ea namshukuru tuko salamanaona kijana leo sijui ametoka kwenye bajaji chap sana ijaa ameshuka enye bajajiarakaabadugu bwana niko njiani lakini haiwezi kufanya kijna ikashindwa kuendelea nakusikia nakusikia nakusikia leo kuna mambo mengi sana ya hapa sasa siju unapanda juu ya mnazi siu inakuaje hapana ah, ah, siko kwenye mazingira mabaya lakini tunaweza kuendelea inabidi inabidi jambo letu liendelee haina shida haya basi ah, jumani karibuni katika episodi ya pili ya kijiwenongwa ah, kijiwenongwa ah, ni sehemu ambayo tunakutana kuzungumza mambo mbalimbali ambayo yanatokea katika kiwanda cha mziki wa bongo bongolv hapa tanzania na kwa mara chache tunaweza a tunavuka kidogo kuelekea nje ya nchi na kuangalia kitu ambacho kinaendelea lakini hatutazidi sanatunataaupa uh, ni kila siku ya jumanne uh, takua naungana na muru kin pamoja na albert auabtutakua uh, tunazungumzia mambo mbalimbali ambayo tunayaona uh, katika gemu yetu ya muziki uh, kuvi albm pale ambapo inawezekana lakini pia kutoa kwa ngoma ambazo zinatoka so kwa kuanzia leo uh, siku ya jumanne uh, tunarudi nyuma kidogo kuangalia siku ya ijumaa ambayo ilikuwa ni siku uh, yenye album releases nyingi sio tu kwa tanzania lakini kwa ulimwengu mzima uh, lakini kilichokuwa kimeonekana kwamba ni kikwazo au kitu ambacho tumeona tukidiskasi leo ni nini kinatokea pale ambapo wasanii wakubwa wawili kutoka nchi moja uh, wanapoamua wa kutoa kazi siku moja na hapa tuna uh, rifaa kwa mboso ambaye alitoa uh, ep pamoja na ambaye alitoa m fo so hii ni distribution issue na kuna vitu vingi ambavyo uh, tutajaribu kuviangazia hapa uh, kitu gani ambacho kinatokea wakati uh, nyimbo ya msanii inatoka mpaka inafikia kwa walaji na ikiwa watatokea wasanii wakubwa wawili ni nini hasa uh, tunakwenda kukiona kwenye kiwanda jenerali uh, wewe ni mkomavu kidogo katika mambo ya mdia na ningependa tuanzie hapo kwamba wasanii wawili wakubwa wote wanataka waprimie ngoma siku ya ijumaa kwenye shoo kubwa ya mziki tunawafanyaji hapo um inawezekana na isioni tatizo kwa sababu kila kila msanii ni separate entity ni mtu anayejitegemea pamoja na kwamba hatuwezi kujidanganya kwamba mashabiki ni tofauti kasabau mashabiki ni hawa yani wanaomsikiliza huyu bwana mwingine ndio wanaomsikiliza yule bwana mwingine yn yani, kinachotofautiana ni idadi tu inawezekana wengi zaidi wanamsikiliza huyu kuliko yule and vice versa lakini uh, katika katikaetv ya shabiki hakuna tofauti tena uh, might be a very good thing kwa sababu watu wengi watakuwa wanasikiliza kwa ajili ya kukompea kwa sababu uh, kwa bahati mbaya mziki nao ni kama ndondi kwenye ndondi bwana mtu akisha kutangulia ngumi kadhaa wewe kuja kurcva ni kazi tena kuna sehemu mtu akikupiga zile ngumi tatu nne bila kumjibu unakuwa umetolewa kwenye michuano kwa hiyo si jambo baya ka, kwa ya shabiki lakini uh, kwa ya kibiashara inaweza kwa mfano kwa hao wasanii wawili distro ni mmoja ni mmoja na t akiwa mmoja uh, changamoto yake ni kwamba dsibt akaweka hela kwao wote na distributa anatamani kwamba wasanii wote alioweka hela yake hela yao irudi au apate manufaa kwa kwa kwa kwao mmoja atakaposhindwa bado ni hasara kwa kwa sababu yeye ame kwao hata kama sio lakini ame kwao of pesa zake kwahiyo kwa distro ni changamoto kwa sababu yoyote atakayeshindwa hapo anamuingiza matatani lakini kwa mashabiki kwa wasanii wao it's good business kwa sababu it keeps them running so maoni yangu ni hayo kwenye hilo bwana hile una chochote cha kuongezea hapo kwenye um, huo mchakato wa kwamba kuna kuwa na mwingiliano wa maslahi kwa Uh, kwangu mimi naona ni ni sawa kwanza kwa sababu tunapopata wasanii ambao wana pro pamoja sasa wasanii wetu wakubwa wanaleta ushindani kwenye mchezo kama unakumbuka mara ya mwisho uh, off camera nisiwahi kusema kwamba natamani sana kuona wana wanaongeza nguvu kwenye quantity ya product inayotoka then tutakuja kuhukumiana kwenye quality sasa wapi tuna hukumu hukumi ni, ni, ni pale ambapo uh, p lizotoka mbili watu watasikiliza kupenda kizuri hakuna mtu atatamani sikio lake lisikize kibaya hata kama kuna kwamba um, kwambaile lakini pt nzuri itabaki sokoni yaani huo na uhakika kwa uh, ya kwahiyopoint yamruu mimi nitatulea tu mfano kwa sababu na, na kidogo nafahamiana na watu wawili ambao wanafanya kazi wawili working hard nawasaniwawili watu ambao wanapambana wanapush na ukiona kwamba amepokea zile kazi ameisha set tarehe kwa sababu mara nyingi wiki tatu kabla aee kwa kwake sio changamoto kwa sababu pia the more the products, the product the sell na naamini kabisa kwamba katika mziki pia kama product ni nzuri The, more the money inaingia hata kama ni product, product ni ndogo au ya mashindano kila moja inaingiza pesa kwa wakati wake namgud kwamba nikiangalia kwenye ni numbers kidogo kwenye yes wote wawili wamejitahidi week numbers ukiangalia streams na nini at least naona kabisa kwamba ile p ya mashabiki imewapa watu kugawana nafasi ya kusikiliza zile projects kwa, kwa, kwa pamoja kwayo m i don't think anaumia sana labda kama msanii mwenyewe