iso uh, thin this is gointobethe egiin uh, jamani karibuni sana katika kitu knaicho kijiwenongwa uh, hii ni episodi ya kwanza kabisa uh, takiwepo na bwana jenerali uh, mruo king uh, na bwana albert albert Kabendera. eh? kabenderanikabenderabr right? oh, alb ambaye ni um, wanasema ni, ni mdau <laughs> mkubwa wa bongov uh, tukijaribu kuangalia mada mbalimbali mbali ambazo zinahusu mziki uh, wa bongo bongolavo kwa takriban lisali moja kuanzia sasa na leo uh, tunazo topic 4 za kuongelea uh, kama sio tatu uh, tukijaribu kuangazia uh, nyimbo ambazo zimetoka karibuni uh, nyimbo ya mchumba ya nandi ambayo uh, ina kionjo cha bend ya in africa band uh, cha indege lakini pia Uh, kuangazia nyimbo ya zuchu ambayo uh, siku za karibuni imekuwa na uh, matatizo kidogo kwamba uh, kama vile uh, sambo zake zilikuwa cleared uh, na vitu kama hivyo lakini tutafunga uh, mambo yakienda vizuri na uh, kuangalia albamu mpya ya kijana wetu uh, ambayo inahitwam uh, kujaribu kuangazia maeneo mbalimbali ya molsngs Uh, ameongelea katika albamu yake ya pili sasa kwa hiyo uh, ungana nasi tunapoanza kazihii kwa hiyo hio naomba tuanze na wewe wakati tunaongelea uh, ishu nzima ya mchumba uh, nadhani wimbo unaofahamu es nasema amhapi kwamba tulikuwa na wazo la kuanzisha podcast na hii ni episodi yetu ya kwanza na nakiukweli naamini kabisa itakuwa ni safari nzuri sana ukichambua mambo mbalimbali mbali. kwa hiyo naomba niende straight to the point um, yes zimekuwepo nyimbo zilizotoka siku mbili hizi na zimekuwa na sijui ni kiswaligani lakinitofauti tofauti tofauti kutokana na kwamba wametumia vionjo vya nyimbo za zamani kwangu mimi ninaichukulia kama darasa kwanza hizi mambo zinatokea ili watu wajifunze kwa sababu tumekuwa na changamoto ya utunzaji wa taarifa lakini pia tumekuwa na changamoto ya watu kutokuwa na taarifa maanaake naweza nikasema elimu ama, ama, ama ule ujuzi wa kujua namna gani ya kudili na haya masuala ya hakimiliki kwa hiyo nilisikia zile tuuma za yule mwimbaji kwa kwenda kwa zuchu kwangu mimi naona zina mashiko na kuna sehemu najaribu na, na, kujiuliza maswali kwa sababu kwanza uh, kama kweli ile kazi imetumika kinyume na utaratibu najiuliza uh, anajua ni kwa etent gani haki eh, zake zimeibiwa moja mbili najiuliza upande wa mlalamikiwaji anafahamu kwamba kuna kitu amekosea jambo eh, la tatu ninaangalia ni namna gani hii ishu inakuwa handled eh, lakini kitu ambacho nakijifunza kwanza ni kwamba tunakoelekea ni kuzuri zaidi kwa sababu uh, yakiendelea maswala kama haya itatulazimu wadau wengi wa kwenye kiwanda cha burudani na na hii inaenda kote kwa sababu ishu ya hakimiliki na nadhani inagusa sehemu nyingi itawalazimu itawa watu kupata elimu juu ya haya mambo kwa hiyo nikitizama ishu ya kuikwi kwanza niseme kwangu mimi ni nyimbo nyimbo ya kawaida mm. lakini ina kitu chake cha kipekee na ndo raha ya mziki kwa sababu sanaa ni subjective inaweza kawa sio nzuri kwangu lakini kwa wadau inakuwa nzuri kwa hiyo niseme kwamba uh, sijajua kama wameiseto wame ishu kwa utaratibu unaotakiwa lakini nimepata kuona huu mjadala sana sana hapa um, twitter ikiona watu wanajadili nafurahi kuona kwamba kuna watu wanauelewa namna namnan inavyofanyika kwa kwa kwa watu tofauti tofauti lakini pia ishu ya publishing ilivyo sijui kiswahili chake sahihi ni kipi lakini nafurahi kwamba kuna watu wanajitokeza na ku, kuelimishana kwa hiyo nadhani sio mpaka tuende darasani lakini tunapojitafuta hii elimu tunaweza kuipata hii inatokea sababu naamini kwa wasanii ni jambo la kujifunza na kujua namna gani ya kdii na haya maswa. lakini kwa mamlaka husika nadhani ipo kazi kubwa sana kuwa sanaakufana uh, sitochangia sana kwa sahivi nimwachie ndugu yangu waendelee lakini kwangu mimi ninafurahi haya mambo yakitokea sababu najua ndio sehemu pekee kukuwa na na, na elimu sahihi haya mambo asante kabla, kabla hujampa general nataka kujua kama vile unadhani pale kuna claim ya msingi kwamba ni kweli unadhani uh, kuna interpolation imetokea kwa sababu naona discussion kubwa imebase kwenye interpolation unadhani kuna similarity <laughs> yoyote kati ya uh, kile kipande cha kwikw ambacho kinazungumziwa cha zuchu na uh, wimbo wa wimo wa mungu umenizunguka like i yes, kama mtu kwenye muziki Yes, ukiongelea nadhani hiyo kitu kweli ipo moja na sio tu kwenye wimbo wa wa, wa wa zuchu naamini hata kwenye wimbo wa nandi kwangu mimi lakini unajua sometimes tunatizama vi tofauti nadhani wimbo wa shilole wa chura una, <laughs> kuna hiyo kitu hiyo kwenye wimbo wa nandi pia sasa sijajua ni kwa kiasi gani