hekima za ufalme wa mungu kuhusu uchumi kutoka kitabu cha wafarme wa pili sura ya 4 mstari wa kwanza hadi wa saba hiyo ndio kichwa cha somo asibuhi ya leo hekima za ufarme wa mungu kuhusu uchumi kutoka kitabu cha wafalme wa pili sura ya 4 mstari wa kwanza hadi wa saba hekima za ufalme wa mungu kuhusu uchumi kutoka kitabu cha wafalme wa pili sura ya nne mstari wa kwanza hadi wa saba hekima za ufalme wa mungu kuhusu uchumi kutoka kitabu cha wafalme wa pili sura ya nne mstari wa kwanza hadi wa saba basi mwanamke mmoja miongoni mwa wake za wana wa manabii alimlilia elisha akasema mtumishi wako mme wangu amekufa nawe unajua jua ya kuwa mtumishi wako alikuwa mcha bwana na aliyemdai amekuja ili ajitwalie wana wangu wawili kuwa watumwa elisha akamwambia nikufanyie nini niambie una, una kitu gani nyumbani akasema mimi mchakazi wako sina kitu nyumbani ila chupa ya mafuta akasema nenda ukatake vyombo huko nje kwa jirani zako wote jirani zako wote vyombo vitupu wara usitake vichache vyombo vitupu wara usitake vichache kisha uingie ndani ukajifungie mrango wewe na wanao ukaviminie mafuta vyombo vile vyote navyo vilivyojaa utavitenga basi akamwacha akajifungia mlango na wanawe hao wakamletea vile vyombo na yeye akamimina ikawa vilipokwisha kujaa vile vyombo akamwambia mwanawe niletee tena chombo akamwambia hakuna tena chombo mafuta yakakoma ndipo akaja akamwambia yule mtu wa mungu elisha naye akasema enenda ukayauze mafuta haya deni yako uyatumie wewe na watoto wako hekima za ufalme wa mungu kuhusu fedha na uchumi kutoka kwenye kitabu cha wfarump hadi hadisb hekima ya kwanza mahusiano yako na mungu au mahusiano yako mazuri na mungu ayaamui hali yako ya uchumi moja kwa moja kama haujui siri zinazohusu fedha na uchumi mahusiano yako mazuri na mungu ayaamui ari yako ya kiuchumi kama aujui siri zinazotawala fedha na uchumi huyu mtu aliyekuwa amekufa huyu mwana wa manabii mtumishi wa mungu aliyekuwa anafanya huduma na elisha alikuwa mtu mzuri alikuwa mtu mcha mungu alikuwa mchamungu kiasi kwamba mke wake anamtetea anasema wangu alikuwa mchamungu alikuwa mchamungu mpaka huyu dada ana ujasiri wa kumwambia nabii anayejua siri za watu kama elisha ya kwamba unajua ya kwamba wangu alikuwa mchamungu alikuwa mchamungu mkewe anajua anayeishi naye kila siku alikuwa mcha mungu kiasi kwamba elisha anayekaa naye kila siku ana chakumsema vibaya wake lakini mbali ya kwamba alikuwa mcha mungu fedha azikuheshimu uchamungu wake ndo maana alikufa na deni kufa na deni maana yake hajui cha kufanya na fedha mtu akiingia kwenye tatizo la deni ni ushahidi ya kwamba ajui cha kufanya kuzilinda fedha alizokopa zisipungue au ajui cha kufanya kuzizarisha fedha alizokopa ziwe nyingi apate faida na arudishe kwa aliye mkopa narudia tena ukiona mtu ameingia kwenye deni ni ushahidi ya kwamba hana ufahamu kuhusu fedha wa kutosha wa kufanya azilinde zile hela zisiishe zile hela lizokopa kwa mtu au ana ufahamu wa kuzizarisha hizo hela alizozikopa ziwe nyingi apate faida yake na arudishe deni la mtu umenielewa kwa huyo ndugu alikuwa mcha mungu lakini ujinga wake kuhusu fedha aukufidiwa na uhusiano wake mzuri na mungu kwa hiyo usiwe na mahusiano mazuri na mungu tu alafu ukawa mjinga kwenye fedha alafu ukafikiri roho mtakatifu atakusaidia hakikisha wee ni wa kiroho mno hakikisha mahusiano yako na mungu ni smart. lakini hakikisha unajua fedha zinafanyaje kazi mzunguko wa fedha unafanyaje kazi, kazi. maswara ya fedha jifunze soma uliza maswari tafuta vitabu jua sana kuhusu fedha usiishie kujificha kwenye kichaka cha nimeokoka na mpenda yesu stendi dhambi ingekuwa ni niisu tu ya kutotenda dhambi ao alipaswa kuwa tajiri kuliko yule tajiri kama ni tu kwamba utajiri unavutwa na kutotenda dhambi tu tu sijasema kwamba ila sijasema nimesema tu kama ingekuwa ni utakatifu tu bila kujua kanuni za fedha ao alipaswa awe tajiri kuliko yule tajiri kwa sababu kwasaabu alikuwa mtakatifu uingii mbinguni bila utakatifu aisee maandiko yako wazi tafuteni kuabidii kuwa namana watu wote na nauwo utakatifu ambao pasipohuwo hakuna mtu atakayemwona mungu kwaio kumwona mungu kama razaro ni lazima uwe mtakatifu ila utakatifu wa razaro aukumsaidia hata kupata chakula alikula makombo yaliyodondoka chini ya meza kuwa mtakatifu na ujinga utapigika na mbinguni utakwenda kwa ninyi kwenda mbinguni tu sio mbaya ila kwa kwamiminaetaka maramia duniani na uzima wa lazima nitafute sili. napataje maramia zangu duniani na niende. mbinguni niende akisa zmaae aa kusa kaui mojawapo aliwahikushea kitu kwa kinywa cha paulo kwenye waibrania ambacho ni kanuni baadhi ya ni, ni siri mojawapo ya muhimu ya kufanya uende mbinguni wakati waufanikiwa duniani ikobania knbil kinann tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote na huo utakatifu ambao pasipo huo hakuna mtu atakayemwona mungu hiyo ni kanuni ya muhimu ndani andiko kuna kanuni mbili kanuni ya kwanza ni ya kuendea mbinguni nait utakatifu utakatifu ni kuaji ya kuendea mbinguni sawa isaya thelathinatano nane nasema patakuwa na njia na njia itaitwa njia kuu nayo njia itaitwa njia utakatifu sio safi ya kwa a utakatifuosafi utakatifu ni ya kuendea wapi mafanikio duniani kanuni mojawapo ni watu tafteni kwabidi kuwa na amani na watu wote ani maana hata yule adui ambaye mkofishana jana nyenyekea ilimuamarize kuna siku atakufaa kila mtu anajua kitu Wewe kuna kuna kuna mtu mtu amekwambia niuzie kiwanja kiwanja na, kiwanja nataka unamjua una hera hera ila kwa sabu, mazuri, mazuri, kiwanja, semu, anakiuza, kwa sababu sababu hatuna ungekuwa na ungeniambia sehemu anakiuza ningeweza kupata hiyo hiyo umejua kilipo hatuongei umenielewa sasa sasa kuishi na watu kwa amani kuhakikisha huna adui ni kanuni mojawapo ya mafanikio kwa sababu watu ndo wana vitu ruka 638 wapeni watu vitu nanyi mtapewa kipimo cha kujaa na kushindiliwa ndicho watu watakachowapimia ninyi mfuani mwenu watu wana vitu vitu haviko mbinguni vitu viko kwa watu ukiweza kupata mioyo ya watu utapata na vitu vya watu ukiweza kuaminiwa na watu utaaminiwa na mali zao pia kwa hiyo kwenye hilo andiko la ibrania kuna mambo mawili ya muhimu namna ya kuishi na watu mpaka ufaidike na walivyonavyo na pia kanuni ya kuendea mbinguni utakatifu sasa asiye cha kufanya kwenye