haleluya karibu sana katika Amedeus live podcast mesliesast nzuri sana ya kiswahili inayopatikana katika katika google podcast lakini pia katika cast na radio public ast hii itabariki maisha yako itakujenga kwa sababu tuna neno la mungu linalohubiriwa duniani kote kama ambavyo uh, ufunuo wa kipekee aliopewa mtu wetu wa mungu mchukaji kristu wa kilome na tunaa ya uhakika katika matoleo matatu makubwa ambao kwa ajili ya wale watu wazima aukwa jili ya adults lakini pia tunao zile tivo ambazo ni mahususi kwa ajili ya vijana miaka kinatatu mpaka 1intis lakini pia tunao kwa ajili ya wale wasomaji wa wali miaka s mpaka 1mina pia tuna maombi na maombezi tuna ntvy mbalimbali zilizosheheni kweli na utukufu wa jina la yesu lakini pia katika katikaas hii utapokea ukiri wa imani na afya ya kiungu shiriki nasi kila siku itwao leo mungu wakubariki sana aminahaleluya wao karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee In live podcast, wakati mzuri sana wakujifunza katiaaliyoakika ktabu chetu ambacho kinaadikwa na mtu wetu wamungu mchuajirisa tau ambacho kinakujia kila mwezi nakia neno la kila siku mahusu wa jilya toleo la watu wazima neno la jumaa leo tarehe 16 februry224 inasema utambuzi wa hali ya juu kwa njia ya neno aekua eh? na uewwa ndani kulikonaynankatia kitabu cha shua sura kwanza uranan nasema kitabu hichi cha torati kisiondoka kinywani mwako badi ya tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa, na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana hmm? kitabu cha hiichatoraati kisiondoa kinywani mwako baada tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa, na matendo yote maneno yote yaliyoandikwa humo wahiyo uh, unapaswa neno hili ulitafakari usiku na mchana hmm? likae katika kinywa chako ulizungumze tena liwe ndo linaamua ungesema fikra zako na mtazamo wako mwiti wako mwitikio swali mtu wa mungu aliwahi zao kwamba ukiwa peke yako ni nini ambacho unazungumza ukiwa mwenyewe bafuni huko chumbani umelala pekeyako amna mtu mwingine mwenyewe unaendesha gari au umekaa sehemu umetulia fkra yako na mtazamo wako ina, ina, ina ambambaa kwenye vitu gani ni mazungumzo gani ambayo unazungumza kuhusiana na wee mwenyewe hmm. ni mazungumzo ambayo yame, sema yametolewa kutoka katika neno yamechochewa na neno yamesukumwa na neno au ni mtazamo na fikra ya ulimwengu hmm. kuusiana na biashara yako kazi au unawaza namna gani ambavyo ujaweza kufanikiwa ujaweza kushinda ujaweza kuwa bora au unawaza kuusiana na baraka za mungu fadhili zake wema wake utukufu wake juu yako hmm watu zuri sana akujiuliza swali so, zuri sana ilo kulitafakari twa mungu anasema katika timotheo wa kwanza sura 4 15 paulo alimwambia timotheo tafakari hayo jitoe ukae katika hayo ili kuendelea kwako kuwe dhahiri kwa watu wote hmm? unaposoma mstari wetu wa ufunguzi katika ile tafsiri ya kigiriki inaitwa e, inaeleza ambayo ni, ni bibilia ya kigiriki hiyo ambayo ili kusema uh, uh, ni tafsiri ya gano la kale katika lugha ya kigiriki sababuganola kale liodikwa kwa kibrania atafsiri ya kwanza ilikuwa i akigiriki sasa inasema sio tu kwamba utapata mafanikio mazuri kutokana tafakano utakua naub wahio sio tu kwamba uh, utakuwa bora kupitia ungesema neno la mungu unavolisoma a na kuitafakari lakii pi litaongeza uelewawakoeuwakondani nna mayo ikawaida jamo hmm? zuri sana io kulielewa na kulitambua nakumbe na neno la