atoe ato product mbovu alafu ikatae hapo ndo kuna tatizo kidogo kisababu utakua unashindwa u kwasababu pia hata naamini kwenye product and marketing. sasa kimoja, kimoja kikipwaa then unaferi una, una mimi hizo ndo hoja zangu za mwanzoaaasante sana uh, nataka nirudi hapo hapo kwenye marketing kwa sababu uh, Distro, anapokuwa amechukua kazi kunakuwa na utaratibu ambao unapangwa sasa nataka kujua kwamba inawezekana sisi labda hatujafika katika utaratibu huo kwa sasa bado A, lakini ukichukua kazi ya msanii ili kui market, katika upande ambao umesema wa kufanyia lazima uhakikishe kwamba msanii anapata time. A, ngoma inapata zile kubwa inaweza kuwa listed mule ndani lakini fauti, uh, kwa mfano kama msanii anataka kupata ini katika maeneo tofauti pia aweze kuwa na aes na hiyo nvi sasa unapokuwa na wasanii wawili kwa wakati mmoja hii hiie inakuwa ngumu kiasi gani kwa upande wa kibiashara uh, wa, wa msanii kwa sababu lazima ahakikishe kwamba anapata kwamfano uh, ambayo uh, msanii a hey, anaweza akawa amebuk kwa ajili ya kwenda kufanya, kufanya rm inakuwa ni kwamba sasa inabidi tunganganiane tu kufikia ile iles lakini tungeweza kupeana nafasi ingekuwa rahisi sana kwa sisi kuweza kufanya biashara kwa kuachiana siku mbili wiki awiki uh, sababu uh, ijumaa hii imepita kuna nyingi sana moja by nikirudi kalenda nikiangalia ambaomepitnm mbao mekua uh, nikirudikwenye ndanikiangalia the coming week huyu msanii alikuwa na kila sababu ya kuweza kuipush hiyo kazi mbele kwa sababu inawezekana anataka apate exclusive listening na kwa weekend h tu peke yake kumekuwa na releases nyingi wiki ijayo ijumaawiki I mean, hii ijumaa uh, anatoa anatoalbm yake kwahiyo unaweza ukaona kwamba alishindwa pia kuipeleka tarehe nne akaamua kuipeleka tarehe kumi na moja Asa nataka tu, tu, tuone hapo niambie kwamba nyiye mnaonaje katika upande huo wa kupanga hizi ratiba tukiachana tu na mashabiki kwa sababu lazima unapo record iweze kupita kwenye mikono ya watu mbalimbali mbali, au soko letu bado alijafika hapo eneral nahani uh, sisi uh. Omba, naomba kwanza naomba radhi kwa kusema maneno haya sisi ndio watu pekee duniani ambao tunaviziana uh, sijui kama tumewahi kuchun lakini kuna watu ambao wenzao wakitoa muziki watatafuta namna yoyote ile na wao watatoa muziki either the same day au the next day Uh, kabla ya distributa kwa sababu tunajua kwamba distributa wa, wa wasanii wetu wengi hawa wasanii wetu wakubwa dtbut ni mmoja sijui kama yeah, sbut ni mmoja wasanii wetu wengi waliopo kwenye kwenye top kwenyebt wao ni mmoja kuna kipindi msanii kutoka kambi x akitangaza kwamba anatoa wimbo lazima ndani ya hizo siku mbili kuna msanii au kuna wimbo kutoka kambi wai utavuja au utaachiwa kwa sababu tuna viziana na hii levo ya professionalism bado hatujaifikia kwa sababu watu hawajiamini watu hawaamini kwamba wao wanaweza wakawa wakubwa na wengine wanaweza wakawa wakubwa vile vile ndio maana nakumbuka kuna kipindi fulani nadhani tushawai kusema uh, siku moja kwenye, kwenye kuna kipindi tulipatwa na, na wasanii wawili ambao walikuwa wamepanga tarehe ya ku moja alikuwa anasherekea nadhani miaka kadhaa ya mziki wake mwingine alikuwa anazindua wimbo alikuwa amefanya wimbo na wasanii wengine na kazi zote zilikuwa nzuri lakini waliamua kila mmoja s nani alimvizia mwenzake wakajikuta wana tarehe moja kwa bahatimbaya kabla ya ile tarehe msanii mmoja afarsoetarmoatwalisogeza mfano mimi na bwanamwaisa tunapanga tarehe etu totangatenatarehe moja ni kwa sababu hatuamini kwamba kila mmoja mimi na mwaisa hatuamini kwamba kila mmoja wetu anaweza akawa mkubwa katika namna yake na akafanikiwa kwaho changamoto iliyopo hapa changamoto kubwa mimi bado narudi pale pale ndio anapata shida kwasababu gakaaelaaakishaweka hela yake anatakamwisho wa siku unawagawa watu kwa sababu kama ni et ya kwenda na kulipa kiingilio labda nusu wataenda huku nusu wataenda huku kwa sababu narudia nilichokisema mwanzo pale wasikilizaji ni ao wao ni namba tu zinatofautiana lakini wasikilizaji wa bwana maisa na wasikilizaji wa bwana moruo ni ao ao tunahitaji uh, au tunahitaji ambazo zinaweza zikawweka watu chini na bana tunafanya hivi lasivo hatuwezi kufikia maendeleo ambayo tunayhitaji kwenye sanaa yetu jenalnataka ni hapo hapo kabla ujaondoka umeandika ume, ume kitu na kuhusiana nailo ni neno jipya kwangu kama unaweza ukalielezea kwa ufupi kabisa ni nini alafu tuweze kuendelea Aha, uh, start sana sana, sana inatumika kwenye sports. Uh, kwa mfano natoa mifano miwili mfano wa kwanza uh, cristiano ronaldo uh, manchester united inacheza na timu ya sheriff yatimu inaitwaheri ni timu ndogo na tunajua kabisa kwamba the chances za cristiano ronaldo kufunga ni kubwa mno kao tunampanga kwenye kile kikosi kwasababu tunajua the numbers will be big Assist, goals Yani, tunamtengenezea tuna yani, tuna ronaldo mazingira yakuwa na kubwa btayaiaawfoweuynwalichea na tmu le amechi ya kwanza naani bwaamael alifungagaechi yapiliaa kbwaaagewd Start padding, ni kuhakikisha kwamba mayele anacheza ile gemu