aya chukua mfano wa kilimo kila mbegu hakuna mbegu inayoanza kama mti kila mbegu inaanza kama mbegu chungwa ni mbegu unapanda una mbegu ya chungwa ukipanda okay, unapata una mche wa mchungwa mche wa mchungwa unaupanda unakuwa mti wa machungwa mti wa machungwa unabidi usubirie majira ambayo utatoa maua ambayo baada ya mda yatageuka kuwa matunda madogo madogo ya machungwa machungwa ayo madogo tayavumiria mpaka yawe machungwa makubwa anayofaa kuliwa miaka mitatu mbele ndonakula chungwa kila kitu cha mungu kinakwenda hivyo kadhalika mungu akikupa wazo hakuna wazo ambalo unapata tut halafu o hiyo sio mungu najua kabisa hapo umepigwa kila wazo la mungu linaanza katika udogo ila aliishiagi kwenye udogo kila wazo la mungu linaanza katika udogo ila huwo aliishii kwenye udogo ayubu sura ya nane mstari wa saba ayubu sura ya nne mstari wa saba ayubu sura ya nane mstari wa saba neno la bwana linasema namna hii ijapokuwa huo mwanzo wako ulikuwa mdogo lakini mwisho wako utaongezeka sana ayubu nne saba ingawa mwanzo ni mdogo lakini mungu anasema mwisho utaongezeka sana zaburi ya 126, zaburi ya mstari mstari wa na na neno i mungu nasema wapandao kwa machozi <laughs> watavuna kwa kelele za shang aa anasema wakati mtu anapopeleka mbegu zake shambani huwa na nauzuni kwa sababu aju mvua itanyesha au haitanyesha jua litapiga au mvua itaendelea mpaka tuvune anakwenda kwa imani tu lakini wakati anapofanikiwa mvua imepiga kila kitu kimeenda sawasawa anapokwenda kuvuna alipeleka debe anavuna gunia alipeleka gunia anavuna magunia kumi au ishirini au thelathini alipeleka magunia matano anavuna mia wakati anapovuna sasa <laughs> mazao yamekubali shangwe yake inakuwa sio ya kawaida lakini usau alianza katika udogo kao kila wazo analokupa mungu mungu anakutarajia urirehe kwa uvumilivu ue mvumilivu usiwe na haraka mtu akwambia tunaweza tukapigas mwambie nienda peke yako niache niende taratibu siku <laughs> zote ina madhara niliwai kusema is the wrong cut. jaribu kufikiri kuku wa kisasa wale kuku ambao ndani ya wiki tatu sijui wiki nne umesha kula wale madhara yake ni makubwa pia ndivyo ambavyo wamejaa madawa wana athari nyingi kuliko faida kansa nyingi zitakazotokea ni za kuku wa kisasa unakula hadi mfupo ukitaka lakini madhara yake utaratibu wa mungu ni kuku akuwe baada ya miezi sita aanze kutaga miezi sita ni kuku ukija kula hata mfupo wake ni mgumu <laughs> hawa wa awa wakwenu sasashotat ndivyo wanavyoleta na kifo mahindi ma zamani ilikuwa hindi linakuwa linafika kama kwenye taa taap nabeba mahindi matatu sahivi na ma tuindi tenu tunaishia hapo miezi miwili umesha kwenda kuvuna siku stini hilo indi likubali lazima utumie mborea ya dukani ukiacha kutumia hyo mborea ya dukani uh, ukajaribu kulima kuakubai ahiyenywe inaaribika o <laughs> kila mwaka ni mborea kwahio wamesha kufanya mtumwa unanunua mborea mwaka kwa mwaka msimu kwa msimu unanunua ya kupandia unanunua ya kukuzia Iyo, hilo indilikikomaa uwezi ukachukua punje zake ukazipanda zikaota zikubali inabidi tena ununue mbegu mpya tayari wamesha ukontrol. una mbegu harisi una arii tena kwa itafika mahali tunakokwenda kutakuwa na njaa sio njaa kwamba dunia imeishiwa na mazao Aa, mbegu zitakuwa zimeisha wamezishikiria wao imeharibika inabidi wakuzie mborea yao <laughs> yaoilia anyway, nazungumza mawazo vyanzo vitatu vya mawazo nimesema kuna mawazo ya kiungu mungu anakupa mawazo kama alivyosema kwamba ana mawazo uo anatuwazia mawazo ambayo analenga kutupa tumaini tu, tuendelee kuamini kwenye maisha kama tunapitia gani ariganiw naua mtu ambaye ana ndoto wana tapitiawan wasibaki jangwani ni kwa sababu kila siku nawaleta matumaini tawapeleka nchi ya mtna tafana s kosaidaasif bila mtoto kauuamauk aazokutoka kwa mungu tumaini na sababu ya kuendelea kuishi mtu aliyepoteza tumaini anakufa nkiskia no mtu amejua ana matumaini tena kisikia mtu anasema ah, ambari kama niukimwe acha niupate tu anaanza kurukaruka na wanawake wote huyo mtu ameshapoteza tumaini na ukija kumuuliza ukamwambia una mawazo gani ya maendeleo ambao nataka kufanya nakuakishia awezi kuambia sa anaumbimi nifanye nini sio ni chakufanya kilichobaki kuuza mwili kitu pekee anaweza unamuuliza kama unaweza ukauza mwili kwa mwanaume usie mjua unashindwaje kuuza karanga Asa, eh, eh, ila kweli eh. unaweza kauzahatasabuni ah, ndo akili zinarudi <laughs> ila wakati uu nakwambia sioni chakufanya nifanye nini sasa baba sio kwamba kujiuza napenda najiuza kwa sababu ya watoto wangu namuuliza kama unauza mwili unakutana mtu barabarani unajipanga anakuchukua anakwenda kuvua nguo unashindwaje kama unauza mwili unashindwaje kusimama na karanga barabarani niungishe niungishe si halihali tena safari i, ukiwa na nguo zako ukiwa na heshima yako lakini shetani hawezi kukubali mtu afikiri hivi anamwonyesha hakuna namna nyingine sasa mawazo ya kishetani yakoje mawazo ya kishetani yanaweza yakaaya maendeleo kabisa kwa mfano ba ba ni wazo la shetani klab ni wazo la shetani bongo bongofreva ni wazo la shetani mvi kucheza picha za x ni wazo la shetani mawazo ya shetani anaweza kuletea hera ba inaingiza hera ingizi hera wanapata hera yani mtu akiwa anaweza kusimamia ba yake anatajirika ndani ya mda mchache kwa sababu mtu akilewa atataka kunywa kongoro ao kuna watu wanauza kongoro au atataka ua kuku au nyamachoma a aishii kunywa pombe peke yake kuna biashara nyingine zinazaliwa kutokana na biashara moja ao akiwa amejipanga vizuri bayake imejipangiliwa ime ndani ya mda mchache anakuwa tajii lakini wakati anakuwa tajiri, tajiri yeye anaingiza hera lakini anaharibu figo za watu baada ya mda tutakuja kugundua mtu figo zimeferi kwa sababu ya urevy ameua baba wa mtu ameua mtoto wa mtu ameua ndugu wa mtu kwa ulevi ila ay anachojali ni hera wazo shetani alikupi kuwafikiria wengine kuwajenga wengine wengine tu tu hera mradi kuwainuawengine aupat kaona binti mzuri mwenye sura nzuri nd ana, ana, ana, anapewa amba ni video queen kwenye, kwenye wimbo wa bongo anayeimba anayeimbaye amevaa suti au magwanda au nguo inayomfunika ila binti sasa yuko zake na kachupi kake anapita anachukuliwa ana kachupi na sidiria mtoto wa mtu anadharirishwa kwa rakitano au milioni mbili au milioni tano e. ana, anawekwa kwenye video ambayo aitaondoka leo mpaka yesu anarudi hadi anakufa hata akifa watoto wake watakuja kuangalia mama yetu huyu hapa akiwa uchi na kichupi alilipwa <laughs> milioni mbili kwa wakati mmoja anarekodiwa maisha yake yote wazo ra shetani alijari utwa wengine ni rakibinafsi inapata hera ina, tu umeelewa tofauti ya mungu na ramungu