zipo changamoto nyingi zinazotokea kwenye familia na jamii zetu ambazo zinapoteza amani na furaha kwenye maisha yetu na kila mtu anatamani kupata namna ya kutatua tatizo ndio maana tunakutana kwenye the yes, uh, karibu tena kwenye kipindi chetu cha theambapo leo tumekuwa na ya tofauti tumeita na hapa tuko enzi nafe ambayo inapatikanactoria hapa nje unaeza ukaona ni toria uh, sehmu i mbao naea kajipatia kofi yako ya aina mbalimbali mbali, lakini pia kuna juice. na mbalimbali mbali ambazo zinapatikana hapa na leo ndo na leo leo kipindi chetu apeo tunafanya majadiliano kutoka kwenye ambayo tushaifanya na ndugu wetu ben Uh, tulifanya episode ya family ai na tukapata feedback kutoka kwa watu mbalimbali amaoa maswa a na watu mbalimbali mbali, ambapo tutak tunaskiliza ao apata maswali zaidi na karibu na kwa na, sana nashukuru nasuru sanafad na wale ambao wanajoin today kwa mara ya kwanza natakiwa tena kwa majina naitwa benn ambaye ni mkufunzi wa masuala ya uongozi na vile vilevile nafanya coaching kwenye maeneo ya uongozi na naamini tuko hapa kwenye kufanya mazungumzo ya hayo hayo uo, huwo uongozi lakini kwenye kontext ya familia na kwenye kontext ya maisha yetu ya kila siku kama wanaume sawa ale ambaye ametujoin ame mapema kabisa nafkiri nikupongeze nafkii katika i ambayo huyu bwana nayo ni kwa kao naona ameisimamia saa saba huyu hap karibu sana bwana samson naomba naye ujitambulishe kwa faida ambao wakufahamu asante naitwa amson genya ni raia nraiawatanzania <laughs> <laughs> ukisema <laughs> raia unatuchanganya n unafanya ingini raia wa mbinguni eh, uh, mimi ni software engineer by profession niko um, yeah. nafanya ni mambo mbalimbali hapa mbali mjini lakini <laughs> pia kuna sehemu za uongozi ambazo unazifanya kwahiyo gusia gusia basi nakombona usemi mtumishi <laughs> uongozi inaupenda kuliko wote ni timu yangu ya pale ofisini inayoiongoza uh, lakini pia ninasaidia uongozi wa young adults kanisa la lac uh, ah ya kumbe pia ni rahis wa alumnae school nilosoma lakini hiyo nimekuja kukumbuka hizi mwenyewe nish nisha saau kama <laughs> kweli waga naongoza alumnae Uh, lakini ya, kuna watu wananchukulia sana sanando niko hivi hivi hivhv sawa tutakuwa na wakati mzuri na kuna watu wengine ambao watatuoin hapa na tutaendelea uh, kujadiliana so kwa kwanza labda nianze na suala la uchokozi natamani kila mmoja aseme jambo moja ambalo lilikuwa gumu kwenye familia tulizotoka kwamba mzee alikuwa ana prinsipo yake ambayo wewe ulikuwa unakinzana nayo na, na uliwezaje kwenda ku, sawa na mzee kwanzie na samson kimsingi yeah, labda ungianza wewetim lakini sau <laughs> ndo kwanza anajaribu ipi hiyo ila um, jana kwenye grup moja tuko wanaume uh, watu walituma mlolongo wa vitu vingi sana ambavyo familia za zamani tukiwa tukwatunakua kila ulichoa ukifanya unapigwa <laughs> na miongoni um, mwa zilizonchekesha ni ile ambayo uh, ukipigwa ukilia unapigwa tena kwanini umelia na ukipigwa usipolia unapigwa kwa sababu kwa kwanini ujalia yeah, kwahiyothink um, th- mzee wangu atukai kupishana sana kwa sababu nilikuwa mtu reserved mtu wa ndani uh, growing up. kwa hiyo hatukuwa na mipishano mingi sana ni mtu ambae anatoka shuleni nakaa mwenyewe mezani kusoma yan sihitaji kusukumwaso uh, atukupishana sanaispoua ispokua tu, tu siku oanza kuutasarli e, mzee wangu nakumbuka mara miakumbukaharambilisar tangu nimezaliwa ni ya ni sigara yes, tangu wakati wakatiwo mpaka leo ule moshi tuasigaa kwanza siupe <laughs> <laughs> nikiwa, nikiwa namiaka kama tisa hivi pale naelekea kumi nilikuwa nimeanza kuvutavuta pale nawaonyeshia watu ufundi wakutoa moshi pwanisiwezi uh, kusahau