karibu sana kwenye episodi ya hamsini uh, ya kijiwenongwa na episodi yetu ya hamsini uh, kwa sasa hivi inaangukia uh, tarehe ambayo tumefikisha mwaka mmoja tangu tuanze kufanya kijiwenongwa um, kwahiyo ni siku fulani muhimu sana na maalum sana kwetu uh, tunashukuru sana kama umekuwa ukijiunga nasi wiki hadi wiki na hata kama ni mara yako ya kwanza basi karibu sana hiki nikijienongwa sehemu ambayo tunazungumza kuhusiana na bongo flavo kila siku za jumanne lakini leo kwa bahati nzuri au mbaya tumekutana siku ya jumatano uh, niko hapa hapa na King, yeah. niko na, na mswahili masud aubayueutsu uh, jumatanopabayo uh, tunakutana kuzungumza kuhusiana na bongo flavor. so tumekuepo hapa kwa mwaka mzima sasa um, tulianza kama namna fulani ya kutaka kufanya kitu pamoja nakumbuka alikuwa uh, nimejaribu kwenda kupitia kwenyedm kwenye, kwenye zile kjaribu kuangalia jina la kwanza ambao ambalo lilikuwepo likakutathegealakii ti weaida togehlakini ahani alikuwa kati watu komba, tunataka, tunataka ya watu wa kwanza kusema kwamba unatakiwa tufanye kitu hii um, alikuwa nafanya, na nafanya zangu kimoja tukapata tarehe ya kuanza tukaanza space baadaye tukaenda na ikaonekana kabisa kwamba kumbe tulivyofanya kwa kwaspce uh, tulijichagulia njia nzuri sana ya kufanya hiki kitu kwa sababu wote tuna ratiba ngumu uh, kila mtu anaenda anakoenda kila mtu anatoka anapotoka kwahiyo sisi kukutana inakuwa ni ngumu sana kwahiyo kama tunaifanya vichwa na been tumefanya kwa mwaka mmoja kwa i tunahitaji kujipongeza tunahitaji makofi yetu yenyewe uh, a wsabab from your na how has it been so far? kwanza wanza yeah. mimi ndo najua na, na hapa kwamba tumefikisha mwaka mmoja mmojaafu <laughs> <laughs> jambo la pili yeah. sikufikiria kama tungeweza ku, kutembea umwendo kwa sababu nadhani ni nieisd kama ya thelathinimoruanasema eh, Waze, sana bwana bon. yeah. bwana ndogo lakini pia nikiangalia week, in, week out. Kuna yeah. zile buwana, buwana majukumu bado sijamaliza hebu tusogeze dakika dakika tano yeah. niko kwenye bajaji imeanza mchelewaji waeumejitadi lakini zilemembai uh, kila mtu ame, amejua nanafasi yake yeah. na kwa muda ambao tumefanya tumekuwa na tim ya watu ambao mmoja asipokuwepo mwengine jua kwamba lazima nimalize lakini pia kuna watu ambao tumekua nao nashukuru na hata leo eh, tmu yetu ya digital ameweza kutoa ku, kuto appreciation kwa wale watu ambao wamekuepo wame yeah. yeah. pia tumekuwa na kakayetu hapa mswaili mm. watu ambao wamekua waki na kama kuna hoja ambazo zinahitaji zinahitajiekma uh, yao tunasemaweu yeah wakin kuweka ni hizo, hizo madameza like a ni, kitu lakini nafanya na yeah. so kile ambacho nilikuwa natamani ukifanya yeah. kama ulivyosema lffmukua na majadiliano mengi u un nitoe pongezi kwa meza kamezar saau ni watu ambaosabu sisi ni marafiki yeah ukiona wameweza kufanya na wanakuambia bana ai aa atakaa ni makofi bai nabidi banatapiga kwa niaba ya tmmain <laughs> <laughs> e a yeah, um, ni, ni kitu fulani vunaezo si, si kwa sababu once a week hatukutani tunaongea uko huko tu duniani alafu everyth, everyone assumes kwamba shamaliza yeah. uh, ni kitu fulani hiv ambacho ni kirahisi sana because all you have to do is just show up yeah. na kusema mawili matatu lakini ni kitu kigumu kwa sababu the dynamics ya industry yetu tunaifahamu Yeah. A lot has happened aloab uh, wakati mgumu sana wa kufanya kijiwenongwa uh, ilikuwa wakati wa kombe la dunia kama yeah, nakumbuka yeah, yeah. wakati wa kombe la dunia kombe la dunia mechi zilikuwa saa moja mm-hmm. so we had to adjust yeah. muda huende saa tatu tunaongea wakati are very tired Yeah. Uh, I can literally count the number of times ambazo episode ya kijienongwa nikiwa kwenye gari nimetoka kazini au nimetoka safarini yeah. lakini uh, we, uh, we appreciate every one of us au of you guy ambao alikuwepo na sisi yeah. kutusikiliza kuchangia kutuma ujumbe wakina mwaisa yeah. uh, mwaisa huwa anakuja anasikiliza uh, swahili hapa jj diit nambaya beknbayabek yeah, yeah. is one of those guys ambayo every episode yupo ankaa yeah. pale anasikiliza anasikilizasida yeah, so itsbri and hopul tutarekodi episode nyingine yeah. baada ya mwaka tena yeah. tuseme mwaka wa pili mm. yeah. ni, ni rahisi sana kwa kipindi hiki uh, kwa mtu kukuuliza mrk mewezaje kufanya ast kwa mwaka mzima kwa sababu tunajua as zinaanza zinaendaepisod kumi so uh, unaweza ukafataukawezwa braa sasa tunafanyaje ili tufanikiwe sababu umeshafanya kama kwa mwaka mmoja what is the there's nothing really uh, the issue is just wanting to do heisnothinhe ijus tooboaif kutoka kwenye meza huru yeah. hakuna kitu chochote cha maana ambacho kilikuwa kinatupush sisi kufanyaepisod yeah. au hapa sahivi kinachotupush kufanya episode kutoka ulikotoka vitu vokuwa unafanya kuja kufanya episode it's just, it's just you wanting to do it yeah. ukishataka kufanya kuna mtu mwenye busara mmoja alisema ukitaka kufanya kitu utakifanya yeah. usipotaka utatafuta sababu lazima utaanza utaanzasasa ah, mi nimechoka unajua zile sababu sababu yeah. lakini if you just want to do it yeah. you just go for it go youtuko hapo yeah. mi nakumbuka tumefanya nahani tumekutana mara mbili fanya kikao kwanza tujaribu ku, ku, kuulizia majina uh, tuangalie tunafanya as as soon as possible tukiendelea a working formula ya aundaanz tukaenda nayo moja moja kwa ambao wmojaambao ni kitu mbacho kinabadilika kila siku lagame like inabadilika kwahiyo tuna uwezo wa kuwa na content mpya uh, kadri ambavyo uh, wiki inaenda lakini nadhani pia sisi wenyewe trest zetu kwamba zina lai zaidi kwenye mziki uh, kwahiyo kinakuwa ni kitu ambacho kinatufa kina tunaendelea kufanya vizuri tuko na mswahili leo Uh, na mswahili naye ni sehemu muhimu sana kwa sababu kama alivyosema tunaiba uh, tuna baadhi ya vitu kutoka kwenye meza huru uh, the aumeza really huru so kutoka kwako kwa mswahili kama msikilizaji ni wapi ulipoona kwamba kijiwenongo inakuwa kama um, kumwambia mtu uh, leo ijiwenongo inatimiza mwaka mmoja yeah? uh, sio kitu kidogo hichihamsini za watu kuacha majukumu yao kukaa alisali zima kuongelea masala yote ambayo ndelea katika sio tu