n na vitu kama hivyo au unakuta kuna fulani aingine auta nymbo kwenye mitandao mingine ya kijamii kama labdanautwanapandishia yeah. zile video zile deo so zileunaeza ukakamatwa kidogo na kam au kalioitu fanihvanaeza kasbai kaingiamara moja katafutkaska kwa namna hiyo lakini kwa kusikiliza kama kusikiliza labda redi redio hapana ntakuwa mwongo sijakaa mm. kabisa hata sijui vipindi vinaendaje siku hizi zile ambazo nakuta youtube yeah. kwa sababu nasikiliza kwa mda wangu naotaka na mwenyeweo yeah. sofani uh, yeah. so ni umo ndipo ambapo nimekuwa inakutana nazo E, oh, lakini sio kama zamani imekuwa sio tu kwa bongo freve nafkiri imekuwa hata kwa hizi jonl zingine ni basi tu mambo mamboso mimi nitakurudisha nyuma mpaka kwenye siku ambazo ulikuwa unapenda kusikiliza mziki uh, wakati yes. unasikiliza too uh, mm. ulikuwa ni mfuatiliaji mzuri wa hizo pgrm yes. kuna mm-hmm. kipindi nilikua afa yani, kuna vipindi vyangu vyadnlikuwa vya yeah. navipendalikuaukymbpoia eh? yeah. mm. kipindi pekee una, una, unawea ukasikiliza nyimbo kwa, kwa mtindo huo lakini tangia zimekuja mbalimbali ambazo na ukasikiliza kwa unavyotaka wewe yeah. kwa wakati wako nafikiri pale ndo kidogo tume tumeanza kuachana kidogo na zile program sasa nilikuwa sasa hivi tumebadilisha hizo za kusikiliza mziki unadhani bado kuna umuhimu wa kuwa na chat kwa sababu katika vitu ambavyo pia anajaribu kuangalia kwetu sisi hatujawai kuwa na chat moja ambayo inafanana unajua kila radio ina chat yake alafu ukijaribu kuangalia unakuta kwamba nchi nyimbo ni zile zile lakini kila ina zlnamaji kwa uh, yani, kujua kwamba hii track inakua kwenye chat au hii anazilkma yani, kama, kama tusemewafanoma au kamazile kama, uh, kafano zak ambazo nakuta kwamban yani, uh, ngoma mpya nanini na nina, kila kitu kiko pale alafu unasikiliza so do you think komo, kwa sisi tuaa tumemiss kitu fulani kwenye game kwa kutokuwa na chats kwanza alafu kutokuwa na hiyo uniformity kwanza kutokuwa na chats ambazo niicho ni kitu cha kweli sasa sijui sijui tulikosea wapi au ilianzajeanzaje lakini nadhani ilianza baada ya kwasababu ani hizo chati ziliazaasa ku, zilianza kuonekana penapotokea foan fnankpindi p katikatizpwenye ed fani mbayo nahisi labda ni kubwa tu yeah unakuta yule mtu hayupo hayupo kabisa mm. kwahiyo sasa kwa, kwa bahati mbaya mimi sina, sina, sina, sina uelewa mm. wa wenzetu kule inakuwaje mpaka wanasema kwa mfano zile chat zinakuwa strong hat zinakuwao kamab akitwaza kwakenamba hibabskila mtu anaamini anaamin aa ndo zinakuwa hizohizo na kweli unakuta hata objectively wote mnakubaliana nazo ynihata yeah. yani kama utakataa au utakataa sana yn yani ukiona nyimbo namba moja nasemanamba mojsaslabdazenyewe mm. so ziko nai zingine au inakuaje zile zana uelewa kidogo uh-huh. ipaeleweshoziko lakini zinachoangalia sana zinaangalia kwenye kwahiyoznaangalikama nah, oh. kwa kwa, mnyimbo zinatoka nyingi zinatoka, zinatoka, zinatoka, zinatoka ijumaa hiyo jumamosi jumapili aaawanakantijumamosijmapiwanakanti uh, wiki nzima mpaka jumatatu ya wiki ile inayofata wwanatoa mm. kwaymbombazo zimetokamaaoegia eio kama zime nyimbo uh, ijuma mm. ya wow, okay. okay, ilitoka ijumaa wataionyesha pale labda nyimbo ya dijit imetoka hijumaa watasema imedebut ime kwenye namba flani uh, kwenye, kwenye chat uh, wiki hiyo inayofuatia lakini sio neesar um, wiki hii hapananaso uh, kinakua kitu kama hicho lakini kwa sisi sasa hata, hata ukiangalia pia ofi um, chat za uk awnazin well. nazo zinaenda kwa mtindo huo wanapeana labda wiki nzima ya ku lakini wanakuwa wamesndite across, um, across radio channels kuangalia jinsi gani ambavyo nyimbo zinawanazn bkwaio labda sisi tulichokua tunakosa yeah. ni hiyoini um, sisemea ambayo ilikuwa inaweza ikaangalia dia zingine zinafanya nini na naku, kukuweza kuchukua hizo data na kuweakwasababu nakumbuka hizi zilikuwa kila redio na yake yeah unakosa kwa, kwa kila edio kama ikiwa ya, ya, mm. eh? mm. na yake itaangalia taangalia yake jinsi ambavyo imepiga yenyewe umona na mara chache sana ndo dotakuta labda kuna nyimbo imekua topa kwenye zote huku hku lakini kama redio na kuandaa kmywha kuandaazake zenyew yenyewe mm. haitaangalia redio nyingine inafanyaje siziko af nadhani kama kujibu ile swali kwamba sio tumekosea yani a ni wapi ambapo hatuku ambapompaka tumeshindwa kuwa na hz hicho kitu cha namna hiyo yeah. ni pale o uh, ingekuwa mak kwa mfano kama kila redio ingekuwaga inafanya tuzo zake za muziki mm monam eh? mm. kipindi kile ilikua ni kilimanjaroimnaoandaliwa n imekuaakilimanaro za mm. hizio ambazo zinafanyika sasaoos siku hizizinaendelea bado na2 zipo zipo sasa eh? yeah. hivi kwab na wao pia hizi platform wanakonsd hizizinazon Ina, kuna kipindi ambacho walianza kuonsd kwahio wakawa wanahesabu wanahesabukwatofaut ama kwenyeaaaoa uh, mm. wanaa uh, wenye uh, jinsi ambavyo wanaa kwenye, kwenye, kwenye one unit. kwa sababu kwa mfano uh, kuna zingine ambazo zinahusiana nalbl uh, na kuna