kuhusu uchumi leo ninaanza kuzungumza kwa habari ya mitaji saba ulionayo tayari ambayo inaweza kukufanya uwe tajiri mitaji saba ulionayo kutoka katika neno la mungu ambayo hata mmoja tu ukiutumia vizuri unatosha kufanya usiwe maskini uwe tajiri uwe na vya kutosha wewe na kugeuza dunia yako kwa kubariki wengine na kusukuma kazi ya mungu amen Aha. kwa hiyo kwa haraka haraka hayo ndio mambo ambayo tunaanza kuzungumza leo leo usiku nzima natazungumzia mtaji mmoja tu huo mtaji wa kwanza unaitwa wazo wazo wazo, wazo. Hey, bwana umenichunguza na kunijua unajua kuketi kwangu na kuondoka kwangu umelitambua wazo langu tokea mbali zaburi ya 39 nafikiri mstari wa kwanza hadi watatu tu hapo e bwana umenichunguza na kunijua unajua kuketi kwangu nkuondoka kwangu umelijua wazo langu kutokea mbali saburia 39 mstari na wakwanza na wapili hapo sasa hakuna mtu anaweza kuwa tajiri bila kuwa amepata wazo ambaro ameliamini ameliweka kwenye matendo kwa mwenderezo mpaka likageuka utajiri hakuna mtu yeyote duniani unayemfahamu ambaye ni tajiri ambaye akutajirishwa na wazo hayupo hakuna mtu yeyote tajiri unayemjua duniani ambaye anachokifanya sio wazo hakuna mtu yote tajiri duniani unayemfahamu ambaye kilichoinua maisha yake siyo wazo kila mtu ambaye ni tajiri kila mtu aliyefanikiwa kila mtu mwenye matokeo kila mtu anayeheshimiwa duniani ni kwa sababu ya kufanyia kazi wazo fulani kwa sababu ya kuliweka kwenye matendo wazo fran kwa hiyo kwa ruga nyepesi mungu akitaka kuinua mtu anamletea wazo mungu akitaka kuinua mtu anamletea nini wazo mtu akiomba mbinguni mungu nibadilishe maisha baba nakuomba nimechoka hali hii e, mungu anasema usijali anakuletea wazo ilo wazo ndio mgeuko wa maisha yako ilo wazo ndo heshima yako ilipofichwa ilo wazo ndio utukufu wako ulipo ilo wazo ndo limebeba jina o limebeba utakavyoitwa siku ukiondoka duniani aliyefanikiwa au aliyeshindwa wote walioandika historia waliandika historia kwa kutumia wazo kwa hiyo hakuna namna utaona mtu duniani amefanikiwa kama ni mtu wa kupuuza mawazo watu wote wunawajua wana simba ni wazo yanga ni wazo kuna watu waliatengeneza timu ya mpira kwa ajili ya kuwakomboa waafrikaaica ndo hii mnaita timu ya wananchi wakaja simba nao wakatengeneza mwaka mmoja ulifuata naitwakitu kama hichndo hii sasa mnaita simba mik iliyoshika ni wazo la mtu mmoja hukojapa simu niliyoshika hii ya samsng ni wazo la mkorea mmoja samsng ni ya korea shati nilirovaa ni design ya mtu ambayo ni wazo mtu alikachanaakasema hivo hatuwezi kuchukua kitambaa tukashona hivi tukafanya hivi tukachanganya upande mmoja ukawa nikitambaa upande mwingine nikitenge ni wazo taha inayonimurika hapa ili picha itoke ality naz hatsap ambako ninarekodia audio ili watu wapate uihatakama niamasaa mawii iende nzimazima nairekodihkt ni o amaomh izaz yutbe iiomdahu niazoramtu usingekua nayotbe kama mtu mmoja angeuz usingekuwa na facebook kama mtu mmoja angepuuza wazo usingekuwa na instagram kama mtu mmoja angepuuza wazo usingekuwa na tiktok kama mtu mmoja angepuuza magari tunayoendesha au yanayotuendesha ni wazo la mtu toyota ni wazo la ndugu anaitwa toyota mercedes bens ni wazo la bwana bens volkswagen VW niwazolamto ni