unaweza kuihukumu hiyo lakini yes yule yule mwimbaji wa injili ana claims ambazo ziko sahihi yaani ni sahihi lakini nadhani claims alizo nadhanializomtwika bidada bidada zura nadhani amezi sehemu ambayo sio sahihi lakini kuna sehemu ambayo ana ku, ana haki ya kuwashtaki na kusema kwamba ana haki yake ambayo inabidi naomba nisikie kutoka kwako uh, wewe nadhani you... Get, got in touch with ambaye alikuwa nana um, na sample ya nandi ambayo ni mchumba uh, tell me about the song uh, unaisikiaje nyimbo yenyewe kwanza kiki uh, ki, nani imekuvutia au ni tia majitia majia kwanza ninashukuru kwa kuwepo kwenye space uh, baada ya kusikia aidia lina nadhani kwanza wewe ndo uliniambia kuhusu hili swala nikaenda nikautafuta hapa naongelea wimbo wa mchumba wa nandi ukisikiliza ukisikiliza ule wimbo unavyoanza na ukasikiliza wimbo wa inafrica bend wa indege ile ile intro ile signal ilen ya mwanzo kabisa inavyoanza na wimbo wa nandi unavyoanza itsthesame alichokifanyap ni, ni kuongeza ni kuongeza tu tempo mbele kule kwenye maneno amerudia man, nandi amerudia maneno yale yale i ndege na maneno ya mbele so Samu nilijua kuna space hizi saizi nichokifanya nikampigia bwana nikamuuliza kwanza nikamuuliza kuhusu mtu akitaka kufanya sampling, au akitaka kuchukua ku nyimbo zao za zafi au nyimbo zake yeye anafanyaje akasema kitu cha kwanza ni lazima wamwombe uh, kitu cha pili nikamuuliza kuhusu wimbo wa mchumba wa nandi kama nandi alifanya alifanya clearance na is akanijibu kwamba kwanza wimbo wa indege ni wakwake, wa kwake sio wabendo uh, ni kama vile bendi ilif tu lakini r zote za indege ni zaim kwayo nilivyoongea naye nikamuuliza na akaniambia kwamba wimbo ule ni wa kwake na nandi ameongea naye na amefanya clearance Uh, sasa sikuweza kumuuliza zaidi kuhusu n amefanya kwa namna gani amemlipa kiasi gani lakini all i did kwanza ni kupata uhakika kwamba nandi amefanyaiaeo thig uh, ni kwa sababu siku moja tulikuwa na mjadala nilisema kwamba kwa bahati mbaya sana kwenye muziki wetu sisi hatuna hatuna professionalism mtu atasampo tu wimbo atachukuana unajua ukifanya bila kutoa clear, bila kuwa clear ukifanya bila kutoa uh, maanayake hapo unakuwa haujasampo unakuwa umekopi yani sisi mashabiki tukija huku tutasema kabisa kwamba umekopi kwa sababu haujafanya na haujatoa credits. yani uh, the thisis ni kwamba inabidi ufanye clearance na utoe credits kwa yule muhusika kwamba nimetoa hichi kipande sehemu hii sehemu hii na yule mtu uh, baadaye kwenye copyright ba studio huwa wana kitu kinaitwa ile ileshit unajaza kila kitu anajazwa composer anajaza omp anajazwa executive producer mpaka sampo kwa ajili ya yule mtu kupata uh, kibunda chake so mimi sana na the ac kwamba nimeongea na nabisma mwenyewe na amenihakikishia kwamba uh, nandi amefanya so this is agothing on the other hand uh, wimbo wa kwikwi kwi, nimesikiliza na nimesikiliza nimejaribu kukompea nyimbo zote mbili uh, nadhani kuna kitu kimoja cha kujifunza nime nimesoma meneja wa zamani wa bwana mboso nadhani anaitwa sandra sandra aliandika kitu cha msingi sana kwamba sawa wakati mwingine tunawezekana ikawa tunahisi kazi zetu kazi zetu zimeibiwa lakini tunatakiwa tuwe makini sana tunavyofanya kwa sababu mwisho wa siku ukija kupeleka mahakamani kitu kama kile kama hauna uh, hauna niteje kama hauna sababu zenye mashiko au hauna claim ya kutosha unatupiwa virago na the fact kwamba yule bwana alisema kwamba hata milioni mbili hawatamlipa Let's assume kwamba wamejiandaa kwa sababu kuwa na kesi za kama hizi kama haujajiandaa changamoto itakuwa kubwa sana na kitu kingine cha kuwashauri nadhani tulifanya kwenye meza huru tulifanya episode kwenye meza huru kuhusu kwa mtu yoyote ambaye anasikiliza anaweza kutafuta meza huru na mzee kitime alitufundisha kuhusu kuhusu royalties pas, uh, sana sana Which in turn goes to the copyrights lakini pia tuliongea na mike t ambaye ni kiongozi kwenye chama cha wasanii wa muziki wa kizazi kipa uh, Tanzania Urban Music Al- Music association alitueleza kuhusu masuala haya ya copyrights kosota na vitu vinavyofanana na hivyo ni muhimu sana kwa wasanii wetu kwanza ili waweze kwenye kwenyey au waweze processed kwenye kwenyea ni muhimu sana kwa wasanii wetu kujiunga na hivi vyama vya wasanii kwa sababu walesoie hawampi tu msanii yoyote yoyotea au skilizi, copyright claims za mtu yoyote lazima kwanza mtu awe memba wa ileai ambapo hapa kwetuaoio ni kosota lakinihi Uh, bwana mik aliuambia mi alituambia kuhusu michakato ya kesi za kosota uh, kwanza kama msanii ni memba wana na msanii