kuongelea inamaana ukiwa unayaongelea umeyafatilia uh, so kupata muda wa na kuweza kuyaongelea uh, ni kitu kikubwa sana so, mwaka mmoja uh, episodi hamsini hiyo uh, inaonyesha ni namna gani uh, mko mkoris na mi nawapongeza sana kiukweli kwasababu kwa sababu, mtu ambaye nimefay nimefanya podcast uh, muru alisema kwamba its, really, but it's kwa sababu kutaka kuwa na ile uh, aj ya kufanya kitu na kwenda kukifanya kweli uh, inahitaji mwamko wa hali ya juu sana n vitu vingi hapo katikati ambavyo vinaweza vikakukatisha tamaa kidtda rfune mtutafam f our da refpnkmi tumepata mgeni huyu na tunafanya mimi kiukweli mpaka tunafanya almost episod tano mimi nikuwa siamini kama tunafanya <laughs> kwa sababu the as uh, ya kupata hawa wageni tu ilikuwa ni mtiani wasababu hawakfaamfmnafahamanaku je kaanza kuwapata hawa wageni nfanyad ya kwanza ya pili ya tatu an se tunaenda keli aa tunaenda so mimi nakupongeza na, na, na sana mzee wangu nimeanza nime kujua kuna zile nino dakika thelathiniuwaakiniikwanaziona yeah. zinaendelea kuja tena kijenng emaymtu ko kiasi ici so mzee mi nakupongeza sana nawapongeza sana wote um, sio kitu kidogo its a huge huge milestone kufika hapa mlipofika n amshu sure, haitakuwa pashn tena mbeli ya safari bali itakuwa kazi kazi kabisa yeah. asante sana mswahili um, na kwa kusema hayo nadhani tusiendelee kumchosha msikilizaji sisi wenyewe pia tunafuraha sana uh, tunafurahi kwamba mnaendelea kutusikiliza au unaendelea kutusikiliza uh, wiki kwa wiki au hata kama ni mara yako ya kwanza basi tunakukaribisha sana uh, tunafurahi kwamba unajiunga nasi unatupa risali uh, moja uh, au zaidi uh, wakati unasikiliza episode zetu sasa tuendelee kwenye programu yetu na kama ilivyo kawaida yetu tunazungumza mambo mbalimbali ambayo yanatokea katika bongo flav inawezekana ikawa ni p au nyimbo mpya au habari yoyote mpya kwenye kiwanda ina trend basi utaikuta hapa na mya mbane uanzia tunaanza na ep mpya ya ramadi uh, amdaad ambaye mwaka huu alitoa joint uh, albm yee pamoja naa na, na sasahivi amekuja na EP yake nyimbo sita uh, inaitwa na tutaifanyia review Uh, kwa sababu ni p ambayo ni fupi na um, sisi wote kwa namna moja au nyingine ramadi ni mtu ambaye tunamsikiliza ni mtu ambaye sana kwenye kazi zake na um, haidhuru kujaribu kuzungumza kuhusiana na kitu ambacho ametuletea sasahivi uh, katika bongo flavor. so infinity bongos ina nyimbo sita um, ikiwa kama ina dakika kumi na nane na sekunde chache hivi uh, na katika nyimbo izo sita Uh, kuna nyimbo ambayo inaitwa liwalo na liwe ambayo ameifanya ramadi lakiio i nyimbo ayo ale mara yingi sana kwasabau naani yeye na Lady jd kwenye l sentence kwa pamoja uh, wamefanya kitu flani ambacho ni very i na kwa jinsi ambavyo wanaimba uh, som uh, thei beitheon kwahiyo liwalo ni, naliwe ni one of those songs ambazojus etinto you so itw interesting kuona kwamba ameifanyia kazi tena uh, pamoja na jina kwenye, uh, kwenye ipi yake nyingine mpya so, somehow i think i'm still somoiiliwalo naliwe ile ambayo amefanya na d uh, kwa sababu nyingi kwa sababu nadhani bado ile ina uamsho fulani wa tofauti angeweza kubadilisha maybe na nyimbo nyingine kwenye kwenye hii hiip maybe ingekuwa ingekuwabet lakini hatunaye koatuwezi tukauami akii o yorhyetm fuo vizuri sana uh, kuna ta mbili ambazo sielewi kwanini zimeitwa version kuna track uh, ya tano na najielezea nyas uh, sante Mama. Um, kwenye track ya tano uh, nadhani anaweza akakubaliana uh, na mimi kuna ib mbayo ramadi anachezanayo uh, kwenye kipendaro kulikuwa na c a mbayo aifaeefaakamakwsababu kuna ile namna flani mbayo vocal zake na nini ina sound kidogo kama kwa kwa mm, kidogo kwenye this nigerian lakini lakini ina ina that taste, it taste vizuri sababu ni slightly a different production kutoka sio sound ya bongo sana so nimeelewa vilegri kwasaau i ta yo hiyo na asante mama anasae maaeekitu ambacho ni cha kufurahisha sana kuhusiana na asante mama ni kwamba wakati ramadi na wakatiamadafyma sae mama ni background lakini, it's a nice song na kama nahanig anasema okay, sana kuhusianaili swala kama uh, tunaweza tukasema kwamba tunaweza tukaitwa manabii uh, nyimbo hii ya sante mama uh, kama itaenda vizuri unaweza ukaisikia sana 2025, uh, kwenye, kwenye, kwenye mambo ya uchaguzi kwa sababu inakaa vibe fulani ambako kanabebeka kana pale lakini overall, uh, production yake ni nzuri Uh, hethe kuna beng ambayo itaenda sana kwenye spk za watu I think that is to be seen. lakini mimi nimeipenda iaendtth nicho kionjo ambacho amejaribu kufanya kama kidogo lakini pia yetu Na sound ya kidogo Uh, leakwenyelakini sa so um, uh, ya ramad ambayo imetokalipata nafasiya kumskilia awlisema nimepata kusikiliza, uh, ni, ni kusikiliza nadhani kidogo ania nyimbo moja ambayo pia sijaipa sikio la ile la uchambuzi lakini still ninaweza kuchangia kwamba hata tukimaliza episodi hii nadhani itakuwa ni wakati mzuri wa kumsikiliza ramadi lakini pia naamini kwamba ni mtu ambaye mi i, I, I declare, kwamba bongo kuna wasanii wangu ambao psnal nawapenda na nawapenda kwa sababu ya uwezo wao wa kuimba lakini pia kwenye hao wasanii naamini mtu pekee ambaye anaweza kuwa challenge kwenye ubora huo ni ramadi kwahiyo ni mtu ambaye nina kwa sababu ya ule ubora wa kuimba so haya mambo mengine either afanye mziki gani whatever ataamua kufanya najua kabisa kwamba atadv na I'll be, I'll be honest lb kwamba katika pe zizotoka mwaka huu ambazo taweza kuziweka kwenye levo ni project bora kwa mwaka i think project yake ni one of the good huu yeah. na i think kama tuna, tunaenda kuheshimisha au kuwapa maua yao kwa kile walichokifanya yeah. nahani wanastaili yeah. wahiyo mwaka huu of of body of work yeah. up there ambazo mm. ni, ni, nikitoka hapa e a nitapata kitu ki kabu siamini kwenye nyimbo sita nyimbo moja umbilia, kusema, au au mbili ya zote pia kwamba i kwa sitymboma yeah. kwa ni, yeah. ni kitu ambacho hata akifanya mziki He plays it kwenye namna ambayo mbayo sababuminafanya watu wengi kuna muda confidence wanakoyaba yeah. so na nadhani pia nafurahi kwamba ni mtu ambaye kwa umri wangu mimi ni yeah. mskiliza nikiwa umri mdogo mpaka mm. ssahivi