Uh, anatupa uhai na tuna umeme umemekwenu namna umeme mpaka sasa hivi hli ni tatizo jenerali hawezi kut hayo mambo wanasema kwenye ri wao hawana shida ya maji wala umeme umemeunasema uh, wako privilege. exactly na ni nchi hii hii moja Double standards basi tunashukuru tuna kwa sababu pia ni kuendelea kutuonesha kwamba matatizo hayawezi ku, kuwa yale yale kwa watu wale wale lazima tutofautiane kidogo namna hiyo namna hiyo jenerali sijui kama uko sehemu nzuri utusalimieniko freshi, niko freshi nam huwe ni timu a argentina nini bwana usijakawa ulikuwa huko kimya kimya taratibu unajaribu kuvuta machozi uh, mi ni shabiki wa messi uh, lakini mi sio timu aentina mi ni tunashukuru tunashukuru sana yeah. nasikia mna mpango wa kumfanya afifa rudi kucheza huku timu yoyote ile ambayo iko kwenye cup haija, haijaenda bahati mbaya timu pekee ambayo imeenda wakudra ni qatar kwa sababu ni, ni mwenyeji ni timu zingine zote imefuzu hiyo hakuna timu ya kubeza kwenye kombe la dunia namna hiyo nakubaliana na wewe yeah. Weekend yetu imeendaje lakini kndyetu weekend lakinihe kila kitu kikopoa tunapambana tu tuna yeah, tuna uh, na tanesco lakini e una komaa uko re namna hiyo nadhani mgeni wetu anaweza akachukua muda kufika lakini naomba tuanze tuendelee atatukuta atakapotukutia kwa hiyo Sure, sure. tunaenda na, na plani yetu a hey, kama kawaida alright. Uh, alright. kwa majina naitwa mak ngotonie na karibu katika kijiwenongwa sehemu ambayo tunazungumza muziki wa bongo flavo kwa lisali moja kila siku ya jumanne kuanzia saa mbil mpaka saa tatu lakini kwa sababu tuko katika kipindi cha kombe la dunia ratiba yetu ina hama saa tatu mpaka saa nn kwa hiyo kwa siku hizi utakuwa unatupata hapa muda huo lakini pia spesi zetu zote zikod na utaweza kuzisikiliza baada ya kumaliza naungana na jenerali na mruo king pamoja na tril ab mruo ni host wa meza huru past yake ambayo inaendelea vizuri sana mpaka muda huo na bwana tril ni mdao mkubwa sana katika sekta ya bongo flavo kwa hiyo hawa ni watu ambao unaweza ukasema wana uzoefu mahususi katika kuiongelea nst yetu unaweza kusema na sisi kwenye kitufe cha pembeni cha comments, na ikiwa muda utatuwezesha basi tutazisoma ment hizo um, so tunaanza ep yetu ambayo ilitoka siku ya ijumaa ep ya bwana frederic mula pamoja na umoja sounds master manondo nyimbo tano amefanya uh, uh, n yake na umoja sound sio nyimbo za kwanza mula kufanya baada ya albamu yake ya moro jazz lakini ni mfululizo wa ep ambao ni ya kwanza baada ya albamu hiyo Uh, tumeshamsikia katika independent songs lakini like tumeshamsikia katika nyingine za umoja wasound na sasa hivi amekuja kama solo na body yake like r mruo uh, nipe mchanganuo wako tangu unaisikiliza morobas tuseme baada ya moro jazz albamu ya kwanza ya mula mpaka kufika hapa kwenye master manondo shisana sanaakazi ambayo o ashabiki ubwa sanashabiki mkuwa mno wa kazi za dunga na aifuatilia tulifanya ttulifanya episodi ya mezahuru na nakona dunga kabla pamoja sana alijeanza na alitupa ya namna mojaaielewa sanaii ishabii mkubwa sa iikuwa nikimsikiliza sana kayaesikilizanimesikiliza kabla kati hu akifanya kazi na nimesikiliza albamu yake ya moro jazz nimesikiliza eps pamoja na kazi zote ambazo amekuwa akitoa na nmoaund kabla uh, ya hapa alikuwa anatoa zile moroba mimi ni shabiki mkubwa sana wa wamoob una moba moja hivi inaitwa nadhani ni moro season three episode pdasaa ile ngoma uh, manondo nimesikiza a manondo p yake dakika kumi na saba na sekunde kumi ta- na tano nyimbo tano lakini nadhani kuna nyimbo mbili ambazo zimejivutia sana kwanza amoa aia nayingine ni, ni ile amefanya na uraunauaruna wa ambao hawamfahamu amba moja hivo apiga inaitwaje ile ni son au trumpet trumpet uh, amefanya ameamefanya kazi na jamaa anaitwa naniem kwenye the he alipiga ile trmpkali sana changamoto moja ambayo unapata kwa fredi ni kama kama fred ame amebezi zaidi kwenye kuwa mwanamziki tofauti na kuwa mwanaipop kama nilivyomzoea mimi like, like ni mpenzi mkubwa sana nalakini its ike amere ni mwanamziki wasababu frem amesomea mziki sio kitu anachokifanya amaaii memzoeaanayecansacaa anaimbanashindwa kumzoea kwa hiyo lakini katika ipia ngoma tano mimi ngoma ambazo nimezipenda ni ngoma mbili na ngoma moja hapa nadhani nahofia kuchanganya lakini kuna ngoma moja ni kama vile mti ilimuacha kwa hiyo am kwenye p kazi nzuri dunga dudunga ni ngoma sanadunga anafanya vitu vingi dunga anapduse anaweza akakupigia bvgs anaweza akakupigia backups yani anaweza akakupigia dunga ni noma kwa hiyo kazi nzuri na i think they shuldk givin us akoak asante sana murua tril uh, tumesikia murua anasema kwamba anashindwa kidogo kumwweka mula katika kundi gani mwimbaji au rapa kwa uzoefu