karibu sana uh, ni siku nyingine ya jumanne hiki uh, ni kijuanongwa sehemu ambayo tunakutana kuzungumza kuhusiana nabongo kila siku ya jumanne kuanzia sa mbili usiku mpaka saa tatu kamili usiku uh, niko hapa pamoja na pabl au mruki ambaye nis wa nzuri kabisa ya mezahuru mezahuru ni ambayo inakutana na wasanii uh, wa muda kidogo hapo nyuma uh, na kuongea nao kuhusiana na harakati mbalimbali mbali ambazo walizifanya katika muziki hiyo so, wanakutana na i pamoja na timu yake uh, kuzungumza na sasahii uh, tim ya mezahuuatia uh, mapumzkojanda a msimu wapiliamezahuuatmaaba wa uh, uh, uh, uh, kinasha na uh, tutakua na mwenzetu tilalb nadhani apo baadaye ambaye naye pia ni mdao mkubwa sana wa bongo flavo Uh, katika kuendeleza kuongeza ujazo katika mada zetu za siku ya leo mrki uh, wiki iliyopita tulizungumza kuhusiana na mdundo wa taifa na katika vitu ambavyo tulivijaribu kuviangazia uh, ni mdundo hasa ulikuwa ni nini na ndugu yetu tab aliweza kutufafanulia kwa ukaribu kwamba mdundo wa taifa ni nini hasa akatubrekiad uh, kuhusiana na zile packs na nini na kila kitu nadhani uh, imeendelea kuonekana kwamba sio watu wengi wanaujuzi hasa wam wa bado una namna flaniyafaham ambayonaaeaelewa uh, na mapema wiki hii tulimwona ali post, uh, clip ya ambaye alikuwa anafanya seshen yake ya boiler room ambayo ilifanyika kule Spain, uh, miezi michache iliyopita na ikachukua uh, maoni ya watu kwamba kwa nini tunapoteza muda kujaribu kutafuta mdundo wa taifa kamati inakaa na kufanya vitu vyote na kila kitu lakini tungeweza kuchukua singeli hii hapa inafanya kazi vizuri na tungeweza kuenda nayo na maisha yakaenda uh, nakumbuka ulisema kwamba ni kitu ambacho kama tunaweza kuwa nacho basi tuwe nacho lakini kina namna fulani ambayo sio ya ulazima sana lakini kama kuna uwezekano wakuwanacho uh, basi tuwe nacho hapa tulikuwa tukizungumzia kuhusiana na mdundo wa taifa katika episodiyetu ya kumi hmm. na tatu hii nadhani uliiona katika pitapita zakona una nini la kusema kuhusiana na hiyo kitu hapo katikati well, uh, ni kwa bahati mbaya sana tunarudi pale ambapo u wengi wetu bado hatujaelewa mdundo wa taifa wanasiasa au au niseme wa mdundo wa taifa hawaja hawajatuelezea kwa ufasaha kwamba mdundo wa taifa ni kitugani ndo maana mtu anaadiriki kusema kwamba kwa nini tunaangaika kutengeneza tume na tafta mdundo wa taifa kwa sababu Ipiali bado hawajaelewa mdundo wa taifa nii uh, kwa faida ya ambao hawakusikiliza maelezo yaliyotolewa na bwanawiki iliyopita ni kwamba mdundo wa taifa sio biti moja kwamba sasa hii ni biti ya taifa tuitumie aha mdundo wa taifa ni sample ambazo zinatokana na midundo mirindimo au uh, ala toka kwenye makabila takriban mia moja yaliyopo tanzania sio lazima yawe mia moja yote lakini aa, tunataka mtu akisikia marimba inapigwa aseme hii ni wagogo akisikia zumari akisikia zeze akisikia kwetu sisi tuna, tuna mbiu akisikia mdundo au akisikia sampo ya mbiu ajue kabisa hii ni watu wa aina fulani kwa hiyo hakuna uhusiano wowote kati ya yamdundo wa taifa na singeli singeli ni mziki ambao umetengenezwa umekuja hapa na maisha yake na mdundo wa taifa unaweza ukawepo pale na even nat hata watu wa singeli wanaweza wakatumia packs kutoka kwenye mdundo wa taifa kutengeneza vitu vyao na watakuwa wanawakilisha taifa hili kwa kutumia hizi packs. so bado tunahitaji kufafanuliwa kutoka kwa watu ambao wako kwenye front line ya mdundo wa taifa kutueleza hasa mdundo wa taifa ni nini ili tuweze kuja na maoni tusiwe na maoni kama hayo waliotoa wadao asante sana mkin uh, nadhani yupo akikaa sehemu basi naye ataweza kujiunga nasi ili tuweze kuendelea kutoka katika point hiyo kitu ambacho uh, nilikua nataka tukijaribu kukizungumza sikuyaleo ni kujaribu kuangalia kwamba ndio tunayosie hapa katikati na kila mtu uh, ambaye anasema kila mtu mbaye anasikiliza mziki anakambia ambaado kitu mbachobiztuk tue huo ndn katika namna ambavyo wanazungumza uh, nadhani tulizungumza kwamba kuna uwezekano kwamba ni rahisi sana ku lakini kazi ambayo inaenda nyuma ya kuifanya singeli kuwa hiyo ambayo watu wanaiona na kuipenda jinsi ambavyo wanaipenda sio kazi ambayo ni ndogo na sidhani kama watu ambao wanaizungumzia katika namna mbavyo wanaizungumzia wako tayari kujiingiza hasa kuipeleka ambapo inataka, inataka, inataka ambako, kuipeleka ambako wao wanadhani inaweza kufika sasa mruanataka kusikia kutoka kwako kwamba ni nini hasa unadhani unadhani kwamba watu wako delusional kufikiria hivi unadhani wanausahihi sana katika mawazo ambao wanafikiria na kuna yoyote katika hii namna ambavyo ya ufikiriaji kwamba sineiheiotanzania hii ni kitu watu wengi wanatakiwa wajuu sio kila kitu maishani kikoo kiko au sio kila kitu maishani lazima kifikie mkubwa ule ambao sisi tunafikiriainawaelewa uh, watu ambao wanasemai kwa sababu kila wakitazama souafrica kuna mapiano wakiangalia wae uh, waieria wamefanikiwa kui And it's uh, wakiangalia wakenya wakenya wana genge au wana gengeto soato ambayo ipo bongo ambao kila mtu anatamani kwamba akiona aki aseme ii bongo andojo nadumukaya wananeno fulani wanasema piobongo uh, them wao kutamani singeri