ambao sio memba kwa hiyo ni jambo la kujifunza na nimefrahn katika jambo ambalo nimefurahia sana ni hili jambo la nandi kufanya ya, ya wimbo wake wa humba kwenye ileza ndegekuhusu ibizuchu asante sana eneralikikwamba uh, mmesemea me, me, jinsi ambavyo mmesemea na i think i really, really like think kwamba ulifanya uh, mazungumzo na bizi uh, kujaribu kuangaliananii uh, to to, uh, yauh hiyo uh, kwikwi na kujaribu kutafuta ni sehemu gani ambapo uh, kunaonekana kwamba kuna a clear of um, contract na kama unavyosema uh, bwana enok kama hajajipanga definitely kuna um, uh, shida ambayo inaweza ikatokea mimi nimejaribu kusikiliza sijaona uh, mpangilio hasa wa moja kwa moja au mfanano hata wa kati ya mashairi ya kwenye nyimbo yake na kitu ambacho kinaimbwa katika hu wimbo mpya nasio tu kamba nasema hivyo kwa sabau bidtu sem hivyo akiynusk huo mfanano kwa sababu kama mtu anaweza ku maneno unaweza ukasema kwamba hii uh, inaweza ika lakini sidhani kama uwanda wa kuweza kuweka haki miliki unafikia mpaka katika maneno uh, maneno kama neno moja moja esecia kama zunguka kwa sababu kuzunguka ni kitu cha kawaida na ukiangalia jinsi ambavyo kimetumika katika nyimbo sizani kama ina impact ambayo uh, inasemwa lakini again haya ni mambo ambayo watu wanapelekana mahakamani wanaenda kudss then wanapima kwamba kipi ni kipi kuna uzito wapi na wapi ambapo hakuna uzito halafu mwisho wa siku Uh, wanajaribu kutoka na maamuzi ambayo yanaweza yakawa anapokwenda kudai uh, haki yake kwa kazi yake ya sanaa inabidi yajaribu kuangalia kwamba ni jinsi gani ambavyo ile haki yake imeweza kuibiwa lakini nadhani uh, na, na, na katika kuangalia hivyo inamaiha kwamba pia ae kua i ngumu sana kuweza kuar katika hilo kwa mimi binafsi kwasababu mara nyingi nafikiria kwamba kazi ya sanaa jinsi mbyzou sana naezazikapelekea uh, garama zile kupanda unajua kwamba mtu anaweza akasema tukamabwana nilikuwa labda naumwa niko kitandani wakati natengeneza hi nyimbo na nikapatasasa ambayo imetokana na kuandika hu wimbo nyimbo. Uh, uh, nyimbo zake mbili za zch ambazo zimetoka hapo nyuma ambayo nif na ile nyimbo ambayo amefanya na ade gold ya uh, love so hizi nyimbo mbili ukizimbi ndo zinakaribia karibia kwa mbali kufikia uh, impact ambayo just the dance video ya kuiku inayo kwenye youtube Kwe kwa hiyo tayari unaweza ukaona kwamba hiyo impact pia inaweza ika in, katika kusema kwamba nahitaji kiasi kadhaa unaona lakini kama madai yake yana hicho ndio kitu ambacho mimi binafsi nilishindwa kukiona kwa sababu sijaona mfanano hasa wa moja kwa moja eth kwa interpolation au hata kwa maneno kwamba amejaribu kuiga kutoka katika, uh, katika wimbo wake lakini pia ukubwa wa kipande ambacho kimekuwa uh, kimekuwa au tunasema kwamba kipande ambacho kinalalamikiwa sio mkubwa kiasi hicho unaona kama ukisema kwamba unajaribu kulalamika kwamba ni kipande basi ni kipande ambacho sadhani kama kinazidi 30 ond ni kipande ambacho ni kidogo ni kidogo sana lakini pia kwa upande mwingine nao uh, nikisema labda tusemee labda nyimbo ya, um, na, nyimbo ya nandi uh, najaribu kuangalia matumizi ya ile uh, sample pamoja na kwamba imekuwa cleared na kila kitu je um, mnauonaje utumizi yani matumizi ya hii sample ni matumizi ambayo yalikuwa yanakuja kuwa na faida kwenye nyimbo moja kwa moja ni matumizi ambayo yamekuwa creative unaweza ukasema katika kuongeza thamani ya nyimbo husika nikianza na uh, kwanza inaomba nirudi nyuma kidogo kuna hoja umeongelea ya kuhusu wimbo wa bizuura <laughs> napenda kumuitauura kuhusu kipande kilichotumika kwamba ni kidogo na huoni kama kina mashiko kwenye matumizi yake labda uh, unadhani kwamba hamna naomba turejee kwenye kwenye msingi wa waakimiliki nadhani una, unafahamu kwamba hata melodies pia ni sehemu ya umiliki sindio kwa hiyo ndomana ikasema jule bwana yule jamaa anaweza akawa na ambazo ni sahihi kwa sababu ya hizo melodies lakini pia hizo claims je yeah, zime j zim nachokiamini nachokiaminikosota ili wakusikilizi lazima kazi yako iwe sasa kama haijakuwa kamahaijakua sijui una unadai vipi hizo hizo haki zako lakini naamini kabisa kwamba hakimiliki eh, inakwenda zaidi kwenye utunzi maanayake mashairi eh, melodies ndomaana unakuta hata kwenye lealongelea huwa inawagusa composers A recording artist producer co kou tusiseme kwamba kwa, kwa sababu tu kipane ni kidogo basi haimpi ha, haki ya kudai ndo maana kuna vitu sampling na viu unaweza katumika kitu kidogo lakini kikawa na na umiliki wa mtu mwingine na nadhani kitu ambacho kinatufundisha kwenye nzima we need more sijui kama