wazo la bwana kila kitu ni wazo kinanda kinachopigwao nasikia icha bwana naitwayaa kitu lichokaria ni cha ndugu anaitwae nakunisikia unanielewa eh? biblia uriyo, uriyo, unayosoma ni wazo watu wwatu waatutengeneze chama cha bibilia tanzania au chama cha bibiria afrika mashariki chenye umoja wa kenya uganda na tanzania tuanze tu, tu kuchuubua za kiingereza tunazigeuza kuwa kiswahili ili waswahili nao wapate bibilia ikazariwa hiyo ya bibilia yenu ya v kamera inayokwenda raivmda huu ni wazo zamani kulikuwa na kamera ambayo una rekodi tu awezi kwenda raiv kuikuwa na kamera inayochukua sauti na video tu basi ila eneo mtu akiwa akiwariv kama nilivyo raiv mda huu aiwezekani watu wakamwona wakati huo huo lakini sasa hivi tunaongea dunia ambayo niko raiv muda huu yeyote aliyeko online na anajua akaunti zangu bila kujali yuko china yuko marekani yuko dubai anaweza kufatilia na akaona akapokea neno lile ll ambalo tanzania tunalipokea sekunde hii hii unanisikia zamani wahubiri walikuwa wanaubiri huku wameshika bibilia mkononi baadaye wakapiga hatua wakaanza kutengeneza tumbao fulani kanakwani kana mguu kutoka chini halafu juu kamefanya hi unaweka bibilia wa wa hivi watu wameboresha kuna vitu kama hivyo hii nayo ni madhaba ni mimbaji maisha yako hivyo kwa hiyo kua ruga nyepesi maisha yanaendeshwa na mawazo life is driven by ideas. ideas controls life and life submits to the principle of subitotheiod maisha yanadhibitiwa na kutawariwa na kanuni ya wazo na maisha yanaendeshwa na mawazo watu ambao ni wepesi wa kuamini na kutendea kazi mawazo wana wanaochezea mawazo watu ambao ni wepesi wa kuamini mawazo na kuyafanyia kazi wanatajirika wakati wale wanaotafuta visingizio wanakufa na mawazo yao naomba ni nukuu nuku moja ya mmoja kati ya mababa wa kusudi mababa wa ukuu anaitwa uh, pastmasml dr mares mlw alisema sehemu yenye utajiri duniani sio kwenye machimbo ya tanzanit yaliyoko tanzania mererani peke yake kwa sababu ungesema sehemu yenye utajiri ndo hiyo kwa sababu dunia nzima inatarajia tanzanit itoke sehemu moja pale tanzania sio hiyo ndo sehemu tajiri sehemu tajiri duniani sio kimbary kule south africa kwenye migodi ya arumas sehemu tajiri duniani sio kule ya ashamti ghana ambako asilimia kubwa ya dhahabu ya dunia inatoka sehemu tajiri duniani ni makabrini. kwa nini makabrini ni kwa sababu ndiko ambako wajinga wengi walikufa na majibu ya dunia watu walikufa na wazo ambalo hilo wazo lingeweza kusaidia watu wengi acha nitumie mfano hai wa kwangu jaribu kufikiri ni singezaa abc wazo rabc nisingeriamini nisingeritii nisingerichukua hatua likazaliwa abc jaribu kufikiri ni watu wangapi wangekuwa wameshakufa kwa ulevi jaribu kufikiri watu wangapi wangekuwa wamekufa kwa ukimwi kwa sababu ya zinaa jaribu kufikiri ni watu wangapi ndoa zao zingekuwa zimeharibika jaribu kufikiri ni watoto wangapi, wangapi wangeongezeka kwa sababu baba na mama wameachana ila walikuwa walikuanakaia kuachana abc au mka alisaidika mme akafata baadaye ndoa ikapona jaribu kufikiri watu wangapi wangekuwa wanaangaika na kujitafuta nasikia wito ndani snanzia wapi kumbe ni watu wa, wanaopaswa kuwa wanaopaswakua abc au kutumika naabc ila aliyepaswa