somo ambalo tunaendelea nalo somo zuri sana kanuni za kupata mali za kiungu kanuni za kupata mali za kiungu ni somo ambalo tumekuwa tukiendelea nalo ijumaa tumekuwa na maombi mazuri kwa ajili ya somo hili na kabla sijaanza na kitu chochote nitakuomba tu nisaidia kuweka mikono yako hivi kwa ajili ya kuibariki mikono yako mali kokote uliko itazame mikono yako na utakuwa ukirudia maneno haya wakati inaendelea kutamka haya ambayo mungu ameakusudia kwako leo tazama mikono yako na utamke maneno haya kupitia mikono yako e mungu baba ninaamini mimi ni mtoto wa mafanikio na nimebarikiwa kwa baraka zote za rohoni na mwelini umenipa mikono nifanyie kazi ili mungu nipate mafanikio ya kimwili nipate pesa zitakazonisaidia mimi binafsi lakini zaidi kuwekeza katika ufalme wako ee mungu baba ninaomba unisaidie uniwezeshe kuwa na mafanikio makubwa kesho yangu kwa jina la yesu e mungu baba nitenge na roho za umaskini nitenge na mawazo ya umaskini nitenge na akili za umaskini nitenge na picha za umaskini nitenge na imani za umaskini nitenge na nguvu za umaskini kwa jina la yesu kwa damu ya yesu nirejeshee akili ya mafanikio nirejeshee mawazo ya mafanikio nirejeshee picha ya mafanikio nirejeshee imani ya mafanikio kwa jina la yesu nakiri nakiri mafanikio ni maisha yangu mafanikio ni tabia yangu mafanikio ni nguvu zangu mafanikio ni uwezo wangu sitakuwa masikini mimi sio masikini sitauishi umasikini mimi nimbarikiwa kwa jina la yesu imekuwa hivyo amen shangilie yesu kwa makofu kanuni za kupata mali za kiungu jumanne nilizungumza kwa habari ya vyanzo nilizungumza kwa habari ya vyanzo vitatu vya mkristo upata pesa au mali nilizungumza chanzo cha kwanza kwa habari ya kipawa cha asili na nilitazamisha nikaonyesha nikafunua vyanzo vingi tu vya vipawa yaasili mwana yesu atusaidie sana baba libariki neno lako nitakapokwenda kulinena likafanyike kuwa mbegu inayozaa fungua masikio ya ndani na ufungue masikio ya nje wape neema watoto wako wasiwa wasikilizaji tu bali wawe watendaji mbegu hii ikadondoke katika udongo mzuri na ikazae kwa faida ya ufalme wako na kwa, na kwa faida ya maisha yetu na zaidi yayote kwa faida ya uzao wetu na taifa letu la tanzania nikushukuru kwa kuwa utafungua masikio yetu ya nje na ndani kusikia neno lako uliolikusudia kwetu amen jumanne ilisema kwa abari ya kipawa cha asili na nikasema ndani ya kipawa cha asili kuna makundi mawili kundi la kwanza ni akili lakini kundi la pili ni nguvu am na nikatazamisha nikasema akili ndiyo msingi uliobeba kipawa cha asili na nikasema akili ndio kiini cha ufahamu wa mtu lakini nikasema akili ndio ubeba maarifa ya mtu lakini pia nikasema akili ndio mtu mwambie jirani yako wewe ni akili na akili ni wewe haleluya lakini nikasema akili ni utambulisho wa mtu akili ni utambulisho wa mtu lakini pia nikasema akili ni elimu ya mtu akili ni ujuzi wa mtu na akili ndiyo nguvu ya kufikiri kwa mtu na akili ndiyo nguvu ya maamuzi ya mtu bwana yesu asifire sana nikasema ndani ya kundi la akili ndimwo tunapata vipawa vya elimu lakini ndimo tunapata vipawa vya maarifa amen nikasema katika vipawa vya elimu ndio wale ambao huenda shule na kufaulu hawa wana vipawa vya nini vya akili maana kwenda shule sio kufaulu na kusoma sio kufaulu unaweza kuwa unasoma sana lakini usifaulu na kuna wengine walienda shule wakafeli shule lakini walifeli eneo la akili ya shule lakini wanaakili katika miradi tofauti tofauti kwa nini ni vipawa nikasema kwenye akili kwenye kipawa cha maarifa ndipo tunakopata wanasayansi watafiti madaktari amen nikasema kwenye kipawa cha asili kuna kipawa cha hekima kwenye kipawa cha hekima ndipo tunapopata wanasheria mawakili mahakimu bwana yesu asiwe sana lakini nikasema kwenye kipawa cha asili ndimo tunapata kipawa cha ushauri na nikasema sio wote washauri huku tunapata makansela ambao wanaweza kukusel vizuri lakini pia tunapata walimu wazuri wa, wa sekondari na vyuo katika kipawa cha ushauri bwana yesu asiwe sana nikasema kwenye kipawa hicho hicho cha asili tuna kipawa cha ushauri ambako ndani ya ushauri tunapata pia watu ambao mara nyingi sana ni watafiti wazuri hasa watafiti wa maisha ya kibinadamu kwa sababu kuna watafiti wa wanyama na watafiti wa binadamu bwana yesu asifiwe sana lakini kuna kipawa cha kuongea ndani ya akili kuna kipawa cha kuongea sio kila mtu ni mwongeaji lakini kuongea nako ni kipawa wewe unaweza ukawa kwenye maneno matano mwenzako alishafika kwenye maneno mia wanawake mpo jipigee makofi hichi kipawa mungu aliwakirimia wanawake lakini pia kuna wanaume walikirimiwa hichi kipawa wanaweza kuongea vizuri katika kipawa hichi cha kuongea ndiko ambako tunapata maspika wazuri wanaoweza kuzungumza vizuri na kuna wachungaji leo ukimtazama unasema huu ni kipawa lakini wito hakuna wamejiingiza kwenye utumishi lakini sio watumishi wamegundua tu wana uwezo wa kuongea kwa hiyo wanawashawishi watu katika mazungumzo yao wengine wanatengeneza ndio utasikia wale wana wanatengeneza hata masemina makubwa kwa ajili ya kufundisha vyanzo mbalimbali vya mafanikio ndoa mahusiano elimu vitu mbalimbali wakina mamc humo unakuta yee ni mc ana kipawa cha nini cha kuongea amen sasa ukikutana na mwenye kipawa cha kuongea kanisani akiingia kwenye utumishi wowote kazi yake yeye siokutimiza kusudi la mungu kazi yake ni kupata cha kutumaini si mnajua manaake ya cha chakutumaini eh? amen na mungu atusaidie lakini kwenye kipawa cha akili nilisema ndimo tunakoweza kupata vipawa vya kutafakari kutafakari tunapata vipawa