ili ajiongezee kwanza numbers, alafu ajiongezeesasangoja niilete hii kwenye mzkisu ametoa albamu yake inaitwa furaha katika albamu yake ana ngoma mbili ah, ambazo alishaziachia kama singles. ambazo labda moja unaitwa mwingine unaitwa sherehe hizi ngoma mbili zimesha kaa miezi mitatu minne kwenye na zina nyingi alafu anaziweka kwenye ile lbam yake ya furaha kaho ukiangaliaza uh, nyimbo au zabm ya furaha zitabebwa na zile nyimbo mbili aashrehondowasa ukijaribu kutizama afo taatuone uko mbele msanii anaachia ambazo ambayo labda katika albam hiyo ana nyimbo nne tano ambazo washaziachia na zina namba kubwa kwenyehiziukiangalia kwenye uh, okay. pale unaweza ukaona namba ni nyingi lakini ile ndo inayozungumzia nimekupata mkurugenzi nimekupata nadhani kuna kipindi ilileta shida kwa sababu watu walikuwa wanaona kwamba mna namba na zinakuwa haraka kumbe hiyo pia nayo ni strategy nit uh, nataka nikuulize kwa upande wako kwamba unadhani soko limefika mahali ambapo linaweza kuhitaji kuwa na strategy wakati wa kuachia ngoma manayake Ma, ni kwamba kuwe na a very uh, defined marketing strategy kwa hiyo ngoma au ni kitu ambacho umesha kukiona kinafanyika kikakuvutia kwamba oya oh msanii hakutoa tu kitu kikaenda kama kilivyoenda lakini kilipitia mahali uh, ikawa ni a very strategic ve ambayo ilikuwa imea ku au imeaim kutengeneza hype kwa mtindo fulani na ikafanikiwa ah, kwa upande wangu naona kabisa kwamba upo umuhimu wa kwa msanii kuja na a tofauti ya, ya products, sababu bahati mbaya tunajua kabisa hivi dunia yetu ilikuelekea ni ngumu sana uh, kwa wasanii wengi sana sasa wale ambao hawana co ambazo hawanazsasa eh, kwenye soko letu hata wale wenye hivi wanahitaji kufanya vitu vya ziada ili ngoma wao wenyewe imefika hatua ambayo hawawezi Nii. hata kama wanaweza nasema watu walio kwenye kiwanda wanasema mungu bariki mungu bariki ni ngoma tu watu wa imewashika basi imekwenda lakini yes naamini kuna strategy, Domana, kabisa kuna wasani ambao wanajitoa akili kama, kama juzi umeona eh, kuna msanii kwamba kuvaa sketi na nzima ya yake amevaa ya magauni zima e ameawake okay, anadhani kwamba inafanya ina kazi kwahiyo kama ni kitu sahihi like, japo hiyo naiona kama ni, ni, ni siyo uh, naamini kabisa kwamba yes ni kitu caauuwezi kuepuka hiyo kitu kwasababu watu sasahivi uliko zamani eh, unasubiri mpaka sindano tano za moto ndo labda au zile kuna vile vipindi a vinafanyika ndo unapata kusikia nyimbo sasahiv eh, yale mambo utakayofanya ambayo yanasindikiza nasaidia asante sana tril uh, nadhani tunaweza tukav kuelekea sehemu yetu nyingine baada ya ku uh, zungumzia hiyo pat ya uh, distribution uh, kama kutakuwa hakuna mchango ambao unaendelea kwa mtu yeyote ambaye anajiunga na sisi sasahivi uh, karibuni sana Uh, mimi nisnaitwa motoni niko pamoja na generali pamoja na uh, alb uh, sisi ni kijiwenongwa kijiwenongwa uh, ni sehemu ambayo tunakaa tukizungumza kuhusiana na mambo mbalimbali yanayohusu mziki wa bongo uh, inaweza ikawa ni inaweza ikawa ni nyimbo inawezekana ikawa ni mpya ambayo tumeiona uh, basi tutakaa hpa na kuizungumzia kila siku ya jumanne kwa isali moja kwanzia saa mb usiku mpaka saa tau katika mada yetu ya leo mada ambayo tumetoka kuizungumza sasa hivi ni changamoto ambazo ziko katika uh, mfumo mzima wa usambazaji wa kazi za wasanii ikiwa wasanii wakubwa wawili wataamua kutoa kazi kwa siku moja tunajaribu kuangalia uh, advantage zake disadvantage zake lakini pia kama soko letu limeshafikia sehemu ambayo utasema tuwe na kubwa ambayo unajua inatakiwa ielekezwe katika kufanya uh, rels pamoja na kuangalia strategy msanii pale anapotaka kutoa ngoma mpya kwa hiyo muruo na tril uh, hizi albam mbili uh, I amin mean album na ep uh, med fors ya hamonize na uh, ep ya mboso uh, zimekuwa ni kazi ambazo zimeongelewa zaidi weekend hii uh, kutoka tanzania ingawja tuna kazi nyingine ambazo zimetoka maonaani tutaziongelea baadaye lakini lakinitaa tuziangalie uh, hizi kazi mbili in terms of ubora ni kitu gani ambacho unakigundua kwenye wasanii hawa kwa kuzisikiliza kazi zao mbili kama umesikiliza zote mbili au kama umesikiliza mojawapo ni nini ambacho unagundua Kianza na eral wanza mimi uh, siu nitumie neno gani lakini mimi sit right with me kufananisha ip na album yani kufananisha as kulinganisha uh, natamani huko uh, mbele ya safari tukifika tuweze kuzijadili uh, well ni, ni tunajadili hivi kwa sababu bado soko letu halijatupa halijatupa tet za kulinganisha kwa hiyo sisi tunalinganisha chochote kinachokuja mbele yetu uh, kwangu mimi bado si si sawa sana kwa etu, sisi mashabiki kulinganisha EP na nalbm kwa sababu uh, ukijaribu kutazama uh, wise ep ni kama kamab yaani levo ya mtu kuwa na ep ni kujiandaa kuwa na albam baadaye uh, the point kwa sababu st yetu ndio imetupa hizi tunabidi tuzilinganishe sasa uh, nimesikiliza lbm ya ya uh, tangu walivyoitoa nadhani jumamosi nimesikiliza uh, kuna baadhi ya ngoma uh, I, i must admit kwanza kwamba Game ya bwana sijui ni iteje lakini game ya ipo juu sana nadhani nachelea na kusema kwamba