huwathe i undestand them ti singeli kuwa theexti evywant for themselve lakini sio lazima kila kitu kinachotengenezwa kifikie ukubwa huo the chances za singeli kufikia ukubwa huo zipo na zinawezekana lakiniketime watu kuelewa kwa sababu somtime iquet singeli na edm uh, the electronic dance music kwamba uh, no everyone understands edm lakini ukicheki kwenye numbers uh, katika generas ambazo zina wasikilizaji wengi kuliko zingine edm is one of the top lakini what do we do what do we take what do we put into singeli kuifanya singeli iwethexi hatuwezi kuifanya singeli kuwathexi kwa kuengelea fanya ambayo tutafanya sasahivi kama unataka vitu tofauti lazima ufanye vitu tofautimemb uh, the other day tulikuwa na prou producer mmoja producer/dj. sitopenda sana kumtaja jina lake alisema kuna kampuni ili, ili singeli, the ilitamani iwepo itengeneze tangazo tangazo litengenezwe kwa kupitia maadhi ya singeli alivyoitwa ps yule wa singeli uh, akasema hawezi kufanya hivyo kwa sababu osl singeli anazotengeneza yeye ni based on vibe, na hakuwa naib hilo wakati huo kwa hiyo kos like nadhani siku moja tulikuwa na mazungumzo ni kuambia pekee haitoshi yani, You can't depend any everything on vibe. Uh vibe I wezikue well, meziku mi ya mwaka sikumia tatatustina tano bao Tazima in greatness ili weze kupatama fanikyu. But I think if we want to get something different, we have to do things differently. I think uh that is my take on that. asante sana muruo kuna jaribio moja ambayo lilifanyika kuhusiana na singelinanadhani kama mtu ni mpenzo wa muziki anaifahamu uh, nyegenyege festival sasa kwenye nyegenyege wale watu wa nyegenyegeea wabaadhi nye nye ya, uh, ya hizoziliuzwa mpaka japan kwasababu japan aaly ni uh, kati ya masoko makubwa sana ya mziki wa i na mziki kwa ujumla kwa ikawa yo nyegenyege imetoka na imewekwa kwenye hiyo uh, lakini ulikuwa ukiskiliza ile singeli ambayo iko ndani ya nyegenyege pamoja na kwamba ndio ni s ambao sisi tunaiskia lakini kuna utofauti wa aina flani katika ile na hata ma ambao walikuwa wanapiga kwenye festival ambao wengi pia uh, kuna mda owanasafiriananda kwaajili ya walivokuwa wanapiga na uliua ukiskiliza mule kuna utofauti fulani ambao unaingia ambao uko ukom kidogo na hiyo fac mbao umesema kuusiana nadm sitaki kuingia kwenye hiyo disksion ya uh, singeli na adm kwa sababu i think ni kitu kingine tofauti kabisa lakini kulikuwa na hiyo nadhani kama mtu anataka kuskiliza anaweza akatafuta nyegenyege inaweza ikampa um, hiyo uh, kuna nyimbo moja kali sana ya, ya dogo mmoja po mule ndani Okay. Somos, a ambayo tunasema inaweza ikarandana na mahadhi ya singeli ambayo tunapiga huku kwetu lakini nyingine zote zilikua ekeake zaei hakuna sautie mjufnyyomapiano hainasauti na nahani ilikuwa nibaaa dkbchoukitegeme zaidi kama mbavyo umekisema kuhusiana na experimentation kitu ambacho nataka kukifahamu pia zaidi muruo ni kwamba tuliona au tumeona majaribio ya wasanii wakubwa kujaribu kufanya uh, singeli na kuingiza lakini sidhani kama wanaingia mzima mzima ni kama mtu anaingia nasema kwamba okay, kuna byth sioa na imekuwa hivyo kwa muda mrefu wasanii ambao wako mainstream hawajaweza tuseme kui, kui, kuivaa moja kwa moja singeli unadhani ni nini ambacho kinaweza kikafanya kinawafanya wasite wa, wa kusema kwamba kwambatufanye nyimbo hata tano sit you know, ambayo ni singeli peke singeli yakeke hivyo ambavyo tunataka watu wengine wachukulie Uh, singei hii tunaosema au tunaodhani ni kubwa kwa kiwango hiki haipo huko kwingine kama tunavyohani uh, uh, kuna neno moja kwenye biblia linasema tutoe kibanzi kwenye jicho letu kabla ya kutoa boriti kwenye jicho la mwingine nini ni kwamba tujisafishe sisi kwanza kisha tuanze kuwasafisha watu wengine Uh, singeli tanzania sio kubwa wala haina ukubwa huu ambao sisi tunadhani inastahili huko nje ya, ya tanzania i uh, namna pekee ya uh, watu wengine kuichukulia singeli series. ni sisi wenyewe pia tuanze kuichukulia singeli uh, haiwezekani kwa watu wengine kuipa singeli ambayo sisi hatuipi I can, I can bet mani kwamba kuna redio ambazo ziko dodoma ziko tabora ziko labda shinyanga huko hawapidi singeli kwa ukubwa huo hata daressalam kwenyewe redio ambazo zinaupiga zina mziki wa singeli kwa ukubwa ni labdam wasafi na clouds hizi ndio redio kubwa ambazo singeli atlst hata kwenye matamasha yao singeli inapata m so uh, si dhani kama tunaweza tukawashawishi watu wauchukulie mziki wa singeli kwa ukubwa ambao pengine sisi hatuupi hatu ukubwa huo hink tuondoe mziki wa singeli kutoka kuwa mziki wa aina fulani ya watu na kufanya mziki wa singeli kuwa kuwapla zaidi kwa tanzania and tu kingine ambacho ni kikubwa kwenye kuongezea kwenye hiyoambayo um, watu labdawanaikuza sana nni kwamba watu wengi wanaionaikiwainakuaeewenye matamasha wmfano maabusaa ambapo nakua na siku mojaaama moja ewtpt watu wanaona ile vibe ambayo watu wanakuwa nayo kwenye show na wanachanganyikiwa kabisa kabisa kabisa kwasababu the ambayo pfom anakuwa nayo kwamfano kama sholomwamba abbaaku eunaua na nadani, yaki, anaenda, nadani, kuana, kama, pale pale, kama, upofu fulani wa kushindwa