shetani la mungu linalenga kumtukuza mungu linalenga kuinua wewe muhusika hata kama ni hera utapata jina utapata lakini pia linalenga kuinua wengine mambo matatu wazo la mungu linafanya wazo la shetani linalenga tu kumpa mtu fahari ya muda shetani alimwambia yesu ukiweza kupiga magoti chini na kunisujudia nitakupa vitu ni vitu kwa shetani ni vitu tu nitakupa umaarufu nitakupa hera imetosha eh? madhara yanaosababishia wengine wee imba tu vitu vya ovio ovio, imba ngono vijana wa, wasikie waamasike kwenda kuzini wapate ukimwi wafe sababu wimbo wako sababu muvi yako wee umeingiza hera umeua mwingine umeleta madhara kwenye jamii umeharibu kizazi kinachofata unajulikana msanii tajiri au mwingii kwa hera we mubiri we mchungaji unaongea nini unajua nini wewe wa, masikini mnaongeaongea watu watwanahea zao bwana yu i masii mtu ambae ni tajiri wabongorev mtu ambae ni tajiri wa za uchafu aub au, au, au magazeti yaua niimomai uliomasini woteataai nambaba aauaaisha ya ni ni maskini maskini omba omba, watu anamzid una watu ni maskini o walichonacho ijaibf mbae ni, ni tajii kwasabau ya wazolauamada watoto wa watu wanabembea hivi kama wenye mdono matyanatoka wewe ulisababisha we ni bilionea unaendesha magari makubwa makubwa gari la milioni mia sita gari la bilioni moja kwa hera ambayo imetokana na kufanya mtoto wa mwenzako alikuwa msomi wa chuo ametoka amekula dawa za kurevya hamekula, haa. Haa. Hala, haa. mtoto wa mtu kidume cha mtu mrithi wa mtu alafu unatajirika alafu unasema unakuona, una, unachukua picha unachezea hera tafuteni hera tafuteni hera unatamba tamba huko unarahana hadi ambazo hazijapatikana bado unarahana hadi za wajukuu yani unazaa kwako zinakwenda kwa watoto zinakwenda kwa wajukuu mpaka kizazi cha nne aina ya tatu ya mawazo ni mawazo ya watu au mawazo ya wanadamu sasa mwanadamu mawazo yake yakoje mwanadamu hana mawazo mwanadamu mawazo yake yanakuja pale anaposikia au anapoona kitu usaau mawazo ya kimungu yanaletwa na mungu kwa ajili ya kujenga wengine mawazo ya kishetani yanaletwa na shetani ili mtu fulani ayakamate kwa tamaa ya hera na vitu au maarufu au nini aharibu wengine aharibu dunia mawazo ya, ya, ya wanadamu yenyewe sasa ni kwamba mtu ana mawazo yake unaweza ukamwona abiudi anapiga hapo alafu kasema hivyo amemruhusu kupiga kinanda eti samani past umemruhusu au anashikashika tu kinanda cha kanisa ni wazo lilikujia kwa sababu uliona anapiga kinanda uliona kijana wa kiume na, na binti wamekaa peke yao pembeni ukasema Hmm. Hmm. watakuwa wapenzi yaani hilo wazo halikuwepo ila baada ya kuona ndo linatengenezeka umeelewa sasa mawazo ya wanadamu yako hivyo mawazo ya wanadamu ukitajaji kwamba wazo hili ni la kibinadamu ukiona wazo limekuja baada ya kuona kitu alafu ukaanza kukifikiria hilo uh, ni wazo la kibinadamu sio la mungu wala lorote na bibia nasema ma, mawazo ya wanadamu hayana kitu ayana ubora ayana uthamani shetani alipokuja kumwambia yesu hautakufa kupitia kinywa cha petro yesu alisema nenda nyuma yangu shetani kwa maana uyawazi ya mungu baari yawatu aya wanadamu da nyuayanu shetansaoutaatawazi ya mungu kwa wanadamu ume wanawaza mambo ya shetani tu kama shetani anawaza kama atu maanayke au wanawaza kama shetani kila mda shetani akkuletea wazo maana ni mwitikio wako wa