hapa nilipo na, naona bado anaile hali ya yakuendelea kufanya na sijaona hata kwenye olfana na, na, na dada yetu komando yeah. kama amefanya kitu kibaya ni kitu kizuri yeah. na kaongeza kile ambacho nilitegemea akifanynakwaramauendi yeah. exactly. uh, exactly. sana. kutafuta sanasana uandishi sana ya yeah. ya uh, wa yeah. una, una yake kwamba kuna k mtu kiskilza kipita kwenye masikio yae unasema ok huyo mtu kakatisha yeah. yeah, uh, nilipata nafasi ya kusikiliza tulifanya kipindi cha the classic na ramadi yeah. na alitusikilizisha furaha yetu yeah. uh, haikuwa imekamilika by imekamilikaby yeah. lakini leo baada yeah. ya kwenye sehemu ya ajenda kujua kwamba uh, tunajadili kuhusu infinity nfinityp nanimesikiliza uh, furaha yetu mara nyingi sana yeah. nimesikiliza hali ile ileimeskiliza yeah. kibri yeah. na liwalo naliwe hizi yeah. uh, najielezea na asante mama yeah. nimezisikiliza yeah. o sio mara nyingi so yeah. inanikumbusha msanii wake huyu bwana uh, kuna msanii wako mmoja na ah, pia nenoal <laughs> <bebe. laughs> aiithin nitaenda kusikilza tena hasa yousaid somethi about kampen yeah. 5 kuhusu yeah. hii asante mama sasa ngoja niende nikaisikilize tena vizuriiniona <laughs> <laughs> <laughs> ni kama hizo ni acoustic, I don't know. wewe kuna msanii wako huw anaweka wimbo afu anaita na, na anapenda sasa Hili. next episode tabidi nikaskie litutakua ujadilanaaia d ni msaniya msanii anapiga vyombo anaandika anamba yeah. uh, kwenye mambo ya melodies keys, nini hayo mambo ayo mamboaana sidhani kama kuna mtu anaweza kumwambia chochote labda kwenye hayo mambo abda yeah kanza yani, yeah, yeah. kuongelea b sijui na mziki huu wa kuimba mtu ambaye kidogo anaweza kumwambia chochote ka chini mm-hmm. um, kwa muda mrefu kiasi yani, chochoteogo jinsi anavyozidi kutoa kazi ndo anavyozidi kubobea And, combination ya rama na lady jd uh, ad yani, nmasana nathani uh, kama anavyosema bwana bwanajet hii imeenda hii imeenda so nadhani kitu kizuri ambacho tunaweza tukasema til amekizungumza kwamba lady jd na ramadi l sentence ni kati ya kazi ambazo inabidi zizungumzwe zaidi kwa mwaka huu kwasababu ni duet album moja ambao ni kali sananahani wkkenye sana, uh, uh, so, uh, um, kwa sababu hata e mwenyewe alisema kwamba ni, ni kazi ambayo haijaisha kwahiyo sikuitilia maanani kiukweli Uh, lakini uh, kwenye swala la up sijaisikiliza kabisa sasa leo ikitoka hapa labda na mimi ndo nikaisikilize alafu nitakuwa na my two en za kuongeza hapo lakini uh, kwangu mimi sio leo tu uh, hata kwenye thelassic nimesha dl kwangu mimi ramadi ndo msanii wangu bora wa siku zote kwangu kwangu mimi na leo na ya nongwa, lakini umramad ndo msanii wangu bora kabisa fanafanya mziki uonekane mwepesi lakini sio mwepesi ila anayo ufanya yye nafanya mm ambe siumbemsa so, so naimani uh, kwenye alichokifanya kwenye hiyo hipi yake Uh, si dhani kama kuna kitu atakuwa ame, ameenda upii ntaisikiliza Niki, nikitoka hapa kujazia hapo bwana mswahili anatuambia ana kitu kimoja kwamba demo hua ni kali kuliko, kuliko kuliko final product ama ninini kwa sababu mtu anapokupa nafasi ya kusikiliza demo dem na ukasema ukuiamini kwa sababu haijaisha akuizingatia Nasu, nasubiria ka, ka, kazi yenyewe nisikize vizuri uh, lakini dnasbka yenyewesbbu lada kwsababu pia namwamini sanamhikaj <laughs> <laughs> kuna, kuna nyingi ambazo ni kaekiskilzaetokeapakikti gani tuliku tunaongea na j uh, alisema kuna ngoma nyingi ambazo amezifanya nyingi ambazo ni hit song, ambazo zimeenda niambazo zimeedaiu ia nyingi sana ni niwape mfano wa demo ambao ni kali kuliko original ah, ah, skiza, <laughs> ya uli ya ulimi ulimi mbili mbili huko tu disappointed by kulikomeshasikilza so well, yani. iulimi mbiliaeskilaulimi mbiliautakhuk naombayni kama inawezekana si ile siyo demo lakini yeah. ukisikiza ulimi mbili ile version ambayo uh, ilikuwa youtube yeah. na ukasikiliza ulimi mbili ambayo farida ameiweka kwenye kitaolojia yaani yeah. ile ni bunju na kigamboni nz kwanzia yani everything is different yaani ukisikiliza uh, ulimi mbili ile demo au ile wanasema haijakamilika ile ambayo iko ikob yeah. ukaenda ukasikiliza ulimi mbili ambayo iko kwenye album mm. bmlabda kwa sababu mimi ninapenda aina ile ya, ya mziki lakini dithis gay kwanini huyu mwamba hakuweka hii version yeah. Fact, mimi nitasema kitu kimoja nadhani tumechip tume hiyo topic lakini nimejifunza kitu kimoja kuwastudio yeah. kama track ni kale mm. hata kama itatoka na kiasi gani yeah. kama kweli ni kale mm. na ikapita kwenye kwenye timing nzuri yani ikapita kwenye, kwenye k- unajua sometimes bongo huwa anasema kichu kitu kila siku kwamba sometimes im unagombaniaen yeah. kama inapita kwenye, kwenye, kwenye yeah, mazingira ambayo ni rafiki kwa ajili ya c ku e kwenyeaihaitopata shida I, I, I, unaona kama uh, ulimi mbili yeah. ni truck ambayo nadhani kipindi inatoka fic alikuwa kwenye masikio ya watu yani alikuwa kwenye conversation ya nathani pia imetoka kwenye kipindi ambacho tunafanya ikua kuna ushindani hapa katikati kuna maneno manenoa mm. ikampa yeye nafasi ya vitu vingi kupr wmhuu ni mfano mmoja the same same imetokea kwa wasani ata wumb Yeah. kunakuta truck imetoka nye mazingira ambao sio rafiki fanomb aaymboyao kifia aaco pale mtawa waconge wa mm-hmm. eh? sasao umeanza kuenda duniani kwasaabuifa eye e mazingirab bahatimbaya nabahati nzuri nyimbo imetoka kipindi hchoicho fiesta imeanza ameenda mwanza kama yeah. ko unakuta kwamba hata kama nyimbo imepitia misukosuko hum. still kama ni nzuri hata kama ina changamoto za production o no yeah. bado htu itafanya vizurithani pia ni, kwa... ni motivation kwa watu nafanya mzikikwamba sure unafanya kitu kizurimenikumbusha ali yametoa yni kwenye hiyo aje ali yametoa version kama tatu zingine yeah, yeah, kukaunta ile version ambayo imevuja lakini hakuna hata version moja ambayo imeifikia ile ambayo ilivuja na ilikuwa haijakamilika the yani, the original aje, the original aje is, uh, is wanasema wa kenya wakenyabgb haishindiki <laughs> bkama yeah. walivosema gidigidi majimaji sababu yani yeah. ilisambaa katika kasi ya ajabu yeah. hali alikuja na nasijui alikuja