kwa sasa bwana mdogo yupo kwenye kiwanda chake bila kumlinganisha na mtu mwingine yoyotelakini tuka, kwa sasa bwana yuko kwenye kiwanda chake cha namna yake katika uandishi ukisikiliza ngoma anazoandika yule bwana Uh, anakupa anakupa mafundisho yaani ile zima ya sanaa uh, zima ya fasini elimu na burudani anakupatia vyote kwa uh, upande wake lakini katika vitu nilivyopenda sofa sijaona wimbo wowote ambao umekuwa uu kwa sababu kwa wanaokumbuka alivyoachia albamu yake ile ya pili nadhani lbamu ya tatuso albam ya pili so albam ya pili alivyoachia kulikuwa na kabalaa pale kulikuwa na copy rights, copy rights, copy rights, copy rights, maneno nyingi nyingi lakini kwa sasa sijaona uh, kama kuna mtu aliyona kwasababu k hii maana yake kijana anakua kukua maana yake ni kuto kurudia makosa kwasababu ni tatizo la sanaa yetu kwamba tunaendelea kufanya mambo yale yale kila siku tukitegemea mabadiliko uh, kwa p ya bwana bwanamboso nimesikiza nyimbo mbili uh, kijana anafanya vizuri uh, anajitahidi akiendelea nadhani kinachofuata sa kama nilivyosema mwanzo inatakiwa iwe prelude Yani, uh, siku moja amekuwa na anafanya discussion na mtu kaambia kwamba mtu akitoap maana yake kuna nyimbo ambazo ameziona hazishit kuingia kwenye lbam au hazitoshei idadi kuwa lbam kwao akaamua kutoa IP. so kutoao uh, na tatizo langu kuhusu ya bwana mdogo nadhani ni swala la copyright last week tulivyofanya discussion yetu hapa tuliongea kuhusu copyright huko duniani sasa hivi hii repetition ya, repetition ya, ya copyright infringement hatuiruki nadhani bwana ma ile tweet ya yule bwana ambaye alisema kwamba wasanii wa nigeria wana, wanaipenda hii ya afrika mashariki kwa hio wameamua tu kumwachia Hey. nakusikia jeeral nakusikia yeah, kwao wanasema kwamba wameamua wame kuacha uh, kijana aendelee ku namna anavyotaka kwa sababu wanaogopa wakizingua watapoteza fa tuliona kwamba hiyo inaweza ikawa sio ukweli lakini hiyo ni sifa mbaya kwa msanii kua nan naiwezekani kila mara mtu copyrights copyrights mtuhaitakiwi So, yan ni haynitarudi hapo kwenye diskashon yangu mimi nawee kuhusiana na albam na ep lakini naomba tusikie kutoka kwa mawazo yake kuhusiana na hizi kazi mbili bwana tril karibu eh, asante ah, kwangu mimi nikubali ni, ni kwanza kwamba bwana moru amenipa darasa zuri la kufanya ya, ya kazi lakini nitakubaliana naye pia kwamba tumekubaliana kwamba kwa, kwa sababu ya uchache wa kazi za sanaa na kwa sababu ya ushindani wa magenge yetu haya inatulazimu kuwa na ushindani lakini pia nadhani ushindani umekuwa based on ubora kwanza niseme kwamba mimi nampongeza m kwanza kwa sababu nadhani ni kati ya wasanii ambao wamekuwa na udhubutu wanajitaidi kufanya vitu ha, hata kama anakuwa na uoga lakini naona ni msanii ambaye anakuwa na nania ya kucha kwake kiende na iz, a, yuko na ile competitive mindset ndani yake kwahiyo ukiangalia uh, albamu yake kwangu mimi naiona ni nzuri kwa namna ambavyo aliamua kuipangilia hasahasa kwenye ngoma saba za mwanzo ile namna uh, ameamua ku kupeleka ujumbe ulaotaka kuupeleka nadhani hizi ngoma zina zinasemea sana mahusiano yake yeye yaki mapenzi, yaki kazi, eh, Indo, yu, yu ya kimapenzi ya kikazi maisha hiyo ndop alikua anajaribu kuitengeneza ku lakini huku mwishoni lilikaja tatizo lile lile kwamba tatoaje kazi nzima hii alafu nisiwape watu cha chakula fulani cha, cha kupiga kelele of which, i think haikuwa sawa kwa sababu tayari tunajua una nyimbo nyingi sana za, za kurukaruka kwa hiyo album naona mwishoni huku ilianza kupoteapotea kidogo lakini mwisho wa siku nadhani pia ndo wateja wake wanachokitaka awezi kuacha tu kwenye nyimbo za kusikiliza na nini najua hapa mwanzoni inawezekana haijakaa vizuri kwa wasikilizaji wengi lakinii akianza uh, kutoa it, itafanya vizuri kwa hiyo na, na, na, nasema amefanya kitu kizuri bahatimbaya kama ni mtu wa msikilizaji mzuri wa mziki unaweza kusikia fufanano sijui kama ni lugha yangu k sawa ya melodies, sasa saa wenye hzi nyimboambazo meaua mbambadgoi eh, badojtadkati a mwe nafanya nayo kai ni jambo la kujiae na sisahau kwamba ni albamu yake ya tatu nahani ndani ya miaka minne hiyo riana ambayo inahitajika watu wengine wamekaa miaka kumi ndo wameachia albamu zao mwakahuu kwaki naona ni kama msanii anakuwa ni kitu kizuri nikienda kwa uh, mbosoka <laughs> e, ip yake nilijaribu kuangalia nini alikuwa anajaribu kufanya nikitizama katalogi yake imejaa nyimbo nyingi za mapenzi za ku edha za kuimba za, ku za kubembeleza hii aliamua kwenda kwenye ruti ya eh, kuburudisha watu warukeruke na aliamua kuchukua ruti ya mapiano kidogo nadhani imetawala kwenye ni nzuri na nadhani hizo ndo, ndo zake kwenye, kwenye yake amefanya kitu kizuri sana Though, kwangu mimi if ask me nadhani kwa ubora wake ambao uko nao kwa ubora wake ambao iko nao uh, naona amecheza chini ya kiwango kidogo sasa kwenye upande wa ya uandishi lakini the last theas kwenye p nimeipenda ni sana kwa sababu uh, anajaribu ku ile sa, sound yake na hizi sound za kukopa japo hiyo mada ya na nini inabidi tuidiscs lakini najua amefanya