kigiriki au la kiunani linaloitwa suniam ni unakuwa na manyk i unaku nail noo haliya utamu udaim macho yako ya ndani akili ya yako inapanda katika viwango vya juu vya uelewa vya uelevu hiyo hmm? ni moja ya kitu ambacho inazungumza kwamba uh, kwenye kufanikisha njia yako moja ya vitu ambavyo utafanikisha ni hii kwamba utakuwa na utambuzi wa ndani hmm? utakuwa na utimamu wa akili usioka wa kawaida macho yako ya ndani yatatiwa nuru ule upofu ule usema ile hali ya giza ule hali ya utando katika uelewa katika fikra inaondoka na toto wa mungu anasema utagundua kuwa ufahamu wako umekuwa ni wa kuongezeka zaidi umeenda juu zaidi utambuzi wako uelewa wako umekwenda ndani zaidi una kina zaidi hmm. ukiwa umesoma kwenye baadhi ya maandiko kuna stori inayoeleza kusoma katika I think ni wa korinto ile wa kwanza sura ya tatu inaeleza namna ambavyo wana israeli walikuwa w eh, wakisoma ile torati mpaka leo hii kunakua kuna utando <laughs> au kuna kungiita kuna ile hali ya kivuli eh, ya kutokuelewa kama ambavyo biblia nasema utaji kama ambavyo musa alitoka kule eh, mlimani juu akiwa ilibidi ajifunike eh, kama vile eh, ukisema kama vile kama vile aina fulani ya baibui fulani yni ajifunike ya usoni ili wale wana waisraeli wasimtazame wasi kwa sababu mwanga wake ulikuwa ni mkali sana na biblia inasema kwamba mpaka leo hii wanakila wa wakisoma ilotaarati bado kuna kama vile utaji umefunika fikra yao na mtazamo wao wasiweze wa kuelewa njili ya kristo kwa hiyo unavuli tafakari neno ule utaji unaondoka ule ungesema kile kivuli kinaondoka unakuwa na wepesi na uelewa wa fikra na mtazamo wako na mtoto wa mungu nasema inanikumbusha kile ambacho bibilia inasema katika zaburi ya mia 19 mstari wa mpaka 99 inasema maagizo yako hunitia hekima kuliko adui zangu kwa maana ninayo siku zote Nina, ninazo akili kuliko wakufunzi wangu wote maana shuhuda zako ndizo nizifikirizo ndizo tafakari zangu ninaofahamu kuliko wazee kwa kuwa nimeashika mausia yakokusomamstarikarudia hmm. zaburi ya mia 19 mstariwa 99 mpaka99 na anazungumzia juu ya neno la mungu na uwezo wake hapa na unaweza pia kusema uh, maagizo yako hunitia hekima kuliko adui zangu huu unakuwa ni ukiria wako neno la mungu hukupa utambuzi hukupa hekima hukupa uwezo wa kuweka mawazo na dhana pamoja yani unaweza kuunganisha cognitive ability ukaunganisha moja mbili tatu vikakaa vizuri neno la mungu inakupa uwerevu huo na angalia sehemu yetu ya mwisho iloandiko inasema ninazo akili kuliko wakufunzi wangu wote maana shuhuda zako ndizo nizifikirizo shuhuda zako ndizo tafakari zangu aounavyotafakari neno la mungu unakwenda mbali zaidi katika uelewa katika maarifa kuliko walimu wako kuliko wazee sababu mtu anaweza kaa ni mzee katika umri ukitegemea na hekima nyingi na hekima kubwa lakini kama neno la mungu <laughs> mungunaelewa mabadiliko yake au ya namna yake akaa amepotea kabisa ingaa ni mtu mzima ulitegemea na hekima lakini kama halijajaa neno la mungu ndani yake huwezi kuikuta hekima neno la mungu una msemo ani uwai kuusikia wanakwambia hata wauni uzeeka maaamasamika themanini amiaka sitini amiaka sabini amungu anasema ushuuda wa mungu maana yake ni matamko ya mungu matamko yake juu yake mwenyewe matamko ya mungu juu yetu na kuhusu ufalme wake na kadhalika hizi ndizo shuhuda zake kwa sababu ulitafakari juu ya shuhuda zake una akili zaidi kuliko walimu wako wote eluya