nazungumzia fedha za mkristo anayemwamini mungu na nimekuwa nazungumzia hizi ili mkristo anayetamani kupata hizo mali anayetamani kumiliki hizo fedha au mkristo ambaye anamiliki hizo fedha anamiliki hizo mali ajue kanuni zitakazoweza kumsaidia yeye kuendelea kuzimiliki hizo mali katika usalama wake amani yake furaha yake yakebana na yule ambaye hajafikia hivyo viwango basi anatakiwa afuate njia hizo hizo ili aweze kumiliki hizo mali hizo fedha hizo pesa hizo hela kwenye maisha yake na ijumapili nikazungumza nikasema kanuni yetu ya kwanza katika kumiliki ni kuhitaji nguvu ya kiungu ya kumiliki hizo fedha hizo pesa hizo mali na nikazungumzia kwa habari ya nguvu hizo nguvu za kiungu nikasema nguvu za kiungu ni uwezo wa mungu ndani yako usiozuilika katika kufanikiwa kwako na nikasema kwamba ni nguvu ambayo hata kama kuna mtu amesema hautafanikiwa ile nguvu ina uwezo wa kutoa tamko kwamba huyu atafanikiwa bwana yesu sana nikasema ni uwezo wa mungu usioweza kuzuiliwa na kiumbe cha aina yoyote ndio hiyo nguvu niliyokuwa ninaizungumzia bwana yesu sana na tuliangalia andiko letu kuu katika kitabu kile cha nini kumbukumbu kumbu. sura ya ngapi na mstari wa ngapi tukaone jinsi mungu alivyozungumuza na wana wa israeli kwa habari ya neno kubwa linaloitwa nini nguvu kwa hiyo tukasoma tukaona jinsi ambavyo mungu alitambua wana waisraeli wanaenda katika nchi ya kanani nchi ya maziwa nchi ya asali nchi ya manono nchi ya mema nchi ya utajiri nchi ya mali nchi ya fedha nchi ya pesa nchi ambayo haijali kiangazi wala masika nchi inayoweza kutoa chakula kwa majira ya aina yoyote kilimo chake akijali hali ya hewa wakati wote ardhi inasema toa usizuie akawaambia muto akapofika katika ile nchi nne ki nne bwana yesu asuwe sana mutakapofika huko ili muweze kufanikiwa munahitaji kitu kinachoitwa nini nguvu na hatuwezi kusema kwamba hili lilikuwa ni agano la kale tu bwana yesu kabla hajaondoka aliwaagiza wanafunzi katika matendo ya mitume moja nane haya nandeni yerusalemu mukapokee nini alisema mukapokee ni, ni, ni kitu gani ni nguvu alisema nendeni jerusalemu mukapokee nguvu bwana yesu asiwesa kwa nini asiseme tu nendeni mkampokee roho mtakatifu lakini akamesha akasema nendeni mkapokee nguvu maana yake alikuwa na juu hakuna utenjaji wowote katika maisha yako bila kupokea Go. hakuna mafanikio katika maisha yako bila kupokea huwezi kufanya jambo lolote bila kupokea uwezi kufanikiwa kwa kitu chochote bila kupokea huwezi kumshinda adui bila kupokea uwezi kufanya kazi ya mungu bila kupokea huwezi kuishi kwenye yo ndoa bila kupokea wezi kukaa kwenye mahusiano bila kupokea mama wezi kuzaa bila kupokea baba wezi kuzaa bila nguvu mtoto wezi kutembea bila kwa hiyo kuna siri katika nguvu elimu haiwezi kupatikana bila madaktari hawawezi kufanya kazi yao ya udoktari bila kazi yako a awezi kuifanya bila biashara yako awezi kuifanya bila miradi yako hawezi kuiendesha bila kwa kuna siri katika nguvu kwa nguvu ni kiungo kikubwa sana na ndicho kiungo cha kwanza katika siri ya mkristo kufanikiwa dont forget adui akitaka kukumaliza kitu cha kwanza atamaliza kitu kinachoitwa nini kovu kazi kubwa ya adui anayopambana naye kwenye maisha yako sio jina lako sio wewe sio familia yako sio kazi yako ni nguvu yesu alipofanya kazi alifanya kwa nini kwa nguvu na aliposhikwa na yule mwanamke alisema kitu gani kimemtoka nguvu kwa kuna siri katika nguvu hakuna miujizo utakayepokea bila nguvu hakuna miujizo anayofanyika bila nguvu oh, jesus hakuna macho yanayoweza kuona bila nguvu hakuna meno yanaweza kutafuna bila nguvu Unabia tafuna kwa nguvu hiyo nyama itafune kwa nguvu ko kuna siri katika nguvu nguvu ni msingi wa mkristo katika kufanikiwa la leo nisisitize katika kufanikiwa kiroho na katika kufanikiwa kimwili unapotaka kufanikiwa kiroho lazima opereti kwenye nguvu unapotaka kufanikiwa kimwili lazima opereti kwenye nguvu ukipoteza nguvu katika kopereti kiroho manake umepoteza nafasi ya kazi ya mungu kwenye maisha yako na ukipoteza nguvu katika utendaji wa kimwili umepoteza nguvu azina dhamana utendaji wakufikia hatima yako bwana yesu asiwesaa nguvu usizarau nguvu ueshimu nguvu uithamini kama unaona kuna watu wanaenda makazini wanarudi ni kwa sababu wana nguvu wakiumwa hawataenda kazini watakaa majumbani wataenda hospitalini lengo la kwenda hospitalini ni wapate dawa zitakazowasaidia kurejesha nguvu ya kutenda kazi zao kama kawaida bwanaswiwe kwa hiyo nikazungumza nikasema kuna siri kubwa sana kwa bare ya nguvu na nikaonyesha jinsi ambavyo samsoni alivyopoteza nguvu na akaenda kwa mungu akamwambia mungu ninakuomba tafadhali sana macho yangu alisema arejeshe nini nguvu maana alijua akirejeshewa macho na ana nguvu yale macho bado atayatoboa tu kwa samsoni aligundua alichokipoteza ni nguvu anachokihitaji ni nguvu unaposhindwa kugundua unachopoteza ni nguvu na unahitaji nguvu uwazi kutoka mahali popote na kusonga eneo lolote ndio maana kuanzia