kuelewa kwamba ili mziki uwe mkubwa kuna chain kubwa sana yatofut tuna msanii ambaye yuko nyumbani anazungumza au anaimba kwenye mik au tamasha moja uh, kwa miezi kumi na mbili ambapo msanii mmoja tu wasingeri anapanda katikaa katika an na watu wachache ambao wanaweza kuenda kuangalia tamasha wanamwangalia alafu wanakuja wanasema kwambahisihei thi lakini hakuna Uh, onsisten kwenye uhiyon hakuna ya wasanii wakubwa kuchukuli kama unavyosema komwisho wa siku kitu kinabaki kinarudi kina knakua kinadaya kuifanyakua uh, sio kitu ambacho ni kitu kidogo ukubwa wa mapiano haukuja aena kama ambavyo tunaona uh, watu wameipenda imewatu wamewatu wako, wako, watu wako very, very kwenye, kwenye kufanya kazi nadhani pia kuna hiyo element hapo ambao umesema kwamba tuchukulie kitu ambacho hiki uh, kitu kama kitu ambacho ni serious alafu tujaribu kukifanya kwa ukubwa huu ambao kinastahili na labda tunaweza tutukapata uh, matokeo chanya nilikuwa nii kusikiliza uh, track um, ya mazoea ambayo ramadi alifanya na yuda miaka uh, kama sita iliyopita sasa ambayo alichanganya vionjo vya singeri akaweka na bongo flav kidogo ukiskileask ile kuna ileule bumbyote mbao piwtu waambtuchukue kama hii tuifanye katika huu alafuj tuzungumze na wasanii anetu tujaribu kufanya hi kazi kwasababu ukiskilia wimbo wa mazoea mpaka leo ni imbo mbao unasimama kipeke yake kama wimbo ambao ni, ni nzuri sana ya yabongo um, na uh, singeli well, well, the funny part ni kwamba wimbo wa mazoea mimi ni kuja kujua kwamba ni wimbo wa singeli right after kujua wimbo wa mazoea remix wa mazoeawaramadii ambao wamefanya kwa mahadhi ya rege tatizo ni kwamba tunafanya vitu katika hali ya ukawaida alafu tunategemea uh, mambo makubwa tunapanda mbegu mbili tuki expect, tupate mbegu mia tano bila kunyeeshea tunatamani kuvuna ambapo hatujapandahylabda uh, uh, uh, na, na au au wa mziki wetu ni kuanza kutafuta za singeli na kuzifu kwenye mziki that is the best way mtu anaweza akahisi kwamba okay, this his iamp uh, imetumika hapa hemu ngoja ni katafutethen uh, unaweza ukajikuta kwamba tunapata singeli kwenye fusion ya mziki wetuw tutabaki kusema singeli is the next big thing kwa sababu aisa na, na mwenzake mume wake labda wamedanse katika wimbo wa singeli a thats bei that inaondoka wanasema hiyo imeenda ets do, do somethi dfe tutafute, uh, tutafute loops tuzfu kwenye mziki that is ho uh, pple maid mapiano ukijaribu kusoma namna ambavyo mapiano ilipatikana watu walikaa wakatafuta the, the house house music ambao uh, kwa afrika hii is, is more popular in south hiiaia wakaangaika wakaangaika wamepatamapiano lakini ukisikiza sio sio e ambayo imekamilika ime yenyewe ni fusion ya ya vionjo mbalimbali mbali ambapo baadaye tumekuja kupata hiki ambacho tunacho kwayo pengine badala ya kubaki kusema singelihei ne- alafu hatufanyi chochote kuifanya iendelee kuwa big utaendelea kupambana nab tu asante sana pablo na shukran kwa ambaye unajiunga nasi wakati huu hiki ni kijuenongwa uh, sehemu tunakutana kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili mpaka saa tatu usiku tukizungumza kuhusiana na habari mbalimbali ambazo zinahusiana na bongo uh, iwe ni lbm mpya iwe ni tend mpya Uh, iwe ni msanii mpya utatukuta uh, tunazungumza kuhusiana na hiyo hapa na hapa tumetoka kuzungumza kuhusiana na uh, singeli na mdundo wa taifa lakini pia ambayo imekuwepo tumeiona uh, n hii ya kwamba kwa nini tu watanzania tusi na singeli yetu uh, na tukaifanya ikawa ni mziki mkubwa uh, mruo siku ya jumaa ilikuwa ni jumaa yenye za kutosha na kwa kweli kuelekea siku ya leo siku ya wapendanao ambayo ni uh, tarehe kuminann ambaonasisi pa tunafanyasyetuya ka uh, ilikuwa ni siku ya wapendanao na mapenzi ni mengi sasana kwahiyo tulimwonaramad pamoja na wakitoa albam yao ya pamoja Love Sentence, na Lady JD, mara ya mwisho tumemskiliza kwenye abam ilikuwa ni mwaka 21 alipotoa albam yake ya 0 na, na ramd tulimskiliza mwaka efb iotoyaamddogo nawao mda refusana amaka mwili nyimbo kumi ambazo uh, zimeandikwa na ramad pamoja naaamnanyimbooja mbao nimbao ni uh, kuna moja mbao inaitwa conversations yo inatupa kama track 8 uh, katika album na um, kwa usikilizaji wan nzimamroki naomba kusikia kutoka kwako umeonaje kuanza hii kwa ukubwa wake uh, nahani tulizungumzaieakiiongwtulizungumza uh, right okay. well, about, uh, tuli about he wasungums about the two tracks before they released the whole album na nilisema yani nilikuwa on record nilisema kwamba sitegemei kitung tatu wangu 30 kutoka kwa Ramadi na Lady JD these are two people that can sing about love in a very beautiful way ramadi akiimba kuhusu you, mapenzi you can literally feel kwamba this guy knows the stuff. They did evil, evil. So you listen to the album, and the album any. uh. I na se ma ma ya ya The album is all about the love sentence, and I remember to his wounds out the Diana or ule to meanza paka kusaspect kamba. I these guys are more than. kwenye mzikifanya uh, kazi nzuri uh, nime, nime na wakweli nimependezwa sana nayanaomba ni, ni agrii na wewe hapo bwana king uh, kama ni kitu ambacho niliweza kufananisha uh, katika