wako baada ya kusikiliza hii kazi unadhani mula anajaribu kubadilisha kubadilishal au anataka kuhama kutoka kuwa msanii wa hip hop na kuwa mwimbaji moja kwa moja uh, to mojatmi nimepata nafasi nadhani moru amemsikiliza sana ndugu yetu kuliko mimi na nadhani nilisikiliza ile albamu yake ya mwisho kidogo kwa sababu niliona wadau wanaizungumzia ilibidi impressed na project lakini nimeona kuna shift kidogo ya sound na nadhani ilikuwa ni vision ya Walofanya production i think dunga kama alivyosema moruu ni mtu mmoja mnoma sana toka tumeanza kumsikia au nimeanza kumsikia kipindi hicho kazi alizofanya kuna kitu ambacho anakifanya ana as kwamba ni direction yake yeye kwa mfano kwenye hii ukimsikiliza fredrick wa nyuma na huyu aliyefanya h unaona kuna shift ya sound yake kwamfano ngoma kama ya rafiki i kwanza mimi ndo it yangu kwenye ipi yake ukisikiliza ajataka kuwa ndani ya box lile la kucana tu amejaribu kufanya tin naweza nikamuita kama amefanya kitu ambacho ambachosomtimes anafanya sio kama anaimba sio kama anachana lakini uko kwenye hiyo zone na kuna muda unaona kabisa ikama alikua najaribu ezikusema so, lakini alikuwa naifanya kwa sababu nadhani ni direction ya kitu alichotaka kukifanya kwenye, kwenye hii hi project kwa hiyo siwezi kusema kwamba labda anatamani kubadilika lakini alikuwa anafanya kitu ambacho i, I think ihiiko na mhitaji afanye ili sound vile ambavyo timu inataka hiyo ni opinioni nikiendelea kubaki na nawewe kwenye upande huo uh, unadhani kuna track ambayo inaingia mainstream kwa sababu katika kubadilisha sound lazima tuangalie pia kama kuna track ambayo itabaki kwenye vicha vya watu du you think hii project tunaweza tukaiangalia kwa mrengo huo kwamba ni poet ambayo itakuwa popular au ni project ambayo ni watu musicians wamekutana hujaribu kufanya kazi kama musicians cian ah, bahatimbaya S- na, na, nilikuwa najaribu kufikiria nadhani ilikuwa ni, ni leo najaribu kuangalia ikwa soko gani unakuwa hiyo hiyo mainstream kwa sababu i think kwa mziki wa kenya ingeweza ku... nadhani inaweza sijui how they push it lakini kuna nyimbo pale na prodkthen yake ilivyo ni muziki ambao unaweza u- easily kwamba huu ni muziki w wenzetu wa kenya kwa bongo i think rafiki ni nyimbo ambayo kama inapata push ya media kidogo inaweza kut na mashabiki wetu wa kawaida lakini i don't think kama hii hiiekt ilikuwa ni focus yake ni kwenda mainstream nadhani kuna kuna watu ile ya mwenyewe ilikuwa ndo lakini kusema kwamba ni soko letu la tanzania we all know mziki wetu unapokea aina gani ya, ya, ya mziki na mahadhi yeah. gani ni rahisi sana i don't think kama ilikuwa ni focus yake kwenda mainstream asante uh, sana tril naona frederic amejiunga na sisi naomba nimpandishe hapa ili tuwe naye kwa the next 20 mints hivi tuweze kumdadisi maswali mawili matatu kuhusiana na projekti yake hii lakini pia atupe mwongozo kwamba what was the project about frederi karibu sana karibu tunamsikilizia tuna mula uh, ime uh, atakapopokeabasi tutandelaymruo uh, umesema kitu muhimu sana kuhusiana na dunga nana uh, nadhani ni kitu ambacho atuwezi kubisha kwamba ip hii ina sound vizuri sana in terms of production wise. ingaje kuna mahali ambapo kama ulipo point out kwamba kuna biti nakamemwachas so, tell me more uh, are we this kind of moai kwamba kwa tanzania Do you think this music i uh, ah, mula karibu sana naomba jenerali ajibu alafu nitakukaribisha rasmi oh. ah, rasmieeali unaweza ukamalizia alafu tukaendelea naami naongea kwa kifupi sana kwa sababu m Uh, kama nilivyosema awali kwamba nilifanya episodi ya meza huru na dunga na uh, fortunately uh, sisi tulikuwa watu wa kwanza kusikia kuhusu umoja sounds kabla umoja sound umojaunhaija npak uh, lengo la dunga uh, ni kufanya mziki wote wa afrika huwe kitu kimoja kwa sababu ukijaribu kutazama wamefanya kazi na mula wamefanya kazi na motra wamefanya kazi na malin wamefanya kazi na jamaa wengine kadhaa wa uganda wengine kadhaa wa kenya maasaau majina tulizungumza hicho kitu mwisho wa siku uh, dunga alikuwa na plan ya kufanya mziki mpaka na watu wa chad mwenyewe anaita MCs kutoka flows kwa hiyo I think with proper uh, proper tools and proper time, Mziki Wote who utaweza Kuingia Semzote Subabu uh, experience in our nation, Kwamba, Tanzania to more receptive kwenye muziki Kutoka Semu as long as it vibes with us. I think uh, that's the correct answer to go about it. Lakini, Nani to tu, Sasa to na and azungumzie hili swala asante sana jenerali uh, kama unajiunga nasi kwa wakati huu uh, sisi ni kijiwe mnongwa sehemu ambayo tunazungumza bongo flavor. kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili mpaka saa tatu lakini kwa sababu sasahivi tuko katika ratiba maalum