na yenye kifaransa alikuja na sijuina ganisijui kama ni science au nini eh, kuna maneno fulani waswahili wanasema haram, haram nini ni tam <laughs> yani, labda wimbo ukivujakwa yani, it, it, sababu ya inasambaa haraka sana yeah, you yeah. know, like aje you know, like, ile ya uh, ambayo yuko na mi mm. iliingia mpaka kwenye kwenyen msanii mwenyewe anasema bana hi imevuja haifaii Alright, uh, kama unajiunga nasi karibu sana iki ni kijuenongwa semu ambayo tunakutana kuzungumza kuhusiana na bongo flavo niko hapa nab niko nai pamoja na mswahili na leo ni birthday yetu uh, kama kijuenongwa tuko hapa kuzungumza na tumekuepo hapa kuzungumzakuhusianana bongoflvo kwa mwaka mmoja sasa wiki iliyopita tulikuwa na tukio kubwa sana uh, african Football league ilikuwa inafungua Uh, mapazia yake na kuanza na mechi ambayo ilianzia tanzania kwa kwahiyo i eremon ilikwepo tanzania na tulimwona alikiba akifanya nadhani show fupi ambayo ameshawahi kuifanya katika maisha yake ambayo big possibility ni kwamba imeangaliwa sehemu nyingi zaidi kwa sababu ya kutokana na mtandao wa fifa pamoja na preparation ambayo ilikuwepo pale lakini pamoja na kwamba mepefom kwa muda mfupi kabisa au muda mfupi sana ni show ambayo imekuwa na maandalizi mengi sana sana sana uh, kwa taarifa ambazo tu tulizipata beh ni kwamba mipango ya african football league ilianza tangu novemba mwaka jana na mambo ya pamoja na stage yalikuwa kwenye powerpoint presentation zaidi ya miezi sita iliyopita jinsi ya kuet wale watoto ambao wameonekana wakicheza pale wamekuwa training for a very long long time so t wewe kama mtu ambaye uh, upo nyuma ya pazia uh, nadhani ulikuwepo katika nafasi nzuri sana ya kuona maandalizi ya kile ambacho kimekwenda kutokea pale kwenye ufunguzi wa afl so una nini cha kutuambia chaku au kumwambia msikilizaji wetu hasa hasa tukiangalia structure nzima ya ile show ni sho ambayo uh, ni world class na ni sho ambayo ni fupi lakini imekuwa na maandalizi makubwa sana na kila mtu ambaye uh, aliweza kuhudhuria uwanjani siku hiyo nadhani kuhusiana na ubora wa sound zilikuwa ziko juu sana so ni nini ambacho kimebadilika kime hapa pale taifa uh, bda kuna kuaga na mziki sijui siku ya wananchi kunakuwa na mziki lakini mziki wa afl ulikuwa tofauti kabisa mfupi mtamu lakini pia ambao unachukua pesa nyingi na maandalizi ya muda mrefu niini ambacho kilikuwa kinatokea pale trio uh, nikisema ni, ni nitumie muda wetu ambao tuko nao hapa kuelezea hili jambo na vitu vingi vya kusema lakini Chau. nitasema kitu kimoja kwamba kuna, kuna muda nilikuwa chuo na livyokuwa chuo mwalimu wetu mmoja aligusia ishu management yeah. akasema you do the most work planning Hmm. alafu execution yake inakuwa ni sehemu ndogo tu yeah. kwa sababu ukiwa na well ni rahisi kutekeleza hmm. kiukweli kwa wakati ule mimi pia nilikuwa kuasielewi kwa sababu I, i do idfl kwamba inabidi utende sana kuliko kukaa ukaplan vitu yeah naamini sabumimi imani yangu naambia okay, sana vitu nauta kwamba unakuwa na nja moja kufanya. Yeah. Lakini kwanza, na mbishano, Twitter, umeona, Who should take the credits kwenye kitu gani kwa kitu kilichofanyika yeah. say wapo watu wengi sana credits lakini yeah. kila mtu amefanya kwa nafasi yake first, mm-hmm. first, thing first nimepata experience moja ambayo ni, niseme kwamba ni professionalism Yeah. kama unasema maandalizi yameanza toka mwezi wa kuminamoja yeah. mpaka utekelezaji wake ulikuwa ni wiki tatu kabla ya siku maalum ya timu ambayo iliongoza ili jopo ambao walipewa kazi ya kuanda 15 show, yeah. ya kuandaa ile yeah. yeah. ni timu walieway neisna tisa au na thelathina tanoawani waitaliano Uh, wanaitwa the black engineering yeah. ambao wali outsource kila kazi ambayo ile event kwanzia mavazi show production uh, sound engineering uh, kwenda kwenye mm. kwenda kwenye utaratibu wa uwanja wenyewe yeah. lakini wakushirikiana na, na, na utaratibu wa ule ambao wako nao wahyo yeah. kimsingi kuna vitu vingi vilifanyika pale lakini ukiangalia kule kabisa ya watendaji wa pale mtu juzi nimekutana kaiauaa hivi wale madogo waliocheza pale ni wabongo kweli mm. kitu ambacho kimefanyika kinakutoa kwenye ile picha kwamba kwamba sio sio wanyumbani kwetu wamefanya vitu lakini sti n watuamao fanya mtu alieshona zile nguo ni, ni d kutokatanzania yeah. so, kitu ambacho inanambia kwamba kwanza imenifundisha kitu kimoja nahani sisi watanzania tukisimamiana skiliona sisi sisi, watu wakiwa waki yeah. kasababu anajua ambaye anampa maelekezo lunaileofu lakini pia yalitoka maelekezo kutoka serikalini kwamba tunahitaji kuwa na ubora kwenye utendaji wetu kwa sababu tusitizame tu yeah. tuna kazi yan inakuja yeah. ambayo inavyojulikana wa waa mm. ni wa africa lakini alikuwa very strict kwenye kazi zake yeah. na kwamba akitoa recommendation insemekan kamb wale watu bwana wanasumbua ilikuwa ni bwaawanaumbui kaf kuja kukaa tena chini kuves yale ma, mapendekezo yayo kombe la la wahyo nadhani ilikuwa pia hata kutoka kwenye ofisi ya mwheshimiwa mwenyewe kusema Guys, we need to do the best work zaidi ya vile kusemazaidiya tunafanya yeah. na utaratibu ulibadilika mm-hmm. going to the show mimi nilijua we have to do something good au msanii afanye kitu kizuri yeah. lakini sikujua ni kwa kiongo gani kwa sababu ninaenda kukutana na watu wageni Kusabu the top team ambao wapo kwenye tim yetu sisi walisha fanya vikao naniniakya msho anjawataf kfunga ile sound pale imefungwa imefanyiautaratibuwikitatu ime ala mm. iikuepusha tatizo la na walichokuwa wanakiangalia walicho nakisema wjili ya mrmmbo yumbkwahiyo yeah. yeah. walichokifanya ni everything ambayo inaf, inafanyika uwanjani mm. Sound quality, iende kwenye, TV. Okay. Kwenye, audio kwenda kwenye kwenye kwenda zile mm. labda mechi zetu au matamasha yetu haya yeah. mtu akizungumza mm. nzenyekenda oa ladaee yeah, iechi tumatamasha yeah, etuwale yeah. so, walichoua wali nakifanya walijitaidi kuakisha kwamba ile kitu aijitokezi kwa taarifa nililopewa yale mashindano yameandaliwa kwenye hadhi kama hathi mashindano ya uh, hadhi yake kwa hiyo kitu ambacho kwanakifanya ni kuakisha kwamba kusiwe abyo nw