maisha haya of course, watu sio kanuni pekee kanuni ya watu ni kanuni ya kwanza ya muhimu kwa sababu kila kitu kitu duniani kinahusisha nini hakuna ambacho wa watu ni ni mchungaji ni mtumishi wa mungu ninafanya kazi nayoifanya wanaonipandisha ni watu wanaoshea zangu zikaenda hadi kwa mtu ni wanaweza kusema huyu msimuone hivi na kuniharibia kwamtu wanaweza kumpandisha mtu ni watu wanaweza kumshusha mtu ni watu wanaweza kumtendea mema au apate nafasi fulani ni watu wanaweza kumtaja mahali pazuri ili aitwe ni watu watu ni kila kitu ukiondoa mungu lakini sio watu tu kuna mambo mengine kama kazi kutambua jambo ambalo mungu amekuitia kufanya na ukalifanya vizuri kutambua kusudi hiyo ni kanuni pia ya utajiri watu tu watu awamuungi mkono mtu asiea watu wanamuunga mkono mtu aliyetambua kitu ambacho mungu amemtuma kufanya na amejitia nguvu na bidii ukifanya vizuri akifanya vizuri wao watakuwa mashabiki zaki. mashabiki zake ni watu ambao wanakuunga mkono wanasimama kwenye hilo jambo mpaka matokeo mm-hmm. mwaka kama sikosei wakati anaanza zile nyimbo oatakua masabmwa ae nymo teueu macho na nini alikuwa ametoka kwenye matatizo mengi watoto sijui saba kila moja na baba yake eh, eh, sijui ameterekezwa nyimbo zinaweza lakini kwa sababu alitambua eneo ambalo ana nguvu na akaimba anaanmwsaauatame mpaka watu wakaita marikia wa mziki wanjiiai ikawa mingi fedha nyingi milango mingi maisha yakabadilika watu wanaoi anayejijua hawana naye aliyejua anachotakiwa kufanya ndo watu wanamspoti ambaye ajui watu hawana muda na sio tu kujua nachotakiwa kufanya ukishakijua kifanye vizuri vizuri fanya vizuri kuliko kuliko wanaofanya kama kama hicho usifanye tu fanya ningetaka ningekuwa ni sasa hivi nini mlioko hapa tu lakini kwa igekuaaf najua dunia haiko hapa dunia iko kila mahai niko live kwa hiyo kuna kuna mtu kuna mtu ataangalia facebook atakuja youtube kuna mtu ataangalia miaka miwili ijayo wakati tayari sawa ta Arafa, ta sawa somo limenivusha sana naomba sadaka kwa kuna, kwa hiyo najaribu kufanya ubora reo tu tu masomo siandai kivivu, kizembe sisemi ah nitaona itakavyokuwa kama ninaangalia zaidi lazima nijiandae lazima anskembeada nije na nna nikija niongee kitu ambacho kinaweza kubadilisha maisha ya mtu kwa kwasababu siangariwi na hawa walioko hapa naangaliwa na na na na na na na na na wengi na wengi na wengi na ambao watapokea kitu cha kulipua sababu sababu tayari so ni kubwa kama ambavyo na, wewe kwenye kile unachofanya ufanye Una vizuri vizuri kwa hujui anakuangalia na umenielewa bwana apewe sifa khofnyfaibwaesi mm-hmm kwa hio kuna kanuni nyingi za kumfanya tua tajiri ya kwanza ni watu ya pili ni kutambua kusudi ya tatu ni b azbidii ya kazi, kazi. chochote utakachotia mkono ukifanya kifanya kwa bidii maana hakuna nini hekima wala ujuzi wala maarifa huko mbinguni <laughs> chochote utakachotia fanya kwa nini? kwa kwa nini nguvu nguvu zote Fa... Asa, aso, kwa nguvu zote fanya kwa nguvu za kiakili nguvu za kimwili nguvu za namna zote kila aina ya nguvu unayoweza kuiwekeza kwenye kitu ukifanye vizuri na uonekane wa tofauti uiweke tukienda zamani kuhubiri hata simu nilikuwa natumiaga kwa hiyo ubora uonekanetofautitukienda mtaaniaai tunakwenda na kamera hii hii a hi inakua quality nzuri sokoni lazima umeme kwa mtu tuna, tunaruka injiri ya mtaani GB sita GB kumi na mbili kwa sehemu ya kaa nusu saa au saa tunaangalia nani atasukia? nani atasikia ataona mwenye bidii anayefanya kazi namna hii huwezi jua kuna watu wana wanahela zao zimekaa tu kwenye benki wanatafuta mtumishi wa mungu wakumbariki mgu aawambia wa hii hera unapaswa kuitoa yote milioni sabini ila ajaona mtumishi mwenye bidii akiniona pale milioni sabini yangu ananiletea e tu daudi alipokuwa anapiga kinanda machungane akujua kuna watu wanamsikilizaga mpaka siku wanamsklaa kutajwa ikuru waliomtaja ni watu tena waikuru, ni watu zani, watu taraji, watu tena wa ni ambao ambao ambao wazanii watarajii wafikiri kama hata wanamjua waliosema kuna kijana mmoja watutena yes bethlehem amboa ado wanaitwa usalama wa taifa taifawalikuepo tangu za kama mimi watu namna zote kuna kuna mawaziri baadhi ya mawaziri ni marafiki zangu facebook kuna baadhi ya wabunge ni marafiki zangu najua anaangalia nikija kuweka video tatu kwa siku moja kwa moja, kwa kama sima, najua siku moja kunipigia simu akaja nyumbani ackojaanyumbaniowajima kwanza akasema ninafuatilia video zako nakuona t nanauuma imeaua naumiawa watu na, ni <laughs> na utarajii dunia imekuwa siku moja nikaenda kufanya wizara ya ya mambo ndani nikakutana watu kama ah, ni wewe? Mi kama watatu nasema katika ni wananifahamu wananifahamu hata hizi ni saawaabuma tunabarikiwa na masomo yako unafikiri tena ndani <laughs> kwa hiyo kila kitu sio tu kujua unachotakiwa kufanya ukifanye kwa bidii kwa ubora kwa kujua nani nani nani anakuangalia anamjua atakutaja kwa yusufu mbari kwa yusufu gerezani alifanya ubora maana mtu mmoja alipochomoka gerezani alipoitajika mtu anayeweza kazi ya kutafsiri ndoto akuangaika alisema leo natubu kuna mtu nimemsahau ninakuombea watu wakutaje mahari pamana nakuombea watu waone ubora wa unachokifanya wakifikiria mtu wa wakumwita wakuiteewe wakifikiria mtu wa kumpa kazi wakuite wewe hiyo pointi ya kwanza ilikuwa ni hali yako nzuri ya kiroho <laughs> haimanishi uta, ita, itavuta utajiri na mafanikio moja kwa moja azimazijue sheria na kanuni na masuala yanayohusu nini fedha na mali amen jambo la pili ambalo tunajifunza hapa maskini wote andika maskini wote ni watu ambao hawatengi muda kuangalia wananini badala yake wanajificha kwenye kichaka cha wasivyokuwa navyo maskini wote ni watu ambao hawatengi muda kuangalia wana nini badara yake wanajificha kwenye kichaka cha wasivyokuwa navyo maskini wote unawafahamu duniani labda tukiweka na wewe kama ujaamua kubadilika wana hiyo tabia hawatengi wa, muda kuangalia vitu gani wanavyo na wanajificha kwenye kichaka cha wasivyokuwa navyo wasivyokuwa navyo unajua ningekuwa na degree hmm ningekuwa nimetoka familia ya matajiri <gibu> ningekuwa sijapitia changamoto ya kuzalia nyumbani <gibu> ningekuwa mmewangwa janiacha <gibu> yani matatizo yote ni yani kila sababu unaoijua ili tu ubaki ulipo ndo kazi ya masikini masikini wote wana sababu za kuhakikisha