Ah, karibu sana kama najiunga nasi wakati huu hiki ni kijiwenongwa sehemu ambayo tunakutana kila siku ya jumanne sambs mpaka sa si kuzungumza mambo mbalimbali ambayonahusiana na bongo huko nami hos wako motn niko naye mruo i ah, leo niko na jiji mlokoi ambaye kwa wiki chache amesema kwamba aliku kwa mepotea kidogo barabarani eh, katika namna ya kutafuta maisha na mkate lakini leo yuko hapa na amesema uh, kama utakuwa hujamsikia basi kwamba episd yetu ya hmj kwa upande wake ni kati ya episod zetu bora kabisa na kama ujaisikiliza unasubiri nini basi kijiwenongwa sasa ipo kila mahali ambapo unakutana naas yako iwe ni Apple podcast, podcast, Spotify, na sasa uh, unatupata vizuri kabisa katika aplihn ya Refily. pale utatupata uh, just tafuta kijiwenongwa na utaziona episodi zetu zote 51 na baada ya hii tu kuruka hwani basi utazionazetu zote 2 uh, zikiwa pale tuko kwenye uh, kijiwenongwa cha kwanza kabisa kwa mwezi novemba uh, mwezi umeanza vizuri mvua imenyesha nyingi sana daressalam na katika vitu vingi mvua imenyesha bwana ikawanyeshea na watu wengine um, wiki iliyopita Uh, nyimbo ambayo uh, kwa baadhi au kwa mimi binafsi naweza nikasema kwama ni nyimo mbayo likua i nyimbo kali nyimbo ambayo limwona b kwa binafsi yangu akifanyaai sana uh, nyimbo ambayo inaitwa ameyatimba uh, yake imefungiwa na basata na hii ikapelekea wasanii wote watatu ambao walikua katika ile wozu uh, b pamoja na mboso kupigwa fine na kuwekewa katazo uh, la kufanya kazi za kisanaa uh, kwa muda tofauti tofauti mpaka miezi sita um, nadhani ilikuwa ni siku ambayo ilianza kawaida lakini baada ya tu ya video ya uh, ameyatimba kutoka uh, tayari ikawa imezua sinto fahamu simwonilakini ilikuwa ni kati ya watu wa kwanza kabisa kusema uh, hii video haiwezi kwenda popote Mururo king nataka nisikie kutoka kwako umeisikia au umekutana na ameyatimba wakati gani wakati imetoka mkuu We, nilikuja kuona video nadhani siku kama mbili au siku moja baada ya, ya kuachiwa na nadhani ki, kilichonishangaza ni sasa sijui timing ya ipi ilikuwa ya kwanza tukio la zuchu na wimbo wa wale walimu au au tukio la ideo sina uhakika wa timing kipi kilianza zuchu alianza alafu wakafata shi. wakina wozu na wenzake kwa kwahio wale walimu walisimamishwa kwanza alafu nadhani ikapita siku moja au siku mbili Uh, alafu ikaja sasa ishu ameyatimbakamaani uh, is uh, mambo, mambo ya ajabu sana kama alivyosema mzee mwinyi kipindi fulani maji yalikuwa tayari yameshakorogeka kwa sababu uh, nchi yetu tunapongang'ania kitu hwatupoi mpaka pale ambapo tutaona tumepata tunachokitaka kwa hiyo aside the the content of the video uh, kuna siku moja edkumwembe aliwebe alisha alishawahi kusema kitu ambacho mimi nakiishi mpaka leo alisema kwamba changamoto alikuwa anaongelea kwenye swala la mpira changamoto ya mpira wetu umejaa usela uselaakiwa anamaanisha kwamba kuna uhuni uhuni mwingi sana kwenye uendeshaji wa mziki wetu kwa hiyo changamoto ya mziki wetu nao imejaa usela uh, mtu yoyote mwenye akili timamu au ambaye anajua d- uh, dimensions au za nchi yetu video kama ile itoke iende duniani kama anavyosema bwana masud iende mjini kwa sababu the tu tayari zilikuwa zina matatizo lakini ilikuwa a katika asekti hiyo ya usela ila sasa kuifanya na video uh, whole new level. ilikuwa ni tatizo lingine ambalo wao wenyewe walijiweka kwenye mtego bila wao kujua eidha kwa bahati mbaya au kwa makusudi kwa sababu wakati mwingine wasanii wanakitu wanasema natalakini nadhani versi ya mboso kiukweli hata nadhani trill alisema ka, wakati tunaizungumzia hiiasim alisaaliona kama vile mboso ameandafo ni kama vile track ilikuwa trak nzuri kabla mboso ajaingia vitu ambavyo mboso aliviimba katika versi yake really havikuwa havikuwa vinaongeza chochote katika ukubwa wa nyimbo kama ilivyokuwa havikuwa vina hha kitu ambacho unakisema kwamba inawezekana ilikuwa tunataka tn kwa sababu versiyamboso imekuja kugeuza kila kitu kuhusiana na track. Of course, uh, amezungumza kwa upande wake lakini kwa namna kubwa uh, kilikuja kuanza kuleta chokochoko uh, kutoka kwenye yeye kuongeza kitu alichoongeza kuwana Some bits of matusi katikati kidogo uh, na mambo mengine lakini nadhani creative direction ya kwenye video um, imekuja kuwa changamoto kubwa sana like inakuachia wanasema this bad taste in your mouth kwa sababu you really cant uh, view that video twice alafu ukabakisimla um, mimi niliona mapema kidogo wakati inatoka and I, I like it, was, it was really like um, kama unavyosema kwamba kwa nchi yetu ilipofika na kwa kila kitu ambacho kinaendelea unashida kuelewa kwamba ilikuwaje watu wakafikiria kwamba hii iwe version ya hii video na tunapeleka nini kwa sababu ukitoa tu kile kipande ambacho ndo kimeleta shida huu wimbo ni wimbo wa vibe ni wimbo ambao unachezeka vizuri ni wimbo ambao Uh, tumeusema kwamba ni kati ya nyimbo ambazo kiukweli kwa mwaka huu um, zimetengenezwa vizuri given kwamba u ni msanii ambaye uh, yuko kama alivyo um, given kwamba uh, kazi ambayo anaifanya yeye uh, kama msanii pamoja na usanii wake kuna kitu ambacho ozu anacho uh, ambacho ni just ozu. So, it is actually disappointing kuona uh, kitu