karibu sana katika kijuenongwa ni siku nyingine ya jumanne aa, na hapa tunazungumza kuhusiana nabongov kuanzia saa mbili kamili mpaka saa tau sikukypamoja na nambaypo baadae kidogakii katika siku za jumanne tunazungumza kuhusiana na bongo flavor. na kila kitu ambacho kinatokea katika kiwanda cha bongo flavor. ikiwa niapa katia kionwatukijaribu kuzungumza Uh, na kupata za ndani kuhusiana na hizo trend ambazo zinatokea katika kiwanda uh, mruo kin ni host wa nzuri kabisa ya meza huru uh, kama bado ujaisikia basi unaweza ukaipata sehemu yoyote ambapo uh, unasikiliza as yako ni podcast nzuri sana ambayo mruo pamoja na timu yake wanakutana na wasanii mbalimbali ili kuongea nao kuweka rekodi sawa kuhusiana na maisha yao ya usanii pamoja na mziki ambao wameufanya kuna wasanii wakubwa na wazito kuna mzekitime kuna karola kinasha kuna a kuna mandojo na domokaya na wengine wengi kwahiyo zote ziko zina stream. sasa hivi msimu wa kwanza wa meza huru unapatikana sehemu yoyote le mbao unapatas yako King, um, leo imekua ni jumanne ambao imekua kidogo kwa sababu Uh, tumepata taarifa ambayo ni ya tofauti kidogo kutoka kwanahani tutapata namna ya kuweza kuipachika mahali zzatanzaniw uh, uh, na tuiukatika uh, uh, uh, uh, yetu hii kwahiyo hatuweza kupata nafasi ya kuzungumza lakini uh, wiki ilivyoanza tumekuja kuona zimetoka uh, kumekuwa nakidogo ya baadhi ya mfumo umewekwa tayari na tumepewa tarehe uh, ya usiku wa tuzo utakua n tarehe ishiti aprlkoruokuna kitu ambacho kimekushangaza katika tuzo kwa jinsi ambazo zimetangazwa msimu huu Well, uh, i si, si kunishangaza kwa ubaya lakini zimenishangaza kwa uzuri kwa idadi ya categories sina sina uhakika wa idadi sahihi ya vipengele uh, vya tuzo za mwaka jana lakini si dzani kama tulikuwa na nyingi kama wakati huo nikijaribu kutizama hapa tuna zaidi ya, zaidi ya hamsini tunahamsini na tano kwayo uh, maanayake kuna watu hamsini na tano watapokea tuzatuhamsii uh, kama mtu mmoja au zaidi watapata tuzo zaidi ya moja maanayake akuwa na tuzo hamsini na tano Which is a very good thing kwa sababu uh, kwa, ma, kwa kwa namna ambavyo nimevipitia vipengele japo sijavipitia kwa undani sana lakini wameamua wameamua ile wanaita waswahili wengi wape au kila mtu apate kwa sababu vipengele ni vingi uh, kuna paka tuzo za mwanamuziki chaguo la watu mikwaa la kidijitali hapo hapa kuna mwanamziki bora wa kike chaguo la watu katika jukwaa la kidijitali wa mwaka na wa kiumi manaake um, hii ni kama choice kwa hiyo ijajua haswa namna ambavyo upigaji kura utakuwepo kama kutakuwa na upigaji kura au kutakuwa nade lakini vipengele ni vingi na ni jambo ambalo so, kwa kifupi inawezekana ikapunguza malalamiko mengi sababu kuna wakati kuna watu watuamao wanasema kuna sisi upande wetu lakini ambalo liiseme wamenishangaza nimeona kama uh, tuzo za rege na kipengele cha rege na kipengele cha dance. Uh, na namna ambayo mimi huwa naiategori rege kama reggae, uh, Calypso, Muffin, raga regeprazote nazikategorize kwenye rege lakini naona wataalamu na wa muziki imeweka muziki wa rege na muziki wa danso kama mini, au wakamagrzngini aungini tofautisb asante, asante mruo na, nadhani kwenye kipengele ambacho amesema kusiana na rege na dan uh, sehemu pekee ambao niliona kwamba inawezekana inake n ni kama kwamfano uh, waki47 nar o the a kwasababuwanasema7 anafanya nawanafanya rege apo kue na, na, na, uh, na mchanganuo ambao una make sens Ngaji kwa kawaida kama ambavyo ambavyowewe unafikiria na mii pia nafikiri hivyo hivyo kwamba uh, kipengele cha regena vingekuwa vimekuapamoja na kutengeneza go mojainaonekana sio hiyoweka ree na kwenyembitofautih Well, Larry, and I'm number four, baddest, and down, so badest like, so you know, that's a that's a discussion for another day like, you know, yeah haina shida babl nadhani pia naniyako sisvizuri wa kuna vipengele hamsina mbili totosma uh, like, aba kuna watu ambao nihamsiano ta, uh, watapokea tuzo ni tuzo nyingi kiukweli na mimi nikiangalia katika nani yangu pamojana ka umesema kwamba ndio wengi wapate au kila mtu s aweze kuwa na sehemu ya kujimwayamwaya lakini pia naona kwamba kuna posibl kubwa sana ya vitu kwenda wrong kwasababu uh, ukiangalia tuzo za ukubwa huu ambazo hatujajua zinatoka lini na pekeyake uh, ni kama mwezi na nusu hivi vitu vikianza kwenda harakhraka ukitomambo mengine ambayo tutaendelea uyongelea o mbelembaoayfanyi kazipakasas kuna uwezekano mkubwa sana vitu vingi vikaendelea kuwa off, au vikapita vika katika namna ambayo sio ya kitaalam sana kwa sababu hii ni kazi ambayo ni kazi kubwa ni kazi ngumu ya kupitia vitu vingi ambavyo vimetokea katika mziki kwa mwaka mzima na kama submissions itaenda ambavyo zitaenda kama juri itakaa kama itakavyokaa kwa namna ambavyo watakaa then kuna upana mkubwa sana nakazi inaweza ikawa nikubwa sana lakini pia kuna mbayonikubwaaashangaaaee well. uh, uh, atg ambazo, uh, ambazo mimi zime ninest zaidi um, kuna kategora kuna category ya djs radio presenters na music musicademiion