Ah, karibu sana ah, leo ni siku nyingine ya jumanne siku ya ah, yaama ah, ah, ah, anatumeanza saa tatubmech ah, ah, yake na nanatuwee kukaa kamojatuendeea ah, na yetu ah, mda wetu mkubwa sana namba ya beka Uh, tunakushukuru sana kwa kuendelea kuungana nasi uh, hii ni epizodi yetu ya kumi na saba na nafurahi kwamba nakuona uaku kuweka tu kumbukumbu kumbu sawa ni kwamba kesho ni siku ya wanawake duniani tarehe nn mach uh, siku ambayo uh, inasherekewa duniani kote Uh, kama siku ya mwanamke na sisi uh, katika kiwanda chetu cha muziki cha bongo lavo uh, tunao wanawake ambao wanafanya kazi katika kapasiti mbali mbalimbali na tungependa sanaaana sana, kuwazungumzia katika sehem yetu ya kwanza um, yasho yetu ya siku yaleo nakumc unatakkuzungumza pa kuhusiana na, uh, na kinamama kwenye bongo tunajaribu kuangalia ni jinsigani ambayo tasni imekua uh, tumetoka mbali na hawa ukisikiliza magwiji kama kina patricia atrihahia huko kwenye tarab uh, kina bikidude ukija uh, kwenye bongo flevo huku watu kama kina jd kina saratomas uh, wasanii ambao wamekuwa ni wa muda mrefu kina kinasida kalori wengine ambao hatuwasikii lakini kiwanda kimekuwa uh, kikiwa na waimbaji au wanamuziki wa kike na wao wamekuwa na mchango wao, mchango wao Uh, kivyao kwa namnayyo ya kipekee kabisa so trill kabla hatujaendelea zaidi uh, unipe picha yako unaonaje hasa mchango um, wa kinamama katika uh, tasnia kwa ujumla Yep, yep. Yep, yep. Uh, kuna simu nikuwa nasema kwamba tuangalie uh, historia yako na kina mama katika bongoflavo kumbukumbu zako za kwanza kabisa za msanii ambayo ulimpenda katika bongovo alikuwa ni nani uh, naninaanaan mama yetu mama yetu anaitwa uh, nani uh, <coughs> njwapeleka salamu nahani katia nyimbo za mwanzo kabisa ambazo iipata kuzisikia uh, uh, yeah, yeah, nadhani ile nyimbo nilivoisikia nikaonaana watu hey, anambalakini nadhani pia yake iutia kidogo kwa sababu ya namna ambavyo aliweza kutuma ujumbe na mimi ni, ni, ni, ni mpenzi mriashabii fanya kazi yake kwa melodies. Melodies nzuri anavutia zaidi kwahio nadhani ni mtu wa mwanzo kabisa amae nilitiwa kazi zake kininahani kipindi inaanza kuvutiwa na mziki nahani pa alikuwa kwenyewalikua kwenye, kwenye ubora wao watu pia ambao alimfanya nianze ni kufurahia mziki kwa namna ambavo alikua wafany wanaileyao a kina mama watatu lakini baadaye kwa sababu ili uwe mwanafunzi mzuri inabidi uiguse historia pia inibidi nirudi nyuma kutizama kazi za mtu kama biki dude lakini pia nadhani kipindi naeza kufatilia mzikiwap kusikiaautiaohabanasubirihabari za michezo ujue imefanya ni kati ya ha nahanibikidudemama yetua dada yetu re na omando jid nwatu wa mwanzo kabisa ambao mimi nilivutiwa nao na nimekuwa ushabiki wa kazi zao mpaka leo ongera bwana mnyama ameshinda lakini tuko hapa kuongelea uh, siku ya kimataifa ya wanawake lakini tunajaribu kuangazia kutoka kwenye muziki kumbukumbu kumbu zako za mwanzo kabisa za mziki lakini pia na wabaji wa kina mama kwa tanzania zilikuwa ni za wewe na nani uh, kwanza na nafurahi kuwepo hapa nimepata changamoto kidogo ya mtandao lakini nimerejea na nashukuru kwa pongezi imba nguvu moja uh, well, mimi, kama ninakumbukumbu sahihi sahihi uh, namkumbuka luiza nyoni hani, uh, dada mmoja alikuwa ama anaitwa hadija mnoga lkuwa anamwita kimobiteli namkumbuka tnda umeendelea kum, kum, kumtesaabi mbutu ni jina ambayo unalikumbuka vizuri i think binti machozi y yeah. ni kuwa washabiki mkubwa sana wa kazi za komando lakini adija mnoga na Luisa mbutu hadija mnoga alikuwa tamtam au uh, ilikuwa inaitwa african stars revolution tamtam ya bwana kocha wa dunia munjuma muumini alikuwa anavutiwa sana na, na ulimbaji wao asante, asante mruo naona kama vile sijui kwenye sehemu yako kidogo kuna lag uh, tunakupata tuna kwa shida kidogo lakini nadhani tutaendelea kuangalia vizuri Uh, umewataja wasanii wa b limbutu hadija mnoga mziki ambao kiukweli kwa kipindi kile ambcho naan kipindi ambacho wengi pia tumeanza kufuatilia mzikimzikialikua mziki mkubwa sana lakini tuangalie mbele kutoka pale sasa kuja huku uh, bintimacho uh, tumeendelea kukua na mziki huo tumeendelea kukutana na wasanii wa kike mwaka hadi mwaka lakini tukijaribu kuangalia ukubwa wao um, na juhudi ambazo wanazifanya kidogo kunakuwa na mpishano kwa sababu ya changamoto mbalimbali mbali ambazo nadhani unaeza tukasema nr ziko katika kiwanda cha mziki lakini pia kuna changamoto ambazo wao wanazoamawobmtolefanomsanii uh, kamae ambaye ilibidi achane na mziki kwa ajili ya kufanya mambo yake mengine private, na menginem mwenendo ambao alikuwa anataka kufuata kwa wakati ule ukamfanya na muziki kuna vitu vingine ambavyo tunaona kama changamoto ukamfanyachanazbanacanaotomfano uh, ni muda sasa mimi uh, uh, nini hasa changamoto ambazo unaziona kwa wasani wakike wa bongo Flavor? well labda kama tutaamua ku down changamoto kwa kwa wanamuziki peke yake lakini as far as far uh, the world is concerned wanawake wote wanapitia changamoto na hizi changamoto wanawake wanazipitia ni ni changamoto ambazo bado dunia inajaribu kuzian na kuziondoa lakini kijaribu kusoma wasanii mbalimbali huko duniani nao wanapitia changamoto mfano changamoto ya