hii ni lenzi asilimia kubwa ya watu hawaridhiki na kazi wanazozifanya mara nyingi tunawhusisha hii hali ya kutokuridhika na kipato ambacho tunakipata kutokana na hiyo kazi ama biashara tunayoifanya tunaamini kwamba wale wasioridhika na kazi zao ama biashara ni eidha wanalipa wa kipato kidogo ama wanapata faida ndogo lakini kuna sababu zaidi ya kipato ungana nami uwezi kujifunza zaidi inaitwa mi na hii ni lenzi wim zinaonyesha kwamba katika kila watu kum angalau watatu mpaka watano hawaridhiki na kazi wanayoifanya lakini sio kwamba hawa wasioridhika wote wana tatizo kwenye kile wanacholipwa ukweli ni kwamba wengi wasioridhishwa na kile wanachokifanya wanakuwa wameokosa uharisia unaoendana na matarajio yao kwenye hicho kitu ambacho wanakifanya kwa maana nyingine expectations na reality ni vitu vinavyokuwa vinatofautiana Kwayo, kabla ya kwa hiyo kabla ya maamuzi ya kuachana na kazi unaoifanya sasahivi ama biashara unaoifanya ama, ama zaidi ya vile ulivyotarajia lakini ukakuta kuna baadhi ya vitu havikuridhishi labda unakaa azii mda mrefuui hco ktksabau kuna uhaisia ambao hauendani na matarajio ambayo ukoao kwonawezekana tatzoli kama matarajio yako yako vizuri uhaiia ndo umeenda vibaya unaweza ukaangalia pia ukatafuta kitu kingine ambacho kina ambachokuhai ni jambo ambalo uwezi kitu ambacho tunaweza kukikontrol ni tuelewe matarajio kitu gani na ni vitu gani vinavyotengeneza haya matarajio kuna vitu vitatu ambavyo mtazamo kwenye kazi na hadhi tunayopata kwenye kazi ama biashara tunazozifanya jambo la kwanza ni tzmoa za jami iliyotuzunu jamii ya kitanzania imewathamini sana walimu wa kwa miaka mingi na kazi yao lakini si dhani kama hii ilitokana na kwamba walimu wa alilipwa wa fedha nyingi kubwa sana kwenye mishahara yao wapo ya sababu inaweza ikawa imetokana na ukweli kwamba raisi wa kwanza wa jamhuri ya muungano wa tanzania alikuwa ni mwalimu na na alipenda atambulike zaidi kama mwalimu kuliko na kwa sababu aliwakomboa watu akaleta mabadiliko na mapinduzi mengi yaliyokuwa makubwa jamii nzima iliwaona walimu kwamba ni watu wa umuhimu sana walimu ni kazi pekee ya ajira ambayo imekuwa ikihusishwa na wito imefananishwa na kazi za kiimani lakini kwenye miaka ya karibuni uhalisia umekuwa ukibadilika sio kila mwalimu sasa hivi anaamini kwamba walimu ni wito wengi wao hivi wanataka watambulike kwamba na wao ni waajiliwa wakawaida kama zilivyo kazi ineaingi keye haaaa iehai ambayo jami aa na sana nasipende tenaazi sahuu ni mfanoaalimu jamii yetu hii kwa miaka mingi sana haikuamini kwamba mtu anaweza akapata ajira kwenye michezo tumekuzwa tumeaminishwa na tumelelewa kwenye mazingira ambayo tumejua kwamba kama unacheza mpira wa miguu itabidiiusomeuajiwesa miwaiguwuhiisasahiv imekuaitofautiwacheza mpia wa miguu migu. pamoja na aina nyingine za michezo sasahivi ni kati ya watu ambao wanalipwa hela nyingi Kwayo, mtu kwa mtu ambaye aliamua kuachana na kipaji chake cha kucheza mpira akaamua kuwa mwalimu sasahivi inawezekana harithishwi sana na kazi yake ya walimu kwa sababu wale wenzake ambao waliendelea na ndoto zao za kucheza mpira wanalipwa fedha nyingi kuliko yeye na yeye tayari amechelewa hawezi akarudi nyuma kuingia kwenye kile kitu ambacho alikuwa anakiweza zaidi do