na nadhani sehemu ambayo nilikuwa napata um, haina fulani ya maswali lakini pia nikawa nimesema kwamba inawezekana tuko kwenye a very right path ilikuwa ni kwenye kategory ya music musicademition na inajaribu kujiuliza kwamba um, who is this music ni mtu ambaye anafundisha mziki ni mtu ambaye anauongelea mziki ni mtu ambaye anafanya podcast kama meza huru au kama ripping records ni nani hasa ambaye anatafutwa hapa katika music musiademiion ni mwalimu wa muziki kwenye chuo fulani cha sanaa bagamoyo au wapi lakini pia najaribu kuangalia limitation ambayo tunayotnkzuumzi zfno kap uwezo mkubwa wa waa kmbmwjaribuongeea itu mbayo itu ambavyo imbea naua mbao havina kitu chochote ambacho kinahusiana na muziki kwa kwahiyo najaribu kupata picha kwamba ndio tuzo zimekuwa inclusive na kitu ambacho ni kizuri sana lakini bado kuna sehemu ambazo najaribu kujiuliza kwamba haya mashimo yanafukiwa vipi kwa sababu watu kama hawa uh, tunao lakini tunao kwa uchache na wale ambao je tunao kwa uchache watafikiwakaribu uh, sana mruo kama unataka kuhapo alafu ataingia na na hapa ndipo ambapo nilisema vtheday kwamba uh, changamoto ambayo changamoto ambayo tunapata kwenye tuzo kama hii ni hey, hizi tuzo nani anaamua nani apate tuzo watu tunapiga kura au kunakuwa na adim kwa sababu eh, kama watu wanapiga kura jibu ni rahis tu tutapigia kura madij ambayo tunawafahamu tunawapenda au tunawaona kila mara manake dj ambaye haonekani na watu wengi yuko, yuko less eikl kupata hizi tuzo nadhani ni hapo kwenye kategori ya music kwamba huyu mtaaluma bora wa muziki wa mwaka hasa huyu mtaaluma ili mtu awe mtaaluma bora wa muziki anatakiwa awe na vigezo gani awu amesomea mziki awu anauongelea mziki katika asababu kuna watu ambao hawajasomea mziki popote lakini wanaongelea za mziki asababu sisi tanzania ndio wale ambao mtu atasema anasema ii natumia neno gani anasema mimi sina utaalamu katika jambo fulani lakini anasonga mbele na kutoa utaalamu wake kwaio sijui namna ambavyo watafanya lakini nadhani kwanza tuangalie namna ambavyo nominations itaenda na tutajua karibu sana Trill ni hos wetu mwingine mdao mkubwa sana wa bongo bongolav uh, umetukutia katikati lakini naimani umetusikia kidogo ambacho tuikua tunaongea tunazungumza kuhusiana na uh, tma mwaka elfumbili na kuhusiana na categories na tunajaribu kuangalia vipengele vya ndani na labda inawezekana kukawa na challenge na vitu vingine kati ya hivyo uh, umegundua nini kwenye tuzo hizi za mwaka huu baada ya vipengele kutajwa kwa sababu sherehe ya jumanne iliyopita ilikuwa ni ya kutaja vipengele peke yake kwanza um, kwanza ni siku nyingine tena nafurahi kwamba tunakutana kwenye kijiwenongwa straight to the point nadhani sijaona kitu kigeni japo na nakumbuka kama siku mbili nyuma ulinipigia ukanaambia bwana mfumo ni mbovu kwenye mfumo ambao wameweka kwenye kwenye kupata taarifa nadhani website yao ina matatizo kwa hiyo mimi badi, nikajiuliza maswali kama tu kwenye kuangalia taarifa labda vipengele ni tatizo vipi ku hizo hizo contents ambazo zinakuwa eligible zinakuwakuwa sehemu ya nominations na vipi kuhusu mfumo mzima wa kupiga kura k nahani bado kuna tatizo kubwa ambalo linaweza likawanyima watu uhuru na haki ya kufanya kufanya kile ambacho wanatakiwa lakini pia kwenye vipengele na vipengele nadhani kuna ambavyo sijui kwa vimewekwa vipengeleavikuwa like, na, na ulazima sana sasa vipengele vya kimataifa je tunajiuliza tuzo za mwaka jana ziliwafikia walengwa moja mbili tunafanya hivyo ili kuheshimisha tuzo zetu au tunafanya ili bora liende kwa sababu kama mtu ameshinda labda mwaka jana i think alishinda ili tuzo ilimfikia ilimfikia ukiniuliza mimi nitasema siamini kama nadhani vingepunguzwa vipengele vingi vya kimataifa alafu vikaongeza vipengele vingi ambavyo vinahuisha au vinawathaminisha wadau wa au watu ambao o kwenye kiwanda cha muziki wetu cha ndani kwasababu naamini kuna watu wengi wanaachwa nje labda sijui kama kuna vipengele vya labda bora sijui chake kikoje nadhani kuna watu wengi ambao wanaachwa nje kwa sababu tu ya kufata utamaduni wa kawaida ambao upo duniani wakati sisi bado tunajitafuta kwenye tuzo ili upoafutztuzipe tuzi, heshima ile ambao unatakiwa lakini pia ku, kukuza mziki wetu nadhani kuawtny tuzi, ku, ni, ma, ni maoni yangu lakini sitegemei kuona kitu kikubwa au cha tofauti zaidi uh, au maboresho kama yatakuwepo labda ninge ningeomba japo sijui kwamba nini kitatokea sasa kwenye upande wa hii namna gani itafanya kazi kwa sababu mwaka jana tuliona mengi kasoro a sababumwakjaalioaoboengna bahatimbaya kwa taarifa ambazo mimi binafsi nilizipata ya watu wanje kwenye ilikuwa ni kubwa sana sasa kwa sababu nchi yetu inapenda mambo ya siasa siasa inapenda kuvuruga vuruga vitu kama tutatumia tena utaratibu wa mwaka jana basi tutaona tuzo zinaenda kwa watu ambao labda wakustahili lakini wanapewa ili kutekeleza yale matakwa yao wenyewe asante sana tril tutarudi hapa kwenye tuzo kwa sababu nadhani kipengele ambacho