alivoninyooshanirudi kwenye mstari moja kwa moja so uh, wamba nduuyanu kind of, uh, nadhani kwa upande wangu mimi labda mawasiliano kwamba changamoto kubwa sana mm. ni, ni mawasiliano mm. nimekuwa yani mzee wangu akuwa mzuri sana kwenye kuf, kuf, kufanya mawasiliano kwa hiyo mm-hmm. nakuta akifanya maamuzi mimi nabaki create narrative yangu mwenyewe kichwani kwamba nini kinaendelea mzee anamaanisha nini hapa mm. kwao kuna mambo mengi ambayo sai nikirudi nyuma kuangalia kivile yani. mm. mm-hmm. uh, saluni kuna zile picha nikaendaga siku moja kunyoa nyakangalia <laughs> <laughs> nyumbani yaani mzee kunelewa kabisa akanaakwanzarud nikapiga upara okay. <laughs> sasa namimi sikuelewa kwambai kwa shida nininihizi ni nywele nini? <laughs> <izi> tu <laughs> <Yo, mzea, laughs> kwa, <muna. laughs> kwa hiyo nikawa sielewi kwambakwanini amefanya hivi lakini sasaoou o uh, nikaja kundestand kwa nini mzee alikuwa anabhav kwa namna ambavyo anabihavu lakini unakuta imeshaacha doha tayari ni ngumu kuirekebisha ka nadhani ambacho nimejifunza kutoka kwenye hilo hiyo changamoto ni kuwa kwenye mawasiliano kwamba kama na kitu au unataka kitu ele, toa sababu kwa nini ili mtu aelewe kwamba ah, okay labda inawezekana bana jamii nitakutazama kwa jicho fulani au labda kwaho toa maelezo kwao kwangu mimi ndo kitu mbacho nikijaribu kuangalia ni kwamba alikuwa na sababu zake na sababu zake kutokana na historia yake na yake make sense. Lakini, minikuwa, mm. Mm. Kwa ni kwamba usae watu watafsiri kile unachokiwaza kwamba atatafsiri sawa yani, kitu uachoksasa tuende sasa kwenye mjadala wetu tuendelee kwenda moja kati ya vitu ambavyo uzuri ni kwamba w una, una, una, una sana na vijana pia ben b unana na vijana kwa hiyo mtakuwa watu sahii sana kujibu swali langu hapa na kusaidia conversation kusaidiamoja kati ya vitu ambavyo siku hizi sikuhizi wadada analalamika nikwamba vijana niliona wa ndio wamesababisha eh. vita ya waelewekivijanandoamesababisha <laughs> kwa sababu nafikiri nini kinafanya watu waone kama vijana siku hizi awajanyoka tuanze na weo kiongozi wa vijana <laughs> <laughs> hiziza ndio ramlichonganishi ukisikia um, well, kuna mambo mengi sana yanaweza kusababisha vijana wakafikia hiyo stage ya kwamba wanaonekana hawajaeleweka kwa sababu Uh, one of the things inachoonyesha hapo ni expectation za uh, upande wa piliso okay. yeah, uh, upande wa pili kwa maana ya ladies wa dada kuna namna wanaexpect a man to be and usually it rotates au inarevolve uh, around the world esponsibility anthey expeca man to be a cet level of esponsible so wanapoona mtu hana uwajibikaji inawapatia shida sana kwasababu mtuabe ana uaibikaiata kama uko kwenye mausiano naye unakuakama na vile ana uh, uh, yeah, okay. so, i wasababu ya hio ambayo it's a valid ndo sababu wanaweza wakatafsiri kwamba uh, watu wawaeleweki na responsibility ndani ya a young man inakuwa ina cultivated most of the time with proper responsible mal father figures au mal figures kwa sababu the more unaona uh, baba yako mkubwa nani wale male figures ambao wamekuzunguka kwenye maisha yako the, the way walivyo responsible Uh, kwenye maisha kwenye elimu kwenye kazi dio ambavyo nawew pia unachukua o naambavyo wao nazidimaawaelewaaneea awalwa asabau pia kumekua nambwe la mababa Mbani. kuna mababa ambao wame, wameacha familia zao kuna mababa ambao wapo lakini just ha, ha, hasa awaongozna yeah, kama uo uongozi haupodunia uh, nzima zinaonyesha mm-hmm. sababu hiyo. Mm-hmm. kuna kitu amekigusia hapo mesema uh, ni kutokana na nawa vijana anaona watu ambao wanawazunguka hawawajibiki labda baba sijumkubwa mjomba na vitu ka