kufanya hayo aliogopa kuanza aliogopa kuamini wazo akasema sina hera sina drums, sina vyombo sina jengo sina kodi sababu zote ambazo watu wanazitoa ili wasifanyie kazi mawazo hata mimi nilikuwa nazo nani hata niyamini? watu wataachaje makanisa yenye majengo asari chini ya miti sababu zote ambazo ulizitoa hata mimi nilikuwa nazo na ningeweza kuzitoa na abc wakati tunakuja dar es unakujadaresslam kwanza kanisa tulianza kwenye ngazi pale hizo ngazi wewe ungekuwa wewe unavyoziona una, una kwanza zimechoka ni za zamani ungeamini mtu atakuja akae pale tukatoka kwenye ngazi tukaenda mbele kuna frame ina joto hiyo hatuna fen watu wanasweti muda mda wanapangusa js tukatoka hapo tukaja hapa tukajenga tuka, tuka jengo hilo la muda <laughs> ambalo lilikuwa na nguzo za miti baada ya muda nimelianzisha nime kulijenga halina kuta kwa sababu sina hela ya kuanza systematic halina kuta ni, ni, ni, ni mirunda tu imesimamishwa na kenti zimepigwa juu ila hakuna mabati ikakaa karibu miezi saba bila kuwezekwa ihizi mbao hizi nazoziona zimekaa si miezi saba zinapigwa na jua na mvua ndo nikaja kupata hera ya kuwezeka nikawezeka lipowezeka tayari kumbuka eneo limekaa tu hivyo muda mrefu eh, baada ya miezi kadhaa likawa kipiga upepo hapa kuna upepo mwingi linakwenda hivi jengo linakwenda watu wako ibadani jengo linafanya hivi. Chii, chii, chii. Anozo, watu, gani na nataka hapa chini ya jengo watu lakini walikuwa wanakaa mpaka nikiwaambia jengo linateksika na wanaangalia na, na jumapili wanarudi iliwaangukie haya <laughs> hatua unazoziona azikuwepo lakini bila kuanza kulifanyia kazi wazo hakuna namna utakuwa na kitu kinachoshikika kwa hiyo yote nimeyasema makusudi ili ujue ili ufahamu maisha ni mawazo <laughs> mawingi mnayovaa ni wazo waligundua kuna watu wengine hawajiamini wa, wana inferiority complex akitembea na, na ka kichwa kake kna mdada wa watu akitembea na kichwa kina kipiripiri anahisi yeye sio mrembo kwa hiyo inabidi waboreshe wachukue nywele za katani waweke kichwani waonekana ay akifanya hivi kumbe ni katani <laughs> wakaona wengine za hiva wastaki wakasema ziitwe rasta rastasio rasta ni katani hizo izoira zimesokotwa kwaiyo anaj, anajiamini mwenyewe katani <laughs> katani sema <laughs> katani ila zipo pia ambazo ni nwamenyorewa watu ana nwele zake ndefu anafuga anakwenda kiwandani wanamkata alafu anamletea mwafrika asi mmoja nywee zake ndefushnwza mtu mmoja ndiaau aazoadiza maiti, hey, maiti hakuna mtahtn na iasharaafrikaiashaafandoa <laughs> <laughs> ili wamletee mrembo mmoja srei qini mmoja <laughs> watu wamepata mawazo wakati wakagundua watu wanakucha zao kama za bibi zao unajua kuna, kuna mabintu wana kucha ani ni ya kiume wakasema hawajiamini kwa hiyo wakaamua kuwaletea kucha bandia za kubandika unakuta mtu anakucha ndefu hiyo agusi chochote anachoweza kuusa ni kikombe cha chai hawezi cho... kufua awezi kucha zake zitabanduka anasema tunafuria mashine au bintu wa kazi atafua yeye kucha zake ndefu hivi kama jini mimi na ninyi mpaka mfe <laughs> wata wajiamini sk wingi rake likidondoka chini unaweza ukafikiri ni watu wawili kuna mtu amekatwa kichwa <laughs> notebook unayoandikia notes ni wazo la mtu karamu