uh, watu wa sheria kuna kuna kipengele tanzania ambacho kina dili na entertainment peke yake au ip peke yake lakini nadhani inabidi sasa hata mashule mashuleni kwetu bongo bahatimbaye najua music as kama hiyo kama kama maalum nadhani ni uwanja mwingine wa kuona kwamba ni fursa ya kuweza ku, kutengeneza watu wataalamu kwenye upande huo kwenda mbele uliniuliza swali kuhusu hhiyo e, kipande nadhani sasa uh, matumizi yake yanabaki kwa mmiliki kama alivyosema mru mmiliki wa hiyo nyimbo ndo anaweza kuanapofanya nadhani huu anaangalia kwamba je kuna manufaa kuna haki ya kutumia ndo maana watu wengine labda kwenye nchi zizoendelea akiona kama hamna haja E, anaona kama juzi nimepata kuna story ilisambaa twit kwamba amemgomea biglato kuna mdada mpya anaitwa biglato kutumia uh, kusamp nyimbo yake moja nadhani kuna ni kwa sababu anaona hakuna haja au don't touch my myasi e, au anaona kwamba wimbo unaomletea ili utumie hiyo kitu a au haiongezi iongezitamanianaona kwa hiyo mimi kwa hiyo nyimbo siwezi kuwa mhukumu mw, wa mwisho lakini naisi y amekitumia kama kionjo cha ku cha kujazia ule u, u, u, u, labda nisemeje niseme, si yes. niseme ubora wa nyimbo yani kama ki, ki, ki, kionjo kidogo tu cha kukumushia nyuma lakini kusema kwamba labda fit pale sioni ni kitu tu cha kawaida kwa sababu mziki wetu mwingi ni mziki waamorua upande wako ho d yousthea be Uh, uh, mimi naweza nikaongea mambo mengi kidogo uh, kwanza na namuunga mkono Albert, kitu alichokisema kwenye sampling sio lazima mtu atumie maneno lakini kuna kwenye copyright kwa sababu uh, No, huu uh, okay. mfano sio wamo lakini ni mfano wa kwahusisha uh, wasanii kwamba kufanya wakati mwingine sio lazima ihusishe hela kwa mfano uh, baada ya kifo cha, uh, kifo cha notorious chaa mwaka tisiina saba alitengeneza wimbo na mke wa ig kipindi ikoounaitwa na katika katika ule wimbo walisampo kutoka kwa sting bandi ya sting bwana sting katika wimbo wake ulikuwa unaitwa evey you take baada ya kusampo uh, uh, lazima ajua wenzetu wana mifumo mizuri ya, ku, ya, ya kucheki hivi vitu baada ya alisema kwamba yeye hakutaka hela yoyote yeye alitaka tupa amcheki amwambie naomba nitumie sampo hii alisema kabisa kwamba mimi nichokitaka nataka tu yu bwana aniombe kwa sababu yeye kutumia sampo yangu bila ruhusa ni kama amenidharau na mimi sipendi dharau kwa hiyo mtano bafudadi analipa dola elfu mbili kila siku kuanzia mwaka tisinina saba mpaka leo kwa nini kwa sababu tu alishindwa kumwomba a kwo so, uh, kitu cha kuwashauri wasanii wetu ni kufanya kuomba ine wei kwamba muombe mtu akiona aki, aki kwamba ana manufaa anapata akiona kwamba haina manufaa kwa maomi tu atakupa akinii muhimu sana na msanii wetu apomwimbo wapawimbo huyo wimbo kwenye ilelbm idia chini ni wanaojua hicho kitu kuhusu wimbo huo kuna wakati mtu anaweza akatumia kipande cha chasam sio kwa lengo la mm, fnya imbohl zurilakini kwa lengo ana wimbowanale jamaawaini kuna kile kipande amekitumia kile amesampo kile kipande cha na kupenda uh, ukisikiliza ule wimbo wote kile kipande kilikuwa ni niyani akikuwa na haja ya kuwepo pale lakini for the of in na ile community ya watu wa india akaamua kuweka kile kipande ili ki ile sehemu koo uh, wimbo wa bizuura nadhani uh, kile kipande alichoweka pale kilikuwa tu ni melody kuonjesha lakini I think wimbo ungeweza kuwa bila kile kipande kwa sababu ukijaribu kuangalia theg haina uhusiano kabisa na ile kuzunguka zunguka wala nini lakini aliweka kwa ajili ya kuonjesha kwa hiyo I think, Uh, ni muhimu kwa wasanii wetu narudia tena ni muhimu kwa wasanii wetu kufanya ya haya mambo kwasababu hizi wakati mwingine zinaturudisha tunyuma na inaonesha ni jinsi gani msanii hayupo kwasababu mimi huwa nashangaa nashangaa sana msanii anaenda kuweka wimbo unaenda mpaka alafu unakua, unakua, uh, unakua kwasababu ya kushindwa kufanya clearance. kitu ambacho msanii anatakiwa ajue kabisa au od anatakiwa ajue kabisa kwamba hapa nimechukua samp ya sehemu fulani na afanye kwa sababu mos ohs ziko tu fr sisi bado hatuna uchumi mkubwa kiasi iko cha kupambana na watu wa kama wakinasing na, na didi kwahiyo mos h ni kuomba tu kuandika emails, kuomba basi na mambo yanakuwa marahisi kwahiyo That's my take on it. shukran asukranjenerali uh, i think uh, it's also nice ku, kuweza ku kwamba uh, huu wimbo ulishinda tuzo ya ktma uh, ya mwaka elfu mbili na tatu elfu mbili na nne kama wimbo bora wa asili uh, wimbo wa indege hiyo uh, miaka kumi na tisa baadaye uh, unakuja kuwa sampl na nandi kwenye track yake mimi nitakupa my, my views kwenye um, kitu