ya kombe la dunia basi utokua unatupata kuanzia saa tatu kamili mpaka saa nne na katika eshen yetu ya leo tumepata bahati nzuri sana ya kuunganishwa na bwana fredi ml ambaye siku ya ijumaa aliachia ep yake master manondo ambayo inakuwa ni ep yake ya kwanza baada ya albamu yake ya moro jazz mula karibu sana katika sesheni yetu tunafurahi kwamba umeitikia wito karibu sana, <tikana> Asante sana. Asante sana. sasa vijana tutaenda kukuuliza maswali kwa rotation na nadhani <tikana> na tutaweza kupata kujifunza zaidi pia kutoka kwako sasa naomba nifungue mjadala uh, nikitaka kukuuliza kwamba ni lini ulianza kutengeneza master manondo p rasmi kabisa master manondo rasmi tulianza mwaka jana mwaka jana mwishoni lakini hatukuwa tunatengenezap tuikuwa tunatengeneza tu nyimbo na kufanya kufanyaee ya vitu vingi tofauti kwa sababu nilivyokutana na umoja sounds dunga na nilikutana nao kipindi kipindi nimetoa albamu albamu yangu na uza, yangu nauza ndio nao so nilifanya nyimbo nyingi sana kipindi hicho ambazo nyimbo nyingine tumezitoa kama za kuchana lakini baadae mimi nikawa na ile hamu ya mii ni mtu ambaye nikikaa sana kwenye kitu kimoja na kwenye so kila siku naa la sut so tukaanza toka last tokaast kuna wimbo na tuifaa nyimbo nyingi, zi, nyingi zipo kwenye lakini this year ilivyokuja nairobi ilikuwa ni mwezi wa pili omthe sasa tukaanza kurekodi nyimbo zingine nyingi ambazo zipo katika manondo lakini atuko, tunafanya hatuka tunafanyayaadae tu aadatunatoa kwasababu tayari Kwenye, kwenye library tuna nyimbo nyingi sana yeah. asante sana mjeneralinadhani uh, tunaweza tukaenda kwa seko hiyo halafu <coughs> uh, mimi ni shabiki mkubwa wa, wa uh, na nakumbuka tulionana mara ya kwanza albam ya moro moroazz uh, mm. tumewasiliana na uh, tumeongea kuhusu kama nilivyosema awali kabisa kabla Freda, DJ, ni, fred fred ni, ni proper musician muziki hafanyi kama kipaji muziki anafanya kama kitu ambacho amekisoma mimi swali langu ni swali langu kwa mla ni kwamba lini tutarudi fred mula anayechana kama kwenye I would really like to have a body of work kama album ep au tape, kama uh, kama bongo da islam i bongodarelamemb kuna nadhani sina uhakika kama ile ilikuwa ep au tape, au Uh, au hizi moroba kwasababu nilisema ni hapo awali kwamba mimi ni mpi mkubwa wa wao naipenda mm. sana And, ni pate mixtape, au album ya album fred nipaauya akichana si kama hii ya akichana na kuimbao mm. oh, so, kila kitu ambacho sahivi kinafanyika kutoka kwangu ni kiko planned kimona kila kitu kipo planned but nashukuru tu mungu niko na watu ambao wana wanauvyu mziki katika engo tofauti sana mwenyewe sasa hivi nimekuwa ni mtu ambaye nawangalia mziki katika engo nyingine tofauti sana n so at this point mi dhani kama kuna mtu ambaye ajui kama anaweza kuchana Mwana. kama kuna mtu yoyote anadat kwamba mi siwezi kuchana sina kuchana. of a anaia akaangalia akaangalia daika kumi za maangamizi akasikilize ya kimtai asikilize nimechana nime sana kintai uh, asikilizemecana manondo hii ilikuwa ni katika sura ya biashara na kwanini tumefanya hivi tumefanya hivi kwa sababu kwenye kila kitu tulichokuwa tunakifanya morobazi kilikuwa ni kitu ambacho okay. tufanye morobazi kwa sababu tumerekodi nyimbo nyingi sana za kuchana na zinatakiwa ziende out so, tufanye hii session itakuwa inaitwa morobazi na haijaisha ya ina mwendelezo next year tutakuwa tutakuwa so, tuna tuna tuna nyingine ya nyimbo nyingi za kuchana tufanye lakini kama fredrick mula tunataka watu waanze kukutambua sasa kama full package sasa tuna package, package. na ukija katika music business sasa um, watu wengi tunauangalia mziki katika namna ya kutoa album okay. uh, pengine utaweka kwenye streaming platform watu wana utapata loyat zako au utauza mwenyewe kama nivyoanafanya kwenye moroba uh, kwenye, kwenye morojaa zenewe And then time ikishapika studio uta record, uta the, same, the, the, the same process lakini kitu ambacho nimejifunza mpaka sasa hivi muziki sasahii pesa nyingi sana na kuna wasanii wengi ambao mifano yao mainstream, ni nayo hawako ni wasanii fulani tu wakali wanafanya mambo yao na wana make a lot of money kupitia sanaa lakini msingi kuawajamaa kna anatengeneza pesa kuliko wasanii wengi ambao tunawasikia ni watofauti apowasanii ni watofauti lakini pia wapo katika i ya watu wanaoweza kupich miziki yao katika, um, katika maket ambazo zinaweza zikaingiza pesa nyingi sana ssi so, so tumekuawa umoja sangu tumekuwa tukikutana sana na watu wadsaini hiyo so anatoa mifano nakwambiahyui msa mkali f anachokifanyam ni kitu anachokifanya anachokifanya m ni kitu anakifanya mwenyewe kufanya unafanya kitu gani ambacho kinamtenga m nyingine tofauti am na tuna kitu cha mula