mnayotumia kuandika aikutoka mbinguni hakuna kila kitu unachokitumia duniani kimeanzishwa na mwanadamu kiatu unachovaa miundo mbalimbali ni wanadamu milango mnayotumia kwenye m nye manyumba yenu madirisha siu unasema armnia waev simu evoutien ya simu kutoka simu ya mezani iliyogundiwa na jon alexanabel kutoka kwaaexnbel zikaja vibtan vi, vi, vi simu za vibatan mnaita viswaswadu kutoka viswaswadu mkaja sasa za kupangusaai nanini naie nahaee maisha yakwenda hivo kwa hiyo maisha yanaendeshwa na, ya na nini tena ongea kwa sauti wazo. ongea kwa sauti wazo. sasa harakaharaka nikupe maana ya wazo wazo ni mradi wa ungu wazo ni mradi wa mungu ambao alipaswa aje kuufanya mwenyewe wazo ni mradi wa mungu ambao alipaswa aje kuufanyia kazi mwenyewe lakini kwa sababu kanuni zinasema wanaopaswa kufanya kazi duniani ni wanadamu mbingu ni mbingu za bwana bari nchi amewapa watu kwa hiyo ina razimu atengeneze mtu ambaye majira fulani wakati fulani mwaka fulani atamwamini na wazo yani kitu ambacho mungu mwenyewe angepaswa kufanya alafu yule mtu akifanye kwa niaba ya mungu kwa lengo kwa lengo gani kwa lengo la kuboresha maisha ya wengine na kumpa mungu utukufu narudia tena wazo ni mradi wa mungu ambao mungu mwenyewe alipaswa aje duniani aufanyie kazi lakini kwa sababu ya sheria za rohoni zinasema mungu aruhusiwi kuja duniani duniani ni kwa ajili ya viumbe vyenye mwili sio kwa ajili ya roho tu mungu ni roho hana mwili duniani anayeruhusiwa kufanya kitu ni kiumbe chenye mwili ndo maana hata shetani alipotaka kuja bustani akuja kama roho mwili wa nyoka kwa hiyo ni mradi wa mungu wazo ni mradi wa mungu ambao mungu mwenyewe alipaswa kuja kufanyia kazi duniani lakini kwa sababu ya sheria za ron mungu analazimika atafute mwili huo mwili ndio huu uliovaa wewe hiyo mtu anazariwa mwaka aliozariwa majira aliyozariwa ili ikija kufika miaka ka ijayo apate wazo fulani akija kuwa na miaka ishirini kuna wazo watampatia ambalo akilifanyia kazi litaboresha maisha ya wengine ndo lengo la wazo kuboresha maisha ya wengine au kuwarahisishia wengine maisha kuwaboreshea maisha au kuwarahisishia maisha wengine waliobaki lakini pia kumpa mungu utukufu na tatu <laughs> kuyaboresha maisha ya aliyeliamini na kulifanyia kazi kwaio wazo lina kazi kubwa tatu sikiliza wazo na kazi kubwa ngapi kazi ya kwanza ni kurahisisha na kuboresha maisha ya wanadamu wengine ndo kazi ya wazo lorote kurahisisha na kuboresha maisha ya mwanadamu mwingine asio kajil ya kuboresha kabiguia ni kuboresha maisha ya mrevi mmoja ambaye angekuwa amekufa mzizi mmoja ambaye ukima ungemuua mtenda dhambi mmoja mbaye angekendaotoni familia moja ambayo ingevunjika kwa sababu mwanaume ni mrefu kupindukia ila kwa kutana na kabigumira na abc amefunguliwa ndoa yake amani kwa hiyo uwepo wa abc unaboresha maisha unarahisisha maisha wengine uwepo wa abc e karama wapate pa kutumikia kwa hiyo kazi ya kwanza ya wazo la mungu anapokupa wazo anataka kuleta urahisi kwenye maisha ya wengine au kuyaboresha maisha ya wengine kwahio wazo sio lako wazo ni la mungu ni mradi wa mungu umeanza ndani ya moyo wako kwa lengo la kurahisishia wengine maisha kwa lengo la kuboresha maisha wengine mungu