alikuwa na ya dakika mbili na sekondi kumina tisa na ni kwa sababu uh, uh, show kabla ya mch ilikuwa ni dakika kumi na tano tu Mm. lakini kwenye hizo dakika kumi na tano kulikuwa kunatatu kuna yeah. na mbili akuainiwalioo yeah. yeah. mm. alifanya mazoezi amasaa sitaaile nguu aliovaa siku ya event alifanyia mazoezi kujua haw inatokea kwenye scr kama isinge fit kile ambacho taka wakione basi isingetumika isinge na walitoa uhuru wa kusema di natengeneza nguo nyie tengenezeni ksaabu nguo yeah. zote ambazo meziona pale na baadhi ya nguo ofisho zile suti za viongozi kadhaa yeah. zimetengenezwa pale pale ndani ya uwanja okay. Kwa yu, kazi zao nyingi walitaka wali kuleta kueka... lakini yeah. mm. u u mzima kabla ya ukio <laughs> waweke a wanzon wawenpita kenye mifumo wimswaiwanga inas... ani yeah. Uh, jipanga lakini kwsaauya mda iii k kimojawao mo naa asm maon e kuleta kile kitu pale na kufanya kile inavyotakiwa yeah. nimeona wakifanyasiku ya mwisho siku mbili za mwisho niliona wamefanya mazoezi mara mara tano mm. Kwa hiyo, kabisa kwamba ahiyo inaonyeshakabisa lakini pia walijitaidi kuwa na ubinadamuchakula kiauinanini mtu anakuakha kamba ninafanya kazi yangu vile inavyotakiwa mm-hmm. na sisi kwetu nyumbani tumezoea unakuta mtu yoyo anayeshughulikia ndoyoyo wasu ndoyoyowai ndoyoyo ndo anahakikisha ana, ana kwamba msanii au watumbuzaji wamefika yeah. iliona mgawanyo mkubwa wa majukumu na kila mtu alikuakwa ajili ya kazi yake yeah. uh, kile tulichokiona ali amefanya mm. ni matokeo ya maandalizi na hata baada ya sho yake nilipata kusikia kwenye, kwenye, kwenye radio call kwenyedio mm. walikuwa wao wenyewe walikuwa na furaha ya kupitiliza kuona kwamba okay, this guy has done what we wanted to do yeah. na pongezi pia zilitoka hata hataa jamaa ndo yeah. ya instagram black yeah. is, is the guy ambaye nimakind uh, sare ya kazi na watu wengine tu esamekunja mikono mm. He was happy kwa kile ambacho kimefanyika na ali chumbani baada yah mm. kumpongea yeah. wahyoniseme kwamba hata kwake kama msaniibau Uh, angeweza kufanya kile kitu yeah. na angeweza kudeliva vile anavyotakiwa was hapi kwa sababu sio tu kwa sababu amepata yeah. ap kwa sababu ameweza kutimiza kile ambacho walitegemea wao wow, yeah. afanye mm. afanyen uh, nilifurahi pia kwake alivyotoka kwenye stage na kuwafata wale watoto kwa sababu They have been On mda mwingi kuliko enakuwapongeza ye, yeah. kwamba yeah. yeah. yeah. siku na off camera, We are slow. Mm. Nestru, mimi ya pili the way walivyokuwa wnazingatia muda tawaai nita, tuna tunakula jioni yeah. yeah bwana ali anapenda sana mandi kyo alimwagiza mtu mmoja alete mandi pale imeletwa alivyokua nakula kuna mzungu mmoja akaja mgongoni kwake akamwambia bro akamgusa alafu kama anatamani amshike mkono autikise yani aachane na msosi kwasababu responsibilities kufanya yeah. something ambayo ninaamini Ki ninaamini mm. kitanzania ingekua ni ngumu sana mm. wamb unambia bwana hiyo msosi unayokula yeah. nabidi uachane nayo tukafanya kazi na ilibidi aache tukafunga tukakiweka yeah. sisi wengine ilikuwa ni nlibidi achetukfuachakula cae tukawekamb e kula nakenda walisemamsanii e kwa ssaatuus yeah. we yeah, yeah, sa mm. watu wengi kuingia kwenye pich yeah lakini kwasababu pia msanii ana tim ilibidi pia sisi tuende kwenye pichaaeea yeah. mm. yeah. mavazi aee chakula kuna watu waelaa aa aemiaka mingi sana kwasababu ambayo walikuwa wanapata ile walikua wanapatathoabariwaiewatuna watu wengi ambao wametoka ssh mbayo yeerbyhtwat kuabunajuapa watu wakicheza wa mpira nirahisi kufuta kile kiichofanyika kabla ya, ya mm. you see la event, watu pia bado nimekutana wadau wangu marafiki zangu mm. yeah. simba zanguamtu wwaiku uh, na nguu a k mausiano mazuri katiya na simba yeah. lakini pia uh, kwa afl wenyewe kitu ambacho mbacho sa tim ya ali ilisubmit nyimbo kabla yauteulwtarabtuache ya yeah. mm. ile ana kmbbwakubwakuna utaratibu watu wanafata na kwasababu utaratibu ulikuepo kwambalabda yeah. tuwezijua labda ilikuwa ni nafasi ya, ya mrisho mpoto Hmm. labda kuwa nafasi ya sholo labda kana nafasi ya dula labda yeah. nafasi ya harmonize yeah. labda zushu anyone could do it yeah. lakini pia kwa sababu umefanya sehemu yako ya ku kazi mm-hmm. kwa utaratibu yeah. wale ambao wako kwenye sehemu ya matukio wameona kwamba una yeah. tunataka huyo mtu awewe kwenye, kwenye tukio letu mm-hmm. then inakuwa rahisi hata wao kuakisha kwamba sio kwa, kwa sababu ya upendeleo hiyo niiininaweza kusoma vitu vingi aiihuyo ni akiwa anatupa Break, uh, ya kitu ambacho kilitokea siku ya tarehe ishirini oktoba pale uwanja wa taifa um, ikiwa ni siku ambayoa uh, uh, walifanyanakiba uh, alikuwa ndio msanii uh, wa kwanza uh, kupfom katika sho hile so kitu kingine ambacho nadhani tulikisikia na kukiona lakini tunajaribu kufikiri kwamba kinaweza kikawa next time ni kwamba production quality kama vifaa unavyosema wametoa sio vitu vingi sana vimetoka nchi nje nchi, ya vitu ambavyo ambavyo viko unakisema vimetokaea cutaalam ambao kama watu walikuwa wafaham nao pia ni garamatuisema uh, kamba naezaichukue si hata 24 hours, Uh, kwa sisi kurudi kule ambapo ambapotulikuwepo kwa sababu huko tulipo ni kama vile tulikimbia miaka hamsi mbele lakini tulipo kuwepo ni hapa nyuma k tukarudi tena kwa sababu siku ya jumamosi tulikuwa tuna show nyingine yaee na hatutaki kui, kuisemasrenget katika namna ambayo ni ya kitofauti uh, tulikuwa na wasanii wasani wakuw okamo pale tulikuepo na likiba mwenyewe uh, tulikuepo na nyashinsk na walifanya sho ambao ilikua nisho nzuri sana ai unaweza ukan tofauti tumekua tukizungumza mara kwa mara sana katika, um, hata yetu. Kwa mba, kuna utofauti ukienda sauti za busara uh, sauti ambao unaisikia pale wa tu yoyote mbaemeshd alia tumemalalamikohinaawaam <laughs> sauti ni mbaya ingawaji kitu mbacho wanakifanya nikitu kikubwa kuna vitu mbayotunaaan paunaema a umaskini a m wawaili ni kitu so, kitugani ambacho tunachemsha tuna, tuna, tuna katika maeneo kabla unacemsa kne y Uh, amna kitu kingine ni mazoea kwasababu um, kuna vitu vidogo vidogo ambavyo uh, vinaweza vikawashangaza watu uh, ambavyo uh, waandaaji wengi wa