zingine ambazo mosl nioai kwaowakaa semaamba kwasababu sahivi watu kwa mfano hawanunui um, zilean uh, k wanasema amak kutakua ndio kutakuwa na vipimo ambavyo vitakuwa niyia i lakini uh, what is the equivalenof that kwenye, kwenye samin numbe ko kuna namna fulani ambao wana pia wanaequate numbers kupata um, hiyo uh, kitu uh, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye chat zao na kuna chat ambayo iko nigeria inaitwa inaitatantabechat ambayo Wow, wao wame, wame, wameweza kufanya hiyo integration vizuri kwa sababu kwa wao uh, wamepata radio integration alafu pia wanaangalia social media ambazo ni youtube uh, Easy spotify apple music uh, na zingine zote jinsi ambavyo consume music kwenye hizo platforms alafu wanatengeneza chat moja inatoka nadhani kila jumatatu kama sikosei Uh, nawenyewe na na, kinihko kwenye Afrobeats na wana, wanaangalia kwanri peke ake lakini ni t uh, na washikaji wako very, very na d na wamepata ptnshi ous na baadhi ya watu ambao wanafanyakwa sababu sio rahisi sana kwa mtu kuweza ku, uh, kufanya kazi bila kuwa na mtu kwenye backend ambaye anakuwa anafanya uh, radio monitoring Uh, na hiyo ni kwamba um, uh, kwa like, kwa so, kuna hiyo ambayo na thani, over recent nahanikasababuao walikua hawanano nye ile aambao umesema fote kila moja ekua na namba moja yake lakini ukiangalia kwa wasikilizaji ni kwamba nikwamba waskilizaji nil to walewale kwaokwamfano kamakama nyimbo ni hit song tanzania at that paticula time kwamfano mwezi wa tatukwamfanokama um, I mean, mamaamina mamaamina was a big tack an it, it is goin to be a bi tack across lp kwa sababu uh, waskilizaji labda wa radiox watakuwa wanaskiliza mamaamina wasikilizaji wa radioywaskilizaji a wa redio hivo kwaiyo kutokana na kwamba ile ndo tong inabidi uilete kwa wasikilizaji wako kwaiyo naenyewe itaendelea kukik across uh, llthedindomanasamtime una unakuta kwamba nyimbo kama ni kali ikichat ina chat across o na across kwenye die chat unauta unakuta ina mfanano kunakuwa na mfanano wan wa acosdso kuna kitu kama hicho lakiniantabchat uh, ya nigeria nayo ni, ni, ni chat nzuri sana ambayo uh, tunaitumia kama staple example another one ipo ya south africa ambao ni ya metrofm uh, mfm Metro ni one of the biggest um, radio station in nsa uh, na wao wana, wana hiyo system lakini iko very open pia uh, unaona zilzile uh, hizo data uh, ziko fed kabisa unaona jinsi ambavyo track zinapanda na kushuka so they are very, very open unaona nyimbo imekaa kwenye, track, um, kwenye chat for enyeonamba uh, moja mpaka inatoka mpaka inakuja nyingine napanda kwahiyo inakuwa ni mzunguko kama huo ambao nadhani pale mwanzoni ulisema kwamba okay, uh, tumeanza ku kwahiyo hiyo cha inakuwa imepotea kidogo like kidogoik essence na nikataka kuuliza hapokwenye hiyo fact ambao umepoint ume out kwamba do you think there isanecessity of that kwamba initially kule mwanzoni watu walikuwa wanatumia hizo charts kama kudiscove nemusico uh, you know, msanii kupima kwamba ok how big oecetiomytrac are lakini sasahivi kwa sababu kuna hizi stai lafom do e rely need that yni kwamba bado unadhani kwamba kuna haja ya kuwa na nacha au ni kitu ambacho tu tunakifanya kimazoea um, kabla sijajibu hilo wakati naendelea kutafakari na pia ningetaka niulize kitu kisukimoja ma unawezokawa labda unauelewa kidogo zaidi yanguhizi ambazo ziko labda hatuwezi um, kutumia njia how do they zile nini zlirabaae yes, na hiyo ndo kitu ambayo ina nanii inaweka ina, ina, ina, ina, ina weiht kwenye how much you shol ie kwa sababu iiwanasemani like uh, kwamb unalipa zako kutokana na jinsi ambavyo nyimbo yako inakuwa paye inachezwa ikama tunataka tupateaethadata from na system ambayo ilikuwa ina kwa mfano kama hizia right? kulikuwa na system kulikua nastem mbao ina tao yani kama kampuniama amemmetuma tangazo lake enye na nata umlahwkua hm mefnwa enyekind atangazoaun uatam tangazo langu liliruka uh, On those tims so hiyo system inakuonyesha kabisa hizo, hizo, hizo, hizo, hizo tims ambazo adi yako imecheza kwenye radio gani na kwenye time gani na kila kitu na wanatoa rpot an eerything so the were around the same guys who wanted to use that particular system wa inset kwenye musi kwasababu they could track using the similar methodology sasa i dont know what happenedapo behind the senes ikapotea kama vile basat sasahivi wanatumia anewsystem au wana alculate vipi lakini that was really awasrike thebehind it kulikuwa na namna ambavyo unaweza ukatrack and now they were going toshif these wakaiweka kwenye, kwenye, kwenye ha nyimboz play anthen otthat o inthatmasababumimi kama kungekuwa kuna umuhimu yeah. wa kuwa naopte ambazo tunasema sasa ziwekwa kutumia an the m wanavokakuleti hiyo mirabaa kudoosugdata ambazo zinaonyesha kwamba bwana kwa mwezi huu uliopita hii ndio nyimbo ambayo ilichezwa sana alaba wiki hii hii ndo nyimbo ambayo ilichezwa sana ikafatiwa hi kafatiwa hi kafatiwa hii o au ingeweza kuwa kwa namna hiyo abdlabda lakini