wabadiliki za kuhakikisha wapige hatua za kuhakikisha wawe watu wamaana na sababu zote ni za wasivyokuwa navyo sasa huyu mama naye alifikiri ana kitu fikiri, no kuzo, hana na akafikiri ndo maana labda watoto wake wanakaribia kuuzwa kwa sababu hana cha kufanya ili kuwaokoa wakati yeye anaona ana watoto anaye mdai aliona wafanyakazi anaye mdai mme wangu amekuja kuwachukua watoto wangu ili awafanye kuwa watumwa watumwa wafanyakazi kazi ana watoto mwenye jicho la utajiri ao watoto anaona wafanyakazi unaweza ukawa na kituna akiona kidogo ila mtu mwenye jicho akikiona anasema hii ni hela umenielewa vizuri unaweza unawezaukaa unaweza kuongea ukiongea unasherehesha vizuri tutukio tua kanisani mtu akiona anasema asea hu mzuri mzuri unasema nitawezaje s tazitoa wapi e, mwariko wa kwanza utatoka wapi ha. uanze hata kama kusema semanajitorea kufanya sherehe bure nafanya kwanza kazi kazi tunaongea baadaye sasa mtu mmoja kwa mgini, kwa mgini, kwa mwingine mwingine mwingine na bueoae agine aaac wa mji kama ujui unasubiri sasa ujitangaze upate ofisi uwe na mziki uwe na kila kitu hadi <laughs> unakuja kufa hujafanya unasubiri kila kitu kitu kiwepo kitu ambacho hakipo ad unakua kffhoaikuwa na miti tu hapa hapa kulikuwa kulikuwa kulikuwa kulikuwa na miti kaza, na po, na kadhaa mti mti hapo haya pale kuzunguka hili eneo hakuna mazingira ya ruhusu tundu moja la choo sina pa kuishi inaishi kwa mbondo nimekuja ndo watu wamenipokea mbondo na familia yake wanatoa watoto nje wanatoa sebrani sebeniaanihili mimi naarae ndani <laughs> ila nilikuwa na neno la bwana nilikuwa najua nina siri za mungu nilikuwa ninajua nina upako wa roho mtakatifu Likuwa ninajua anaweza nikaomba mungu akanijibu ngu nikaombea mtu mungu akamfungua akamponya ilianza na huo mtaji sikuanza na hera nilianza na nilianzo na nilianzo na nini? na mziki na drums. na unaanza nini vyombo vyombo drums wala naeomboaam zaidi ya mwaka zaidi ya mwaka sikuwa na jengo zaidi ya miezi kumi kaibumiezi kumi namoja tunafanya chini ya Wewe sasa watu awawezi kuja mazingira yenyewe sio mazuri watu hawafati mazingira watu wanafata mtu watu walimfata yohana mbatizaji awakufata jangwa ukiona unahitaji sana kuimprove mambo ni kwa sababu una kitu watu walimfata yesu na mikate yake <laughs> hawakusema yesu una kanisa zuri magari na napakin nzuri <laughs> walifata yesu wazali, akisema mkate mmoja unakuwa kumi <laughs> una nini tuende wapi kwako sio kwenye mazingira yako kuna nini kwako kuna maneno ya uzima kwako kwanza jiboreshe wewe alafu watu watakukimbilia wewe usiboreshe mazingira yako boresha kwanza wewe mradi mkubwa kwenye maisha ni maisha yako wewe kichwa chako kimejaza nini ufahamu wako umejaza nini huo ndo mradi mkubwa wa mafanikio usikazanie kuboresha kanisa kama uboreshe kichwa e ni minjiristi kuna vitabu vyote vya bonge kama unavyo na ido zote angalia anafanyaje walikuwa wanafanyaje na wengine wengi angaia wanafanyaje funze mike zitakuja kufanya kuna kuna mtu mtu mtu anaangalia kumbe ana uwezo kabisa wa kutoa yote ya ya, ya, ya full system ya mziki. baada ya shangawa, kuna amekuletea deenyatashang li sab ndivyo maisha yanavyokwenda <groan> <tavo> mtu aliyemtoa mtumishi wa mungu pendonkone ni mtu tumshirika kanisani pendo kone alikuwa anaishi kigoma mmewaka akafa alipokufa watu wakaanza kusema amemua amemua sijui na nini kwa hiyo kukawa na shida aka akaanza kuishi maisha magumu sana akatengwa na familia yahuyo mme mtu mwenye huruma akamwita da afanye kazi za ndani za ndani Ausgale. wakati anafanya hizo kazi anajua kuimba imba kwa hiyo akajiunga na nini na kwaya ya kanisa kule akaanza akaanza akaanza kuimba Aka kuimba Aka kuimba. Aka kuimba kanisani mtu mmoja mwenye jicho akasema unaimba vizuri watu nabarikiwa una nyimbo zako nikupeleka studio kasema sina lakini nazo nikazipata sema basi yanda kampeleka studio ndo hizo zikamtoa hapa nilipo ni kwa nehema yako tu nimefika ni kwa nguvu zako tu nilipotoka ni mbari sana hukunahukua tayari ametoka yaliyofuata ni historia hadi leo kipawa cha mtu sio sio mazingira ya mtu kipawa cha mtu umtengenezea nafasi sio mazingira yake kipawa chake sasa maskini awaangariagi wananini ndani maskini anaangaria ya mazingira yafananii hakuna naye nielewa hata sina nguo za kuvaa rafiki yangu unaniona aau hivi nimevaa t shirt ya ya hii imeprintiwa mzee hakuna kwa sababu nimeitaja sasa hivi ila wote alikuwa anasikia nondo <laughs> nilikuwa nilikuwa watu fulani wakati naanza kumtumikia mungu nina kitu kinaitwa ahara sababu kubwa nikijisikia kiswahili changu baada ya ibada imeisha narudia nakisikia kile kiswahili nasema mungu wangu hii kiswahili cha kinyambo hii rafuzi kuna mtu ataielewa sasa hivi hata siisikii tena imeshaisha kinaendelea kujipanga kiswahili kina adabu <laughs> najua mtu mwenye bidii kina mwheshimu <laughs> mwanzoni mimi mwenyewe nilikuwa nasikia inaska baadaye ya kusikia neno la bwana nasikia matatizo ya ya lugha ya mama niyoirithi lakini <laughs> sasahivi hakuna kwa nini na hakuna anayeangalia hiyo watu wanaangalia unajua nini mwanzoni kuna watu walikuwa nanikosoa ala na hero hero na hara hivi <laughs> hakuna anayenikosoa <laughs> udhaifu wako unaonekana kama wotamua kuukazania tukajiona kuwa kama wapanzi na wao ndivyo walivyotuona usipojiona wakuoni ukijiona wanakuona ukisema na mdomo umefanywa hivi wanauona unamwona yuko yi. hivi ila hakuna naona mdomo watu wanasikiaga nondo na shule na nguvu za roho mtakatifu naongea na mtu wambie maskini wote hawana muda wa kuangaria wananini walichobeba maskini wote wana nini wanaangalia mm. hawana nini, wana nini. ningekuwa na sura nzuri ningekuwa nikinyoa vinanyoreka wenanataka nywele zak watu wanataka unaweza kuleta thamani hipi sema amen kwa hiyo yale ambayo maskini wanadai hawana ya ndo yanafunika macho yao yasione wale walio nayo yale ambayo maskini wanadai hawana ya ndo yanayofunika macho yao yasione wale walio nayo kwa hiyo wakati yule mama ameweka akiri kwenye pesa anayedai amekuja kuchukua watoto anayedai maanake anajua dawa ya, ya, ya kudai ni hela tu ya kwa anajua ya tu kwenye madeni watoto watoto wangu hiyo ikafunika macho macho yake kuwana kuwana kuwana watoto macho yake kuona kuona kwamba kwamba wale ni mtaji majirani nao wapo na kunisaidia najuahelau