januari mpaka juni lazima ujiulize hapa katikati nimetumiaje nguvu yangu na nguvu imenizalishia nini imeniingizia au imenipotezea imeletea faida au imeletea hasara lakini nakwambia hata siku moja nguvu haijawahi mletea mtu hasara kazi ya nguvu ni kuingiza faida bwana yesu asiwe sana lakini nikasema nguvu ndio siri ya uwezo wako kwamba chochote unachotaka kukifanya lazima uwe na nguvu wanasiasa ili waweze kuwashawishi watu ni lazima watumie nguvu kiongozi ili aweze kutawala lazima aombe nguvu itakayomwezesha kutawala bila hivyo awezi kutawala na ndio maana unakuta kuna wengine wanajichanganya katika nguvu zingine kwa sisi kama wakristo nilisema ni lazima tuhitaji nguvu bwana yesu asfiwe sana sasa nguvu tunahitaji hiyo nguvu tunahitaji katika vitu gani nilisema ili upate nguvu unahitaji kitu kinachoitwa bidii bwana asifiwe unahitaji kitu kinachoitwa nini bidii bidii ni tabia bidii ni roho bidii ni maisha halisi na bidii ni mtu halisi bidii haiazimwi bidii hainunuliwi lakini bidii inaweza kujifunza kristo asifiwe bidii haijawahi kumwangusha mtu wala bidii haijawai kumwaibisha mtu hata siku moja hata siku moja na siri yake kubwa ni kukuletea heshima hakuna mwenye bidii aliyedharaulika hakuna mwenye bidii aliyepoteza nafasi ya kuto kuheshimika ni andiko ukiwa mwenye bidii utafanikiwa mubiri sura ya tisa mstari ule wa kumi mubiri sura ile ya tisa na mstari ule wa kumi neno linasema lolote mkono wako upatalo kufanya, wako upatalo kufanya. kufanya kwa fanya kwa nguvu zako zote kwa kuwa huko kuzimu unakokwenda una hakuna, hakuna kufanya kazi wala mipango wala maarifa wala hekima bwana asifiwe manake ukishalala ukishalala ndio biashara imefanya nini imekwisha lakini nakwambia ukilala watu watakachokuwa wanakikumbuka ni bidii yako jamani tumepoteza chombo jamani tumepoteza mtu wa bidii iwe ni kazini kwako utakumbuka kwa bidii yako iwe ni kwenye familia yako utakumbuka kwa bidii yako na kukitokea jambo watasema ah, fulani angelikuwa hapa maskini kinachokumbukwa sio jina lako kinachokumbukwa sio matendo yako kinachokumbukwa ni bidi yako bwana yesu asiwe sana bidii ndiohuzalisha nguvu na nguvu ndiohuzalisha bidii kama ndani yako hauna nguvu huwezi kuwa na bidii no, no, no, no, no, no. ukimwona mtu leo ni mzembe shida sio uzembe shida hana roho ya bidii hana roho ya bidii bwana yesu watusaidia sana bidii ni sifa ya kila mwenye mafanikio bora hakuna mtu aliyeshindwa kuwa na mafanikio bora hakuna mtu aliyeshindwa kuwa na mafanikio bora aliyekosa bidii kila mwenye mafanikio bora alikuwa na bidii ili uweze kufanikiwa unahitaji bidii sasa hiyo bidii ni katika kitu kipi huwe ndio unajua unahitaji kufanya bidii katika jambo lipi ni bidii katika biashara yangu ni bidii katika miradi yangu ni bidii katika kazi yangu au ni bidii katika kipi mtoto ili aweze kutembea ni lazima ajifunze kutembea kwa bidii kwayo bidii ni sifa ya mtu mwenye mafanikio na hiyo sifa inaletwa na kitu kinachoitwa nguvu nguvu ikiwa ndani yako ndio inazalisha msukumo wa bidii fanya hichi kwa nini ujafanya hichi kwanini ujatenda hichi nini umetulia tu hujafanya hichi wengine huo wanasikia mpaka misemesho ya ndani wengine huo wa wanakumbushwa hujafanya kitu fulani wengine wanasikia kabisa kama mtu anazungumza wengine nafsi zao zinazungumza hujafanya kitu fulani ile, ile nguvu inaiambia nafsi nafsi inaiambia bidii bidii anatekeleza ka bidii ni tabia ya mtu ukimwona mtu hana utendaji wa haraka manayake hana sifa ya bidii naangalia hata mafanikio yake ni duni bwana yesu asiwe sana kila mwenye mafanikio ana bidii na hata kama yale mafanikio yatachelewa bidii tamwambia kwamba hata kama yakichelewa yatakuja yatafika kinachompatia matumaini ni nini ni bidii hakuna watu wenye imani kama wafanyabiashara nakuambia nawapongeza sana wafanyabiashara tuwapigie makofi mfanyabiashara hakati tamaa hata kama leo hajapata mteja kesho atafungua duka kesho asipopata mteja kesho kutu atafungua duka kesho kutu asipopata mteja mtondogoo atafungua duka kinachofanya afungue duka tena atafungua kwa bidii kwanini jana alikosa kwa hiyo nabidi awayi afungua labda atapata ni bidii jana nilikosa mteja leo nabidi niamke mapema saa mbili ameshafungua duka lake sasa wajaribu saa tano ndo nalifungua duka lako na yapo maduka saa tano ndo yanafunguliwa unapita jumamosi saa tano saa nne duka alijafungula na jumamosi ndio watu wako nyumbani wanunue chakula wewe saa nne ndio unaenda kufungua duka sa hizi ndio watu wameamka nani alikwambia fanya kazi hata kama desturi yake ni kuamka mapema hiti saa nne anaamka usingizi aumpi ikifika tu muda wake wakuamka hata kama atajifunika blaketi yaani halali hata kama ataweka mziki mororo halali kinachomfanya asilale ni nini nguvu ya bidii inawambia huu sio muda wako wa kulala kanuni yako sio ya kulala muda huu kanuni yako sahizi ni ya kwenda kazini bwana asifiwe kwa hiyo mtu mwenye mafanikio saa mbili duka lake limefunguliwa saa