sasa kama hivo unavyosema tukija baba katika swali kuna umuhimu wa kuwa na top, top 20 atop 10 sasa hivi kwenye soko letu unaonaje um, iesemakwa mfano mi ningesema mi... kwa mm. kitu kimoja kwamfano mm. wasanii wale ambao wanapeleka nyumbo zao redioni yeah. au kujua ni yani inatumika kama eh, mm. ya wee kujua jinsi gani una, unalifikia soko lako sasa huo ni kwa upande wa wasanii yeah. jinsigani unalifikia soko lako lakini pia kwa wale watu wanaotaka kuwekeza mm. eh, kama mtu anataka kufanya show yake theodosodata kuangaliatamsani wanaea wkaangalia up anafanya vizuri kwenye soo yeah. sababupokimesmxi unaweza ukakuta bado redio ni wengi Dio. kuliko sisi huko ambao tuko kwenye nani ukakuta ndobana, yani ni the same tuo wenye htzkitolewaa leitukottunash si tuliokuatno tuko ndio tuko wengi mm. but watumiaji you know, media you know, tanzania data zikiwekwa unakuja kushangaa wengiuinliwatumiaaztwkww shn Mm. tumaona mm. lakini tuiwpale kwenye telo tunaamini kwamba n sisi ndio tanzaniao kwahiyo kwamba zikiletwa data tukagundua kwamba sisi yan ni watu wachache sana mpd na wale ambao wanakwa kutumiai pia mi naamini bado zina nguvuninit unaweza ukakuta bado zina nguvu kuliko ambavo sisi tunazaniadodomana bado wasanii kupeleka nyimbo huko uipekhuk weezinginebazmpeine uku inawapata watu wachache k kwenye ali la hzichake tunazihitaji mimi ningesema kitu cha kwanza cha msingi ma tumekosa awards za muziki music awards kwangu mimi yeah. ingekuwa ni, ni yani ni jambo kubwa sana mm. nashangaa kwa nini na na hii um, kitu sijui imekuja mpaka afrika hivi sasa tuna, sasahivi tunatuzwa ambazo zinakuwa za afrika kwasabbu kuna kumbuka uikipindi kkua kunakola kuna kipindi kulikuwa kuna nini zille baz indioao walikuaga nazo za kwao africa iowofwaisijui zimebaki zipi tofauti nazile tunazovionaga zile za wanaitwaji wa jamaa za nigeria kuna afr zile mbilir yes, Uh, yes. lakini mtv mama nao walikuwa show last last year two last years now wame kama wame, wame, wame stop. Uh, they were to come back 2023, lakini wafanyeh nahan kipindi kile a wna waliow wana plan ya kuja kufanyia tanzania vitu vimelegalega anzavtyo vmelegaega kama awot kwahiyo okay. na, na east africa hatuna zaest africa piazipo ambazo ni za countrywise um, some, uh, some few awi think kenya kuna, kuna zipo uh, maybe one or two um, that is like the only one that m aware of so far uh, lakini hakujawa na, uh, na music awards kwenye ukanda for sometime ambazo unaeza ukasema kwamba likethese haei Uh, the taste of time au zimekuwa kwa muda mrefu ukikompea kwamfano na awards kama the hed za nieria ambao zimekua fo mo tha 0 yeaszinafanyika pamoja na kwamba kuna changamoto mbalimbali kwahiyo una, unaona kama awards kama afrma ndo zimekuja kama fia zinakua kufi hyokidogo kidogo, kidogo. b kwa ukanda huu unakuta kwamba hatunaaof um, tha Okay. the reason nimeuliza yeah. kwa sababu kwenye hizo nchi ezo hi mbao lazima watakuwa wanaangalia hizi kwenye lazima kutakuwa watakuwa wanaangalia hizo hziwtawanaangalia hi akini pia kutoka kwenye media na kila kitu nazani wanaweza wakafanya hivokuna kipindi kulikuwa kuna wale jamaa walikuwa wanaweza kutoa data za redio inayosikilizwa na watu wengi unakumbuka yes, yes. bado wapo wanafanyahyo kazihua wanafanya hiyo kazi Kusipa, Geopol. Eh, Geopol. Yeah. wanafanya hiyo kazi lakini ni, ni kama i uh, ukiingia kwenye website yao inabidi usign usialafu kamamemba kwa sababu uh, zile data za opl zinatumika na redio kuwapelekea watangazajikwatu like, I mean, like, ambao wana matangazo kama vile unataka kupeleka tangazo lako kwenye redio unataka kujua redio ina wasikilizaji wangapi jau tka redio nayo inataka kupata taarifa kwamba watu wangapi wanasikiliza wanaa tuna mashabiki kiasi gani uh, kwa ajili ya kwahiyo ana hiyo kitu lakini kwa mfano ya ya ambayo iko wazi uh, last time I checked, ni kama ya7 au8 ambayo ikohthathat hakuna poti oh. nyingine ya ambao nimeona mbao iko wazi ambayo ahata ina wamakwa like tanzania uh, asilimia flani wanasikiliza rdio flani asilima fsa saani kwasababu zile data zazina mpaka hizo, uh, hizo jeche okay. um, uh, yep. um, uh, amenikumbusha hapa naniambia kwamba kuna kulikuwa kuna zipo pia kisima zile za kenya zile yeah. mm. kuna kitu kimenijia kwenye akili kidogo yeah. pengine me hatuna hizo From an body kamalabda waseme labda wizara au labda au wanakakolet na kila kitu waseme wao wanaziweka yeah. kama kuna hiyo mm -hmm. motives kwa sababu sababuwha dothe d wanaat pia po kutoa zilei wawii kwahiyo naani hakuna mtu ambaye ameona anaweza akazo kama una mtu angeona biashara kingekua kimefanyikainahusikanimeendelea mm-hmm. mm-hmm. kuachwa kwenyeredio y husikawao ndo atapigate zao kutokanana vipindi vyao na kila kitu na kama vile wasikilizaji wale wale tu waliokuwa livosema sawnginewasikilizaji ndo ukasema kwamba bwana mbona wewe huku hii amna huyu anapigika sana kwenye fulani pia hazipo w kile ambacho anatupa na wao pengine zile zao wanazichukua