ambacho nimefikiria na au nachoona kwamba was it necessary kwa produse ambaye ni yastukizi kukiingiza kile kipande kama kilivyo kwenye nyimbo na kuifanya nyimbo ikasound ikasund nadhani nitaungana na albert alivyosema kwamba sikujaona kwamba kulikuwa na nesesi yoyote ya kuweza kukichukua kile kipande kwa sababu ukisikiliza ile nles yes, sasa hivi anajaribu kufu uh, amapiano na soe ofbongo fo bado wimbo na biti yake vilikuwa vinaweza kusimama kama vilivyo na vikajitosheleza kile kipande kinaingia kinakuwa efe kwenye ile tacno uh, oo lakini kinasimama kinaelea kama kilivyo namanisha kwa kwamba kinaweza kikatoka bila kuleta madhara yoyote kwenye hkwahiyo bado niko nje ndani lakini lakiniukiniuliza nitakambia kamba nilikuwa nafikiria kwamba angeweza labda kuki twist, uh, zaidi ili kiweze kuendana na wakati ambao tupo ambao nahani sasahivwengiwajaribu uhukua mapiano na vionjwo ambavyo vinapatikana katika nchi zao Tumiona nigerians wakijaribu kufyua mapiano naasisihii nipya inaitwa kijiwenongwa ambayo tunakutana kuzungumza mambo mbalimbali maramoja kwa wiki uh, yanayohusiana na bongo f siku za jumanne nikiwa na namrakin pamoja na albert tunaingia katika nusu saa yetu ya pili na katika nusu saa yetu ya pili nikua naomba ni tuangalizie albam ya w ni, ni albam yenye nyimbo kumi na saba yenye dakika hamsini na sekunde kumi na tisa aa, ni albam ya pili ya swa baada ya albamu yake ya mwaka elfu na ishirini ya days before christmas Uh, initial reaction baada ya kusikiliza the album naomba nisikie kutoka kwako kwanza mimi nafurahi na sana kwamba wasanii wetu wanatoa wanatoab wasababu uh, naamini kwamba body of work yoyote ili ikamilike yaani ili msanii aonekane kwamba yuko serious na kazi yanayofanya ni lazima awe na body of work inayoeleweka In body of work naongelea vitu kama singles uh, nikisema singles namaanisha kwamba huwezi tuwe ukawa msanii wa mziki ukasema kwamba uko serious na mziki hauna nl yoyote uliorekodi msanii wa kuna wasanii kama hao uh, singependa kutaja majina lakini kuna wasanii ambao kila beto kilawanapanda jukwani wanachana sanaahawaazaomsaazimaamsaniakishakuwa so, na sing uh, kitu kingine ambacho anatakiwa kuwa nacho anatakiwa awe na EP. Ipika, extended play at least ngoma tatu uh, nne baada ya hapo tunasema kwamba msanii baada ya hapo kwenye evolution of hip-hop msanii anatakiwa awe na mixed tape. Mixed tape inakuwa na maudhui mbalimbali mtu anaweza akaamua tu kutumia kutumiabi zingine akaziclaim zile akazi zilebi akazi, akazia akazi, akazi ngoma huyu tunasema ni msanii aliyekamilika lakini ili msanii sasa aweze ku kwenye levo ya kwamba sasa huyu ni msanii anayefanya mziki na amekamilika lazima msanii awe nalbm rafiki yangu batromeo batro mbuli nyingi mtu uh, rafiki yangu wa hu anasema wasanii wengi bado chipukizi kwa kukosa bm kwenye mziki sana sana wanasema kwamba msanii ambaye ana album bado ni msanii chipukizi kuwa chipukizi sio jambo baya lakini ili msanii aonekane kwamba sasa ame graduate, kwenye kazi yake ya sanaa ni muhimu sana huyu msanii awe na naam kwaio kitu cha kwanza cha kupongeza ni msanii initiative ya kuwa na album sasa tunakuja kwenye tatizo lingine tatizo letu sisi uh, kama taifa bm zetu bado hazina sifa ya kuwa albm lbm lazima iwe na nanr albm lazima iwe na lbm lazima iwe nau atlst uh, kwastndard za albm ikijaribu kutazama abms nyingi za kwetu hakunanr hakunau hakuna ni kama vile mtu alikuwa ana nafold kwenye pc akaandika lbm alafu akakopi ngoma zake alizozifanya everywhee e akaziweka kwenye folda akaita albamu yangu mpya kwa sababu uh, kwa kwa kaelimu kadogo albamu lazima iwe na maudhui yanayoshabihiana yaani kama umeamua kuimba kuhusu ngoma zetu albamu yako inaitwa ngoma zetu at least nusu au robo au helusi mbili ya albamu yako iwe inaongelea ngoma zetu asababu lbm ni kisa yani yu just dontke ngoma zako ulizofanya kwa duke ukafanya kwa t ukafanya kwajrjmada ukafanya kwablac ukaziunganisha zikawa b i likthat lakini sasa bahati mbaya kwetu bongo msanii anachukua ngoma zake kutoka kila sehemu anazikusanya anaziita lbm kwa hiyo hilo ni tatizo la pili tatizo la tatu ni, ni kuwepo kwa sasa kwenye kuwa na mara nyingi anafanya mambo mawili jambo la kwanza mara nyingi wengi huwa wanathep aafu jambo la pili anasimamia agemen ya ule mchongo mzima wa lbm kwahio sasa kuthes nimejaribu kuangalialbm ya bwana salmin ngoma ya kwanza ilem ihope thats the kwa sababunkwaoiathesijaona kuhusu nimeona pale nisababu ina alltheaiis ya kuwa sijaona kuhusu uho sio lazima sana lakini sijaona kwahiyo nimesikiliza