chawaukimsikiliza hauwezi ukampatapopote mentality yangu haipo apo sababu lazima tuishi owazazi walitulipia ada waamini katika mziki lazima tuwaonyeshe kwamba huu mziki unalipaoimiadsau hivi man yangu iko katika biashara zaidiimesha can saimesha sana, sana kwamba nahitaji kuchana hivi sio time ya kwamba tmya wama hivi ni time taim ykufanya kitu tofauti kufanya biashara na master manondo ndio njia sahihi ya kwangu mimi kibiashara kwa sababu hichi kitu nimekifanya kwa manondo ni kitu ambacho nilikuwa na tamani kukifanya kwa muda mrefu kama kamast uh, hapo anamuitaga bwana, bwana za tuliua tunaongea vitu vingi sana before. bwana nadhani hichi kitu tuishae kuongeaga befoe ndoto zangu za za kutumia traditional music na kuileta katika katika kuifanya katika ni kitu ambacho watu wengi hawakifanyi uh, uh, ukiangalia kama uh, muvi yalcpnth ya, ya safari hii kuna wasanii wengi sana kutoka zambia wamekula mashavu ukifatilia mecha ya wasanii nyimbo zao most of their songs zaoihaini hakuna mtu so pata kama hiyo kwamba, okay. kwamba watu watu wantakufanya trap, wantakufanya up, ja kuna soko ambalo watu kufanya kufanya trap watuwataliangalia watnatufanyaa nataufayaanatafanya hakuna naa naeza kafayazad msanwahakuna na naeza ukaan zi un nama naezakacana wenye marimbat ku konana kitu kwa Dr. Dre kakaka, shangawa, komba, what is this sasa uko na doa ju unapija bumbapo amekua kutengeza bumba, bumba maisha yake yote una kitu gani kipya cha i think situation siatin hivi iko hivyo tutaendelea kuchana lakini um, next step au nini uh, siwezi nikakurmis sana kwa sababu maindi yangu ishatoka huko sasahivi sa hivi niko mahali nyingine niko mahali pengine tofauti sana saa sijui kama nimekujibu vizuri hapo bwana uh, sawa uh, nadhani ili tusichukue muda zaidi kwasababu mm. point nitauliza kwamba nini kinasababisha mtu kuchana kusitengeneze hela kama watu wengine lakini anyway lets not get into that nadhani au tumwachie aje na swali lake okay. Uh, fred mimi -nashukuru na nashukuru ichotaka nikiulize umenijibu ume kwa sababu nilitamani kujua what the project nadhani ni ni jambo zuri kwanza kwa sababu natamani kuona wasanii wakiwa na elimu ya sio tu mziki direction ya muziki wao kwa sababu sio tu unaingia studio kufanya lakini you have to make a ya nini nataka kufanya nadhani mimi swali langu umelijibu vizuri um, nafurahi kwamba hicho unachokitizamia uh, ndicho ambacho nimekisikia kwa sababu nilikua najaribu kutafuta sababu ya kwa nini sound kwenye h nadhani majibu ninayapata yes, aomimi nikupongeze nimefurahi kuwajibu wako asanasantesana asante sana tril kama kuna mtu mwingine kwenye dience ambaye anapenda kumuuliza fredrik mula swali tafadhali type pembeni hapo kwenye hiyo uh, sehemu ya ent then tutamuuliza fredri mula swali lakodi mul mimi kufa, nataka kufahamu kuhusiana na hii sound ambayo umeitengeneza au ambayo inaendelea kutengenezwa ni sound ambayo ni unique na tunafahamu kabisa kwamba kwa muziki ofous kutusua kwa sound ambayo ni ui i na pamoja na kwamba tiam uh, uh, uvumilivu wa muda mrefu pia na kuendelea kuishi kama unavyosema sasa tuna vipi n wakati bado watu wanajaribu kuizoea saund hii au saund hii tunaiuza katika masoko ya aina gani okay oh ni swali zuri sanaso um, kiukweli tuna survive vizuri sana um, last time tulikutana na muruo nilikufata ofisini kwako pale mwona nakumbuka from time rom tm otim ni kisikilizajia morojazi nakumbukagambali sana nakumbuka um, maisha ambayo naishi ssahivi ni maisha ambayo nilikuwa nikiaota wakati nafanya nafanyaoro morojazi I mean so kwenye mwaujazi ilikuwa ni albam yangu kuhusu ilikuwa hopes nyingi sana kuhusu mziki wangu kwamba kuna siku moja mambo yatakuwa the kusaaa album nyimbo nyingi sana nikiwa ikiwa nan yani, ovitu kama hivyo so kwa sasa hivi nipo katika position ambayo hakuna um, kitu chochote ambacho mi nakiwazi zaidi ya kufanya mziki moa kila kitu katika maisha yangu ya kawaida kuishi mimi kila kitu kipo sawa mona kitu pekee ambacho mimi natakiwa kufocus na kufanya ni kuwa kuwahicho ndio kitu ambacho timu yangu inakihitaji kutoka kwangu so mambo mengine yote ya kuishi sijui ku skia ki kila kitu kuna watu watuila yani kitu kiposawa kipo so maisha nayoishi ndio maisha ambayo creatives wengi wanatakiwa kuishi yaani unapokuwa creative person utakii kukaa kufikiria kuhusu kodi utaki kukaa kufikiria kuhusu lo nini sijui kesho utavaa nini na vitu kama hivyo so ukipata im na wanakuamini wanajua kabisa kupitia mula hii product tunayoitengeneza mona kwasababu sahivi tupo katika foundation na unajuau ginatke tm mona mi kufika hapa nilipo nimechukua muda mrefu sana muda mrefu sana na kila siku naamini kwa sababu nilipokuwa mwaka jana siosema ambao niko niko mwaka