vya kuchora sio kila mtu ni mchoraji kiona ao wachoraji wanaojenga majumba wote wametoka kwenye hichi kipawa ambacho ninakizungumza lakini nimesema kwenye kipawa hichi cha asili ya akili ndimo kunakotoka mipango na ndani ya kipawa cha mipango ndiko ambako tunapata askari sfiwe walinzi wafanyabiashara lakini humuhumu kwenye mipango ndiko ambako tunapata watafiti wazuri wa masuala ya kilimo arzi mimea amen kwenye mipango lakini humuhumu ndo tunapata watu wa mipango miji wanaweza kutupangia miji yetu barabara zetu vijiji vyetu kwamba hapa ni sehemu ya makaburi hapa ni sehemu ya wananchi hapa ni sehemu ya viwanda hapa bwana yesu asiwe sana lakini kwenye kipawa cha akili nilisema ndimo ambako kuna kipawa cha mikakati sema mikakati na humu kwenye mikakati nikasema huku ndiko viongozi hutokea kila kiongozi lazima hao na mikakati na mikakati ni akili na mikakati ni kipawa cha akili sio kila mtu ana mikakati ukiona na mikakati jua weo una kipawa cha nini cha akili na i akili imetoka wapi kwenye chanzo cha asili tasikia jamaa a ana akili kama babu yake huyu babu yake naye alikuwa na akili kweli ana akili kama baba yake baba naye ana akili sana ja kusikia wa baba wanawatukana mamako wamama aaaa wanatuanaanauaa ababao kwaini huyu mama, na na mama alishasoma akagundua baba ana akili fulani mama naye anaakili fulani kwaho hili mtoto naye anaanza kumwangalia kama halafu huyu anaaza kumwangaliaa naelekea huyu nabii tumombee sana huyu lakini kimwangalia akili yake kama ya mjomba kuna mjomba wetu fulani alikuwa na akili hiiii ile asili inaanza kutembea mungu atusaidie sana kwa hiyo kwenye akili ya mikakati ndiko ambako tunapata viongozi lakini kwenye mikakati humo ndiko tunapata mafisadi majambazi matapeli wezi vibaka humumu ndiko tunakopata kwa sababu kabla hajaenda kubomoa nyumba lazima itafiti kabla aja kuibia lazima akutafiti kabla hajaenda kufanya ujambazi mahali fulani lazima atafiti hata wale wanaokwenda wamesikia benki fulani wamekaa chini wamefanya mikakati wameunda ile mikakati na ile mikakati wameweza kufanikiwa wakaenda kupiga benki fulani wakaenda kupiga mtu fulani ni akili wee jaribu uone tatetemeka hivi kwa nini hiyo akili hauna na kuna watu wanahizi akili hacha wewe hacha hacha kwa hiyo kwenye mikakati nikasema ndimo tunaweza kupata hivyo vitu lakini kwenye kipawa cha akili asili nilisema ndiko ambako watu hupata nyimbo hupata ubunifu bwana yesu asifiwe sana haleluya kwa hiyo nikasema tunapojiuliza tunapata wapi pesa na kwa njia zipi tunaweza kupata pesa kwa njia ya kipawa cha asili ya akili kilichoko ndani yetu sasa niwewe kugundua kwamba mimi nina kipawa kipi katika vile vipawa viwili nina kipawa cha akili au nina kipawa cha nguvu amen lakini nikasema kipawa cha nguvu ndiko ambako tunapata nguvu za mwili wetu lakini kwenye kipawa cha, cha nguvu ndiko tunakopata utendaji wetu am lakini ndiko tunakopata uwezo wa kufanya vitu mbalimbali mbali ndiko tunakopata uwezo wa kufanya kazi na uwezo wa kufanya vitu mbalimbali mbali. bwana yesu asuwe sana nikasema kwenye kipaa cha nguvu ndiko ambako tunaweza pia kupata uzao ndio kuzaani nguvu kazi michezo kilimo ufugaji biashara jeshi bidii bwana yesu asifiwe sana kwenye kipawa cha nini cha nguvu na nikasema unaweza ukawa usiwa ni mtendaji mzuri katika kipawa cha asili ya akili lakini ukawa ni mtendaji mzuri katika kipawa cha asili ya nguvu ndio maana leo tuna utofauti wenye kipawa cha asili ya akili walifanikiwa kuona akili wakasoma na sasa hivi wako maofisini lakini kuna wenye vipawa vya asili ya nguvu sasa hivi hawakupata nafasi ya kusoma lakini na biashara wazuri sana wanasafiri wanaenda huku kule wanaingia kwenye vilimo na wanafanya vitu vizuri sana alipogundua kwamba kipawa cha asili ya akili kinaweza kufeli lakini nina kipawa cha, cha asili ya akili kwenye nguvu nilikitumia cho kipawa cha asili ya akili kwenye nguvu na nikafanya vitu bora aleluya kwa hiyo kwenye kipawa cha asili ya nguvu unaweza ukajigundua tu kwamba mimi nina nguvu ya kubeba vitu fulani na tunaona watu wanabeba vitu fulani wanabeba mizigo huku ndio tunaona mieleka watu wakupigana ngumi watu wanaokimbia mbio wana michezo ya mipira huku kote waligundua mimi nina kipawa cha nini cha nguvu si kila mchezaji wa mpira amesoma wengine walijigundua tu wanavipawa hivyo wakaingia hapo na wakaanza kufanya kazi na baadaye na mpaka sasa ni matajiri wakubwa sana bwana yesu asifiwe sana lakini pili nilisema chanzo cha pili nilisema kipawa cha roho ame nilisema kipawa cha roho ijumaa nilikuwa nazungumzia nikasema kipawa cha roho kimebeba vyanzo tisa sema tisa kipawa cha roho kimebeba vyanzo tisa humo nikasema kuna neno la hekima kuna neno la maarifa kuna kipawa cha imani kuna kuponya kuna miujiza kuna unabii kuna kupambanua roho aina za lugha kutafsiri lugha na nilitoa baadhi ya maandiko kukutazamisha kipawa hichi cha roho bwana yesu asiwe sana na nilitoa tahadhari nikasema kipawa hichi cha roho kiko ndani yako kwa ajili ya kukufaidisha wewe na kwa ajili ya kufaidisha ufalme wa mungu na nikasema unapotumia kipawa hichi cha roho tumia kipawa cha roho kwa faida yako lakini pia tumia kipawa hichi cha roho kwa ajili ya ufalme wa mbinguni bwana yesu asiwe sana lakini niingie leo kwenye chanzo cha tatu vyanzo vyetu vilikuwa vitatu kipawa cha asili kipawa cha roho na tatu karama ya roho mungu anisaidie kumaliza kwa wakati ndani ya chanzo cha tatu cha karama ya roho kumebeba mambo makuu matano bwana asifiwe kumebeba mambo makuu matano