uh, watu wanaoandaa mziki au wanaowasimamia kuwataka kimapenzi au kuwataka kimahusiano uh, manaake mtu yoyote ambaye ataendana kinyume na matakwa ya yule ambaye ndo mtoa hela anaweza asit hizi changamoto ukizinarrow down kwa wanamziki ni nyingi sana lakini uh, kuna initiatives mbalimbali mbali, zinafanyika ili kuhakikisha kwamba kazi yoyote ile inakuwa kazi salama kwa mtoto wa kike kuifanya kwahiyo lakini naamini siku moja tutafika kwahiyo ni changamoto kama hizo kwa sababu uh, jamii yetu imeundwa katika mfumo dume mfumo ambao unaamini mtoto wa kiume ndo anaweza kufanya mambo mbalimbali kwahiyo uh, kwa mtoto wa kike kupata bado ni changamoto lakini aiblive siku moja tutafikia sehemu ambapo kutakuwa na equal right away, Muru. Uh, trail, kwa upande wako kwa sababu uko karibu na nadhani kwa pamoja tunafuatilia sana kile ambacho kinatokea katika bongo tumeona over recent times ndio wasanii ambao wamekuwa wakubwa mostly ni wasanii wakiume dimond alikiba you know, kinaoi kwa kipindi chao na kadhalika ofcous tulikuwa na anessa mda ambaye aliweza kwenda mpaka sehemu fulani uh, kina ruby kina mauasama uh, mwasiti lakini sustinability yao katika pik inakuwa ni ishu uh, kwa muda mrefu unadhani no nini hasa ambacho kinaweza ikaapia kinawafanya wa kwamfano mtu kama mwasiti ambaye alikuwa uh, ni moja kati ya wazuri sana uh, watunzi wazuri sana wa nyimbo lakini sasahivi tunaona kidogo kama iko kwenye is um, ambaye alikuwa na karia ambayo watu wengi wanasema kama inawezekana ilianza na Mondays, na ikaishia pale pale kwasababu ndio alitoa mbao liani nzuri sana katikamy nay lakini hatuoni tena kingine zaidi ya pale nadhani ni nini hasa kingine ambacho kinaleteleza kina hii kitu kwamba mtu anaweza akaamua tu leo kesho anakata kushoto anaacha anaendelea kuendelea na maisha menginenadhani uh, kwanza kuna mambo mawili kwanza ni jambo la siinaweza kuita kijamii lakini pia ni jambo la namna biashara ili namoru amezungumzia jambo la kwanza ambalo kiukweli mazingira ni magumu sana kwa mtoto wa kike kufanya vizuri au kupambana kwa sababu kama hana resources au hata kama anazo hizo resources atakutana na changamoto ambazo ni ngumu kwa mtoto wa kiume ukutana nazo na mru ameweza kuiweka sawa lakini pia mimi nitaongezea pointi ya pili at some point mtoto wa anajaribu kuwa na kuendeleza majukumu ya kijamii ambayo ni kutengeneza familia au kuwa na mtoto eh, kitu ambacho sometimes kubalance mchezo inakuwa ni ngumu sana kwa hiyo anajikuta kwamba eidha aachilie kimoja ashikilie kimoja kenanavyo viluli inawezekana na ntatolea na mfano na mpongeza mtu eh, kama faustina charl amaarufu kama nandi ja alikuwa na plan kabisa kwamba nitakuwa na ndoa nitakuwa na ujauzito uzito nitajifungua kwahio alifanya kazi ya kwamba anatengeneza kazi zake na muda ulipofika hata kipindi anajifungua tuliona anatoa kazi kwahio nadhani inapokuja changamoto nyingine au malengo ya kutengeneza familia wengi tumeona wakipunguza kasi kwenye muziki wa focus na mbuk, kufanya maisha mengine hata duniani tumeona kipindi ambacho ni kimna anajaribu kutengeneza familia bidi aapunguze kidogo kazi ya muziki a na vitu vingine kwahiyo hizi changamoto mbili nadhani zinafanya watoto wajike wengi kuwa na, na pe juu kwenye vichwa vyao na mambo yanakua magumu kwenda mbele kuliko watoto wakiume japo kweli kila watu wana majukumu lakini nahisi kwa upande mmoja Uh, changamoto aloisoma maruu inawakata moyo maru. lakini ishu yangu ya kijamii nadhani ni kama wanaiona kama pia ni kwahiyo ukiyatizama mambo mawili na samtim ukiyachanganya yanafanya sasa mtu achukue maamuzi ya kukaa pembeni asante sana na asante sana kwa ambaye umejiunga nasi uh, muda huu uh, Uh, hiki ni kijuinongwa sehemu mbayo tunakutana kila siku ya jumanne sa mpaka satu lakini leo tunakutana satu paka sann kuzungumza mambo mbalimbali ambayo yanahusiana na bongo uh, nikiwa na trill, pamoja nar na tuko leo tunazungumza hapa kuhusiana na wanawake na muzikiwa tanzania ukielke suy kesh mbao wanawake dunian uh, wanaume tuna nafasi kubwa sana katika uh, kiwanda cha muziki kuanzia utayarishaji masoko na vitu vingine kama hivyo nataka kusikia kutoka kwako kwa unadhani kitugani ambacho tunaweza tukafanya tofauti kuhakikisha kwamba tunapata zaidi um, wanawake zaidi katika muziki kwasababu wanayoatizco mcwwmb hawa wanawake wanaona wanakamba kua uh, wakiingia katika uh, industry hii na kufanya kazi au kama kuna njia ambazo zinaweza zikatumika kuhakikisha kwamba kuna safety ya wao uh, kuingia katika kiwandaknamsumbua sana ya yeah. uh, kama umenipata uh, nadhani nini ambacho tunaweza tukakifanya sisi kama wanaume kwenye upande huo uh, nadhani mimi ni muumini mkubwa wa upendo kwanza kwa sababu nitachukulia mfano uh, wapo wasanii ambao wamekuwa na nguvu na kwenye nafasi zao ambao labda wameweza kuwainua watoto wa, wa kike kwa kuwapa labda pesi zao kwenye, kwenye kazi zao ili waweze ku kushe zile audience ambazo wako nazo au walizonazo lakini pia kuna producers ambao wame down e, ile gharama ya uzalishaji wa kazi kuakisha kwamba mziki unapigwa lakini uh, kuna watu ambao wako media ambao ni, ni, ni watu ni stakeholders kwenye upande wa media