mambo ulioyaona au kuyasikia unaweza ukatazama kitu kichafu labda ngono picha za ngono picha za uchi naweegafura likaanza kuja wazo lakwanza kutamani watu au kn nimtafute yule furani mpenzi wangu wa zamani turudiane hilo wazo alikuwepo hilo wazo limekuja kwa sababu ya kutazama kitu cha hovyo matayo kumi nasit ishiinatatu mm-hmm omawazo ya wanadamu sio mazuri kwenye kipengele cha wazo la mungu unaweza kaweka andiko hili la matendo tano moja hadi tano anania aliyeambiwa kwani umemrusu shetani kujaza moyo wako kumwambia uongor mtakatifu aliyemjaza anania moyoni mwake kitu fulani cha kufanya ninani shetani nairo wazo likuwa nibaya wazo la kupunguza sadaka ameuza kiwanja bei furani shetani akamwambia yote hii punguzabwana kama kma naza kamjeza mtu kutotoa zaka, zaka. Ah, mwezi huu ni mwezi wa kulipa kodi nikitoa zaka nitaishije hapana na, na, nafanya keri hova ya zaka naamishia mwezi ujao ntaifidia <laughs> utaifidia utaifidiamn <laughs> <laughs> uh, <laughs> hey, Etu, tuna kuhabudu emungu wetu tuna mungu mtakati ifu tuna kuhabudu mungu mwenye nguvu ho oh, tuna kuhabudu baba tuna kuabudu, kuabudu. Oh, babatuna o oh, yesu tuna ah, babatuna baba tuna kuabudu tuna kuabudu, kuabudu. unastairi ibada oh baba tunakuabudu ninapohitimisha mungu ana mfumo wake wa kuwapa watu mawazo mungu ana mfumo wa kuwapa watu wake mawazo kila mtu anayetembea na mungu mungu awezi kumnyima wazo ibrahim alitoka nyumbani kwa baba yake akiwa hana kitu akiwa mtu wa kawaida mungu akamwambia nitakubariki ntalikuza jina lako hata uwe baraka alimwokota hivi unajua mtu anaisha nyumbani kwa baba yake ondoka katikati ya jamaa zako toka nyumbani kwa baba yako nyumbani kwa baba yako mtu ana miaka sabia anaishi kwenye haridhi ya familia maana yake akuwa na yake maisha yamemshinda na miaka sba hana chakuonesha lakini aliporitii wazo la mungu la kuondoka pale nakwenda mungu anakotaka endi ndani ya mda mchache mungu alimwambia kutoka kwako kwa atatoka wafarume shalis fro yu shagth ftoka viunoni mwako hunmitabaan alikuwa ni mtu ambaye mefaish miaka 7una chochote una hera una watoto unaishi kwenye aridhi ya familia hata kama alikuwa ishi nyumbani kwa baba yake kama nyumba ili alikuwa anaishi kwenye eneo la familia hana kwake lakini alipolichukua wazo la mungu kila kitu kilibadilika isaka alirithi mari za ibrahimu akawa na maisha lakini kuna wakati mari alizorithi ziliisha na juaji ziliisha alipokuwa gerari alitumia mari zikaisha njaa ilipokuja naye alikuwa kama raia wa kawaida aliposikia kuna chakula misiri alitaka naye ashuke misiri akale mari za ibrahim zimeisha ila kwa sababu ana baraka ya ibrahim na naurithi ameritishwa mungu wa ibrahim yule mungu wa ibrahim akaanza kuongea naye akamwambia usiondoke gerari takubarikiapop akaliamini ndani yake akabaki akiwa amekaa mungu akaleta wa wazo la pili chukua hizo mbegu chache ulizobakiza panda akavuna mwaka ule bwana akambariki akavuna mwaka ule kipimo mia kwa kimoja naye akawa mkuu akastawi na akawa mkuu sana akawa na mari unaona sasa sio mari zile akawa na mari sasa ya kondoo mari ya ng'ombe mari ya wa watumwa nini mari akawa na mari maana yake kabla ya hapo hakuwa na mari <coughs> mungu anaweza akampa mtu wazo litakarugeuza jumla uchumi wake heshima yake jina lake na kila kitu kwa hiyo