Uh, karibu sana uh, leo ni siku ya jumanne uh, na tunakutana hapa katika kijionongwa uh, siku na saa uh, kama hii kuanzia saa mbili mpaka saa tatu usiku tukizungumza mambo mbalimbali ambayo yanahusiana na bongo favo uh, leo niko naye uh, muruo kin uh, s wa podcast ya meza huru ambayo uh, inakujia msimu wake wa pili unakujia hivi karibuni kwa hiyo Uh, kama hujapata nafasi ya kusikiliza mezahuru huru za kwanza au season o uh, basi unaweza ukaipata sehemu yoyote ambao unasikilizaoast yako uh, mruokin pamoja na timu yake uh, wanakaa chini wakizungumza na wasanii uh, mbali mbalimbali kutoka tanzania kuhusiana uh, na muziki pamoja na safari zao katika namna ya kuweka rekodi uh, sahihi uh, na maneno mengine kama hayo kwa hiyo uh, sehemyyote ambao unaskliza oas yakoangine kot basi unaweza ukampata hapopamoja na tim yake akini pia tutakua nae mdasiomrefu sanaajiuna nasi tukiendelea kuzungumza kuhusiana a obao ni mdao mkubwa sana azifmungu smoja ascelewa m w Uh, ni mtu ambaye ana uzoefu na ufahamu kuhusiana na soko la bongo flavo kwa hiyo tutakuwa naye na karibu sana uh, kama ndio mara yako ya kwanza kujiunga nasi sisi ni kijenongwa na mimi ni hos wako oon um, leo tulikuwa na mada ambayo uh, kiundani sana uh, ni mada ambayo uh, ulikuwa unataka kuiongelea kwa namna ya kipekee sana na hii inahusiana na mikataba ya wasanii uh, katika upande wa entertainment kwamba uh, shughuli zote ambazo zinahusiana na, na ku kazi haki miliki, na mambo mengi kama hayo uh, inapokuja swala la sanaa uh, basi tunataka tuangalie katika upande huo uh, ni wiki msanii um, mkubwa kutoka south souafrica anaitwa z ambaye aliingia ali katika kimuhemuhe uh, na timu yake ya Open Mic, ambayo ni management um, mpan yake uh, ikimtaka kuendelea kufanya nao kazi kwa miaka mitatu mingine mingie uh, huo uh, maz akasema kwamba hajisikii tena kuendelea kufanya kazi nao na wala hakupewa uh, kopi ya mkataba ambao enik wanasema wanayo na hii kesi ya maz ni moja tu kati ya kesi nyingi sana ambazo zinajitokeza katika uh, music msicdst kuhusiana na mambo mbalimbali mbali ambayo yanawahusu wasanii kwa hiyo tunajaribu kuangalia uh, kwa namna ya kipekee kabisa jinsi ambavyo uh, shughuli kama hii au mikataba kama hii inaweza kumletea msanii matatizo au faida au ni nini hasa ambacho uh, record ambachozinafanya uh, nikusikilize kutoka kwako kuhusiana na hili jambo kwa sababu ni kitu ambacho ulikisema kwamba leo inabidi tukizungumzie sasa tukizungumziasasa umetoa mfano hapo na, na mimi nakupa na kupa mfano kwenye kwenye kwenye nini kwenye scenario ya huyo msanii huyo msanii anasema kwamba yeye yeye hana mkataba lakini a, nini inaitwa lebo inamwambia kwamba ana mkataba wa miaka mingine mitatu sindio p yep, miaka yep. mitatu mingine wanataka atoe kazi chini yao Ni, nilipata nafasi ya kukaa na na mtu mmoja wa kampuni za hizi digital platforms yeah. na ali hii mada ilikuja kutoka kwake kwa sababu waliniambia bwana mkiwa kwenye meza huru mkiwa kwenye sorry mkiwa kwenye kijiwenongwa hebu ongeleeni swala la wasanii na utambuzi wao wa sheria nkaa masikio yakanitoka kidogo nikataka kujua kwamba whatsapp akaniambia unajua sheria sheria jinsi ilivyo sheria ina ina state kwamba kuna kitu kinaitwa assumption of contract kwa mfano max uh, m umeajiriwa kwenye kampuni kampuniz halafu mkataba wako ukaisha na bosi wako hajakuambia kwamba bwana mkataba umeisha kwa hiyo to renew contract au kila mtu afuate hamsini ya zake yaani bosi wako wasiposema hivyo kuna kitu kwenye sheria kinaitwa assumption of contract sasa labda wanasheria watakuja kutusaidia baadaye uh, assumption of contract maana yake kama uh, the same amount of time yani mkataba utakuwa the the same same amount amount of time with the same amount of terms kama zilivyokuwa kabla ya mkataba kuisha sasa huu uh, bwana aliniambia bwana wasanii wengi mikataba yao mikataba yao labda kwenye hii digital streaming platform inakuwa imeisha lakini hawaongei chochote na obu, uh, kampuni haifuatilii chochote kuna wanaingia kwenye hii kwao inawezekana huyo msanii alikumbwa na changamoto kama hiyo uh, mkataba umeisha hakuna mtu anafuatilia hye unaendelea na kazi na wao wanaendelea na kazi basi mkataba unaendelea kwa hiyo i think that was the case lakini changamoto ingine uh, alinishauri au aliniambia kwamba wasanii wengi watafute wanasheria au ma, mawakili ambao wana interest zao wana interest za wasanii na sio interest zao binafsi kwa sababu mikataba iko wazi kwamba utalipwa kila baadae a mdgani utalipwaje utalipwa kwa wamngapi lakini msanii anaweza akamtuma mwanasheria wake au wakili wake akamwambia nenda akawadai wale jamaa wana pesa zangu aafu baadaye kwa sababu unajua wakati mwingine uh, wakili anakula as eh? as long as legal fee yake ipo yeye hana changamoto yoyote ataendelea kudai na wakati mwingine msanii anaenda kuanzisha kesi bila kufuata ushauri wa, wana, wa mawakili baadaye kesi ina, anashindwa na yeye ndo anaendelea kuwa mpanga kwasababu niliambiwa kwamba hauwezi kumshtaki wakili sababu wakili mara zote anamwakilisha anamwakilisha mteja wake so hayo ni miongoni mwa mambo ambayo yule bwana aliniambia ali na ni mambo ambayo kwa kweli yaliniona yalinifungua macho kwamba wasanii wetu wanahitaji sana uh, opinions za mawakili kuliko namna wanavyojiendeshea mambo wenyewe asante sana muruo na nadhani mdau wetu mkubwa uh, beka, uh, boka namba ya beka ambayo yuko hapa uh, amekuwa ni mtu ambaye mara nyingi sana anatit kuhusiana na mikataba ya wasanii na kama uh, unaweza kumfolo kwenye akaunti yake ya twitte uh, ni mtu ambaye anaandika sana kuhusiana na mambo ya hayakimiliki na mambo ambayo yanahusiana na hayo kuhusiana na wasanii so mk nadhani hiis haitakuwa mbaya kama uh, nikijaribu kuirudisha nyuma kidogo um, tukimwangalia mtu kama eii ambaye siku za hivi karibuni alipata nafasi ya kufanya mahojiano na tukamsikia akiongelea kuhusiana na jinsi ambavyo yeye na wasafi wali Partways. na kiasi