katika karama za roho huku kumebebwa mitume huku kumebebwa manabii huku kumebeba wanjilisti kumebebwa walimu lakini tano wamebebwa wachungaji wakorinto wa kwanza sura hele ya kumi na mbili mstari ule wa ishirini na nane wakorinto wa kwanza sura hele ya kumi na mbili mstari ule wa ishirini na nane imeandikwa na mungu ameweka wengine katika kanisa kwanza mitume pili manabii tatu walimu nne kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano katika maongozi ya aina za lugha ukiangalia andiko hile na nimeliweka kwa makusudi wanajaribu kuonyesha baada ya kutoka walimu wanakuja kwa ajili ya miujiza bwana bwanasw kwamba ndani ya hizi karama tano vitu vikubwa vinaweza kutendeka ndani ya hizi karama tano ni miujiza kuponya na kusaidia bwana yesu asiwesana kila mwenye hizi karama tano lazima atumike katika miujiza kuponya na kusaidia na hizi karama tano zinaweza kuwa faida kwako na zinaweza kuwa faida katika ufalme wa mbinguni hizi karama tano ni karama za utumishi ni tofauti kabisa na karam na vipawa vingine huko juu ni tofauti na vipawa vya asili ni tofauti na vipawa hivi vya roho ts hivi ni vipawa muhimu sana katika utumishi wa kazi ya mungu unapokuwa na karama hii ya kitume lazima ujue karama ya kitume imehitiwa kufanya nini na usitumia karama ya kitume kwa ajili ya manufaa yako tumia karama ya kitume kwa ajili ya manufaa ya ufalme wa mbinguni na ndio maana imeitwa karama za roho mtakatifu nguzo tano zinazoweza kulisaidia kanisa la kristo kusonga mbele unapokuwa na hizi karama au ndani ya kanisa kunapokuwa hizi karama au ndani ya mkristo anayetafuta mafanikio kunapokuwa hizi karama kazi yako sio kutafuta pesa kazi yako ni kutumika alafu mungu alete pesa kwa ajili ya ufalme wa maisha yako kwa tumepewa hizi kama watumishi kwa sababu mungu alijua tutahitaji kula tutahitaji kuvaa tutahitaji kusomesha watoto tutahitaji kuwa na maisha sasa ndani ya hivi makosa yatakaoweza kutumika kwa ajili ya, ya kujinufaisha sisi ni dhambi kwa mungu mungu alivitoa anarudia kusema kwa ajili ya kufaidisha ufalme wake na ufalme wake utakapokuwa unaendelea kufaidika maisha yako nayo yataendelea kufaidika kwa sababu hakuna anayetumia kazi ya mungu kwa hasara tunawezaje kupata mali za kiungu na tunazipataje tunaweza kupata mali za kiungu kupitia hizi karama tano kwa hiyo hata sisi wachungaji walimu mitume manabii wainjilisti wanaweza kupata mali za kiungu kupitia hizi karama kwani hakuna walioendesha magari kupitia hizi karama kwani hakuna waliojengewa manyumba kupitia hizi karamu kwani hakuna watoto wanaosoma kupitia hizi karamu wapo makosa yanayofanyika ni kutumia vyanzo vya mungu kujinufaisha badala ya kutumia vyanzo vya mungu kunufaisha ufalme wa mbinguni alafu ufalme wa mbinguni kunufaishe mwana yesu asiwe sana hapa sitaenda sana kwa sababu sitaki kugombana na watumishi hapa nitapamalizia hapa hapa ili ni somo la kitumishi na kama una karama za aina hii tafadhali utaniona ofisini isije nikapiga hapa halafu ikawa ni tatizo maana kila, kila mtu anajua anavyomtumikia mungu wengine tumeitwa kuufaidisha ufalme wa mbinguni alafu ufalme wa mbinguni utufaidishe lakini kuna wengine wanajifaidisha ufale wow, wambinguni utajua huko yesu ulishakuamiaab iliyopita kama ujafanya kazi yako biashara imeisha sii tunaangalia i kupiga hela mambo aaendel tuaena ajumba yetu tuatembelea magari mazuri tuaendahuko tuata mambo yanaisha azakujenga aia ia mano waaktatakaacho wataweka wenyewe aoaawenyekiu anayejua kusudi la mungu kila anachokipata anafikiria kwanza ufalme nifanye nini kwenye ufalme nifanye nini kwenye ufalme nini kitaendelea kwenye ufalme bwana yesu asiwe sana hivi vyote mnavyoviona hapa ni wana wa ufalme sio kwamba haya yote tuliyosema kwamba jamani tufanye sio kwamba sisi hatukuwa na shida zetu binafsi lakini tuliangalia kwanza ufalme na mungu akaangalia ufalme wake na watu wakawa waminifu katika ufalme kwa hiyo katika hili eneo hili eneo hili eneo hili la mitume sitagusa ila nina uwezo wa kugusa manabii sitagusa nina uwezo wa kugusa halafu niko live wainjilisi sitagusa maana na uwezo wa kugusa lakini sitagusa walimu pia sitagusa wachungaji pia sitagusa maana nikigusa nitakuwa nimewagusa kwa hiyo na ni watumishi wa mungu sitaki kuwagusa ila tu hapa tunaweza kupata mafanikio ya kiungu lakini kwa kufaidishwa na ufalme wa mungu kwao tahadhari yangu katika hii kama unayo na kama una mpango wa kwenda kufungua kazi usifungue kazi kwa sababu ya hizi karama zikuingizie wewe kipato fungua kazi ya mungu katika hichi ulichonacho kiingizia ufalme wa mungu alafu ufalme wa mungu uanze kudili na maisha yako unasikia wito unachemka uchemke kweli kwa ajili ya ufalme wa mungu usichemke kwa ajili ya njaa zako bwana sifiwe e, usichemke kwa ajili ya shida zako usichemke kwa ajili ya matatizo yako uchemke kweli kwa ajili ya ufalme wa mungu na ukisema umetumwa kule mungu atakushughulikia ili kupima imani yako kweli umeitwa au hujaitwa bwana sfiwe kila mtumishi aliyefikisha miaka mitano ana historia ya kufikisha miaka mitano ukiitwa kwenye hizi huduma na kuingia kwenye zile huduma hakunaga kitu kinachoitwa mteremko huku ni kupanda lafu unajiuliza nilikofika ninashukaje nikishuka vibaya yaani nitaanza kuangamia kwa nini kuna njia unazopitishwa humu halafu unaenda tena kwa mungu namuuliza samani mungu naomba kuuliza uliniita kweli au hebu nisemeshe kwa mara nyingine tena kumbe aliyemsemesha musa huu aongee mara tatu mara nne bwana asifiwe sana kila mtumishi wa mungu iwe mtume wa kweli