kitu ambacho ni kizuri sana kwa hiyo i do nayo ni product nzuri The kwenye hizi hizip mbili ni kubwa naweza nikakaa nikasikiliza tena na tena na tena uh, so i think zote kila mmoja kwenye upande wake amefanya kitu kizurihii ndo kitu ambacyo tunahitaji kuwa na product ambazo sokoni zinaweza kushindana na zizipoteze ubora hayo ni mawazo yangu asante sana albert muruo um, nitarudi kwenye hiyo kipande ambayo tulikuwa tunazungumzia ep na albums Uh, na smache na kuelewa unaposema kwamba hizi kazi hatuweza tukazilinganisha nataka tu nikupe ku, ni nanii ambayo ilitokea mwaka ni mwaka huu atuali kwenye uh, tuzo za hedis uh, za nigeria walikuwa wameweka wamel pamoja albums na eps na unakuta katika vipengele ambavyo wanashindanisha wasanii wanawashinganisha wale ambao wako naalbm na wale ambao pia wako nap lakini nadhani sio he peke yake hata kwenyeanzaniaa tuliona hiyo tendens ya watu kulinganishwa kukiwa nap pamoja nab na ko Kwa inawezekana kwamba s uh, inaamua kuangalia rls yoyote kama ambaama really ingawaji sisi tunafaham kabisa kwamba uzito wa kutengeneza album na uzito wa kutengeneza ep ni vitu viwili tofauti na hatuwezi tukasema kwamba tukiweke sehemu moja au tuvipime kwa mizania ambayo ni moja kwa sababu kama unavyosema nyingine inawezekana hizi nisong ambazo nim thelb inawezekana hizi nixnatin lakini naalbie kuweza kuwa lakini kuna hiyo tendency ambayo kama unafatilia utakuwa umeiona inajitokeza mara kwa mara na nawe, nawezekanahiona nawe, ikawa nitpi ambayo inabidi tu, tuizungumzie kwa mapana yake aiaikaiapo you know, kwenye hioa ili tu, tu, tu, tu, nani, tuende, tuende vizurii uh, mimi sitofautiani sana nane kwenye hizi kazi mbili na nahani jenerali ntaungana na wewe moja kwa moja kwamba uh, ename ya bwana ai kwa kweli uh, imeimarika sana ana sana, sana. Uh, ni mtu ambaye anaandika t vtu mbavyounaeona uh, ni, ni vitu vya kawaidanivtu mbavanaandika vitu vya kawaida mbovinatokea kila siku katika maisha na anaweza kuvt sio mapenzi peke yake lakini a mix of a lot of uh, kwenye hikuna nyimbo naitwana nadhani kwangu mimi inawezekana its one of my best songs ambazo i amesha kuziandika na ni, ni kwa sababu ya mada ambayo amejaribu kuigusa katika ile nyimbo unajua ni mshikaji anamwimbia mshikaji mwenzake ni kitu ambacho ni very rare, kukuta mwana amemwandikia mwana like, like, ule, ule, ule, ule, ule, ule ubesi wamshkajina wa mshikaji ayoameweza kuiav hiyo vizuri sana na nimeona pale ametumia ileya uh, ani Uh, ya yeah, alhirt uh, kwenye nd kkwenye ile, ile track na huyo ni ndugu yetu nadhani um, nanii kutoka kwa mjaihame um, agai yule produ wa mj ambaye likuwa anatengeneza mapiano sana uh, sasahivi ametengeneza. ametengeneza a very nice track kwenye ile, kwenye ile ngoma na nadhani hata pia uandishi wake umekuwa ni uandishi ambao ni wa kipekee sana na ambao unavutia sana uh, ulivyosema nyingi sanaoooaimeua uh, nyimbo, nyimbo nzuri lakini zilizobaki chini uh, zimekuwa ni nyimbo fulani ambazo zimelala a na, naweza nikasema kwamba sikubaliani sana na hiyo take kwa sababu nyimbo kama deka uh, ni nyimbo ambaoilikuwa ni nyimbo kubwa sana um, na uandishi wake hatabt yake ni wimbo mzuri nahani na pia ni kwamba unaweza ukaamua kutengenezambaoo ukaiweka mwishoni kabisa wakatigowakatiaishia uh, ili mtu aweze kuskiliza kutoka mwanzo mpaka mwisho kulikuchukue ile ngoma kaliunznyo kwenyembo unajua nataka mtu asikilize yote ukiamini kwamba atakuja kufikia kwenye ile track ya mwisho kama ameendelea lakini sio katika uandishi wala uchaguzi wa peke ake lakini pia mziki kama ulivyo ukisikiliza uh, nas vizuri sana tofauti naalbam zake mbili zilizopita ukitoa yake ile ya kwanza kabisa ya iaazi lakini kwenye hizi album mbili ambazo zilifata, high school na a kulikuwa na kitu ambacho kinasumbua kina, kina, kina, kina hata kwenye sauti unajua kunata ambazo a haikuwa inaenda vizuri ulikuwa unasikiast jkuna sehemu mbazo tu unasikia kuna mashimo mashimo nanini na nini, na nini. ukiwachana pia na suala ambalo lambaojeneralamelizungumzia ukisikiliza mziki ambao unatoka katika Made for us unaona kabisa ni msanii ambaye sasa anaelewa uh, kwamba ni nini ambacho anatakiwa kukifanya akiingia studio kwa sababu hakuna kitu ambacho unaweza ukasema frontier hakijawa covered kwamba oh, kuna, kuna, kuna matatizo labda unajua sauti haisikiki vizuri au mixing haikufanyika vizuri unajua au kuna kitu fulani kimemisi vitu vyote ameweza kukuvibana kuvi, kuvi, kuvi, kuvi na kuviweka vizuri kwahio unaona kabisa kwamba a yake imeenda ikiwa inapandakwaupandewa uh, mboso kwa mimi kwakweli na, naendelea kumchukulia kama ni msanii ambae anaandika nyimbo za mapenzi kama unavyosema mby Uh, sund ambazo zina zinarudi zina tuseme kwa mfano kwa sababu tukisema rumba tunaongelea sana sauti soul na jinsi ambavyo wameweza ku, kuitengeneza na kuileta ikawa kwa hiyo nadhani amejaribu kucheza pale vile vionjo vidogo vidogo ambavyo naviisikia kama rumba uh, mimi nimevipenda binafsi yangu na nimeona kabisa kwamba kulikuwa na nguvu ya ziada katika kutengeneza