walikuja hata hatana vipindi kwafano wana kipindi chao kinaitwa ya masaa mawii masaa matatu nafikiri kwa, kwa siku ya jumaa na jumaa ambayo ni ya kupiga nyimbo za watoto wakike tu kwahiyo nachokiona hapa nadhani ata wanaicho kitu kama, kama sijakosea labda na hzii ambazo ziko nigeria nadhani inabidi tuje na mfumo ambao unawawezesha wao kupata nafasi ya kusikika zaidi hata kama tunateneza amaa ni kitu kizuri ambacho kinaweza kufanyika ili kuwapa sauti sana watoto kwa sababu kama unavyojua kuna idadi kubwa ya wasanii wa kike kuliko wasanii wa kiume lakini pia hii uh, inabidi iwe ni ambayo inaanza kuwa mtu mweie kwasababu ifu kutokea kwa watu wengine wa, pasio uona mtu mwenyewe anaanzisha hicho eh, kitu inakuwa ni ngumu kwa sababu watu wengi watahisi kama vile ni kulazimishwa kutoa hiyo msaada au kutoa hiyo eh, sijui ni iteje lakini nadhani kuna namna ambavyo kila mtu anayehusika kwenye hi ya thamani ya muziki kuanzia watayarishaji watu wa masoko uh, watunzi wenyewe kuna namna ambavyo wanaweza kutoa support kwa, watu, kwa m wanawake ili mambo sasa yaweze kuwa rahisi kwao kuliko kuendeleza ile mifumo ya kuweka viwanasema wanasemakuweka milango watu wasipite ladhani ni, ni njia rahisi ya kusaidia kwa sababu kila mtu ana namna ambavyo anaweka mchongo wake kwenye kiwanda asante sanajuu uh, kama uko kwenye sehemu nzuri na labda ulipata nafasi ya kusikia ambacho tulikuwa tunaongea na tril? au nirudie kwa ajili yako pia nimesikia <coughs> ni <coughs> so leo mtandao wangu ukisiwani unasumbua sana um, nadhani namna nzuri ya ku mtandao na ku pablo nathani tuendeleetutamrua tuapata sehemu zuri tutaendelea nay tunao watu ambao wa mrunani t wanafanya uh, kazi mbalimbali mbali katika mziki uh, na katika capacities tofauti uh, tunaye uh, conty manager pale mmplay uh, binatasha stambuli na tunao wengine mbalimbali tunaye seen mosha yuko pale son east africa na wengine kadhaa kadhaa katikati ukiachanana hawa kuna watu wengine ambao wako ndani kwenye kiwanda kwa namna tofauti ambao tunaweza tukasema kwamba wana champion changes katika direction wanakatikaambao ni tofauti uh, kwangu mimi nadhani kwenye mdia kuna wanawake wengi ambao wamesaidia sana na waazidi kuweka mchango wao kwenye muziki wetu nadhani kwa mfano kwenye vipindi vya mchana ninaweza kuongea labda clouds pale kuna kuna dahuu kuna uh, nadhani kipindi kizima kile wale wadada pale wanafanya kazi nzuri kwa sababu wametoa opportunity sana sana kwa watoto wa kike na ku, ku, ku, kuwapa nafasi ya kusikika na, ku, na kutangaza kazi zao ifm uh, pale pia dada yetu yetudama amefanya kazi kubwa ambayo kiukweli hatuwezi kutaja mchangwa wanawake kwenye muziki pasipo kukutaja yeye kuna uh, watu wengine ambao ni wmbao wamechangia kwas k nasema wengi wanaweza ukawa siokwenye timu za wasani lakini wanaweza wakawa sehemu ya media houses ambazo zinafanya shughuli za wasanii au kubiashara za wasanii na na kama tunaweza kuwazingatia wako wengi lakini kwa uchache wao naweza kutaja hao lakini pia kwenye kwenye Prince, kama magazeti kuna watu ambao wamekuwa wakijitoa na kuaisha kwamba vitu vinakwenda times eh, redio kubwa kubwa hii zote kuna, kuna wanawake ambao wamekuwa wamekuakukisha kwamba wanatoa na wanaongeza value kwenye muziki wa watoto wa kike na kuwaspoti wanawake wote ambao wako kwenye kiwanda na tumeona kwa vitendo kwa sababu kama ni interviews kama ni kama ni kuhaikisha kwamba zile kazi zinapata zina zina rotation nahani ni vitu ambavyo vimekuwa vikifanyika mara kwa mara pasipo kusita ili kuwaspoti wanawake wenza asante sanamrakama uko kwenye sehemu nzuri labda kama utaweza kutuambia uh, ile pointi yako ya mwisho na kuongezea hapo kidogono the future of uh, the music kwetu sisi uh, tukiangalia na hiyo presence ya watoto wakike tunaona nigeria kuna stars wa kubwa tunaye uh, irasta tems uh, yemialad ya Lade, uh, na, uh, na kamura na wengine wote kwa majina yao uh, wanafanya strides ambazo ni kubwa sana globally tanzania tumekuwa ndio na ya uh, tumekuwa na zuchu tumekuwa na uh, yami tumekuwa na bcham uh, lakini pia tume, tume nadhani kwa muda mimi kwa mfano ukiniuliza nimemis sana kumsikia rub kwenye, kwenye, kwenye muziki ambayo inakuwa ni, ni, ni pengo lakini ukiangaliay uh, nini ambacho unaona katika muziki wetu especially kutoka kwa watoto wakike mimi uh, naona bado kazi ni ngumu lakini kama ni safari bado bado sana kwa sababu kwa sababu uh, changamoto ambazo wanakutana nazo kama una moyo mdogo ni ngumu ani kua tunasema kwamba kiwanda kina na wasanii wachache wa kike lakini wanapoingia ile full awapewile ambayo wanastahili kwa sababu kama talent, ambazo tumekuwa nazo for the past fothepat years hatujazipa nafasi ya kufanya vile ambavyo inatakiwa lakini pia uh, uh, na naigu pia inaaii iweka wazi labda lakini anavo na zile changamoto inafanya kutuma mee mbaya kwa jamii kwao anakosana kwa bado iko kazi kubwa sanaonataka kwa kwa kusema kwamba sana, huna, huna, huna, huna, huna matumaini kwamba inaweza ikawabado ah, kazi ni ngum sanatumemwona so, uh, tumemwona Uh, unayo hope kwamba wanaweza waka to wakais t uh, katika siku za usoni kama wasanii wa kike ambao wanakuja angelau tukasema