iatujibutu kwambaexpectations na reality nivitu viivi tofauti kwaio unawezaukabadiishaepectaions ni ngumu sana jambo la pili ambalo linatengeneza matarajio ni mifumo yetu ya elimu mifumo mingi ya ajira rasmi inatoa malipo ya juu kwa watu waliosoma zaidi kulinganisha na wale ambao elimu zao sio kubwa sana au wale ambao kabisa hawakusoma na mara nyingi inakuwa iwezekana kupata nafasi ya kazi kwenye mfumo rasmi wa ajira kama hauna elimu iliyotokana na mifumo rasmi ya kielimu fumo wm moana mfumo waaofut wa kweli wanasoma labda ni develope anaweza akatengeneza applications na software nyingi za kutumia kwenye simu na komputa zikasou matatizo yawatu tuwhi riba anaweza akaajiliwa na shirika amakampuni wakawa wanamlipa mshaara kwa mwezi siku akitaka kuongeza kipato chake itabidi afate chnel za kawaida ambazo zimewekwa na taasisi husika lakini mtu huyu yo anaweza akamuaba e, kitu unachokifanya mimi naweza akawauzia watu wengi siyo lazima niajiliwe na nilipwe mshahara kwa wezi okipato chake anaa kukingez kw ktengeez kshkmki numtawala kwa mifumo ya kawaida kwa sababu hiyo mifumo aimishiameandaliwa na ameaminishwa kwa namna ambayo anaweza akaa kwenye kutengeleza kipato chake na kujikuza kwenye wewe unaamini kwamba ii ukue kwenye a yako barua ya maombi wakati y anajua hapa, tu kwamba hapa kibuni tu paitapata mtejana ktt za mwajiliwa na elimu yake havndani tena oawaauhisatofauti hata wanapokutana sooii ni jambo ambayo ninafanya vijana wengi wa kisasa washindwe kuridhika na kazi wanazozipata kwa sababu viongozi wana mitazamo na matarajio tofauti na wale jambo la tatu ambalo linatutengenezea wahistoa kuna baadhi ya watu wanaamini kwa sababu babu yake au mzazi wake alifanya kitu fulani basi na yeye inabidi aendelee kukifanya hicho hicho kwa staili hiyo hiyo tunahitaji sana historia ili kuweza kujua ni wapi tumetoka na ni wa tunaelekea inatusaidia sana lakini tukianza kuiabudu historia tutaziba ile milango mipya ya mabadiliko na tunajua maendeleo na mabadiliko ni vitu ambavyo vinaenda kwa pamoja uwezi ukawa na maendeleo kama uko tayari kubadilika a bzo zimeam kmb wao ni watu wakutawaliwa na kuna jamii flan wanajiamini kmbw tu w na jamii wanajiona wao ndiowafanyabiashara wazuri kuiko watu wenie lakini kwa wale ambao wako ina ambao wamejua bwanae tangu uo wa nchi hii eneo letu alijawahi kupata hata mbunge hatujawai kuwa hata na mtu maarufu yeyote ambaye ametokea katika eneo letu ili ukizidi kuiamini sana historia ya stahili hiyo utazidi kupotea na utaweza kuyapokea mabadiliko endapo tutavichukulia kwenye upande ambao sio oiti vinatujengiaatuengea yououaiduitkmitakuisha nakufahsh sbubaba yako mama yako mma yko iayko yako kweye elimu yako kuchukua ushauri kwa watu inabidi pia uangalie zinavyobadilika na uyangalie yale ambayo unayapenda w binafsi ia agie uwezo wako binafsi tumeskia tu mikopo ndo inatolewa zaidi enye ai umeskia kamba mishaara doepandishwa zaidi a ao mshaa itabadiika tena hiyo mikopo inaweza ikaondolea kwenye hio sehem na je mambo yakibadilika utaendelea kukaa pale pale tuziangalie sana sanaec zetu zilipozidi tupunguze ili reality isije ikatupiga ninatumaini umepata jambo la kujifunza usiache kusubsribe kulike na kushare mimi ni michael na hii ni lense <muchas>