hivyo sasa changamoto ni waliotutangulia au ni kwamba awa vijana hawajihusishi na wazee nimekumbuka alishea profe mmoja kinyondo naye alikuwa na <laughs> uh, mo mtu mwingine kwamba uh, kama umeshafikisha miaka 3eahi0 aothth kwa hiyo <laughs> es kuna responsibility ya generation iliyotutangulia sawa wana, wana kazi ya ku wana kazi ya kuonyesha njia wana kazi ya kuct wana kazi ya kuonya yeah? uh, lakini pia kuna responsibility yetu as wa bein led kupokea hayo maonyo you know, uh, uh, kwa sababu unaweza ukawat unaeza ukaonywa ukapewaincio na ukakataa ukawa mkaidi wamb ifeel for people ambao wamepoteza wazazi wao lakini you cant bank your entire life and falures kwamba because my father was not there at some point it comes now on you yeah? you have to beesonsibyniwee mwenyewe inabidi uwajibike kwa hiyo we need kizazi kilichopitaobous we, we do but hatuwezi kudismis ile role ya kwako kwa wee mwenyewe kwenye maisha yako ya kuchukua responsiblity Uh, hata kama baba aliondoka hata kama baba alikuwa passive hata kama baba alifariki kusipa, uh, hata kama uh, labda ulizaliwa nje labda hujamfaham kabisa baba lakini kuna, kuna nafasi yako pia mm-hmm. ya kujifunza kutoka kwa wengine ambao sio baba yako kwa maana ya biological lakini pia kuna nafasi yako wewe ku mm-hmm. nanadhani hiyo ni very key kwenye, kwenye maisha yetu mm-hmm. wao ko nh nahani nakubaliana na, na alichokisema na bwanasam mm. kwenye hiyo swala la lact mm-hmm. ambayo nadhani ni kitu ambacho vijana wengi sana tunafanya kwamba kwa sababu mzazi wako na hasa baba aidha hakuwa present au alikuwa present lakini akuweka investment ya kujenga mahusiano sahihi au alikuwa present, lakini alifanya vitu ambavyo hakutakiwa kuvifanya ikapelekea kubomoa msingi wako kama mtu naanamba right, unaweza ukamua kuwa laini a imependahowamauna dasimam mwenewecaot ubwa wamb kila mmoja anaanzia sehemu tofauti kuna tabia ya kuangalia hiyo kwenye maswala ya fedha kwamba kuna mwingine anaanza kazi anapewa gari nyumbani jamani hii itakufikisha kazini na kurudi mwingine anaanza kazi anapanda daladala mwingine anaanza kazi anamsomesha mdogo wake ambaye bado yupo shule kila mmoja ananziain like, kwenye swala la kuwa mwanaume unaanzia sehem tofauti mm. una ambaye alikua na mifano mizuri ya kutosha mm. mimi kuna baadhi ya marafikt kiuliaan akiweka oroa al mjombau nutn ne aishaaa aaaufa t anofauta kuna mmoja itamchukua muda mchache kufika kuna mwingine tamchukua muda mrefu mm. ambae takuchukua muda mrefu itabidi u zaidi wasababu mm. <laughs> jukumu kubwa lipo kwako mm. hakuna taki kushika mkono wa karibu mm. hakuna ambaye atas euendelea kwenye manisha, sana, uki, hiyo njia kwa namaanisha unatumia nguvu nyingi sana kufika pale kaio sasa victimhood hufiki popote mm inamaanisha manishan nabakhkunyumaana wege nde usona asababu wao wana ile foundation na structure kwenye maisha yao ya kuwasaidia kufika pale yakuwasaidia kufikaalama kwenye mambo ya uongozi mtu a mwenye, mwenye, mwenye background ya ckan kwamba hakuwa labda na watu wa wakumonyesha njia unafikiri akiendelea kuishikilia hiyo kwenye maswala ya uongozi iwe kwenye familia To general ina athari yes kiasi gani wanasema kwenye maendeleo ya namna yoyote hatua ya kwanza kabisa ni acceptance kukubali uhalisia wa kilichopo usipokubali uhalisia wa maisha yako ya sasa huwezi kuchukua hatua ambazo zinahitajika na in naa ukifanya uki utafiti wako mwenyewe you have all the reasons kwa nini mambo yamekuwa hivo yani, ni nawezekana reasons Mm-hmm. lakini lazima uanze na acceptance kwamba wanasema hata kwenye mambo ya rcove mm-hmm. kwamba kama una changamoto zozote lazima