ambacho ilibidi alipe unajua nili, nilisikiliza ile nvy alafu nikawa nika najiuliza maswali mengi sana kwamba inawezekana vipi unaona kwamba mtu analipia kitu ambacho kwanza hakikuwa kimeandikwa katika makaratasi hakukuwa na aina yoyote ya pre agreement wakati anaingia wasafi na hakukuwa na maelezo ya kadiri ambavyo anasema kwenye intvy hakukuwa na maelezo ambayo yalikuwa yanajitosheleza kusema kwamba anatakiwa alipe zaidi ya bilioni moja shiling za kitanzania lakini tunapokuja kuangalia kwamba msanii wa kariba ya reivani kwa sababu kwa jinsi ambavyo tunamwona reivani anashinda tuzo aa, ni msanii ambaye anakuwa mkubwa na nini na hata record label ambao anafanya kazi nayo ambao ni wasafi wao pia wana roster ya wasanii ambao wasanii walioko pale wengi ni wasanii wakubwa lakini hii taarifa ya kwamba ilibidi alipe bilioni moja kwa sababu ilikuwa ni kama vile alilipa kama alikuwa anamlipa mshikaji wake unadhani swala pia la usiri wa mikataba na you no know, kwamba hivi vitu labda ni vipya sana kwetu ni swala ambalo pia linachangia kwa sababu watu wengi wanafanya mziki kama uh, you know, like wanafanya mziki kama mziki tukmakama burudani kama nini lakini baadaye tunakuja kuanza kusikia labda streaming service hii inadaiwa amount au streaming service hii na host nasn zangu na mimi sijawai kupokea hata senti kumi lakini unakuta kwamba msanii yeye kama yeye pia hajajua kama unavyosema kwamba haki zake za kimsingi ni zipi linapokuja swala la yeye na kazi yake changamoto changamoto kubwa ambayo tuko nayo ni sanaa yetu bado haijaondoka kwenye kwenye ridhaa bado hatujawa na professionals kwenye, kwenye sanaa yetu yaani uh, haya matatizo ya mikataba hayapo tu kwenye muziki hata kwenye mpira wa miguu uh, sheria uh, rafiki yangu mmoja kaka yangu mmoja anasemaga kwamba mahakama siyo mama yako haiwezi kukupa kitu ambacho haujakiomba wasanii wetu wengi wamezoea kufanya mambo kienyeji au kiholela ndio maana kama mtu anadiriki ana kwenda kuongea na na, na ukisikiliza ile yule bwana alikuwa haongei vile kwa lengo la kulalamika yule bwana alikuwa anaongea vile kwa lengo la kubos kwamba bwana mzigo mzigo upo kibunda kipo i, I was able to pay this some amount yeah. kwa sababu haiingii akilini msanii kulipa 1 billion katika mkataba au kuvunja mkataba kip, kip, kipengele ambacho hakikuwepo kwa sababu mikataba yote inakuwa na na hizi condition kwamba bwana ukifanya abcd mkataba utakuwa terminated utakuwate okay. hiyo ni ni te-on termination of contract mkataba lazima uwe na terms and conditions za aina hiyo kwamba okay leo tumeamua tunavunja mkataba tunafanyaje sasa kama mkataba wenyewe hausemi hiyo lakini bado bwana chui aliamua kutoab uh, mambo ni mawili eidha bwana chui ni mjinga wa mwisho au ni tajiri wa kutupa it could only be the two haiwezi kuwa katikati ya hapo eidha ni mjinga wa mwisho au ni tajiri wa kutupo kwamba yeye hununua uhuru wake kutoka kwenye mkataba sio tatizo lakini labda pia ni ni mjinga wa mwisho kwa sababu huwezi kutoa b kuvunja mkataba wakati hiyo haipo hiyod nadhani <laughs> <laughs> wanasemani ni hekma ambazo unazitumia una katika hayo maneno kwamba ni mjinga wa mwisho a utajiri wa kutupwa uh, ni maneno mazuri naoma sijui unisaidia kwa sababu nikijaribu niki kumpandisha naona hapandi sasa sijui ni tatizo la kiufundioiko ni awezwanaonaana <laughs> na mimi nafanya hivo kila saanaona hapandiaho hmm sijuh al maisha oau inawezekanainatakiwa ae yake ya, ya so muruo tu kuna vitu ambavyo nadhani pia vinakuja ku, ku kutengeneza picha kubwa tumeona kwa mfano jush uh, akiwa anagombea copyright na ma gay watu ambao anasema kwamba ali some parts of uh, nyimbo yao akaitengenezea kwenye nyimbo yake mpya na imekuwa ni kesi ya mahakamani na ameweza kushinda na hii sio kesi ya kwanza ya mtu kama kamah na hii ilikuwa ina nayeye kadri alivyo baada ya ushindi wake mahakamani aliongea sana kuhusiana na songwriting kwamba aina ya uandishi wa nyimbo na jinsi ambavyo umekaribiana kwamba anasema kwa mfano nyimbo nyingi za pop zina zinashabihianan like, zinatoka katika ode chache sana kwahiyo kuzi kuja kutengeneza nyimbo ambayo inafanana sio kitu ambacho ni tusemeje sio kitu ambacho ni maajabu ni kitu ambacho kinaweza kutokea kabisa uh, kibinadamu lakini jinsi ambavyo uh, kinaweza kuwa kwa mfano kwa ni msanii mkubwa ni msanii ambaye ta, ni, ni tajiri na hivyo lakini hii prosesi nzima ya mahakamani tunaona kabisa kwamba isingeweza kufanikiwa kama pia yeye asingekuwa na wanasheria ambao kama ulivyosema mwanzoni wamebobea katika uh, upande huo wa entertainment na wana interests za succes ya msanii so sijajua jinsi ambavyo tunaweza ku kuwaambia wasanii wao wasogee karibu zaidi na hawa wana sheria hasa hasa kipindi ambacho tunaona mziki wetu unabadilika una kwa sababu sasa sio uh, tu pablo anasema kwamba utaku, utakuwa ndmanajement yangu utaniimba hapo utanitaja papa pablo alafu itaisha kama ile mambo ya, ya ambayo tulikuwa tunaona huko miaka ya elfu mbili sasa hivi tunakutana na makampuni makubwa ya uwekezaji ambayo kama record kamason music ziki sijui nini vitu vinabadilika na inaonekana kabisa kwamba hiyo ndio itakuwa fyuch ya muziki tunafanya nini kuwasaidia wasanii wetu kuelewa kwamba hili jambo ni muhimu kwamba wafanye hiki kitu kwa sababu mwisho wa siku kinakuja kuwafaidisha wao wenyewe pia kwamba wawe wawepo kuwa na wanasheria ambao wana maslahi yao upande wao uh, mark kwanza kwanza the waokwanza part ni kwamba died uh, died in 1984. Died in uh, april 1st, 1984. na hii hi maneno ya mkat, ya wimbo wake kuwa yeye hayupo lakini sheria inamtetea you you you see the way ambavyo sheria ni nzuri marvin Gaye died agoh years ago 39 years ago miaka thelathini na nyingi zaidi miaka thelathini na tisa iliyopita lakini mpaka leo the system kwa sababu wenzetu wametengeneza system za sheria ambazo zitakutetea wewe ukiwepo ukiwa maututi hata ukiwa umeshafariki imagine tuna wasanii wangapi kuna