hi lenzi unajua kwamba unapata madhara kutokana na matumizi makubwa ya simu kwa wastn tunatumia zaidi ya saa st na nusu kwa siku tukiwa tunaangalia kwenye srini na nusu ya muda huo tunakuwa kwenye srini za simu na tunaangalia nini social media na live streaming mambo mengine yaliyobaki yanachukua nafasi ndogo sana kwenye uo mda mtumiaji wa kawaida anaenyanyua simu yake zaidi ya mara 150 kwa siku Idea ni matumizi makubwa ya simu ambayo amyo kwa muda mrefu yanaweza kuleta madhara taratibu kwa mtumiaji na watumiaji walio wengi ni vijana ambao wamekuwa na ukaribu sana na simu zao kiasi kwamba hata akiwa na se kidogo ata kiboreka kidogo anaona simu kitu pekee kinachoweza kumsaidia undoka katika aon imu yo hao watumiaji wakubwa wanaigusa simu yao ngapi kwa siku ni zaidi ya mara elfu b as kwa siku ikiwemo kubofya kuswaip kupiga picha na matumizi mengine matumizt zaidiya mara ef2a s ndani ya siku moja ama iliyosema haya matumizi yakiendelea kwa muda mrefu yanaleta madhara kwa mtumiaji ubaya ni kwamba wengi wanaoathirika hata wajui kwamba tayari wanaishi na hayo madhara yanayotokana na matumizi yaliyopitiliza ya simu kompyuta tv na mitandao kwa ujumla sasa ni namna gani utajua kwamba umeathirika zipo dalili nyingi lakini nitakuonesha nne ambazo zitakusaidia kujichunguza na kufahamu kama tayari na wewe aza kuathirika na matumizi makubwa ya simu mi naitwa michael na hii nileze dalili ya kwanza ni pale mtu anapopendelea zaidi na na watu uoa na wake akauspendi zaidi kwenye simu kompyuta na mitandao hasa mitandao ya kijamii ukiaza kushindwa kuongea na binadamu wenzako aakusinda uakenye mandao o daii aa aa umekua na, nyumbani, kazi, jami, zaidi, kio, na kwamba, matumizi makubwa ya simu ama mitandao ama kompyuta na tayari umeanza kuathirika unaaza kuondoka kwenye hali ya kawaida ya ubinadamu inawezekanau a kam maumako uw saui aenda pia ka waa watoto wond a t na un a da efu lakini waenda ana simu asa smon na ablet sio mbaya kwamba wajifunze kupitia kompyuta ama tablet ama simu zao lakini wakikaa mda mrefu kwenye s inawaondoa kwenye ulimengu wakawadaa wanatumiana m wakati wako kwenye chumba kimoja au wakati wamekaa eneomoja uwau nasema tukutane kije fulani tupate conversation nzuri tubadiishane mawazo tufurahie mkifika kule kila mtu anayanywa simu yake anaingia na, Ana na yameanza kuleta madhara dalili ya pili ni pale mtumiaji wa simu anapokuwa na wasiwasi sana hata kwenye vitu vidogo na kila wasiwasi anaokuwa nao anakimbilia kwenye simu yake wengi wetu imetutokea unashtuka gafla unahisi kama simu yako imeita na ukiiangalia haijaitama hmm, imesikia meingia ime hata sio m ni kwa sababu akili zetu zimeisha hii inaenda mbali kiasi kwamba hata ukiwa na swala dogo sana ambalo geweza kulifikilia nakulitatua kwa akili yako ama ungemuliza mtu maomi ao asinkwda iaa unaamua km matumizi yamezidi naumeishaanza kuwa na, na madaa yanayotokana na matumizi ayo yasimu ama komputa ma t au mitandao akijamii kwa yanazunguka ya sana unashindwa kutulia kulala mpaka uishike simu yako Iyo ni ishara kwamba matumizi yako ya simu yamezidi na babaya na na na usingizi mdogo kutolala kupumzika vizuri inaleta madhara mengine makubwa ya ishala, liliane, ni pale kuwa ya kuwa naona majukumu mazito yamekubana lakini unawashwawashwa kuichukua simu yako na kuangalia ni kitu gani kinaendelea kwenye mitandao jua niea gani huko instagram hk a kituani kieekwa ne a aeneitandao hiyo sio dalili nzuri sana unajiingizia najingizia sana na unamwingizia saafa iashara yako bnafsi wewe waa kuchat badala ya kufanya kai ata ukiwabana kwambaacha simu zenu mezan msizitumie kazi aitaenda vizuri kwasababu tayari akili zao hazioeanaowaakma ili wakimaliza warudi kwenye simu zao hiyo ni dalili iyo ni ishara kwamba matumizi makubwa ya simu kuathiri na unahitaji kuifanyia kazi kabla amesha kuathiaitaji ufanyia sasa ni kwa namna gani tunaweza tukaondokana na haya matatizo endapo tayari tumeshaanza kuathirika ungana nami kwenye video itakayofuata kwa sababu ni jinsi gani namna unananam kenye itakayofata ksbu taoesha n niaumz aliyozidia simu kwenye tatizo lakukosa usingizi kwenye tatizo la kushindwa kuous kwajumla ni namnagani tue enyekutumia mptaandaomandaoakijam Ni