kama hiki na kuona uh, jinsi ambavyo kimeenda kime kutokea lakini adhabu imetolewa na pia wananchi wamekuwa na maoni ambayo ni tofauti watu wengine wanasema kwamba creativity haina mipaka lakini ni wapi ambapo tunasema sasa m tujaribu kuwa na macho ya kuzungumza na kuelewa uh, kwamba baadhi ya vitu vinafaa katika jamii yetu hata kama ni creativity na baadhi ya vitu sio vitu ambavyo tunatokea tuendelee kuvintti nadhani baraza limefanya kitu ambacho ni sahihi sana na nimekuwa ni, ni muda uh, tangu basata basaa wafanye kazi hii mpaka tukaa tumesemaka una kipindi tumesemaa kama hmm. basata wame, wamelegea hivi kwa sababu zimetoka nyimo ambazo kiukweli maudhui yake na maneno ambayo yanazungumzwa uh, sio maneno mazuri sana kusikilizika uh, mchana na ndio yale yale ambayo yalitokea wakati uh, discuss, yamine, like, wakati uh, mitandaoni Uh, mwansasu pamoja na uh, mswahili uh, wiki iliyopita kama sikuya jumann ajumatano uh, wamezungumza sana kuhusiana na uh, jinsi ambavyo watoto nyimbo ambazo shuleni kitu ambacho watotonyimbo mbazo wanambsnt karibu sana nakumbuka niliona yako after kuona video, maybe a bit later, uh, ukitoa ya moyoni kuhusiana na video ya, um, ya Remix. so ameyatimbaso emtuambie kwa watu ambao hawakuona t ni uh, nini ilikuwa first reaction baada ya kuiona ile video videounaongea kwenye mute au bado uko kwenye bajaji atakuwa ni skwa sababu naona kama vile si, si, simpati uh, kile anachokisema so uh, nadhani hii imekuwa ni kazi uh, tumeona uh, jinsi gani ambavyo uh, baraza la sanaa lime, limejibu na limejibu kwa, kwa adhabu ambayo ni kali uh, miezi sita uh, sio muda mfupi na ikumbuke kwamba bilnas amepata deal kubwa sana na serengeti uh, sasa hivi bia zao zinaandikwa mwaokoto nikijaribu kukumbuka fres um, ya mwaokoto nadhani nadhani walikuwa wanazungumza sijui kuhusiana na magazeti or something like that tulikuwa um, tunaongea na, na esquire alikuwa anazungumza maokoto kama miezi mitatu au miwili iliyopita um, tumemsikiliza tukasikia na neno lika, likaanza kutrend na soon after uh, tunaona maokoto this maokoto that na bilnas amechukua ame hiyo deal na serengeti na sijui kama vile tunaweza tukasema kwamba anapiga mpunga mwingi kiasi gani lakini tayari um, amepewa ubra ambassado uh, matangazo makubwa kabisa yako town uh, ukipita unaona maokoto kwenye bia pale uh, chapa ya maokoto pia nayo ipo so I don't know how big of a deal it is lakini mimi nimependezwa nime, nime na jinsi ambavyo uh, baraza limeitikia lime, lime, lime uh, katika hili swala um, mrn nm unisaidia kumfanya kumfanya nanelio uh, pande kwa sababu I can't, can't seem to find oinawa kumpandisha ya uh, yadison max anasema uh, huwa hizi video kabla ya kuachiwa zinafanyiwa review na saasisi husika au kwenye makosa nauonekana na revy uh, nadhani kitu ambacho ni, ni kigumu sana kukifanya Uh, wote tunaweza tukakubaliana kwamba kazi ya ubunifu kwa mfano kama video za muziki ni kwamba tu msanii anukama msanii anakuwa anafahamu kanuni za basata kanuni ambazo zzina mbara yee kama msanii kwahiyo akiwa anafanya kazi yake tunaashumu tuna, tuna, tuna kwamba ee kama binadamu atakuwa anazifahamu zile kanuni na atazifuata kwahiyo atafanya ile kazi kwa namna ambavyo imepangwa lakini ukisema kwamba kila msanii aweze kuchukua uh, vidio na kuipeleka basat iwe bee haijatoka uh, ni kitu ambacho uh, kinaweza kikawa ni kigumu sana kwa sababu kuna wasanii wengine wanasht video usiku leo uh, kesha asubuhi zinatoka zinapandishwayoub na mtindo unakuwa ni hivyo so uki, uki, ukilinganisha na, na zamani ambapo watu walikuawanatakiwa ili kuweza nani kuweza kupata, uh, kupata nafasi ya, ku, ya wao ku, kuonekana kwenye tv videozilikuwa zinatakiwa zi standards lakini uh, muda huo sasa naona umepita uh, labda kuwe tu na vituo vya televisheni ambao vitasema kwamba havitacheza lakini kwa kawaida msanii anatakiwa ajue kwamba yeye uh, kama msanii anao wajibu wa kufuata sheria ambazo zimewekwa na basata na kuakikisha kwamba anafanya kazi ambayo inaendana na kile ambacho tril nilikuwa nahitaji ni kusikia, lakini naona umerudi karibu hey. nakuaji salama mkuu karibu sana sanau uh, mwenyezimungu kiukweli ilisha sau kwamba leo ni jumanne s ndugu yangu hapa na, nasikia Mike b unajua kwamba bwana kijue kinaendelea kwa hiyo kumradhi nimechelewa lakini naona kulikua kwenyemba niendelee mlipoishia uh, kuna sali mi nakumbuka ulikuwa ni kati ya watu wa kwanza sana against video ya ku um, ameyatimba uh, so kwa watu ambao hawakuona yako na nilikuwa nataka pia kufahamu reaction yako baada ya kuiangalia ile video kwa kwasababu nafahamu na, na, kwamba ulikuwa ni kati ya watu wa kwanza kwanza kuweza kuiona ile video kabla hata haija haijaanza kuwa a discussion na immediately kuwa a discussion kwenye mitandao ya kijamii uh, ni kweli niliiona nili, nili na kiukweli sikuizingatia sana kwenye kipande cha, cha ile sura ya uleda pale nishangaza ni, shangaza, ni mafuta io i nishangaza kimsingi kuona kwamba jamaa ile content ilivyokaa vibaya ko uh, fikira yangu ikaniambia kwamba sioni namna yyote ile ile ikichezwa kwenye vituo ya televisheni na nilijua kabisa kwamba kama i kidogo kwasababu