uh, nimesikia track yake ambayo amefanya na yalev yalev ni msanii mkubwa sana kutoka cameroon na ingawaji nadhani na kwenye ile track ni kama amepwaya uh, ukiachana na kwfnfano kwenye track yake kwa sababu ya le ni mtu ambaye anaimba mapenzi sana unajuani mwandishi mzuri lakini pia ni a very, very good nyimbo zake ni kati ya nyimbo bora sana za kifaransa ambazo uaweza kuziskia aaiwj mmiimeongutukchuya mwisho ambayobwa uh, alikuana uh, imekuwa ni, talk of the town, ni ngoma ambayo watu wameizungumzia sana ingawaje ina walakini mwingi lakini pia ukiangalia uh, sifa za kwa muda mrefu zimekuwa ni kuendelea kukopa sauti kutoka uh, kwenye nyimbo za ieria na kuendelea kuzitengenezea kazi nadhani hilo ni jambo ambalo pia tunaweza tukaliangazia katika uh, mojawapo yazetu ambazo zinakuja kuona ni jinsigani ambavyo um, kijana ameweza kutembea katikasu ambayo b tohaaa uh, uh, kwa wale ambao wamejiunga nasi mda sio mrefu uh, hiki ni kijiwenongwa uh, na hii ni episyetu ya pili kijiwenongwa huwa tunakutana kuzungumza mambo mbalimbali ambao yanahusu mziki wa tanzaniabongo uh, tukiangalia mbalimbali uh, nyimbo mpya ambazo zimetoka na vitu vingine ambavyo vinatokea katika kiwanda cha mziki wa tanzania uh, tunafanya uh, kijiwenongwa kila siku ya jumanne kuanzia saa mbil mpaka saa tatu kalisali moj tu uh, niko pamoja na mor kin uh, na alb uh, tunajaribu kuangalia namna ambayo itakuwa ni bora zaidi kuweza kuishirikisha uh, jamii ili pia tuweze kusikia pia na maoni kutoka kwenu mnapokuwa mnajiunga katika kipindi chetu bila kuathiri ratiba ambayo uh, imewekwa kwa hiyo mtatuwia radhi kidogo kwa siku mbili tatu ukwatunaendelea kutafuta namna bora ambayoanpia mtaweza kuunganana sisi atia u mada mbalimbaliurugenzwa uh, kjienongwa tukielekea katika mada yetu ya mwisho uh, au moja kabla ya mwisho m anatoka naalb zaidi ya miaka kumi tangu ameanza mziki uh, novemba n uh, mwaka huu Dedication naomba nisikia kutoka kwenu kwa nini imechukua muda mrefu kwa kuwa na debut album na hii inamaanisha nini kwenye masilahi mapana ya mzikieeral uh, nadhani anachokifanya uh, bwana omari sio sio kitu kigeni kwenye, kwenye sanaa yetu uh, kwa wanaofuatilia mziki wetu mziki wetu ni au tasnia yetu ni vivu sana kwenye kutengeneza body of work yaani katika tasnia ambayo ni gumu kutoa naani kama sijakosea na, na, na, na, na ni mpaka miaka miwili mitatu iliyopita ndio watu wameanza kuamini sasa katika siku hizi kutoa ep imekuwa kutoaimekuwa sababu ni, um, so, ni rahisi kama nilivyosema mwanzo kwamba msanii anatoa ep kama uh, uh, ka mwelekeo wa kuja na album lakini kuna wasanii ambao wao karia zao zote ni based on eps nio EP's, kwanza EP's. Uh, mi ni sishanga hii kwa OMI, kuwa na albam kwa takriban miaka kumi katika karia yake kwa sababu siku moja niliona wakati dijiakalid ametoa nadhani uh, the latest album good msanii roma roma alisema kwamba yeye yeah, hapendezwi na utoaji wa album kwa sababu unaua singo kali na ukitazama kwa msanii kama roma ni msanii ambaye yeye ana singles kali na si dhani kama kuna siku moja tutategemea kuona albam ya roma kau kwanza sishangai uh, omi kukaa miaka kumi bila kuwa album kwa sababu ndio kasumba ya tasnia yetu lakini pili what does that mean to uh, tasnia yetu Uh, wasanii wetu bado tunaamini tuwahinize au tuasistize kwamba hakuna msanii bora atakuwa na peke yake yani wale duniani, hata wale wasanii wavivu wote duniani wanajitahidi wanakuwa na hata ka lbm kamoja uh, kakuzulia pale ukienda huko kwenye matamasha ya wenzetu hawakuulizi una singo ngapi au na singo gani kali og yako lazima iwe na album yaani ili msanii akamilike uh, ni lazima awe at least na album halafu hayo mambo mengine sasa tutakuja pale kwenye singo gani imefanya hivi imefanya vile singo hii ilikuwepo kwenye albamu ile koo oh, ni ni kitu ambacho tunatakiwa tukiwekee msistizo na wasanii wetu album album album albert uh, kwanza kabla sijaendelea em watu wanaosikiliza pia ameona bwana gg shout out my brother uh, kwa omi kwa omi kwangu mimi naona siwezi kumuhukumu sana kwa sababu pia licha ya elimu ya wasanii kutokujua kwamba wana kwenye atalog zao inabidw na albums nadhani alikuja kwenye kipindi ambacho biashara yetu ya muziki ilikuwa inafanya transition kwa sababu kulikuwa kuna zile tuseme tulikuwa bado hatujaelewa nini hizi uh, zinafanya kazi kwaio tunaweka tu labda labdautbe nalikuwa sehemu yetu kubwa ya kuuza kazi zetu na tunategemea shows kama sehemu kubwa ya kupata vipato sasa kinachokuja kutokea mwaka huu nadhani yatakuwa ni omi pamoja na pa yakimmiaka kmibaada ya, ya anzamzikianataykmaajabu laki ndoualisia wa, wa, wa kiwanda chetu pili tuakubaliana episod yetu ya mwisho nilisema kwamba sisi kama walaji wa mwisho watu ambao tunawasikiliza niwalewal tunawapa nafasi walewale wale. kwa unajikuta kwamba hata msanii akitoa ya kazi yake na, nan anamlisha nani labda ni, ni base yake wanamfuatilia na tutakubaliana kwamba inakuwa ngumu kidogo wasababu watu wanamuda rasilimali fedha eh, akili zao kutengeneza hizi projects kwahiyo ana, ana muda wake