macho yake kuona kwamba kuna chupa ndogo ya mafuta ndani kitu pekee ambacho mungu alimhurumia macho ya yakufungwa jumla akakumbuka kuna mtumishi wa mungu kwa wa mungu wara ampe tmshgu alifikiri labda af aoesha au hmm. ataongea na mdai <laughs> kusema kwamba alikuwa anajua kwamba alinaaa atatumia eh? lakini angalia ii anayejua kwamba mafanikio ya mtu yamefungwa kwenye wenyeachonacho aa akuangaika akusema baba atakupa majibu akusema mungu atakuvusha alisema una nini nyumbani mwako hiyo ni kanuni ya mungu mungu alipotaka kumtuma msa akumwambia una kigugumizi autaeleweka akuwangalia kigugumizi chake alimuuliza una nini mkononi mungu uw anakuuliza ulicho nacho nawe asubuhi aleo unanini una nini kwenye maisha ya una kipawa kipi ambacho hujakifanyia kazi una uwezo upi ambao ujaufanyia kazi unamtaji unahera ngapi mfukoni unaita elfu hamsini wakati kumbe ni mtaji wa kufanya uanze kufanikiwa kwenye mjiu unahera kwenye akaunti unasema ni ndogo nasubiri zifika kama raki tano una raki mbili unasema Na, raktano, zitakazo, hmm. shida, kiasi mtaji. shida ni unaona maaiko anasema wana macho lakini hawaoni masikio lakini hawasikii hmm. kuna watu masikio yapo tu kwa ajili ya kutengeneza umbo, yani Sabu, masikio, na ya kutengeneza umbo umbo yani kama kama kama naye ni mtu mtu mtu kwa kwa kwa sababu kufikiri bila masikio anakuwa sasa kuna tu tu ajili ya pans, Ila ya la macho mapambo kutengeneaaoaa hayaoni masikio auombea aso yaskienakuombea macho yako yaone Amen. katika jina la yesu kwa hiyo maskini wanapoteza muda mwingi kulalamika kwa ajili ya yale ambayo hawana badala ya kumuomba mungu ayafungue macho yao waone yale walionayo tayari ambao wakiyafanyia kazi yatabadilisha maishaid wamz 64waz hadi in alidai alieleza mapungufu tu mimi ni mtoto wa mwisho kwenye familia hata familia hata vikao vya point ya pili <laughs> familia yetu ndo familia maskini kuliko zote ya tatu <laughs> kuna wa wanatutawala kutoboa hizo zote sababu ni nzito lakini mungu alipokuja munu kusema kingine alisema enenda kwa uwezo wako huo atukongezei chochote turipokutengeneza tulijua otapitia haya tulijua tazariwa familia maskini kuliko zote tulijua otakuwa mwisho kuzariwa tulijua watakuja kipindi ambacho enda muda wako wa kuinuka kwa hiyo hakuna akuna kwetu uwezo turiokuekea tulipokumba unajitoshereza kupangua vikwazo vyote maana yake uwezo ulionao wewe unayenisikiriza hapa ni mkubwa kuweza kupangua hali yoyote unayopitia auhitaji maombi mengine niombe niombe nana akombee inuka uangazi kwa kuwa nuru yako imekuja aya maarifa hii siri nayosikia ndo nguvu ku, ya kwenda nenda nenda kafanikiwe nenda kaongezeke nenda kaanze biashara nenda kafuge nenda kaanze kiki katika jina la yesu haliyhaya uawaongezewi wa nguvu watu wanaambiwa walichonacho halafu wanaanza wanaambiawah hauna aliyejua kwamba kupiga kinanda kwa daudi kulikuwa ni mtaji wa kumpeleka mtauea hata ungemuuliza una mpango wa kuja kujiunga nad ui walivyomsifia kwenye afaumasamueliwa wa kwanza kumi na sitatawa kumi na nne hadi mwisho wale waliokuwa namsiia walisema ni stadi wa kupiga kinanda stadi anapigiaga porini anapigaje kwa ustadi wakati hakuna anayemsikiliza ungekuwa ni wewe auna mashabiki sunalia juzi nikutaja mtumishi wa mungu Frank. na leo naleonakutaja tena ninaweza s sana lakini kati ya watu ambao nawapenda kwa dhati ni wewe sababu kila siku auwachi kama huko shuleni unasaidia wanafunzi primary au sekondari huko mtaani unaubiri njiri ah, haiwezekani yani, iuakanaaaaknii nivutwe mungu asivutwe yaani mungu ambaye anafurahia mtu akiokolewa u akibadilika akuanaliat mungu atafanya na mwingine hata bahati mbaya anapita mtu ameshea au rafiki ni rafiki yako ajikute tu amekuomba urafiki ajik, kumbe wabaya, na viombu, ana, nini kuendelea tu mtu wa mungu msichoke kutenda aia kwa maana mtavuna kwa wakati kuna wakati wa mavuno endelea kupanda mbegu usiwe na haraka endelea kuvumilia mradi unafanya kitu usiogope ili mradi aujakaatu usiogope mbegu mbegu mbeguazinaota msichoke kutenda kwa sababu mtavuna sio kwa sababu huenda mtavuna si hakuna uenda hapo ni kuvuna tu jirani yako jiraniyaonafanya nini ambacho mungu akufanye uvune wengi hawana kabisa ninaomba maombi kila mtu ambachonataka munguakufanye uunewengi mara ninaombamaombiilamtailnambamaratano kama ni maombi we unaomba hmm. unaomba kuomba tu unaombauombatuakutosha omba kafanye kitu kituomba kafanye kitu na kifanye kwa bidii kifanye kwa nguvu kifanye kwa moyo fanye bila kwache hmm. haya kwa hiyo maskini wote wanasingiziaga nini wasivyokuwa navyo na wanasahau kuangalia vile ambavyo huwanavyo elisha akumwambi hue mama mungu wangu anakwenda kupa mafuta alimwambia una nini kwa sababu mungu huwo anatumia ulicho ulichonacho munguhu anatumia nini licho nacho alichokifanya erisha nikumba maelekezo ya namna ya kutumia navyo tu alimwambia waambie watoto watoto waende kwa majirani wawe wafanya kazi waskaetu wawewafanyakaziwatuma fayaat ooseachupa hiyo chupa, chupa ndogo alikuwa naarau hiyo hiyo akawambia hichocho haiwezekani ai, kawa bahatimbaya mdahu mungutaho aao majirani ambayo zote unaishia kuwasalimia meamkaje jamani majirani na sisi tumeamka salama asante mwe na siku njema hao e, e. hizo salamu ulizoksha wasalimia zimeshajenga kitu kwao watumie sasa leo wakupe vyombo mafuta kishapatikana wauzie wao unaweza hmm. ukaomekana na watu nawahitaga majirani kumbe ni, ni mhitaji yako ya mafanikio ya aakubadiliisha namna unavyoona watu namna unavyoona mazingira fursa kila kitu ukiangalia ona hera tu vipi hera kwenye kila kitu hmm. <laughs> watu ambao wanafanikiwa wanaona vitu tofauti na ambao awafanikiwe mganga wa kenyeji akiona mti anaona dawa mama nyumbani anaona kuni fundi furniture anaona viti kabati na kadhalika watu wa tanesco wanaona nguzo <laughs> wewe unaona nini mti kama ulivyo mti abia <laughs> jirani yako unaona nini maisha yako hayawezi kuwa zaidi ya unavyoona neno ya bwana limjia yeremia kusema yeremia unaona nini akasema ninaona unaona nini ninaona unaona nini taji unachoona mungu akasema umeona vema koo mungu atimizi neno au atimizi picha wasioona wale wanaoona tu ndo mungu analiangalia neno analiangalia wazo walilowapa ili apate kulitimiza unaona nini unaona mapipa kwenye chupa ndogo ya mafuta unaona wafanyakazi