tiari nyimbo inafanya vizuri uh, lazima itapigwa lakini sikujua kama watu wataijadili kwa ukubwa huo na kuonyesha kwamba jambo limekaa vibaya lakini hoja yangu ya msingi kwenye hili jambo kwanza iaudi ku, kule alikuwa anasema ishu ya watu kufanya kazi kifera. kuna watu ambao wanafanya ambao kwenye mziki wanaitwa ni watu wamuhimu sana kwenye mchezowetu na hawa watu hawapasi wa kuwa na, kwa sababuna watu wengineaio hata kama bado kiwanda akiwezi kuadat ya watu lakini still tunao jukumu la kuhakikisha kwamba tunakuza na kuheshimu hizi eh, nafasi kwa sababu kila mmoja na jukumu lake bahatimbaya unakuta meneja ndio yule yule kama ambavyo inakuwa kwenye hizi uh, production ya, ya music videos siku hizi kidogo kiukweli nitasema ukweli wamejitahidi unakuta location mwingine sijui mtugani mwingine kwa upande wao wamejitahidi sisi upande huku wa management bado kuna changamoto nyingi mn yule yule yule yule e, unakuta yeye pia anajua mixing and yeye unajua production yeye mambo yanakuwa mengi kwahiyo hichi kitu kutokea inakuonyesha kwamba kazi zinafanyika kisera sana kwa sababu hata kama ni hukumu imetoka sijaona wakimhukumu sijaona akifungiwa kwa sababu kama kweli tumeamua kupiga panga ksehemu zote naye ahusike lakini pia Uh, nimesikia story hapa za kujaribu kufunika kombe bwana hii kazi iliskia mtu fulani akaikataa same same stupid ambazo tunazikataa kwa sababu kama huyo msanii mkubwa alipata nafasi ya kuona hiyo kazi na akashauri kwamba isitoke amba sitklikatka wasababu kuna utaratibu ambao upo wa kukazi na kama unasema kwamba huyu mmoja amepungiwa miezi sita wengine miezi mitatu mitatu a miezi mitatu wasamewe okay kwa sababu ya utamaduni wetu wa kijamaa lakini huwa kuna forms, uh, ambazo ni watu walioshirikishwa wana sign mtu aliyeshirikisha nando aikusema na. kwamba hakuwepo au the final cut ya, ya video pia ni sababu za kitoto turudi kwenye, kwenye ajenda ambayo nadhani inabidi tuizingatie ni kwamba lets be creative lakini kama hoja ni kufanya vitu vi tupate nafasi ya kuzungumziwa then kuzungumziwabado makosa makubwa sana nakwa sababu hiyo i think mtu wa kwanza kabisa kumlaumu kwenye hili i mtu ambaye alitaka hili jambo litokee kanzia kwenye concept ambaye inaaminika asilimia mia moa awezi keukao hayo ni maoni yangu na nadhani bahatimbaya hili jambo linatokea wakati mbaya unajua hii ni n burudani burudanidiemba kuna kazi nyingi mtu kama amekuwa na bamekuanamwaka mzuri amekuwa na mwaka mzurimekuanamwaka mzuri pia au kupigwa hii mirungu iliowakuta ni wakati mbaya sana lakini pia na, ni sehemu nzuri pia ya kujifunza kwamba hatupasi kuenda hivi ambavo kwa sababu amba tukiendelea ku vitu ambavyo nimeusha kwenye jamii yeu inafika hatua ambayo sisi leo tulikuwa kwenye kizazi ambacho unaabia kti bai kibaya kitu kibaya tunaonekana kama tunaonea sababu wazazi walikuanesha ua hiyo sehemu sisi leo pia kuna wengine uh, wana watoto na jamii yetu imejawa na vijana ambao ni chini ya umri wa miaka kumi na tatu yaaseiau kumi na nne hii mes unayotuma kupitia namziki kitu ambacho ni powerful sana usipokuwa na control inaweza kuletea shida kubwa ambayo itakuwa ni nguo mkuu nayo baadaye <laughs> asante sana trio nashukuru uh, sana kwa hilo na kama unajiunga nasi wakati huu uh, hiki ni kijuanongwa sehemu ambayo tunakutana kila siku ya jumanne saa mbili kamili usiku mpaka sa tatu kamili usiku kuzungumza mambo mbalimbali ambayo inahusiana na bongo flavo niko hapa na trilaby uh, muru king jiji uh, mulokozi unaweza kutupata pia kwenye zote uh, tafuta uh, jina kijiwenongwa uh, na utatupata hapo lpatr uh, nimeona komenti yako uh, nitakupa mda sio mrefu sana lakini inabidi huwe ndani ya mada na utakuwa na dakika tano tu uh, mrkin nimemwona uh, mwansaswaf ametoka mara moja lakini hili swala la maadili nadhani pia linaingia katika uh, kitu ambacho zuchu alikuwa anakiimba uh, na tuliona uh, watoto wengi wa shule wale uh, walioonekana pamoja na walimu wao na kila mtu alikuwa wakicheza uh, ngoma ya zuchu ambayo inaitwa na, na hii ilikuwa na mjadala mrefu sana wale walimu walitolewa uh, leo jioni nimeona kama wamerudishwa tena uh, kwa hiyo hawajafutwa kazi kitu kama hicho so swali kubwa ni kwamba tumeona tangu zuchwu anaanza kutekeleza nyimbo za mtindo huu na tulisema uh, kwanzia kwikwi kwi, kwanzia nini kwamba ni nyimbo kwa fulani ambazo zinataka kuwatet watoto Albi, uh, ni advocate mkubwa sana wa kusema kwamba kama unataka kuimba kitu kwa ajili ya watoto basi kiimbe hicho kitu kwa ajili ya watoto kama unataka ukiimba hicho kitu kwa ajili ya watu wazima basi imba kitu kwa ajili ya watu wazima so nyimbo za zuchu chapati hani zinaimbwa sana sana sana na watoto like zinaimbwa sana na watoto yani. na nadhani hiyo ni nden moja tu lakini kama Uh, watu kati yetu ambao wanasikiliza kijonongwa au sisi wenyewe kama kuna mtu ana mtoto au kuna mtu anakaa eneo ambalo kuna watoto wadogo hata belo years mpaka miaka saba hapo uh, unaweza ukajuau unaweza ukamsikia mtu anaimba chapati ya zuchu mwanzo mpaka mwisho anaimba hadi mwanzo mpaka mwisho so triki ya zuchu kuwafikia watoto definitely imefanya kazi lakini expense so mri nawe pia umesema