hii albam ni kwamba nilijaribu kusikiliza album ya yael ambayo ilikuwa inaongelea ambayo ni nit mwaka um, jana aiotbcho niompn uh, ambayo anaweza ya yakaimbwa na msanii ambaye ana miaka ibaiy yaani, mapenz ambayo anaimbwana mtu ambaye amekomaa mtu mzima ambaye ameshapitiapitia o katikati kwamba mapenzi yanamaanisha ni ni kama ni ambayo pia ikawa r uh, flani ambayo ni kuliko watu ambao ni naja wanasikilizao na inaisha kwahyo ni kwamba vile wale watu ambao wanakuwa na mziki wameufata mzik huu awua uzuri aubaliananawewe kwamba kwakweli wamefanya kazi nzuri uh, kuna nyimbo ambazo unazisikiliza unazisikiliza tena unasikiliza tena unasikiliza tena alafu haziishi ladha unarudia pale pale a, trill, naona umefika ume uh, kwa upande wako kabla hatujaelekea kwenye vitu vingine ulionaje kiukweli sijapata kusikiliza hiyo album lakini i just hope nikipata time nzuri nitakaa nitasikiliza then nitatoa review yangu a quick, a quick review kwenye episode kwenyeinayokuja ritmrkin uh, kuna kitu ambacho kwenye albam tulisema kwamba tutakizungumzia na hii kwangu mimi ilikuwa ni nithkwa kweli kwangu mimi ilikuwa ni very unique, um, Nandhani, ilinizu, nika na nikafikiria kuhusiana hii hiibm kwa upande tofauti sana kwa sababu uwepo wake pale na jinsi yale mazungumzo nikafikiria kitu ambacho ni juando kitu ambacho nahani tunasema hapa kwamba nikwa sababu sio kawaida sana ukakuta watu ambao wanapendana wanaongea kuhusiana na vitu namna ile ambavyo uh, naamad wanaongea na inategemea kila mtu inawezekana akachukua uh, yake kutoka pale lakini binafsi yangu kiniuliza yale mazungumzo ni mazungumzo ambayo ni muhimu sana na yanatokea nadhani katika mazingira ambayo uh, yanatokea akii aina tu ya jinsi ambavyo wameamua kuyaleta mbele yetu imekuwa ni ya tofauti sana lakini pia me nanahan open zaidi nanpia inaweza ika na, na hicho uh, uh, kipande kwasababu ni kipande ambacho kiko kipand mbacho kia kwenye theh Uh, the first two singles alizoachia those are my favoritei uh, found love i think thats the name uh, estill yeah, the, the first two i found love is my favoritei rea really lvethaotuc mimi niliplay sana uh, kuna track trakantu liwalo na liwe iko naliwe ikoverm actually ni kama ilinichukua ilinchukuakoja kwenye, uh, kwenye kipendaroo ya ramadi kwa sababu iko very plain. hakuna kitu kingine ni gita tu inacheza na iko na vibe flani ambayo ni tofauti sana hani ilijumaa uh, nzima nikiskiliza niki, niki pamoja na ngoma nyingine nyinginelakii nikati ya ambazo nimezisikia sana au nimezisikiliza sana uh, kuna habari ya mjini pia ambayo nay ni track kali sana uh, nimeipenda nimeisikia sanabakbac uh, kuna if ngoma um, kali sana imetulia na kuna track inaitwa unione unione kwangu mimi um, nilikuwa na bak inaisikiliza mara kwa mara kuna uzuri na kuna sehemu ambayo ilikuwa haijanishika ni, vizuri kwa sababu nilikuwa naisikiliza ile ilebt ni bit ambayo nimeshaisikia mahali au ni mapigo ambayo nimeshakuasikia kwa sababu inaelekea kwenye zuku kizomba so ile bt jinsi ambavyo ilikuwa inapiga n kwenye he haikuwa smooth au soft sana kiasi kwamba ilikuwa inaanguka katika namna ambayo ilikuwa very hard ko ikawa inaikata track kwahio unaisikiliza uh, nilikuwa naisikiliza track na enjoi kwa sababu ya maneno ambayo yapo na kufikiria kwamba what if ile bit ingekuwa smooth kwenye hizo edges uh, na kuitengeneza ikatembea katika mahadhi ya zuku kizomba kwa sababu inaelekea sana upande ule na sikutaka kusema kwamba inawezekana hii ikawa ni technical error kwa sababu ramadi ni mtu ambaye ana produce ni mtu ambaye anapiga vyombo vizuri ni mtu ambaye yuko very confident kwenye his craft kwayo ikasema kwamba labda nigepata nafasi ya kuzungumza na ramadi ningeongea naye sana kuhusiana na unione kwa sababu inafol kwangu mimi kama a ni nice track lakini kuna namna flani ambayo nahanekuuazungumzamambo mengine sanaaimbzafuatanawangumm zilikua a nzuri sana na kitu kingine ambacho nimenikwambye ni uandishwa hizi ngoma kwasbabu wamebadilishana ramadi anaandika ngoma hii j anaandika ngoma hii ramadi anaandika ngoma hii j anaandika ngoma hii kuna uandishi ambao unaosikia wa ramadii ambao uko very unique lakini kuna namna ambavyo wanakuja wana waname kwahio unajua kabisa kwamba awa ni watu labda wamefanya kazi pamoja muda mrefu au wanaelewana zile tastes unajuani like, kitu ambacho kwao hakijatokea kwa kukurupuka na kuna mazungumzo ambayo yalifanya na Ramadi, uh, mwaka ramadiimwakaulio Peter, uh, tulizungumza kuhusiana na yeye kuwa mwandishi kwa ajili ya wanamuziki wengine na alisema alishawai kumwandikia uh, track moja kwenye, kwenye, kwenye kazi zake zilizopita k kuna hiyo ambayo wanayo kwa pamoja so hivo ni vitu ambavyo uh, nimevyona lakini the Uh, it is geared toad nn a very, um, very interestin uh, uh, demography pia kwa sababu sio ngoma ambazo uh, ni za watoto anles watoto ambao wana, wana old souls then wanaweza wakasikia na hii inafanya sens kwa sababu mziki pia uh, unatengenezwa sana ukiwapop kwahiyo kuna c opl ambao wanakuwa wanasaaulika kwamba bwana ah, nyie mnaenda huko huko lakini nadhani ramadin ljd wamesema bwana tukae