karibu tena kwenye shoo yetu athena tuko hapa ikiwa ni siku nyingine ambayo mungu ameifanya na tukushukuru wewe ambae unatutazama wakati huu na kwa kuendelea kwa kutusikiliza na kutuangalia kwenye zote ambazo show zetu zinaonekana huko na wewe ambaye unatufolo kwenyeap pamoja na sasa tuna pei yait ambayo sikuhizi ie aendeeutaunatukuta pale kwa jina hil na tuko hapa leo ikiwa ni siku nyingine na leo tutakua tukizungumzia fa na tuko na mgeni wetu anaitwa be en kaka karibu sananash sana bw Uh, blini mm. wanaume yes. wanaweza kupata nafasi na, na wao kujadili mambo mawili matatu mm. katika kuleta maendeleo kwenye familia zao na jamii kwa yes. yeah, ujumla japo sio kwamba familia memba wengine tumewaacha yeah. wanaruhusiwa kusikiliza na kujifunza kutokea kwenye show hii yes, na ben en ni coch uh, katika mambo ya uongozi na ita coach. Yes. Eh, lakini pia ni mwandishi ameandika vitabu lakini pia ana yake mbiimoa ikiwa nazungumzia mambo ya leadership. na nyingine swali tukua tunajiuliza ni kwamba ka sababu ciaci na tulikuwa tukikaa kwenye mbalimbali mbali kwenye mazingira ya kanisa mazingira mm. ya unakuta kuna mstari ambao kila mtu ameuchora chini atakupa za juujuu <laughs> lakini <laughs> vile vya ndani hawezi kukuambiana <inaudible> sisemi kwamba uzikutoe seri zako lakini Mkristu, vitu kwa uhalisia wake anadaiwa vingi i it i wk oge mambo kama yalivyo. Mm-hmm. Na mambo kama yalivyo yalivyo na mambo haimaanishi kwamba ka aamo a amnsh ama tuea ma leo hii kuna mambo moja, mbili tatu hayajakaa sawa lakini mm-hmm. naamini kabisa kwamba hii siyo final mm-hmm. yangu yeah. moja kati ya vitu ni mlete kwenye kipindi hapa hiyo show ambayo pamoja kwa sababu ya conversation ambazo wanazifanya pale zikanivutia kwamba nahitaji pia tufanye hizi kwenye show hii kama nilivyokwambia tunazungumzia mm-hmm. na tuko hapa br tuanze yetu ukisikiahivi kiswahili donaita misimamo wewe kwa yako au kwa wewe he unavyoelewa unatafsiri una vipi nadhani kwa, kwa lugha nyepesi una tukasema ni, ni mihimili mm ambayo lengo lake ni kushikilia kitunis una kitu, mm-hmm. yeah. yani kitu. kitu kinachoshikiliwa mm-hmm. kuna kitu ambacho kinakuau kinakua kuongozwa na hizoo mm-hmm. oini ni kitu mbacho kinatokea apa katikati ili mambo fulani yaende sawa wao wenye serikali kuna mm-hmm. seikai e vizuri kutimiza malengo mm. kuna hizi hapa ambazo zitakwenda kushikilia mm. kila nachokenda kukifanya ili mambo yaweze kusogea so, okay. yes, kuna watu ambao nakuta mi na maisha yangu binafsi mm. uh, nataka kuna namo ambao napenda kuishi mm. nikimwona mtu ambaye ana hizo nguzo ambazo zinamfikisha napotaka kwenda miminataka mm. kuwa karibu naye i mm. nmii nijifunze na namna ambayoya kutengeneza hizo nguzo kwenye maisha yangu mimi mwenye binafsi kwa hiyo ni kitu ambacho mmoa kitakutambulisha kita, kita kwa watu uh, na vilevile kitakutengenezea mazingira ya watu ambao vitu ambavyo kwenda ni vitu ambavyo mimi binafsi vitokoa msaada kwangu oja nikaenee karibu nijifunze mawili matatuta unambia yako wamevutiwa nawe nazako na marafiki kadhaa ambao ni watu ambao wako enaesa zao Mm-hmm. Ja, watu ambao tumi ambaye hajawahi hata siku moja <laughs> sio hawatumitummo waa pangoaawaioa ata sa au anashia aini i mt ambae anash taadasiaa o mdawt Okay. na api anafanya apin kwenye gari