huu so next year nitakapokuwepo sio hapa tena tunazidi usogea tunazidi kusogea mbele so timu yangu nzima ya umoja sound yenyewe imehakikisha kwamba tunaamini katika akili yako tunaamini katika vitu anavyovifanya so hatutaki wewe huwazi kusktukingine chochote sisi tunataka product sawa this is hctis i what wetkwa siku naweza nikafanya nyimbo hata tano sasahivimekua so right nikokwenye naandika nyimbo sana ona akili angu ishapanuka know? tumefanya i nyingi sana za kwenda zambia nimekutana na kina awa ni wasani wakubwa sana kukaanao tkuangalia proses yao ya kurekodi, ya kurekodi nyimbo by thew alitoa yake um, kama miezi miwili iliyopita nilipata nafasi ya kushiriki nikiona ni yakusiriki alitengeneza nikionanaotengeneza ndani ya siku mbili siku ya kwanza litengeneza nyimbo kama tano akatengenza nyimbo kama tano nyimbo kumi siku mbilieso ukaa na watu kma funza vitu vingi sanaumea tukaasi mona tumekuwa tuko studio na kolo kinwarap so watu wangu wanajaribu kunipeleka hizo sehemu na kunionyesha kwamba hichi ndio kitu ambacho natakiwa kifikia sasah ukiwa na angalia nyashinski anafanyaje kazi Mwana, angalia anapaf vpi angalia nyashinski anapata wapya dia ya kufanya kitu anachokifanya usiwazi usi usi kitu kipo sawa soejai lakoaa i theimy guy that youai kwa sababu if sombody told mi kwamba mwanangu inabidi tuwekaa chini hufanye kijiwenongwa huifikirie wiki nzima alafu huna haja ya kufanya kitu kingine nadhani nahani really yeah. nataka nichomekee ni hapo kitu kingine uh, mula kabla sijampa nafasi kinginealasija tusitegemee kwa hiyo masuala ya kwamba bwana unajua mula tulimchukua kutoka tz tukamleta huku ajua yale mambo ya record label maneno unajua vita vya aina hiyo na nini ni vitu viko set kabisa properly na wewe uko katika katikakila kitu kipo safe. lakini pia ukumbukemojawalivoanza you know, kufanya kazi akuanza kufanya kazi kamaa lakini pia provoke na dunga hawa ni watu ambao wana xe kubwa ya mziki na wameshakifanya kifanya hichi kitu wanachokifanya hivi asahivi waesha kifanya befoendo alimtoa ali kuna msanii mmoja alikuwa anaitwa oh, dem jina limenipotea kidogo lakini kulikuwa kuna rapa mmoja mkali sana wa kike kenya ni msanii mkubwa sana alimtoa walitoka from zro mpaka ikafika kipindi huyo msanii alikuwa nalipa million ya kenya ambao ni kama 20 million something ya uku so ni watu ambao wanajua sana kwenye b moa lakini mimi si katika wazo la kuwa chini sounds ona ilivyoanza wao walikuwa na, wanaangalia wasanii wengine tofauti so for sofm nao kazi mara ya kwanza nilikuwa nishaona kabisa hii ni opportunity for life ila wasanii wengi ambao walikuwa wanafanya nao kazi mara kwanza, na so, Lajua, ah, lakini, kwa mba, ya kwanza hicho kitu nilikuwa na play zangu niko sawa lakini watu siwezi nikaenda nikawaambia kwamba naomba kipaji so, yakwanza walinaii litu nai znguwamnipa chance ya kufanya kazi na mimi ui taoneshao ibts y nasema mi so, ni nimezoea wasanii ni so, wa wahip opwaganapaga bic hata kumi na akmlaawtis hm, akini mitoka mwanzo nshaona kwamba this ispi o if siku zote najiandaa nafanya masaifa So, nikafanya amazing, amazing wakati wako kigamboni o so, wenyewe wakawa tu simu watu aona hey, tutananaye ndo tukaja nairobi ya kwanza ast tukaenda ap sehemu nyinginepaatnanyukinikenda uko kafanya n spidi iko so ikafika vipindi wasanii walikuwa ni wengi lakini wengi wakaenza kufa kwa sababu yaiiktunimekaa nimechndizamakabaktumnya mwezi mmoja ko anapovd kitu kikubwa sanaafu na ana mambo mengi so nikavutwa kaulizwambona mla ni msanii mkali sana lakini kwanii hauendi nikaambiaos mimi mna dt kali lakini problem ni kwamba sina kapit ya kuspoti pdt yan so mara kwanza deal ya kwanza nikapewa dili yae pekeyake s tunakupadataua nafanya mwenyeweas kwa sababu ndoto zangu mimi kwenye manondo kama mmesikia kuna wimbo unaitwa manondo kuna sehemu nasema hivi um, ya nini kuwa yanini kuwami nataka kuwa fit kila engo ama ks sure kila dili nayoipata na ibendo sitaki tu kuwa mwanamziki nataka kuwa mfanyabiashara pia na hiyo ndio tofauti kati yangu na wenye ndoto o so, mimi siamini kama nitaendelea kuchana for the next fiv years o si ya o te a kama ntaendele tu kuchana kuna, kuna wakati utafika nataka naminijkuwa na, na kitu kama mojajua nawasaniikwasababu naamini kwenye kutengeneza kutengenezabongo hatuna kutengeneza. kutengeneza. kutengeneza. so, management deal na kusema vitu vingine utakuwa na ekia mwenyewe nilipenda sana kwasababu aliknipa nafasi ya kujifuna aokwankini nimesainiwa andaumoja sun sijaleilo tu nina nina da toda nina zile kazi za kila siku ambazo unapewa sio tu kurekodi lakini kuna kazi vingi unapwftwakienda kwenyeo eini kila kitumikataba na kila kitu kama kmay mambo mengine atatokea kwa