kwamba tutamuona tena au kama tuanaeaatuamona kwa sura tofauti lakini ukimwangalia ha ambaye yuko andasoni ukimwangalia yami ambaye yuko na uh, nandi unaonaje progress yao in the future Or what can you say about that au pia hata zuchu ambaye ameanza kufanya soesoemesienaa eh? yep. uh, nadhani, nadhani nachokitizama nachoki hapo ni mimi naweza kusema kitu kimoja to all young t ambao wanaanza kujitafuta ni e, muhimu kutengeneza bas ni muhimu kuwa na, na na nguvu ya kuanza kwenye sifuri na kwenda kumi ishirini thelathini businesses kwa hiyo hata kwa kwabal naona kinachojaribu kufanywa kwa hawa wmabindi Hitongs, ambazo yes, ni kitu kizuri ambacho kinasaidia watu na na visibility na kwebo, lakini ni kujenga yako mwenyewe mfano uh, tde walimtoa nafikiri en na ngapi ana uhakika lakini show yake ya kwanza alikuwa na watu ameuza garden na 9 ameuzazanalikuwa i shereni nafkiri kama sijakosea nadhani hii ni mwendelezo wa kuonyesha kwamba artist ni kitu kikubwa sana kwa kwa wenzetu ambacho pia inabidi tujifunze lichya kwamba look at numbers lakini tukiweza in a long time kujenga kwa kutengeneza bai izuri tunaweza tusiferi sehemu lakini tukiendelea kufanya vitu kwa miemko tutaferi pablo lmru unadhani si kama umekaa sehemu nzuri kwa sasaiko yeah, nawaskwkso kulikuwa na ile ilea yako ya swali lako la kwamba tunaweza tukafanya nini kama wanaume ambao tumetawala kwenye kiwanda kuleta mabadiliko kuleta nafasi kwa mtoto wa kike na yeye aweze kusi nikuwa nataka kusikia kutoka kwako kwa hapo nasikika na nasiika vizuri sana ya yeah, nilichokisema ni kwamba ni kuhakikisha kwamba tunatoa nafasi nyingi kwa watoto wa kike ili nao waweze ku, kupata fursa ya kufanya mziki japo mi sio muumini sana wa kutoa nafasi ambazo watu wawazitafuti upande wa pili nao lazima waoneshe interest na nia kubwa ya kufanya hichi kitu ili pamoja nia ikikutana na malengo tunapata kitu kimoja kizuri kwa hiyo uh, nilisikia maneno mazuri kutoka kwa bwana trill na naunga mkono hoja zake kwa kiwango kikubwa the future, Maru, how do kikubwawenyewe well, wanasema the is female, the is lakini wao wenyewe watajibeba na kuweza kusogelea sidhani kama kuna mtu anaweza akakusogelezea mkate mezani we ukiwa umekaa kwa hiyokama wao wenyewe wakiamua na sisi tukiwapiga push kidogo wanafanikiwaasante uh, sanamruo na karibu sana kama unajiunga nasi wakati huu hiki ni kijuenongwa sehemu ambayo tunakutana kila siku ya jumanne zungumza kuusiana na bongofvo kwa lisali moja nikiwa nayemr king pamoja na mimi ni ma gotoni so katika mwendelezo wetu kidogo wa hiyothm ya kinamama tumeona siku ya tarehe tatu mach um, fina akitoa nyimbo tatubbac ambazo nadhani nyimbo zake za kwanza kutoka tangu na ziki Uh, amat wake na nyimbo hzi ni raa ambayo amemshirikishaambayo iko ekeake nazu m amahadhi uh, kamaambayoame uh, ni mostly sound yake yee mwenyewe uh, ina sa kidogo yatnya ya na amefanya na zinduna aimeleta ule uswahili zaidi ambao pia imekuwa produced na imekua Uh, kwangu mimi binafsi nimependa sana kusikia jinsi ambavyomefanyanaezakatengeneza mahadhi ya kitanzania na ki hasa ya pwani akasn vizurivizuri sanap ktunavyozidi kwena kwasababu pia, Kwa pia tututamzungumzia zuchu as well unaona kuna tofauti ambayo inakuja mwaka huu kwa sababu reliz zimekuwa nyingi uh, ukiwa unaongelea pia hapo jinsi ambavyo umezisikia hizo nyimbo zafi uh, na nyimbo tatu mtazamo wangu ni kwamba nadhani tunajaribu soko lakini pia i respect the kwamba lazima hsaasa wasanii kwa sababu mimi uki, ukiweka levo ya kujitafuta i think sarafina bado anajitafuta zuchu bado anaendelea kujitafuta katika mazingira ya kukuza yake kwa sababu tiyari ameisha kuwa na hionaan nadhani na kuna kuna haja hawa wasanii kuendelea kutoa kazi kwahiyo si, siwezi ku, ku, ku, kuona kitu kibaya kutoa kazi lakini inachokitizama ni kwamba the quality ya hizo kazi ndio changamoto unayoiona kwa sababu kuna kazi unawezakaisikia leo ukaona inaweza okay, ika soko labda wiki mbili kwa, kwa sikio langu kama, kama msikilizaji wa kawaida kuna kazi unaezokaona kwamba hii okay, inaweza ikadumu na sometimes labda nachokuwa na kihisi na kweli kinatokea kwa vile ambavyo zile kazi zina zinakuja lakini tusarafina nadhani pia kuna lot of pressure kwenye kazi zake kwa sababu sioni aulikuwepo na haja ya kufanya nadhani kazi mbili au moja ingefaa alafu zikapeana muda kidogo ku kwa sababu a lot of work coming out na inaweza ikasababisha kazi fulani kupoteana of which na hichi kitu ambacho nakiona sasa kinaweza kikatokea kwa hizi kazi ambazo amezitoa kwa sababu kwanza the quality of the music is not that great lakini like mbili i don't think kama zinaweza ku, i dont think kama zinaweza kufanya ku vizuri time japo nimepata nafasi ya kuzisikiliza uh, mara kadhaa uh, sidhani sidhani kama zinaweza zikasustain labda to th ama fo months mimi sio hakimu wa mwisho lakini hiyo ni personal yangu kwahio unachoamini kwamba kutoa kazi ni muhimu kwa sababu mtu kama has to build hiyo watu kumsikiliza na kumpa kutengeneza imani kwa sababu kwanza ni kutafuta namna ya kuaminika lakini unachokileta ili watu wakuamini inabidi kiwe on a, on a, on a good level. kama tulivyoongea mara ya