kwenye watoto wanaotaka kuuzwa unaona hela kwa majirani ambao amekaa nao siku zote bila kukupa hela hata siku moja jambo la tatu tunaojifunza hapo kuhusu fedha na uchumi jambo la tatu lazima uwe na mtu mwenye uwezo kuliko wewe juu yako kama unataka kwenda mbali lazima uwe na mtu mwenye uwezo kuliko wewe juu yako kama unataka kwenda mbali kama unataka kwenda mbali <laughs> kwenye maisha haya lazima uwe na mtu mwenye uwezo kuliko wewe unayemfuata unayesikia hekima zake unayemuomba ushauri unayemweleza unapokwama unayemshirikisha mambo yako mwenye mtu mwenye nguvu mtu mwenye nguvu kilichomwoko mama ni hicho mme wake mwana wa manabii alikuwa ni mtu mwenye nguvu kwenye utakatifu usafi mbali na dhambi alikuwa mtumishi wa mungu mzuri tu lakini akuwa mtu mwenye nguvu maana alikuwa na madeni ila walimjua mtu mwenye nguvu na mme wake walimjua mtu mwenye nguvu anamtumikia ali- yule mama alimwambia mme mme mme mme wangu wangu wangu wangu mtumishi mtumishi wako wako ni ni ila na mewango, tulikuwa tunakutumikia we. tulikuwa tunatumika chini ya maono na na mungu erisha alikuwa na watu chini yake wanaitwa wana manabii wale watu walikuwa chini chinia maelekezo na maongozi ya arisha aliwahi kuenda nao kata ku, nani, miti ajili ya kujenga mnakumbuka walikuwa wafanye chochote bila ruhusa yake tunaomba uturuhusu uturuhusu eneo tunaomba utu tukakate miti tuje tupangue. akasema sawa utusekaa nidogo tunaomba pia ruhusa yako utusindikize twende wote mnakumbuka kwa hiyo mmoja kati katiao wana wa manabii alikuwa ni huyo mme huyo dada walijiweka chini ya mtu mwenye nguvu au mwenye hekima au mwenye ufahamu au mwenye uwezo kuliko wao mtu yyote anayekwenda peke yake ukikwama umekwama maandiko wanasema wawili ni bora kuliko mmoja mmoja akikwama yule wapili atafanyaje atamwinua atamsaidia sio kwenye ndoa tu ltumia kwenye ndoa tu akii sio kaajili ya ndoatu kwenye maisha pia tukubali tukatae kuna watu wako mbele yetu nilipojua hii siri <laughs> nimeizingatia of course tangu ninaanza huduma tulikuwa tunareewa na mtu kutoka mbali emmanuel umakandiwa kwa muda mrefu tu kwa dhati kabisa kutoka, kutoka moyoni tunatuma na sadaka lakini yuko mbali tukaanza kupiga hatua natumepiga hatua nyingi sana na mungu huko aliko lakini tukahitaji mtu ambaye yuko karibu ambaye hata ukiwa na tatizo unaeza ukapiga simu ukiwa na shida unaeza ukaripoti wakekeekapata uka wakati, wakati nakutana na askofu tulikuwa na matawi manne ndani ya mwaka mmoja akaongezeka kumi natano kwasababua <laughs> umbnamelfu unamsikia unamtii unamfuata kwa moyo wote juzi jana mtu mmoja akament pale kwenye facebook anafikiri htanikatisha tamaa kaandika ia kwa hiyo kumbe baba yako akiroho ni huyu mwanasiasa gwajima aliyeshinda kwa kuiba kura nikamwambia ni huyo huyo ni huyo huyo sio mwingine ni huyo huyo na nakushukuru kwa kuongeza idadi ya comment kwenye post akasema ah, ya si nani mbaya ninasema hivyo weendelea kuchapa injiri na nini natuwaombee wanasiasa waongo waliosema twende birmingham na nini ikawambia safi kabisa tunawaombea na wasante kwa kuongeza comment ya pili <laughs> you cannot discourage a man who is ais utajichosha mimi kila neno lako ni mtaji wangu likiwa baya nakupongeza kwa kuongeza idadi ya comment oment zilikuwa chacha sant kwa kuongeza nyingine <laughs> <Ukikasirika>. <laughs> na kuchokoza ukairike zaidi watu ona wako mwingi taniweza mii <amin. laughs> ina moyo mpana <laughs> utachoka wewe <laughs> biblia nasina mtu akupeleka mali moja <laughs> mpeleke mbili <laughs> mpaka aliacha mwenyewe comment <laughs> awezi kuendelea taa nimtie moyo angeendelea ningemwambia iemwambia kwa asu matokeo yako ya kazi ni makubwa sana naona namna mongo na nina, namna ambavyo na nini unavyoleta matokeo kwenye jamii familia nzima inajivunia wewe na dunia yako na kata nzima a wilaya nzima nayoishi kumejaa maduka yako na miradi yako <laughs> ningemuumiza zaidi <laughs> ila nikaona ameingia mitini sasa <laughs> watu wajinga hawa wanafocus kwenye mapungufu ya watu ni yani wanadamu wote hasa walioshindwa hawaangariagi uwezo wa mtu wanaangalia nini mapungufu tu tu yani mema yote hata kama mema ni ishirini pungufu ni moja hilo hilo ndo litakuwa wimbo halafu waangarie wao sasa <laughs> mtu hwanaona sawasawa na miwana aliyovaa ukivaa miwani meusi hata kama kali unaona nyeusi tu nje sasa huyo mtu anayeonaga ama uhuyo mbaya kuliko ubaya wenyewe ni kwa nikwavile tuwajulikani sio maarufu hana jina hana sababu ya kujulikana mabaya yake kwa kwao anafikiri sababu iko gizani ache niwape siri ariyeko gizani ndo anaona mapungufu mapunguuaioo kwenye nuru Arieko gizani Ndono anaona mapungufu ya watu walioko kwenye nini ini ukiona mtu ni mkosoaji ana makosa kuliko anachokosoa ana mapungufu kuliko anayoyaona ndo maana amejificha mahali ambako anachungulia uko gizani ndo maana wee muoni akwake <laughs> au hana anachofanya maana atuoni mapungufu yake koonaza kupoteza mda akujibizaa na watu ambao ambaoana anachofanya Asa kwenye maisha walo usijali hizo kerere zipo vurugu zipo usiwazi hayo yakusaidia kuna watu kipawa pekee walichonacho duniani kukosoa hicho ndo kitu pekee wanachokiweza hata mbwa akiukanyaga huo ukuta lazima uanguke ajengi halafu anasema huo ukuta uliojenga hata mbwa akiukanyaga unaanguke pesa wakwako wapi mimi sina lakini nilivyoona <laughs> wee wakwako mimi sina lakini nilivyoona <laughs> wakwako mzee jenga wakwako mzuri ambao hata farasi akiukanyaga uanguki <laughs> na ukuta anajaribu katisha tamaa wanao jenga alipoona jamaa tamaa wakaanza vita sasa ya ukweli wakaachana na maneno ukiona mtu anakushambulia kwa maneno mashambulizi ya maneno ni, ni, ni kiwango cha chini kabisa cha vita kabla hata wajapigana hata kwenye ngumi huwa wanaanzaga maneno hey, mandonga wezikaniambia kitu nitakupiga leo silani nanini nimebuni ngumi hiyo inazunguka inapiga kona hiyo ni yaani maneno ni revu ya chini yani mtu asija kaukasha tamaa kwa maneno si komenti awa wote wanaoandikaga wote ni mafara mafara wote hawana kitu mtu ambaye anapoteza na mafaraote mafa awanakt t wapumbavu wapumbavuanaauana kazi ukitaka kujua hana kazi apiti dakika moja umemjibu ameshajibu ili kwamba hana focus hana kitu anafanya ratiba yake ni mtandao na simu mpaka bando mtu unapoteza mtandaoaea wanaitwa