nabii wa kweli mwinjilisti wakweli, wakweli. mwalimu wa kweli mchungaji wa kweli miaka mitano ya huduma nenda ukamuulize atakwambia isee kuna kif, kipindi nilifika nikasema mungu naomba uniite tena labda sikusikia vizuri na ndio maana mkiambiwa waombee wachungaji wenu muna maana ya kuwaombea bwana yesu asuwe sana hili nimalizie hapa kwa hilo natumpigia yesu makofi niingie sasa kwenye kipengele cha nne ambacho ndicho nilitamani sana kukizungumza siku ya leo kipengele cha nne faida za kufanya kazi na kupata pesa kuna mtu anasema mchungaji hapo ungegusa sigusi nakusikia sigusi nishasema sigusi na nitakuwa mwaminifu sitagusa faida za kufanya kazi na kupata pesa faida ya kwanza ya kufanya kazi na kupata pesa kwa mkristo awayi yoyote ni heshima kwake na kwa mungu wake ni heshima kwako na kwa mungu wako na nilizungumza nikasema lengo au kiini cha somo hichi ni kuondoa zile dhana ambazo zimejengeka ndani ya watu kwamba ukiwa mkristo wewe ni masikini ukiwa mlokole wewe ni masikini na ukiwa, ukiwa kwenye maisha ya dunia ukiwa una mafanikio au tajiri ukiingia kwenye maisha ya ukristo vitu vyako vyote vimeharibika au vinaharibika huo ni uongo faida za kufanya kazi kwa mkristo zinakufanya wewe uheshimike we lakini pia mungu wako aheshimike lakini tatu imani yako iheshimike kuna watu waliamua tu kuwadharau wa kristo kwa sababu waliamini ukristo ni umasikini unapofanya kazi wewe kama mkristo na pale ofisini au ya biashara yako akagundua kwamba wewe ni mkristo na unafanya kazi kwa ubora na kupata mafanikio mazuri unaheshimika mungu wako anaheshimika na imani yako inaheshimika sema amina torati sura ile ya i kumbukumbu kumbu ya torati sura ile ya nane mstari ule wa pili kwa, tunaweza kuanzia mstari ule wa sita tsaidi yekoekahpa inasema hivyo shikeni amri za mwenyezi mungu haa wanaoambiwa washike amri za mwenyezi mwenyezimungu ni nani sisi wa kristo mungu wenu mpate kuzifuata njia zake na kumcha yeye mwenyezimungu mungu wenu anawaleteeni kwenye nchi nzuri nchi yenye vito na chemichemi na maji ya bubujikayo kutoka bondeni na milimani nchi yenye ngano na shairi mizabibu mitini mikomamanga mizeituni na asali huko mtapata chakula tele hamtapungukiwa na kicu bwana yesu asiwe sana wanaoambiwa haya maneno ni watu gani wa kristo waliokuwa wanaambiwa haya maneno ni watu gani ni waisraeli ambapo leo sisi ndio tunaambiwa haya maneno kwa sababu kuandikwa kwa faida yao tu yangeishia kule kule yalipokuja kuwekwa maanake ni kwa faida yetu sisi hii picha inamtazamisha mkristo kwamba maisha yangu ni lazima yajae hivi vitu kwa utele ndani yangu na ni tambuo aliyenipa hivi vitu ni nani ni mungu kwa kwahio na hivi vitu mungu wangu lazima iheshimiwe ieshimiwe na hivi vitu lazima imani yangu iheshimiwe mungu aliwapeleka ilikuwa ni kanani na alipoafikisha kanani walitakiwa vipate hivi vitu kadi wanavyovipata hivi vitu waliokuwa kanani kama wenyeji wa kanani ni lazima wamwheshimu mungu wa waisraeli bwana yesu asifiwe sana kwa hiyo mungu amekupa hivi vitu ili utakapofika katika maisha ya kufanya kazi mtakula na kushiba mtamshukuru mungu mwenyezimungu mungu wenu kwa nchi nzuri aliyowapa hakikisheni kwamba hamtamsahau mungu hamtamsahau mungu mungu wenu bwana asifiwe kwa nini usimsau vyote ulivyo navyo ni vya mungu na vyote alivyonavyo mungu ni vyako yesu akasema baba vyote ulivyonipa nimewapa na vyote ulivyo navyo ni vyao na mimi nimewapa wao mungu anasema utakula na kushiba kwa kufanya kazi bwana asifiwe Amen. kwa ukadi unavyofanya kazi unakula unashiba jina la mungu wako linaheshimiwa imani yako inaheshimiwa na wewe unaheshimiwa mwambia jirani yako wakati mwingine waga unanawili basi unajua hata tukinawili watu namwheshimisha mungu hebu mwanaume shika kidogo kitumbo chako shika kidogo kimeenda sana kipokipo eh? jipigie makofi amesema utakula utashiba hajasema tufe njaa na sisi hatuna imani za kufisha watu njaa tunajua kwamba tutafunga siku saba siku tatu siku saba lakini siku zingine zote vodako kazi ni kwako mayai pilao nyama nanasi yani wiki tatu zote utakula utashiba utasaza mungu alisema utakula utashiba kwa hiyo ukila ukishiba moyo wako hautainama ukila ukishiba moyo wako utakuwa na furaha ukila ukishiba moyo wako utakuwa na kicheko usisahau kwamba kila ninapofanya kazi faida yangu ya kwanza ya kufanya kazi ni mungu wangu asifiwe imani yangu isifiwe na mimi mwenyewe niheshimiwe mungu wangu eshimiwe imani yangu iheshimiwe na mimi mwenyewe niheshimiwe na wana wa israeli walipofika kanani ardhi ya kanani ilibadilika kwa nini mungu wa maongezeko aliwapeleka mahali ambako alijua kuna maongezeko mungu hawezi kusema utakula utashiba kama hana chanzo cha kukupa maongezeko kila mhali mungu anaposema atakubariki ana chanzo cha kukubariki kila mahali mungu anaposema nitakubariki ana njia za kukubariki kila mali mungu anaposema nitakuinua ana vyanzo vya kukuinua mungu u asemi nitakubariki kama hajaona chanzo cha kukubariki na wakati anasema nitakubariki lazima angalie chanzo alichokiweka ndani yako ni kitu gani chanzo alichokiweka ndani yako ni kitu gani chanzo kilichoko ndani yako ni kitu gani ataenda kwenye vipawa vya asili kujua ndani ya huyu mtu kuna kitu gani nitakachokitumia ili aweze kubarikiwa na niweze kumbariki akikuta una kipawa cha akili atatumia akili yako kukubariki akikuta una kipawa cha nguvu atatumia nguvu yako kukubariki Kwe kabla ya hata roho mtakatifu hajashuka kutuletea vipawa na karama kwenye injili adamu na eva walipewa vipawa vya akili kwa sababu gani