kwamba kama msanii ana wajibu kwa jamii nataka, nataka tuzungumze kuhusiana na hili uh, na mri tusikie kutoka kwako especially kuhusiana na jinsi ambavyo uh, unaliongelea swala, jima, swala zima la rol ya msanii kwamba ndio utatengeneza nyimbo itaenda viral lakini bado kama msanii una responsibility kwa jamii yako so tuanzie hapo najua una maneno mazuri sana ya kuzungumza kuhusiana na hii portion ambayo msanii anatakiwa pia kuwa responsible kwa jamii ambayo imezunguka karibu sana amba na bwana mswahili apewe kipaza yeye ni miongoni mwa watu walioanzisha hii mada yeah, uh... ili swala mimi nalichukulia kwenye sehemu tatu uh, sehemu ya kwanza ni sehemu ya msanii msanii ana wajib wa kwa jamii yake kwamba pamoja na kwamba tunataka sanaa kama tunavyosema zima ya sanaa au zima ya fasini elimu na burudani pia wasanii wanatakiwa jue kwamba nyimbo zao hazitakiwi ziwe haitakiwi uh, moja kati ya ya studies zinaonyesha kwamba au muziki wa rege katika miaka ya ya mwishoni mwa themanini na mwanzoni au mwishoni mwa tisini wakati inaanzishwa ilipigwa ilipigwa vita sana jamaica kwa sababu ya mashairi watu wanaosikiliza mziki wa wanaweza wakakubaliana na mimi kwamba if you really listen to ukisikiliza zile zenyewe ambazo zilikuwa kipindi hiko za kina kinachadea kina kina o fulani ambazo maudzui yake yalikuwa very de- detrimental yaani wanaimba vitu vya ajabu sana ambavyo eh, ukija kuvisikiliza katika jicho au katika sikio la hivi ndo unagundua jinsi gani yale masairi yalikuwa yanaharibu lakini upande wa pili ni upande wa upande wa wazazi e, pamoja na kwamba uh, tuna gitaidi, au wazazi wanasema wanapambana kuhakikisha kwamba maudhui haya yanachambuliwa yana lakini hii haitoshi kwa sababu mtoto hakai nyumbani peke yake mtoto hakai nyumbani peke yake mtoto huyu amezungukwa na akina nani na changamoto iliyopo ni sasa hivi wazazi hawakai na watoto asilimia kubwa kwa hiyo kucontrol kwamba mtoto anasikiliza nini amekaa na nani amezungukwa na akina nani ni changamoto lakini jambo uh, upande wa tatu ni upande wa jamii nzima sasa ambapo kunahusisha sehemu kama shule sehemu kama mtaani sehemu kama majirani unajua uh, wakati sisi tunakuwa mzazi alikuwa ana uwezo wa ku alikuwa na uwezo mzazi yoyote alikuwa ni mzazi wetu wote baba yako anaweza akawa baba yangu mama yako anaweza akawa mama yangu na akinikuta nimefanya kitu kuzingua anaweza kuniwajibisha kuni, kuni vizuri tu lakini anotthe tena zimefikia sehemu watu wanasema ako ni mkubwa mwenzako kwamba uh, a as, as wewe sio mtoto wangu mimi sina authority yoyote kwake kwahiyo uh, wakati tunachukulia hatua watu kwanzia mfano lile swala la wale wali. walimu ile swala litakiwa lichukuliwe kwaasekt za sehemu zote hivo kwa sababu uh, ukiacha upande mmoja changamoto inayokuja ni kwamba huku kwingine huku kwingine tunajikuta tuna, tuna kwamba huku kwingine tunashindwa kwa mfano maana unaona hata wale walimu reinstated kwa sababu sasa unawashtaki kwaksa na kama ulimsikiliza spika spika aliongea vizuri sanaa kwamba tunawasimamisha wale walimu lakini kuna wabunge huku ndani ambao huwa wanaimba na hawa watoto nyimbo hizo hizo, hizo. so ili kuepusha hizo double standards nadhani hili swala ni la kuangelia kwenye pande zote tatu asante sana in uh, naona mswahili sijui ni kwangu au ni kila mahali najaribu kumpa uh, ae ya kuzungumza uh, pamoja na lakininaona ian zao zinakua n so uh, wakiwa katika nafasi nzuri basi watapanda kama wananisikia mswahili kama uko kwenye poien nzuri um, weza tukazungumza kidogo kuhusiana na hili swala amepotea uh, na yeye alikuwa natakiwa azungumze kuhusiana na majambo um, akini tuendelee uh, bado tutakuwa na nafasi uh, kadri mdo unavozidi kwenda na karibu sana uh, kama unajiunga nasi uh, hiki ni kijononga sehemu uh, tunakutana kila siku ya jumanne uh, kuzungumza kuhusiana na mambo yote anayohusiana na bongo uh, inawezakawa ni nyimbo mpya b mpya mpya au habari yoyote ambayo Uh, inazunguka katika bongo flavo basi uh, utaikuta hapa mrin uh, nataka tusafiri kidogo uh, kutoka tanzania tufike mpaka uh, nairobi kenya ambapo sauti sol wikendi hii walifanya uh, shoo yao ya mwisho uh, kabla ya wao kuchukua break. Uh, tunafahamu uh, kwamba kuanzia uh, muda huu sauti sol watachukua mapumziko ya muda ambao Uh, haujawekwa wazi bado utakuwa ni mda gani uh, na watajaribu kila mmoja kwenda katika njia yake uh, kutafuta au kuendeleza uh, maono yao kama wasanii uh, independently bila kuwa naban na katika sehemu kidogo ya mahojiano ambao liliyaona kabla ya wao kufanya uh, sho yao ya mwisho ambayo zilikuwa ni show mbili uh, walikuwa wanasema kwamba imekuwa ni muda mrefu imekuwa ni miaka ishirini sasa uh, ya wao kufanya kazi pamoja kufanya mziki pamoja so sasahivi wanataka kila mmoja ajaribu kwenda sehemu tofauti lakini haimaanishi kwamba uh, sauti sautisol ndio imekufa uh, kutokana na hawa, lakini wanasema kwamba wanajaribu kwenda sehemu tofauti ili hata wakirudi basi uh, warudi na kitu kipya na nipende kusema kwamba kwa kweli kitu ambacho um, sikukitegemea um, au nimekifurahia sana ni kwamba wameonyesha maturiti ya hali ya juu sana tangu wameanza uh, tua yao uh, wamepfo