moja duka lake limefunguliwa mtu ambaye hana mafanikio saa nne duka lake limefunguliwa saa tano duka lake limefunguliwa na hapo saa nne u- ukimkuta kwenye kiti mbona fanya ni mwingineutomkuta kalala kabisa we vipi mbona umelala nami nikiwakutaga ambia ukilala biashara inalala usilale kazini ambia amna wateja ambia watakuja tu madamu umefungua siwe anasbidii huy inamwambia mtu kwamba hata kama utachelewa lakini utafanikiwa kwa kwaiyo kule kuchelewa kunaongezwa nguvu na bidii alafu bidii inampatia matumaini kwamba leo atakuja mteja leo atakuja mteja leo atakuja mteja leo utapata leo utapata leo utapata na jumapili nilizungumza nikasema kama huwe ni biashara kama huwe uko kazini kama una miradi yako kama sijuu na nini yako hakikisha kwamba unaiomba nguvu ya mungu ikusaidia katika kila kitu unachokifanya bwana yesu asue sana kwa hiyo bidii ni sifa ya kila mwenye mafanikio lakini pia bidii ni nguvu ya kila muhitaji kila mhitaji anabidii nyamjaedi kanawa um, maombaomba wanaomba barabarani kila siku yupo ndo kazi yake kwa nini ndio anakolia pale ndio anakopatia pale ndio anakombea pale kwa kila mwenye bidii ana nguvu ya uhitaji anatafuta vitu ili apate vitu hakai bila kutafuta mtu mwenye ana bidii huwa anajua yatanikuta tu yatakuja tu yatanifuata tu na mi siwezi nikakushauri na siwezi nikasema receive the vethemrale of god kesho hua na kiwanja alfu nitakuuliza ulikinunua wapi kwa pesa ipi jenga nyumba ela ipi we kesho utaanza baba nateka eneo hili baba nateka eneo hili baba ene baaasti nateka... time umepanga nyumba unalipa kodi baba nateka hichi chumba baba nakamatai nyumba hapa sitatoka hapa sitatoka oke okay, sawa hautatoka ni yako oke okay, kama hautatoka sasa muombe nguvu mungu akupe nguvu ya kupata fedha ili ununue lakini ukiomba bila malengo unapoteza nguvu kwa sababu kila maombi lazima tuyaombe kwa malengo maana biblia nasema wenye nguvu ndio watakaoteka wenye nguvu ndio watakaomiliki wenye nguvu ndio urithi hata ufalmu wa mbinguni urithi ni wanani goigoi ah, goi. wenye nguvu bwana yesu kwa wanayasas Uvu mfuatiliaji wa mafanikio na akiyafuatilia yale mafanikio anayapata lakini usipokuwa na bidii ya kufuatilia vitu vyako mwenyewe haviwezi kupatikana kani lazima kila mkristo anahitaji kufanikiwa katika mafanikio ya kiungu aombe ile nguvu ya mungu imzalishie bidii ndani yake na katae kila roho inayomwondolea nguvu ya kumweka bidii ya kutenda kazi bwana yesu wa pili timoteo wa pili sura ile ya pili una mstari ule wa sita mkulima mwenye nini mwenye bidii ya nini ya kazi ndiye anayestahili kuwa wa kwanza kupata nini fungu la mavuno kwa hiyo hata wakulima wanaitegemea bidii hata wakulima wanaitegemia nguvu andni maandiko Ni kwaio bidii inakuletea mavuno hata kama wee sio mkulima ukifanya bidii katika eneo la kazi bosi tu anaweza kajisikia se huyu lazima niende naye alazima ni, niende naye kwenye safari fulani lazima nimtume kwenye safari fulani lazima nimpe kazi fulani kinachofanya upendeleo uwepo ni bidii alafu kaka kama goigoi alafu uone kweli hiyo fursa kama utaipata wezi kuipata na nmaofisini wafanyakazi bora huwa wanapewa nafasi za wafanyakazi bora kinachomfanya atambulike kuwa mfanyakazi bora ni nini bidii kwa hiyo mkristo anayetaka mali za kiungu lazima ajibidishe kuomba kutosha kuja badani ya kutoshi kusoma neno ya kutosha bidii katika chochote unachokifanya ukipewa kazi uwa mwaminifu ifanye kwa bidii kwa nini utapokea ujira na ujira utakaopokea itapimwa ni bidii bwanaesa sura sana mithali sura liya ishi2l mstari uli wa 2 h najenga msingi wa nguvu ya mkristo katika kupata mali au mafanikio mithali sura la 2i2 mstari wa 29 e, je umemwona mtu mwenye bidii katika kazi zake huyu atasimama mbele ya wafalme hawezi kusimama mbele ya wa watu wasiokuwa na cheo kwa nini hata watu wenye cheo wanawatafuta watu wenye bidii pamoja na kwamba danieli alitafutwa alikuwa na bidii bidii wapi katika ibada yake na mungu wake pamoja na kwamba yusufu aliwekwa gerezani lakini alikuwa na bidii kwa mfalme na yamkini alipoingizwa gerezani hakukaa tu kama mfungwa aliomba aliabudu yamkini hata alikuwa nafagiafagia pale na kufutafuta hata gerezani wenye bidii huwa wanatumwa mashambani hata gerezani wenye bidii huwa wanatumwa wakafanya kazi na huwa wanatafutwa wenye bidii bwanasiwe yesu alikuwa na wanafunzi wake kumi na wawili lakini wakati alipotaka kwenda kuomba kwa bidii aliwachukua watatu akasema twendeni wapi mlimani tukaombe kwa bidii itakusimamisha mahali ambako hukutarajia utasimama utatafutwa na watu ambao hukutarajia kwamba watakutafuta kuna watu wanakuona sio kwamba uonekani unaonekana na kinachokufanya uonekane ni bidii kuna watu wanakuelewa usifikiri wanakuelewa kwa sababu na jina usifikiri wanakuelewa kwa sababu ulivyo nioaarensi yaoyakwa wa, wajali wanachojali ni bidii amina kwa bidii itakufanya wakutafute wala usijali unachotakiwa kujali ni bidii unachotakiwa kujali ni nguvu iongeze bidii yako