from the wanavoangalia il zao wanazo wanavopiga wanavo, wanavo zile nyimbo zikija zimepigwa mm. banafikiri yeah. yeah. labda ni yangu ni hayo tunapokuja katika maswalayaasijuu kinafanyika nini niisahikwenyea hieeeabisaenye hizo traditional media. Yani, nime, nime kwa bahati mbaya na sio yani, mm. kwa maksudi sio kwamba ni kitu nimepanga ila tu imenikuta kwamba yaani sipo yani, just kusikiliza au kuangalia kile nachokiangalia wakati kwa wangu mwenyewe klsikl eh. ku, unajua kuna ilekusikiliza alafu hmm. kunailkusikiliza uh-huh. yani, unaisikiliza una huku unaendelea na mambo mengine hmm ni kwamba he o siikumbuki jina lakini lakinio hiyo nime kwenye a langu flani h ambao iingi kila yimbo mm-hmm. yes, ambayokiskia sure, yeah. tu, tu nyimbo ile like basi nikiipijilei b kwahiyo nilisikiliza zote heio ile nimeingiza kwenye playlist yangu iyangu ikiingiaga huko nitaisikiliza mara nyingi mon so theb nimeisikiliza na vikenzo nimewasikiliza ile album kwa knibm ambayo inasikilizika ile kwail haraka kusika nyimboya nyimbo ya kwanza mpaka mwisho mm. umepata yoyote ambayo ambayo nadhani inaweza inaweza ikawa ikawa sasa kwa ile ya <coughs> kwa ile ya ya kwanza ya kwanza hiyo yaani tu wanzieiaai kuna namna fulani hivi walikuwa kuna zile sijui sijui sijui kitaalamu mm. nikiitikio ni au ni siu anaziitaji siukitaalamua kiitiki wu sikuelewa sijui labda wengine waliipenda sikuelewa manzese ile ambayo imefanywa kama kwaya yeah. sikuielewa ueiisiomwongoa ni mbaya jina iinailienda iiyna nii kama kwaya lakini pnipi pengine, pengine, pengine ile aze yenyewe kama aze ilisikiliza sana au tumeisikiliza sana mpaka yeah. kiasi cha kwamba ikifanywa kitu tofauti haikuvutii mm. yani, hai ntakupa mfano mmoja albamu mmojaya mwisho nafikiria kuna nyimbo mule inaitwa inaitwa inaitwa ah, na iainaitwa na, na, na dada mmoja hivi. Inaitua, inaitua, inaitua, inaitua. Ah, jina. kuna nyimbo fulani mule kwenye ambayo alitoaga moja kama track yaani ilitoka kabla hiyo nyimbo and then kwenye albam ipo na nailo jina na hao watu wapo lakini kabadilisha bitisiuu nailewa siu kni imentokalile ulimi mbili amenikumbusha hapa vizuri ulimi mbili ulimi mbili aliitoa aliitoai Yeah. mwona mm. before mm-hmm. afu ikawa yani ili ni kamata vya kutosha sijuu amprishwa na watu wengine pia ikawa hivyo and then siku alivyolilizi ilo albm nilivyoenda yeah. kwenye ulimi mm. mbili ile ambayo iko kwenye albm sikuielewa mm sasa i think the same experience sasando imekutana na mimi kwenye ya na lbamu yanavikenzo yeah. likuja katika ishu ya jimbo ya manzese mm. na walivyokuja kuifanya ile ya kwaya sijaielewa labda niisikilize tena na tena na tena yeah. donajua kuna zile nyimbo zingine ukizisikiliza sana ndoapdaza unazipenda zaidi lakini kwa ile manzese tayari ishasikiliza sasa ile ya yeah. kwaya ile labda itapata mashabiki wa wake wengine au labda kuna engine wanaopenda vitu vya tofauti lakini mimi nimebaki na naileile mm. mazese yangu ambayo lwahiyo nafikiri yeah. kwa in terms of it, of course, kujibu maswali ni hosasai You nzungumza know, uh, like, uh, like, uh, like, jinsi ambavyoinavo tusemnacheaidi enye le ambayo navkenanayo afnafaakiniw adosio ik tha vo yabongo avo ae lakini ni yani uh, like, sound flani ambayo ni slightly different so ile sound ya albam hii ikilinganisha na albam zingine ambazo wamefanya inakuvutia au like, okay maybe let's have another aua tusikilize to tuone inakuwaje sasa kwa lbmu yeah. ya mwisho yaani album before this yana vikenzo mm. niliisikiliza lakini sikuisikiliza kwa umakini yeah. In terms of, kusema nyimbo i bado nimekiona kuna msanii akitoa u oi na, na, na, na, na kuna wale ambao ukiwa um, yani kama na vikenzo nafikiri ni nibmambao yeah. unaweza ukaisikiliza yani mtu yoyote kutoka afrika yeah. au kutoka duniani mm. anaweza akaisikiliza mm. na akainjoi yani sijui nisemeje sijui nitumia niseme mfano gani ni kama kamasio um, loko yes, mm. yes, it's a naamenikumbusha hapa ameniambia wna vikenzo nilazimay kamaakiwa nilazimakuakuna hizoacio kwenye soko mm. yes, kwahiyo theaot so fa wako ukiniulizamimi anaweza akasikiliza mtu yoyote kutoka sehemu yoyote ule duniani ambaye mziki. Mm. Yani, kutoka kabisa kuna wasanii wasani ukiwasikiliza unaweza ukampenda albamu yake mm. nitachota yani, hapo nyumba moja au mbili mm mda eh? yeah. kwa sababu yaani mziki wake utakuwa uko ume- umejibana um, um, um, um, pale pale yani kigana atachanganya na ile lugha yake basi yani itakuwa pale pale lakini yeah, kwa vikenzo na vikenzo na vikenzon mtu yoyote kutoka sehemu yoyote anaweza kasikiliza anaweza akanjo mm. kwa maoni yangu mimi aakawahta a video zao zinavyotokagakama mtu hawajui awajui awami mwenyewe nakubaliana na nawee kuhusiana na mazense um, the idea of mazese kwayah f thesong kuwa really, really brilliant kama ulivyosema lakini vitu ambavyo nimeenda kukutana navyo kuutana navyomlendani Um, nitastik tu na the original version ya, ya manzese kwasababu that is to meas