warriors mashujaa nyuma ya ya makompyuta <laughs> au watu kwenye maisha halisi arisikutana hivi anajificha hawezi kuangalia usoni ni waoga watu aovyo amionioea vitu vya jabu mtumishi sio hivo ni ubiadamuunajua nikasi ja kuelewamwoga ah. <laughs> waovu wote ni waoga <laughs> wako hivo yaani ndo kawaida yao kama hujui unaweza ukaferi kwenye refu ya kwanza ya, ya ya upinzani ambayo ni maneno refu ya kwanza kabisa upinzani duniani ni nini hata o alitumia maneno alisema wewe bwana mdogo unaninjia na fimbo kwani mi ni mbwa <laughs> yani maneno ndo kitu kidogo kabisa cha kupuuza cha kwanza borahata ambaye anakuja napanga na <laughs> anasema nitakuonesha na ntakuoneshanakufanyia hey, vurugu afadali hata huyo anafanya vitendo <laughs> unajenga nao lakini anaongea tu ah, usisumbwane usi, usi, naye watu kuongea watu hadi mungu <laughs> <laughs> itakua wewe <wele> nani <laughs> kuna mtu alisema hivi ingawa si mchi mungu kabisa kaisanani sifa ingawa simchi mungu mema ila mwanamke mara mara kwa kwa asije akanichosha kunijia yake mtu anaona ni ni sifa sifa sifa ingawa mungu mungu mungu mungu yaani kuna kuna watu watu hiyo pale kwenye zake hata anasema kama yupo nampa dakika tano aniue namsubiri nihesabie mda na zinapita na mungu amuui mm. bibi anasema mpumbavu amesema moyoni mwake hakuna mungu kai kuna watu ni wapumbavu wanashindana na hadi na mungu <laughs> okay sema ujivizane na kila mtu umarizi kwenye maisha fanya kazi chapa kazi kila watu akuchokoza fanya zaidi mm watu wakiawakileta maneno ongeza idadi ya ya ibada ulikuwa <coughs> nafanya mbili kwa wiki fanya sita <coughs> kila siku kila siku ukianza ukianzakila siku utasikia watu wa wapale awapumzikaji kila siku ibada wanafanya kazi sangapi awawezi <coughs> kusema oh, tunashukuru mungu una watu wanabadilisha <coughs> ibada ni nyingi ah, watu wanafanya kazi kweli <laughs> yaani haiwezekani watu wakose kasoro haiwezekani <laughs> ko sasa ukitaka kuishi kwa watu comment za watu utoboi hapa duniani napaswa kuwa na ngozi ngumu <laughs> ukiona uzungumziwi una unachofanya narudia tena ukiona uzungumziwi una unachofanya watu wote wanaofanya kitu wanazungumziwa anatoa pepo nguvu za ni rafiki wa wa warevi na makaaba wezi ukaitwa rafiki wa kama sio ni ni rafiki wa makahaba mzinzi hizo leo kamasio ili mradi tu kinachosemwa kisio cha kweli kama ni cha kweli hapo jichunguze ni mungu amesema kupitia kinywa cha punda mungu munguameinua jiwe liongee ila kama sio cha kweli watasema mchana na usiku watalala cha acha waseme tren, tren, tren. ukitaka usisemwe usifanye chochote na usiwe chochote lakini bado watu watasema pia huyu mvivu hana kitu umri unakwenda aonese chochote kwa kwahiyo hakuna siku utakaa bila kusema ukifanya vitu utasema ukikaa tu utasema dawa ni kufanya vitu usemwe kwa vitu sema amen hiyo ndo dawa fanya vitu mpaka usemwe kuliko ukae tu mpaka usemwe umenielewa <laughs> usemweeeewa <laughs> mm-hmm. jambo la ngapi lilikuwa la tatu nilisemaje yule mama alipoona mambo yamemzidia alikwenda kwa nani kwa erisha mwenye uwezo kuliko erisha akutumia hata muda akusema tuombe tatu kavu akusema tusubiri tukusanye sadaka za siku ya leo alikuwa yani mbele ya muda kwa hilo tatizo kuliko kawaida dani ya dakika moja jibu mojsjibu kuwa na watu wahivo wenye uwezo mzuri wa kiri, wenye uwezo mzuri wa kiroo au ndo marafiki zako sio na watu wote wa <laughs> yaani mentor mentor watuwote nawazidiuofurahwnat baba yangu mwingine ingawa na baba yangu wakiroo <laughs> unaasa kuwa na watu wa maana tu wa kwanza unapaswa kuwa na mtu mmoja ambaye ni baba wa kiroho ambaye unajivunia uogopi lorote hata waseme nini wadoa baba yangu sasa baba yako ana matatizo ya nayo baba baba baba yako baba yako wa, Aale, baba yako pia ni kwani ameokoka wa kimwili ni ni kuokoka neema basi waapunufu ana mapungufu bila shaka mtu hajaokoka mapungufu tena ni mwana wa ibrisi nakama babayako mzazi ni mwana wa mwanawaaosj abanka baba yako hmm. na, na matatizo mengi hivyo mama yako kila siku akiwi aimachaamato engh ya ndoa na, na bado abahiyo ni baba so, baba angu, baba baba baba sasa ila ila anamsumbua mama unamwita yangu nataka kurekebisha za wengine na aheshimu hiyo ni kawaida asiye na baba aheshimu baba lakini pia asiyeheshimu baba hana mpango akua baba nakupa siri ukiona mtu yoyote aheshimma baba hana mpango ayekuja kukua na kua baba atakufa ujanani ana raana ya kuishia njiani hata kama hata, hata siporaniwa na mtu anyone who fights fathers will never become a father. End up a a father young man a youth never go to the revels of mtu yote ambaye mababa hatakuja kuwa baba wa yeyote na yeye kwani kwa sababu auruhusiwi kuwa unachokitukana na hamu ah, afetna ham aa na ndo aliyemwangalia baba yake akiwaucha habari za hamu zinaendeleaje tangu wakati hule habari zake zikoja sidhani kama atakuja kuwa baba hata siku moja hmm? atakuja kuwa baba kweli hata siku moja mfahamu ni nina watoto waam nawafamu wametajwa nanann nana, nana. kawaangarie awanaga mpango wa kuja kutawara watoto wa wenzao hawatakuja kuwa mababa kwenye jambo lolote kwa sababu yeyote anayetukana ubaba ana mpango wakuwa baba uwezi ukatukana kitu ambacho unajua na siku moja utakuwa hata kwa star, kwa sababu unajua ni aasaauunajua nisa muda tu na utakaa mahali ambako watu watakuwa kwa karibu nao watataka tm mbo nguvu mtu mpangowakua kwenye mwanga kuonekana kama una mpango wa kuja kwenye kwenye mwanga kama hivi usiwatukane mwanga kwa sababu mwana yako ikifika watu watuwataona viat vjabrash watu wataona meno yjapiga msaki watu wataona nguo imechanika watu wataona na akianza kusema utaumia zaidi kuliko ulivyokuwa don't raise your voice against fathers kulikoioua unasemukwaui rahisi tu ya muhimu anyway akasemaule uh, mama kichomsaidiakimojawapo alikuwa na mtu mwenye nguvu juu yake lakini kingine cha nne tatizo likitokea majibu yake tayari ya kwenye mazingira yako au ndani yako la nne tatizo likitokea baba irojambo lann tatizororotlakiuchumlikitokea babajo likitokea majibu yake tayari yapo ndani yako au kwenye mazingira yako tatizo likitokea lolote unalijua kwa jina lake majibu yake tayari hapo kwenye mazingira yako au ndani yako tatizo lote likitokea la kiuchumi majibu yake tayari unayo ndani yako au kwenye mazingira yako ina maana gani