amekupa wazo la kuwa mshonaji raymond sio kwa ajili yako niili uwapendezeji wengine wafanye wengine wakitoka umeshona kwa wakitokayosuimeshona kway yogani huo mshono nimeupenda nipe namba ya fundi wako umewaraisia maisha umeondolea kutokuj umeondolea k... <laughs> vitu vingi kafikira umepata tu hera sio hera tu wazo uwoalilengi hera linarenga wengine kazi ya wazo ni wengine ndo maana watu wanaferi kutimiza mawazo kwa sababu ya ubinafsi anawaza ntapata shingapi nitapata nini hivi kwa mfano ah, mbona kama haina faida hilo wazo iloazoachanitafute lingine sio utafute wazo alitafuti mungu akikupa wazo anaku anakuwa amekusudia mtu gani atamwinua kupitia hilo hilo wazo mtu gani wazo, mtu gani gani atambariki kupitia kupitia oazsogeupitaoaz ni kweli umeanza kwa mfano wewe na, na, na chereani moja itakuwa ni aibu miezi sita ijayo uwe na chereani moja umeshapata wanafunzi wa, l ndani umshaongeza cea ukila hera yoteunaishsak ujue kabisa mimi nimeanza nashona yangu natunza hera faidayote nipata aztunza ndani ya mwezi mmoja kwa jina la ra yesu lazima nipate chereani yapili ikipatikana chereani yapili na, naanza kufundisha naanza kuingiza kuingizah ya kufundisha wengine wanaokamata nawaweka ofisini kwangu tunaendelea nina chereani mbili zinafanya kazi ndani ya miezi miwili ijayo ndani ya miezi sita na chereani sita ndani ya mwaka nina kiwanda kidogo naweza nikachukua nyumba nzima ya raktausifikiri kimaskini ukiwa na ufahamuu ambao mungu anakuingizia ndani ya mwaka unaweza ukawa na, na, na sehemu ya, ya, ya, ya vereani kumi unavisimamia ukiwa na akili ndogo nasikia fundihehy yuko hapa mda mrefu tangu elfu mbili na kumi yuko hapa anashona ni wanda, na anawateja, anawateja. wa mdaawatea alipasmetengeneza wenzakefis zaidi ya moaais yingiemiaka sit ana ofisi ishirini akiniwaian a anakanyagia tu ye miaka na miaka mungu akikupa wa wazo analenga kuinua wengine mungu akikupa wa wazo analenga kuboresha maisha ya wengine sio kwa ajili yako tu analenga kurahisisha maisha ya mtu mwingine kwa hiyo unaweza ukaelewa ukipuzia wazo umeumiza maisha ya mtu ukipuuzia wazo umeumiza maisha ya mtu mwingine ukipuuzia wazo umemkwamisha mtu mwingine nakumbuka wakati unaanza madarasa ya neno la mungu hata kanisa jazariwa rasmi kama alikuja bwana illibet sengeka hapa amevaa kajezi kake kayanga ana mizigo ya dhambi na matatizo yake ya kutosha akafika pale alinisikia redioni akaokoka akaja akaanza kukaa darasani afanani na mtumishi ni mtu mwenye ambaye mbyeye mwenyewe ajiamini anajua kabisa sio mtu wa elimu nyingi wala ujuzi wala nini awezi kuamini kama kuna siku atasimama mbele ashike mak kamera zinachukua yulebe hey. yule manayake nisingetii ningemnyima huyu b kutoka kuwa angekwasha kufa kule kijijini <laughs> kweli kabisa muulize kwa mfano abc singekuja na maisha ulioku na yaishi ungekuosha mungu amemnusuru kufa aliwaikaa sehemu ambako waliridhika kabisa anakufa hospitari ikamshindwa karudisha nyumbani karibu miezi sita anasubiri kufa afi nikampigia simu tukaomba naye akaamini akainuka kitandani akaishi mpaka leo Ah, sasa ni mfano hai hassa isingekuwepo ningepuzia wazo tungekuwa tu marehemirbet alifariki elfu mbili na kumi sab umi na