sijasikiliza yote kwa hiyo sitakuwa uh, better judge of the album lakini nitasema kwamba kwanza am impressed kwamba ameingia kwenye kwenye mchezo ametoa album which is a very good thing the, beats, uh, the selection of the thebit was very, very good and very interesting ni, ni bits ambazo sio sio bits za aina moja za kumfanya mtu aseme ah, comn this guy tis guiamechagua bits kwa hizo ngoma ambazo nimejaribu kuzisikiliza kuna ngoma amefanya nagosby i think thats myit uh, kuna ngoma sijui kama alifanya clearance kuna ngoma inaitwa tingisha <laughs> i hope amefanya clearance ya, ya the samples alizozitumia pale lakini uh, shao amefanya kwa kiwango chake Something swag sio msanii wa daraja la juu sana mimi naamini amefanya kwa kiwango chake na looking o kwa sababu bado kijana mdogo a na, naamini bado room nyingi ya kufanyia marekebisho bwana albert kwako umpokee mchambuzi mkuu e yes, yes, yes. nimepata nafasi za kusikiza album ya kwanza nianze ni pia kwa ku kusho nimpongeze kwa sababu uh, kuandaa albam inatumia muda inatumia akili uh, inatumia rasilimali fedha ambavyo vitu vyote hivi ukivikusanya kwa kutengeneza kutengenezaalbam ya nyimbo kumi uh, na saba anahitaji pongezi kwa levo yake anahitaji pongezi kwa sababu kama moru alivyosema hasaasa kwenye upande wa wasanii wa kufokafoka rappers uh, kuwa kuwara alafu naf ni changamoto kidogo ni ngumu watu kukuelewa lakini yes uh, kuna vitu ambavyo nimevitizama kwenye hii album kwanza nikiendelea na pongezi yes the beat selection ilikuwa ni kitu kizuri Out, nimeona bit kali amejitahidi kuchagua mabit uh, nimefurahi kuona features fulani out to flania huyu ni mtu mnoma sana kuna kuna vitu kila nikimsikiliza naona kama labda kazi yake ya upande wa pili inamfanya awe bzi au, aupe kisogo mziki kidogo lakini nadhani ile ni kati ya ngoma nzuri uh, kuna nyimbo amefanya na naomisia Eh, most wenzangu nadhani huyu ni bidada ambaye inabidi mumtizame ni mdada yuko chini ya, ya ndugu zetu wa An, nadhani ni, ni another, another star to look at kwenye, kwenye mziki wetu anafanya vizuri the development naiona eh, kila ficha na anayopewa anafanya kitu kizuri lakini uh, kuna vitu viwili nitaviongelea hapa moja mimi naamini kiwanda kina watu wengi ambao wanaweka mchango wao sijapenda hii artwork ya yalb kwa kweli haijakaa vizuri ni kama ilikuwa na mtu kachukua Shout out aliyefanya najua uwezo wake japo naamini amecheza chini ya kiwango kidogo uwezo wake ni mkubwa na hii album ni kama amepachikapachika zile ndege kapachika picha ya salmin kapachika gari kapachika pesa na vitu kama hivyo nadhani tunahitaji ubunifu zaidi kwenye upande wa hizi artwork za, za albums kwa hiyo na, na hii ni, ni, ni, ni kwenye wasanii wote kwa sababu naamini na hata ile artwork ya albm inatuma ujumbe wa nini kipo kwenye kwenye kwenye hiyo albm yenyewe uh, ishu nyingine kuna, kuna, kuna features naona kama zimelazimishwa alafu hata content yenyewe e, kama nayo imelazimishwa hicho kitu akikunipendeza na flows, ra- rappers wa bongo sometimes tunashindwa kuwatofautisha kwa sababu unakuta flow anayotumia xyz ndo hiyo anatumia y, yzw hiyo hiyo anatumia mtu mwingine inakuwa ni changamoto kidogo kupata utofauti wa msanii mmoja mmoja na kikubwa kuliko yote hii ni challenge kwa bwana moru uh, soko letu la tanzania bahati mbaya ni kwamba ali albums sio tu kwa waimbaji lakini hata kwa rappers nadhani soko letu lina changamoto kama tunakubali kwamba kuna dynamics za masoko hii pia ni nyingine tunalazimisha wasanii kutoa albums lakini soko letu alite wasanii wa kii yes utasema una unaket for your you na nini lakini do we count for the, for the investments theei doou do for the resources ambazo zinakuwa invested kuhaikisha kwamba hizi projects zinatoka kwa sababu nikiangalia mtu kamas uh, nyimbo kumi na saba niliona juzi kuna msanii album baadaye akawa million streams kwa nyimbo kumi na nane i think i should not be uh, A celebration sijui kwa sababu inajua pia how the, the streaming game inakwenda na sote najua tunauelewa tuna, tuna kidogo uh, kama tunasherekeamilioni moja kuwa nyimbo kumi na nane then hujue kabisa kwamba kuna tatizo fulani fulani na kuna tatizo sehemu kwa hiyo nadhani inabidi tu, tuwekeze pia nguvu kuwashawishi watumiaji wa mwisho kuappreciate project kama hizi kwa sababu unapotoaya nyimbo kumi na saba halafu ah, ikaenda kupotea hewani tu nadhani kwa msanii ambaye ni creator inamvunja moyo kidogo na haimpi morali ya kwenda mbele lakini nadhani ni kitu ambacho tumeamua au ameamua kufanya ataendelea kuwekeza nguvu kubwa