uh, kuanzia walivyoanza america wamefanya, wamefanya tua marekani wamefanyanadanaona hey. amerudi hapoukamsikiliza well, oh, yeah, yeah. kabla yaku Yeah, trill, anything to say kwenye upande wa, wa, wa, wa zuchu na hani na mziki wake ambao anawaimbia watu wazima lakini anawaimbia watoto uh, nadhani bwana mike c nadhaniba amesema vitu vingi lakini cha msingi ili jambonitalisiila na nitalisema kwa sababu naamini bado tunarudi kule kule kwamba ni nani anahusika ku, the quality kuaka huko jikoni <coughs> kiukweli target yake <coughs> anawatumia ana, ana watoto kufikisha ujumbe wa yale mama na kwa namna moja au nyingine nadhani ni kibaya sana sababu kama anatengeneza hooks na ambazo zina zinaenda kutumika na jamii ya, ya watu ambao ni chini ya miaka kumi na tatu au kumi na mbili lakini ti yake kubwa ni mapenzi au nie anajaribu e, kumis- kile ni, kili ambacho anajaribu kukifanya kama anaeleweka ni kwamba huyu mtu pia kama wanaenda kuhukumia watu ambao ni walaji wa mwiho then kuna watu wengi inabidi pia kwa sababu pia hili ni kuria mara nyingi tunasema mtu atafanyaraisi wa anaburudika au iko sehemu imepigwa na raisi wa nchi yupo nadhani kuna sehemu kuna tatizo na kwa sababu sababumimi naamini matatizo yote haya yanasema ni kwa stadi ya ujamaa Uyuna, yes, kosa lile lile, lakini u... Koyo, i pia anaweza kutengeneza kitu cha tofauti bahatimbaya mziki wa mtoto wa kike tanzania nadhani ni duniani koteusipofanya hivyo ikiwa ni ndogo kwa hiyo hayaisha wala kesho na kama umetaka kugundua mambo yanakuwa yanaenda mlama angalia nyumba ambazo hajatumia hii hii njia kupeleka jambo lake mjini mjinisiu kawa nanisikia Alright, uh, so hapa kuna na changamoto ndogo kidogo kidogokuna changamoto, changamoto ndogo naipitia hapa ya kiufundi uh, turudi katika kitu ambacho tulikuwa tunakizungumzia kuhusiana na sauti sol um, atajiunga na sisi akiwa katika position ya kuzungumza vizuri lakini nilikuwa nasema kwamba kitu ambacho sauti wamenifurahisha nacho sana ni jinsi ambavyo wao wameweza kufanya jambo lao au kuhakikisha kwamba shughuli yao inakuisha vizuri um, inakuisha vizuri wao wakiwa um, wako pamoja na hata kama walitofautiana basi uh, kutofautiana kwao hakukuwa uh, kule ambako kunaonekana so sotosa lakini tuko hapa uh, sijajua mok kama ulifuatilia um, their last performance <laughs> lakini kwa kweli kwenye kwenyes uh, kitu ambacho wamekifanya uh, itoshe kusema tu kwamba mimi nilikuwa impress sana Um, wamefanya lshowt walifanya show mbili uh, kwa sababu waliwatengea wali um, mashabiki wao um, walisema kama tunataka tuwape mashabiki wetu uh, ile experience ambayo ni sauti sol exprience ko walifanya uh, show moja ambayo ilikuwa ni vip uh, onl t alafu siku ya pili wakafanya sho ya masaa matatu ambayo uh, ilikuwa ni kwa ajili sasa ya watu uh, wengine wote wamefanya pale na mashabiki wametengeneza a very in wametengenezaa uh, kupitia htua yao hii uh, na wao kwenda kwenye mapumziko hani kuna vitu vingi ambavyo tunajifunza kutoka kwenye sauts uh, ni vitu vingi ambavyo tumevizungumza uh, na vitu vingi ambavyo tuta tutaendelea kuvizungumza leo itakua ni mara ya mwisho kwa sisi kuzungumza kuhusiananasaus so, lakini miaka ishirini kutengeneza mziki kwa pamoja huu um, ni umri wa ndoa eh? na hawa i kama likua ni, ni vijana ambao mekutana an miaka kumi uh, natano sasahiv mna miaka heaiatano wote mmeoa uh, labda mna watoto na familiakwahiyo unaweza ukuona kwamba ni urafiki ni bond ambayo kwa kweli imesustain kwa muda mrefu sana nimefurahi sana kuona jinsi ambavyo wamemaliza um, hii tour na kweli wamefanya a grand show uh, stage ilikuwa na mwonekano mzuri sana uh, entrance uh, mavazi uh, crowd ilikuwa lit kila kitu ambacho kimefanyika around soul fest from the pictures you could really see kwamba watu walikuwa wametaka kufanya uh, kazi ambayo inapendeza from the beginning to the very very end so maybe tuanze na, na upande ambao tunafahamu kwamba uh, bien ana albamu ambayo inakuja uh, savana naye ameendelea kutiz kwamba kuna kazi ambazo zinakuja fancy fingers uh, naye ana projekti yake ambayo anafanya na some of the best uh, musicians ambao ni kayo ni albm uh, ni nip ambayo itakuwa na nyimbo takriban sita kama sio nane ambayo itakuwa na uh, wasichana peke yake na mpaka sasa uh, wameshatoka wasanii kama zeniya manase uh, wameshatoka wasanii kama uh, simi wa southafrica uh, katika mwendelezo uh, wa nyimbo ambazo anazitoa so ni p fulani ambao itakuwa ina mahadhi na laha flani yakipekee sana lakini kulikuana tia kwamba sauti wangetoa album kabla ya kwenda kwenye mapumziko so sijui kama iyo albm itakuepo au itatoka mana ambayo inaa ini ambao utawamis a utawakumbuka You kno moving from here going forward uh, how will it be relly ike what do you think uh, is the future from here hereui miaka ishirini kufanya kazi pamoja sio watu wawili uh, jua nkiwa wawili at least ast oose lakini sio wawili ni wanne that's very heavy hiyo eh, ni ni discipline hiyo discipline ya hali ya juu wamejitahidi sana yaani yani o tumewahiskia bana tunaachana au tumegombana yaani eh, discipline yao ni kubwa sana na hata kama naamini ugomvi sana lakini sanau lakini