sababu wenyewe wana esprien kubwa ya kufanya na wasanii wengi na wasanii wengi wamezingua na mi wasanii mara nyingi ya kuzingua lakini ndoto zangu mi ni kubwa sana so yangu ya maisha nikizingua maishazupwe nikasema kwamba siwezi nikazingua lakini kila siku nmomba mungu kwamba waubaaup akiiam asante sana mula jenerali uh, swali lako la mwisho kwa sababu tuna kama dakika mbili tu alafu tuingie kwenye segment yetu ya mwisho pamoja na your track iyovaasw well. ili mula ajue kwamba tuna tracks kwenye master manondo uh, uh, as i sai beoe uh, mimi ni shabiki mkubwa wa mula nimesikiliza kazi zake nyingi nyingi mimi ni shabiki mkubwa sana waya bwanadunga nakubali sana uh, kazi, kazi anafanya dunga nadhanim una ki ambacho bado tunantatiza lakini naona tutatumia mda mrefu wao abvukutakuwa na mga ngine tukirudi uh, kwenye maste manondo the favorite, most vtrak yangu mini kwenye masta manondo ni kazi yakifanya uh, na orarunga masta manondo yenyewe namkubali mkubali sana kwena oorarunga na uh, kufanya kazi na oorarunga nadhani watu watu wengine wanaweza wasielewe au kuna watu wanaweza wasielewe kwamba orarunga ni msanii mkubwa kiasijani uh, lakini nadhani with time uh, kwa kupitia kijiwenongwa na platforms zingine watu wanabidi wajue kwamba this is a very big win kwa msanii wa tanzania kufanya kazi na oorarunga ni, ni ushindi mkubwa mno na naamini day by day tutaendelea ku kazi ambazo zinafanyika Drill, your track na parting words kwa master manondo uh, mimi kwangu rafiki nadhani ndio track yangu pendwa na natamani kama moja saund itakuwa ita na vision ya kuipush kama najua mna, mna mipango yenu lakini i think inaweza ikawa ikakwaps kama sing lakini pia kwa yale ulioyasema hapa nafurahi kwa sababu tuna changamoto ya wasanii kuto kuwa na mtizamo au vision kama hii ambayo umeisema i just hope utafanya vizuri zaidi I just hope utaendelea kuwa bora kupata taarifa na kupata elimu ya kile ambacho na And I wish you the best uh, nategemea kuona kuona unakuwa zaidi na nilitamani kukuuliza what is part, the artwork na creative process ya kutengeneza ile v na nini kwasababu ina ina unyama fulani lakini jibu alafu ikawa mwisho wa mjadala wetu utakua vizuri pia okay. um, kwanza kidogo tu nigusia hapo alichosema jenerali hapo mruo bwana aori arunga jamani jamani huu jamanigra huyu ni, ni, ni, ni, ni mtu mkubwa sana lakini like huyu kama mnaikumbuka nyimbo ya mace nyimbo lakini nakumbuka sijub yake moja ile ping ping moaarunga ndo alipija iyoby the uh, me nampi tulivyofanyaga tu hiyo akamtumia tu akasema this is tapovoa kamtumia akapiga for free kabisa kwa sababu ya huo tofauti na kitu kama hicho lakini pia kuhusu sio tu kava ya mastamanondo vitu vingi ambavyo unavyoona mimi navifanya ideas za video kutoka kwenye morobazi hiyo ni akili ya provoka. so provoka ni nipod lakini pia ni nit ye ndio wa vitu vingi ambavo minavifanya iwe ni video iwe ni hizo picha lakini kuna mwingine pia anaitwa b y yukoskwasababumojaunwako watatu dnanawag mara nyingi wagaonekanagi sana lakini ni mtu ambaye yuko nyuma ya umojavtu vingi sana so sana so na na ideas nyingi fanya hivi lakini pia kuna room ya kushare saa ayasante nah, yeah. sana mula mimi nitamalizia tuna track ni master manondo nadhani nimeicheza mara nyingi sana i ukikompea na e na kwa kweli pia nikupongeze kuna a w na kwa matazamio na maono ambayo umeshea na sisi naona kabisa kwamba kuna matumaini tukapata kitu ambacho nicha tofauti astalakala wewe na baraka mwishee bwana sio mara ya kwanza unamtaja unamsikia katika kazi zako ni lini labda kwa sababu najua watu ambao unafanya nao kazi ni watu wazuri sana katika sound tutarajie samp yoyote ya mbaraka um, kwa kweli sija sijui lakini the reason why namtaja sana mbaraka mwishee kwa sababu kuna wakati waganafil kama mi ni mbaraka mwisheej kwa sababu hatua nyingi kuwa nafanya mbaraka mwishee ni kitu ambacho kinamtokea kwangu ametokea morogoro sawa lakini kuna kipindi aliyamia kenya alikuwa anafanya kazi zake kenya alikuwa na rekodi kenya na alikuwa anaishi mombasa anafanya show zake nyingi sana mombasa nimepata na hata kifo chake kilimpatia mombasa lakini alikuwa ni maarufu sana kenya so maana katika wimbo wa pesa anayegusia kitu kama hicho anapotoka mbaraka mwishendo nyumbani enzi zake alikuja nairobi kusakamani so, hiyo historia yake fupi kuhusu yee kutoka morogoro kuja nairobi na mini kitu ambacho kinantokea like nipo katika same roots ya mbaraka mwishee na ukiangalia hivi mi ndio msanii pekee kutoka morogoro ambaye nawakilisha mkoa katika levu kima ya kimataifa hajae kutokea yeah. msanii mwingine sawamula so, mi ni kushukuru sana kwa muda wako uh, tuna dakika like, kumi na tano za kumalizia sho yetu lakini