hii mtandao ni mtandaoni sio salama hakuaminiki lakini hatuwezi tukaukimbia mtandao sasa hivi kwa sababu ndo huko tunakoishi ndo kuna hela yetu ndo kuna taarifa zote tunazozihitaji marafiki zetu biashara kazi kila kitu hizi io kwenye mtandao kwa kwahiyo badala ya kukimbia mtandao ili iwe salama inabidi sasa ujifunze namna salama ya kuishi kwenye mtandao na kuna mambo tu ya msingi ambayo nabidi uzingatie kwaajili ya kutunza usalama wako na taarifa zako kuna vitu ambavyo kwenye mtandao wewe. na hivyo kwenye mikono ya watu ambao sio salama aeza vikatumika vibaya ni mtombaya, we mbibaya, ni ni mtu mbaya unafanya mambo mabaya au kwa kwa sababu tu utambulisho wako tayari uko kwenye kwenye mikono ya watu wengine sasa namna gani unaweza salama mtandao ndio kaonekana leo naitwa michael na hii ni lenzi ili huyosalama kwenye mtandao tunza taarifa zako zote za muhimu taarifa ya kwanza ambayo unatakiwa kuitunza ni namba yako ya simu mtu mwenye ni ambaye anaweza akaitumia kuwasiliana na wewe na akakutapeli tunawafahamu walewa tafadhali piga namba hii tafadhali itumwa namba hii ao wale waliopigiwa simu na watu waliojitambulisha kama ni walimu wa shule ambao watw totoanauma sana uahitaji fedha kwaajili ya matibabu toke a sbu namba yako imedondokea kwa mikono ambao twye amba h ka ukua tunapokea email ambazo iikua zinasema umsii ameshinda bilioni kadaa naimegongwa hadi miuli na baadhi ya watu walikuwa wajiulizi kwama imesinda i ak wanaenda moja kwamoja a kuwatafuta waliotuma ili kuweza ku satoa taarifa zako aaa za okskola itakubana itakushika naeutatoa taaifa zako zaitajkuta arauakuwaa ae ci za ozote ambazo zinakutaa kutoa taarifa zako ma fea oauaa mashaaao kwamba hazijatoka kwa hazija watu ambao unawamini no chochote ambacho ukiamini kwenye meli yako kitu cha tatu unatakiwa kutunza sana mtandaoni na hata kwenye baadhi ya mataasisi ambayo tunaweka tarifa zetu ni ukumuke usajili wa vitambulisho vya taifa na baadhi ya maeneo mengine ya msingi kama mlipa kodi kama mbima yako yanatumia sasa ukijichanganya hizo hizo ukaziweka kwenye maeneo mengine watu wanaweza wakazitumia ku taarifa zako nyingine au kujitambulisha kama wao ndio wewe na wakafanya jambo ambaoalia wewe ndoukawaa wewe ndo ukakamatwa kwa sababu nimwalifu ni i hakuna watu wawili ambao wanah moja hata kama ni mapacha kitu cha nne unatakiwa kukitunza sana pia kwenye mitandao ni ni sura yako ngumu kuificha lakini pia ikiwezekana kuwa makini unapoiweka sura yako kwenye mitandao sasa hivi kuna recognition simu yako inaitambua sura yako na simu yako ngine inafunguka kwa kuitazama tu sura yako baadhi ya maofisi wafanyakazi wake wakifika tu sura zao zikionekana kwenye kamera milango inafunguka kama sura yako haipo mlango haufunguki sasa sura hii hii inaweza ikatumika vibaya maeneo mengine kwa sasa hivi zipo artificial intelligence ambazo zinaweza zikaitengeneza sura yako ikaonekana vile vile vilevile utaaniwendo unaongea wanachukua video yako wanazalisha video nyingine na unaonekana ukifanya tukio sehemu ambayo hata ujawahi kufika na ukiangalia kwa karibu unaona sura sura ni ya kwako kabisa kama ukiweza sura yako pia angalia suaao yako pia kwenye mtandao ili isije ikawa rahisi kutumia sura yako kuipachikia kitu kingine na ikawa rahisi kuelezea kwambaiaonaafanya fanyaaa kaiarisha mara yapili au mara yatatu na ikiskika sehemu watuwataisi ni wewe hatakama sio wewe kwa mfano mimi naweza nkaamua nikaion sauti yangu badala ya kurekodi vipindi na kuviweka kwenye mtandao na kwenye TV, naandika, na naviunganisha na picha tu na ninaongea na lakini kumbe sio mimi, tayari, ni na wasirasi, na sasa hivi, ni nyewe, siyo ewe, kwa maana jambo ambalo kama wenye kwa aaiasana nzuri watu aa wanatengeneza matangazo na watu wananunua kama ujaambiwa unaweza ata usistuke kwamba wale sio binadamu kwahiyo kabla sauti yako na sura yako kutumika ku i a apokua baadaye naweza ikageuka ikawa kwa ajili ya kipato ladaaeza katoa aa aoaai umia sura aa ifanye inatumaini umepata la kujifunza usisahau kulike kusubscribe na kushare naitwa mico na hii ni lenzi