ukisoma mwanzo utagundua aliita wanyama wote kwa majina ni akili lakini alisema mtakula matunda ya shamba maanake walilima nguvu kwao mungu aliwabariki adamu na hawa kwa sababu aliweka ndani yao kipawa cha asili ya akili kipawa cha asili ya nguvu na kupitia vile vipawa akawabariki kwa chochote ulicho nacho ni chanzo cha kubarikiwa kwako sema chochote alicho nacho ni chanzo cha kubarikiwa kwangu sasa ni mimi nianze kujiuliza nina kitu gani chakuwa chanzo cha kubarikiwa mungu utafuta mwenye kitu na mungu amemuumba kila mtu ana kitu sasa ni mimi nawee kukaa chini kujiuliza nina kitu gani mimi nina kitu gani wewe una kitu gani mungu anamuuliza musa una nini na musa alikuwa na nini na fimo kwa chochote ulicho nacho ni chanzo cha mungu kukubariki kiwa kidogo kiwa kikubwa ni chanzo cha mungu kukubariki ni wewe tu kugundua kwamba nina kitu gani na kupitia hicho nacho sasa unaanza kumwomba mungu zile baraka semame mithali sura la22 hii tumeisoma sana mstari ule wa is 9 mithali sura a 2 mstari ule wa ishia 9i je yuko mtu mwenye maarifa kazini kwake huyo atawatumikia wafalme hatawapa huduma yake watu wasiofaa ulicho nacho ndicho takachompa mtu wote tunaajiriwa kwa sababu tuna vitu vya kutufanya tuajiriwe huwezi kuajiriwa mahali ambako huna kitu cha kufanya ulichonacha utatoa kwa ajili ya kumpa mwingine bwana yesu atusaidie sana haleluya yusufu mwanzo sura e45 mstali ule wa tatu mpaka watano mwanzo sura 45 yusufu akawaambia nduguze mimi yusufu je baba yangu angali hai lakini ndugu zake wakapigwa na bumbuwazi mbele yake hata wakashindwa kumjibu mstari unaofuata umekomea hapo yusufu akawambia ndugu zake mimi ndimi yusufu hii ni tafsiri nyingine hii ni habari njema hii inasoma takatifu yusufu akawambia ndugu zake mimi ndimi yusufu baba yangu angali hai wala ndugu zake hawakuweza kumjibu maana waliingiwa na hofu mbele yake yusufu akawambia ndugu zake karibuni kwangu basi wakakaribia akasema mimi ni yusufu ndugu yenu ambaye muliniuza kwenda misri basi sasa msiuzunike wala msiadhike msi, msi, msi nafsi zenu kwa, ku, kwa, ku, kwa, ku, kwa kuniuza huku maana mungu amenipeleka mbele yenu kuhifadhi maisha yenu t au kuhifadhi maisha ya watu watut au kuhifadhi maisha ya kizazi chetupt mungu anapokupa vitu kwa ajili ya heshima yako anakupa kwa ajili ya kuhifadhi maisha yako anakupa kwa ajili ya kuhifadhi kwenye ufalme wake anakupa kwa ajili ya kuhifadhi kwenye hatima yako na hatima ya kizazi chako kweyo faida ya kufanya kazi na kupata pesa ni kwa ajili ya kuhifadhi hatima yako kuhifadhi hatima ya uzao wako kuhifadhi hatima ya familia yako kuhifadhi hatima ya ufalme wa mungu yusufu alikuwa na kitu kilichomweka pale alipo na tukirudi kwenye karama ya roho yusufu alikuwa na kipawa cha kupambanua roho alikuwa, alikuwa na kipawa cha hekima alikuwa na kipawa cha maarifa na hicho hicho mungu akakipitia kwa ajili ya kufanikisha mpango wa uyusufu kuwa mahali fulani kwa yusufu alipewa nafasi ya kuwa waziri mkuu akaanza kufanya kazi kwenye nafasi ya waziri mkuu yusufu alipokuwa waziri mkuu mungu wake alieshimiwa kuheshimiwa maisha yake yalieshimiwa kuheshimiwa imani yake aliyeshimiwa kuheshimiwa iliheshimiwa lakini si hivyo tu yusufu alipokuwa kwenye ile nafasi kizazi chake kilifaidika faida yauwe kufanya kazi na kupata pesa ni kwa sababu familia yako nayo ifaidike kwa ajili yako bwana mdogo akikupigia simu aise nitumie angalo efu ta umeanza kaangaika mwenyewe mambo ya kusumbuana kusumbwana mistaki mtumie iombee tuma kwa nini ulipofanya kazi au kazi kwa ajili yako tu umefanya kazi kwa ajili ya faida ya ndugu zako pia ijumaa nilisisitiza sana hii kitu nikasema kwenye maisha hatui kwa ajili yetu wenyewe tunakuwa kwa ajili ya watu wengine wakati wao unatembea hapa kuna jirani anakuangalia wakati wao unatembea hapa kuna ndugu anakuangalia na nikasema ni mbaya sana kufeli kwa sababu unapofeli kuna watu wanakuangalia nyuma yako kwa sababu wewe uko kwa ajili yako wewe uko kwa ajili ya wengine na uko kwa ajili ya faida ya wengine bwana <coughs> yesu asifiwa sana ukipata vitu sio vyako umepata vitu kwa ajili ya wote weojawee kuona mtoto mmoja kwenye familia akifanikiwa ndugu zake wote wanakuwa na furaha na hata watoto akifunga shule wanasema naenda kwa mjomba naenda kwa baba mdogo watoto wote wanafunga shule mbwana mna utulivu mnaangalia angalia watoto wanapofunga shule wote wanaenda kwa baba mdogo kama na uwezo msingepeleka watoto likitokea jambo hebu mpigie baba mkubwa simu kwanza tusikia ba ase, kuna nini kimetokea kimetokeakubwa kuna msiba umetokea umetokeak ngoja tufanye moja mbili tatu watu hawa wapo ni wamaana sana kwenye familia wanahitaji kuombewa wanahitaji kuheshimiwa lakini ni watu ambao wanarogo sana kwa sababu wanaroga na walioko umumo umu kwenye familia wanaroga na majirani wanaroga na marafiki umahumo mungu atusaidi unapofanya kazi kama yusufu ni faida kwa familia yako na kila mtoto ambaye anafanikiwa na kubarikiwa katika familia huyo ni faida kwa familia sasa wachao wasiokuwa na akili wataanza kumtafuta mtoto wamuue kwa sababu tu ni faida kwa familia sema mchawi ana akili sema mchawi ana akili sema mchawi ana akili sema fai kuishi mungu atusaidii wa watoto fulani tu ndo wanasomasoma kwa nini wasome atauanawaa aiwameona kesho wale watoto watakuja kua faida sasa wasivyokuwa na akili ule mtoto akisoma kesho anawezakua faida hata kwa watotowake yule mcha mtotoo amfauufo mtumehuku kongu nimsaidie aende chuo i aili hawanagakaisa mcha anananaa wabjsnayo bwana