akijua kabisa kwamba ni, ni takwa kwa sababu ya kazi inayoifanya kuwa na album lakini pia anaangalia kwamba hii ndio kazi ambayo mara nyingine inabidi nilishe familia niendeshe maisha yangu kwa zile zote anazowekeza pale ngumu kidogo lakini amboyotnazekea naua na nampa pongezi kwa changamoto alizopitia nakumbuka miaka kama miwili au mitatu alipopata tatizo la kuumwa nilijua imekwisha yani kwamba sidhani kama to kwenye mziki na nini lakini baada ya kutoa track yake aniwewe ya niliona wambauaf wau aponekuskilizazima msanii mzuri eft muda wa kukaa chini na kutengeneza kazikasababu najua uwezo amekuwa na anaea ya, ya wasanii wetu kwahiyo nategemea kitu kizuri kutoka kwake asante asante sana to uh, nataka ni tukae kidogo hapo kwenye uh, maneno ambayo jenerali ameyasema uh, nadhani tuna, tunaweza ukaa na kamuda kidogo kutengeneza mjadala around that mjadalaauha kwa mimi ambavyo nilimefuatilia um, karia ya omi notaarapasse like lakini kuna muda nadhani eih ni t baada ya yeye kupona na kurudi alianza kutoa nyimbo alitoa nyimbo uh, na dlala chuku yule wa south africa walitengeneza mapiano moja kali sana na kipindi kile nadhani nikawa anaanza kumwona uh, studio kwaiyo nikawa na antiiate kabisa kwamba betwin hapo 20221 lazima m alikuwa na albam ambayo imeshafanyiwa kazi ipo kwa sababu alikuwa mos the time utamwona tu yukostimbdiiin lakini he w i the tudi fo theoao tha yea lakini mwaka ukaisha uh, na yeye akawa ametoa nyimbo moja tu nadhani kama sikose kama anakumbuka vizuri kitu ambacho inajaribu kufikiria tril na jenerali uh, ni kwamba inawezekana um, record label ikawa imeangalia ime na kue kwa sababu kuangalia kwamba ni muda upi ambao utakuwa mwafaka wa msanii kutoa album yani without like benefit of the doubt kwamba sio tu ni uzembe wa msanii kuto kutoa album lakini whatf um, uh, label inasema kwamba hemu tusubiri kidogo unajua tuangalie upepo unavyoenda hem tuangalie jinsi ambavyo um, know, mziki unaelekea wapi kwa sababu najaribu kuangaliaog kwenye, kwenye, kwenye, kwenye hii album ni nyimbo 15 ambazo uh, zimekuwadce naomiim mwenyewe wich is tin e hugi sioni ile nyimbo ambayo alifanya na wale wa south africa almost like years ago southafricaoi t yeas agoc ikwaiyo vipi ya nani kwa ufupi sana recording label kwenye hili swalahuu ni utaratibu wa kazi unapoongera r maanaake kuna watu ambao wanakua wanaihizi nadhani uh, kwa omi om i thought angeweza ku capitalize na ile situation ya si mbaya kwa sababu sababumimi naamini kila kitu kwa msanii inaweza kuwa ni, ni kitu cha kutumia kama sehemu ya ku, nahani baada ya kurudi alivotoa ni wewe ilikua ni, ni muda mzuri baada ya miezi mitatu au minne kdondossauawatu alitaahata kama alikua namua kufanya anafanya kwa sababu yes huku ndiko nilikuanzia k kama binadamu pia kuna maisha ambayo lazima ayafanye na ni inakuja kwenye maisha kwahiyo naona kabisa kwamba kwa muda ule ambao wewe labda au mimi nadhani ilibidi atoe not into music. na kitu kingine sisi mashabiki asasa watanzania nimekuja kujifunza kwamba if iyu Yourself, kama wewe hauko biz na mziki na wao wanakutupa tumeona mifano apo naezasiwe hai sasa ki lada ukawab na mapenzi ukawaonesha wewe ni mtu wa mapenzi, then ndoa ndoa kwamba kuhusu sana mziki wako wamapenzi wataki da o k woaa that much kwa sababu pia o kama alivyokua zamani anatoa ndagushima natoa nin e, waiyo kurudi kwenye sali lako la laa la naamini pia walid au pia kama msani sabau anasemaasabau hata ma kuna mikataba ni binadamu pia kwasababu mziki unahusisha una uhalisia eh, wa, wa mhusika mwenyewe lakini ni utaratibu tu duniani wambani mikataba um, pa baramezi miwiliiwhhnaamini wao walivyokaa na najua anafanya wa na, na kazi na one of the best kwenye gem yetu Ana wameona kabisa wabakuchikwako jenerali Uh, kwa hii lbm anarudi kwenye mziki mazima mazima au akitoa hii tusubia tena miaka mingine kumi ijayo kwa jinsi ambavyo uh, unauangalia upepo nadhani anarudi mazima mazima au ametupa tu zawadi kwamba bwana by bythey chukueni hii hapa bwana mje ikua anafanya bado mziki um, <coughs> uh, kwanza nataka nisemee uh, The role of the label kwa msanii kuhusumimi naamini kwanza hakuna leb ambayo inamsimamia ina msanii haswa well hizi ambayo inamsimamia msanii ili yatoe singo si uh, sisi tunaona kama ingo zinalipa kwa sababu tunafanya msanii anafanya show msanii anapata matangazo ana lakini uh, uh, amount currency currency ya uh, record recodlebo nyingi duniani ni albm yaani mkisintrac uh, mna sign contract in terms of payment ya album bana sisi tutakupa kiasi fulani utatupa album moja album mbili albam tatu hakuna record rekodlebo ambayo inakusimamia ili uipe singles, uipe singles fire singles kwahiyo nadhani uh, ni namna tu ambayo sisi tumes yetu lakini kuhusu bwanaomi nadhani uh, mwanangu um, albert amesema yote Was, uh, mashabiki wa tanzania au niseme sisi mashabiki mara nyingi huwa hatujui tunachokitaka uh, hatujui tunachokitaka katika namna ya kwamba msanii ndio anatuambia kwamba ninyi mnataka kitu hiki na mimi nawapatia kitu hiki msanii ambaye