mwisho nafikiri kipindi tunaongelea kazi zake tulisema Is writing ama anajaribu ana ku, kutengeneza his contents hizieh abadilike ama abadilishwe kwa sababu tunajikuta kwamba tunamsikiliza fina yule yule over and over again, which inaweza kuathiri biashara yake kwa namna moja au nyingine navyokusikia ni kwamba hakuna nyimbo hata moja ambayo imekukosha kivile hiyo ni sahihi Uh, moja imenikosha lakini bahati mbaya nimekuwa disappointed na production ya ya hiyo nyimbo kwa sababu unaona kama the producer was waez na naamini angeweza kufanya kitu bora zaidi au angeacha mixing ifanye na mtu mwingine labda angekuja na kitu cha tofauti kwa hiyo kiukweli i'm not impressed na mnos tatu ambazo nimekuwa nazo imekua nazotgani ambayo ho ku, ambayo unaisemea ni ipi ile ya al- niile uh, mm. right. uh, uh, well, bana aliofanya shabiki mkubwa sana wa Fina, lakini unfortunately sijaona the, the essence ya sanawalakinisijaona a Uh, i don't think these songs will survive the market for the coming three four or okay, thre four months unless sasa kibunda cha ziki kimekuwa kikubwa kwa hiyo we, we can supply the market lakini kama nilivyosema wakati ule wa wakat nilivyosema wakati ule wa bwana wa bwana hamonis kwamba wakati mwingine mtu akisaturate market changamoto ni kwamba watu wanakuchoka if and only if you keep singing the same stuff over and over again kwa well, hiyo maybe she planning to give us something of an album or oane i don't kno lakini iam not impressed w wow, naona leo wote hamna hamna hata mmoja ambaye amekuwa impressed so mii this was my thinking kwenye hizi kazi kwa sababu ni nyimbo tatu ambazo zina sound tofauti sana na naajaribumbiarudi na so, na, moja kwenye eshia kwenye moja kwenyenawezekan no so, you know, i ambayo wanataka kuran kuangalia ni wapi ambapo waegemee ili kupata majibu so maybe whateve is getisae alot they might go there and pucework the in adin to thatatiula o but the ambayo nabakia nayo hapa ni kwamba ziki kama ziki ana kapasiti ya kuweza kuhakikisha kwamba msanii um, kama fina anaweza kuendelea ku move foad na njia ambayo amechukua kumaanisha nini kumaanisha kwamba kama uh, fina na zuchu wanatoa muziki back bactbac hakuna room ya mwingine mwinginekum mbavym unakuwa na of kwa sababu hizi zote ni prd zako mbili naunataka zote zifanye vizuri sokoni lakini unasema vizurisokon aimleketmeu na mabadiliko ya jinsi ambavyo tunamuziki na hivyo hii inaleta uh, wise kwa inawezekana ziki kitu ambacho anakifanya anataka kufanya game. So, ukiweka kitu kwenye kitakuwa kitakuana nawezekana hiyo ndio ambayo ya anataka kuitumia kwamba mimi nitatoa mziki kila wiki nitatoa mziki na wasanii wangu kama ni kumi wote watatoa nyimbo lakini ambacho kiaena kutokea ni kamba ni mimi nitataka kwenda ku zile pla so nataka kuuliza kama je the same au mnaona tofauti ukianza na uh, mimi nitasema kitu kimoja uh, kwa sababu sasa hivi biashara imetoka kuwa, kuwa distribution. sasa our distributors wanaa kama au wanafanya kazi ya yaea then we, we really have to invest na kufanya kazi kama kamaeab namaanisha nini there has to be someone ambaye ana overlook hizi contents ambazo zinatengenezwa na wasanii bahati mbaya kwa sababu tu msanii ameweza kufunga deal na na ziki so things ama she thinks na timu yake they kan do whatever they want kwa sababu tu They have that power ya kukaweno hazinafanya kazi kuna kazi ambazo ukizitengeneza alafu record alafube aisiridhike na ile content mara nyingi wanaweza wakaikataa na wakasemaha kwa hiyo mimi ukiniuliza ukini to be a win win deal kwa kila mtu kwa sababu gani kama, kama, kama ziki anawekeza hela ili apate well lakini uh, maanaake ni kwamba if the if the quality of the content ni nzuri then tunaamini kabisa kwamba inaweza ikatunufaisha sisi kwa kipindi chote cha makubaliano ya biashara yetu kwa hiyo mtazamo wangu mimi ni kwamba we have to go back to the basics and the principles ni kwamba there has to be someone ambaye ana contents na kumonita kwake ni kuangalia the quality and what is really needed kwenye soko ukiniuliza mimi uwezi ukafanya ngoma ya pekee yako ukaenda ku na ngoma ya yukes, kwa sababu we all, we all know amesogea anase yake ukiweza kumpata kwenye trac yako na ukamshirikisha tegemea kwamba hiyo nguvu ya kushirikiana muiwekepi napofanyana mtu na asiweke nguvu kama yakwako au kafakyakufanao i aiibnwa mmetengeneza hata amesema ka pint yake na ya kwangu unatengeneza kitu ambacho inaweza ikachukua miaka miwili hiyo pesa ambayo umeweka kwenye imbe, iyo, iyo content wakati ungewekeza muda wako ukapanga vizuri ratiba zako ukaitoa yenyewe kama yenyewe ukaiwekea ukaiwekeandogo ndogo ndogo ieza itakua ni maajabu kama fina amefanya nyimbo na labda tusemenwamitego labda haijasogeaafay nyimbo na aijasogea Then, kuna matatizo mawili either the the the product ama the promotion part of the product ilikuwa ina matatizo so when you do it consistently, you are failing to do it it consistently failing to great maanaake unapoteza ile imani ambayo kwanza kwa mwekezaji lakini mbili kwa wale ambao unawalisha hiyo hiyop kwahiyo kuna vitu ambavyo really look na naainabidi tuviangalie kwa ukaribu kwa