chini tutengeneze mziki kwa ajili ya wahawa watu na mnadhani wamefanikiwa katika hilo hilomu uh, kulikuwa na discussion ya kwamba uh, inawezekana hii ni album of the year kwa sababu kuna mtu hicho kitu yeah. nikasema nitamweka pablo kwenye kitimoto kwa sababu ndo maeneo yake <laughs> y uh, ili swali zuri sana na unaniweka kwenye kitimoto yangu ealgodfrey uh, achireka baba martino ambaye ni miongoni mwa managers wa lad jd yuko hapa well its too early for me to say this is the album of the a eause uh, mwaka ndio kwanza kwa mfano tukizungumza album of the a manaake tunaanzia kuanzia hii album ilipotoka mpaka mwakani tarehe kama hiyo uh, to be honest It's a very great album. Lakini it's very early. Uh, it's too early for me to say it's an album of the year. Uh, perhaps Mwakani, Po December, Tukasema Sasa, this is the album of the year. Lakini right now, I guess it's too early to say if it's the album of the year. asante sana pablo na kwa mtu ambaye anajiunga nasi karibu sana hiki ni kijenongwa sehemu ambayo tunazungumza kuhusiana na bongoflav kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili usiku mpaka saa tatu nikiwa na mruo kin pamoja nab na wewe msikilizaji wetu kama una maoni yoyote au na kitu chochote ambacho nataka kuzungumza nasi basi unaeza ukatuachia kwenye hpo um, uh, upande wa kulia uh, wa uh, tuandikie hapo mawazo yako na sisi tutaruka nayo hewani chachap uh, namwona godfrey achireka um, achireka nitakupa t to 5 minuts uh, chapchap tu, tu utuambie kuhusiana na love sentence kabla hatujaenda kwenye another section kwa sababu tuna risali moja tu la ku kava uh, kila kitu so godfrey karibu sana tuko tunazungumza kuhusiana na l uh, tuna five minutes na wewe karibu sana mkuu kwa mbali sana, Kumbali sana. Uh, one two. afadhali kidogo hapo tunakusikia yeah, uh unajua mimi kwa poihen nilionayo nayo sitakiwi kuweka maneno mengi sana lakini nilipenda mazungumzo yako ya uchambuzi ulioyasema e, kuna moja ni zaidi na mengine ya uandishi na jinsi ulivyochunguza lakini inachoweza kusema kwa ujumla a wanashirikiana kwa muda mrefu yani, inawezekana imetoka saizi lakini ukirudi nyuma toka ni za kama uwezi unajua mtu anaweza asiandike lakini mna h ambao wanafanya hizo shughuli kwa muda mrefu nadiomaana hii lb kama ulivyosema kwa, kwa watu nyimbo zaidi ya hizo mabishano lakini mtindo inakaidi izo aeaomskuhizi tuweke hizo zilizo zilizona zilizo nyingine ziamimi kwa uono wangu ni nzuri zaidi na uh, kitu kingine ki kama ulivyosema kuna kundi la watu likuwa linasaulika lina najua ukiskiliza saizi nyimbo za saizi uh, nyingi ni za vijana kuanziaz hadi alafu flani lafumriunaofuata wakuanzia asisi kwenda juu ulikua kama watu wameachwa hv kwahiyo nafikiri Eh, ilo nalo amelizungumza ni zuri pia alafu uh, kitu kingine asilimia kubwa um wameimba kwa kuak kwa sababu wameimba aina ya muziki wanaupenda wao unajua awa wote kihistoria ni kama walikuwa hivi walikua wanarhwakaingia kwenye R&B. Kwayo, hata zuki kizomba kwa sababu umeiona hivyo kwa sababu everything wamefanya kama R&B kwa asilimia kubwa ya kwahiyo ndio mana ameona wamerilasi na kwa kuwa ni watu ambao wanafahamiana na walewana katika kazi na id ramadinompoa na kitu kama kama hicho na tukirudi nyuma kuongezea kitukh tukirudnymmaaa iliyopita liyotoka miaka miwili iliyopita ilikuwa li, na nyimbo 20. Na nyimbo ameandika ile ile i My, ambayo ni miwiliiptoedombiliu asa alafu kuna nyingine ni kama zuku hivi inaitwa kupendwa r ameshirikishwa nafikiri ni ameandika a verse na katika nyimbo nyingine amekuwa akichangia vitu fulani flaflani kwahiyo ni watu ambao wana, wana Uusu, zaidi album of wanakuhusu t kwa position nayo naomba ni reserve my But to me the the one of the best album katika hii miaka t tuliokuwa tulio nayo katika kiwanda chetu chabonoasante sana asante sana kwa kuwa uh, na kwa kweli tumepokea nadhani tutakua pia katika nafasi nzuri ya kusikilizahta wakituongezea3au uh, tunaweza tukaziikawa nyimbo 13 sio mbaya sana uh, tunaweza tukafikia mpaka hapoleo uh, ni siku ambayo uh, Uh, nominations inatoka uh, nimeona nien flani ambaonikubwa kidogo uh, wamepamba vizuri sanawenyebaaafambia bwana nimekuja kuona hapa nakutana na vitu bwana vimepambwa bwana black, black nini cha kibao kasema basi inabidi, inabidi sasa tuanze, tuanze kutembea naba una taarifa zozote kutoka yes, kutokamunakutokam kwa sababu walisema wataanza saa tis mchana lakini mpaka masaa mawili aliyopita niliangalia kwenye fd zao niliona bado walikuwa wanafanya na kumalizia stage, kupamba na nini k nadhani nient ambayo ita, itaanza mbi saa moj au saa mbli usiku so kama una any I think, kutoka upandehuhin wameanza wa tayari uh, ni hisu tu ya muda unajua mtanzania um, ukimwambia saa tisa basi tegemea atakuja saa moja saa kumi na moja kwahiyo nadhani wameenda me, wa kwenye utamaduni wetu ule ambao kawaida upo na tutapata kwasababu kuna sehemu ya wadau pia wako kule watatuambia nini kinaenzelea ili tuweze kuwa na mjadala mzuri lakini nimeona maandalizi sio madogo inaonyesha kwamba basata bajeti iko wao tutegemea mambo King, tuna... Any expectations kwenye tuzo