bwana yesu bidii inamfanya hata mungu akusikie bidi bidii inafanya mungu a kujibu oh, jesus bidii inafanya mungu akupende mithali sura ile ya nane mstari ule wa kumina saba bidii namfanye mungu akusikia bidii namfanya mungu wa kujibu bidii namfanya mungu wa kupenda kwa kila mkristo anayetafuta mali za kiungu lazima ajibidishe kwa mungu ili mungu amsikie mithali sura ile ya nan na, na mstari ule wa 17 inasema nawachukia wale wasionipenda nawapenda wale, wasio na wale wanipendao na wale wanitafutao kwa bidii wataniona manaake mungu atakusikia atakujibu na atakupenda nawapenda wale wanipendao si wanipendao tu wanipendao kwa bidii mi nampenda mungu kweli sawa lakini bidii yako haionyeshi matunda ya kumpenda mungu unampendaje mungu wakati hatuoni hata yale matunda ya kumpenda mungu vitu vya mungu unasukumwa kama toroli kazi zako mwenyewe unasukumwa mafanikio yako yako yako yako yako mwenyewe lakini bado unasukumwa na watu kuyafikia hayo mafanikio yako yaani shida ni zako mwenyewe lakini zinawatesa wengine kwa nini kuduma kwako kutokuweka kwako bidii usipokuwa na bidii huwa kuna kitu huwa kinaweza kikaumiza mwenzako wenzako hata wafanyakazi wenzako na hata mungu huwa anaweza kusikitika kwa sababu hauna bidii kwake kwa hiyo bidii yako kwa mungu ni ishara kwamba unampenda mungu na hakika mungu hata nyamaza Amen. Amen. hayo mafanikio unayoyataka yatakuja kwa nini anapokutafuta anakuona akishuka kwenye apointmenti yako na wewe anakukuta saangapi asionekane kwako saangapi asikusikie na kama hajakusikia ni swala la muda tu ni swala la wakati lakini litapita lakini mungu awezishindwa wa kukusikia kwa sababu kuna bidii bwana yesu asiwe sana ili huweze kupokea nguvu ya mungu inayoleta mali za kiungu kwenye maisha yako lazima uwekeze kwenye kanuni ya bidii hmm. hmm. na hapo akika hautabaki kama ulivyo utamwona mungu akikuonekania bwana yesu sana lakini leo nataka kuzungumza kanuni ya pili kanuni ya pili katika kupokea nguvu inayoleta mali za kiungo au mafanikio ya mungu katika maisha yako ni shauku bwana aswiwe shauku shauku ni mapacha na bidii bidii inakutuma ufanye alafu unaanza kujisikia shauku ya kufanya kwayo shauku ni kanuni mojawapo inayomsaidia mkristo anayetafuta mali za kiungu kupata hizo mali za kiungu maana yake shauku yako kubwa uiweke kwa mungu anayetoa nguvu ili akupe nguvu za kupata hivyo vitu unavyovitaka sema shauku sema mungu nipe shauku sema shauku ka ndani yangu shauku uwe sehemu yangu shauku uwe tabia yangu bidii uwe tabia yangu bidii uwe maisha yangu kwa jina la yesu imekuwa kwangu hivi amen shauku yako ili uweza kupokea mali za kiungu usitangulize kwenye mali itangulize kwenye mungu anayekupa nguvu za kupata mali amen. Amen. kristo asifiwe amen. watu wengi wa kristo tuna feri kwa kuanza kutanguliza mahitaji yetu badala ya kumtanguliza anayetupa mahitaji yetu sasa kanuni za kupata mali za kiungu usitangulize mali tanguliza anayekupa mali wana sfiwe kwa nini kwa sababu mali zipo mwambie jirani yako mali zipo alafu mwambie zinapatikana alafu mwambie ziko kwa ajili yako alafu malize mwambia kristo alizifia kwa ajili yako mali tunazo na mwingine anasema mchungaji sasa tunazo tunazo wapi mbona sasa hata tuzioni kama tunazo unazo hapa nazungumzia mali za fedha lakini wewe mwenyewe ni fedha kwa nini mfumo wako wote ni fedha na ili ujue kwamba sasa hapa sizungumzii mali kama mtu nazungumzia mali kama fedha lakini nichomekee tu kwamba ninapotaka kumzungumzia mtu kama mali nitaizungumzia akili yako bwana asifiwe hilo ni somo jingine kabisa la kumzungumzia mtu kama mali akili ndio mtu na mtu ni akili akili ni mali na mali ni akili akili siyo elimu elimu inaisaidia akili kufanikiwa na kuna watu ambao wana, wanaitwa mabilionea hawajawai enda shule lakini wana akili akili ndiyo inayomsaidia kupata hivyo anavyovihitaji yakobo hakuwahi kwenda shule lakini alipata mafunuo ya mungu yakampa akili akazalisha wanyama wenye madoadoa na alifanikiwa akaitwa tajiri mkubwa akili kwa nikitaka kumzungumzia mtu kama mali nitaanza kugusa mfumo wa akili ndiyo maana shetani akikugusa kwenye akili amekumaliza sasa hapa simzungumzi mtu nazungumzia fedha kwahiyo unapotaka hizo fedha kama mkristo shauku yako kwa ya kwanza isiwe katika vitu unavyovihitaji iwe kwa nani kwa mungu makosa makubwa tunayoyafanya wakristo ni kuwa na uhitaji wetu binafsi na ubinafsi wetu alafu tukidhani kwamba tutapata vitu kwa ubinafsi wetu bila yule anayetusaidia kupata hivyo vitu mwambie jirani yako we ni mbinafsi sana hujielewi tu lakini leo ondo ubinafsi wako ubinafsi tulionao kwa mungu ni kuona kwamba mungu ni provaida wetu na akitupa biashara inaishia hapo niliwahi kutolea u mfano ilikuwa mwaka jana baba naomba maji baba naomba simu baba naomba maiki baba naomba nyumba baba na kiwanja sina baba na ndoa sina unalemewa akishakupa unaondoka umejaa sheena unatumia vyote vikisha baba babani e, kama naona hali sio nzuri unaweza