yake n gari ilest za nyuma zinakunjwa inawekwa pale kitanda nhara ye na mke wake wanawawaa pale vingine tuininea aa akewako So, yandoa yeah, vipengele mm. mbalimbali ambavyo hujaribu kuhakikisha kwamba nimezungukwa na vitu ambavyo vinanisukuma kufika nnapotaka kwenda badala ya kunirudisha nyuma faacanggan again hii ni inaweka tufiga ili kujaribu kuileta concept uh, nyumbani lakini mm. i think 80 mm. of your values and principles mm. chimbuko lake ni as aa na aake Ule, kwenye kwenye ngazi ya ya familia familia wakati mdogo sasa umetoka kwenye familia yako zako zako ukafika chuo labda fulani pia uh, baadhi ya ulikuwa nazo ndio umezipata lakini numezipata aiaaaanaendeea u umeingia kwenye, fa, kwenye ndoa sasa mm. au wenye familia yakwaa nale failia mbao uoe nautanamtu ambae naye na i zake amekuzwa kwenye mazingira yake nakujaje sasa pamoja tutengeneze na changamoto yake waga ni nini sanakitumia mfano, mfano wa kwangu mimi binafsi yeah. uh, mimi sikukutana na hiyo changamoto huku ndani kwa sababu nilishaichukulia hatua ya tahadhari kaba mke wangu kabla, kabla. Uh-huh. Uh, kabla hatujaana mm. tulifanya mazungumzo mengi sana mm wambaw mtazamo wako kwenye masala yafedha ukojewengo ao we mahusiano aya tukae sawa hapa o tulifanya mazungumzo mengi umekaaje kulea watoto sanaswahsa famlene ya mahusiano na ukoje right? mm. uh, mm. uzuri ni kwamba tunaishi kwenye ulimwengu ambao kuna msaadano mm. um, ukija nyumbani kwetu afano kwenyeyetu Uh, sekthon ambayo ina vitabu vingi sana mm. vinavyofanana ni mm. sekhon ya vitabu vya ndoa na mahusiano okay. kwa sababu wakati tuna date na wakati tuna dio kabisa kama tutakuja kuoana mm. tulisema kwamba okay sisi kwa nini tu depend kwenye hekima yetu sisi binafsi mm. kufanya hivi vitu wakati kuna watu yes. ambao wametutangulia ambao wamefanya makosa mengi ambayo tunaweza kujifunza kutoka kwao na kuna ambao wamefanya vitu vingi vizuri ambavyo tunaweza kujifunza vile vile kwa hiyo mm. tumesoma vitabu vingi sana and kuna vitabu viwili particularly ambavyo vimtusaidia kwa sababu ni yani ni, ni connection na maswali okay kwamba kabla hamjaoana kinaitwaje cho kitabu kama kukitari. kitabu kwa kiingereza kinaitwa save your marriage before it starts okay ndo yako jann i ya maswali kwa hiyo vitu ambavyo huvifikii kwa mfanosaapata op mbili amwanamke aoa mwanaume unajibu mwenyeweaa kuom baadaye watabaswali kwa mfano mkikusanya uchafu ndani ni ju cafu nje <laughs> najibu na anajibua kama amesema ni jukumu langu mimiamakwaninikwahiyo no, <laughs> <laughs> <mba, right? laughs> kuna vitu vingi sana an tunana umeseaa kwa baba yangune kaisani tayari kuna mm. sikukuu pasaka cria tuna tunaendawap Uh-huh. So, maswala <gibansi> ya fedha kwamba k akiba tuna akaunti ya pamoja mm. au kila mtu pesa zake mwenyewe umona mm-hmm. uh, usafi tunafanya wenyewe tunampa dada anje <gibansi> kwa hiyo maswali yako ni mengi mntutkandugu zako anataa kututembelea tunawapangishia mb <gibansi> au anakuja ndanikwahiyo right? maswali ni mengi ambayo kwa kawaida huwaga uh-huh. kutokana na kasi ya maisha Mm. Yes. Mm. sisi tumepata hiyo bahati uh, ya kupata hizo ambazo zilitusaidia kwa hiyo changamoto bado zipo mm. lakini vile itu vya msingi vile mm. kuna saatzswazwaio hatakukutana na mbalimbali hazikushtui kwasabau vitu vya