wasanii wengi sana wa tanzania wakina mbaraka mwishee wakina patrick balisidia uh, wakina king maalim gurumo uh, wakina tumeishe na wasanii wengi sana ambao uh, katika hao niliyowataja kuna ambao tayari wamesha fariki lakini kazi zao zinakuwa interpolated kazi zao zinakuwa sampled, kazi zao zinakuwa remaked, uh, refixed au redone, rehashed lakini sheria haiwatetei ni kwa sababu sisi hatujatengeneza mazingira ambayo oh, kazi za sanaa zitakuwa uh, zitakuwa sold kama franchise ambayo sheria inaweza ikazitetea kwa mfano uh, wimbo kama jogoo la shamba from the 80s, ni wimbo ambao unapigwa sana lakini je yeah, hakimiliki ya huyu mzee inafanyikaje hakimiliki za kina mbaraka mwishee wa kinati baia nani anazitetea Aa, changamoto iko sehemu mbili changamoto ya kwanza iko kwa wasanii mimi mara zote sitaacha kuwalaumu wasanii kwa sababu i wasanii wakipewa nafasi nafasi ya kuandaa nafasi ya kuandaa au ya kuandaliwa kwenda kujifunza mambo mbalimbali ambayo ni kwa manufaa yao lakini kwa sababu hakuna kibunda au hakuna posho hawatokei okay. hawana nafasi labda ya kupata hela mbili tatu hawaendi vitu kama hivi ndo vinasababisha sisi tunakuwa hapa lakini upande wa pili wa tatizo ni upande wa ba, wa mabaraza ya sanaa basata kosota basata tunawasikia mara nyingi tu pale ambapo wanafungia wasanii lakini there are so few times ambazo basata wamekuja wakasema sasa hebu tufanye abcd ili tuongeze wigo hebu tufanye kitu abcd ili tuwasaidie wasanii wetu basata na kosota tunawasikia kwenye matatizo tu nai mitego yametoa wimbo roma ametoa wimbo basata katibu mkuu ataenda atasema wimbo huu tunaufungia kosota wao wamesikika wakati tu wa, wa copyright Aa, wakati wa, wa royalties ndio watu wanajua he kumbe kosota wapo so its its systems, systems zilizopo ndo zinaleta changamoto na na system zilizopo zinaleta changamoto kwa sababu sisi wenyewe bado hatujauweka mziki wetu kama biashara mziki wetu bado unaonekana kama ni, ni uh, tuiteje unaonekana kama kama kitu cha ridha sio sio profession kama ambavyo vitu vingine vimesha kaa wanamziki wana wana, wangekuwa nao wana wanasheria wana wao mikataba iko wazi kila kitu kiko wazi msanii anasainiwa kwenye lebo tunaona pale msanii amesainiwa kwa mda huu itakuwa hivi lakini tunakuja kushtuka tu mtu anadaiwa b na yeye anasema majestikali kwenye vyombo vya habari kwamba yee tumelipa asante sana mru king na nadhani tutamalizia uh, mjadala wetu kuhusiana na mikataba na uh, mambo uh, beka mba, hai, Gay, ya wasanii hapo bek anasema kwamba angalia kuwepo ha hii kesi asingetoboa mziki ni mmoja tu ila mwana amegandamizia sio kwa mfanano ule wazungu nao ni watu wamechezesha tu nowadays ed t noay ndiouhai alishakufa vingi vimeangaliwa hapo bado limlipa kodi ila uhalisia amechop vitu vingi vingiku the original song. So... itutajaribu kuendelea kui, kuiangalia hii kitu kadri inavozidi kufunguka kskei imekwisha lakini ground zake piakwasababu nilipata nafasi ya kumsikilizah kwenye baadhi ya baadhiya na jinsi ambavyo alikuwa amelichukulia hilo swala akajaribu kulinganishakwa sababu hii sio kesi yake ya kwanza ameshakutana na haya mambo nadhani ni mara maratauhii ni mara ya tatu sasa uh, kwenye nyimbo zake na mara ya kwanza ilipoleta shida alifanya uh, akawalipa watu hiyo kitu ikaondoka na mara mbili ameweza kushinda case. so karibu sana kama unajunga nasi wakati huu hiki ni kijwenongwa sehemu mbayo tunakutana kila siku ya jumann saamb mpaka saausiku kzungumzakuhusiana maswala mbalimbali mbali ambayo yanaigusabono naweza ikawanymbo pya kaa habar pyndko naa lakini ndugu yetu naona anapata tatizo la kiufundi kwahiyo labda inawezekana tukaungana naye baadaye kidogo lakini til then uh, niko hapa na pablo mruo kingmruoking Single again ya yai nyimbo ambayo um, ina kama miezi miwili sasa kama sikosei inaendelea kuchukua sura mpya sana especiali kwenye upande wa west africa uh, tunamwona davido alisema yeye na, na mke wake wanasikiliza sana singoagan alimtumia amnis uh, dm lakini pia tumemwona don jazi akiintac na hii nyimbo na tunafahamu kwamba don jazi bwana ni mtu ambaye ni ya e powerhouse Uh, akizungumza kitu watu wana pay attention so sijajua kama you youexct this song to go this big um, kwenye siku za mwanzo wakati inatoka nakumbuka kabla hii nyimbo haijatoka uh, hamoniz aliweka bango kubwa sana kuna sehemu kinondoni pale ni kama sehemu ambayo anawekaga mabango yake yani. ni kama bango la mi minaliitaga kukiwa na kitu chochote ambacho linakuwa liko pale ile bango kwahiyo hii nyimbo ilikuwepo pale kwenye bango sasa sijafahamu kama i, yeye mwenyewe pia alikwisha envision kwamba hii nyimbo ingekuwa nyimbo kubwa lakini nadhani inaenda kumshangaza kila mtu jinsi ambavyo again imekuwa nyimbo kubwa uli envision ulikama ingekuwa nyimbo kubwa wakati inatoka no not really uh, i didnt expect it in this thisch lakini hiki uh, ni kitu ambacho trill amewahi kusema na nadhani nitakirudia wasanii wanatakiwa wawekeze kwenye kazi zao it's not automatic that this song hioi Uh, hii sio sio bahati ya mtende uh, kwamba huu wimbo umetokea tu umeenda huko this has put a lot of effort and energy and energy unlike other times thisa sasa hivi sijui mimi ni shabiki wa konde lakini inawezekana sio shabiki kiundani nadhani mnaweza mkanisaidia When the last time mkanisaidiaat alitoa wimbo alafu akakaa akawa ana upushu huo wimbo tu When was the last time Amunayes did that? I think uh, this is one of those moments na amewekeza nguvu nyingi na kazi kubo, nixema nguvu na manisha testa pia ya promotion na na maboena fanana na hae. So I think it's not automatic that uh, the guy is is going places with the song and a of fruits of his labor, and it's a good thing. It's a very good thing. an i think uh, sijui kama tunaweza tukasema kwamba tutegemee kwamba hii ndo inaweza ikawa ni breakout song kwamba its h uh, wanasema nini ndio ile moment ambayo uh, kitu kama kwa mfano kwa sk ilikuwa lavu nwantiti uh, ikafanya