kwenye kutengeneza yes, nadhani hayo ni maoni yangu kwenyelb kwenye ya, ya kuna nyimbo chache ambazo zina replay value ambazo nahani a nimeipenda kuna nyumba ambayomefanya na naomisia nikali pia ina kitu kitunahani yes, hizo ndo zangu mbili ambazo nimependa kwenye, kwenye, kwenye project nzima jenerali yes. nilikuwa nataka ujaribu ku hiyo discussion ambayo albi ameianzisha hapo kwenye kusema kwamba soko letu sio soko ambalo lina uh, appreciate album hata kama msanii akisema anatengeneza it is mostly like aersona pect nataka, nataka, nataka unipe input yako hapo uh, unaonaje hicho kitu alichokisema uh, alb hapo na uh, dinamiks zake kwenye uanda mpana na wa kutengeneza mziki kwa sababu naona ni kweli kwamba tuna appreciate zaidi singles na maketi yetu kua inakubaliana sana zaidi na singles kuliko uh, complete bodies of work jenralinahani siu unaongea kwenyenakusikianahanij anaongea kwenye kwenyesiju <laughs> ndugu yetu yatakuwa amechoka na, na majukum ya siku nzima <laughs> okay, so uh, i hope atarudi back uh, lakini uh, labda albi mi nikupe uh, <coughs> nikupe mtazamo wangu wa uh, the album itself uh, nyembo kumi na saba ni nyingi uh, lakini nadhani pia kuna kuna ku kwamba kazi ambayo ime, imefanyika kwanza kwamba mtu amechukua muda na kuweza ku kutengeneza kitu ambacho kimekamilika uh, na namwona salmini kama msanii ambaye ni mseto sio e unaweza ukasema kwamba ni nirara lakini ni rap ambaye pia ana mix na singing kuna nyimbo ambazo kidogo anatoka ana uh, anaongea pamoja na kwamba ndio ndiyo haina uh, it's not like uh, a album, uh, kama ambavyo ambavyoeneraalikuwa anasemai Uh, inaenda ikirukaruka iki na kuwa na thm mbalimbali lakini haimaanishi kwamba hakuna nyimbo ambazo ni nin kwenye, kwenye nanii kwenye, kwenye album kwa hiyo across hizi uh, nyimbo kumi na saba uh, nadhani mimi na, na, na several tracks ambazo nimezipenda ni uh, nimependa uh, kazi ya gosb ile destiny ambayo amefanya pamoja na gosb Uh, nimependa tingisha ambayo ndio hiyo jenerali uh, anasema kwamba iope kwamba ame, uh, amefanya ya, ya, ya nani zake uh, lakini pia kuna a na kuna ambayo umeitaja kuhusiana na naumisia na narudia uh, kukubaliana na wewe kwamba naomisiao ambaye wani mungu a kijali siku zinavozidi kwenda tunaweza tukapata nafasi labda ya kuzungumza naye au kuweza kuangalia kazi yake mojawapo ambazo zimepita zime lakini nakubaliana na nawewe na kwamba ni msanii mzuri ambaye uh, tunamwangalia vizuri sana uh, kwa siku zijazo lakini pia hata kazi zake ambazo zipo sasahivi ni kazi ambazo zinafanyika kwa ukubwa na kwa uzuri aain k- k- kwenye kuongezea hapo Uh, bwana bwana salmin ni, ni neo third ya omg nataka, nataka nikuulize where, where do you rank him kwenye ao watu watatu lakini mbili tumepata project ep ya uh, conboy uh, tumepata singo moja ya lunya na tume na ile trill kiukweliukiniuliza hivyo inakuwa ni kazi kwa sababu uh, tukiangalia conboy ametoa uh, ep mbili baktu, uh, I mean, ep mbili mpaka sasa na uh, uh, salmin ametoa uh, album uh, m2 kuanzia 22 mpaka 2022 na, kazi za conboy kwa mimi binafsi naona zims h yake ambayo imetoka juzi uh, naona kabisa kuna improvement kubwa sana katika uh, ukuaji wake kama msanii na nadhani nime zaidi hi yake ambayo imetoka hivi re kuliko uh, ile n lakini haimaanishi kwamba conboy ni msanii ambaye unajua uh, ni msanii ambaye nilelemama ni hapana ni msanii ambaye ni mzuri na nadhani uh, ilikuwa ni, ni, ni muda inabidi tuweze kusikiaili uh, well. tuweze kuweza kum pamoja lakini nahani pia uchaguzi wakatika yakeamefanya uh, uh, ya kazi na lakini pia anaona pia amefanya kazi namndani uh, na katika baadhi ya nyimbo ambazo ametengeneza zimekuwa na nyimbo ambazo ni kalio wanaenda katika uh, kasi ambayo mimi inaweza nikasema kwamba conboy ana anaf ambao, uh, ambao ni kindakindaki kindaki sana unajua bo ameweza kuzungumza na hadhira na hadhira yake ikamwelewa vizuri sana uh, tunaweza tukasema laa yang luya anaweza akawa anajaribu kufanana naye katika upande huo lakini nadhani uh, wanboy ni really, really wabo kwa sababu wanamwelewa sana yani hamna kitu ambacho unaweza ukawambia uh, tun wanboy wakashindwa wa wasiwee wasi una msanii wao aoaa smu mbayo atbameweza kufaulu ama ku, ku, ku, ku, ku uh, na, I mean, uh, na, na mafanikio makubwa kwa sababu kuna ukuaji sanlakini uh, namwona kama kati ya awa watatu kwa sababu Salmini anaweza akaa lakini pia nadhani uandishi wake ni mzuri na anaweza kuimba pia akitaka kwa sababu o ambazo naona ni nzuri zaidi katika this uh, ni nyimbo zake ambazo anaimba kwao ukiwaweka wote