amewekeza katika kutuonesha mambo ambayo yako nje ya mziki wake na sisi tuna hivo hivo nje ya muziki msanii ambaye anatuonyesha mziki wake aa, sisi tunafuatilia mziki wake th nilikuwa sehemu na kwenye na bwana mansuli shara mansu pia alitoa albam yake inaitwa Ah, mansuli alisema kwamba yeye haoni sababu ya kuihusisha familia yake au mahusiano yake kwenye kwenye maisha yake ya mziki ukiangalia instagram ya mansuli yeye anaongelea mziki wake tu haongelei kitu kingine chochote sio kwamba wanaoongelea vitu vingine nje ya mziki ni jambo baya lakini s ya msanii inabidi iwe pt yake ambao anatupa unless msanii atuhibitishie kwamba anachotuuzia sisi au anachotulisha sisi ni yake na kuna wasanii wa hivo ambao wapo na maisha yanaendelea lakini kama msanii yeye bidhaa yake kubwa ni muziki nadhani pia kwenye maisha yake inabidi uh, mziki ndo kuchukua selemu ya ku kwahiyo sioni namna ambayo bwana omi hata uh, akitoa bm sioni namna ambayo anaweza akawa back to back to akatoa album na singles, na album na single. na na nanaa nadhani kama alivyosema kwa omi hivi boti ya muziki anafanya kwa sababu anafanya yni anafanya mziki kwa sababu well mziki upo tu na yee bado ni msanii lakini not to that extent asante sana generali kwa hilo uh, tulikuwa tunatakiwa tuiongelee ngoma yake yanakonda ambao nilsino imetoka kwenye lb ambayo amewashirikishaa uh, wale vijana wawili kutoka souafrica uh, na nilikuwa naomba kwa dakika mojamoja nikianza na thrill. naomba unipe mawazo yako kuhusiana na ii ngoma chief umeionaje una maonogani nayo uh, nilitamani sana nijue nani alikuwa studio wakati kama bwana japo maneno yangu lakini pili, shout to black diamond nadhani umefanya kazi nzuri I'm really naomi kwenye ile kudeiv ilemiotaka kufanya kwenye hiyo uh, uh, hukumu mbakwanini waliamua iwe isabu nni ameshatoameku anajaribu kuo lake zaidi ya pale ambapo inabidi af, af, kwahiyo kwangu miminahanic uh, amefanya vizuri kwenye track, lakini lakinim amecheza chini ya kiwango kidogo hayo ni mawazo yangu it's not reply value haiakwangu lakini i e kwenye atakuwa na product nzuri zaidi ambazo maybe angeamua kuzihukumu kwamba zinabidi zitangulie kama asante jenerali ulisikiliza nakonda mawazo yako nisikiliza kama alivosema t uh, ni muhimu pia tukisikiliza the whole project kwa sababu mimi ni muumini kwamba whole project is bad kwa hiyo na dhani uh, kuna tatizo kubwa sana katika kuchagua watu wa kufanya nao kolabo. sometimes Uh, wasanii inabidi wasifanye kolabu tu kwa sababu kuna wasanii wengine huko na majina makubwa kwa sababu mwisho wa siku uh, mtu anakupiga kwenye nyumba yako uh, i think the song was suoetobs lakini its like wimbo ni waabadmon wale kwa hiyo oe bad day is not abad life thin lets wait for the whpthen welditfrom thereai ntil then nadhani uh, kwenye ingoma ngoma wamemweka ebeli na shukuru sana jenerali kwa hilo na tumebakia na dakika mbili exactly ili tumalize ilikuwa uh, naomba tuweze kupata uh, kwa sababu ijumaa ilikuwa ni siku nzito kulikuwa na nyingi sana uh, kwahiyo naomba kila mmoja kwa dakika mojamoja atupeb you know, at uh, gani amenjoy kusikiliza knd hii ambayo uh, mtu yeyote ambaye anatusikiliza anaweza pia naye akaifurahia uh, ma wanza iaapili uh, uh, in mimi naomba nitoe kuna ambayo inatoka ijumaa hii nadhani hiyo ndo ambayo nitatamani kuwambia watu wa, wasikilize yotunaomba za ijumaa iliyopita bwana ijumaa hii tuachane nayo ijumaa iliyopita sawa uh, kwa jumaa iliopita nimesikilizayamaulimesa ni kutoka kwa jamaa uh, yes, we have to, to, to uh, u i mtu ambaye amefanya kazi kubwa sana Na, kwenye ile ngoma amesema ndoamyake yamwisho kwenye mambo yake mengine kama atakua a ataua a asante sana tril jenerali uh, una kama sekunde thelathini hivi uh, kwanza na washukuru wote waliotusikiliza all the way kuanzia mwanzo katikati mpaka hapa hapat tunawashukuru ah, lakini nataka ku uh, wa did, uh, kuambia watu wasikilize albam mpya ya mansuli inaitwa love life kuna uh, ngoma kama ngapi pale ngoma nyingi za kusikiliza and its an amazing proect everyone of us go and listen to that project asanteni allriht uh, jumani tunashukuruni sana kwa kujiunga nasi katika kijiwenongwa sehemu ambayo tunakutana kuzungumza mambo mbalimbali mbali ambayo yanahusiana na, na kiwanda chetu cha muziki bungu flavo trn mpya kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili mpaka saa tatu nikiwa uh, na moruo moruoking uh, trill pamoja na mimi host wako makngotonie mimi ningependa tu kurekomendia album ya umoja sound ambayo ni kombination uh, ya produse dunga na kevin park uh, kuna Uh, ip yenye nyimbo sita inaitwa ut of theozone uh, pale utakutana na bidada ya marixps pamoja na fredeic mlle wana track mule ndani pamoja na jox uh, lakini ovell umoja sound imekuwa ni grupu ambayo uh, inafanya kazi ambazo uh, zinatukuka na zinasikika vizuri sana kwa hiyo uh, kama wewe ni mpenzi kindakindaki wa i produced uh, songs Uh, pale una kitu cha kusikiliza basi mpaka wiki ijayo uh, tunashukuru kwa kutusikiliza na tukutakie usiku mwema mpaka wakati mwingine bayeby