msini kaisl Mm. atamahaukwahiyo <laughs> mkewangu kwenye familia yao wana tamad zioamsia ta namna mm. ah, na mii vilevil unas zangu vafamiliata mwaka mzima kipindi cha sikukuu mm. ndio kipindi ambacho hata kwenye familia yaoyn ya ndio kipindi ambacho kimenoga kwelikweliknnsanaws <laughs> <spu yako. laughs> kwa hiyo uh, ilichukua muda mrefu sana kupata mm. mm. hapo kwamba ke okay, sasa ikifika tunafanyajewenenel b aa agee e ilikuwa ni kitu ambacho tukafikia solution kabla hatujaingia mm. kwao tunaingia kwenye ndoa sasa ni swala la kwambak okay. tunamnavcn za wengine okay. kwamba kuna familia yangu kuna familia yake sasa tunawaandaaje awa watukkihaamni kwa mba. kwamba <laughs> <kwenye familia. laughs> kama tuna spend chrismas na familia moja nabidi familiaingiaanake na, na familia yake o e aaiioaoaandoke mzimazima tukakaa tukasema kwamba okay. ratiba imekaaje mm. kwa tukaakunda kwamba tarehe 4 ndio tarehe ambayo uh, upande wa familia yake yeye wana mm. yani, wanaosbaada nyumant yani, e, e, e mm. kama kuna baadhi ya ndugu ambao wako nje ya mkoa nje wanakuja mm. siku kwa hiyo, kamba, okay. Hi, ratu, kama ilivyo mm. lakini siku ya chrismas enyewth5 mm. ni utamaduni wa kurusisi hapa hii haiingiliwi na utaratibu mwingine wowote ule mm. alafu siku ya teh6 yaa mm. tutakwenda kus na familia ya kwangu mimi hapa lakini sasa nasema hivi hizo siku zote tarhzina mipangatiba ambazo yeah, yeah. namanisha sasa baada ya kuingia kwenye ndoa ni kwamba kwenye kenye zile ratiba gundaa <tokone> kweye siku hii sio akuwategemea kwasabau kuna mipango ina hmm. familia kwaio atuao nafasi lakini vilevile vile, uh, tuanze kujenga chakwetu taratibu ili hmm. hata sisi baadaye sana sisi tunajua tuna ambao wanakua wanaa na kuolewa wanakua kukuta Wana utaratibu ambao tumetengeneza kwa pamoja wannaeza so hmm. yani, uona Lakin... ni kitu cha kawaida lakini ilikua niishu moto mno yeah. kuna Mm. natamani kujua epien yake ilikuwaje iliyoapa ugumu nanini kwa sababu wote amkuwa na hiyo uh, nadhani ntasema kitu kimoja kwamba sio kwamba hatukuwa nazo zote mm. lakini mke wangu alikuwa wa nayo mm. mimi ndonikua sinahiyo uh. na niya mm. kwamba unajua tumekua kwenye mazingira ambayo kunayn yani mm. kwenye familia oho. sisi wote ni dungu najunasema right? eh, eh. mm. yani, ah, kuna mboamasisi ni nduguoktobmmojalakini soial vilevile kuna marafimipaka sio kivil unajua kwamba kwahiyo unakuta mimi nakumbuka initiall i toano no to thi au kuto kujiruhusu kwenye mazingira fulani hivi um, sasa, nieishhvomiaka yangu yote lakini wasau niko mwenyeweama yani mm, hakuna yeah. siwajibiki kwa mtu yoyoteamsasa yes. right? yeah. so, so we uh, mm. okay, wewe sasahi una moja ambao ameitumia ambayo yani, ndo ilikaa kichoni kwangu mimiingia <laughs> yeah, viurina yeah. wewe ndio, ndio mm. <laughs> yani, mlango wangu mimi wewe ndo uko pale nje ndo mlinzi ni kiibiwa wee ndo umezingua wewe <laughs> ndo mlango wa moyo wangu na mimi ndio mlango wa kwa hiyo sasa kwa sababu hiyo ndioality hakikisha kwamba unaweka hecanipe kuhakikisha hakuna damage yoyote ambayo inatokea ni wewe ndo nibe for that right mm. um kwa hiyo a big part of that is having boundaries mm. Kami, kuta, kwa mkono kutasa on to be like married kuna masuala ya relationships with other women yes Kami, zaka, Apolpuna, kwa