sababu without looking at them muda unakwenda muda urudi nyuma itafika sehemu nothing achieved kinachobaki ni nini stress na unaona kabisa kwamba labda watu wanakutenga lakini kwa muruo unadhani ziki anaweza akawa na mchango katika the wrong kumkethe kwahiyo anafanya self-sabotage mwenyewe au kuna kitu ambacho ni the bigger picture maybe ziki is nihembayo Uh, that's the that's the bad part about it kwamba yeah, yeah. as long as these artists release these songs yeah, it's i think the bigger question now, the bigger the bigger problem should be on the artist side ziki ni kampuni ya itakusanya kwa zuchu itakusanya kwa fina itakusanya kwa diamond itakusanya kwa harmonize kwa Jukes, kwa mario na kwa Kilamtu. na eventually watapata hela lakini uh, the hawa wasanii mwisho wao ukoje that's, that's what, should, that's what could be the problem kwa sababu uh, soko la watanzania hili haliko multidiversion kiasi iko kwamba unaweza ukaachia ngoma moja ya taarab moja ya rege na moja ya bongo fleva alafu usikilizie mashabiki zako watakua watu uh, hatuna soko pana kiasi iko watu wana misosi kwenye mtoke vipi anasema kimtindo wamemchoka au siu yasema kimtindo wamemchoka ki wamemtema uh, watanzania watafanya wakwa well, uh, sababu zkeeshato wa kibun anahitaji yake siku moja wa kazi alisema kwamba hawa wasanii kuachia hizi ngoma inawasaidia wao inamsaidia ziki ku kile ambacho amekiweka so shida itakuja shida kubwa itakuja kwa msanii pale ambapo mashabiki awataweza kumpa sikio au jicho lao kama ambavyo walikuwa wanapa naomba niulize ni kitu hapo kwenye, nani kabla ya, ya move to the kwenyeaa hapo kwenye the fact kwamba ziki ni haimaanishi kwamba yeye ndo anakuwa amezisika zile kazi baada aababu uh, na kuna kitu kingine pia ni, menotice, na maybe tuta, ni youtube kutokupanda as fast as they kupanda inawezekana kuna sababu nyingine za kimsingi lakini hicho ni kitu ambacho nimek zinapanda taratibu sana sasahivmtushikie so, tu hapo kwenye kwenyekwenye kwenye ziki kwamba inawezekana kwamba msanii e anatakiwa yeah, afanye kazi z anapandisha mzigo na anapandishaambayo anaoname hey, lakini unfortunately hatuna kiwanda ambacho kiko professional namna hiyo uh, ukisikiliza the the quality of the songs ambazo hawa wasanii wanaziachia ni, ni ule mziki ambao wanasema lets t this tujaribu hiki tujaribu kile hakuna kwaliti hiyo to sa that hakuna mziki ambao watu wameshaandaa sahii useme wanasubiria tu nadhani ambavyo uh, wasanii wengi wanafanya wanasain mkataba alafu the he sasa uko kila watakaekutana naye unakuwa kama tim fulani hiv inafanya usajili kila mtu watakaekutana naye barazani wanamsajili kwahiyo well, uh, ndomaana tunatoa kazi ambazo kazi na kiwano uh, ya hicho ikitu cha YouTube, i think ushamba wa numba za youtube sasa umejuisha ushamba wa za youtube sasa so a time watu walikuwa wanakaa hapo kushindana kwamba video ya nani na ya nani zina the lakini pia digital streaming platforms zingine zimeongezeka is naye anakuja kuja anakuja kuja kwahiyo ukiweka uh, na sala la ushamba wa numbers uh, I think tumevuka hao ta sehemusikuhizi una chochoto cha ua hao muro uh, haikuwa nani peke yake um, pi na peke yake tulikuwa na zuchu pia zuchu amekuwa amekuwanfe sofa ameshatoa uh, nyimbo tatu mpaka sasahivi februari km machi mbiaoieamachis ilitoka mwanzoni zaidi ya miezi minne iliyopita ilikuwa ya ilikuwayawaianyaameokatena uh, uh, na, na hii ilikuwa ni uh, nadhani na, na official nahaninayo kwenye audio Uh, lakini zuchu amekuwa anatoa nyimbo na binafsi naweza nikasema kwamba uandishi wake umeimarika sana uh, na mbavo tofauti lakini pia anachukua uh, s ya kuweza kufanya kazi na tofauti kwasababu katika nyimbo hizi ambazo amefanya amefanya nestukizi lakini amejaribu ame, ame kumov kufanya kazi nata uh, pamoja na moko wa miujiza um, so kuna movement kutoka uh, yeye kuzoea kufanya kazi na mtu mmoja ambaye iua nistukizi pamoja na uh, timu yab lakini kufanya kazi na watu wengine wic ti tom to inaongeza value. so kuna pia ambayo naiona um, aina ya nyimbo ambazo anafanya zinakaribia kufanana sana kimahadhi na kithimu kama nyimbo za dimon kwa mfano unapambana the script sio mbali sana na nyimbo kama zuena ya diamond so kuna kukopiana hapa kuangaliziana kwenye daftari uh, so maybe we can, uh, can lk abou those uh, fe areas kwenye upande wa zuchu na hajani sofa kwenye mwaka Ah uh, so so here is here's the thing uh wazungu wana neno fulani wanasema monkey see monkey do anachokiona nyani moja, nyani wana wote wanafuana Uh, i think the problem ya ya zuchu na nyimbo za diamond sio kwa zuchu peke yake i think it's it's the whole it's the whole wagon ya wcb that's all they sing anachokifanya ndugu uh, ndugu simba ndicho ambacho wenzake nao wanafanya just twisting the voice or the few words they keep singing the same thing kwa sababu lets be realistic sisi mashabiki ndo tunawapa hii hiiyp uh, kwa sababu zile namba za uh, mziki kuleyoutbe uma na kote hazitoki kwa watu wa wcb lebo zinatoka kwa mashabiki wao kwa hiyo pengine shawaonyesha kwamba this is the kind of music that we want kwahiyo kwa sababu hiyo nataka kitu kinachouza na kwa sababu tayari uh, walishapokea