nane e, bwana ametoa bwana ametoa kumbe kumbe ufungua maisha yake ulikuwepo ila ulikuwa wazo ambalo mtumoja sema ah, litawezekana kweli wakati mungu ananipa wazo la ibc nilikuwa naishi salaam naishidaresslamjr wazo la mungu linahitaji utekelezaji uanzie kaama niliondoka d kwenda kaama nisikokujua alitokea mtu mmoja tu kwenye facebook akawa ananifuatilia naitwa rea masanja au rea e, e, pita reamasanja rea mbondo e, ak, akawa ananifuatilia anabarikiwa na zile jumbe mshirika wa gt hapo kaama kanisa moja wapo la gt anafurahia anafurahia akamwambia aka mme wake mmewangu mme wangu kuna huyu mtumishi ana mafundisho mazuri hebu He? angaria akasema eh, umeanza kutafuta wanaume mtandaoni mme wake alikuwa namdunda takupasua nje nikuone tena akanyamaza akaogopa siku nyingine akafanya mpango aka na vijana wa kwao akaniarika nilipokwenda nikamwambia nika kama kuna watu wengine ambao wanataka sma kabla yaayan ya jioni ya vijana wote naomba eneo Kasima, tufanyie nyumbani akaona vijanaotkkijana fulani akasema anafndishaakasemaca niingie ndani nikitoka nakuja kuwavuruga hapo ni mzee wa kanisa mzee wa kanisa wa anasema nikitoka acha niingize vitu ndani nikitoka na kuja kuwavuruga chapa makofi piga watu wakimbia alipoingia ndani alifikiri ni kijana mdogo akujua ni dunia, mimi ni sawa na wazo nilionao akujua ile ni g imesimama pale inafundisha product inazungumza si, mtu mwenye majibu ya dunia anazungumza alifikiri mimi ni sawa na mwanzo wangu mimi sio ule mwanzo mimi ni ule mwisho mimi ni ule mwisho kanisa itakaokuakila maai kabao ajarudi mimi ndo lilikuwa sasa liko pare naubii lile kanisa lioko kote duniani ambayo linasubiri mda tu lilikuwa linaendelea kufundisha wataratibuk nguvu zikaanza kushanz mwisho wa siku akaungana na mke wake kwenda kuwaga kanisani kwawa washirika wangu hadi leo ndo maisha yalivo kwa hiyo mungu akikupa wazo sio kwa ajili yako ni kwa ajili ya kuboresha na kufanyaje na kurahisisha maisha wengine lakini kazi ya pili ya wazo ni kwa ajili ya kumtukuza mungu kupitia mtu kumtukuza mungu kupitia mtu kumtukuza mungu kupitia mtu kumtukuza mungu kupitia mtu saamujashiarink kumtukuza mungu kupitia mtu kazi mmojawapo ya wazo ni kumtukuza mungu ila kupitia mungu asiyeonekana huwa anatukuzwa kupitia watu waliofanyia kazi wazo na wakazaa kitu mungu asiyeonekana huwu anatukuzwa kupitia mtu aliye amini kisichoonekana kilichokuja kwenye akili yake kilichokuja kwenye moyo wake akakitekeleza anapokitekeleza mungu anaheshimiwa jaribu kufikiri mtu anapata wazo la kujenga jengo la orofa a 4 jengo la orofa m 40 kwenda juu kule mawinguni 40 alafu jaribu kufikiri ka mwanadamu kenyewe ni kafupi kama mimi hivi kakisimama hapa hata hata hili jengo tuli na kazidi etkanapata wazo la kujenga orofa m abai ah! na tujenge mnara hata mbinguni ka mwanadamu ka, kafupi hivi mwanadamu mfupi kama babaangu akiroho wa waskofu kwa jima eh? anapata wazo la dude kama ufufuo na uzima lenye makanisa zaidi Hata Hata ah. ya elfu mbili ataweza ataanzia wapi huyu mbona kama ndivyo mungu alivyo ili mambo yakitokea mtu aseme kwa kweli ni mungu sio akili yake siyo elimu wala sio chochote unanielewa kwa sababu wazo lote kutoka kwa mungu huwa