me, theettacon the, the, the, the lbum uh, na ina sound poa sana uh, si iko vizuri uh, p pia ni kali kwenye hii lbumnadhani kitu ambacho mimi nimekifurahia zaidi ilikuwa ni uh, nimeisikiliza mara nyingi sana kwanzia al alhamis uh, I think kuna san, kwa na ti wrongly Uh, lakini pia nikajiuliza vitu vingine vingi kama vile sijawahi um, ka kuwa uh, so like, kamaeskizauakiskiliza okay, so, yes, really like kitu katika namna ambavyo unatafuta kitu kizuri ta nanza kuskiliza kwana vitu vibaya vibaya vingi afu faasooaao ut00aluktanothe s aaaknotake another you know? th years Uh, to release another album you know or another single but the only thing that i say okay the album is here to waste um they need to release videos for these songs uh videos they'll probably probably uh, take the album to another level uh, that discoverability will be huge uh yesterday i was just talking to this guy and we are trying to see okay what exactly um, Empire wanted to work uh, with Navikenzo? Because uh, initially they submitted an album, uh, Empire, Kasemano, we want you to work on another album. And then they worked on another album. And this was like, okay, we like this particular one. So I'm looking at Empire and I'm saying, okay, Sawa, so what exactly did they want to do with Navikenzo? Did they want to do um, with their sound? Uh, did they want them as artists? Or did they want uh, Nareel as a producer? Because there's a certain flavor about Narila a producer in the group. Um, now, even his singing, to me, uh, if you ask me, he's way better than Aika. Uh, maybe I don't know how he plays with the vocals or whatever. But Aika, to me, has never been um, a strong uh, vocalist in the group. Uh, so, Kunaiyo part. But then again, I was like, okay, maybe with time it will reveal itself. And then to Tawana, why exactly is there a partnership and if it's going to work? But to me ilikua ni kwamba i thereis still a work to be done the snto sound, uh, me soundedalitlebit more experimentalits you know, vibes uh, not necessarily on the, on the, on the, on the story lines uh, but more like ofavib uh, album but when you sayiyoure like, making anaphrobits vibe album uh, you have to, to look around and see kwamba kuna watu kama kina asake kuna watukama kina rema kuna aumakina fireboydml kina victon kina omala ambao wote wamekuwa in a very very very fast uh, paced environment kana star ambao wanafanya vitu vya ajabu sana kwenye ahrobits landscape so thereis a little bit of like a hell to climb with this particular album at least for me and then it was like okay uh, let's just give it time and see what happens next so far andmnow that youave put it that way aa ani ampe nompi ni wamarekani kuna mchikai naitw mgazaz meibut i sehemu ambayo wameamua ku, kuangalia sana uh, wameanza kuanza oh. naa so i think zkwa tanzania, oh. um, kwa, tanzania kwa east africa inawezekana wanafanya kazi na vikenzo na tome whe iwithi Uh, hindu entrance out to the market, uh, Lakini they have a number of acts. Konya, The West African side, especially uh, the YBNL, lo- uh, y- YBNL uh, label. kina Olamide, kina Fireboy DML, uh, kina Asake. Uh, they are all working, uh, all distributing with Empire. Kina um, um, kis Daniel. Uh, there is a certain like cream of artists from West Africa that have signed with Empire. Uh, and Empire is really like working hard to push them. Now you can see um, some of the artists Amba Wanafanyakas in Empire. They have really, really like um, uh, gone some some beautiful heights, and uh, you know, in creating a sound. Uh we a compilation album, uh, where we come from in Aitra, mm. uh, Volume One, Amba in you in in include all the artists from uh, from Amba under the label. uh are your compilation album. na ile aenoile taa mbao wamefanya nambyopa o keye bo eyeiethemethayotha western side of um, uh, the continent more and maybe um, theyare also looking at other places for opportunity lakini like they might stick um, with, uh, with afrobets for some time aueahata pia ukisikiliza this album sounds a little bit more afrobets you think unajua nilitaka niulize swali lakini pia nikajijibu mwenyewe wa kuniuliza swali lingine nilitaka niseme kwamba labda uh, lab la hi aba pia imetusahau yeah, possibility of that kwa sababu ukisiki, <laughs> ukisikiliza ukisikilizawaki unajibua ndio ilo swala la pili mbao nilijiuliza ntaka andi kukekee piajuu yake hi yeah. albam inaweza ikaa ametusahau watanzanialakini right? mm-hmm. lini na vikenzo walitukumbuka watanzaniaa exactly Uh, hakuna siku ambayo uh, navikenzo walitengeneza mziki kwa ajili ya watanzania pase uh, watanzania bara zote tumesema tume kwamba navikenzo is aheao thei titheoai really fo us lakini kwa mfanochukulia kwa mfano kama kamati ya chini right? kamati chini, a chiniwaiac likua Il, tuna likuwa na mahadhi tofauti lakini was, dfin benga mpaka leo uh, kamati ya chini ikipigwa club polikvithat really, really partiula