asifiwe Amen. mungu akusaidie hata hua unapona mtoto wa ndugu yako anafanikiwa alafu unaweza kuweka angaliaka sikutembelee mtoto wa dada amefaulu amefaulue sasa ndo nini na wangu atafaulu angalia kale karoka sikutembelee fanya hivi alafu sema akata nitembelee huyo unayesema amefaulu shahuyu anayefaulu anaweza kuwa msaada wako asiyekuwa msaada wako anaweza kuwa msaada wa watoto wako bwana asifiwe kwa kuna faida sana katika kufanya kazi na kupata pesa kwa mkristo tusishindwa na zile imani zina uwezo ya kusaidiana wale watu wana umoja na wanasapotiana sana lakini sisi hata makanisani huu hatuna neema ya kusapotiana jamani mwanangu amefaulu omba tu mungu atakusaidia yaani mungu yaani ni mwaminifu atakusaidia yaani mi mwenyewe nilipambana hachatu nilipambana nakwambia nilipambana nilitoa joto hivi lakini mazabao ilinijibu ili nijibu, nijibu nakwambia mazabao ilinijibu mungu nakwambia naenda tu pale mungu ale mazabao atakujibu wakati huyo mwenzako aliapa ana akili hizi ana akili ya kukuona wee unaweza kuwa msaada katika maombi lakini katika chakutumaini amefaulu ee nini kinachoendelea ah, amekosa ada u endelea kumuuliza maswali atafika kwenye pwenti aise amekosa amekosa kama kiasi fulani hivi ah, basi nitaomba mungu atasaidia lakini moja kwa moja unamlenga nenda mazabauni nendaeda nenda, nenda. yaani unakuepesha kifulani hivi unapofanya kazi unafanya kazi kwa faida yako lakini unafanya kazi kwa faida ya ndugu zako unafanya kazi kwa, si kwa ajili pia ya ndugu zako tu unafanya kazi kwa ajili ya jamii inayokuzunguka usiwe ni mtu wa kujijali wewe tu uwe ni mtu wa kujali hata jamii inayokuzunguka angalia wahitaji wape wahitaji wasiokuwa navyo wape bwana asifiwe yusufu akasema karibuni nyumbani kwetu karibuni nyumbani kwangu mule mywe ingekuwa wewe ingekuwa wewe mwangalia jirani yako muulize wee ungefanyaje wewe ungewapa chakula wewe mm, ungewapa wakati mgeni tu wakija siku moja nyumbani kwako unaweza kujua mungu wangu siju hata ataondoka lini atakaa kweli siku ngapi u mgeni unanunua kopo ya blue blubeni mgeni anachukua anaipaka huku anaipaka huku siku tatu kopo shu na wanapakaga vizuri <laughs> kopo la maziwa wao nakunywaga mwezi yeye wiki twende <laughs> amemaliza ikifika saa saba anataka lanchi ikifika asubuhi anataka breakfast ikifika usiku anataka dina hua mezoo ya kula mara hii shughuli inaanzia hapo utamkaribisha mwangalia jirani yako mwambie ishee kwenye moyo wako <laughs> bwana asifiwe aleluya <laughs> pigia yesu makofi unapofanya kazi unafanya kwa ajili yako na unafanya kwa ajili ya kuwasaidia wengine mgeni akikupigia simu aisee vipi nataka nije kwa kuangalia wiki moja unaanza kusema mungu wangu friji sijui ina mboga kiasi gani huyu sijui atakujana na kweli wageni wetu wakija kututembelea hawajagi na vitu wanategemea vyetu tuwape yusufu akasema karibuni sana walikula wakanywa wakapumzika lakini kuna watu lewana roho mbaya hata kwa ndugu zao ndugu yako mwenyewe wa damu mulinyonya ziwa hili mulitoka tumbo hili munachukiana munachukiana ukiona hiyo hali ipo kuna moja yuko hivi fanya hivi nikifanya hivi mnaelewa kameanza kuotea hako karoho angalia anza kufanya utafiti kamkoba vipi uliritsishwa kufanikiwa kwa mwenzako ni kufanikiwa kwako kufanikiwa kwa ndugu yako ni kufanikiwa kwako kutokufanikiwa kwa ndugu yako ni kuto kufanikiwa kwako wa unajisikiaje anatokea majukumu alafu wa ndo nayabeba lakini mngekuwa wawili watatu mngesaidiana mungu atusaidie sana kwa kufanya kazi ni faida yako faida ya kwenye ufalme wa mungu faida kwenye imani yako faida kwa ndugu zako faida kwa jamaa zako faida kwa marafiki zako hata marafiki zako akipata shida wao wanaogopa hata kukupigia simu nani nanih hey, hey, usipige yaani hapo usipige kabisa utanza kwani uliambiwa mimi ndio benki nakwaga nyumbani kwangu mii no, no, no, no, no, no. uwezi kujua ana shida ipi msikilize kwanza kabla hujamjibu alafu kama hauna mwambie aise samahani ningekuwa nacho ni ninge kwa upole na kwa utaratibu lakini sasa wale wenye izi, zile karama za kuongea hapo ndo ataanza kuongea na yule ambaye alikuja na shida atakaa kwanza kimya atasikiliza alafu mwisho waga wanamaizi haina shida ukipata au asante na shukuru simu inakatika ukitoka hapo sasa utaanza kujumulisha yani huyu yani huyu yani ameonan yani yaani wote wamewatafuta yani, wala auhitaji hata kufanya hiyo mungu atusaidie sana ame kwahiyo kufanya kazi ni kwa muhimu kwa mkristo na ni kwa faida na faida zake ni hizo nilizokupatia faida ya pili kuondoa umasikini faida ya kufanya kazi na kupata pesa ni chanzo cha kuondoa umasikini umasikini kwako umasikini kwenye jamii yako umasikini kwenye taifa lako umasikini kwenye uzao wako bwana asifiwe kwa kila unapofanya kazi na kupata pesa jua faida yangu hapa ni kwa ajili ya kuondoa umasikini jamani mi siupendi umasikini siupendi umasikini kila siku namwambiaga mungu siupendi umasikini wangapi wanaopenda umasikini nyosha mkono juu none no sasa umasikini unaondolewa na kitu gani umasikini unaondolewa na kufanya kazi umasikini hauondolewi na maombi umasikini hauondolewi na neno la mungu umasikini hauondolewe na imani umasikini unaondolewa na kufanya kazi alafu ile kazi iweke kwenye maombi ile kazi wake kwenye neno ile kazi wake kwenye imani yaani wewe ni mambo safi mambo mswano kazi kwenda mbele utajiri unao amina usianzi kuja kanisani ukaomba nasema mimi mungu roho ya umasikini toka toka mwaka mzima alafu uko tu pale hautafuti kazi wewe utamkufuru mungu kesho na sisi hata tunapoambia toka