kwa sababu mimi kwenye kitu ambacho niko very uh, nilipita nadhani last time tuliongea nilipita kwenye website ya basata kwa kweli sikuipenda upigaji uh, kura wa mwaka jana ulikuwa ni upigaji kura wa hovu ambao mii niwahi kuuonaous kwa kamba, inezika, tunakopi, kuri, kuna namna na mabadiliko katika mfumo kwa sababu, uh, hata pia wa kumekuwa maeneo hatahata frm wanafanyamfspn kuvonatna vinajitokeza mwaka huu katika maeneo fulanifulani kwenye awards. Uh, in sitegemei mabadiliko kwa sababu doing the same thing sababuyou can k doin expecting different results lakini kitu ambacho nisingependa kukiona ambacho kilikuwepo u iliopita yaani sitegemei sasa tena msanii awekwenye kategori ambayo kwenye ambayo haimfai haimfaii ambacho sitegemei lakini haya maiog mengine ni mambo ambayo sisi kama watanzania tunatakiwa tuna ule usemi kwamba and Africa is our kuna mambo ambayo kiukweli hatuwezi kuyaacha tutarudi tu pale kwenye malalamiko mimi so, huwa nina kauli kwamba alo mshindi wa tuzo anapatikana kwa kura will never be a fair kwa sababu kura about popularity, au about, uh, mtu ana, ameweza kushawishi watu kiasi gani uh, ubora wake katika tasnia alofanya kwa hiyo bado hatujafikia academy kuwa na academy, uh, ambayo inachagua washindi au inachagua kutoka kwenye bado tutakuwa na lawama tu lawama haziwezi kuisha kuishatunapiga kura uh, kama ulivyosema ilikuailikuwa na, na upigaji kura wa mchongo sanaunatayari yani, kura zishapigwa na washindi wamepatikana so, Yeah. kama mdau mkubwa wa, wa bongo Flavor, na najua una ukaribu na baadhi ya wasanii ambao unafanya nao kazi uh, mwaka jana pia kulikuwa na changamoto sana nadhani katika kutumia mfumo kuna kitu chochote ambacho unaweza ukatudokeza kama kimebadilika kwenye upande huo kwamba wasanii nao wana urahisi wa, wa kuweza ku uh, ngoma zao kwa ajili ya kuna kitu cchote mbacho kimebadilika kuna, kuna elimu ambayo imetolewa kutoka basata ithink tukitizama kilichofanyika mwaka jana kwanza niseme kwamba akukuwepo na utayari wa wasanii kushiriki hizi tuzo kikamilifu kwa sababu waliona kama ni uh, business as usual. kwa hiyo timu uliokuwa imepangwa na basata walianza kufanya kazi nahani siku tatu kabla ya kufunga dirisha la usajili kazi walikuwa wanajitaidi kuwashauri hata wasanii bwana huo windo wako ulivoweka hapa usiweke hapa labda ushindani uko hapa niliona hiyo kitu sana na mfumo wenyewe ulikuwa na matatizo mengi kwahiyo nachokiona mwaka huu unategemea kuona mfumo ukiboreshwa hiyo ni moja nategemea uh, ya tu, sherehe yenyewei ikiwa bora zaidi lakini kitu cha tatu nitegemee kuona mwamko sasa wasanii kwamba uh, kwanza kwa wa uh, yenyewe iweke uwazi kwa sababu mwaka jana mimi kama mdao nina taarifa ndogo kwamba zilikuwepo tuma za udanganyifu wapo watu walioshinda nadhani kama tuma mojawapo ilikuwa ni kuna taarifa zilivuja kwamba kwenye kura alishinda lakini mshindi akapewa mtu mwingine sasa hiyo ni biashara yake yeyekutuambia sababu naamini aliipata ali sa tu, tuweke mfumo ambao ni wazi zaidi kama ni inachangia kama ni wapiga kura kama ni wadau mambo yawe wazi i tuzifanye tuzo zetu ziwe zenye heshima kwa, kwa, kwa wadau akini pia kwa tasnia zine. lakini kitu kingine kwa wadau wenyewe kama unapewa fursa ya ku, kwanza kulikuapo na fursa ya kutoa maoni nini kiboreshwe watu wengi hawakujitokeza kufanya hivyo kwa hiyo tutegemee kwamba maamuzi atakuo basi turuke tu, nayo hayo hayo atupe majibu tujue tunafanya nini lakini h tuwe na tuzo bora ambazo zinaheshimisha mziki wetuasante asa, sana nataka tumalizie hapo kwenye tuzo lakini tujaribu kuangalia strategic partnership ambazo zipo Uh, tumeona zimetokatumeona hizi ni awards, ambazo ni kubwa sana ulimwengunituezitukasema kwambatujifaaishe uh, nao aki kuna masomo ambayo tunaweza tukasema tunachukua na kujifunza kutoka kwao kwamba wamepatia hapa na sisi tuweze kutembea katika njia hizo wameatpassiumbyozuanana uh, nini tukapata support kutoka kwa unaweza tukapattkidogonaona kuna mabadiliko ya mawaziri kwenye wizara yetu steps ambazo tumeshafikia oh. uh, mweshimiwa mchengerwa alikuwa waziri wa wizara ya utamaduni sanaa na michezo ameamishiwa wizara ya maliasili na utalii balozi d pindi hazara chana alikuwa waziri wa maliasili ameamishiwa wizara ya utamaduni sanaa na michezo uh, dr abas ambaye alikuwa katibu mkuu wizara ya sanaa utamaduni na michezo ameamishiwa wizara ya utalii alafu Uh, said othman yakub alikuwa katibu mkuu alikuwa katibu mkuu wizara ya utamaduni na michezo anachukua nafasi ya d hassani abas wapi tumefikia na sehemu tuliopo pamoja na kwamba miongoni mwa watu kuwa tunamlaumu bwana mcengero wakuwa vasco dagama lakini mnyonge mnyongeni haki yake mpeni kuna sehemu bwana mchengerwa alijaribu kutufikisha hata kama sio kwa kutenda lakini kwa kusikiliza so ia turudi kwenye swali uh, ku, kuongezea hapo kabla haujaenda uja, kwenye swali lake tumi si, si, sijui sijui kama ningepata nafasi ya kuongea na mama kwa dakika moja kwenye simu ningemuuliza no moja tu kwa nini kwa sababu, kwa sababu I think, nilikuwa ninaimani na ile nakifanya ya vile vitu tunaanza ltaanza leo uliongeleao ambo kwamba