maana kutoka kwamba inawezekana kuwa nao marafiki ni marafiki yeah. tu inawezekana kwa ni kawaida au unajua mbona rafiki yako unajua bwana na kuita bwana darling vipi yeah. yani ni platonic hakuna china hadi flani leo ifika yeah. nothing is going on right like yeah. you're just friends lakini sasa mkuta ukishangia kwenye maondoa suddenly lazima withdraw a line kwamba mm. okay um inawezekana hakuna kitu lakini ukatengeneza mazingira wa watu kusema neno Yes. ambalohaya maneno hayo yanaumiza ya maneno hayo yes, wanajua right. yanaai nawezekana ya na mm -hmm. na gafla mtoka, mtu akaonekana ban shuy mtu pon kwenye mahusiano ni mtu anaamna gani kwa hiyo kulindana kwa staili hiyo hapo ikawa ni kitu ambacho ikabidi tukubaliane kwambak okay iw <laughs> <trainer. laughs> <laughs> <laughs> mimi ndo nimesemama mlongoni kwenye moyo wa mwenzangu mm. unakuwa makini kidogo nasema you know ambayb thiiokwa the... sababun hu mlango ninaweka hatarishikwa right? yeah, yeah. hiyo soman thinimeta mfano mchache lakini vitu vingi sana um, una watu mbao naawananiambia kwamaaaaa kangusha kaia kwaa wenye sekoyangu kuna watu seko wengi ambaomea kwamuda mrefu eta mm. kusafiri azmaiznimwambie kewangu mm. kama nasafii namwanamke mwngine t cho itkiweke mek kn rent bajeti yetu ya chakula bajeti yetu ya uh, sijui dada bajeti yetu ya nnek In- kuna wakati mwingine mm-hmm. kuna kitu kinatokea una e utuzungumze kwasabau metoka e ulianzia kwenye mahusiano lakini baadaye ukaa ku kwenye baadhi ya vitu vingine mipaka ya muda vilevile ata ka abidadawo rni ambayo tumekuja ku zaidi baada ya kuingia ndani hmm. ni hiyo ya kuweka mipakana okay, <laughs> okay. kama mwanaume unajua hmm. umekulia kwenye kacha ya kiafrika hmm. kuna ile zikitoka yani upande fulani kuziapply inakupa hugumu fulani hivi kwa sababu ya kacha na nini mazingira tuliokulia nanini inawezekana inaezaikaa tofauti kwako lakini wanaume wengi wakiafrika unall go ya kiume adtmnachosidhani kama ni kitu ambacho natakiwa nikifi mm -hmm. kwa sababu uh, ni kitu ambacho kinanisaidia wakati mwingine mm ewea gu chiniaada a a i umatatu kwania asubuhi mpaa sa manau naku na kwenye kaenda yangu ikooo mudaai nice. mm. mda ambao nimeutenga pale kwa ajili ya kufanya scio lakini vilevile vile nje hapo na tfuanyaciowainwasabau mm. ataka ni sikuzote nipo clea na prinip zangu ni zipi mm. yap ni mapendeleotu afs Okay. uashuhi ndio yeah, yeah. mm. a mapendele yangu mweyewe lakin kuepusha zilembazo kufikiada wgisaakuiugao kwamba sio siries sana Do mm. I care about this issue? Mm. kwa kweli hii ishu yani mimi binafsi unaju wa hiyo akuta kwa, yu, kwa yu, mfano mke wangu anazungumza na marafiki gani kwa ajili ya ushauri wa mahusiano yetu Mhm hapo naweka mguu chini. Okay. Kwa sababu unajua kabisa kama ni issue ambayo ni principle mm. kwamba ukipata ushauri kwa mtu ambaye ni imachua mm. yeah. itatwafect yeah. sisi wote. Umeona? Mm. Kwa hiyo mimi hapa lazima niweke mguu mm. chini. Mm. Lakini who is your friend unakwenda gym wapi unafanya vitu I couldn't care less. Mm. Umeona? Kwa sababu vitu ni vitu ambavyo ni kwa sequence yani kwangu mimi na kwenye maisha yetu binafsi haituaffect kivile umeona. Mm. Kwa hiyo kwangu mimi au kwa mfano kwa masuala ya kupika kwa mfano. Mhm dosn' mater where the food is coming from