song kwahiyo you get to realize kwamba yes wanawezekana kwamba walikuwa wanatengeneza mziki ambao uko slightly out lakini for this particula uh, market that musi could work kwa sababu nidiffeidie flavo na ni kitu kingine ambacho pia anakuja kugi kwamba mziki mzuri ni mziki mzuri tu you dont yuon a t amazam onymbo zawatanzania ymomazo mozotc you listen to a track that is beati made uh, lakini the stoi najua uandishi like, wa i na mashairi unaona unasuasupo menaneet nyimoamapennyimombayoiko e kwenye so upande uh, well wa mapenzi and all that now this is a little bit maybe more personal and very very technical uh, but i love the production your production i don't have issues with like in the storytelling i had issues apple it felt like there was a lot of places ambazo Aika's vocals were a little bit struggling. and uh, that particular place amezoya, kawaida kwenda uh, to another height. Um you could I mean like I I could hear her voice struggle. Uh vocal pattern yake sana from like her last album. You know and uh, maybe sometimes it's understandable because um, music is not really really like the 100% thing that she spends time doing. anafanya mambo mengine lakini pia anafanya musi so, you know, kuna, kuna, kuna utofauti mtu ambaye anafanya kazi au anafanya muziki kama kazi uh, anapata vocal coaches ana, ana, anaweza akaimprove kwenye certain places ovetime lakii fo me ithas not be thea wtana sehemu ambazo akipita anapita vizuri lakini kuna sehemu ambazo ukimsikia shi of hre And that was the thing. kwamba like, okay, kama this is an album that is not supposed to compete Tanzania. It is supposed to be competing when you're the global uh, Afro-Bits market. Then let it be that like that. When you are like, make sure Kumba, um you are polishing it, you are doing it uh, visuri, so that it can it can be that. So pretty much that. I, uh, Mike, I understand when you tnialithizo huzozungumzia yeah. especia upande labda wavoko an elakini i w to dt mm. kwenye ishu ya as havsaid iona kila kitu kwa sababu labda nina vikenzo na wafahamulakini he ittoi ndo sehemu ambayo wanai mbovu kuliko uliokuliko jon la nyingine yoyote ile ya muziki ambayosijui kama kuna yani, nyinginekama nyimbo ni yaau kwakua unamaanisha nini yni kwa mfano y a walichokifanya na vikenzo liliko waizi yaani nini ukua namaanisha kwa sababu mimi nikisikiiza nyimbo nyingi za affobits. ambazo hata ambazo hizo wanaziimba wanakiweka na kiingereza the baz nyimbo inachezeka utapata maneno mawili ambayo mm-hmm. neno moja yeah. kizuli, mm-hmm. um, I was very moja nyimbo na ile dumbei ya nani ya, ya nani nikojamb yeah maybe yule bwana alikuwa anaimba aliokua kwenye mmoja anama wmhihonkmb enomywwnam Hazina, yani, Hazina maana iaazina tashazina maanaakwa amtu ambaye nafikiriadnajua ni kma ukisikiliza mwimbaji ambaye labda alijaribuuaa utaona anavyoandika yani anavyoandika inakuwa ya kidogo tofauti eh? yeah. yeah. lakini kwankasema labda ulikuwa na nahi na vikenzo una, una, yeah, yani, physics, yeah. that, na ni kwa sababu unawajua umesikiliza nani tuna ya rapture na na ambao wamefanya Nice kwamba ni nyimbo ya kusikilizika uh -huh. lakini bado tunavutwa uh -huh. tunavutwao tuna yani, okay, so tunavutwa ninavutwa ninavutwa my own yeah. na, na, na, na, na, na the ninavutwaninavutwa uh -huh. a yeah. ya kimya kimyaon uh -huh yaani inakuwa ni of course yani inakua niyni inakua kmaniunajua wamfano kma kama mtu aliyefanya freestyle wenye yeah. nyimbo ya mtu yamyimbo ya mwingine wa zamani si kwa hiyo chances kila nikisikiliza ile tuna inanirudisha yeah. inanirudishayni kuna kitu kinaniambia kimya kimya kama unanielewa vizuri sana kananivuta kasikilize ikiiza kama itaishi muda mda mrefuth yeah. kwamba tayari ile iliyokuwa nyuma mm-hmm. tumesha yani, nafkiri imeishi na sisi muda mrefu mm-hmm. kwa mimi navyoona yeah. kwa maoni yangu lakini akiiangu biafs yaani ah. ni hele ya kusikilizika kini nanini nanini lakini yeah. kwa sababu tayari ipo na ilifanya vizuri haiwezi yeah. si, yani, inaturudisha yani, pale pale ikwambalakini elikua najaribu kutafuta mfano mwingine wa, wa, wa labda nyimbo moja ambayo inakufanya ukisikiliza unarudi kule kule kwenye nyimbo ya kwanza kwanzayninakurudisha kule kwenye nyimbo ya kwanza ambayo ilifanyikaumeionajea yaainakurudisha ya kwenyea ya ya ya, ya, ya, ya, ya ya ya lina na fa inakurudisha kwenye ya light original hapana mm. <laughs> <I knowledge kwenye, laughs> bikidudehapana kwa sababu yeah. kwa sababu mimi na wewe maki tutakubaliana kwenye araiti ya, ya bikidude yeah. tunachojua yeah. ni, ni ile Wow, unajua kwenye kwenyea maneno gani mengine menginenni tuntnapoteanatukisogea humo ndani kwenye mashairi mashairi tunaanza kupoteanat Yes, yes. yani tukisogea kwenye mashairi mashairi aliyoimba bikidude humu mm. tena na wai zamani unakuta anachoimba sahivi akipija ma yinginey yani unakuta anabadilisha maneno yeah. sidhani kama tunayakumbuka tofauti na yale