in house na mpaka kufikia hapo wamefanya yani kwa kifupi ni kwamba sauti o wamefikiaa uh, ubaya wa kufikia mara nyingi ni kwamba unapofika kwenye peak, kinachofuata ni downfall kawaida kabisa ukifika peak, kinachofuata ni downfall sasa you have options h huanze upya au husubiri tu upinduke nadhani wao wameona tu sasa tusisubiri tuanguke tu tunaweza tu tukaanza sehemu so uh, currently nimesikiliza kazi ambayo amefanya amefanya amefanya bn na Colors, Colors studio aefanya spotify spotify africa na urobi paleo katika bn is going to have an amazing care kwa sababu huwezi kuzungumzia sautsaubi kuzungumzia so eets yeah, and see what they havei mimi kwenye kuwa na karia ambayo ni niri i dont doubt that uh, for a second lakini nadhani kuna kuna mtu kama savara au fancy hao ni watu ambao example fancy fingers Uh, inawezekana sitengeleze nyimbo ambazo ni mainly mainstream. lakini mtu kama saara um, nimesikiliza levels mara nyingi sana na nadhani hata mwaka jana nilisema kabisa kwamba its one of my favorite albums um, from east africa uh, to come out oafia years kwa sababu ilikuwa na drive ambayo ni ya kipekee sana na nadhani kwa mtu ambaye hajasikiliza levels uh, ya savara i will really really like urge them to go and uh, listen to that um, ya yeah, nimekumbuka actually walisema kwamba kuna albamu itatoka ya sauti soul between 12 and 14 songs uh, wamefanya kazi na producers mbalimbali mbali. wamefanya kazi na watu kutoka south africa marekani na uingereza some grammy winning producers walisema kabisa kwamba albam itakuwa ina sound vizuri sana they have to choose from almost 80 songs uh, kufikia hapo kwenye nyimbo kama kumi na au kumi na mbili uh, kwenye lbm bado haikuwa uh, afirative lakini i believe um, kwamba uh, savara ana, ana a very, very good um, uh, progression maybe inawezekana kwenye rit ni tatizo kwa sababu pia hi not really arite Lakini, he can make music. This is something that I'm I'm a hundred percent sure. Kcausewabu kunye mziki wa band, uh kunye vitu ambavia nadani wa tu wengi waantakua wa elewe ni kwamba. The drama konye a band dyomtuambayana drive the music. You know, the music starts from the drama and then it goes everywhere else. No man kuta most of the time the drama and in between. Uh, i mean like in between at the end and then the music flows from there going everywhere else now savara is one of the very very good um, record producers uh, you know he really like makes music you uh, follow him instagram yake You could see uh, fancy fingers as well ni a very very good music arranger and producer as well so Kogumimi nadani how are to water ortar to attend the who are successful in their own rights now of course they they can even really like be successful musically uh kama they will be paired with uh proper uh proper people uh even in the next uh, upcoming album there are several writers and uh, i mean there are several songwriters according to them of course um now several producers, something which is normal wanna bien. Uh, his love so his last song my Cherie, but in uh, almost five four writers in there and uh, one extremely good uh, producer so uh, I still see Koba, these three uh, will will make uh, will make very very proper music still uh, given time BNS has that star power uh, but each, each member of the group to me musically is uniquely gifted uh, to be able to execute uh, at that highest level musically. And uh kwamba peak. and the only thing uh will definitely be a downfall. I would say yes I I sort of like hear that part. Lakini, I don't really agree with it 10100 peen kwamba uh, the next offering or the next album ingeweza kuwa ni mbaya kuliko midnight train to me what iam thinking more about sauti soul ni kwamba the next album will definitely be better uh, kuliko uh, midnight train kwa sababu katika kipindi hiki kutoka midnight train mpaka sasa Uh, kumekuwa na covid kumekuwa na extreme amount of growth labda tu unbe kitu ambacho akitafanya kazi ni the chemistry between them lakini kwenye kutengeneza ubora wa muziki kwa hii miaka mitatu sauti sautsolo wamekuwa katika ubora mkubwa sana wa kutengeneza muziki almost kuliko kipindi chochote ambacho wao wamekuwa ni wanamuziki so tunaweza tukasema kwamba they were really like starting to scratch the surface oa hata mii mara ya kwanza wakati nasikia kwamba Saudi Sola going separate ways. How even when they started making music separately, it was really alarming. Komba, these guys are going to go uh, separate ways. Lakini, musically, I think they now sound way better as a band um, compared to every other uh, time that they have been as a band. Nadani komba wow, uh, Kamawana Muziki. Wameongesa a layer of professionalism, a layer of understanding, a layer of actually being open to work with other people. Like wow kutaka kutengeneza mzikiambao uh nibora na zaidi. So that would be my take on it really. I will personally miss them. Um lakini, I know uh, if I listen to Savage Level, if I listen to Father Studies, uh, I've always said Father Studies ni your fancy fingers. Is also one of those Kamtuhu hubendikus kusikiliza