taarifa sahii amekuwa akifanya kaziasasa kwenye burudani na sanaa kwenye mpira na uko siwezi kuongelea sana lakiniupande wetu tuna tunapiga kelele labda kuhusu kohota ile taasisi ya ukusanyaji wa miraba na navoambiwa ndani ya miezi mitano au sita fazma unaona alikuwa ni mtu ambaye alikuwa najua nini na nawpsa viongozi wakuu wa wizara ambaye ni na mtendaji wote wanaanishwa yeah, wanarudi ku, waakua kuanzia pale tulipoishia au wanakuja na sera mpya wanakua nasera p mbazoo mwish wa siku naona kama lakini tuombe hr kwamba ob tuombe hivyo na shukuruni kwamba tayari tunawa tuna wachambuzi wazuri sana wa waotl mas hiya kwahiyo tunaweza tukaanzisha kitu kingine ambacho kinaitwa sijui mnazi, mnazi bei na tukawa tunazungumza kuhusiana na siasa zetu lakini muruo nilikuwa najaribu kufikiria kwamba kuna opportunities kwa partners wengine kuingia hapa kwenye basata katika kuzifanya tuzo zetu kwa bora zaidi Uh, kwa platforms na kadhalika kwa sababu, uh, ya kwasababuhataamziki ndio abadmmbwmbwakumbuka mwaka liopita uh, uh, na wtuwikwasababu um, hawa ndio watu ambao wako kwenyedis hawa ndio watu ambao wanapiga mziki lakini wanakuambia kwamba last tulitwakwao hatukweza kwenda Tuna, tunavukaje hapo kwenda kwenye sehemu nyingine kwa sababu unaona kabisa kwamba inawezekana kuna ukosefu wa pofesnalism lakini pia nadhani tunarudi pale pale, pale uliposema mwanzoni kwamba kuna vitu ambavyo tunatakiwa tuvichukulie lakini hatuvichukulii kwa uzito huo uh, Like, hey. pablo pablo na, uh, i think kuna tatizo lingine ambalo tunalifanya ni kuamini kwamba watu wote walioko kwenye redio wako well knowledgeable kuhusu muziki which is quite wrong kwa sababu uh, most presenters wana all they do ni kwenda pale na kuongea siasa za mitandao ya kijamii ya wasanii kwamba msanii aliandika jambo wai kwenye mtandao wake wa kijamii they are not really technical in terms of music kuna watu ambao wakiwepo kwenye mziki wetu i can literally mention five. mimi naamini mtu kama karola kinasha anaweza akaongea sana kuhusu mziki na kila mtu akaelewa anko kitime uh, ras ino hawa ni watu watatu ambao perhaps wako kwenye redio lakini wanauelewa mpana sana wa redio badala ya kupambana na watangazaji na watu walioko kwenye mdia kwa kuamini kwamba wao wanafahamuo tunatakiwa tuwe na watu ambao wanaishi mziki uh, watu ambao hawatapiga mziki au hawatamchagua muruo kwa sababu wanamfahamu bali watamchagua muruo kwa sababu ana vigezo so bado tuna eidh tunakosa watu ambao wako kwenye music professionalism ama tumeshindwa kuwaspot kwa sababu hawa watu wapo hawajajificha and ukizunguka anasema ukijaribu kuangalia vizuri utawaona and tunaweza tukaondoka kutoka point hii tuliopo kwenda pointi ingine asante sana kuna pointi ya uh kupata wadau wengine ambao kwa mfano hizi streaming platforms hizina nini kuingia na kufanya kazi na basata kwenye uh, kwenye hii kazi unawzungumziaji kuhusiana na hilo well, uh, platforms hilozinaweza zikatumika vizuri sana kwa sababu kuweza kusema what's best and what's not. Though, Uh, wenzetu wameendelea mbele wana ile uh, consumers choice au ile uh, peoples choice awards ambazo pia numbs zako zinaweza zikakusaidia kupata lakini these platforms zinaweza zikatumika pia kama sponsor katika namna ya kujitangaza na katika kutuambia the real numbers kwamba nani ana kiasi gani kwa sababu tukisema tuwasikilize wasanii wetu kila mmoja anajipakulia nyama tu na sisi ambao tuko huku nyuma hatuna uhakika kama zile nyama ni za kweli au ni za uongo so akuwahusisha hawa watu kwa mfano uh, tsa kuona kwamba hashirikishwi kwenye mambo kama haya Uh, no not to blow their trumpet lakini i think katika miaka ya karibuni put a lot of money kwenye kwenye wasanii wetu na naona kama wameweza ku kuwatoa point kwenda point B. And so not partner up na watu kama hawa ili kuweza kupata kitu ambacho ni kizuri zaidi Yo kupata Muruo King na nadhani tutakuwa tunamalizia katika kipengele hicho uh, nikushukuru sana uh, mskilizaji wetu ambao mekua nasi tangu tumeanza kijnongampaado pia ijumaa hatukuwa na rl ambayo ni love sentence peke yake tulikuwa na tulikua a nyingi. uh, tumeona reian akitoka na forever ambayo Uh, na kisia inawezekana ikawa ni uh, mwa, mwanzilisho wa uh, project yake maybe ya flowers Part 3, kwa sababu inakuja na ile rangi ya pink na reivan huwa ana utaratibu wa kutoa ep ambayo inaongelea mambo ya mapenzi around uh, kipindi hiki kwahiyo kulikuwa na hiyo track ya forever inawezekana myb uh, ni lead song ya ep p ya flowers Part 3. inawezekana hivyo au inawezekana sivyo hivyo hicho uh, ni kitu kingine lakini tuliwaona pia na vikenzo uh, wamerudi na nyimbo yao inaitwa dont let go ambayo ni nyimbo yao ya kwanza kutoka kwenye lbam yao ambao inaitwa ambayo itatoka tarehe ti mwezi wa tatu mwaka huu um, nyimbo ambayo uh, inaendelea kuwafanya na vikenzo waendelee kuwa tofauti wanatembea kwenye mahadhi ambao wanatembea nayo dn imesimama imetulia vizuri kabisa na unaweza kuisikiliza ukai kuna anything ambayo umesikiliza murua this week muruathis imekufurahisha upande wako well, uh, nimesikiliza uh, wimbo mpya wa navikenzo na kama