akaenda viral na akawa sio sk yule tena unaona kama inaweza ikaelekea huko kwamba hii ndio ikawa ni the breakout song ya harmonize to every other place kwenye the music landscape kwamba maybe kunaweza kukawa na future features akitaka kuifanya au ataiacha iende kama ilivyo simama yenyewe sijaona kama kuna kwamba atafanya um, crazy features in the uture lakini what ol you think An is, is, the coming, is the coming thing kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kitu kama hiki Uh, im not saying it in a bad way lakini <laughs> kwa bahati mbaya wasanii wetu uh, hawa namna unavyosema utashangaa wiki moja baadaye amnaz atatoa pa nyimbo tatu ambazo hazihusiani kabisa na na maisha yataendelea yaani kama anavyosema ndugu yetu junet, hii imeenda yani, uh, song na maisha yataendelea it goes, see you, I want him to, to to surprise us. Nataka sana wana harmonizer to prove wrong, kwa kufar uh, something more and more usu uh, imbo kusabu uh, imbo bado bado naishi. Tena ako agenda, inofwata tu na mongelea Mario uh, Mario Nimtu wambia mimi anani anani surprise kusabu. I think one of the few artists ambao wanakula fruits of the album. mmoja wao ni harmonize kwa sababu no mmoja wao ni mario mario mpaka sasa hivi anatoa version ya eboy you know sijui anafanya rels ya videos za uh, ngoma zilizoko you know so you can see this guy is is capitalizing on, on the project lakini ndugu yetu alitoa albm baada ya siku mbili kaitwa huko kwenye remix moja wapo mbayo haihusiki kabisa na albam yake and he went and did the thing na akaanza kuipromote the ix kuliko hata albam yake kwa hiyo wel etets wait. wait maybe he will suprise us nah wanasema kwamba nakumbuka last time actually, uh, alikuwa very settled, akiwa kwenyena amepata bidada mpya ssijajua kama i ndo sasa ile inapotea au inarudi kwasababu mziki nadhani una namna fulani kwasababu naye sasahivi anafanya ta yake mbayo boy na anaona inaenda mpaka s kwahiyo ni kama ameamua kutembea na upepo ambao anatembea nalaissm pata katika mikono um, ya bidaassa sijajua kama hiyo inaweza pengine hata hamna mahusiano yoyote ni <laughs> namna na tu ya yeah. mkakati iliiendelee The other time, wakati kuna video, yake was talking. He na and everyone thought that he, he was onto oh he was into fever. Yeah. But it was just uh, work. Mm-hmm. Oh, there's a possibility Mwamba is is, is playing what other artists do. Yeah. na <laughs> maisha Let's wait and see. I think it will eventually fall. Yeah. so kama unajiunga nasi karibu sana uh, hiki ni kijionongo asema ambayo tunazungumza kuhusiana na bongo flav kila siku ya jumanne sa mbili mpaka sa tatu kabili usiku na anakua apa na, na in pamoja na uh, tukijaribu kuangalia mambo ambayo yametokea katika bongoflv uh, kwa wiki nzima ambayo imepita kama msanii mzuri sana wa mapiano na najaribu kufikiria kwamba inawezekana mario ndio msanii wa kitanzania ambaye ameweza ku fanya amapiano uh, kwa namna ambayo imemfit ime yani amekaa ame kwenye mapiano akafit kabisa kwa sababu tunakumbuka kwa mfano alianza na mamaamina ambayo for 202021 2020, um, was actually arguably the biggest song um, ambayo aliitoa na probably the biggest song of that particular yearn ameendelea kujipambanua sana katika upande huo wa mapiano na juzi uh, ametoa tiza kwenye nyimbo yake mpya ambayo ukisikia inavyo sound um, kwa kweli mimi kile kionjo ambacho nimekisikia nikasema ok kuna kitu cha ziada ambacho uh, mario marioanakiweka katika kompozihen zake espeshali za mapiano tunaona nyimbo ambayo amefanya na naabal uh, inazidi kwenda na tunaweza kukubaliana kabisa bila kupepesa kwamba sehemu ambayo ameifanyia kazi katika nyimbo hile ilikuwa ni kubwa sana kulikosema ambayo ameifanyial kwa hiyo ni kama vile nyimbo ni kama ya mario hivi tuseme so ukiangalia kwenye the landscape themoruo unadhani kwamba mario amez vizuri kwenye upande wa mapiano like tunaweza tukasema ameweza ku kuendana na ule upepo na sio sana sana tuseme kwamba ni copycat, lakini ameweza kujitafuta mwenyewe katika huo upande uh, na kuhakikisha kwamba anaendelea kuwa authentic anaendelea kutengeneza yake lakini pia anaendelea kutoa nyimbo ambazo zinaendelea kuwa kubwa hasa katika upande huo wa mapiano ni, ni wenyewe wanaita bongo piano one of the best bongo piano uh, kwa sababu uh, if you put on a scale no one does uh, music the way mario sababuthearoyani hakua uh, hakuna hakuna hakuna uh, na the fact kwamba uh, mario ana- anajua kabisa ni kama vile wanasema wewe tafuta kitu ambacho you are good at alafu kifanye kisawa ameshajua kwamba hili ndio tobo langu sasa ntajua hamjui and doing doing good and doing very good and very at it na nadhani kama akiendelea ku ethic ambayo yuko nayo itachukua muda mrefu sana huuki kuanguka kwenye hiyo mahali yaani pengine tunaweza tukamwona hapo hapo uh, kwa a number of, of years hapo kwa hiyo kwahiyoaal nadhani hakuna msanii anayefanya hii bongo piano wenyewe wanavyoita kama mario nadhani tuna agree hapo muruo lakini kitu kingine ambacho nakiona ni kwamba tuna ujio kama wa amapiano kwa, kwa bongo fvo sasahivi uh, ilikuwepo mwanzoni ambapo piano ilikuwa inapigwa sana wasanii wakaivaa wakasema sasa twende tufanye amapiano uh, kama amapiano lakini nadhani ule upepo wa mapiano kubwa yenyewe kutoka south souafrica ulivyopungua kidogo na tumeuona uh, kama mtu anafuatilia sini ya mapiano uh, upungufu wa ngoma za mapiano na ile hit ambayo mapiano ilikuwa inakuja nayo imeenda chini kidogo lakini naona sasahivi kumekuwa na kama resurrection or second coming ya mapiano kwenye bongo bongovo tunamwona Dukes, anafanya ile ngoma yake kwa nguvu sana anaipeleka kwenye upande wa mapiano tunaona mario naye anakuja na ngoma nyingine ya mapiano lakini tunaona kabisa kwamba kuna kama hii ya mapiano unadhani tutaendelea kuwa nayo hii fosthis year inaweza ikamatrializ ika au ikama kama kwamba like tutakua na t song alafu tutarudi kwenye kupiga kelele zetu za