lina mzidi mwenye nalo ualina mzidi aliyepewa wazo inawezekana mwanzoni hata ee akawa nafikiria nikaa kitu nikakituka kawaida lakini kadri mdo unavyokwenda mawazo mungu anampa hatua tena anampa nuru tena anampa nuru tena, anampa nuru tena, anampa hatua hatua tena nuru tena nuru tena nuru akija kushtuka limekuwa jitu kubwa ndio utaratibu wa mungu angalia mbegu ndogo ya dadari ni ndogo kuliko punje ya mchanga ni ndogo kuliko punje ya uwele punje ya nini ya mtama lakini ikipandwa au ikidondoka kwenye hadithi huwa mti mkubwa ambao wanyama wakubwa huja ukaa chini ya kivuri chake na ndege wangani ukaa kwenye matawi yake lakini angalia karikwaje wazo la mungu linalenga kusababisha matokeo ambayo watu wakija kuangalia na chanzo chake wanasema kama si bwana kama si mungu jiulize mtu kama moses coa wa eagt mtu ambaye elimu yake ilikuwa ni cheti cha cha, cha, cha cha ufundi kutoka nafikiri kama sio dit e, e, wakati o naitwaae ndo alichosomea hana elimu ya alafu mshirika wa aic a aicaic huko kwao hakuna ujazi waro mtakatifu wakati huo sasaji watakuwa tayari wameanza kufungua mrango hakuna uh-huh. mambo ya mifungo mirefu wala nini alafu mungu anamkuita uwe muinjiristi unayezunguka kila mahali unaacha familia yako ya watoto karibu kumi unatembea mwezi mzima wilaya kwa wilaya kwa miguu unaleta nuru unamhubiri yesu viwete wana, wanasimama wafu wanafuka vipofu wanaona ishara zinatokea makanisa yanapandwa mtu wa namna hiyo utatarajia angefanya chochote elimu hakuna lakini hadi wakati anaondoka duniani aliacha makanisa zaidi ya elfu tano hayo makanisa yanachungwa na walio wari, na dgri walio na a wengine hadi phd ila aliyeanza alikuwa na cheti mungu anaviamini vitu vinyonge vitu visivyokuwa na uzito kwa sababu utajua kabisa mia kwa mia unamuhitaji mungu mungu akifata mwenye phd mwenye phd atakuwa, ataanza kuleta uh, a ia mm. ataanza kuwekaaan uh, anocil uh, kwa hiyo ataachana na roho mtakatifu ataacha kuhubiri neno withsimplicity kwahiyo utakuwa eh, ni kanisa la watu fulani hivi utafikiri mungu amemtuma kuongeza sehebu jingine la watu ambao anakuja kuhudhuria na kurudi kwao kwa hiyo mungu anasema natafuta mweu natafuta mtu ambaye afanani ambaye mambo yakimbana atasema atasem, hacha nifunge tatu kavu mungu anipe chakufanya <laughs> akiona tatu kavu hajapata jibu anasema sifungui mke wangu naendelea mpaka saba katikati ya saba anapewa warumi mbili mstari wa ngapi ah, warumi mbili kumbe hiyo hey. hiyohyo ambaye angesoma mungu anampa baada ya siku saba mungu anahofanya anauangaria ana unyenyekevu wake akafanyia kazi akawarumi mbili kanaleta mripuko watu mia sita wanaongezeka watu wanakuwa anasema mchungaji mm, wenu ni mzuri sema angekuwa amesoma ssa so, wakwenu aliyesoma nini <laughs> baada ya muda unashangaa watu wanakaa chini yake wanashika moto huyo mtu ambaye ana elimu ananini wanashika moto wanakuwa watu wa moto wasomi wakija usomi wanakaa pembeni wanakuwa watu wa mifungo wanakuwa watu wa maombi mengi wanakuwa watu wa mikesha wanakuwa watu ah! ndani ya muda mchache au wasomi waliokuja wanabeba mahono ya huyu mdogo wanakimbia nayo ndani ya muda mchache unakuta wamesambaa kila mahali ila lilianza na mjinga mmoja