ukafanya fanya mambo kidogo naona kama e, e, kuna shida mahali fulani naona kama uchumi wangu unacheza naona kama ni kwangu kuna tatizo baba nahisi kwamba ninaweza kunani hii baba huu mwanaume nahisi kama sio wangu tena mepata maono baba huyu mwanamke ulionipa ni pepo baba nahisi i familia sio yangu baba nahisi hapana makosa ulioyatumia ulienda kama kibaka kwa mungu ukanyanganya kila kitu vyote ukachukua na baba mwaminifu tu akakupa mwanangu nataka simchukua baba nipe simu nichezee gemu chukuo mwanangu tuna watoto sisi lakini akishamaliza kuchezea gemu anaitupa u. utakuta simu yako iko wapi hivi mtoto simu kaitupa hapa chini ndio kaitupa kamaliza kwa tunaenda satime kwa mungu kama vibaka kwanini hatujui kanuni za kupokea tunavyopewa kuvitunza tunavyopewa kuviheshimu tunavyopewa kuvimiliki tunavyopewa tunaenda tukishavitumia tunarudi tena kumbe kanuni sio hiyo ni kumuhitaji baba kumuhitaji mwenye vitu akupe vitu alafu akupe akili ya kuviendesha vile vitu mwanasiwe koshauku isikutume kwenye mali kwanza kama mkristo ikutume sana kumtafuta mungu manake uwekeza sana kwenye vitu vya mungu kwa nini hatupate tunavitaka hivyo zaidi ya mungu na tukivipata hivyo zaidi ya mungu tuna msahau aliyetupa hivyo kama ni kanuni za ibadani zinaanza kupungua mpaka mchungaji akutafute mwezi mzima uko kanisani mwezi mzima hauonekani ibadani mwezi mzima hauonekani kwenye prezi mwezi mzima hauji mwezi tunaanza kukutafuta mwambie jirani yako usitafutwe eh? upatikane hata kama ukitafutwa na wale ambao vipaombele vyao vilikuwa mali akizipata tu anakuwa kama mwana mpotevu anapotea kidogo mwambie jirani yako usipotee kidogo unajua sasa hivi mambo kidogo ni mengi sana oh. kwa hiyo mambo yameanza kuwa mengi sawa yawe mengi lakini katika wingi wote huo usimsahau mungu aliyekupa nguvu ya kupata aliyekupa nguvu ya kupata hizo safari aliyokupa nguvu ya kupata hiyo kazi aliyokupa nguvu ya kupata hicho nacho lichonacho mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. kwa kanuni ya mungu katika kupata mali zake mtangulize alafu mali zitangulize baada ya mungu matayo sura ya 6t mstadia h yesu alisema nini kuna neno linaloitwa kwanza hiyo ndo pointi utafuteni kwanza ufalme wa mungu, wa mungu. na haki ya. yake alafu sasa haya yote, hayo mali hizo fedha atawapatia kwa nini zote ziko ndani yake zote ni milki yake zote ana uwezo nazo alafu zote ni zako mwambie jiraniko we ni tajiri sana hujajigundua tu alafu mwambie napokea hiyo nilishawambia baada ya miaka mitano wewe hautakuwa kama ulivyo na kama miaka mitano itaisha uko kama ulivyo niko hapa victory ipo bwana sifiwe hata kama nitakuwa labda niko mkoa fulani nchi fulani utanitafuta tu lakini nakwambia hautakuwa kama ulivyo years hautakuwa kama ulivyo bwana sifiwe kwa nini ili ufikie pale ninapokuona haya ndiyo anayokusaidia hiyo miaka yako mitano ninayoiona bwana s ninasema miaka mitano ninakuona kuwa mtu fulani kwa sababu ninaimani ninachokifundisha unakifanyia kazi na mungu anakiona na mungu anakieshimu ni sauti yake ni neno lake ukilizingatia litakupeleka litakufikisha na utakuwa kama bwana anavyotaka uwe bwana asifiwe kwa kwahio utakuwati sina mashaka sina wasiwasi wasi. kwa sababu gani ninamjua ninayemwamini ninajua tunayemwabudu ninajua tunayemtumikia ninajua tunaekesha na kuomba kwa ajili yake ninamjua kwambo ukifata kanuni zake hautakuwa kama ulivyo mwambia jirani yako wacha wa kudharau sasa lakini kesho watakueshimu bwana sifiwe hakuna mahali mtu anaweza kuheshimika kabla ajyadharaulika kwa ruhusu kudharaulika ili kesho ueshimiwe Amen. na usijali nani anakudharau jali nani anakudharau ili kesho ile dharau ikufikishe wapi unakotakiwa kufika usijali nani leo anakuhukumu jali kula kuhukumu ile kula kukuhukumu kukufikisha kwenye hatima yako oh sijali nani anasema nini juu yako jali yale yanayosemwa juu yako ili yale yanayosema yakufikisha kwenye kesho yako yakufikisha kwenye kesho kutoa yako yakufikisha kwenye mtondogo wako bwana yesu asifiwe kwaiyo aijalishi unapitia nini yakubali yapokee lakini yanandaa ya kesho yako na kesho yako haiwezi kutokea kabla hayo ayajatokea namejinani na yako usijiukumu hua ni tajiri mkubwa bwana sfiwe usijihukumu na kama wanakuhkumu pokea kuhukumiwa kwa sababu huko kuhukumiwa ndiko kunaandaa mafanikio yako ya kesho hutajijua wewe ni nani mpaka utakapohukumiwa hutojijua wewe ni nani mpaka utakaposemwa hutojijua wewe ni nani mpaka utakapojadiliwa hutojijua wewe ni nani mpaka utakapokaliwa kwenye vikao Oh, utajijua ni nani mpaka utakaposemwa kwa hiyo usinungunike kwa sababu umesemwa usinungunike kwa sababu umejadiliwa usinungunike kwa sababu kuna mtu unamjua anakuazia mabaya pokea ukijua kwamba haya ndiyo ananiandaa kwa ajili ya kesho yangu jesus usianze kuomba maa baba nina mua ninamua ninamua yani hataishi huyu mwache aishi mwache aishi uze baba anasema mwanamke mchawe asishi leo ninamfungia siku kavu tatu tena nikitoka umo