royo masikini twambia royo masikini toka alafu naambia katafute kazi bwana yesu asifiwesana mithali sura laishia nn mstari ule wa kumi mithali sura a isi mstari wa kumi inasema alimaye shamba lake atakuwa na chakula tele bali afuataye mambo ya upuuzi atapata umasikini wa kumtosha kwa siri kubwa ya kuondokana na umasikini ni kazi aimae shamba lake ni nani ni huyu anayetaka mafanikio aashambalake Mungu. wewe ambao unataka mafanikio ya mungu lazima ufanye kazi na siokufanya kazi kwa fanya kazi tu fanya kazi kwa bidii na ufanye kazi kwa akili na ufanye kazi kwa nguvu lakini ukitafuta mambo ya upuzi isa utapata umasikini bibilia nasema tena wakukutosha saizi yako ulishawaikuona mtu anapata janga halafu ulikuwa unamchukia namchukia alafu, alafu smakapata lasaizi yake <laughs> la size yake mungu atusaidie bibilia imesema na mungu aliagiza katika kumbukumbu ya torati sura ile ya t 5 mstari wa kumi na tatu alitoa maagizo kwa habari ya wana wa israeli kumwabudu kumwishia na kufanya vitu vyote lakini alisema siku ya sita fanya kazi na utende mambo yako yote kwa hiyo mungu anajua sababu ya kufanya kazi ni kufanikiwa kwako na liagiza fanya kazi bwana sio saa chanzo cha nne faida ya nne faida ya nne ya tatu sori ni kuondoa aibu asikwambie mtu bwana asifiwe ni kuondoa aibu jamani pesa inaondoa aibu utakubaliana na mimi hapa nina kiti mungu awabariki wana wanapress ulishawahi kuitwa kwenye vikao vya familia ya uko alafu watu wanaulizwa wo utatoa ngapi unaangalia kwanza chini hivi alafu unaangalia kijiti kinavyoenda afu nasea e mungu wangu waniruke basi mimi wanipite basi huko gafla daftari inakuja alafu angalia walio pleji kwenye hilo daftari milioni laki tano milioni sita milioni kumi alafu wewe cha kutumaini huna nakwambia utatamani utathamani hiyo ardhi ipasuke alafu hiyo hela ndo inahitajika hapo hapo utawambia samani kidogo subiri nikapiga simu unampasia mwenzako daftari chanzo cha kufanya kazi ni kuondoa aibu na aibu inaondoka kwa kufanya kazi asifiwe yesu ukitaka aibu isiwo sehemu ya maisha yako tafuta kazi fanya kazi kwa bidii mithali sura li ya kumi na nne mstari wa ishiini mithali sura li ya ki na ne mstari wa ishirini biblia inasema masikini huchukiwa hata na jirani yake bali tajiri ana marafiki wengi w unaweza kupita nakwambia hata salamu usipewe hata sjemani mpo hapo lakini mtu akisikia aoni yako p jirani asema fulani huyo kaingia geti lako likifunguliwa furrrr. nasikia fulani huyo katoka lakini wa ukipita hata kwa miguu kuna mtu anajuaga unapita subutu yako Hmm. maskini huchukiwa hata na jirani yake wewe msiba wa jirani masikini muone uone utakavyokuwa alafu msiba msiba wa tajiri uone utakavyokuwa msiba wa tajiri ukianzia tu barabarani huku ukishuka utajua hapa kutakuwa na magari leo yatakayopake hii barabara ni lazima nijiandae la kwangu hapa wakati napita natoka kazini nijiandae nitalipitisha wapi alafu ukipita eh, msiba una watu wengi kweli yaani magari tu yametambulisha watu sasa wale ambao ni masikini utakuta ndo kirikuiko pale nasubiri kuchukua mwili <laughs> nizarau umasikini ni zarau asikwambie mtu mwambie jirani yako nauchukia umasikini siupendi umaskini siuhitaji umasikini sio sehemu si yangu bwana tusaidie usiutamani huu lazima hii rohu ipige kila siku iondoke kwenye maisha yako munaenda mmepata msiba gafla kijijini au mna mnasherehe kijijini nakwambia hapo kila mmoja atapanda basi lakini utashangaa watu ambao bwana amewabariki kosta zinaongozana hivi mkifika makaburini nakwambia utashangaa mau akaburi hata alionekani lakini la kwako kamoja kwako kule kengine kwa. ka ekeni wekeni kwenye msalaba wekeni kwenye msalaba ndo inaenda inawekwa kwenye msalaba nyingine iwekeni huku kwenye miguu unapamba kwenye wekeni kwenye ubavu huku kwenye ubavu angalio watu wakipiga picha inaonekana vizuri asante yesu walitengenezaga wali alitutengenezea hata maua unalichuma limaua lako unalitengeneza kama ehe unafunga pale unafunga unafunga tumpambe maua tumpambe maua unaona linakuja ole wako shike vibaya miba itaingia kwenye mikono wakimaliza aleteni mengine li mti lamwarubai nachuma kaburi lote lnajaa mia aba umaskini mbaya sikwambie mtu utasikia na sasa tunafunga msiba hatutakuwa na matanga jamani themanini sana tutakuwa na matanga ndugu na ndugu wanaokaa pale pia wanachaguana lakini wala wanasema samani jamani tumeahirisha msiba wetu tumemaliza hapa tutakuwa na matanga ndugu lakini hamziwiliwi kwa hiyo bado na haa wanaotoa salamu munaweza kuja mkampatia pole na hapo kija pole saa mbili kamili chakula tayari bufee wewe subiri ndio mnaenda saadi inapita wechakwakwoi walimaragi shika shik <laughs> shik shika. shika shika kila mtu sahani utajua sasa imepakuliwa wapi kazi kwako kwa. imeoshewa wapi kazi kwako kwa. kinjika kimeoshewa wapi kazi kwako kwa. We. chezea wewe kata kabisa umaskini breast ya asubuhi bufe lachi mchana bufe dina usiku bfe yaani hata mchungaji ukiitwa kwenye ile ibada unasema kweli mbwana mpigi makofi kwa wchungaji umasikini ni mbaya sana umasikini mnatoka pale munalaumiana yaani mnatoka pale wengine hata msemeshani yaani fulani ndo mchango kweli wa kuchanga kwenye msiba uu msiba nakwambia ukiisha mimi naye nimeona kwenye daftari lake Ani, mtu yuko tayari kukutafuta kwenye daftari akuone kwenye daftari lakini wenye nazo nashangaa bahasha tu rambi rambi rambi wala hakuna daftari oh daftari jamani daftari daftari daftari inapita jamani daftari daftari jamani daftari daftari jamani daftari, daftari, daftari. Wamama, wamama