kawaida kama kila siku tunavyofanya Uh, it's very sad that mziki wetu umekuwa inspired sana mziki um, wa nje kiasi yes, kwamba wale watu wa nje wakiacha na sisi tunaacha i can literally count uh, there was a time uh, kwaito ilikuwa iki, ilikuwa kitu asababu south africa walivyoamka na kwaito yao na sisi tuka jaship tukaenda walivyoacha walivyoamia kwenye vitu kwenye house music tukaacha Uh, south africa wanigeria uh, wa walivyokuja na liarbit na li, li lao tukalirukia wamekuja na mapiano tumerukia south africa wakiacha wakatafuta kitu kingine akaenda msanii mmoja akaona hii ndo yenyewe akarukia it's, it's very sad to sai kwamba mziki wetu umekuwa umekuwan na miziki ya watu sana sana kuliko ambavyo mziki wa watu umekuwa nfen au umekuwa inspired kutoka na kutoka kwa mziki wetu kwa hiyo uh, wev ya mapiano itaendelea lakini not to that extent wakati ule ambapo uh, mapiano ilivyothr kwenye borders nje ya yes, south africa kwa sababu hivi so you can literally count wasanii ambao wanafanya mapiano umesikia wimbo wa jaiva unaitwa supu ameshirikiana na na naar meshirikiana na mario yeah. a wimbo wa kuna nyimbo mbili tatu ambazo zipo zinafanya vizuri kwenye sio kama mwanzo kwa sababu mwanzo kila msanii alikuwa anataka amapiano paka rafiki yangu alifanya ama piano bwana hii ni maajabu Kulikuwa surprised Nikuwa surprised nilikuwa lakini ndo ah, hivyo vijana wanasema wao ni mashabiki wa mziki mzuri kwa hiyo a really like na uh, naona thrill, bado anapata shida kupata nani chief inawezekana leo labda kuna namna inabidi uzungumze na wazee wakupe um, kuzungumza labda kuna vitu ambavyo hutakiwi kuvizungumza leo but uh, tunajaribu sana lakini naona kama bado inagoma kupanda atakuwa alimsema vibaya wa vibayaya uh, akamwambia <laughs> sasa nitakuonesha <laughs> m kuna kitu ambacho nadhani wote tuna agri na tulizungumza wiki iliyopita wakati tunaongelea nyimbo ya sarafina au na tz uh, kwamba nao kumekuwa na msururu eh? tunaweza tukaita msururu wa ngoma ambazo zina sound kama kikulacho za mni zuchu juzi ametoa ya nyumba yake mpya inaitwa nini uh, lakini ukiangalia wanasema ni chicken dance songs kindergarten kids kabisa maneno na katika ku, ku kulizungumzia hilo uh, nikaanza kusema kusemay shida ni nini hapa uh, kuna kuna nini kuna uwezekano kwamba tunarudi kule au ni experimentation kwa sababu najaribu kuangalia lini tulianza kuimba nyimbo za namna hii na nakumbuka dimond alianza na chitaki ikaenda zuchu akafanya kwikwi wikwi ikawa ngoma kubwa sana so ni kama vile tunafata trend kwamba inawezekana hii kitu ikafanya kazi na naona watu wanaifanya hata juks pia nyimbo ambazo zinakuja na a different vibe whats your take on this ah, i, I don't know what to say lakini wasanii wetu wameingia kwenye mkumbo wa kutoa very simple tracks nyimbo ambazo hazisumbui kichw imeisha uh, ndo maana uh, wameangukia kwenye hilo kwenye dimbwi la kutoa au ku uh, miziki ya watoto because they are just simple maneno yako pale tayari oh, you just have to find the melody yaani au tuseme melody ipo tayari wewe unachotakiwa kufanya ni kuleta tu maneno yako uunganishe and wala kitu kimetokea so that's, thats the issue kwa sababu ukiangalia uh, the songs as uh, last baada ya pale baada ya pale baada ya pale kwenye chitaki uh, that song i a ii go wenyewe wanaita kwa hiyo it's a problem haikufurahishi kwamba vijana wanarudia kwa mr, nice. mr. Nice became very famous kwa kutumia staili hi hii hii tunakuwa tuna very hard kwa vijana amefanya ametengeneza a lot of money kwa kuimba kikuku cha mamaroda kuna kuna msanii anaweza fikia levu yasasahiviev ambao alifika bana tumuheshimu sana yule dingi <laughs> kama inawezekana mganga wake hapatikani tena this time aun huyo mganga ni oma sana ananaitwamganga wa nanii wa nani wa dula anaitwa sheh yasin na limshukuru sana siku akati anachukua tuzo afu ikawa ni kama vileisasashehyai like, yani, amekuwa yani the kila ukiongea na dula makabila anakwambia hoya mi nawambieni tu kweli tunaendaga kuloga wote lakini mimi sheyasini ameninyanyiwa ameni, ameni sana kutoka katika sehemu ambayo nilikuwepo ambapo nimefika sasa hivi so kuna ns ambazo tumezipata recently um, tommy flavor rafiki yetu sana huyo isem nadhani tumeshamtaja sana kwenye, kwenye, kwenye kijonongwa kuliko msanii mwingine yoyote labda na tumeanza kumtaja tangu mwaka jana novemba disemba uh, alisema na kazi iko tayari ikasemwa uh, kazi itatoka sijui mach machi ikapita april imepita uh, sasa hivi tuko mei tarehe nane na nadhani ni juzi um, uh, ia charl alisema kwamba amepokea kazi kutoka kwa tomyflavo na kwa kuisikiliza tu akasema kwamba tomlavo amejipata uh, m ni track ambayo itakuwa ni kali uh, bado hatujaisikia na um, nikamwonat pia alisema l ni sio track moja kwahiyo kuna big osibilit kwamba flavor anakuja na, na albu so somruo for the very f- last ve a o ea bothe tumekuwa tukimzungumzia sana sizani kamkama tuna jambo jipya sana la kuzungumza kwenye upande wake isipokuwa kwamba tu anatucheleweshea kazi na anatupa maneno mengi yake wamekuwa kamafaidbad wanatuahidi vitu ambavyo haviji kwa hiyo i'm going to reserve my comment mpaka hiyo project itakapokuja that, that, that will be Now, the decision ambaye hapo itakapokujaambaye nimteltao imebidi bwana mloo ajiugerasi kwenye sehemu ya trill lakini sa najua o yee hamwongelei jinsi ambavyo trill ambavyonamwongelea bwana linapokuja swala la wasanii wowote wai kwa kweli naomba niwe msemaji wa trill kwa sababu labda kwanza nianze kwa kupigana na alichokisema ndugu yangu king moruoi unaposema kwamba management yake hicho ndicho hicho ambacho tunaubiliwa makanisani kwa hiyo kama tunamsubilia masia kwa mara ya pili nadhani sio mbaya sana kama tukiendelea kusubilia na kazi kutokazinaitwaaa <laughs> <Stocker King. laughs> <Oye, agi. Mlokons. laughs> nikisema ni nizungumzie chochote um, nadhani tangu walivyoondoka kili na kings um, kings walifanya kazi nzuri au walijie kuja kuwa