leo ukisahau yote neno hili mungu anatajirisha watu kwa kuwapa mawazo yeyote atakayeheshimu mawazo ameheshimu sauti ya mungu na kwa kuheshimu sauti ya mungu mungu anapotimiza neno lake atatimiza matokeo kwenye maisha yako yeyote anayeheshimu mawazo ameheshimu sauti ya mungu na yeyote anayeeshimu sauti ya mungu mnu ameeshimu neno la mungu na mungu anapoiganeo a ulitimiza ametimiza wazorako. wazo akoaz lamunu imshathitshwa kama aliwezikufwasomea siaiodioh yaka aliyeanisha kazi njema ndaniyetuutazmshmaiza ah, no, si kufanya kwama aiweziu ameshajiriisha iezikufei ameshajiriisha aliwezi kuferi ni wewe tu mwangushe ila mungu ameshajirizisha aliwezi kuferi loaasayala lo losheria baba asante kwa ya siku ya kist umekuwa na sisi tangu mwanzo hadi sasa kesho tunaendelea asubuhi ya alfajiri mapema saa kinmoj tutakuwa hapa kwa ya kuanza siku na mafundisho nakuomba tunaomba ue pamoja na sisi bwana utujenge utubariki utupe hatua na usiku huu ukaa usiku wa baraka kwa kila mmoja aliyeko hapa na wanaofatilia mtandaoni katika jina la yesu kristo baba nakushukuru kwa sababu natusikia unafanya unatenda utukufu ni wako na heshima katika jina la yesu aliye hayi ninakubariki yesu nakutukuza mfalme sante kwa sababu watu wako wanabadilika watu wako wanaelekea uelekeo saini sawa aingu zinavyotaka maisha yaoyatakua sawa na alivyokuwa ujawai kutuma neno naisionye mt jakutuma neno aisimtoet kwenye maangamizo ujawai kutuma neno na isitokee uru katika yakobo noyo nasema uliituma neno katika, ka, kwa yaobo ukawa na, na uru katikasrael a tojacob ane aih insral asante kwa neno hili kwasababu umerituma neno kwa kabigumila na kunau umelituma neno kwa kwakabigumira na kuna nuru kwa wote wanaomeshimu na kuiheshimu neema hii asante kwa sababu watu wakubwa wanatengenezwa ro watu wote wanaokii kwenye neno hili maisha yao yabaki kama yalivyo shuda zinazaliwa vitu vinatokea na siku za mwisho mungu unafanya vitu kwa kasi mambo ambayo yalikuwa yanahitaji miaka kumi kutokea yanafanyika ndani ya mwaka mmoja kwa sababu muda autoshi tena una ii mamilionea ndani ya miezi ndani ya, ya, ya mwaka ndani ya miaka miwili mitatu mtu anaeza kawa bilionea kwaajil ya ufarmelushjendaya nu yesu arudi nakwa sababunakushukuru munguwan nakutuuza kasababu na Mungu na itakuinuria na watuatofauti watu, watu, kwenye kila eneo kenye kilaengo enye kila sekta kwa utukufu wako haebraddis harooeeeo leig teet halio rantoses ninakutukuzaaa ninakuinua mungu ninakubariki bwana ninakupa sifa mfalme wee pekee yako nastahiri utukufu unastahili heshima henzi ni yako nahadhama bwana pokea sifa zote katika jina la yesu aliye hai baba tunakushukuru baba tunakutukuza baba tunakuheshimu tunakupa utukufu wote katika jina la yesu naote tuseme amen sema tena amen kwa sauti amn tenaamn tunamwamini mungu ya kwamba maisha yako yanachukua uelekeo sahii sasa mm. basi tutakuwa tunahitimisha kwa wakati huu ili turudi tena kesho arfajiri saa kumi na moja kamili hapa kwa ajili ya maombi na darasa darasaamen eh, pia baba kama utaweza na mama mnaweza kaja Eh, kabla ya kwenda kazini unapita unachaji kidogo halafu unakwenda kazini mabega akiwa juu namna hii kama mtu aliyepigwa ngumi ya mgongo aleluya <laughs> <Hallelujah>. mbarikiwe <laughs> sana <sir. laughs> usiku mwema na asante sana