cha kwanza uadmit kwamba senina shida halafu mm-hmm. ndio unakuwa pe kwenye msaada uliopo aroundyou mm-hmm. an mtu ambaye hana baba kwa mfano thasomad kwenye mazingira yako inawezekana hujawaona kwa sababu badoukoskkwenyeile kwa kwamba ainababa yeah. yes, <laughs> kwenye maisha yako ekakinaofata a changamoto hi, hi. Yes. So, I'll give you an upande wa baba tuna changamoto sana ya pombe, mm. like, yani, pombe um, <laughs> kwasabau kwa hakuna mfano yani mifano haipo The... ya karibu mingi wambainawezekana akuta hamna in ambayo inaeleweka mm. so, nikafanya nikaweka nia kwamba bana nataka for the next generation ndio niwe huo kuishi maisha yako sob na mambo yako kaenda ukaenjoy na maisha yakawa mazuri tu kwa hiyo, hiyo ndio sababu kuhu, mimi, kwa sababu kuu ambayo nisinywe pombe nataka niwe ile point kwamba mtu akiwa awa kuishi maisha uh, ambayo najua, ni sobriety na vitu kama hivyo aem kambabn mewea kwo nazekana hch ktu wao lazima chakwanza u alakini chapili utake kuwa yale mabadiliko ambayo mm. inawezekana aezekana una wam hayakuepo wenye mashayakoatakasa okay. kuna... ukwenye uh, mifano halisia kwenye maisha yetu nianze nai kuna wakati ambao ulishakutana nao ambao ikakulazimu kuvunja prinsip yako kwa sababu ya situation au kwa sababu ya sana sana situation ambayo yani umefika kwenye situation ambayo inakulazimisha kulazimisha ublak yako utanipa mfano kama husband kwenye familia kwamba labda mapenzi yalikulazimisha upite kidogo kushoto au na nachokiamini au pi ya mkeo labda t- ambayo ukaona hii nikienda nayo hi nitaweza kuleta changamoto eme nikwepe hivi alafu niende hivi tuanze kwako nadhani hiyo i- inatokea mara kwa mara hmm? na ndio maana compromise ni moja kati ya vigezo vikubwa sana ambavyo vinasaidia mahusiano kusonga mbele kwamba ukiwa rigid hutaki ku, kupinda ndoa itakuwa ngumu sana kusimama na famili itaka ngumu sana kusimama kwa sababu kuna points ambazo inabidi sasa tube kidogo lakini mimi ambavyo naziangalia principle na nasijui na, kama last time lakini not all principles or values notali a a thesame zinatofautiana uzito mm-hmm. kwa hiyo kuna values ambazo naweza nikazivunja kirahisi lakini kuna nyingine ambazo inakuwa ni ngumu sana sasa nadhani kwangu mimi a numbe moja mm-hmm. ni mm-hmm. ndioo kabisa oh, ikifuatiwa mm-hmm. na familia mm-hmm. ambayo ndio numbe mm-hmm. kwa hiyo unakuta kwenye familia ambao nakuta Uh, kuna kitu labda kinakuja ambacho naona kinajaribu kuviolate mm. truth kwenye hizo nnce yani niko radhi kabisa huwe kuna ugonvi ah, sipindi si mm-hmm. kwenye hizo mments yaninenoa tutapatutba kweli ni ukuu hapatut trut anaii eiiyan yes. um, a hi. u auaa Apind, ahiyo <laughs> uh, mambo hayaendi hivyo lakini unakuta kwa sababu kta kuna watu kwenye familia ambao wako involved wakohapa nikisimama kwenye ambacho nakemimi mm. yaani nitakuwa namtengenezea mazingira magumu mke wangu mm. ntakua namtengenezea mazingira magumu mama mm. kwa nakuta kwa sababu ya amani iaaaakiiea changamoto tuaaait aidutanamna akuhakikshakitu akijirudi lazimainakuwa io kwayo kuna wakati mwingine ndo younakwa sababu unajua kabisa ukisema usimame kwenye kitu ambacho unakiamini iuen zake garama yake ni kubwa zaidi mm. unaweza ukashangaamaa uh, mashemeji mara kuna mashangazi onakwamba ai itaka tmesi wo inamaana ndonaaza kuivunja ononish na naa kutengeneza kwa sabu, umeshat, ume, ni kama mm. kitu mbachonasma iyakoatoke <laughs> asma kitu mm aatibuw lazima utkana naeatuaee mm. uh, a ikawaidasaawaunuza mm -hmm. na akawa aaanaambia monakama vil unamevamia na, mimiii si... <laughs> mimi nipo katikati <laughs> nh <kundi> jambo <laughs> <laughs> nikaambia