kidogo inabidi tukichimbe kuna baadhi ya vipande vichache ambavyo uh, bado uh, nataka tuvizungumzie kabla hatujamaliza kwenye upande mwingine uh, kwa msikilizaji ambaye unajiunga nasi karibu sana uh, hiki ni kijiwenongwa shemu ambao tunazungumza bongo flava kila siku ya jumanne kuanzia saa mbili usiku mpaka saa tatu uh, kama kuna spesi yetu ambayo umeisikiliza au hujaisikiliza na ungependa kuisikiliza spesi zetu zote ziko recorded na unaweza baada ya uh, mazungumzo haya lakini pia kama una jambo lolote ambalo unataka tulizungumze hapa unaweza ukatuandikia hapo kwenye kifungo cha comment, kwenye upande wa kulia chini uh, wa space, na sisi tutakizungumza hapa wakati tunaendelea na uh, uh, ma- mazungumzo yetuumezungumza kitu kuhusiana na mfumo kuhusiana na jinsi ambavyo taarifa zinakuwanadhani sijawai kuona mfumo mbovumifumomibovu tunaiona kila siku lakini kutoka sehemu sehemmba inaitwa baraza la sanaa ambalo ngeamini kwamba linao watu ambao ni manguli katika sanaa ubunifu na kadhalika ambapo hakuna uh, post ziko kwenye uh, uh, hakuna chochote ambacho unakiona kwenyet hakuna, yani hakuna ya kuweza kusema kwamba nenda katika website hii pakuwa kitu fulani angalia mfumo uko vizuri lakini hatuna hiyo namna ya na nadhani kuna kitu ambacho uh, watu wengi tunakivuka tunasahau kwambani ni, sehemu ambazo watu wanaweza kwenda hasa hasa kwenye mambo ambayo yako kama haya ya tuzo ni sehemu ambayo mtu anaweza kwenda akapakua taarifa akasoma akachambua akaona picha za matukio yaliyopita na vitu kama hivyo hii ni projekt kubwa ungeangalia siku ya jumanne ukumbi ulivyokuwa umetengenezwa aina ya vitu ambavyo vilikuwepo pale vilikuwa ni vitu vikubwa vilikuwa ni vitu ambavyo ni pesa imetumika lakini ukija kuiangalia sasa kwamba katika namna ya kuwezesha mfumo mzima wa hizi tu kufanya kazi bado kuna namna eidha pesa imechukuliwa ikatiwa mfukoni au kuna uzembe wa makusudi wa kujua au kuto kujua kwamba hatuna hicho ni cha kwanza na hizi taarifa zote nashukuru kwamba ulinitumia pamoja PDF document, si abi, lakini, na ile document sijui uliipata wapi lakini nashukuru kwamba niliipata kwa namna mbavyo niliipata tukitoka katika namna ambavyo taarifa shared kwenye kuhusiana na tuzo kitu ambacho mekimensien sana ni kuhusiana na academy na mwakajana tulikuwa na challeng hiihii kuna uh, mtangazaji mmoja sitapenda kumtaja jina alisema kwamba yeye yeah, alifatwa kwa ajili ya kwenda kwenye a lakinfa ikiwa mudazote ambazo ziajaribu kuel kwamfano hata katika vipengele tunajiuliza apa swala kuusiana na huyu ni mtu waaina gani ile haionyeshi chochote hakunamaelezoyotmelezo mbayngweza kua rahisi sana kueka ktika sio kitu ambacho ni Science, ni kitu bacho kinawezekana kufanyika una ijaa ambao wanaweza kufanya kazi ya kutengeneza vizuri sana kwa uzuri mkubwa akini bado hatuwezi tukatumia teknolojia katika kuleta haya matokeo chanya katika sekta ambayo hasahasa inav na vijana lakini ambayo inaelekea upande ambao unahitaji mabadiliko makubwa sana so huyu akasema kama mimi sikuweza kuenda kwasababu mwaliko ulikuja e na kahio inaonyesha aba ontibuen yake ilikosekana katika kufanya ilena hatuwezi kujua kama mwaka huu wamejipanga kitofauti jecha anasemaga kwamba utanzania sisi ndiyo biashara yetu na naomba tu niamini katika hilo kusema katika kipengele hiki kwamba tanzania sisi ni biashara yetu kunizwfanya a ambazo wanazifanya, wanazifanya uliona mwakajana baadhi ya wasanii walisusia kabisa tuzo walisema kwamba wao hawataki kujiussa naz gw wweta awataki ku ukitukimoja ambacho ni kikubwa sana katika uh, tuzo zamziki nikutoawsawenwozokewakazokekamelekeochanya mu, na sio tu kwa maneno baiaendoata na mashabikiwao namaisha kwamba mashabiki, na kwa mashabiki watapeieni tuzo zitapata uh, l ambayo inahitajika lakini pia wananchi wataona kwamba msanii wasanii wetu kweli tumewatuza huo so, ni upande wa hizo sehem mbili kitu ambacho ni cha muhim sana katika tuzo ambacho inabidi tukifahamu ni kwamba kuna mfumo wa kazi na mpaka sasa hakuna uh, aina yyote ya maelezokwaba ule mfumouatumwjaribufumo unaingizayako na nani. Jana, mfumo. up, unaingiza yako una, unaingiza na password. So, yako pana, uingize, basata, uingize a lot of aa f othe esomambazo azo niad my profile na kila kiea ja kud um, na naenda kualod wapi nikatafuta kwenye hiyo website ambao huo eh, mfumo tuseme ambao kwa, kwa jinsi ambavyo naweza nikasema ni a p system hakuna namna nyingine ya kuuelezea kwasababu upo upo tu ni kama vile mtu aliambia ahuyuwaafunzwachu mkapaandivyo mfumo unavyoonekana na mwaka jana kulikuwa na tatizo au changamoto kubwa sana kuusiana na elimu ya jinsi ya kutumia mfumoa bao urdkmfkwambarafkamaishaamba na sirafkasijariud ktasehyakcaualvipengele una vipenee vingie viakavingine hav kwahiyo inabidi utembetembee kushoto na kulia kushoto nakulia nikatafuta nikatafuta nikaweka nikaweka nikaeka ikafika sehem ya ku nikaa fumo ukokwawatu wabasa pekeake ndombao wanaweza k hilo ni jambo mbalo halijasemwa au inawezekana kwamba