chupa ndogo ya mafuta iliyozalisha miujiza mikubwa ilikuwa mbinguni ilikuwa wapi tayari ndani kwa yule mama ni sawa vyombo vilivyotumika kujaziwa kujaziwa mafuta vilikuwa mbinguni vilikuwa kwenye mazingira yake watoto waliokwenda kuchukua vyombo kwa majirani walikuwa mbinguni walikuwa kwenye mazingira watoto waliokuwanaleta chombo kimoja kimoja na kiminia mafuta kija wanatoa walikuwa advi <laughs> wanunuzi wa mafuta mafuta baada ya aaa amepatikana ni watu gani kwa hiyo kila tatizo lionao majibu yako kwenye mazingira tayari ni wewe ni tu bwana yafungue macho nione nione kila ambacho nilikuwa sioni. Ni fursa ambazo nilikuwa sioni sioni fursa ambazo basi ila majibu yako hapo hapo tayari ulipo hakuna jipya chini ya jua hii ni kanuni endelevu lilomua kanunienderevu hapo lika oo sku zotearoa yeyote ambaye ageliona akatambua ndo kifo cha r kimefungwa hapo angekuwa daudi hmm. ile hata angekua akarusha kwa mkono lingemua kwa sababu limeandikwa kifo cha <laughs> kifo cha yani naumbwa, kifo cha daudi yaani yaani tangu wakati wakati kifo kifo mungu anaumba jina tu tu kabisa kazi yake ni hiyo duniani anajua kuna siku njia vita eneo hili hili hapa hapa lilipo kwa kyote mbaye angeliokota kama angekuwa anarushia ndege ila ndege ndege akina likaenda likamtafuta linawakwepa wengine wote mpaka limeandikwa cha siku siku siku ya kwanza ripo, siku ya 39 ripo, siku ya kwanza alipofika kuna kitu ndani a ndeg lekewa ge kitu ndani kikamwambia okota mawe kitu ndani. Kama wewe. kitu kama kama kitu. na kikamwambia okota okota nafikiri kilisema jiwe Ye kwa binadamu moja moja yalita, ane, moja ya moja aliwezi kumua mkubwa matano matano akikwepa akikwepa tatu nne kuna uoga wake ila uharisia alikuwa kitndanikama na ili mungu ktdakabinadamaamojaawekaauka kwamba niimanisha moja aliporusha moja ilikuwa ni moja haya manne yote alibaki bule kumbe uoga wako tu ninachelewesha meujizaelewa <laughs> <Unanierewa. laughs> kisima kilichomwokoaisa kilikuwa pale palepale ambako ajiri alikatia tamaa anasema sitaki kuona mtoto anavyokufa akageukea huko hapo hapo maraikando alimhitia unafanya hivi akayafungua macho yake bwana yafungue macho yako uone majibu yako kwenye mazingira uone majibu uliobeba ndani tayari uone wazo sahiri akufanyia kazi likubadilishia maisha aku, hakuna kitu alifanya pale alifunguliwa macho akaona kuna kisima kuakitueks akatia tamaa kilometa moja tamaa kilometa moja mbele akuambia arudi nyuma utakuta kisima hapo hapo kila maara utakapokutana na tatizo wasiliwaze tatizo mpe mungu ndio tukufu napato na mabaya na aimbe aimbe. <laughs> aimbe ampe mungu utukufu sababu mungu mungu mungu mungu pa pa kumleta mtu mungu akosei kuleta hapo hapo hapo hapo hapo hapo kuna kuna jibu amewaleta wana waisraeli mpaka kwenye bahari ya asam kiangalia kwa haraka mungu kwa nini mungu hakuwa hakuwa akuawaisha mapema sehemu sehemu ya, ya ukimbilia lakini mungu alishatengeneza mpango mkakati wakati anaomba bahari bahari bahari ya ameshaweka njia ambayo hakuna mtu anaijua watu wanafikiri wanafikiri bahati bahati mbaya u, kwenye kwenye bwana chini kule ukipiga mbizi unakuta kuna baari, kwa bahati. Kwa yichonga, anajua, kuna siku wa Israeli, watapita. kwa kwa mungu anajua siku watapita kuna njia ra lakini pia kwenye bahari hiyo kuna makaburi kwa ajili yaaisri kkokote ambao utafika na mungu ili mradi imrad au, autapoteza tumaini kwa mungu autatoa macho kwa mungu hilo hilo tatizo hilohilo atiz ia jia aiu liuaata ispokua kawaida ya wanadamu lakini pamoja na hayo mungu hayomungu iwainifatatoa nini mrango kutokea kwenye kila jaribu kuna mrango watu wanapoteza muda kuangaika na jaribu baada ya kutafuta mlango ndo changamoto tafuta mlango achana jaribu jaribu ni kawaida ni kawaida ya wanadamu tafuta mlango hachana jaribu tafuta ni sana mtu umefungiwa umefungiwaumndani milango nii miwili ule na kuna kunaule halafu onakazana hizi mbao haziwezi kuvunjika ukutando kabisa sasa hapa kupanda ha, juu niruke njetaunjikaafiri ah, ah, munuakujuiza tangi apo nimefikajea imeingizwajekama haraka ila ukianza kuangalia ukubwa wa jengo waeng Hmm. sandivi ilivyohata kwenye maisha watu awatoki sio kwa sababu mungu hajatoa mirango ya kutokea hawatoki kwa sababu wanapoteza mda anajaribu baadala ya kutafuta mlango wa kutokea jambo la tano kiwango cha baraka za uchumi atakachokupa mungu kiwango cha baraka za uchumi atakachokupa mungu kwenye maisha akiwezi kuwa zaidi ya picha zaidi ya ukubwa wa picha ulio nayo kiwango cha baraka za kiuchumi atakazokupa mungu akiwezi kuwa zaidi ya ukubwa wa picha ulio nayo kiwango cha baraka za kiuchumi atakazokupa mungu akiwezi kuwa zaidi ya ukubwa wa picha ulionay namaanisha nini huyu mwanamke alishauriwa na erisha huyu mwanamke mjane alishauriwa na elisha ya kwamba akienda kwa majirani atake vyombo vingi tena alisema kwa majirani zako wote sijui sijuikama alizingatia akaenda kwa wote na kama alikwenda kwa wote aliambiwa atake vyombo vingi wala sio vichache sijui kama ye alizingatia na hilo cha kwanza majirani wote cha pili vyombo vingi wala sio vichache sasa vingi yaisha sio vingi ya ya huyo kwa sababu vingi ya kila aho ua inawezekana kwangu i nikisema hii hela ni nyingi ni bilioni utano, kumi. na mwingine milioni mia, ni nyingi. ni nyingi Ira nyingi nyingi nyingi wote ila ya ya huyu huyu biliniaa utano umigiainofauti wyo aliposema utake vyombo vingi unaweza kutoemama vyombo vingi ni mapipa kumi wakati vyombo vingi vya erisha ni mapipa elfu kumi kwa hiyo picha ya mtu na mtu inafanyaje mungu ni mwaminifu awezi kukufanyia zaidi ya picha urionae. kwa hiyo maandiko anasema wakaanza kuleta vyombo kilipokuwa kija wanatoa kilipofika cha mwisho mafuta ya kakatu mafuta yana nidhamu ayaruhusii kuvuka picha ulio nayo yaani utendaji wa mungu kwa ruga nyepesi una nidhamu auruhusii kukupa ambacho ukiona umeielewa hiyo <laughs> yani vii mafuta yalikuwa na utiifu ayakuishia chombo cha pili kama alikuwa navyo kumi yalikwenda mpaka chombo cha kumi kimejaa aliposema leta chombo akasema vimeishi so, basi na mafuta ya kakata ayakwendelea kumwagika chini mana yake mungu apotezi kitu chake chochote ambacho jakijengea chombo unataka chochote kwa mungu lazima utengeneze chombo utengeneze msuri wa kipokea utengeneze ufahamu wa kipokea