hataishi babababaua bubb sasa, sasa nikiua watashuhudiaje bwana asifiwe yesu alipofufuka jamaa walikuwa wamepigwa usingizi mnono yesu alikuwa na uwezo wa kukamata ile mikuki na kuwaua wale walinzi waliolilinda kaburi lakini aliyesema jamani mumelala siku tatu mnanilinda hapa hebu laleni kidogo mutakaposhituka mutalikuta kaburi iliko wow. na walipopata taarifa kwamba amefufuka wamerudi aasema vipi akasema tumeshangaa sisi wenyewe akasema basi semeni walimwibwa aa mulilazwa siku tatu mnakesha sema wanangu mmechoka laleni kidogo usimuue aduu yako mwache aishi ili kesho aone matokeo kesho aone mafanikio sasa ukimuua nani atashuhudia bwana yesu atusaidia yes, sana hiyo anasema tafuteni kwanza ufalme na haki yake nayo na mengine mutafanya nini mutazidishiwa kanuni ya mkristo anayetaka mali za kiungu kwanza utangulize ufalme usiombee mambo yako ombea tu mambo ya ufalme bwana sifiwe ombea alafu mwambie mungu yale yangu ninakuachia ushughulike nayo na ninakupa siri moja ukiombea kitu mara nyingi sana ukaona hicho kitu akitokei mwambie mungu shughulikanacho ile nguvu yako inayoweza kubadilisha inaweza kubadilisha mimi nashughulika na mambo mengine na mungu atashughulika kwa nini huwa tunakata tamaa kwa sababu tunatafuta tuvione hatuvione alafu tunakata tamaa shida usikate tamaa maadamu ulishamtanguliza mungu yule mungu atafanya bwana yesu asifiwe sana daudi anasema kitu kizuri sana katika zaburi ile ya 42 mstari wa kwanza mpaka ule wa, wa pili daudi alisema maneno mazuri sana zaburi ya 42 mstari wa kwanza na wa nafsi yangu inakonea shauku mungu nafsi ya daudi ilianza kumwonea mungu shauku haijaanza kuonea mali haijaanza kuonea vitu ilianza kumwonea mungu shauku wee unaonea nini shauku nini mali zako vitu vyako fedha unakuja kanisani kutafuta nini pesa mali nini gari nyumba nini unakuja kanisani kutafuta hivyo viwe vya pili kwanza awe nani mungu alafu ukishamweka mungu mwambie mungu na haya niliyoujia kanisani utayaleta lakini shauku yako kwanza iwe kwa nani usisahawi kitu daka ikusaidie daudi alianza kuona shauku kwa mungu a leo ni ibada shauku yangu leo leonifike ibadani bwana yesu ssa nafsi yangu inamwonea kiu mungu mungu mungu aliye hai mungu wangu nafsi yangu inakuonea shauku kuna watu wanalia kwa sababu tu kuna vitu wamepoteza sio wanalia kwa sababu nafsi zao zimempoteza mungu mbaya bwana yesu wasaidie sana shauku ni kuweka mawazo yako kwa mungu manake waza jinsi ya kufanikiwa ila ukiomba nguvu ya mungu ikusaidie kufanikiwa kwa maneno mengine baba ninayahitaji haya yote lakini ninahitaji mapenzi yako yatimie katika haya yote maombi mazuri sana ya kuomba katika mapenzi ya nani ya mungu matayo 6911 yesu alisema basi salini hivi baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko utupe leo riziki zetu alianza kuyatanguliza mapenzi ya mungu hajaanza kutanguliza riziki zake hajaanza kutanguliza riziki zetu k kanuni ya kupata nguvu ya mungu ni kuwa na shauku ya kuyatanguliza mapenzi ya mungu sio kutanguliza vitu vyako bwana yesu asisue sana utapata hivyo vitu utapata hayo mali utapata hizo fedha lakini nakwambia kama auna mungu ni bure ni bure mali zako bila mungu ni bure akili yako bila mungu ni bure fahari yako bila mungu ni bure sulemani alisema katika mubiri moja mbili alisema ubatili mtupu ubatili mtupu mambo yote ni ubatili bila mungu ni ubatili k bila mungu wee sio kitu hata kama utakuwa na hizi mali bila mungu sio kitu bwana sifiwe kwa nini umtangulize mungu kwa sababu hujawahi kuweza bila mungu kama mkristo na utegemei kuweza bila mungu kama mkristo na usitarajie kuweza bila mungu kama mkristo mungu awe kipaumbele chako lakini hivi vitu vingine viwe ni vya pili katika maisha yako bwana yesu asiwe tunamtangulizaje mungu niende kumalizia hapa tunamtangulizaje mungu tunamtanguliza mungu katika ibada tunamtangulizaje mungu tunamtanguliza mungu kwa ibada mwanadamu aliumbwa ili kumwabudu mungu yaani sisi tumeumbwa katika necha ya ibada yaani uhalisia wetu sisi ni ibada kwa ili tupokee nguvu ya mungu ndani yetu tupate mali za kiungu tuwe matajiri wa kesho tufanikiwe kesho yetu tunahitaji kujiwekezea sana katika ibada kama mkristo nazungumza na mkristo anayetafuta mali za kimungu na niko kwenye kanuni ya kwanza ya nguvu za mungu uwezi kupata hizi nguvu kama huna ibada bwana asifiwe ibada yani maisha yako yote yatawaliwe na ibada ukitembea ni ibada ukilala ni ibada ukila ni ibada yani damu yako ijae ibada kwa nini umeumbwa uabudu hata kama utaenda kazini kutafuta cha kutumaini hakikisha ibada Amen. Amen. mpendo anazungumza na, na mkristo anayetafuta mali za kiungu ibada zitakuletea mali za kiungu ibada maisha yako yawe ibada ulishawahi kulala alafu unashangaa unalala lakini moyoni unaimba hata kama ujuu kuimba ninyoshe mkono au wengine haina, ainaga hiyo haipo mimi mwenyewe ninayo hata kama nikianza kuimba ananiambia ani e, sauti yangapi nawambia ye ishirini baba anasema kazia tena imba