uh, kumpshtoo ambaye alikuwepo lakini pia i've been a afu of this to nadhani sasa hivi my my my um, My, yani, upendo wangu umeanza kuamia kwa, kwa vanila zaidi kwa sababu ii ike nadhani mimi nategemea kitu kizuri mara zote nimekuwa ni mtu ambaye napenda anapendamzikiwa watu ambao kidogo hawajapata hawajasikika sana na naamini kwamba tommy fl anaweza kuja kuleta a, a very good ave um, labda cha msingi tu tukae tusubiri naamini na hili linaweza kuja kuthibitishwa na maoni ambayo yatayatoa ndugu yangu kwa sababu katika hilo mimi naamini pia naye ana he has an ear for a good thing na probably ameshaisikiliza na nilipata bahati nadhani kusikiliza kwa mbali ngoma mm-hmm. moja amefanya na waziri it's a very nice waziriaeio uh, ikitoka mta, mtaipenda kwa mbali kyo kuna lbm iko tayari mo unaweza ukaconfirm ukaonfimkwa kweli mi sio msemaji na sii chochote so kwa sababu i think mimi nimeshamsubiria ovo mpaka nimechokaalafu like like pia nikakumbuka kitu kingine ambacho murua amesema kwamba king's music kuna kitu fulani ambacho sio sio sana sana a very line nakumbuka kulikuwa na promise ya kwamba alikiba atatoa nyimbo every Of the sasa miezi tu izi, mi, izi, miezi ambayo tulikuwa tulikuwa tumefunga tumefunga nikasema nyimbo kwa sababu lakini and behold amepotea kama yptamiezambyo ia kama hiyo pia ni strategy, au ni uongo kama murro king. lakini anaosemaaini amesema kwamba tufananishe ujio wa wa watu at atleast um, ndiyo ni neema lakini i think thinkits bein t mc kunakuwa inconsistent yes tumeona mtu kama wizkid ana, ana promise na hadilivi kila kitu lakini nadhani kuna kuna structural issue kunasuualissue really, uh, kwenye kings music promis ya alikiba ya kutoa nyimbo ilikuwa a very huge one but imeyuka ime, ime kama ilivyokuja na um, alikiba sio mtu ambaye anaweza akakaa muda mrefu kiasi hiki especially kwenye the current environment bila kuwa na nyimbo kwenye soko na of course zipo nyimbo lakini the aggressiveness of alikiba really is something that always has me you know on a very very very bad side and im like maybe I, I mean like its better to just like kupoteza na kukata tamaa na kumfuatilia alikiba na kuanza kupei attention kwa watu wengine ni bona nimsikilize mean platform au kusa au dayo au mavoko mavokali ime mean because i feel like these kids are doing rellyrereally really, really a good job uh, compared to hawa watu ambao sisi weare holding them as ton like legends ambao bado wapo wa au wasanii wakubwa kwenye bongo flavor but when you really look at it its like ah, tunaenda tuhuku tunaenda kwa rehema za mwenyezi mungu lakini kuna kuna namna ambayo they are really not um, superseding or exceeding our expectations when it comes to the music jusi uh, last week nimesikiliza nyimbo mpya ya joyboy n is it Joyboy Fireboy whoever one of those two guys Al- Alitua, Mziki, Wikileo, Peter, and the track it was completely different from vitu ambavyo And kila siku na unaisikiliza ile nyimbo una realize mba, wait a minute this format ever so what exactly is happening here... this track so you pay attention and you're like this music was really not made to be like an Afrobeat song this is something ambayo inaenda sehemu nyingine tofauti kabisa na sehemu ambayo sisi tunaweza tukadhani kwamba inafika ni inaitwa someone inaenda sehemu ambayo sio sehemu ambayo sisi kwa kweli tunaweza tukasema kwamba ni tumezoea kila siku hapana ni sehemu nyingine kabisa tofauti so kuna namna ambayo wao wanafanya alafu ukija kuangalia sisi tunachofanya unaona kabisa kwamba tuna tunaenda mbele tunarudi nyuma alafu tunakuwa tuko pale pale e? ile unapiga hatua ngapi na kujipongeza alafu unafanya nini Morrow king unaenda hatua mbili mbele unarudi nane nyuma na kujipongeza mambo kama haya um mi nitamani nichangia kitu kidogo hapo adhani uh, tatizo kubwa ambalo wasanii wetu wanalipata ni kwamba wana target market mbili ya kwanza ni ya ndani ambayo ni loko ya pili ni ile ya nje ambayo bado so most of the osht ni kwamba nikitoa kazi nikafanya vizuri kwa bahati mbaya kwa sababu mara nyingi the isonike fo wasanii wa nigeria au south africa iki ikitolewa kazi ambayo inaweza ikafanya vizuri ndani kuliko nje the next project Aritoa, basically itakuwa direct inayoitoaitakuwa kwa market ya ndani na unajikuta kwamba hilo ndo linalokuja kutokea kwamba nafanya napiga hatua mbili mbele then the next time um, napiga hatua mbili nyuma kwa mfano mimi bado na as much as i love harmonise na nakubali kazi yake na he is going to struggle a lot kutengeneza ngoma kubwa kuliko mzingo yeah. somtimes matokeo ma ya uh -huh. kitu kizuri tunachokifanya ndiyo yanayotufanya yanakuwa ni kama kwa so sababu we tend to make that tha tunajaribu kutengeneza mazingira ya kubiti ile standard ambayo tunakuwa tumeiweka kwahiyo inaleta shida kidogo kwa hiyo nadhani i think it's more of, um, um, a, a, a, initiative in e kwa sababu when you come to look at it hata kama ingekuwa ni niwewe lazima bado unge imekuelewa oh. sana bwana mloo kwenye hilo jambo na it's very very true kwamba initiative plays a very significant role kwa wao kuweza kuendelea kukua uh, kiusanii una chochote cha kuongezea kwenye upande kabla kwenye very last segment upandeukalatuawenyemii uh, sikubaliani na bwana kwamba itakuwa waa kwambaita No, inaweza isiwe kwa engo ii, lakini engo hii lakinie t ohei tusubiri tuone kulikuwa na apo ah, ah, mwamba, we mwamba anakuja wakidaika kumi sasa he amba emjifafanuhaphapumaliie <laughs> ah, no nilikuwa nataka niseme unaweza kuti alichokiongea jijii kusiana na hiyo ya monaiz. it might be the very same case na um, kama ambavyo nadhani uh, re anapata shida kutoa kitu ambacho kitakuwa kita kikubwa kuliko ile um, down ambayo nitenda peialethe labda nadhani alikuwa anamaanisha kwa engo hiyo ni hicho tu utaka inyib in. <laughs> eh, lakini aina bado ya ina, ya ina, nilisikiliza kidogo lakini ya, ya ina, move, bado to, to the same extent