kuna watu ambao wanaa wana ilo nalo pia alijaseasb mfumo unapokea mtu yoyote ambat kuna hilo shimo kubwa na kama sehemu ambayo inapokelea kazi haiko friendly. tayari unaona kabisa kwamba kunaweza kukawa na changamoto au kitu ambacho tunakifanya kinaezakikawa nisarakasi uh, kwa cshda kubwa sanaaouuauo ambao tunautafuta au ambao tunataka kuuonyesha kupitia hizi tuzo bado hauonekani kwamba utakuwa vile ambavyo inatokea kua sababu kuna yo mashimo amba uaiti ian ambaye chombo gani cha habari ambacho kimesema kwamba tuzo zimeanza tangu jumanne ya wiki iliyopita ukipita YouTube, ukipita huko wapi hakuna mtu kwambaz ean anu akttmbabao obado ikocinisijajua labda kwenye seo za wasanii labda piara iko kubwa lakini bado kuna kunas hakuna mtu ambae anafahamu haijaletwa kwa wananchi kufahamu kwamba kunaihaarifanaiawatu so, bado basaa wako nyuma sana sana sana sasa sijajua eiha ni kwa sababu ya uzembe au kufanya kazi kimazoea lakini kuna chans ya kusema kwamba wakifanyi kitu kikawa kikubwa na kikastahiki kuwa kitu kikubwa na kizuri lakini bado kuna aina fulani ya uzembe pablo kabla sijamaliza maneno yote kwasababu wanasema ukiongea sana unaweza wakaongea na vingine ambavyo vitaki kuongelewa My K, my K. una kitu chochote cha kuongezea hapo mkuu wangu uh, tunarudi pale pale uh, kuna msemo mmoja wanasema bado tuna tatizo sana kwenye kuhusisha watu ambao wanaweza kufanya haya mambo mimi siamini kama tanzania yetu hii tumekosa mtu wa kutengeneza website ambayo ni user friendly kwa ajili ya watu kuweka ku kazi zao weka vitu hivi viwo wazi Aa, kama ulivyosema hapo hivi vipengele ndugu yetu asingeshea tusingekaa tuvijue kwasababu viko wapi vinapatikana kwenye nini iwe tu kwamba hiyo ni watu wanajaribu kaiyo bado hawajaweza wa kuvi, kuviachia lakini kwa namna ambavyo wametangaza yatakuja kuwa yale y mwaka jana siku ya, ya kupiga kura inatangazwa kesho yake tuzo zinatolewa kwahiyo i bado tuna matatizo mengi bado tuna japokuwa bado tuna room for making change lakini batimbaya ni kwamba tuko kwenye karne ya ishirina moja ambapo kila kitu ni kwahiyo nadhani basata watoe mzigo kwa vijana vijana wafanye kazi hukumbatia kazi huku ndo kule ambapo tutakuja kumpa mtu tuzo msanii chipukizi mtu ambaye amefanya kazi miaka kumi au kumi na tano alafu tutasema ni kwa sababu aliji kwahiyokuna chakuongezea hapo kabla sijasoma komenti ya mi nadhani umeongea vitu vingi vya msingi lakini the biggest issue ni taarifa kwa sababu unaweza kuta hata sstm ya basata imefungwa au ikokwauda waatangaza kwaba ladatareh ishirini na kazi ukiingia naza kukaikiingia nakuta ssa vile vit viophata kma bado kuna changamoto ya ilivo haikoiyo itaz akini bado taarifa n yani kama ulivyosema mi mwenyewe ni mdau lakini sikujua nini kiliongelewa kwenye uzinduzi wa tuzo labda kwa sababu mwheshimio wetu mchengewa alivyotoka pale <laughs> akawa naamishwa wizara labda mambo nayo lakini kiukweli kuna blogs nyingi kuna dio nyingi kuna tv nyingi kuna magazetihim mchakato mzima ukawa na updates ambazo zinafaa na sasa kua washiriki ambao ni wadawakubwa ambao ni wasani wenwsau tusipofanya hiv maanake naza kafika siku ya tuzo ndo yale kama alivyosemamoru inafika hatuu ambayo sasa mtu anakuwa nominated amefanya kazi miaka mitano asema nichiizi au mtu anashangaa tu auko kwenye kipengele anaanza kulalamika kumbe ulalamikaji wake sio kwa sababu ya wasanii wengi wwegine ama pegele metoktarfr asante sana trio. mda wetu nambay yabeka anasema kwamba basata hawako Twitter, wala kosota hawako na wataalamu wa dijitali hawana uwezo wa kuendesha mambo kidijitali kabisa kwenye hizi taasisi za sanaa pia wanachanganya sana matukio kwenye akaunti zao za taasisi mengine hayana ulazima nahanih ikweli sana na imeiona kwenyet basa siosota yni kila kitu kiko kwenye same place. yani uwezi ukajua unatafuta matukio uoni Yani maaadaanaamawaee yani, yani uh, na namna moja au mbili tatu ambao nasisi tunaweza tukah tukafanya hii kazi ikawa kazi nzuri ikawa kazi yakutiana ya fulaniya kuhodhi vitu uh, na watu hawataki kufunguka zaidi Uh, kufanya vitu vina, vinaendana katika ambayo mbayo dnbzaso uh, tutamalizia hapo kwenye tm lakini kwa msikilizaji um, wetu wa kijiwenongwa tutakua tunakuleteazotuhusizy na usiwe nawasiwasi weweendelea tu kujiunga nasi kila siku ya jumanne uh, kuanzia saa mbili mpaka saa tatu uh, mimi host wako makgotni pamoja na pablo uh, na Trill tutakuletea mchakato mzima utakavokwenda mpaka inawezekana ta siku ya tuzo na tutasema kwamba bwana tulisema kwenye episodi fulani uh, fulani bini fulani kilitokea lakini tutakuwa hapa kukuhabarisha kwamba ni nini hasa kinatokea uh, kwenye upande wa tuzo so tukienda kwenye uh, kipengele chetu kinachofuata hii ilikuwa personal cry kutoka kwangu Uh, na nadhani nikasema kwaaanawka mbapokiaaaatoka tu ni, kuna kitu ile tia nilivyoisikia nikasema mwanangu this is a song of the year jinsi ambavyo ina sound kila kitu kina sound very, very fresh lakini wanasema behold baada ya tak kutoka officially