naanza kuimba asema unavuruga sana iende pale sebule haleluya nasema, mm, ha, nasema imeanza ya juu shusha kidogo nasema hiyo hiyo baba naielewa <laughs> bwana sifiwe ibada <laughs> iwe ndani yako bwana sifiwe ukilala usikie unaimba ukilala usikie unaomba ukilala usikie unanena kwa lugha ukilala usikie neno la mungu linasema yaani maisha yako yajae ibada yaani uwe full na ibada hata kama shetani akikutikisa hivi kama mti kinachodondoka ni ibada manake wewe uwe tunda la ibada kwani unawasikia wanaosema watapimwa wengine watatoka kama dhahabu wengine nani nini mwili umejaa ibada kwaiyo ninapokuwa kazini niiko kazini lakini wakati wangu wa kula nitaenda nita tu kama naenda kula chakula nitatembea lakini huku naemba kawimbo kangu hata kama sijuu nasoma zaburi yangu hata kama iko tu kichwani naisoma nice, bwana yesu asiwo sana kwa hiyo ibada inapokuwa ndani yako ni ishara ya kumwonyesha mungu ninakupenda kuliko vitu vyangu vyote ninakupenda kuliko ninavyovihitaji vyote ninakuthamini kuliko hivi vyote ninavyoviona aleluya kwa hiyo ibada ni kanuni ya kupata nguvu ya kupata mafanikio ya kimungu kwenye maisha yako kokokoto unakokaa mkristo wewe uwe ni ibada na utambulike kama ibada ibada iwe kama vazi lako ibada uwe kama uhai wako ibada kiwe kama chakula chako bwana yesu asiwei sana zaburi 95 mstari wa sita inasema njooni tusujudu tumwabudu tupige magoti mbele za bwana muumbaji wetu hii ni ibada kwaio huwe na ibada ndani yako njoo kanisani shiriki vipindi vya kanisani usitafutwe yani mungu mpaka anakutafuta mungu mpaka anakutafuta adamu adamu uko wapi rist risti uko wapi nilijisikia vibaya sana siku moja nimeenda sokoni na watoto wangu nimeenda muda wangu wa maombi ulipofika nikasikia sauti ikinisemesha muda umefika alafu nilikuwa sijui kabisa yani nilikuwa niko bize sikumbuke hata kwamba saa ngapi natakiwa kwenye maombi nasikia sauti naambia muda umefika kuangalia sa Kaa! muda wangu wa nikawambia dada baki hapo nilitafuta choo nikaingia chooni nikawambia mungu ni niko katika miangaiko ya kimaisha na wadada tunatafuta chakula cha nyumbani nisamehe kwa sababu muda huu unanitafuta mimi sikutafuti najua ni muda wangu wa ibada naomba unisamehe lakini nitajitaidi kuwahi fulani nitafika utanikuta baba usitoke baba usi, malaika wangu usitoke hapo hapo nilianza harakaraka kuhakikisha kwamba muda wangu ulipofika wasala niingie kwenye maombi na kweli ulipofika nilifika tu nikapaki gari nikazima nikaelekea mlimani kwa nini maisha yako kisha yateua kwa ajili ya ibada mungu anatembea na wewe ukisema anasikia sasa leo sisi tunatafuta vitu vya mungu wakati mungu sasa hivi ndio anatutafuta sisi mungu ndio anatutafuta wakati tuliambiwa tafuteni ufalme ni yesu alishakuja kututafuta baada ya yesu kututafuta sisi bado tunataka yesu aendelee kututafuta tu maanake biashara imebaki kwetu kuutafuta nini ufalme sasa makosa tunaoyafanya wapendwa hatupati hizi mali za kiungu kwa sababu tunatanguliza kuvitafuta shauku yetu kubwa iko kuvitafuta vitu si kumtafuta mungu hapa tutastragua hatutatoka hatuwezi kutoka katika kanuni hii ya mungu kanuni jamani mbingu imejaa kanuni na kanuni tulipewa katika maandiko ukienda tofauti na kanuni umepoteza haki ya mungu na ukipoteza haki ya mungu huwezi kupata vitu vya mungu bwana yesu atusaidie sana kao mtafute mungu kwa ibada mtafute mungu kwa kulisoma neno lake hapo utapata nguvu ya mungu unakuja ibadani prezi inaimba inamaliza wewe haupo kabisa haupo umezama kama kuna mtu amekukwaza uko naye tu sema leo nikitoka kanisani atanitambua yaani kesho nikikutana naye kesho kesho yani aiseni yari ungekaa nyumbani kwa sababu unapoteza muda wako hiyo sio ibada bibilia inasema uabudua alisi watamwabudu mungu katika roho ilisema hata kama una maneno mengi kunja magoti mwambie baba asante nashukuru asante asante hata kama hujui kunena kwa lugha mwambie baba asante asante kwa uzima asante kwa uhai asante kwa kuniamsha salama asante kwa kunisaidia kuja ibadani yani wanaprezi wanaabudu kimya yaani wewe sasa ndio kama huko mbingu ya ngapi sijui kama umefika yangapi sijui kama ndoshaenda kwenye kiti cha enzi sijui hauna hatoka umeingia kanisani mpaka umetoka hauna hata neno maanake wao umekuja kusikiliza tu hii sio ibada na huyu sio mwabudu walisi mwabudu wa atasema neno kwa mungu wake daudi alikuwa na maneno mengi ya kusema ndio maana tulitungiwa zaburi kwa hiyo ibada iwe sehemi ya maisha yako ibada iwe kanuni yako ibada iwe vazi lako ibada uwe uhai wako ibada kiwe chakula chako na akika utashibishwa na mungu nimalizie hapa kwa kusema kwamba mtoto wa mungu unaenda mbali na kesho yako ni kubwa na kesho yako ni kubwa na hizi ni kanuni za wewe mkristo kuifikia hiyo kesho yako na kurithi kuna mali nyingi sana lakini nilikuwa nazungumzia mali za fedha ukiwa na hizi kanuni zitakusaidia sana hata unapokuwa na fedha uzione hizi ni za pili lakini cha kwanza changu kipo nina ninakichua na hicho ukikipata