makelele, naunataka a music that lasts. And maybe you are on the verge of becoming a new father. Father Studies is a very, very, very interesting album to listen to. So I still will listen to Father Studies. My game, my game. I'll still listen to my K my Yes, we're rocking. tumsikilize tumalizie naona mswahl ametoka pia tumalizianametoka mswahili tunaongelea kuhusiana na sauti so, lakini tulikuwa tunataka pia tukusikilize kwenye kuhusiana na nyimbo na watoto na mambo ya uzazi eh? na jinsi gani ambavyo wasanii wanakuwa na nafasi ambayo wasanii wanatakiwa waiplai kwenye Uh, kwenye kuhakikisha kwamba uh, wao pia ni responsible members of the society kwamba nyimbo ambazo wanaziimba uh, sio tu kwa ajili ya kuburudisha lakini pia kuesh, kufundisha lakini pia kuangalia kwamba athari ambazo zinatokana na wao kufanya kile wanachokifanya kiusanii karibu mswahili ah, heri mvua kidogo jua jingi mpata sabu leokwa uchache sana uh, uh, ishu ya ya mdogo wangu zuhura um, nadhani anini le juzi tulikuwa tuna uo mjadala mjadala ulikuwa ni mrefu sana uh, na kila mtu akawa anasimamia engo eh, yake ambayo naamini kila kila engo mtu ambaye alikuwa unasimamia ilikuwa ni engo sahihi uh, lakini stressing mimini sehemu ambayo perhaps inawezekanika ikawamo jaribu kupunguza makali ya hii tatizo kwa sababu uh, tumeshaona um, vyombo husika vimekuwa vime, vime, vime vne vime, vinasuasua katika ku, ku, kufanya uh, tupate ama jamii iweze content ambayo uh, ni nzuri ambayo haitaleta ukakasi kwa kwa, kwa kila rika so uh, kama mimi mzazi siwezi kuontrol hilo siwezi kumcontrol uchu anachokiandika siwezi kuontrol basata kama hawawezi kuontrol hilo then inabidi niweze kujaribu ku, ku, ku, ku, naona ku, ku, ku, ku... voda wamemkatia moto mwanetu tena tenavoda wanamwonea mwanetu yani ni kawaida yao <laughs> ya mulokozi tunakusikia imekuwa na kifuatilia naona mswari aajaribu kurudianaeza akamalizi mlokozi endelea tu endelea tu mlokoi No, no. Yeah, so mimi changamoto ambayo nadhani tunaipata kutokana na ya muziki um, wa sasa uh, niliwahi kuskumoja nikasema kwamba wakati tunakuwa nyimbo za mapenzi mapenz mtu anamwimbia msanii wa kiume anamwimbia ambaye ni mpenzi wake labda au anatoa message ya mapenzi ulikuwa ni nzuri kusikiliza na nyimbo ya kuachwa au unakuta kwamba a kwa inafikitisha kisikiliza so, sa hivi kidogo kutokana na mabadiliko ya namna ambavyo mambo yanakwenda tumejikuta kwamba uh, nyimbo za kuachwa au nyimbo za kuachana kwenye mahusiano zimekuwa <laughs> yaani watu wanafurahia ku, ku, ku, kuachana kwahiyo unakuta kile kinachoimbwa labda ni kuficha yale maumivu ambayo tukona sasa hilo linajenga msingi gani kwamba kile kinachosemwa kutokana na kuachwa kutokana na ku ile relationship kuzingika na vitu kama hivyo imekuwa justified na unazikuta yale uh, maumivu tulinayo tunaoyafita kutokana na tunachokimba yanabidi yanabidi ya yatengenezewe ya, ya, ya wimbo ambao unavaa hivo sasa ana kwa miaka yote ambayo amekuwepo nadhani basata uh, ukifuatilia histori yake inaanzia almost 1980s kama sikosee sina uhakika sana lakini ni kwamba kwa miaka yote ambayo amekuwepo ndo chombo pekee kina chumoni sanaa sina uhakika kama ana tool, au ana ambazo ya kwamba huu wimbo unafaa au huu wimbo haufai ni uka labda u tunatumia hekima ya yule ambaye amesimama kusema huu wimbo haufai au, au tutasubiri mpaka pale jamii itakapopiga kelele wao ndo wana kwa hiyo nyimbo ya zuchu na nyimbo ya ameyatimba hizi ni nyimbo ambazo kama basa kama basata wao wangekuwa na nyenzo au kanuni ambazo zimetolea na ziko wazi na zinasimamiwa nadhani haya yote asingekuwepo unapokwenda kwenye vyuo kuna bango ambalo linakuonyesha kabisa hizi ndo aina za nguo ambazo hazihusiwi mavazi ambayo ahusiwi na mwanafunzi yoyote au mtu yoyote anaingia kwenye anapovaa vile ni rahisi yeye mwenyewe shughulikiwa au akusimamishwa au aondoleke kwa sababu amevunja ondolekekasababuamevuna unfortunately for wasanii ambao wanaripoti kwa basata hawana hiyo kitu kwahiyo ni mpaka mtu aimbe then arudi nyuma aambiwe bwana hapo mekujia. lakini pia nadhani wasanii wanatakiwa kujiangalia wao kama wao um, alizungumza kwamba management inatakiwa iwe na watu ambao wanaangalia wao kwambaawat b waw do unfortunately ni kwamba wasanii wao wenyewe wanashindwa kuwa own monitor yani wanashindwa kujinit kwamba hiki inachoenda kukitoa ki, ki, kwa nani who is my target, uh, kwa at the end of the day unakuta kwamba lazima watakuwa na kizana usisahau kwamba jamii ya sasahivi ni jamii ambayo ina, ina, ime kufanya ngono au ngono kama kitu cha kawaida wakati tunakuwa ukiona tu mtu amemshika dada ameshikana mikono na mkaka unashangaa kwelikweli lakini siku hizi ni vitu ambavyo vinaimbwa na tunavyona kwenye tv na bahatimbaya ni kwamba watoto sasa wanaanza kumfanya hata wakiwa wadogo ni rahisi sana kumkuta mtoto ambaye ana miaka miwili anajua kukisi, au kusema I love you kuliko kuhesabu moja mpaka tano mimi huwa nashangaa sana kwahiyo nadhani ni tatizo la kimfumo kuanzia kwenye vyombo vya ambayo ni basata jamii yenyewe ambayo inahusisha wa sanii na wale wanaokula au watumiaji wa waki inaawasanii na zile channels ambazo zinatumika