kama hiyo sijui so, kama mmeona imeleta matokeo ayo kama na, na pia alichukua muda pia kutuku, back, from the kuja hiyo kwa it might be the same case nadhani Alright. so tutaichukua hiyo kama ilivyo uh, tuiweke uh, muroking kuna jambo ambalo lilikuwa limezungumzwa sana kuhusiana na nandi kwamba baada ya yeye kuwa na familia uh, inflens yake kimuziki imeshuka au imepungua jambo ambalo yeye mwenyewe hakupenda sana kulizungumzia na hakupenda jinsi ambavyo lilizungumzwa kutoka kwa watu ambao walilizungumza lakini imekuwa ni kama a repetitive thing kwamba watu wanaangalia kwamba nandi kuwa na familia imekuwa kama ime kidogo kimuziki imia do youseetheamei don't think if thats the asehougizuy nilisikiliza namna ambavyo wale watangazaji wa wasafi waliongea and i didn't see the problem with what they said uh, i guess labda kwa sababu mimi sio msanii na mimi sio nandi sielewi labda kulikuwa kuna any other part of that video kwa sababu kwa sababu uh, walianza kuongelea numbers wakasema interest imepungu, interest itapungua which which is what happens kwenye mziki lakini mimi siamini kwamba wasanii wameacha uh, siamini kwamba washabiki wataacha kumsikiliza lakini nafikiri na anachotakiwa badala ya kujibizana na hawa watu na kurekodi za majibizano all nandi has to do is put in some kurekoiza majibizanoaohivo tu kwa sababu <clears> thats thats the only way. That's the only only way way ambapo anaweza right or... kwa upande wako hiyo uh, ya uh, nandi mbaya imenipita hiyo habari yenyewe na mm. uh, i, I can hardly comment on that jiji kwa kweli moruo huo ana tabia moja anasema neno right. yana nguvu sana katika nyanja mbalimbali za kiuchua na tunaomba atengue kauli kwamba ayo manenogoa kutengua kauli hii bwana imeenda maneno <laughs> sio mwanangu ii maneno sio kabisa Im, imekuaje ime nimepata kidogo changamoto ya kiufundi well agenda inafuata hapa ni kuongelea husu wazee kwa ajili ya live shows M-rocking, nimerudi nilikuwa, nilikuwa, nilikuwa napata tatizo kidogo kwenye, kwenye mtandaokaribu oh, oh, mkuuna yeah. changamotoasante so y yeah, tumebakia na kama dakika like nne hivi tumalizie na hiyo swala la kuwepo kwa kulikuwa na thread iliandikwa na temi kwenye twitter na alikuwa anajaribu ku down really like the process of um kuhakikisha kwamba msanii anaweza kueyemtmy ukl ngf kuwepo kwa msanii uh, um, msani kugeuka kuwa zaidi kuliko kutegemea t kutengeneza mzik tikaliokua nasma kuhusianamfnokutengenezah na ku zaji inapokuja swala la kutua especially kwa vl ni kubwa lakini nikajaribu kuangalia kwamba ndio wasanii wetu wanatengeneza nyimbo kali lakini wasanii wetu hawa hawa sio wengi ambao wanafanya show sio wengi ambao wanapanda majukwani sio wengi ambao tunawaona wanapafom mikoani huko kama letsay for example 10 years ago kitu ambacho kilikuwa ni very mmos natunajua kabisa kwamba show zinatengeneza pesa ni muda kwamba sasa warudi kwa sababu naona kabisa kama vile kuna haja ya hiyo kitu kwamba watu wanataka kusikia au watu hawana est kabisa na kuwasikia wasanii wetu live wasanii wetu nao wana interest ya kufanya live performance kaka sasa watapata wapi pesa bwanangu mi nadhani sehemu ambayo hela ipo watu wanaifuata inawezekana labda mapromota wanawofata vijana na vijana wawataki kufanya kazi sijajua lakini... sijajuaaadaoyanaomba <laughs> <tukafungua Pandora> <laughs> ah, <laughs> niulize swali nataka nijue kama hiyo sio tunayoizungumzia <laughs> pnayoelewa mim au tunazungumzia vitu tofauti ya kupija kwa bendi au unazungumzia kwamba msanii amepanda jukwani amefanya show msanii amepanda jukwani amefanya kama hata anafanya kwa hiyo sio tatizo ndo ta, tunazungumzia hapa sindio mm. ha, yni okay, yani, msanii aonekane na kijiji Ah, bwana bwana bwana bwana, bwana trill ndo amepanda sasahivi bwanahatimayenaombahuzungumze <laughs> bwana. bwana utatufungia kabisa na leo Nashukuru. bwana jij analea in kwa kwa, kwa levo ambayo inatakiwa ina nadhani inabidi tukuwe na kwenye kukua kwenyewe uh, nadhani ilikuwa ni jumatano sijui sikumbuki lakini tulishuhudia mtu kama tsa amefanya show kwenye kum, kumsimika eh, king bwana king pale pale uingereza na ukitizama ile show ni kweli kabisa tunaweza kuifanya kama istai kwanza unaona kabisa kwamba zilikuwepo gharama zi. Sabu, wa mefanya, wa mefanya papo, meziaki, na uwekezaji mkubwa umefanyika kwa sababu amefanya amefanya performance yake na band na band yenyewe inapiga inapiga ule mziki kwa notes kabisa watu wamekaa chini wanapiga vili vitu lakini pia unaona this sound ilikuwa imefungwa pale ni clip nilakini nisa kamba hii kitu ilikuwa standard kabisa yaani iko kwenye proper arrangement kwa hiyo unaangalia kabisa kwamba ili jambo liikuwa kwenye uwekezaji mkubwa lakini pia ya uh, msanii mwenyewe namna alivyokuwa move na anafanya kazi yake kwamba kwa alikupa maandalizi mazuri kwa hiyo sisi wenyewe inabidi tukubali kwanza kwamba haya mambo mazuri yanahitaji gharama mara ya mwisho nafikiri nafikiri and nafkirinafkiri ikua aliokuja ka kama kama sio future kumbuki vizuri lakini tuna taarifa kwamba vifaa vilitoka kenya sijui watu wamekuja wame kufunga assistance akutakayote kutoka kwetu wtusaau itaka vitu lakini pia tunakumbuka la e, jamaa anapanda ile b ya bwana yote ilitolewa pale ika, ika, ikawekwa kitu kipya kabisa jamaa akapanda timu yake nadhani tukubali kwanza uwekezaji unatakiwa lakini pia wasanii wenyewe hata kwa udogo wetu we have to invest muda kwenye mazoezi tunajua watu ambao wana watu ambao wana- wanafanya hizi shughuli na wana- tunawasifia kwamba huwa yule jamaa anafanya live vizuri wengi wana, wana time kufanya mazoezi na at least hata kama ni katika katika mazingira haya tulionayo spika moja ina inakwama nyingine inatoa ina sauti bado unaona huyu mtu anajitahidi and we, we, we do have examples lakini pia watu wana tim zao hata kama sio tim wanafanya mazoezi na watu wale wale na kuwepo hiyo e, hata akifanya izi kuona kwamba hili jambo