fiia naisikiliza kwenyenaisiiliza kwenye redio trak haikaiyni nikawa naona kama mbona kama kuna mashimo mengi sana kwenye h tu ni mimi kwa sababu laailikuwa nategemea kwamba itatoka katika ukubwa fulani au nini lakini mawazo yangu yalikua ni kwamba hiitac imetengenezwa sana sana kuja kuwa live. na ina kama ikiwai na sio na kama ni katika this format, kuna baadhi ya vitu ambavyo vinaweza vikawana nii vikawa, down, na nini vikawa mixed vizuri then ikasikika vizuri kama a live song. So forward ofs twiki iliyopita uh, alikiba ametoa mahaba anothyoac uh, ambayo kwa uzuri wake nilivyoisikia 30n za mwanzo kama ta ilikuwa bado ni nyimbo kali kwangu nikasema lakini ilipotoka nikasema hii track kama haikuwa finished vizuri yani bado kuna ile kwamba okay, its, a, it's a song ambayo kwangu mimi nikiisikiliza ikokua kwamba unaweza ukaipiga kamaaini ioanaweza akaimba vyombo vinaeza vikapigwa naaii kwenye sehemu ambazo unasikia mirindimo kuna sehemu unasikia kelele of a word, kwa sababu zikozamsanii nanamna tu ya ajabu kwamba track inapoteza ladha so, sina doubt na uwezo wa yogo kwa sababu nilipata nafasi ya kusikiliza kazi zake zingine ambazo ni kazi kubwa sana ambazo amezifanya nikasema lakini kwa nini hii nomen inajitokeza kwa alikiba na kwenye hizi mbili kwamb like the shida mahali au ni mii nasikia vibaya Kwayo, nikasema nikasemao okay, tutapata dakika like chache labda tuzungumzie hilo labda kuna kitu ambacho mimi binafsi sikisikii vizuri katika hizi a sowe ni ndugu yangu mzuri sana katika hili jambo naomba tuzungumze kuhusiana na hiki kitu unisaidie kuelewa nahani nimetengeneza my vizurinandomaana nimesema kwamba e aanze kutufungulia mlango kwa sababu yeye na yogo wako vizuri pamoja kala anaweza akatupata kwenye hizi tracks ana, ana Yoko, kuna hiyo aina ya utofauti au ni mimi nasikiliza vibaya moja, moja nitasema kwamba uh, sijui si argument ya aeyaa inatoka wapi lakini naomba niende a kusema kwamba i don't kwanza kama yogo is the best and ambaye tuko naye bongo nikianza kutaja watu ambao wana mix vizuri kazi nadhani kwenye top Top list yangu hawezi kuwa hiyo ni moja kwahiyo nadhani inaweza kuwa ni argument ya namna ambavyo zinaisha japo uh, ninajua ubora wake akiamua kukaa na kufanya naye pia najua anaelewa kwamba kf wa mabongo mimina mheshimu ambazo amezifanya ame na as unyama sanasasahiv uh, anafanya kazi nzuri kwenye upande huo unakiskiliza nasemaya kwanzailopaswa ktokaosambpo hata mimi mwenyewe ishabikiwa ileawnz kuna sii moja nimeipata kwenye mziki leo alafu uka, uka kesho ni ngumu sana kupata the same feeling ni ngumu sana kwa hiyo ina- ni vi, ni, ni vi, ni, kuna uchagizo wa mambo mengi kwenye kuhukumu product ya mwisho lakini kitu kingine ambacho nakiona pia i think uh, kama wadau au kama mdau nadhani tunahitaji watu kuwa consistently kufanya kazi kwenye both na ku kufanyaje ku, kupata the sound quality ambayo ni nzuri mwingiliano wa sauti au ecs na nini inaweza kusaidia kutokuwa na hizo kelele kelele au vitu fulani lakini tom this sijui kama unaisikiliza kama unavyoisikiliza kwasababu inaona kama okay. lakini inachoweza kukubaliana na wewe hata mimi aifelt kwamba kuna vitu kwa msanii sio kwa producer. angeweza kuviongeza kwenyekwasababu nyimbo ile lioilikua i hakuna ikichoongezwa ch- ch- ch- ch- baadaya ile demo ilifanyiwaimetoka hivoaa kunajua s inabidilabda kenanini iale mwanzo mwisho iko hivo kwaiyo sijui kama, kama nimekujibu kwa sababu nimejaribu kuangalia pande zote mbili na kinachotokea sometimes kwa wasani wengi na unajua siku hizi people take time wanareo kwenye apartments, open spaces kitu ambacho najua pia ni ngumu kupata the hqi ambayo inafanana ina, ina, ina, ina naile ambayo utaipata ukiwa booth moja kwa moja na quality qi ambazo zinatakiwa kwahiyo tmi bado naamini kwamba yogoaro na kamaamfaa kmamboaameifayaafasklza hata kabla ya kuskiliza hu ni b huyu niyogo labda ya kimambo kidogo kwasababu sio mtu mae metumtumika sana lakini easily kwa sababu ya kwasababua zao nimezisikiliza zijatoka ambavyo ulikuwa truck wanavozipigaopbo r bo t una vitu flaniflanivingeongewaingekua flan bora zaidi tutasema kwamba nataka nimpe pablo nafasi alafu mi nitamalizia mwishoni mwenye mwishoninahanianasemaj mwenyeameshaongeasasa mtu kusikie wewe ambaye huna kwanza azakwanzammimi hey, swali so langu kwako wewe ili ngoma useme ni kali unasikiliza nini kwa sababu kama uliweza kujaajag nice o na hizo hizon bado zipo kwenye the same song na ulivyosikiliza ukahisindo maana nilikuuliza pale kwamba unavyosema hizi ngoma zilikuwa kali mwanzo ukaja ukaniambia nio thethawaaabif you aee o those thatd aoavo amy rieutakua unakula vitu vibovu sana the thetyi ukijaribu kutazama iya ileya very little details of the best of the product. The man, five seconds, I can see my movie. I can see it. I can see it. I can see it. I can So I think, uh, that's how, that's what teasers and trailers are for to, to make you, uh, want, to have more of that, I'm not saying these songs