alichoimba ile ile ile ile yaraiti ileiileumona lakini mwanaf yeye alio, aliongezea vingi kwenye ile kiasi cha kwamba actual yaani unaweza ukaisikiliza ya yeah. bila kukulazimi. bila kukulazimisha kwa lakini lakini ile ile kwanza labda hata muda sio yeah. sio nyimbo nyimbo nyimbo ambayo ilikuwa yani eh. yeah. tunajua kama ipo ipo inaweza yannaweza ukaisikilizawa nilikuwa natafuta mfano kuna mfano mmoja nakua unakimbiaa nyimbo ambayo yeah. in ina n yake alafu ikatoka mm. ukisikiliza inakurudisha ina ykama yani hii tuna nayofayanikikumbuka yeah. itaiogeeamimi okay. kiukweli sijai si nani sisijaib si si nayo kihivo yani like, sio si mwanzo sio mwisho um, kama tu wewe ambavyo unasema unasikiliza alafu unakumbuka kimya kimya kimyamanikisikiliza like exactly Uh, conboy na rapture rapcure halafu um, jmo uh, na the late uh, mangwea nlike this is so nappropiate y unajua yeah, yani ni kama vile like madogo walitakiwa kwamba wapigwe kwanza like ile wanahitaji ile lik orientation class kwamba jamani mnajua kwamba mnaenda kuimba juu ya biti fulani ya nyimbo ambayo ni a vever prope classic song Alafu tu hiki alafu ina katika kipindi You know it was a very very hot track. So to me I'm like these rappers like Conway and Rapture. Yes they might be good on their own right, uh, but kwa au kupewa he beat maybe they were expected a lot from them. Au hawakuwa wa me wa melewa the weight. Au hawa hau fika pale artistically. When you are the merging of wao wawili kwenye hiyo track uh, ni katika vitu ambavyo mlietf chochote na, I think ni me, ni me, kama wee unavyosema tma meenda yuma dkaanasmdaalbm nzimayaat I didn't like the song and I think uh in uh, of course ni and all that, ni Um but ingekua, I think it could have been left out, I mpia, uh with a very new approach. Um, maybe ingepunguzwa pia kwkwenye this song aasonkwasababu uh, alot of the beat unasikia mmpaka unasikia kile kitkio zile wods enyewe za kimamaia like, so exactly well, we, is not mmt a eithew ambavyonge a minaenda too ta tn h too good Uh, bin thata showed kwenye nyimbo nzima but to this oiwa ikunifikisha sananahiawhatain ndo hichohicho nachowa nakisema kwamba ni kweli kweliylabda najua watakuwa na plani yao ladkwa ajili ya kuwafanya watu wawepo waskikealafuiwepo tmt amefanyalau unajua mm. sio nime yeah, yeah, kama nimekua kugundua ila kurudiaga hizi nyimbo wnavoawanao Okay. i think kuna kipindi kama sijakosea hivi sio majani kweli walirudiaga zile nyimbo za zamani na wasanii wapya at atst ikatokaga ika ile um, ukananii uka, uka, uka, uka, ikatokaga ika ile nini ika ile ikatokaga um, ile jemona roma mm-hmm unakumbuka yeah, ile vua najuawaliudasindiondoanataka yeah. eh? kufanya hioanataka kuzi, kuzifanya woalishafanya hilitokaga yeah, so like mtoto sonia godizila na jumanecha mm-hmm. kama sijakosea mm-hmm. sonia ile waliirudiauanech ilikujaga ilikuja pia um, ile albamu ilikuwa na nyinginyingi um, kupiga mayowe ile ya mwanafr walikuja kufanya na stamina asio right. uh, mwanaf afandesele leacha kupiga mayowe alikuwa sijuni nanini alekseemu mbacho aan amaakagaenekupiga mayowe mpyakalishafanyaga majan kkca sonia yani, roma zake, mm. zake yeah. ieeoyawaya yani wenge, wangekuwa tu na, na kitu kingine wangeweza kukifanya hmm. ambacho pia kingekuwa kingekuwa kizuri right. yeah, tu yani, <laughs> yeah. kama kama kama ingekuwa labda hii kwa sababu ya kuwavuta watu unajua ujanja pia pia jinsi mtu mtu akusikilize kimya yeah. kuta eh? naye yeah. kma yeah. gekuakuwautwannne mon Yeah. so digital, nataka tumalizie kwa like, sababu kumaliza lisaa lizima um, yeah, sure. nataka kujua kama unamsikiliza benpb ben huyu wa siku hizi au wazamani yoyote yule yaniwazamani imemsikiliza sansasasiku hizi sijuiamepotea kabisa kwenye rada yako alipotea kwenye rada yangu sijui alipotelea kwenye nyimbo gani yani sijui ni lini ndo lilipoacha yanajaribu kukumbuka naeza kawa ni mbali zaidi likuwa ni moyo mashinehapapnamzungumziaa miaka mitatu au minnebasi huya ni siku nyingi sana ujamsikiliza itakuwa siku nikupe sababu ya kwenda kumsikiliza ana nyimbo tatu mpyazimetoka lakini nadhani inawezekana ni kwasababu zina thisso zina soun kama unafahamu nyimbo zile za morojaz zile za mwaka elfmoa zile Yeah. zile nyimbo za wazee wetu kama zilipendwa fulani hivi ssa ametiatia hizo chumvichumvi humo katikatindugu zangu kwa sababu leo wamenikimbia hapa wameshindwa kujiunga na mimi waikua m kamal yeah. anasema kwamba kwambabwanaben n skuhizi amepotea kwenye game nabidi tumtafutie namna ainuke tena kujua ssa tunafanya nini kwa sababu mi naona mziki bado upo lakini ndio hivyo Fans ni kama vile okay. wamehama n yani, awataki tena kumsikia sijui au amsikilizi kwa ile a akusisiwapenzi wa ambao tuo kwenye hkwa siku ya leo jaman ana nyimbo tatu kamska ke sio nyimbo tatu tupekeeana yeah, nyimbo mm-hmm. nyingi lakini ana hizo nyimbo tatu mpya kaziskliz uambie jama mshee na marafiki zenu uh, na hii sioi hii tu mapenzi ya that kwa benpl