sasa siwezi nikazungumza namhusika moja, moja. <laughs> <laughs> kwa moja kwa hiyo hapa najaribu kyangu ili siku nyingine sasa wewe ukawa kwenye haya mazingira utajua namna ya kuhendo hichi nami ikajua ningisema ni nikaekima nifany ambambona no, mm-hmm. ingitokea ndo zili nashangia mtu unalipuka aflanakushangambona mm-hmm. umelipuka kuna nini tena kwahiyotu kwako bwa leo nakumbuka sanana saau nani wameziongea lakini ambayo mamlab ameweka kamaba kamba be flexible about everything except your co values mm. so I, i remember that wakati anaongeaben ana uh, which is the truth kwamaana kwamba not everything you should be rigid mm. especially as a leader mm. kwa sababu if youare rigid about everything kuna namna ambavyo unawasababishia ugumu wa kufuata everybody that youare leading kasabab then they won't be able to live or exist or thrive even lakini kwe, kwenye zile ambazo ni core kweli utakiw kuyumba sema as ben was, was saying amenikumbusha somethin so a th a time a girl i was girliwasenati with an um, fo someonahani <laughs> kwa sababu mahaba alikuwa amekolea sana ni usually i prefer communicating Sa, which is the proper way hata kama kitu nakiruhusu people should know amba this is wheresomtan kwasababu yeah? um, hiyo yataka kutengeneza a pattern. lakini yeye akawa anafanya a particular instance and <laughs> il just lahosasa baadaye because she new kwamba that is something that i am not for kabidi namia kaniambia why are you like this why are you not telling me Uh, that this is this is one of your principles. Like, no no. This that's not one of my core things. Yeah, I mean, it's not something I prefer, but it's not the end of the world. At, at the same time, but, but at least you should have just told me. She had repeated I think two three times. So those instances Zippo, that would sometime put you in a, in a place where you need to make compromise for the sake of peace or for the sake of allowing the other person also to exist but mm-hmm. core things because they should be very clear to everybody that is relating with you especially come, uh, you know you're married and you're, you're, your wife should never be in doubt about what it is that you stand for point clear Samson is not for this. Yeah. Mm. ithat shold beit so i thin mm. iwe namna io kwa sababu pia inamsaidia yeye as awife who is following your lead to be able to, be, to see you as aliable man kwasababu kama mpaka your cals uko waki hata yee mwenyee kwanza akuaminikiasiicha but i foinane they know that this thin is, is, is our al h thaivyo ehata kamaye ayupothshthohi ao kwenye ukisha kuwa uh, na akona misingiyakoinanabayoinaeiki nikifanya hiki hiki kitatokea au kwenye situation hio atabihevu hivi inat ileaftwahio inamaanisha kama mpo kwenye levo ya familia watoto wako wakijua kwamba baba pi zake al zake ni hizi hapa inamaanishahubhvo inaweza kawa ni aiaimhen watoto wengi sana wakati tunakuwa ilikua ukishasikia tu mshua ndo nje kila mtu anatapakaani kwa sababu heja, kwa mba, hapa ukikutwa kwasabauohnyosha miguu kwenye makochi na nini, yani kitu kitatokea mm. ngoja zangu nanini a kitukitatokea s yote n anuato kwenye familia mtoto kafanya kosa anaficha kusema kwa sababu hana uhakika reaction itakuwa vipi hamna predictability ni kwamba leo umechukulia poa kesho umenipiga kofi yani kwa hiyo mtu anakuwa hana uhakika lakini ikijulikana mimi kuna rafiki yangu mmoja aga um, watoto wake wakikosea anawaita pembeni privately wanakaa wanazungumza wana reason kabisa mazungumzo alafu baada ya hapo Um, anawachapa lakini siokuchapa kwa asira man ama i boko viwli ayaml nj