mungu atukuze ndio neno linasema mungu lina uwezowa kuboresha fikra na mtazamo wa mtu kuliko ambavyo hata walimu wake wangeweza kuboresha na kumfundisha kusoma mstari wa katiazaburu unasema ninaufaham zaidi kuliko wazee kwa kuwa inayashika mausia yako hii ni sehemu ya kile ambacho nna mungu linafanya maishani mwako ikiwa utalizingatia katika kushughulika kwako na watu na katika kushughulika kwako katika biashara na katika shughuli zako za kifedha unakuwa na hekima na uwezo wa kimungu hmm? na hiyo inamaanisha hakuna nafasi ya kushindwa katika maisha yako kwa sababu roho wa mungu kupitia neno lake hukupa uwezo mkuu na akili kawaida oh, kwa kupitia neno la mungu unaweza kuwa na akili kuwa uwezo a kawaidauoa kawaida katika biashara katika kazi katika ajira katika familia katika malezi katika kila nyanja neno la mungu linagusa kila kitu inahudumia kila kitu lina uwezo wa kila kitu kumbuka kila neno la mungu lenye pumzi lafaa kwa jiliya nii kwa ajili ya kuonya wajiliya kuadabisha ya kwa kuelekeza kwaajili ya kuimarisha kwajili ya kujenga hmm ebekufanya salai pamoja na mimi siku ya leo sema baba mpendwa ninakushukuru kwa neno lako ambalo hunipa hekima ya kutenda vyema katika mambo yote ya maisha kupitia neno nina uwezo mkubwa na waajabu na akili na ufahamu nina utambuzi na ni mwenye ufahamu wa hali ya juu kwa hiyo ninasonga mbele kutoka utukufu hadi utukufu kaadhika jina la yesu amina oh o oh, oh, unautambuzi unaufahamu haliya juu kupitia eneo la mungu na unasonga mbele unafanya maendeleo ufutthaplisut ms lakini pia timothio a wa wanz suraa wa mstara na eh, kitabu kicho cha yosh sura kwanz msawa nn ukisoma ile tafskujenga p s naweza kuwa na utambuzi wa hali ya juu sana kupitia njia ya neno kupitia baraka ya kutafakari neno la mungu kila siku wa wow. siku yako hiyo njema na ushindi katika jina la yesu amina aleluya karibu ufanye sala ya ukovu pamoja na mimi pale ulipo naamini kabisa maneno haya ambayo unayazungumza leo hii na upokee uzima wa milele uhami kutoka katika ufalme wa giza wingi katika ufalme wa nuru sema maneno haya pamoja na mimi sema ee bwana mungu ninaamini kwa moyo wangu wote katika yesu kristo mwana wa mungu waliye hai ninaamini kuwa alikufa kwa ajili yangu na kwamba mungu alimfufua kutoka katika wafu inaamini kuwa yu hai leo hiinina kiri kwa kinywa changu ya kwamba yesu kristo ni bwana wa maisha yangu kuanzia leo kupitia yeye na katika jina lake inahuzima wa milele nimezaliwa upya sante bwana kwa kuiokoa nafsi yangu sasa mimi ni mwana wa mungu o oh, haleluya kama umefanya hii pamoja na mimi siku ya leo naamini kabisa kuna badiliko la like kipekee limetokea ndani ya maisha yako kwahio umeamishwa katika ufalme wa giza umeletwa katika ufalme wa nuru wa mwana wapendo la mungu na yesu kristo ni bwana wa maisha yako kwanzia leo hii na hakika maisha yako hayataka ambavyo yalikuwa mara kwanza. ya kwanza kuna nguvu ya kipekee ya mungu itadhihirika kuanzia leo hii kwanzia wakati huu tunavyozungumza tayari ni halisi ndani yako sasa na ningependa uwasiliane nasi katika namba zifuatazo 76999 Kata kupata shuhuda yako ya kile ambacho bana amesema na wewe leo wakati unapokea ukovu lakini pia uweze kupatia kitabu kizuri cha rafsi uliyo hakika ukuwe vizuri katika imani ambayo imepokea ya bwana wetu yesu kristo wa wow. siku yako iyo njema iyo ya ushindi na utukufu kadhi ka jina la yesu amina