limefanyika kwa kwa namna yake kwahio kuna kujifunza lakini pia ku kuakisha kwamba bring out the wthee sababu huko ndiko dunia inakokwenda hatuwezi kuendelea kufanya alafu mtu ana na inakuwa haipendezi kwa hiyo i think tunaweza kuanza taratibu lakini pia hawa wasanii ambao tunasema ni upcoming na they the aake time kujifunza kwa sababu I, I pressure alionayo mtu kama likiba au diamond ni sawa na alionayo mario alionayo platform alionayoalionayo sijui zuchu ni watu ambao wako kwenye madaraja tofauti kwa hiyo they have time kuepusha hii pressure ambayo iko na kufanya vitu vizuri thats my my uh, my view lakini pia uh, kwa haraka kidogo kuna kuna hoja ya mwanzo kabisa iliogusiwa kwenye kuhusu sheria na wasanii mimi naamini mimi binafsi kama ningepewa nafasi ya kusema niongeze nguvu kwenye kurudi shule labda ningesema ningetamani sana kufanya eh, sheria lakini kwenye upande wa wakwa sababu naiona bado kuna fursa kubwa bahati mbaya ni kwamba tunatumia watu ambao uh, wako based kwenye mambo corporate siju nini na nini lakini kiukweli kama entertainment ni segment ya pekee yake na inahitaji uh, watu ambao me, wame wamebobea kwenye sababu kuna vitu vingi mimi binafsi nimeona situations ambazo mtu ambaye amefanya sheria lakini nikimgusia vitu ambao entertainment anachanganyikiwa n yani haelewi nini nini nini ni oh, we still need uh, watu ambao wana kwenye upande na bahati mbaya nili nilipata kuuliza ma- mambo mawili matatu nikaambiwa kuna mtaala mmoja wa uko ndo mtu ambaye anafanya kwa sana sanasana anatumika kwahio ukiona kabisa kwamba mpaka tumpate muheshimiwa mmoja morogoro huko atusaidie kwenye mambo ya intellectual, intellectual property basi kunaua kuna changamoto zaidi maanake tunahitaji watu wengi lakini pia utayari wawasanii wenyewe kuingeja watu kwenye tim zao sababu sio tu mamenea au watu wanasumamia kazi zao nahitaji pia watu kwenye kila kila movement ufanyika, kwa sababu tutakubaliana kwamba kwenye kila kilanaofanykae mara nyingi inahitaji sheria kwa hiyo kuna ikitokea then tunaanza kurumbana huku na kule kumbe tungengeji m- huyu mtu wa sheria ngetusaidia sana ku- kufanya kile ambacho kinatakiwa uh, lakini pia megusiaisu ya i kwamba kwambaameelezea vizuri bwana bana hapo tutakubaliana so kwamba kutengeneza mziki ni kazi rahisi nice. lakini tunapokuja kwenye kazi ya kufanya clearance na kuhakisha kwamba kila kitu in kitusasa kwenye sheria y kwamba kila kitu kikae sawa kuna mambo ya sheet, eh, kuna mambo ya kwamba kwa everything is in, in order and plan kabla ya project kwa sababu mwisho wa siku inaweza ikadop alafu ikawa na, na, na makando kando au kasoro tukaanza kulaumiana imekuaje mbona project haijakuwa vizuri kila aimu inategemea kufanya kitu kizuri kwa sababu takes time to to bring these projects into io kwa hiyo i do believe kama nilivyoahidi mwanzoni kwa kutoka kwake kwa sababu pia ni mtu wangu wa we do expect kuona vitu vipya kutoka kwake uh, kwa sababu pia ni progress At project itatoka na ataendelea kufanya kazi zake do believe kuona anaendelea pale ambapo ameishia na uzuri ni kwamba the funds, na watu wanamfahamu nawanamfatilia wanajua ubora wake na uwezo wake At least tumeanza mwaka vizuri tukiongelea ambazo zimetoka mwaka huu atuwezi kuacha yake pia anyo. one of the big projects ambazo ameshirikiana na omari kwa hiyo naamini atakuwa na mwaka mzuri baada ya kutoa project yake na zingine lazima ziendelee nakaziininzima ziendeleeuone kubwa kuliko miaka mingine ilio Uh, iliyopita uh, baada ya kusema hayo I've, I've been late kidogo lakini nimefurahi nanjoi nikimsikia bwana digital japo amenisikitisha kuona kwamba ni ni, ni, ni mtu wa corporate waasiyefuatilia kiwanda kwa kwa ukaribu anatupa sababu ya kutokuwa kkumpandisha kutoku mara, mara kwa mara uh, hapo to to bwana Gigi, thanks to everyone hpo boka amekuwa ni mdau wetu mzuri pia amekuwa akichangia Uh, leo tumekuwa na wageni pia babi waizi mwakuwa, panamona, wanadubo, kabisa uh, leo umeme kidogo shida hapa lakini nashukuru kwa msaada wako kitaalamu so next next time time we we thank you anazidi tunaamini aliye leo anaweza kuja na mtu mmoja mwingine tuendelee kuukuza komuniti yetu tunaongelea muziki na burudani ntunaamini kabisa jkijiwe nongwa itazidi kukua na kukua zaidi Until next week thank you tunafanya kama marketing hivi kamahivy yani. ukileta ki, kija kusikiliza kijiwe nongwa kesho keshokuta nakuja <coughs> na watu wawili na wewe na wale wawili wanaleta watu wawili tunaendelea kukutana Tril, nataka nikuulize kutakuwa na track kutoka kwa toby flavor tumalizie eh, hapoi think... Uh, alihahidi kutoa na kuja remix, na bahati nzuri au un... nadhani alitaja majina watakao kwenye remix uh, interview yake ya mwisho alisema atakuwepo darasa na maua sama so kama ataongeza watu wengine well and good lakini as wengineolakini aono naamini ambayo na ameiandaa inayo majina kama nilivyosema pia kinachotegemewa hapa ni kumalizana na upande wa kisheria ili kazi itoke kwa sababu kila mtu siku hizi anautizama muziki katika namna ya kunufaika kwa pamoja na uligusia pia kuhusu bwana bwana ali mwana dar dares salaam kutoa muziki nadhani hadi yake itaendelea sijui ni lini lakini kwa sababu pia tukuwa na hoja ya kuangalia kazi zinazotoka this friday kuna nyimbo nyingi zinatoka wadau wengi wanatoa mziki ko tutategemea kuwa na weekend moja hizi nzito na the coming week pia kuna mziki mwingi kwao hizi wiki mbili hizi tutakua tuna hoja nyingi za kujadili miziki inayotoka kwa hiyo kama alivyosema bwana moru kwenye chitaki tutakuja kujadiliana hapa kweli yaliyomo yamo ya au tunaendelea kutoa ngoma za wiki mbili a tumesauliana asante sana uh, and on that thao uh, tunawashukuru sana kwa kuendelea kutusikiliza um, washukuru sana watu ambao wamekuja duo zoi uh, boka ambayo konasi kila siku mlokoz waizi na mwakubombaki mwaku yeah? so tunawashukuruni sana uh, tupende kuwatakia wakati mwema uh, baibai kutoka kwetu asanteni sana