saabu mtu anaeza akasemanimepewa la nitembeze i uh, zile nyimbo mbazo unakuja unakaa baadae utazisikiliza tu vizuri zitat zita sio uh, nyimbo za makelele ingawaje nafikiri zingeweza pia kufanya vizuri lakini it's a very nice I'm like, okay, this is a vibe aesafiingoa wanzanikiangalia hapakwenye nini kwenyeyaleo tulikua tunakh ih niileihu na damu mchongo ihbwana ni hiyo ishu na adamu e, bwana adam mi sijui hata kimetokea nini do nimekuja kuona leo jioni najua kwamba mwana walipigana siusi alipigwa And I'm like, okay, what, what exactly kwa sababu hiyo interview niliangalia kipande kidogo tu sikuangalia yote kwao sikujua kama vile humo ndani liishiai lakini yenyewe wameshaitoa haipo niliona tu kama haio ilikuwa ilionatu kmahv ilikuwa ni link imetokea huko sikuweza skuweza kuiiisema enye kelele kidogo ilisoma tu yale maelezo yapale uukwa nashangaras aliita kwa ajili ya hiyo au alikua naongea mambo menginekmuliza anasemakamba waandishi wa habari wakaifatiina wanasheria wake mwenewe wu hatmeana wanasheria kitaa ukutananawaaa oo na wanasheria wake wanamaliza kuna trend pia nzuri sana ya bwana fredrick mull ana track yake anaitwa salima um, amefanya na watu ambao wanaweza wakatengeneza vesi hapo katikati uh, mm. na salima ime, ime, imeenda ime, ime, ime, ime kidogo ni nyimbo fulani kali um, iliku... Sorry. Mm. ilikuwa imeshatoka ile siku ambao umeona ile clip ambayo yuko wako wawili mmoja kwenye gari anapiga gitaa ngine amesimama ile wikiile pale alitoalitoka uh, jumaa so akatoa nyimbo ah, nzima okay. alafu baada yakutoa nyimbo nzimakamwambia ama tufanye yasalima s anaimba ves mo alafus inayobaki kunakuwa na bt so nimeona sonimeona of people wamejump on it af wanaimba wana um, so nathanibbit yake pia iko ververy kachi lakini like, pia the theo isoieso so, ni track sana yes. uh, watu trakkali ah. kama you want to io some oodt ie mm. achalikuwa al, kuna kipindi alikuwa anatoa zile kamabnaa yes. si zi eh, jamaa umoja andmoja auni wakinadungaagalikuwa anazitoa sasa mm. um, ana yeah. <laughs> midondoko yake uaga siielewi mm. <laughs> o laditakuana midondoko yakeuaga sielewiaa yeah. mm. lakini ni mtu ambaye unaona naykufaitu mm. vikubwa yeah. And then, na, alipatia zile moroba zakedeo zake zilikuwa zriu yes. mm. mm. na kwenye hii salima alifanya kitukidogo nilichoona alinivutia ya ile midondoko yake na the whole yeah. mimi ingekuwa mimi umona mm. ingekuwa mimi nikasema kwamba kitu ambacho angeweza kufanya yeah. sijui kwa mawazo yangu kwa akili yangu ndogo ya mziki mm. kitu ambacho angeweza kufanya na ile salima yeah. angeweza kupija unajua sikuhizi hatuna east africa Remixes, yeah? Yeah hata kama remix, lakini zile nyimbo ambazo okandahazttawachukue watu alafu wafanyekwenye kwa kumtangaza yeye yantunamfahamu sisi yes lakini ile nyimbo ya salima as a yasalima mm. ya ukimweka mtu mfano be mm. ukimweka mtu kama kutoka kenya kamautoka mm. amonayani akasimama yeye akasimama ksimama kama kutoka kenya uganda sijui ni nani yani uganda uganda kwa naniyawasaabuugandasuh Yeah. watakuwakuimbaimba mm. lakini nyimbo ile ili imekaaunaaunaweza ukamweka hata mtu ambaye anaimba ana yeah. ouganda i mm. inawezaikyni you know, like, nilikuwa naona ile salima yenyewe it has that yeah. ya kumtangaza mm. east africa yeah kwa yani nyingine tena anaweza anaweza mm. wa uganda kwenye mambo kama kama yeah. ni, ni mawazo yangu yani ile salima yenyewe yani hata ukimchukua kapita mm. mtu yeah. wanavyofanya yeah, yani kwa kumtangaza kwasababu ne epdowoioiytnane kujitangaza kuliko ufanya na mawazo yangumani nzurini takali sana nad uh, ni kushukuru sana sanaana ana kwa kutusaidia leo kushikilia meli kwa so sababu mabaharia uh, wamekatazwa kuingia kwenye meli a um, so asante sana kwa kujiunga na sisi leo um, ijonongwa kinakushukuru lakini lakininahani kuna siku moja isnahani uh, leo imekuwa ni ile siku ambayo haikutarajiwa lakini uh, tunashukuru kwamba umejiunga nasi uh, na wasikilizaji wetu watakuwa wamefurahi kukusikiliza kwa siku ya leo akiwepo uh, pablo pamoja na uh, na, um, hapo tumefikia mwisho wa kama una kitu chochote cha kusema kabla ujaondoka Ah, sina kkigile ki, b nimeshukuru na mimi leo nimepata nafasi ua naonaga zinaendelea lakini kutokana na ratiba kidogo inakuwa najua lakini leo aawaaainipepata nafasi mawili matatu nimejifunza yeah. yani, nime kama nimepigwa nini kinachua, ndelea, ndelea. <laughs> Ka- Shukla, sana. Bless. Karibu, karibu sana karibu tena siku nyingine hujatusikilize uh, Uh, uje, uje uongee pia uh, tunashukuru sana so uh, to everyone ambaye alikuwa amejiunga nasi hiki ni kijonongwa na leo tulikuwa na nayetl tunakushukuru eh? uh, uh, uh, um, sana kwa kuendelea kuwa nasi leolikua ni epdia kumi na kwa sababu za kiufundi na zilizokuwa nje ya uwezo wetu yeah? uh, tukiweza kuwa na pablo Uh, wala t kwa siku ya leo lakini tukwa kwa hiyo mpaka jumanne ya Kwayo, wiki ijayo mii uh, nikua wahuswako makngotunie na uh, nikutakie wakati mwema baba