uh, tuna ement ambayo bwana alikuwa anaisubiria kwa, kwa hamsana anataka kupigas uh, so, kama unajiunga nasi kwa wakati huu uenarbsha uh, sana kijiwnongwa sehemu ambayo tunazungumza mambo mbalimbali anayohusiana na bongo fla kila siku ya umanauwakombe a duniaas uaazs pi spi zetu ziko rded kwahio unaweza ukaisikiliza muda wowote ambao utapata muda na kila siku nitakuwa na bwanamruo king pamoja na trail. so mgeni wetu leoalikuwa ni di ml ambaye ya ana yake mpya inaitwa ma manondo ambayo inapatikana katika j zote kama hujaisikiliza basi tunakuomba upate nafasi ya kusikiliza ni nyimbo tano tu ambazo zina mahadhi tofauti sana na tunaimani kwamba kwa kuzisikiliza ngoma hizo basi utakuwa umeweza kupata aina mpya ya ladha kutoka kwa msanii ambaye ni msanii wa nyumbani so tulizungumza kuhusiana nastukizi na ulikuwa na maoni machache sana kumuhusu kwa sababu siku ya ijumaa pia juma, juma juk alitoa nyimbo yake uh, wena na kwa kweli mimi nafikiri ni nyimbo ambayo likua nyimbo kali sana naona ule mchanganyo wa mapiano sasa una, unafikia mahali pake lakini una mawazo tofauti kuhusiana na hilo em unaomba ni kusikieazis uh, au uh, uh, kuwepo ubunifu wa kutosha lakini kwa sababu pia subjective uh, siamini kwamba mawazo yangu yanaweza kuemasikio watu wengine kwa sababu these same songs ambazo sometimes tunaweza tuka ukienda sehemu uh, wapo watu wanaenjoi na no wanafurahia to the producer niliongelea kwa kwapodu kwa sababu nimesikiliza nyimbo nyingi sana na i ok ati kwa sababu ukafn kama kapa, alikuja na hoja ya taarifa na elimu ninaamini siku moja uh, tukija kufika kwenye levo ya watu kujua uh, everything about publishing copyrights. i think kama kuna mtu ambaye angekula angekula hasara sana ni, ni, ni kaka yetu ya stukizi kwa sababu kila inayotoka kwake ukisikiliza unasikiliza kitu ambacho tiyari kimeshafanyika na unajaribu kufikiria prosesi yake ya kutengeneza vitu ikoje unakosa majibu kwa sababu yo think kwamba kama kuna tuzo ya watu sorry stoa this lakini kama kuna tuzo ya watu wavivu basi anaweza kuwa ni wa kwanza kuipata hu, of uh, creativity lakini still, this is the same person ambaye huwa anasema kama kuna watu ambao wamekuwa blessed na production nzuri utoka kwa shtukizi na mimimaz labda nikawa najiuliza au analipa pesa nzuri kuliko watu wengine kwa sababu the production is always good anawapa vitu vizuri lakini lately kuna biti amempa um, music kuna beat ya um, bbiti za mboso ukisikiliza una, unasikia vitu vile vile na vitu vya wenzetu wa nigeria na sasa ni ngoma ambazo zimetoka hazina hata mwaka yeye akaenda kuokota kule unasikia vitu vile vile sasa I think hii ni kitu mbaya kwa sababu nilikuwa nawaza leo nikasema tunaweza tukau piano na taarab kama alivyokuwa anasema bwana fdi hapa unaweza ukafanya mziki wa, wetu wa asili pasipo ku mziki ambao uh, upo na ukapata kitu kingine kizuri kikubwa this kikubwawatu wenzetuwanafanya sasa tukiendelea kwa stali hii trust me wenzetu licha ya kwamba wanatuzidi karibia kila kitu mpaka dhambi bado wanaendelea kuonyesha ubora kwenye, kwenye mambo yao sio wasanii hata hatao pia sasa sioni kama kuna nguvu na jitihada kubwa ya, ku, ya kuendeleza ile production naona tunafanya mambo yale yale mwisho a siku te watapokea mambo mageni na yakwte wutaona yameyeusha kwa sababu wae givi t the ambayo tayari ameisha so mimi lawama yangu na bwaalakini nadhani haitokua nzuri kwenye, kwenye, kwenye nani yake ka sababu naamini anakipaji na kuakiisha kwamba anafanya kitu ambacho miki, miki Generali, ni kizurienera ni kuweke kwenye apu, na wee unajua una spana yako lakini dyou thin it, time estukizi apumzike kwa sababu nadhani amekuwa kwenye ver very long marathon for the past 5 6 years lesing songs back to back with alost eveo ithebongona kaswali ni kweli kweliestuk anafanya hizi ngoma zote I always took the Anafania finish. So uh with with the kind of work this guy is doing, any n Nam anafanya, bavu anafania anafanya easikazi, it's like everything everywhere all at once. Any kunamda Anafania Anafanya Vitu Una Una Sema. Well, this guy is this guy is good and a fanya kazi, Anafanya kazi. Lakini. I think he is overdoing it. na mbaya ni kwamba uh, jinsi anavyozidi kufanya na kufanya na kufanya ndivyo ambavyo creativity inazidi kupotea sasa so, uh, i think maybe he should come out and say is i the one doing all these trucs au kuna kuna producers wanatengeneza pale anachukua skeleton anajaza alafu anamalizia anamalizia mixing and mastering kwa sababu How could one produce very good work and yet very horrible works at the same time? Uh, I think, because we are cuemeo anakazi, there are times creativity inapotea. Well, yeah, I think, aneza kachikuwa kahiyata sifua ni