kufikisha kile ambacho wanajamii wanai nadhani kama hata media nazo zingekuwa zinatoa kwa wasanii nahani ilta ingesaidia wanza n walikuwa awapige nyimbo ambazo zina matosi nahani mpaka hivi wanafanya hivyo lakini tunapoelekea mziki unazidi kuwa na nguvu ko unajikuta kwamba unaangalia audience yako inataka nini na unaipa quality ya kile kinachotoka na message inayopitishwa kwenye kile the problem is bigger than we anticipate au namna b asante sana mlokozi uh, nadhani pia mda wetu una unatukaribia kuisha mwisho lakini kwa wale ambao walikuwa wako curious na kitu ambacho amekit mswahili uh, nimeweka t hapo juu mswahili kama umerudi na uko katika position nzuri ya kuzungumza tunaweza tukaendelea pale ulipoishia ili tumalizie dakika zetu tano karibu akakimbia mswahili mswahili naona kama alivyosema wanaelewa wataki azungumze so kama uko kwenye sehemu nzurimii <laughs> niko mahali poa <laughs> mwambee kijanawake aamia wezekani akawa anajitesa kiasikiashmtanda mswaliatukusikuu unajua nimeona connecting alafu nikakumbuka siku zetu ulivokuwa tunajaribu demo ya nanili ya, ya pale, Afrika, Afri, the only picture that came into my mind is kwamba ik like mswahili yuko katika hali hii wakati huu akijaribu ku afu oa wanamwambia kama bwanani kama vileoarudisha hapa a ameomba kuzungumza namrudisari huyo kuja hapo <laughs> vipi tunakusikia tunakusikia sasa uh, naona muda wenyume tutupa mkono uh, na hii topik wa kiukweli ni ya yarisali zima si tunakuomba uzungumze tu mkuu tunakuomba uzungumze tutaed tuta kwa ajili yako leo vodacom walikuwa wanakufanyia utani tunaomba tu uongee kwa uhuru kabisa ongee kama watangazaji haraka sana mtu anakuambia kwa haraka haraka sana alafu anakuuliza swali dakika tano anategemea ujibu ndani ya dakika bwana kama mojawainivyoendelea bwananahani nilisema uh, ni situation ambayo iko triki kidogo um, kwa, kwa jamii kwa ujumla Uh, wasani wasa ni wachache lakini wasanii ndio wenye sauti uh, kwa kazi zao za sanaa msanii aktoa ngoma kama hivyo inaf, inawafikia watu wengi kwa wakati mmoja tofauti wa so, uh, na mzazi ambaye anaweza akawa hata watoto wawili tu wamtaani kwake so watu nilichokuwa na niimsikia kidogo uh, mambo ma, kiukweli amebadilika sana na hapo ndo shida inapokuja sasa hivi ngoma uh, hizo ambazo zinaweza zika, zika tukasema zichujo zipelekwe redioni sijui ama zipandishwe kwenye mitandao wasanii wanaweza wakafanya tu kwamba ape, apeleki kufanyaje kufanyuwa mchakato huo akaivujisha tu kaipeleka mitandaoni ikaendelea kupigwa ngoma isiredini bodaboda akapiga daradara ikapigwa wala hawana shida wenyewe kwenye vibanda vya kuingizia miziki kwenye flashi ikawepo freshi kabisa ikaendelea lakini my concern mimi ni kwa, ni kwa wazazi sisi kama wazazi mimi uh, jj hapo naye ni mzazi najua sisi ndo tuna, tuna, uh, ni, ni, ni resource ya kuweza ku, ku discipline kwa watoto kwa sababu sababutuna kanoo kwa mda gani lakini sisi ndo tuna jukumu uh, la kwanza kabisa kuweza discipline kuhzkwamba wewe usisikilize hichi wewe usifanye hichi wewe usifanye hichi alafu inakuja kwa walimu ambao tunawapa dhamana ya kutufundishia watoto imeleta sekeseke hivo kwa ajili hiyo lakini kulikuwa hakuna ha uh, nio <laughs> <Me atimba. laughs> say, okay, uh, tupede kuwashukuru sana wasikilizaji wetu kwa siku ya bado kuna kitu ambacho tulikuwa tunatakiwa tukimalizie kuhusiana na sauti so najua umesema kuhusiana na umesema kama the of the of group Uh, should we reall expect the album au this is a very good odbyie wataachia tu inaonesha kwamba wasanii wengi wetu kama albam hawanauana story ya kwamba albm ni mawe ndani kuna msanii fulani anakuambia nina albam tatu ndani baki hiyo story tu ina album tatu ndani nina album tatu ndani yeah. out lakini like, with the tren sout ni hao watu ambao wamekuwa wakitupa music back to back regardless of what happened yani wao muziki upo tu kwahiyo if they see, if they set their things straight hiyo album tutaipata i believe that aliht uh, looking forward to the album uh, uh, nipende kuwashukuru sana kkushukuru uh, sana wewe msikilizaji wetu uh, wakijenongwa siku ya leo uh, tukiwa tunafanya episodi yetu ya hamsini na mbili tunashukuru uh, sana kwa kujiunga nasi kwa kutusikiliza uh, tunapenda kukaribisha tena uh, kwenye episodi nyingine hapo wiki ijayo muda na saa uh, kama hii ya leo uh, tunaendelea kushukuru kwa jinsi ambavyo Uh, unatuunga mkono uh, tunaendelea kushukuru kwa jinsi ambavyo uh, unawaambia marafiki zako kuhusiana na kijuenongwa uh, tuko hapa kila jumanne lakini pia unaweza kutupata katika podcasting platform zote ambazo uh, zinapatikana basi wewe seach tu pale kijuenongwa uh, na utatuona tufoo uh, tuachie pale hapo Uh, podcast lakini pia tupe maoni yako tuambie uh, ni sehemu gani ambayo unataka uh, kijiwenongwa kiimarike zaidi uh, nini ambacho nataa ukisikia zaidi kutoka kwenye kijienongwa usisite uh, hapa katika mtandao uh, mtandaowax tupo uh, liiwenongwa uh, uh, dm zetu ziko wazi uh, sisi tutayachukua maoni yako na tutayafanyia kazi ambapo tunaweza hiki uh, sio cha kwetu tu hiki ni sote hiki ni na khtkttkusinaboonabongo uh, ndio muziki wetu sisi mto kwangu ay