are bad or good. Lakini uh, yangu mimi uh, trail. The way these guys record this music, you know, lazima kuna quality funny uh, I remember seeing a guy and a recording wimbo, a microphone, hakuna proof, hakuna sound proof. ile mik ukiangalia ni mik tu kama sisi tunazotumia za, za kwenye podcast lazima kuna ality yasund unapoteza una, una ambapo ukiwa unarekodi kienyeji lakini ukiwa una rekodi kwenye una nyingi sana so in kwa mfano ya infidel ambayo ile ilikuwa inaonekana kwenye zile tiza thats one of the best kwa sababu ukijaribu kutazama vionjwa ambavyo vipo kule vikaja vik baadaye iin mambo ya studio pia kila mtu ana namna yake kwa mfanoeam ya wimbo wa ulimi mbili ulimi mbili kuna mbili sasae ni kwamba ile un, version, au mi kali kuliko ulimi mbili ambao imefanyiwa So itaiiumesikiliza hey, wimbo foohiziounakiri kwamba zipo kwenye heeoasahuu ukali umepotelea wapiyniab kwa sababu umeniulizaaetme ao yeah? ni kama vile kwenye zileunajuamziki ni, mziki ni Within thirty within thirty seconds, you can have that underlying layer. So you'll know the beat. So definitely, I like, listen to the beat. Allow for you listen to the vocals. So when you hear thirty seconds, I'm about to posted. You hear like when you see a bit, so like, um, but not like it to and like it sounds very nice, very very good. But then, when you actually go skill it, like the full song, when you're about where were those thirty seconds? I'm about to say this skill. I'm to have the match. So like, it sounds very nice, very eile tiza iliyotoka haikuwa the finished haikuwathe kwaiyo wakati wanaenda kuifanya ile final version wakaongezea vitu vingine so mimi my, my hey. mm. uh, nikusaidie ni kitu kimoja hapo na, najaribu kuelewa point yako lakini uh, utakubaliana na mimi dunia sasa hivi ilipo like, kila mtu anajaribu kut mziki mpya sindio kitu ambacho kinatokea karibia wasanii wengi duniani atati kipande ambacho its easy to send the message kwamba oya uwimbo bwana uzuri wake uko hapa tukonaongelea mambo ya mavokali na mapopo sindio kwenye sekunde kumi na mbili au kumi na tano ambazo ndo zinaongelea mapopo sindio song labda unajikuta kwamba the only part ya wimbo ambayo ina h au toas na unakuta kwamba hivi vipande ambavyo ndondo yani chi unakuta ndo vinapelekwa hata kwenye ktk vinakatwa vile vipande vinakua pale ndo hivi vipande ambayo labda kama hu unachokiongelea thin sasa maanaakeamen yako sio tena kwenye ofwich siwezi kukufunga lakini inachosema inaweza ikawa ni aidia kwamba what was ilifanya uipe attention kwa n kwasaabumalabda ah, ichi kipande cha sekunde kumi kama kiko hivi hiviwotaao he yako isot abo yko inatokanakwamba okay. baada ya kicho kipande cha sekunde thelathini dakika tatu mbona hazijanipa kile ambacho ni wanakitegemea kama, kama, kama sijakosea badoti nathan tuna misstunapoteana ill just do this the last time alafu tuta move on to another thing so itis like this mahaba kama track yo, yote like th minuts imetoka riht ina bit ik mean like ina in zile ik like whaeik like zile kys zile lea zote mpaka unafikiaza alikibatkam iivy kuna sehemu ambazo kwa sababu bit unajua zinaenda zinat aftemaybe a hteik hivo sokuna hayo mapigo ambayo yanaenda yanajirudia so kuna sehemu ambazonikiusikiliza wimbo in itsntie na kwamba kuna sehemu ambazo eidha zingeweza kutolewa katika ile katika yale mapigo ambayo yapo na bado nyimbo ikasound vizuri lik like, ni kama vile kuipolish nyimbo kwao ni kamavilechak chakula ks kwa sababu kuna kitu ambacho kimezidi cesak like, hakikupimiwa ilemayo ntawa kupmwaa ksah atntwaa a itu bayo nikis tia ie Insane, auto tuned, or whatever. So they are very, very like plain and vizuri there. Lakini, <laughs> <laughs> on the beats, Kuna Se Mamazo Zimekwa are necessarily huge. Ziko, too loud sound eko And then you're like, but they are not matching. Like there is no that harmony when you're listening to the track. So that was the thing. Like maybe there is something in the production. Like if I, I, and I think we talked about this. Like, Kama uweza kupata nafasi ya kuzungumza na yogo ningemuulizaat hs aasababu kuna hiyo aenauna kitu mbacho tatteaki mimi ailangu lingekua ni kwenye hizo kamba kwanini kuna hizo loud kicks, ambazo azh na sauti ya msanii And the rest of the instrumentation kumix n mach pamoja kwenye ile track i think kulikuwa na vitu ambavyo vilikuwa ni extra ambavyo vilikuwa ni unnecessarily extra mweshimiwa mweshimiwa ameleta stori za mchuzi hapo na lakini m trying to understand. im trying to understand your point of vie ma uh, ni kweli lakini narudi pale pale uh, most of the time easy, easy unmixed hizixdo zinakuwa hivo kwa sababu ya it's yat kwa mfano nimekupa mfano wa wimbo wa ulimi mbili wafidk na norueli mauasama na wengine the unmastered unmixed version ni kali kuliko the mixed original version ambayo imewekwa kabisa uh, au the released version ambayo iko kwenye lbm uh, sijui ni kwa kwa namna gani ogo aliamua kutengeneza hivyo vipande labda