matamasha hapa tanzania wanakwaga wanavyovaluka sijui wanavyovaluka kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kusema kwamba uh, wasikilizaji ama watazamaji hawata sijui wanatuona labda Uh, si kitu ambacho tunaweza tukakifatilia sana tukaigundua uh, ama ni kwamba hawana budget ya ku kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye nimehudhuria shows nyingi especially show za nje kama vile hiyo serengeti festival mtihani sana kumsikia um, msanii akiwa njekwa unachosikia ni labda kama wakiwa anatumia um, playback hiyo ni, ni, nilipita hata juzi hiyo kwenye serengeti nilikuta wakati napita ndo nimekuta chh um, chino bn chino ndo anamalizia ana, ana chino ndo alikuwa anaingia ana, ana kama hicho yes lakini mzee <laughs> um, kwa muda kwa dakika chache nilizomsikia bn nilimona hata mwenyee ana, ana ya, sasa sijui kama nakwasababu mwenye ni ngumu kufanya hizo sh mailakiniataun aikuwa chino kwasababu chio ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana pumzi yake nzuri uh, so ulikuwa unaweza lakini unaona kabisa kuna vitu vina miss. so nathani uh, nashindwa na kushika kabisa ninini uh, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni wapi tunakwama uh, kwasababu bahati mbaya sijawahi kujihusisha ku, ku, ku, ku, moja kwa moja kama wee ulivojihusisha kwenye, kwenye isho a uh, soso sijui uh, ni kwamba tuna dharau haya mambo sijui ni kama hatuna et ya kutosha kufanya aya uh, mambo kwa, kwa, kwa, kwa ubora wake loelnashinda ulju nakumbuka kuna siku miaka mingi imepita nilikutana na jamaa mmoja ni, ni mkenya tulikuwa kule kidimbwi kule siku moja akawa ana, ni, ni, ni u akawa ana, ana, ana, ana, kwa mara ya kwanza ndo kanipa yeye somo la ha the inavyotakiwa iw uh, iwe katika sehemu ya ndani uh, the ndanithek ambazo zinatakiwa ig ziwe nje hata waya wakuunganisha spke k ambao natakiwa kupiga ni tofauti kabisa akawa anatuonyesha aliambiwa afanye pal ene lo eneo so et aliowatajia kkufanya upata hivyo vitu genuine, wakaona sio kasema waka ah, basi tutaendelea tunasisi sasa kuna vitu kama hivyo hivyokutharahu vitu nukt msanii akifatilisha kwa nyuma watuwataruka you know? lakini wanasahau uh, kwamba vitu vidogo vidogo hivyo vina, vinaacha vina alama nzuri uh, sana katika uh, mziki wetu kama nilivyoona nanii uh, kwenye tamasha na, la tamashall yeah, yeah. layni yani unasikia kila neno ya watu wanapiga kelele vipi vipimswaili so, so, noja nidakihapo ni, ni, ni, niuambia kitu kimoja Uh, if, if you tell me hizi events ambazo zimefanyika hapa karibuni juzi hmm. tulifanya review ya arusha sindio uh, ilikuwa ni nina baadaye imekuepo serengeti ulikuwepostitdaresslam hapa uom yeah. imekwepo serengeti hapa cocobiach yeah. na nitakurudisha nyuma supedom tena ilikuwa ni show ya yairastana ali Ah, okay. mimi nitakwambia kitu kimoja v- very kimojanitakuwa ei wasanii wetu wa nyumbani wanabidi wawekeze muda wao mwingi kuakikisha kwamba they bring out the best kenye hiiyauya serenget kuna vitu watakuwa wamekosea vingi sana lakini toth walijitaidi kufanya kitu kizuriyanaali sa nenda usikilize ki, mimi namfahamu na ali akiwa anaimba kwenye sound ambayo ni mbofu nitamuona ana nimemwona jos comfortably kwenye ile sound aki na akifanya kitu kizuri na kwamba yeye na bendi yake wanafanya kitu ambacho wamekifanyia mazoezi mtu ambaye kiukweli amenifurahisha ni nyanshisk kwa sababu kwanzia ameanza kupafom saa kumi na mo- no, sa- As, moja mda ambao bwana muruu kaka itakuwa unafikiria sasa naamka vipi saa kumi kamilimimi nimeondoka kwenye en saa kumi na moja dakika yeah. ishirini bado anapafomaa ki okwa sababu pia nilikuwa nimechoka lakini kichonifanya ni ni ni, ni, ni nini mm. ni kile alichokuwa anakifanya Yeah. He did an show. Mm. Jose. Shis- Jose mpaka, mpaka mm. did an show. And I'm you, kila mtu li, na uzuri au nilikuwa nimesimama na Damien, Damien Saul. Yeah. He's one of the guys ninajua, yeah. Yeah. Yeah. Bro, sisi yangu mm. tuna kazi kubwa ya naongoaea yeah. nika wamba yake anaimba kwenye wenye voko vo, yake anaitumia hawezi kuumia kwa sababu anaimba kwenye nahani sijui ni kitaalamu mm. lakini sio mtu wa kuimba kwa juu au al akiamua ku hivo lakini see kwamba kuanzia kwenye band. Yeah, yeah. kuna vitu ambavyo wao wanavifanya studio kwanza mm. lakini on stage wakija kupiga yule anayepiga maina anayepigabanaepiga sijui niniwanavileadvidudehivi yeah. kama vichakacha not putting our energy na muda wetu kufanya kitu kizuri hata tukipewa sound kali hatuwezi kama unakumbuka kipindi kwa tunasema kizurihuwiwambamukiiauina yeah, yeah. uh, unatengeneza album ambayo inakuwa na taste ambayo inaweza kwenda inweza ikachezwa kama live music yes, yes. kwamba instrumentation yake doesnt just live in the studio kwao unakuta kwamba akija kufanya live performance do sou the ameleo nyashesk ametoa nyimbo mpya you guytha yes, yes, yes. truck yeah. and tellm unapata filin gani akiwa on stage yeah. trust me we are not doing much kwenye kuakisha kwamba na hapa ndo tunaporudi kuangalia the quality of, em, of, of our oumsi yeah. mtu anaenda kufanya production akijua kwamba anaenda kuondoka na kijiji mm. lakini you know what lakininowhatcoms out akienda kwenye show yeah. people really want kupata what umewapa ume kwenye, kwenye audio wewe mwenyewe unashindwa kwa sababu uwezi yeah. kufata kile ambacho, yeah. ambacho yeah. yeah. yeah. kati ya nyimbo nyimbo, gani. Yeah. Iko nyimbo moja ambayo watu wanastruggle kwa najooja mwatuwaasau ana mimi siweohitaja kwa sababu tu kwasababu a speaking na sio kwa sababu ya utim na ninihinimeona ya kufomno kuna iko kuhe kwenye hiyo nyimbokweye kufo hiyo nyimbo lakini ukienda ya bro, kila nyimbo ana, anafanya nyimbo yeah. Lakin, the kusiaaiboiokua anatembea na sedo ambaye ni produse wake ambae ni m mbaye anachea tehe amefanya the s mbao alia anafanya nayonajua kitu kizuri maajabu yake ni kwamba ni leo nikimwambia mswahili bwana yeah. tukale kwa mtu fulani anapika chakula kizuri mm. kama ni kizuri haitohitaji tena akili nyingi kushawishi keshokutouje tena tnde kulailehmh mfano wangu ni kwamba the same, same, the same amanininaitwa uh, nini naitwa uh, c ambayo