ulivyosema navikenzo navikenzonavikenzo vikenzo wakati sisi tunaenda upande wa kushoto wao wanaenda upande wa kulia aw wanaenda upande mwingine yani, hisi what wasanii wetu wengi wanatakiwa kufanya kwamba wakati watu wengine wote wakikimbiza wao wamejaribu kutengeneza ka kao ambapo ukisikiliza you know, na vikenzooh Uh, I'm looking forward to that album. Cause babu uh album Ya kwanza above in a minute. Uh wayana ile stories of uh a, a mob, I think mob or something. now on to na na project Yatatu Apo match. I think Navikenzo wana to surprise and quite quite on the contrary. nime nimefurahi kuona kwamba na vikenzo wako signed na empire i think hii itatanua wigo wao wa met ya mziki wao lakini some other song ambao nimesikiliza sana jana nimesikiliza wimbo wa yale this... <coughs> matatizo yamerudi nimesikiliza we... huu wimbo sio wimbo mpya lakini nimesikiliza wimbo wa makochali kutoka kwenye albamu yake ya ona unaitwa uwanjani na pia nimesikiliza wimbo wa joel lwaga unaitwa umenikubali uh, these are the top umenikubalia songs ambazo nimesikiliza e. really want if anyone is interested asikilize umenikubali ya joel lwaga na pia uwanjani ya makochali kutoka kwenye albamu ona asante sana tril uh, ulikuwa na muda wa kusikiliza kitu chochote kwangu mimi nadhani nimepata muda wa kusikiliza track ambazo zimetoka nadhani wiki moja mbili zimeisha zime nadhani ngoma ya di sana hiyo ni nyimbo nzuri anajitaidi no ya nguvu lakini unaona ajaribu kutoa ambayo ni nzuri kuna kijana pia mdogo anaitwa michu anafanya vizuri uh, kuna kunabu pia i ngoma inaitwa uu nadhani ni ya muda ni nyimbo ambazo ni lakini my track right now ni ngoma ya tommy tommye na mario nakuja kuja ngoma yako pendwa kwa sababu naona inakimbiza vibaya mno yani, like yni tume tumeshindwa <laughs> tumeshindwatabidi tu tuiongelee yani amna namna mi mwenyee mi ni ana kwamba kwa asemi namba zanasema <laughs> nambaimekimbiza sana mimi so mtaalamu waya mambo mm. <laughs> kwamba bwana mimi sitaongelea namba lakini anaenda <laughs> mbele na kuonge namba <laughs> ni Laki... kwa sababu inabidi weke ya mambo mm. lakini si kwa ubaya si kwa ubaya najua sote tuko kwenye mlengo mmoja kama ambavyo siwezi kuongelea nambas kwakwa watu kama navikenzo lakini we know, yeah. wanafanya kazi nzuri wanafanya vitu ambavyo wasanii we wengi wa dunia inakwenda huku au wanajaribu kwenda huku lakini wanazidi kutupa kile ambacho tunaamini kinastahili sawa kabisa mimi nadhani uh, kuna nyimbo ya zuchu ambayo imetoka mpya bwanetu utaniua mimi ijumaa hata uh, sikwepeshi si maneno nadhani nimeicheza kwanzia asubuhi mpaka jioni nilikuwa nafanya tutilikuwa na, like na kazi nafanya nasikiliza utaniua kidogo natoa naweka liwalo naliwe, na liwe narudi tena kwenye utaniua yani hapo kwenyeng na nadhani kuna namna fulani ambayocbcap uh, imeanza kuandika nyimbo kwa sababu hii nyimbo ya zuchu inavyoenda um, itbtog really kitu ambacho kinanishangaza sana ni kwamba niwamba ta ngomayajamametoka enye bongo uh, alikua ni mshiriki ambae aihakupatikana uh, kati ya wale like lakini alikua pembeni angoma uh, yake naio ndotoni ni ngoma mpya Uh, ni ngoma kali kwa mtu ambaye anaanza na nadhani uh, ukipata nafasi jaribu kuiangaliani anaitwa uh, tiga ntozi ngoma inaitwa ndotoni uh, ni ngoma kali sana uh, harmonize pia leo ameo uh, ngoma yake ambayo ni macuad kidogo version of ofmapiano uh, single again Uh, ni ngoma ambayo nilikuwa nategemea kwamba itatoka lakini inajua itatoka lini kwa sababu uh, uh, maeneo ka yani like, ya kinondoni vile lakiniasut ni ngoma flani ambayo inaongelea uh, sehemu alipo sasa hivi Uh, ni eer fast uh, switching kutoka kwenye albam yake ambayo ilitokaaoankaaafanyakazinaofika uh, uh, uh, na uh, uh, ya uh, kwenye swala ladstbuti lakiniaaeiashaaamzikimebadika ime imekua nidtal wote tuna stream eventually kila mtu anaingiza esa mfuamaasageeaaaeaeama kuna kitu kingine cha kuongezea kutoka kwa pablo kabla hatujafunga Uh, mimi sina mengi uh, sitakuwa mwanasiasa uh, mwanasiasa ndo watu wanasema wataongea kwa masaa matatu alafu watasema kwa hayo machache mimi sina mengi nadhani tuendelee kuspot mziki wetu mziki wa bongo Flavor, na miziki mingine shikizi inayozunguka around inayozungukaong y yeah, tukutane wiki ijayo kwenye kijiwenongwa Chil- Na na trila, uh, kutoka kwangu napenda kuwashukuru sana uh, wote ambao mejiuga nasi hasa wwemsikilizajiwetu uh, kakuwa nasi kaisai moja takriban sasa uh, tunashukuru sana kwa kuendelea kujiunga nasi kila wiki kwanzia sab paka sa t uh, nimhukuru sana pamoja na Albi, kwa michango yao uh, tofauti kuhusiana na madambalimbali mbazo tunaongea nazo lakini pia nimshukuru kipekee sana kaka yetu godfrey achireka ambaye amejiunga nasi kuzungumza kuhusiana na uh, albam ya ramadii pamoja na uh, lad jd achireka tunakushukuru sana kwa kutupa juman sa mblisau mimiaema naweza kuskliza spesi yetu muda wowote Uh, unaweza ukamwambia rafiki kwamba bwana kuna space hapa ambao tunazungumza kuusiana na bongo flavor kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili usiku mpaka saa tatu usiku asante sana kwa kuwa nasi uwe na muda mwema byby