labda i think i think ni studio wembezati of... i think kwa uh, sababu yupo nao karibu anaweza akatusaidia ah uh, lakini uh, my point is kama nilivyosema mwanzo my point ni kama nilivyosema mwanzo kwamba a o a trailer mara nyingi ni kwa ajili ya kukuvutia na kukubamba kwa hiyo kama ilifanikiwa kukuvutia na wewe ukaenda ku nadhani wao kazi yao imeisha kwamba usipagawe naso tunapoelekea katika yeah, yeah, yeah. robosa yetu ya mwisho Aa, karibu sana kama unajiunga nasi sasa hivi hiki ni kijionongwa sehemu ambayo tunazungumza kuusiana na bongoflavo kila siku ya jumaa 4 sa b mpaka satau kamili usikuazunzoetu so, tuna kitu kidogo na studio. Na, kulikuwa na documentary ambayo ni yamaarufu sana pale ambayo uh, wanamuziki wana wakubwa sana wameawamba uh, me watu sku wanaekoawanashika you know, mkonon una aitinapotea nikawa nimejaribu kufikiria kwamba kwa tanzania hii leo mtu akija akazunguka unadhani ni wapi ambapo anaweza akapata uh, historia nzito ya mziki wamb hii ni ambayowali hapa au ina zile a za kuweza kut watu kuandika kwa uzuri kufanya vizuri unajuayake ni nzuriwapo vizuriaj facilities na kila kitu katika ukubwa wake vipo wanamziki wanaeza wakapata sehemu nzuri ya kuandika kuolabo na vitu kama hivo tuna kitu kama hicho tanzania mbao, Pablo, au kuna sehemu ambayoaeshtaayazndaale ani a, a pale, pale i pdci mba we toap nani umeongea mambo mengi kwa wakati mmoja ambao yanawezekana yasipatikane sehemu moja wamfano studio ambayo inaweza ikawa na, na historia ya muziki wetu mimi kwanza naweza nikasema kwa boni, boni lakinihiyo uh, imesha diiakama mara tatustudio uh, ambayo imetengeneza nyingi I'm between, uh, sound ya P-funk ambao ni bongo Records, pamoja na mj kwaa lakini asikuambie uh, mtu awa oh, watu wawili hawa uh, nama wanaweza wakawa wamechezea kila kitu kwenye mziki wao isipokuwai yani uh, when you mess with the quality of the thesound wa na maja hawawezi kukuacha salama kwa hiyo i think kama mtu anataka kupata uh, a record about uh, muziki wetu vizuri kwanzia ulipoanzia labda na hapo tunazungumzia bongo flavo anaweza akaanzia kwa boni lakini kwa suala la prodction yat haswa haswa za bongo flavo Uh, hapa ni kwa pifa lakini kama ni hits ambazo sasa ni bobov rege mziki wa dansi uh, na mziki mwingine mwingine wote hapa lakini kama ni mziki wa bendi mziki wa bendi hupata zile records, nani alirekodi zote za bendi nyingi zimefanyika zimefanyikaaadhani wengi mnamfamu mt wa uh, kwahiyo nimejaribu kuangalia ile documentary na tunarudi pale pale kwenye tatizo lingine hatuna uwekaji mzuri wa taarifa yaani tukienda kwa ma tukamuuliza ok msani wako wa kwanza ulirekodi naye namna um, gani uh, setup ilikuaje changamoto zilikuwaje well, zamani nimesahau studio moja sound crafters kwa kwanrnr naye wasanii wengi wa zamani ukiwasikiliza kila mmoja anamtaja anamtajanr kwahiyo kuna hizo studio kama tano ambapo uh, kwa wenzetu london wao wana hiyo studio moja ambayo ina mambo mengi yanayoshabihiana kwahio sisi at unaeza tukahitaji tano kurekodi sehemu tano pata majibuhayo I think, i think ndugu yangu pablo amemaliza kila kitu hapo lakini mimi nitaongezea kwenye kitu kimoja kuwa na taarifa ni kitu kimoja lakini kuziishi hizo taarifa ni kitu kingine mimi nimepata nafasi ya kukaa sana palebongo kwa sababu yogo pia alikuwa, napanya, alikuwa na ofisi yake pale kwa muda mrefu kidogo lakini ni, ni ngumu kidogo mtu kufika pale akaa kwamba kama tunavyoona watu wakifika labda Bronx au mtu amefika la amefika eh, labda atlanta anajua anajuabia kwamba hapa wametokea watu fulani mtu fulani mtu fulani uk kidogo hivi pia wameweza kujitaidi kuwa na hiyo ni, ni kama unasema kijiji cha makumbusho kwamba ukifika pale unajua nini kilitokea hapa kwahiyo nadhani kuna tatizo kidogo la huziishi hizo taarifa kwamba mtu anakua anajivunia kwamba okay, nimefika bongo nimefikabongo sababu ile nyumba bado ipo vile vyumba vya pale nyuma bado vipo kinachobadilika badilika nadhani ni matumizi yake lakini uh, na kwa sababu pia labda kama tukamakuna mda alikuwa ameama ameamia arusha kwenye makazi yake lakini amerudi ya sahivi mjini na ukikaa pale anaweza kukuambia labda hapa turekodi kitu fulani wale wa kongo anakuambia bwana ah, kipindi hichi bwana kukigusa ili geti hapa kama una ratiba naye umekuisha siku h k nadhani uh, alichokisema pablo ni muhimu sana sana lakini nadhani sisi wenyewe kama wadau au watu ambao wako kwenye hii hii kiwanda kuziishi zile taarifa ni kitu cha msingi pia kwa sababu kama zipo alafu hakuna mtu ambaye anajaribu ku uh, kujaribu kuzitafuta au kujifunza au kuona kwamba Okay, tumetoka huku tunaelekea huku then tunakuwa bado kwenye tatizo lilelile la kusahau kile ambacho kimekuwepo tian right. asante sana uh, ingawaji mimi ilikuwa nasema kwamba kwa mfano um, maybethet uh, nadhani wanene entertainment, wana sehemu ambao ni nzuri sana space um, facilities uh, na vitu vingine lakini ntufaytakua niya waktgne na tunadakika like, sit tueza kumaliza na tuna uh, kubwa ambayo