wamama daftari sinia jamani k mbaya sana umasikini aufai umasikini umeaibisha wazazi wetu umasikini umeaibisha familia zetu umasikini umeaibisha nchi zetu leo nchi za ulaya zinatuzarau kwa sababu ya umaskini umasikini umezarulisha hata viongozi wetu wakati mwingine hata viongozi watu wanaenda nchi za ulaya si kwa sababu ya kitu kingine kwa sababu ya umaskini wa nchi na wakati mwingine wamebeba hata lawama za wananchi kwa sababu ya umaskini wa nchi rahisi anapambana ili hakikisha nchi angalo imefikia kwenye rava fulani wananchi wanasema oo oh, kaanza kaanza kaanza, kaanza. umaskini hauna shukurani umaskini ni kulaumiana umaskini ni kusemana umaskini ni kutetana umaskini ni kusengenyana umaskini ni kuenekeana vikwazo umaskini ni kuzarauliana kutukanana mko kwenye msiba munaenda munamzika maremu lakini hata maremu mwenyee wamemkasirikia yaani watu unakuzika tu nauna bahati tumekuzika yaani hata mareemu mwenyewe yani, ms hata siju nini umetokea sasahivi ali yenyewe mpaya alafu msiba unatokea yaani unaenda kumzika mareemu umemkasirikia pale anaendaaad mchungaji anasema leteni udongo tumwage yaani watu wamekasirika bwana ibada yenyewe mechelewa maliza situondoke shachoka sisi siku tatu tuko kwenye msiba Maskini. lazima tupinge umaskini kwenye nchi yetu tupinge umaskini kwenye familia zetu tupinge umaskini kanisani tupinge umaskini kwenye ukoo wetu tupinge umaskini kwenye uzao wetu tupinge umaskini hauna adabu umaskini haujawei ku kumuheshimisha mtu umaskini uliwahi kumdharaulisha mtu hata makanisani wenye nazo ndoga natafutwa nakwambia wachungaji situpo sisisi hata akija ni mwenye zambi hujuu kama ni mwenye zambi sijui ana sijui ukimwona mwezi wa pili na hizi tumbo hizi tumbo hizi unan naingia kanisani tu hujue nililevi hujue ninansema mzee wa kanisa mwangalie mwangalie afu mfuatilia yule bwana yule mama mwangalie mwangalie pale we namwangalia vizuri alafu chukueni nambaaki ya simu mnampigia pigia, pigia ngalia vizuri ikifika jumapili mchungaji anauliza vipi mmempigia simu mmtembelee na nyumbani kwake tena kwa, kwa msisitizo imekuwaje mchungaji wewe subiri hapo baada ya miezi mitatu huyu atakuwa kwenye idara ya ujenzi na hatuchelewagi kuweka urafiki nao hatuchelewagi kuweka urafiki nao tunaanza na urafiki hapo hapo karibu sana sijakuna karisani siku nyingi chungaji atawapitapita atawa wote atawangalia e, subiri nitakuja kuusalimia wewe anaenda e, sijakuona karisani siku nyingi sana karibu sana ise sijakuona anavuta kidogo anarudisha kidogo avuta kidogo anarudisha kidogo karibu sana wanasema oh, sasa lile jengo mnahitaji ngapi hata kama ingekuwa mimi na mi ningefanya alafu anakuja kuuza lile jengo mnahitaji shingapi sea baba milioni hamsini haina shida akaunti yenu hii hapa antatuma alafu baada ya mezi miwili akipotea ambiapotee huko umasikini ni roho mbaya nimetolea mfano sasa mseme, mchungaji naye yumo nimetolea mfano <laughs> lakini wapo, wapo. na wameangusha kazi ya mungu wameangusha kazi ya mungu hawatumie akili wengine wanakuwa hawana maisha ya kuthaminiwa kwenye ile nafasi ya uongozi wale wanakuwa na nafasi ya kuthaminiwa kwenye nafasi ya uongozi wezi kumsema huyo wezi mkaripia huyo weziz akifanya vibaya wezi na waga wana akili sana za kuwakamata wa wachungaji na kuwajaribu wachungaji sasa wakija kwenye akili yangu mimi ukifanya vibaya umefanya vibaya rekebisha acha kufanya hivi rekebisha tembea hivi rekebisha ukitaka uoni uwezi kaa pembeni hii ni kazi ya mungu tunahitaji wanaojielewa wanaojitambua tusonge mbele lakini wale hawaguswi wale hawasemu huwa tunaishi maisha ya kuwaogopa tukikutana kwenye vikao nasema fulani vipi mbona kama wiki mbili ajij kanisani anaumwaumwa a anafanya nini ni maisha mabaya sana umaskini masikini ni maisha mabaya sana upendezi hatutakikuwa nao ukifanikiwa kitu cha kwanza anza kuinua kataa ya maskini kwenye maisha yenu anza kufanya vitu kijijini kwenu vya kuhakikisha umaskini hauko sehemu yenu hata kama ni kidogo fyeka nyumbanikwan ya majani. paka amekufaiko kwenye nyumba ya nybayamajai heshima gani hapana kila unapokuwa unapata lazima uhakikishe kwamba kwetu kukoje yusufu nampenda sana ni mtoto aliyekuwa nakili sana nakwambia yusufu hata kama ndugu zake wasingekuja angewatafuta alisema niitieni baba yangu we hata baba yako kijijini hata mwaka tu aje kukutembelea ni kazi hujawae kumwita hata baba yako hata nyumba yako yenyewe haijui baba baba yako nyumba yako haijui nasema ya baba naye nayekaage kwanza kijijini na huwa nasema ni mchawi ni baba yako ni mganga ni baba yako ni mshirikina ni baba yako ni kicha ni babayako ni mchawi ni mama yako ni kicha ni mama yako mama ni mama baba ni baba mzazi ni mzazi hata kama alikutoa tumboni kama angekuwa na uwezo wa kutafuna nyama angekutafunia nyama ukiwa amekuzaa lakini kama mpaka unaishi leo hauwezi kukuua na wewe uwe chanzo cha kumbadilisha na uweuwe chanzo cha kumbadilisha wewe unaweza kubadilisha matendo yake wewe unaweza kubadilisha njia zake bwana asifiwe aleluya Amen. chanzo cha tatu ni kuondoa aibu ondo aibu kwenye maisha yako ondo aibu kwenye maisha ya familia yako ukivaa mkumbuke mama yako ukivaa mkumuke baba yako ukivaa leo kiato kipya juulize baba angu amevaa kiato gani ukivaa nguo juulize mama angu amevaa nguo gani sio kabati limejaa alafu baba yako kule anatembea na ndala wanaokujua mjini wakienda kule wakimjua baba yako kijijini ni aibu kwa tunafanya kazi tupate pesa na ni lazima tutoe aibu kwenye maisha yetu na kwenye maisha ya familia zetu