the distribution themo tin that is all they will do And, uh, kitu kingine nadhani id anajitahidi the kuheai unajua msanii aliyoko kwenye lebo kama yeye a hatalog kubwa hivyo ukisema sasa umempa labda labdacb wamwandalie yake yeye yake hawezi kufo hana nyimbo hizo well, maybe she's trying to push The songs, we will come back the quality. Unless otherwise, we still have a long way to go. You still are not happy with the quality of these songs? Still, I'm still not happy with the quality because uh, the same that's happening to Sfina, they keep, they keep doing the same songs, just different tesa mm. little bit of melodies here and there lakini like, they keep doing the same songs kwa hiyo uh, bado kuna changamotonapablsory um, nataka kujua apo ukisema quality uh, production quality writing quality melody quality like what exactly are we talking about hereitebit ofbotpoco In the All right. there some, there some parts, songs ambazo kiukweli kwa maandishi bado ni repetitive mm -hmm. uh, ukisikiliza ukichukua nyimbo hii ukachanganya na hii ukachanganya na hii you just get Producer, rafiki yangu mmoja nirodu anasema kuna msanii ukisikiliza nyimbo zake zote ni kama wimbo mmoja mrefu <laughs> aunganisho akubalianabiuhura yep, yep, yep. rafiki yako sana bwana mi siku hizi napenda anavyoandika lakini mru anasema hajafurahishwa sana bado uh, the is What is your take kwenye muziki wa bizuchu Ma, my is nadhani truck ya mwisho kwa jinsi ambavyo ninajua watu walivyokuwa na imani na bizura yes, aamba kwa, kwa sababu kwanza mapokezi yake ni madogo alafu lakini udogo wake unatokana na, na mambo ni hale hale kaka alichokisema moru ni, ni kweli the h the quality of the ina mapungufu na mara ma, ya, ya kwanza ulinitumia ln ya nyimbo yake ile ya kwanza mwazoni nikasikiliza lakini kuna sehemu ni nyimbo nzuri kiukweli hata mimi nasikiliza na imesikiliza mara kadhaa na nimeipenda lakini hii unaona kabisa kuna utani fulani ulikuwa unafanyika na wameamua tu kuitoa kwa sababu its a og labda uh, wanaweza kutumia himu kwamba ya wapambanaji wanawake and all that na nadhani ndolikuwa mlingo the, the bad thing hata kwenye content ya visuals nilijuuliza maswali mengi alikuwa na maana gani kutuambia mtoto katoka kijijini kaenda town kakutana na wadangaji wamemfundisha mm -hmm. kudanga Uh, kakutana na maseke aliyekuwa nadne siju kakamatwa alafu amaudi kijijini kapelekea wazazi wake laa ia anajaribu kuangalia mazingira yaile naona kuna changamoto yenyewe ina changamoto lakini kuna kasumba au kuna ili janga la watu kutoa kazi nyingi ingwe o zimechukuliwa lakini hatupaci kuyamuziki wetu kwa sababu hapo ndipo tunapojenga kiwanda chetu na tunapojenga mziki wetu kwahiyo msanii ambaye ana nguvu na anasikika na ana anapofanya kitu kama kile na kama moru alivyosema ni kwamba tunajikuta kwamba the quality ya hizi produkt zinavyotoka unaweza ukamwambia digi yam ani ya afanye mix yake labda ya nusu saa kakuta kwamba ukizipanga hizi ngoma unakuta ni same same same same same same thing same, same melodies same same, same same everything na m yeyote anayeandika hizi kazi kwa sababu anakuwa na kichwa kimoja anachojaribu ni kubadilisha tu alisi huyu namwandikia mtotowakikemambo ni yaleyale alafu yanakua ya yanafanyika ya ya mara kwa mara na sisi mwishi wasiku tunawasikiliza tunaona na vitu vizuri na tuan akuel un upungufuwa ile ambayo inabidifan wasababu kama msani mbae sema niamaanafanya vilemama afanyi kwa hiyo bado tuna changamoto kubwa sana na wii na tunahitaji kurekebisha hivi vitu vidogo sure. sina, sina maana kubwa ya kusema kwamba mi ndo jaji uh, wa muziki wetu itafanya vizuri i mi adhani ntawaomba tu tukae pembeni kidogo tutazungumza kidogo ili tusiweze kuwachosha watu na quality, alafu tutaongea kuhusiana naait alau tanielewesha kidogo kwasaba o aoneai nyimbo imezaazielewa uh, um, zinaenda yes, kuna tatizo kwenye video ambayo uh, akii Uh, ili tutafanya tutafanyatutazungumza uh, tulikuwa na inm kuhusiana na kushinda emytuzo uh, uh, ambazo zilitoka mwaka jana uh, rund mwishoni hivi uh, kwenye kazi ambayo aliingiza sauti uh, mruo ulikuwa na zaidi kuhusiana na uh, ushindi huu so maybe kama unaweza katupitisha hapo Uh, Blaise, uh, jina halisi anaitwa johnson sululu Yay, nasikika vizuri sana nice. Blaise, jina halisi anaitwa johnson sululu na uh, kwenye tuzo za emmys ambazo kwa wanaofuatilia wanajua tuzo za emmy ni miongoni mwa tuzo kubwa sana za za marekani na johnson ameshinda jos e ameshinda tuzo hii kama sehemu ya washiriki walioingiza sauti kwenye, kwenye series ya watoto inaitwa mybeta hii ni series ambayo inatengenezwa na, na soutafrica pa inaitwaafria fund film au south africa fundi film ambayo imeshirikiana na kampuni ya johannesburg johannesbrya so hii nibeta ni animation kwa ajili ya watoto ambayo inaonyeshwa katika nchi tano na ipo katika lugha nne lugha ya kiswahili ki hausa, ki nigeria, kile uh, ya, hausa ya nigeria kisomali na kiingereza kwahiyo ndugu yetu osp ameshinda uh, tuzo kama miongoni mwa watu walioingiza sauti na uh, hii inatufanya sisi tanzania kuwa na mshindi wa tuzo za zasijui kama kumewahi kuwa na mtanzania mwingine lakini