watatu naona wana strength mbalimbali mbali kadri ambavyo wao wenyewe wako lakini execution na ya mmoja mmoja labda kama tukiweza kupata uh, boyof wo ompltesa uh, albumya 12 songs 1 songs ch kwa sababu lunya bado uh, tunategemea kwamba atatoa aompl by wor lakini pia uh, uh, uh, nanii onboy naye atakapotoa uh, boyo w ambao ni mo tha s tac then tunaweza tukakaa china tukazungumza aba oh, i think uh, huyu ni mkali hia huyu ni mkali pale lakini hutaweza kuwaambia mashabiki wa conboy chochote kwa sababu ameweza sana amefaulu sana kuwavuta mashabiki upande wake kwa hiyo conboy ana watu wake tunasema conboy ana watu na os huwezi ukasema nihes sijaona sidhani kama ni wana nguvu sawa na mashabiki wa lunya au mashabiki wa salmin swags. salmin nadhani katika, the, katika kundi sio mtu ambaye Uh, is that famous compre to these two names unaweza ukaniorect kama niko wrong hapo lakini uh, those are my e meaning, mean, meaning, meaning kwenye hawa watatu is running back kwenye almost everything lakini si, pasipo kudisredit uwezo wake uh, nadhani mwaka huu kutoka kwenye raps nadhani conboy ametoa project kali uh, lunya ana singo nzuri imefanya vizuri Let ets chek kwasal kwa kwa sababu nadhani alianza na na i, ile nyimbo amefanya na naosb kama singo akatoa nay anaomisia if i'm not wrong two good projects lakini ukikompea kwenye omg i know kwamba ni nirap mzuri kumzidi mmoja wapo lakini nadhani so far is running back kwenye kwenye hiyo ligi ya watu watatu lakini i still believe ana uwezo mkubwa he has to show his presence na kuonesha kile kitu ambacho anacho zaidi kwa wananchi wameelea kwa sababu unajua lunya tayari ame- amepata hiyo kitu conboy kama ulivyosema ana na ni kitu ambacho ni cha kumpongeza sana sana kwa sababu sio marapa wengi wa muda wa, wa, wa huu wana hiyo bahati ya kupata yenye kukubali na kukume kwa kiasi hicho Uh, naomba kwa sababu hii ni mada yetu ya mwisho kabla hatujafunga kaka naomba tuongelee kidogo hizi zinazokuja kwa sababu najua kama ulivyosema oktoba mwishoni ina mambo mengi sana <laughs> o- oktoba tarehe ishiri na nane kesho kutwa kuna vitu vingi sana lakini uh, just jus uh, kuweka vizuri kwa sababu we have just five minutes zimebaki uh, nasema oktoba kuna vitu vingi na naona tuna dakika tano zimebaki lakini naomba tu tujue kwamba mbo amesogeza yake kutokapewaitaka baadaeatatama ilivoaawaiaautaweauhiz na uiongeaeneyyjaiuaiiiauongeeanakumbuka na ilivo na, kuna kipindi ambacho Uh, tulizungumza au oh, something kuhusiana na uh, rels za aina hii ambazo zinakuja kutoka kwa wasanii wakubwa ambao wote wanakuwa wanataka kurelis nyimbo kwenye siku moja na inakuwa ni shida kubwa kwa sababu Uh, distributor ni mmoja kwa hiyo inabidi uangalie jinsi ambavyo unaweza ukahakikisha kwamba wasanii hawa wanapata uh, wanaweza kuzitambulisha ngoma zao kwa wakati ngoma zao zinapata placement pia nzuri katika playlist lakini pia you know, international interviews na vitu vingi kwa hiyo uh, ukiangalia katika mfumo ambao unakwenda nadhani uh, katika episodi yetu ya wiki hijao tutakuwa na nafasi nzuri sana ya kuweza kuongelea uh, utaratibu wa kufanya releases, lakini uh, sofa hicho uh, ndio kitu ambacho kinaenda kutokea lakini ijumaa tareh8 uh, kuna mha ambazo nio rafiki yakobac anatoa hwaouna namru wamepoteza naomba mrudishe aweze kuongea kama unamuona naomba umpandishe uh, kwa sababu tumebakiza dakika tatu tumalize kittnaona ni na, tatizo la kiufundi hata mimi pia sioni kama naweza nikamweka kwenye nafasi ambayo anatakiwa kuwa lakini kwa sababu hii ni s yetu ya kwanza na tutaendelea kuwa nazo zingine mungu atakapojalia naomba kwa siku ya leo tuishie hapa halafu tutaweza kuendelea panapo majali wa wiki ijayo siku kama ya leo Uh, kwa msikilizaji ambao utasiklizaaan karibu sana asante pia kwa uwepo wako kwa sababu kama mdau uh, tunafurahia tukiwa na uh, watu kama wewe ambao wanaweza wakatupa uh, kutoka ndani um, asante sana kwa msikilizaji ambaye alikuwa unatusikiliza uh, kwa muda ambao tulikuwa tunazungumza leo tumejaribu ku ongelea kuhusiana na mambo ya sampling tukijaribu kuangalia uh, nyimbo ya mchumba ya uh, nandi kwikwi uh, kwi ya zuchu lakini pia tumefanya a ya albam ya salmi swa im uh, na kama basi hujaisalbm hii naomba uh, ukapate kuistam katika zote ambazo zinahusikana na kutoa muziki iko pale ni albam ya nyimbo kumi na saba ikiwa na runtime ya 50n 9 kwa hiyo mpaka wakati mwingine mimi nilikuwa ni host wako mak ngotoni ambaye nimejoin pamoja na jenerali muruo king pamoja na albert tril albi mpaka jumanne ijayo byby kutoka kwetu