inaitwaalada tunaea uaseman tusiweze kuichambua kui kwa undani na kwa uzuri kama uh, tutaiacha kiporo lakini uh, tutaondoka hivi hivi tulipata taarifa kuhusiana namonis na mikataba yake na kusema kwamba ziki na nini kelele zimekuwa ni nyingi sana jioni ya leonafanya uh, kazi na ya Does it make sense? Kupokea sa senti moja tangu miaka iliyopita au hizi ni kiki au kutokuelewa au ni nini hasa ambacho kinaendelea hpa katikatiasmaa kwa sababu pia ya muda nadhani naomba episode ya naombaepisod yasc inayokuja tu, tu, nadhani tu, tuiweke pia hii mada kwa sababu na mini ni ndefu kidogo lakini kwa kufanya overview i think fike sehemu sasa tuache kuwa na mambo ya kipuuzi sana kwenye kwenye mziki wetu kwa sababu moja most of our artists wanachukua advances na kwa sababu pia hatujapata nafasi ya kukaa na hizi distribution a sasa labda ma CEO's, ama, ama the managers, is those the kusema side of the story ndio mm-hmm. maana tunaona kwamba labda hawa watu sometimes wanaonewa lakini o givsu au anakukopesha jukumu lako wewe ni kulipa you na watu wanafanya mahesabu mara nyingi sana sanaopas hazipendi kumhold mtu zaidi ya miaka mitano au sita lakini wanapokupa wakafanya mahesabu wanapokupawakafanya labda utachukua miaka mitano kulipa then miaka mitano ikifika haujarudishaitabidi waku kwa muda mrefu zaidi ili urudishe pesa yao na hakuna kitu kama huruma ila ni kwa sababu tu tuna jamii ya ujamaa ambayo mzee wetu nyerere alituachia kwahiyo You can't move kirahisi pasipo kulipa uh, pesa ya watu mbaya ni kwamba kila mtu ambaye alijaribu kufanya hii michezo ya kujaribu kusabotage biashara za watu safari yake inakuwaga sio rahisi sanaaoalafu mwishowa siku tunachokuja kukiona ni lawama so if soif ya skwamba unapambana tokwa sababu nandoomaana siku hizi wanafanyakwa sababu wanajua wewe ku sio kigezo cha wewe kuingiza pesa oa really kwkikisha kwamba inarudisha au inaingiza kipato ili watu warudishe pesa yao kwa hiyo nimejaribu kutafakari nimepata nafasi ya kuongea na wadau wangu wawili watatu sinatamani kujua what is the thea saing kwenye hiyo scenario lakini sometimes unaweza ukawa na advance labda ya yaalbam moja labda ya high school lakini ili ufanye hufanye the old pia inahusika kwa sababu watu wanaona kwamba you might not notu kupitia hiyo albam moja peke yake nstan kwahiyo es inawezekana kwa sababu what wat ino kama kwenye kudik taarifa ou boy has been taking takin of advances kutoka kwenye h kampunsio kitu kibaya kwa sababu uh, kuna mfanya biashara ambaye anaogopa kukopa kwa sababu unakopa ili unuishe biashara na ufanye vizuri na ukue lakini ikifika sehemu sasa kona kama labda vitu vimegoma million je imeingiza pesa kama vimegomamengza streams ambazo zimekuwa labda zimekua uh, from, from labdo zime, kwenye masoko kama burundi na tanzaniakwamba itakua ni 100 million ambazo zimetoka labda nieria nahizi so ambazo tunatumia ku, kutafuta huruma ya wananchi na tuka kiukweli ndo bado tuko kwenye safari ya kuona kaa makampuni mengi anas nye mzkiwtu kwenye namna ambavyo tunachukulia za watu hakuna mtu anaenda kwenye mtianatksnajaribu so, kutafuta We'll kujuanini kinaendeleaasane uh, king uh, nafasi na ya kutuambia bwana wiki hii amesikiliza nini zaidi Traki gani imempendeza kabla hatujafunganimemsikizaameongea yeah, uh, alisema nadhani ile ntaongea machache au mimi sio mtaalamu alafu akaenda mbele kutupa utaalamu nimefurahi sana na maelezo ya uh, kuwekeza hela mtu atumie hela zako alafu baadaye haja yakuambia kwamba hujawahi kumlipa uh, ni kitu cha kushangaza sana kwamba hajapokea mpunga wake kwa miaka saba lakini amekuja kuongea leo inamaana ndani ya hii miaka saba ambapo walikuwa wapokea hichi kibunda nini kilikuwa kinaendelea anyway my brother broth ameongea vizuri uh, mimi wiki hii uh, mziki ambao nilikuwa nasikiliza sana nimerudi kwenye albam ya nikimbishi inaitwa sauti ya jogoo na nilikuwa nasikiliza wimbo unaitwa ambao ameshirikishwa bwana songa do wimbo ambao nimeusikiliza sana sana over the weekend jana na leo Alright, that is, that is very leoat uh, sauti ya jogo one of those albums trill anything ambacho umesikiliza we need to close wena uh, kuja sana <laughs> uh, ii <laughs> bwana nimerudi buana kusikiliza kilimanjarona um, a anakiwaanjenjekwasababukwamba nilikuwa sijawahi kuisikiliza katika namna ambavyo nimeisikiliza ni nyimbo saba tu lakini zimenikosha sana sana sasana like, wazee walikuwa mbali sana I'm like, walikuwa sanawaaz kusianaabongo lavo akii nikushkuru sana pia kwa uh, tukizungumza na bongo lakini sana pia wewe msikilizaji wetu uh, kwa kutenga mda wako uh, na kukaa nasi kwa lisali moja tukizungumza kuusiana na bongo flavo tnashukuru sana uh, spesi yetu itakuwa hapa baada ya sisi kumaliza kwao unaweza ukasikiliza tena unaweza ukashia marafiki. uh, uh, na marafikiambie iokomdaetusisitutakifanyia kazi uh, mpaka wakati mwingine A, tunakutakia wakati mwema A, ulikuwa na mimi mak ngotonie nilikuwa na muruo pamoja na trilalbi na tunakutakia wakati mwema