utengeneze akili ya kipokea haleluya sawa kwa hiyo picha ya ukubwa au wingi aliyokuwa anaye huyo mama ndo iliyeamua vyombo vingapa amejaza sio picha ya erisha wala sio picha ya mungu imeeleweka e, ukisema wingi mimi ni watu mia tano mungu anakupakanisa na watu mia tano sema wingi mimi ni watu elfu kumi mungu anakupa elfukumi wingi mimi ni watu F30, F30, watu wakati hea watuatama anasema wingi ni milioni <laughs> ni inategemea wingi na wingi <laughs> unajua hata mbili ni nyingi nyingi zinaanzia mbili wingi na uchache zinaanzia vinaanzia mbii kama unaelewa vitu vikishakuwa viwili au zaidi ni vingi kikiwa kimoja katika umoja au chache ni sawa hey, lakini wakati mbili nayo ni nyingi wakatua pia na milioni nayo ni nyingi koo nyingi na nyingi inategemea na mtu sio mungu bwana sifa jambo lataa la mwisho <laughs> kiwango chako cha kocha kupokea kwa mungu kinategemea kiwango chako cha imani kiwango chako cha kupokea kutoka kwa mungu kinategemea kiwango chako cha imani kiwango chako cha kupokea kutoka kwa mungu kinategemea kiwango chako cha imani kiwango chako cha kupokea kutoka kwa mungu kinategemea kiwango chako cha imani kiwango chako cha kupokea kutoka kwa mungu kinategemea kiwango chako cha imani na kufafanulia huyu dada au huyu mama huyu mama mjani idadi ya vyombo alivyopokea vilivyojaa mafuta ndo vyombo pekee ambavyo kwa uwezo wake wa kuamini aliamini vitajakakare kachupa iko hivi yaani yani kareyee aliposema kwachupa alikuwa kwa, kwa, kwa sababu hi ujaze vile vyombo lazima uangalie vyote unaangalia kachupa unaangalia na vyombo mungu mungu anaweza anaweza ishirinipunvumisaa sawa na imani yake kuna ab na wtlia nawaponya o nawambia na iwe sawa sawa na wanakuwa kwa sababu imani yao inakubali hilo umenielewa kwao mungu hawezi <laughs> kukupa mafanikio maendeleo utajiri zaidi ya unachoamini kao ukiona una herufu herufu imani yako imeishia kwenye ukiona imani a akiaki iyao eisia ukiona una milioni milioni imani yako na na na kuna mtu anaamini mabilioni wakati mungu kanisa la pale nilikuwa shilingi tu milionilioni eis nao nilikuwa lakine na, na, wiki moja nyuma nilikuwa na lakisaba nanusu nikawapa watu kwa ajili ya kodi ya kodi tuanze kujenga nikapata tangulianlakinane hiyo hiyo taangaziaatu nakwenda kujenga kanisa msewe na shilingi na nimeanza nayo nikafanya kazi ya, siku ya kwanza tukakata miti fulani ilikuwa lieo miti ya urembo urembo iko hapo mirefu ile ya kuotesha ile ya kawaida tukaikata tukatandaza tuka kenchi nini alafu nikapiga picha tunaendelea sasa na kazi ya ujenzi hapa msewe e, na nini karibu hushiriki baraka hizi e, kuna mahitaji mengi budget mengilaf ni milioni kumi lakini mimi nimeanza kwa imana lakinane mtu mmoja aka, akanitafuta aka ksema tumia akaunti na kutumia milioni tano kesho, tukaanza, kesho yake tukaanza na milioni tano zake kaendelea kesho nikapiga kazi kwa milioni tano zinaongeza kitu cha kueleweka mm. tukasogea pakubwa pakubwa nika, maendeleo akasema nne Zika nne zikaja tuka tukapiga tukaenda pakasogea pa finishing finishing mmoja milioni kituaie atuaaktano tatu mbili zinakuja ngapi, ngapi ngapi jumla ndani ya wiki moja na siku nne siku kumi na moja nishakamilisha jengo kwa milioni kumi na sita na nla k5 ni mianza nashingapi <coughs> mungu awezi kupachuo zaidi ya imani ulio nayo imereweka vizuri mm. mwezi ujao lazima nipate ni kamera nyingine mpya ya milioni saba mpya ya kuruka live hii tumeiovedos lazima ipatikane tukijariti lazima tuwe na kamera mbili moja inachukua watu moja inachukua madhabauni tunachezesha picha hatua kwa hatua ah. <laughs> ukisia milioni saba na nusu unattemeka una mwenzangu <laughs> sijari a kila mmoja na atende natendesasana imani <laughs> sasa imani yako sasa uzuri una imani yako <laughs> kila mmoja amepewa kiasi cha imani warumi kumi na mbili tatusio yako na imani inaweza ikakuwa au imani inaweza ikatindika ikapungua wakatindikiwa na imani ii wapi imani ye numbunaeza ukapoteza hadi kabisa imani pia wapi imani <laughs> imepotea umeshaipoteza <laughs> Iman ina Iman ina Iman ina imani inaweza ikakuwa imani inaweza ikapungua ikatindika imani inaweza ikapotea wapi imani iiwapiimani yan kila moja napewa imani imani inakuzwa na nini shuuda za wenzako kama hizi ambazo nimetoa hapo hapa hivi kwa neema ya mungu tuna wanafunzi ambao hawakosi ibada pale msewe ndani ya miezi mitatu zaidi ya heaa ambao a wakosi wamejisajiri kuwa washirika wa abc achana wale kwa hiyo wakija na wale waharikwa na nini tunakwendaga ma na lakini hatukuanza hivyo wakati tunaanza tulianza na imani tulianza tu na jengo waraolisimame <laughs> kutoka katika hao tumekubaliana wengi wasiende likizo wabaki warau kuanzia hamsini kwenda juu tunaingia nao mtaani kushuhudia hizo wiki tatu za rikizo kija kurudi warau tuna watu wengine mia wasiokuwa wanavyuo wamejaa kanisani mtumishi inawezekanaje hakuna ah, lisiowezekana kwa mungu wala akuna lisiowezekana kwa mtu anayeamini mambo yote yanawezekana kwake weka mkono wako juu nimshukuru mungu baba asante kwa familia yako kwa watu wako tukufu heshima ni vyako asante kwa kutujenga asante kwa kutusogeza asante kwa kutupa hatua tunakubariki bwana wetu tunakubariki unayerusha tunakubarikiunayeruhusu maarifa kama haya katika siku za mwisho unayeritia nguvu kanisa unayeamsha watakatifu unayegeuza hali ya kanisa lao katika siku za mwisho ili kujipatia kanisa safi bikira safi asiyekuwa na wa <laughs> sio amekamilika kwenye utakatifu lakini hoi kiuchumi sio amekamilika kwenye utakatifu na uchumi hoi kwenye afya bikira safi ucongwa na wa tunazidi kumarishwa. tunazidi kuimarishwa kuc-kuchongwa na kusogea baba asante kwa siku ya tano asubuhi jioni tunahitimisha tunakuarika tena bwana uwe na sisi jioni kwa ukubwa zaidi uhitimishe na sisi katika nguvu nyingi za roho jioni ya leo batiza watu kwa roho mtakatifu jioni ya leo batiza watu kwa nguvu za kupata utajiri jioni ya leo futa matatizo ya watu wako komesha madeni komesha roo za kupanda na kusa kizazi kipya cha watu wenye fedha wanaotembea katika ukamilifu na usafi na wanaomjua mungu sana katika mji sifa kwaje ya a sante bwana kwa sabau tafanya mama kubwa na yaajabu nienda pamoja na watu wako makazini kawafanikishe kawatendee mema kawape kustawi katika jina lahesu na kila moja aseme amnamn