uh, moalisa ndocheri uh, hashim ibwe pamoja na cheche mtungi ni miongoni mwa watu ambao wamefanya hii kazi kwa hiyo jointly au wote ni washindi wa tuzo za M's na um, uh, ongera sana kwao uh, nadhani kama ulivyosema uh, tunaendelea kwenda katika sehemu ambazo ni tofauti kwa sababu kwa ukubwa wa tuzo za emmy uh, na kuwa na watanzania hao wanne uh, tayari uh, inakuwa ni statement kubwa sana na opful katika siku ambazo zinakuja tutaona mambo mengine tofauti zaidi uh, na makubwa mabi kutoka upande huo wa filamu so na vikenzo uh, most want this uh, inatoka tarehe tisa uh, ni jumaa uh, nadhani siku mbili zijazo uh, ni walitoa track yao uh, itakuwa na toto ya c uh, tayari nyimbo tatu zimetoka kwahiyo kuna nyimbo tisa zimebaki uh, katika nyimbo tisa kuna nyimbo moja ambayo itakuwa ni manzese kwaya so othink itakua ni ile version ya manzese lakini imefanyiwa kwaa uaisa bado ayo una kama n uh, mbazo zinatokanaiinakua ni kazi ya kwanza yanavkeno kufanya mayo auawakiwa kamaa nyimbo tatu ambazo zimetoka ni Hold On, ambayo inapatikana kwenye uh, compilation album ya ambao inaita uh, uh, lakini pia tunayo tunayomanzese Uh, do, do, do, ni, no, don't let g ambazo uh, hizo zinakuwa ni zile tatau ni albamu ya nnetoto uh, ya navikenzo lakini nadhani albam ya tatu ya Icona na Real kama naikenzo so, uh, navikeno tumewafaham kama watu ambao wamekuwa wakichora njia yao wenyewe katika mziki na ainaya mziki ambao wamechagua kuufanya uh, kwa kuzisikiliza nyimbo hizi tatu tunategemea tutegemee nini sana sana kwenye tarehe tisa uh, kwenye tumeiona um, na tunaafahamu na vikenzo uh, theoaiao ambayo ilitoka e2 2 miaka karibia mitatu sasa iliyopita tutegemee sana kutoka katika um, albamu hii ambayo inakuja King. kama tutaweza kwenda kidogo kidogo ili tuelekee kumaliza na vikenzo ni mpaka walikofika hapa na vikenzo wametuonesha namna ambavyo wao wanafanya kazi zao and even aet sasa wako chini ya ya lebo ambayo okay, let me not call it a label. wako chini ya empire ambao tunajua shughuli zao so expectations zangu ni kazi inequality quality in Zuri, Kwanziya, Milundo, uh, Wandishi, and everything. Kwayo, I expect nothing than the best from nothing but the best from Navi Kenzo. Kini, well, surprises zip too. So maybe let's put that little room for surprises. Mana, you never know with these guys. Uh, was wako way to full of surprises though. times wanatubariki sana na kazi kubwa lakini lets just put a little room for supries lakini i expet nothing but the best from them right. sofa the first three tracs umezionaje i think i like the first two trucs no the first and the thid uh, not that the seondmanake was... no? nimanzese na... Yeah, yeah, yeah. yeah. so, kulikua na, na 1.5% ya kosota ambayo uh, likuwa natakiwa tuambie kidogo hapa uh, mambo ya kwamba uh, kosota walisema wataongeza uh, bei au gharama kwa asilimia 15 uh, kwenye vifaa vyote ambayo vinahusiana na urekodiji wa muziki inamaanisha cards cameras kila kitu ambacho kinahusiana na hiyo biashara na 60 ya pesa ambayo itatoka huko itapelekwa kwenye mfuko wa maendeleo wa wasanii pale kosota lakini Sipo pia kutakuwa productive kwa sababu unapopandisha bei ya bidhaa ya kuzalisha uh, unafanyanau ni ngumu saa nyingine kukuta mtu anakuwa na interest ya kutaka kuingia lakini kama utapunguza n maanaake utakata kodi utakata hizo bei kuna biposiblit kwamba watu watavutiwa na wattaka kufanya kitu kwa ukubwa so sijui kama una chochote ambacho cha kusema au uliuona huo mjadala ili tumalizie hapo well, negligible. negligible kwenye kwenye bei lakini kama ulivyosema uh, wafanyabiashara wetu hawapendi uh, kujila ikitokea sehemu ambayo wao wanaona wataingia wata msikani kwao hii garama wataiamishia kwa lakini ili isaidie kosota kuacha ku na petty issues na ku na mambo makubwa ya msingi zaidi kwa sababu the bigger problem with uh, these bodies kama kosota basata wana dl na verpetssu kiasi kwamba zile issue ambazo zinahitaji ya yao hawaziwekei maanane lakini kama watapata fund ambayo itawafanya wa na, na kama walivyosema0e ya hii ya kila gharama itaenda kwenye maendeleo ya wasanii so nadhani kwasababu wasanii wenyewe ndo watakuwa wanaingia hii cost ni kwa manufaa yao oa so, yeah, asante sanami uh, nashukuru sana kwamba tumepata nafasi ya kufanya tena kijonongwa hii ikiwa ni episodi yetu ya kumi na saba uh, tunashukuru sana kwa wewe ambaye unajiunga nasi kila wiki Uh, ukiwa nasi hapa kusikiliza kuhusianana kijenongwa ukitt kuhusianana kijenongwa lakini pia ukitupa maoni yako kuhusiana na kijenongwa tunashukuru sana na tunafurahi kuwa nawewe nambayabeasuru sana a namna ya kekee asbauaunga monosana wengine wote kwapamoja uh, basi kutoka kwetu uh, tupendekuwatakia wakatimwema aki mpakawakati mwingine kama kuna jambo lolote ambalo unataka tulizungumze katika kijenongwa usisite uh, kurch out akaunti yetu ikoativ tutumie dmn kwenye uh, seci zetu sisi tutakurudia kwa namna yoyote tutazungumza lakini pia usisite kualika marafiki pia kwamba tuko hapa kuzungumza kuhusiana na bongo flavor mpaka wakati mwingine tena mimi iikuwa ni, ni host wako hoswakombakngotonie nikutakie wakati mwema mpaka wakati mwingine mwinginebaba