya neno mwonekano wako mwonekano wa nenoaeluya matendo yako fikra yako ndoto zako ziwe ni ndoto za nenoa mnuanasma dani kwa kusoma mstari ifuatayo kitabu cha yoshua sura kwanz ta au matendo ya mitume uh, sura a 2m32 na pia ran kwanzaa timotheo suram1hii uh, itakua nzuri sana nzuri sana ukisoma hii mstai atafakari fanye uh, matamshi haya ya ushindi na utukufu pamoja sema ninaongozwa na roho na kutawaliwa na neno ninaelewa kwa neno na kuifanya akili yangu upya kwa neno oh, nimetiwa utamaduni mpya kwa neno kwa ajili ya maisha ya ufame neno la mungu huyaongoza maadili yangu huyaongoza mawazo yangu huyaongoza maoni yangu huongoza chaguzi zangu na uongoza maamuzi yangu ayy ay, ay, ay, ay. mungu asifiwe aleluya wow, hii ndi kile ambacho neno linafanya ndani yako na taski yetu yaleo kindo chtu cha leo ni kwamba jifunze na utie kumbu kumbu kwenye kumbukumbu yako maandiko kwenye neno hili kwamba ilo neno ambalo umejifunza hapo kwenye nenda zaidi hebu eh? jifunze fnmaandiko ya yatie ndani yako ya tafakari ya kariri yoshu sura, nane, mbili, na wa Timotheo sura yetu ya an8 matendomicumi232 na uyatie katika kumbukumbu maandiko ando wa wow. ngua kubariki sana siku yako hiyo ya ushindi huwe ubora na utukufu kumbuka hii na wengine waambie tinagers wengine kile ambacho wanapaswa kukisikia sababu kristo anataka kuwajenga katika njia ya ubora ya ushindi ya utukufu wa kipekee wa wow. Tena katika siku nyingine njema na ya kipekee wakati mzuri kabisa wa ukiri wa afya ya kiungu kumbuka <laughs> uzima na mauti atia nguvu ya kinywa na sisi kwa sababu ni wana anuru tumechagua uzima wala sio wa mauti kao tunazungumza uzima tunatamka uzima tunaongea uzima tunakiri uzima tunaungama uzima na uzima unakuwa ni halisia zetu ndio yetu ndo uzoefu wetu wa kila siku masaa i4 siku saba za wiki mwezi mzima mwaka mzima tunatembea kwenye afya ya kiungu magonjwa maradhi udhaifu havina nafasi kwenye miili yetu wala miili ya upindo wetu ka maneno haya pamoja na mimi leo na uzima huu utakuwa udhihirisho wako utakuayako hmm. utakua udhoifu utakua wako kila siku ijalishi umeambiwa ninia daktariaijalishi <laughs> wamesema kic kiu akiwezekani utatumia madawa mpaka siku unaondoka hapa duniani naomba nikuletea bari njema mtumishi kwamba yesu kristo ni ye yule jana leo na hata milele kama aliponya wakati ule akiwa hapa duniani alipokuwa akitembea katika namna y mwili kabla ya kufa kabla ya kufufuka na kupaa kwenda mbinguni anaweza kuponya leo hii saa hii wakati huu ukimwamini kwa sababu yee uu hai milele yote kama kaburi akashinda na kabur akainuka akafufuka na watu wakamwona na zaidi sana akapaa mbele za watu wote wakamwona kwanini usiwe mzima kwanini usiwe na afya kwanini u usinuke na ukatembea hata kama hali yako eubnamnagari nini ambacho kinaweza kuwa kibaya zaidi ya mauti yake ya pale msarabani na kuzikwa na kushua kuzimu kukaa siku tatusemaneno yayo pamoja namii niweze kufurahia manufaa ya uzima mpya ndani ya kristo ninaenenda kila siku kwa ufahamu wa uungu wangu ndani ya kristo kwamba uko kwa ndani ya kristo kuna ufahamu wa uungu hmm? kwamba huyo sio wa kawaida huyu ni mwana wa mungu asili yake na nguvu yake kwa ndani yako sema ninakataa kuruhusu magonjwa na maradhi ya uharibu mwili wangu ninaishi maisha ya furaha na tija niko na afya njema niko na afya endelevu kila siku mwili wangu umetakaswa na kuponywa kutoka uka utose wa kichwa changu mpaka tukaunyawa miguu yangu hakuna pepo la udhaifu wala maradhi wala magonjwa wala upofu wala uziwi wala ububu ambao alizalika kaa ndani yangu katika jina la yesu kristo wali haya mimi niko huru mbali na kila changamoto za maradhi magonjwa na udhaifu mwili wangu ni ekalo la roho mtakatifu nimetakaswa katika jina la yesu nimesafishwa kwa nguvu iliyoko ndani ya jina la yesu nimewekwa huru kabisa ila mfupa lmfupamwili wangu umesafishwa umetakaswa umeponywa umehuishwa katika jina la yesu kama ulikuwa na kidonda ambacho akikauki akiponi weka mkono juu ya kile kidonda sasahivi katika jina la yesu krist nasema maneno haya pamoja na mimi sema wro mchafu ulikuwa unasababisha kidonda hichi kisipone kuanzia sasa toka katika jinaschia mwili uuzima ujipuke sasaatika mfupa wako katika nyama zako na ngozi zote na misuli yote na mishipa yote katika jina las naamuru chokidonda kikauke kwa leo hii katika jina la yesu kristo kiwe safi kipone kabisa kifunge kabisa kwa nzia sahii katika jina la yesu kristo ali haya oh, na na ushuhuda wako uweze uweze kutembea tena tena tena kunyosha mkono tena. kutumia hicho kiungo chako vizuri Kwanzea leo hii la le oh, mpe unaushuwakokm auponyaji wake ni dhahiri na hakika na jambo hili limetukia na limekuwa kwako kile ambacho amesema naikua a kwa baraka yake njema ambayo inadhihirika kwako kila siku kwayo tuambie kile ambacho bwana ametenda kupitia ukiri huwa afya kiungu na tutamshangilia bwana pamoja na wewe tutaitumiza jina lake pamoja na wewe na tutawaambia wengi kuhusiana na kile ambacho yesu kristo bado anakitenda kwa sababu iye ni bwana na mokozi milele yote siku yako iwe njema na ushindi katika jina la yesu kristo amina