via katuliya alafu karejea ku speed. So, producing for all those WCBU artists. ci kwa watu wengine weusi sijui mimmamari yani, lazima umakini unapotea right. unapoteatuna uh, kama dakika saba tu za kumalizia na ningependa tumalizia kwenye habari ambayo uh, ilikuwa ni a big news last week mwanadada zuchu alipokwenda houston texas kwa ajili ya kuperform lakini pia Uh, kupokea tuzo yake ya yafrm uh, kama theeiai uh, lakini kile ambacho kilitokea katika show ile ya kilimtoa machozi mpaka ee mwenyewe sasa kuna vitu vingi ambavyo vimeonekana kulikuwa na watu wachache huku analia lakini kuna one of ambao lionekana chbsaunomba tupite haraka haraka zuchwa na ukubwa ambao anaweza kufanya tua marekani kwa sababu ya muda tu, tufupishe tu tuseme hapana na ni kwa sababu i think hii tua imekuja kuingiliana na ratiba yake ya kwenda kwenye tuzo za frm so alitafuta namna ya kufanya gigs akiwa marekani Of which ni kibiashara si mbaya kama tunaendelea ku kwenye hii ajenda ni kwamba najiuliza eh, makubaliano yake yeye na napromota inakuaje mnaenda kubook kubk kubwa ambayo labda ina 200, 250, hata 150 capacity wakati kuna experience ya kujua huyu mtu anayekuja ni waaina gani na anaweza kudeliva kitu gani kwa hiyo la ya kufanya ya, ya, ya venue, i thin naiweka kwa promota kwa sababu alijua uwezo wa hakuna mtu ambaye anaweza kuwa na, na overestimations ya kiasi hicho tena katika levo ya msanii kama zuchu kwahiyo ithink kwa, uh, kwa msanii kama kweli igo yake ilimtuma uh, such type kudans Then I don't feel sorry for, for her kwa sababu najua kila mtu anajua uwezo wake hiyo kitu iko wazi k najua alikuwa najua abia kwamba uwezo wangu awezi kufika hapa so soaenral uh, ukuaji wa vocals za zuchu najua e ni mtu ambaye unafuatilia sana live performance lakini pia uko vesnt aboti how has it been for the past oha years kwamba zuchu bado anaweza kuimba uh, na microphone na bado sauti ikakata sio mara ya kwanza tunaona hii enomena ni kwamba ni msanii wa studio zaidi kuliko msanii kamili au tunaingizwa mjiniilo uh, <laughs> swali ila kichochezi sana uh... <laughs> msanii halazimiki kuwa msanii wa live ili awe msanii kamili in li kuna wakati inabidi tukubali kwamba kuna kitu nakiweza kuna kitu sikiwezi huo ndo mwanzo wa mafanikio kuna kitu nakiweza kuna kitu sikiwezi na nitajitahidi kila namna mpaka nikiweziinai mimi nikisema kwa maneno marahisi ni kwamba zuchu anatakiwa awe very afraid about sauti yake kuliko kujaza ile sehemu alioshindwa kujaza kwa sababu uh, msanii kuflop au kushindwa kufanya kufanya performance ya watu kuja hilo sio tatizo lake pekee yake nilisikiliza ilisikiliza moja kwenye simulizi na sauti sautisharatu ndala uh, kuna dj mmoja ambaye ni mkazi wa teas alisema kwamba changamoto inayosababisha msanii kutokujaza uh, kuto kujaza venyu inaweza ikawa imetokea na sababu nyingi marekani watu wana work day and night. siku ya ijumaa watu walikuwa na kazikazi kwahiyo watu walishindwa kujigawa so I think, zuchu wanatakiwa aogope sana swala la yeye kutokuwa na sauti kuliko kujaza ile sehemu yani it's, it's a pity and it's kwa msanii mwaka wa pili mfululizo anafanya makosa yale yale za dada yetu pale kwa sauti kukata well, i haya mambo mengine yataweza kujitengeneza taratibu taratibu r right. uh, nipende kuwashukuru sana uh, trl na jenerali tunapofikia mwisho wa episode yetu ya tano uh, ya kijiwenongwa nadhani uh, tunajitaidi kufanya vizuri hata kama tujapigiwa makofi na vikenzo walits wanaujiwa w ngoma mpya lakini kwamba ngoma hiyo itakuwa ni part compilation album ambayo inafanywa na empire nam ambayokai pamoja na asake na tayari wameshatoa wa ngoma mbili naani hivi na ngoma tatu pamoja na ngomaa cool. so, really waokwamba uh, uh, itakuwa ningoma ambayo nikaiwaliayao miu so, kingine ambacho nimekiona jioni ya leo nimeona Uh, mwanafa uh, pamoja na i na nani wanasht video yao uh, nathan bado haijatoka lakini kuna video ambayo uh, mwaaf pamoja na i uh, wanashut pamoja lakini pia kasim ganga na ay wametoa nyimbo mpya uh, ni leo kama sio jana so mpaka wakati mwingine uh, hiki kilikuwa kijiwenongwa Uh, sehemu ambayo tunazungumza bongo flavo siku za jumanne kwanzia saa tatu mpaka saa nne uh, nikiwa na jenerali pamoja na naomba utusaidia kufunga kwa siku ya leo uh, shout out kwa kila mtu ambaye anasikiliza kijiwe nongwa I think kila mtu ambaye anapata nafasi ya ku naamini anapata kuwa na jambo la kusikiliza na tunagusia topics mbalimbali kwa hiyo thanks kwa listeners wote thanks to fred personally my respect kwa namna ambavyo una taarifa na kile ambacho unafanya bahati mbaya muda haujakuwa rafiki na bwana jenerali anawahi mechi ya, ya saa nne nafikiri kwa hiyo we have to go until next time thanks ntiextuy