amefom serengetimi yeah. b the ame ame ambayo amefanya wa alifanya wahos mm-hmm. mwaka mmoja umepitamanake yeah. yeah. alikuja moru last show yeah. malahia amekuja mswahilibwatu mm-hmm. wawili wanakuambia kitu kile kile yeah. you get it. I'm you amefanya show yake nzima live yeah. mimi mpaka nimeondoka i my friend bmlitoka bro sangape, kanambia saa ngapi kumi na moja kama daki arobai na tano bongo kumekuch hyombia yeah, ka kabisa kwamba kama jamaa ngeamuakuendelendakitu ni yeah. ambacho kilikwepo ni kwamba watu wamechoka tu miguu mm lakini pia unajua baharini asub bahatimbaya sasahivi amna upepo lakini ingekuepo kipindi ambacho kuna upepo ule unavuma kuja nchikavuajuuwa nampa mtuaudgkwenye zituaongeleakuhusiana nana tumehitajanahani una kitu chakumalizia kabla htujaenda atuja, kwenye Trace Music Awards, ambazo zilifanyika it's for reason like this mimi bado ninasema bongo ni show yangu pendwa yeah. kwa sababu one thing ambayo mi siwezi yeah. ni kwenda kusimama usiku kucha <laughs> for reasons ambazo yeah, no disrespect yeah. line fo ambazoinawasani sit yeah. sioni sababu ya mtu ufo sioni sababu ya mm. kuperform saa kumi na moja alfajiri yeah. Why would Be to that yeah. uh, pamoja na kwamba aliwahi kutupa ile version ya kibiashara ya, ya kwa nini watu wa late late. Night na nini? I kwa yeah. sababu business wafomnaikwasababu yeah. imewekwa inabidi irudisindio yeah. in in yeah. lakini hawamtendei haki msanii kama nyashinski saa kamaasinskifosaa kumi na kuchoka hata akili hazipo katika state ya kawaida kwa kwasababu mm-hmm. e, kwa mfano week tunaenda kwenye kwenyebongo yeah. uh, tutakuwa na wagosi wa kaya yeah. ile, ile starting, start-up ya, ya bongo ni ile ile yeah. two good hours kwa kila kwa wale wasanii na wanapefom na bend hamna mikono juu hakuna ruka hakuna nini everyone does the part yeah. na wanaenda yeah. hakukuwa na haja ya ile show. Fika saa sikwenda mm. lakini niliangalia the yeah. the problem sasahivi ukiachana yeah. na sound ambayo inawezekana ni shida ambayo sasa tumeanza kuizoea kumfanyisha msanii apande jukwani saa kumiaa kumi yeah. namoja mm. hata wale wanaosikilizahm mm. really yeah. amna kitu cha wao kuelezea kuwelezea ten Which is Which is very kwa sababu mtu amekunywa pombe yeah. na amechoka mtu alifika labda pale saa mm. a kwa sababu tu anaongelea hiyo hoja yeah. nilikuwa namjibu bwana bwanamswaili hapa nikasema kwangu shida ambayo imetokea kwenye ile jambo ndio yeah. mm. ni mbovu kiasi. Yeah. Kuna muda wasanii wanaenda kukaa wapi mm wasanii hawana security sehemu wao walipofikia mpaka kwenye stage yeah. kama mashabiki bwana apite nyuma baharini atokee kwa nyuma kwenye <laughs> vitu kama hata yeah, yeah, yeah, umepatia kwenye sound, yeah. kwenye sound kiukweli mm. ili eliwetono ewaonoke naki yashisk alienda kwenye stage naenda ku, ku, ku, kutoa service kwa mashabiki zangu yeah. ili wale masabi ang wao niondoke na kijiji sifa kwamba kila i kijijisifa kwambameaanahoemamor kama mtu amekuja na nailembayo yeah. ni ya kinyamwezi mm. awezi kufanya kitu chake ambacho ni bora zaidi yeah. so i think tatizo ndo hilo hilo mm. naamini pia serengeti yawakufanya ile kitu kupata faida yeah. more of uh, kuuza brand yao kasabu ulikua ukitoa elfu kumi unapata bia sita yeah. maanaake kila bia ni elfu moja mia moja <laughs> kwamba siyo kitu ya biashara Yeah, sababu yeah. pia unajua kwenye competition kas nafanya kitu chake manaake ni b mm. yeah, yeah. kila anafanya ktu chake mm. ni kum, um, amina sasa tujaribu tu, tu wind up kwa sababu tuna muda mchache kidogo na uh, kama unaendelea kutusikiliza mpaka wa, sana wakati huu uh, sisi ni kijiwendongwa sehemu ambayo uh, tuko hapa kuzungumza kuhusiana na bongo kila siku ya jumanne uh, na siku hii au episod hii basi uh, ni, ku, ni mwendelezo wa sisi kufikisha mwaka mmoja uh, tangu tumeanza kuzungumza katika hii Koyo una kama atatufungtukiongelea kuusiana nahzi mbazo zilifaybayoefanyie tumeona au tunaona kwamba rwanda uh, wanafanya vitu ambavyo kwa namna moja au nyingine uh, ni vya maajabu uh, hii i uh, of things kujaribu kuendelea kuichochea um, sektayao ya utalii kwa sababu ukiangalia lineup ya watu ambao walifika pale masta aribia wote tona uh, majina mengine makubwa diamond makubwaioiko aesasaini msanii mkubwa aliwenguitoesyot Tril, na, trace walikuwa wanafikisha miaka ishirini pia tangu wameanza kufanya na wakana um, hizi ambazo ni za kwanza kwa wao wow. um, uh, kwa vitu ambavyo uh, bk arena sehemu ambayo nadhani uh, mimi najaribu kuiangalia mara kwa mara nasema kama uh, wasanii wa afrika mashariki wangeweza kuona pale kama sehemu kuonaa shemu mywaawewaawakusanya um, Uh, mashabiki wao kutoka sehemu nyingine kama kumekuwa na kwa watu kufika pale basi bk arena uh, ni sehemu ambayo ni very very potential uh, kuwa sehemu ambayo inaweza ikawa kitovu cha muziki kwa ukanda wa afrika mashariki kwa sababu ni venyu ambayo ni nzuri sana veny imepoa vizuri sana lakini kitu kingine pia cha ajabu zaidi ni kwamba uwanja wa mpira wa amahoro ambao unaendelea una, una kutengenezwa umefikia0 um, ya ukamilifu wake na ukiuangalia jinsi ambavyo unaonekana um, it's really a thing. So, it is really itisaomenathisoiranda na hi is the beginning of that uh, tumeona uh, ai wamechukua watu kutoka tanzania kutoka sehem nyingine kuwapeleka mpaka rwanda na tunajua hawaendi kuishia sehem moja watafikarenawatatembeawataenda kufanya utali kuyo. ni mapato mengine mengi sana uiwo pa tanzaniunategeme tunewea mama lakini imekuwa miaka andeea lakini ena tayari imeshaprov kwamba ni sehemu ambayo ina, watu wanaweza wakawepa wakafanya vitu vya msingi sana show, thrill, uh, niliangalia baadhi ya nyingi zilikuwa ni playback. so misho a siku nikakata tamaa wambathiiot o me o ili tuweze ya show y nanilisema hichi kitu kama ulivyosema mwanzoni tumetoka kwenye FL, tunaona mambo ambayo wanafanya wenzetu yeah. then we go back nyuma kuangalia vitu ambavyo tunaviona yeah. tunachanganyikiwa sasa nikamwambia hey, kitu m kuangliawit mbo tunavyonaunacannyiwmkwasababu miitofautikasubiri hey, tuna <laughs> ajioneemwenyewe wanza naamini wa wengi ambao ni yeah. kuja