umepata vyote ukimpata mungu umepata vyote na ukimpoteza mungu umepoteza vyote ayubu walichukua kila kitu lakini walimbakishia mungu na mungu aliyembakishia alifanya nds kwenye maisha ya ayubu hata kama leo unaona kila kitu kimeondoka kwako na mungu ajaondoka una kila kitu kilichoondoka na zaidi ya kile kilichoondoka hata kama leo unaona kuna vitu waviendi mungu uliyenaye atavifanya viende kwa imani atavifanya viende na kesho yako itakuwa ni kubwa usikate tamaa itaji nguvu ya mungu ikusaidie tu iwa kwenye huduma ikusaidie iwa kwenye familia ikusaidie iwa kwenye kazi ikusaidie iwe kwenye miradi yako biashara zako ikusaidia hiyo nguvu ya mungu na kanuni hizi uzizingatie sana ziko nyingi lakini kwa leo nitaishia hapa ninaamini kuna kitu umekipokea kifanyie kazi kikusaidie na utakuja kuniambia baada ya miaka yako mitano tutashuhudiana kuna masomo unaweza ukayapuuzia lakini masomo kama haya sikuruhusu kabisa uyapuuzie kwa sababu kila mtu huku duniani anatafuta pesa ingelikuwa pesa zina kikomo matajiri wasingeendelea kutafuta pesa ingelikuwa pesa zina kikomo mabilionia wasingewezea kutafuta pesa lakini kuna mabilionia leo bado wanatafuta pesa kwa nini kwa sababu pesa yaina kikomo kwahio matajiri wanatafuta pesa masikini wanatafuta pesa watu wenye hali za kawaida wanatafuta pesa kwa nini kwa sababu pesa ni kiungo kikubwa katika maisha ya mwanadamu ukikosa pesa umekosa kitu kikubwa katika maisha yako utadharaulika au utaheshimika wengine watakuwa wanaitwa kwenye vikao vya familia wewe hauitwi na jina lako mwache tu ule atakuja baadaye kwa nini hauna hakuna atakae kuheshimu hata kadi za harusi zitawapita wengine wee haitakuja kwako kwa nini huna chakutumaini majina ya wengine yanaweza akatajwa lakako litatajwa mwisho kwa nini huna cha kutumaini lakini ukiwa na mungu una kutumaini ukiwa na mungu una heshima haijalishi umepoteza heshima haijalishi umepoteza nini mungu uliye naye hata kurejesha tena kama ayubu alivyorejesha mung'ang'anie wekabidii na uwekesha huko na utamwona utamwonamnu undeukiri maneno haya pamoja nami sema bwana yesu naamini hili ni neno lako neno la wakati kwa majira ya wakati kwa ajili ya kunisaidia kwa wakati nilionao e mungu imani yangu iko kwako na nimekuangalia wewe zaidi ya vitu vyote nimefundishwa na nimeelewa kuanzia leo ninakuangalia wewe na nguvu zako nikiamini kwamba hizo nguvu zako zitaniletea vile ambavyo umevikusudia kwa mapenzi yako viwe sehemu yangu e bwana ufalme wako uje kwenye maisha yangu kuanzia leo najitenga na kila roho za umaskini najitenga na kila tabia za umaskini najitenga na, na, na kila roho ya umaskini kuanzia leo natangaza umaskini sio sehemu yangu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu kwa damu ya yesu laana za kimaskini za ukoo hazitakuwa sehemu yangu sehemu yangu dalili picha mwenendo tabia taswira akili mwonekano mwenendo, mwenendo. havitakuwa sehemu yangu siku ya leo ninavua ninavua ninavua yale maneno niliyotamkiwa niliyonenewa ninayoyaishi kwamba mimi ni maskini leo natangaza kila roho kila arufu kila dalili kila maonekano wa umaskini hautakuwa sehemu yangu kwa jina la yesu kila roho zinazoninyima mafanikio hazitakuwa sehemu yangu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu kwa damu ya yesu kwa damu ya yesu kila ambacho ninatamkiwa akitakuwa sehemu yangu kwa jina la yesu e, mafanikio hua sehemu yangu e, mafanikio ya kiungu hua sehemu yangu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu kwanzia leo ninayamuru haya mafanikio mungu, ya kimungu yanifwate yanifwate yanifwate yanifwate siku zote za maisha yangu kwa jina la yesu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu kwa damu ya yesu la ana za umaskini kwenye ukoo wangu hazitakuwa sehm yangu sehemu yangu na uzao wangu na kizazi changu na maisha yangu kwa jina la yesu kila atua zangu zilizokamatwa ili lizifanikiwe hazitakuwa sehemu yangu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu sante mungu sema mungu baba vikwazo havitakuwa sehemu yano kila kikwazo kinachonizuia kuto kupata mali za kiungu akikataa vikwazo vinavyoshinda kwenye maisha yangu avitashinda tena nguvu za kupiga hatua na kurudi tena nyuma hazitakuwa sehemu yangu e mungu nakataa kupanda na kushuka nakataa kupanda na kuanguka nakataa kuanza alafu nisifike mwisho nakataa kuanzisha kitu alafu nisikimalizie nakataa kuanzisha vitu na vikabaki kama vilivyo nakataa roho za kutokuwa na bidii nakataa roho za kutokufuatilia nakataa roho za kutokuwa na shauku kwa jina la yesu haziko sehemu yangu sio sehemu yangu hazitakuwa sehemu yangu kwa jina la yesu kwa damu ya yesu najitenga na kila roho kuanzia leo nafungua milango ya bidii shauku nguvu ya mungu kwenye maisha yangu ee nguvu ya mungu badilisha unavyotakiwa kubadilisha kwenye maisha yao na ninaruhusu mungu mapenzi yako yafanyike yalete ulivyovikusudia kwenye maisha yao kwa jina la baba mwana na roho mtakatifu bwana kwa makola