sio kituiokwangu mimi kiivo umonaaa nikiingia jikoniau akiingia mtu mwingineisno that io kwahio iiao iaa naingia kwenye ndoa yetu mmoja alitupa alipewa wakati wao tengeneza ndoa yako mm. neat Mwenye. kwenye jamii yako mm. kufanya kama ambavyo kila mtu anafanya mm. tengeneza wwe ni ushauri ambao nimeochukua wamaili yani, haya maisha yaweze kusogea lazima tu ya kwetu sisi wenyewe kwa, kwa hiyo weewe lazima umpe mwenzako nafasi na nayee ya mm. kuwa na mchango kwenye hicho ambacho akenda kukitengeneza kwa pamoja lakini binafsi nitawashauri wanaume kama unaweza kutenga muda wa kutafakari na kujitafakari vitu gani ni principles vitu gani ni mapendeleo binafsi mm. sana kuendelea kuwa na msimamo lakini kuwa na msimamo kwenye vitu sahihi, sahihi. kunapanaa so, vitu... sabau vitu vingine msimamo fo kuna, mm-hmm. kuna kitabu kimoja kinaitwa th jamaa anachosema ni kwamba wewe kama binadamu yani lazima kuna vitu utavijali mm-hmm binadamwa kawaida. kawaida lakini kumbuka kwamba eneji yako ya kuat iko kwa hiyo ichano hiyon kwenye vitu vya msingiyani <laughs> sio asubikila <laughs> so, kitu, so, kitu asubuhi umepishana na bajaji ikajaribu kuchomekea umia dakika kumi kugombana na mtu wa bajaji <laughs> bila kujua kwamba kumbe ofisini kuna kieneo ambacho kina hitaji hiyone yakon yeah. kwa hiyo wanajifunza kupotezea kupuoteze, baadhi ya vitu sio familia vya msinkuna vitu vinatokea wakati mwingine mwinginenasema kwambaichi sio sawa lakini lakinianaacha kinapita na ndio maana wazee wetu nakuta wakati mwingine walikuwa kuna baadhi ya mambo wanakaa kimya mm. okay sasa omzeenaaiklakini z sana mambo mengne itu a msn awakati mwngineam mengi mengia mm. kurekebisha baadaye lakini ukiwa na tamaduni ya kutafakari mm. kwa undani sana mm. um, inakupa ile ai yakuua kaisa amani kitu ambacho ahak itakuta mayo itaka tahi iia ah hmm. aunaa ya kuamka sio hmm. kitu cha kurekebishwa cauekeshwausdma kwm item aau akili yako ni yule mtu anaemwendesha tembo mm. awenye nguatatembosaeooeesa tembo u ua ki ao ateneatemoaashagangomatuache tusiaribu ndio chakula chetu ndio chakula chetu sisi tu focus kwenye vitu fulani kwa hiyo as a result of that hiyo clarity inasaidia kabisa kwamba okay hiki ni chakua chanacho hiki ni chakufanya vile sasa ukijaribu ku fix ego itakuja ku affect kwenye mambo mengine ndio maana i think hata the concept ya vulnerability ni muone kwenye podcast ya Michael wanasema mwanaume ulilia huyo ni mtu ambaye unakuta umejaribu ku silence au to diminish you your ego you. right? as you a man badala kuielimisha kwamba see wewe kama mwanaume ni protector lainikwenye kuprotekt hapo kuna vitu vya kuprotevitu so so, eh, eh, ingi chana navyo hmm. lakini exactly? kwahiyo lazima uwe na clarity kubwa sana ili uweze kujua sehemu gani ya kurespon sehem gani ya kukaa kimya sehem gani ya kuenda kuchukua hatua sehemu gani ya kutekeastebackfom iy Thing, mm. lakini kujielimisha na, na kwenye kujielimisha hapo kwangu mii binafsi ni kwenye hizo tafakari za ndani sana ambazo nakaa mwenyewe nomuic mm. nothi niko mwenyewe um, nakaa foh fo ho na fikiri mm. na tafakari vitu kwa undani sana nikitoka hapo naondoka It a aishi yani, sure mm. mm. um, okay. um, daalam mm. mm. mm. yani, so uzo mm. so, so a tanzania u itu ii sauna maoi kua baai kua it uyu tembo atari