anayejua kufunga anayejua hana uwezo anayejua hana nguvu jaribu kufikiri mungu analeta wazo kwa mtu mwenye kigugumizi nenda kawooke wana wa israeli unahitaji kwenda kuongea na farao negotiation skills and ildipmacy baba sijui kuongea hiyo baba sijui kuongea hiyo ni daka moja ndo inatoka hilo neno kun usijari nani anayeumba mabubu ninini ninini ninini ninini. We, we. Okay. yuko ndugu yako aruni niliruhusu aje duniani makusudi kwa sababu nilikuwa najua nitakuja kupa wazo ambaro yendo atakuwa analiongelea jamaa na kigumizi chake kafika kwa farafaa anapigia napigkeree ungekuwa unaona mungu ekima ya mungu ilivyojuu sana wewe we hivyo unachagua miriam cha maneno miriam kaongee ila mara nyingi watu wenye uwezo mkubwa awafanyagi chochote zaidi ya kuwa watumwa wa watu wasio tarajiwa watu wengi ambao wana uwezo mkubwa ndo wanaishia kuwa uh, meneja wa kiwanda kimojawapo cha baharesa aliyeishia f nwalio yani uwezo wao wana, wanapenda vinavyoeleweka tayari vimeshakuwa na umbo tayari vina vinavutia naomba kazi <laughs> kwenda kuanza hiyo wow. wow, nani anataka ha, kwa nini ufanye kazi isiokuwa na sekurity ndeleya kusubiri security watu wengi ambao wanaviakiri vile vya darasani hawataki shida hawataki kwenda kuanza anakuambia nina mikakati hapa ndani ya kuja kuwa na shamba kubwa la ngombe wa maziwa halafu hao ngombe tunakuwa tunavuna warau kwa siku rita elfu moja tunazipaki mpaka inakuja kuwa kiwanda nenda kaanze sasa na ngombe mmoja wewe ngombe mmoja hapana naendelea kukusanya mtaji naendelea kukusanya mtaji miaka kumi ijayo lazima nianze miaka kumi ijayo eh. wazo umelipata leo miaka kumi ujayo haya endelea unakufanaro wewe mweu Ila, ilo wazo likimjia mkulima mtu wa kawaida la sabanafikira oh, namda anaenaaaaendaaanza okay. ng'ombe wake mmoja anakoma naye anamrishia mwenyewe mtu ambaye hajasoma ahesabu mda ombe moaaa ziaimesaombe oja d mwaka mzima amepandwa amepa mtu ambaye hajasoma ahesabu ha, mzima mi nakomaana ngombe mmoja sibora niwe, ni me, napata mshahara Ah, nitatafute kazi ili nije, nije nikope milionishiatano kwa wakati mmoja msomi anasubiri siku mmojaasub wakati maskini anaanza ngombe miaka mitano msomi ajawai kukopa bado kwa sababu hela haitoshi <laughs> na wazo anaohuyu maskini yee mwaka wa tano ana ngombe kumi tayari wa maziwa anavuna rita arobain kwa siku anakwenda kama utani miaka kumi ijayo ana ngombe hamsini wa maziwa miaka ishiini ijayo ana ngombe mia ta wa maziwa akija kuambia nilianza na mmoja anasema matajiri wana sifa anajifanya tena nataka kutudanganya alianza na mmoja <laughs> eti alianza anauza kahawa kariako <laughs> baresa bwana ana vituko eti kahawa kariako <laughs> sio anatuonaje hao ndo wasomi sasa someni mwajiriwe siamtaki kuamini njia rahisi mungu aliyoiweka ya kuishi kwa wazo someni tuwaajiri natafuta mwasibu na kuweka nakupa nne yako <laughs> si mdo mnavyotaka amtaki kuamini mungu anayewaongeresha kupitia mawazo He, unasoma zako huko una ri na unatafuta kazi hakuna nakupeleka unasoma una so, una udereva unakuwa dereva wangu nakulipa raksit ambayo inalingana dgri yako inapoanzia unafurahi mwezi mzima tukow jo na na nataka seri iamwabinataka security. security camera <laughs>