kwenye event yeah. It would be hiyo ni moja mm. anadhani, tuzo zimepata kelele nyingi kwa sababu, uh, the, big, the big boys walikuepo yeah. kwenye, kwenye tuzo yeah. kuepo kwa rema kuepokwa da kuepokwa labda tusemeyem yeah. uh, naani iliongeza chachu the kama, kama host ediban kamaoliongeza chachuyniliona walikuwepo zaidi ya watu nadhani uh, famsini kwenye live ya youtube aaangalia mm. namba kubwa yeah. na mpaka baadaye zi ilienampaka nadhani stini mm. stini kwa event ambayo iko youtube ni namba kubwa yeah. ambazo sisi kibongobongo tumezoea watu wakienda sana t0k mm. I was a, I was disappointed wasdapoined show nasasa nakompea na mtu kama mtv mama mm-hmm. nakompea na mtu kama inaitwa t award nakompea na tuzo kama samcit mm-hmm. ambazo tumeziona ziki zinafanyika yeah. na nadhani na, na sanaitwa uh, yeah. kiukweli it, it was off kwa vitu vingi kuna muda hawajui kama kama mwenzetu ndugu yetu diamond tuzo yake akwenda ya kuipokea And we, we do know alikuepo kwenye, kwenye hata yeah. kama alichelewa mm. basi ingekuepo na mwakilishi yeah. au taarifa yeah. sasa mtu aliyetaka kumpa tuzo nadhani ni si bi anasema baada dakika moja na nusu anasema nitapokea kanabayake yeah. kuna vitu ambavyo vinafanyika ambavyo pas kufanyika kwenye, kwenye live, event. La, la, live event. Yeah. lakini pia za wasanii wetu yeah. kwenda kwenye Uh, nani kama ile no, na, kule kama umechagua kufanya playback then make sure kwamba perfect yeah. playback pia ukiachana na ile kurukaruka yeah, kurukarukakuwepo na kitu yeah. na mm. mimi narudi kumwongelea zuchu ukiniuliza mm. mimi leo yeah. mm. kwenye nafasi yangu mm. kwa vitu ambavyo amefanya kwa muda mfupi Uh, amefaya kazi nzuri yeah. lakini bado ninashinda kuelewa kama umeweza kupata mafanikio yote hay siani mm. kama sote apa kuna mtu ambaye anapata wambii kma unaoo kama hauna hyo e unapatapia ya kuchukua muda wako kutulia na, na kujifunza yeah. hata kama unafanya yeah. unafanyaeufnye kitu kir naonli mm. sasa unajiuliza for the past th ama years yeah. ambazo tunajua kabisa kwamba kweli sisi vipaji vyetu avipati muda wakua hakunamakeoaend tanafasi ya kupanda pale kama wabongo mm. na tumeona kuna watu ambao wamejiongeza kwenda kushiriki tuzo at pasipo kualikwa yeah. kwamba kuna watu wanafanya wanafanyau mziki ni mahusiano pabiashara yakemimi yeah, yeah. nimefurahi kwamba kuna vitu vizuri vimetokea ambavyo tunajipongeza mmoja wetu kushinda tuzo ni kitu kizuri yeah. bado inamjenga zaidi lakini mbili watu kushiriki palea na h nisli kwa muziki wao na brand zao yeah. lakini kuna vitu pia vya kujifunza lakinibahatimbayaungumhnaongezea yeah. yeah. mm. hapa, hapa, <laughs> so, uh, hapa kwa yeah. kuna wakati zuchu walikuwa marekani yeah nahani tulijadili kwenye kijiwenongo yeah. yes. zuchu alikuwa marekani na lipafom sauti ilikauka uh, lif nadhani ilikuwa space yes. yeah. yeah. uh, tunaamini kwamba binadamu mm. ni mtu mwenye kubadilika kulingana mm. na mambo yanayomkuta either positively au negatively yanayomkutaaukama negative. huko negative, watu wakikusema nawee mwenyewe ukijiangalia behind door au kwenye kioo yeah. that episode kooza mwanzoni kabisa kumi na kitu au ishirini na yeah. zuchu alipefom vile na sauti ilikauka mm. leo episode ya msini, yeah. still about the same leoa hamsi mm. Uh, 30 weeks later yeah. still she has the same probl yeah. mambo ni mawili mm. either she doesn't care kwa sababu there's nothing we can do really yeah. unajua mm. au bado yeye hajakubali kwamba that is a problem yeye akubali kwamba lile ni tatizo yeah. na anataka alifanyie marekebisho marekebishobadnahani yeah. uh, tunaelekea mwisho uh, nigapenda kusikia sehemu mbazo mesk- vitu ambavyo tumesikiliza wiki wikihii uh, lakini namwona arafa i uh, nyimbo yake mpya uh, imechukua imeenda nikupendemechuumeendaoenye uh, uh, lakinne na kumi na sita uh, ndani ya siku tano Uh, ina, ina vionjo fulani humo ndani imepigwapigwa um, lakini nadhani inawezekana ni tobolake kwa mwaka huu kwa sababu tumemsikia saraf anatoa almost every <laughs> week. Eh? Kwa kwa kibunda kipo lakini hiki kibunda kimetema hikikibundkimetemla kitu kingine ni kwamba nikwamba anaimba ki africa kidogo udani chupa moja kali sana rangi zimetulia Uh, kibunda cha ziki so nadhani ukipata muda uh, unaweza ukasikilizalikii well, ni ya mapiano mule yanikuna wasanii wangapi watatu au wa wanne ambao watatu au wa wanne ambao nahisi yeah. wanalala studio yeah. eh, wa kwanza amoni mm-hmm. nadhani amoni yeye akilala mashairi <laughs> anakuja ndotoni akiamka anaenda kuya kuyaimba kabla wa pili ni week tutaiongelea kwenye episode ya kwenyeaaimoj msanii wa tatu ambaye ninahofia anaweza akawa analala studio ni yeah. It's like a week or two, last or, one or two last sarafinaaw weeks alitoa wimbo mm. nadhani ulikuwa s unaitwa nini isi ni walsisi ni wale, siku sisi sisi ni wale e. alitoa e. yeah. <laughs> e. so yeah. like, uh, gari la sarafina limewaka yeah. au kama siku moja alisema kwamba uh, wasanii wetu wana tabia ya ku yeah. alafu waneosyani e, nani atalia huko gizani yeah. so, I think, let's wait and see. Mm. Right, so nadhani tumefika mwisho wa uh, show yetu kwa siku ya leo uh, nipende kuwashukuru sana b mrkin pamoja na mswahili uh, tumekua naye uh, siku ya leo uh, siku ambayo tumesherekea uh, mwaka wetu mmoja uh, tungependa kusikia pia kutoka kwako ni nini ambacho unataka kukisikia uh, tukiwa tunaelekea kuanza mwaka wetu mwingine wa wapili mtoto ameanza uh, kutembea kidogo huyu sasa uh, kidogo kidogo tuataka kusikia pia kutoka kwako wewe kawa mwanakijiwenongwa ni nini unachotaka kukisikia zaidi kutoka kwetu uh, tuandikiepeyetu uh, yax uh, uh, uh, hmm. eh, ya inaitwa lijiwenongwa tuko pale utazisikiliza episod zetu zote lakini pia uh, katika Apple podcast uh, podcast spotify uh, audio mark na kwingine kote na sasa uh, tunapatikana katika application ya unaweza ukatuona tuachie maoni tuwekee uh, n pia kwa watu wengine nao pia waweze uh, kusikiliza mambo mbalimbali ambayo tunazungumza hapa mpaka wiki ijayo uh, mimi ilikuwa ni hos wako maotoni tunashukuru sana kwa kuendelea kutusikiliza uwe na wakati mwema asante sana