nakuenda wambnwt wahadaa atakifanya kosa awezi kuficha kbuajsiogo ika wwkt wngnea nua umenikumbusha a e o mi watoto wake wameanza kuwa wakubwa wakubwa kidogo so yeye amewambia kwamba yeye ana ambazo inampelekeayee kuwachapa anasema l omoth nae makosa mengine yote utakayofanya if you dissect your moth kuna kicaa na if yobemethi ele si umevunja s glassimefei shule ul sit down uae ittapanadlaama how doeadess thissmnaona unashuka amna kuchapa I mean. how dodo do it so tha yompa kwasaabuyye anasema amegundua kwamb if you create a child ambaye ni mkweli kan resect a woman na knows how to obey authority immdiately your godgenerally go. speakin mm. so labda tuta test mbelenihatsagooee kwa sababu unakuta tukikuuliza hapa kila moja wetu mzee wako wewe zile coeamba azitakii kuunwa akut akwa tanzania unajua kisun mambo kbazo aikwk wnine mu m leo imelala sijaenda kanisani mbona ni kawaidatu hmm. x nimechapwumechelewa <laughs> <laughs> Akuna... udnanadhani <kulodi> <laughs> sehemu se kubwa apo nikwamba nakuta sisi wenyewe kama wanaume hatuna ho lakini hatuna ambalo nitunda la roho sindio wamana naeekananazako nyingine ambazo hujazi ziko zinababo halafu huyu no akaa kufanya kituaye aa zako kwa, mm. kwa, kwa, um, kwa um, mm. me unajua mm. uh, ya kitu ambacho sitakii ukiweka yake tumkaribishe mwenzetu pia ametujoin hapa ujitambulishe na wetli ni baba watoto sawa jitambulishe watu wakujua ambao watakuwa nakusikiliza alafu uh, tutaendelea na yale ambayo yapo mezani kwetu leo sawa kwa majina naitwa joshua ombase mtango mm-hmm. ni baba watoto, wa watoto wawili na wengine wengi wanaokuja mbeleni ni mume yeah, wengine wengi wanaokuja huyu yeah. uh, ndowamwisho ni kuna watu wanaweka kabisa eh. wapo wanaokuja wapo ni mume wa mke mmoja uh, watu wapendaa kusema mwanamke okay. yessa okay, ni mfanyabiashara pia asante kwa kutu hapa na tuko tushianzanafkiri okay. tutakapokuwa tukiendelea hapa tutatamani kusikia pia ya kwako ya kuwa baba kwenye ndoa miaka mitano hivbe mika <coughs> ja, eh, tuko, tuko pamojao no, kuna hatwana zile zenyewe zenyewe kitu likizungumza ben hapa kwamba unapotokea prini yako inatakiwa kuvunjika sasa kuna mtu ambaye yani, amesha vunjavunja nyingi sana yani, amezivunjavunja anataka ku, kuzirejesha na natamani pia kusikia wezekana kuna moja ambayo sha kuna, kuna ambayo kama baba ulitamani ku ikakushinda Kilo, tamani kurudi avirudiki tunasaidianaje ao kama wanaumeuna kauli moja siku moja aliniambia mke wangu kuna kitunataka afanye amuna hmm? nam avota lakini unajua mimi nafuata mfano wako kama kiongozi wangu na wakweli mfano wako kwenye hili swala Ah, uko sawasawewe <laughs> unapata hapi ngu... <laughs> nguvu na ujasiri <laughs> uh. wa kudmand kwamba mimi ni bvkwa namna hii hapa uh. And, nilikuwa najua hilo kwamba mimi ni kiongozi na lakini nadhani siku alivo naambia hiyo kitu nikatazama hili jukumu kwa sura kwa yatfoauti yeah. kwamba kumbe she is <laughs> na anaangalia jinsi ambavyo nna mv uh, kwa hiyo nadhani kwenye kwa mtu ambaye umeshaweka precedent umeshaweka historia ya kutokuwa na msimamo kwenye values zako uh, cha kwanza kabisa ni kwamba unatakiwa uelewe ile lack of trust ambayo ipo uh, ni kwa sababu umeisababisha wewe ko kwa cha kwanza kabisa ni kukubali hilo jukumu kwamba se kama siaminiki au sieleweki ya au kuna watu wako na mambo yangu nika sabau m onimesababisha hyo wo lazima nichukue jukumu la kurekebisha hicho kitu inawezekana siku wiki miezi ya mwanzo bado k kwa kunaile kwamba ni kweli au <laughs> ukipata hiyo kitu mara nyingiamatumi mm. jitihada nyingi sana kujaribu kuishi kwenye huo ukweli mm. i kwa sababu mwenzako na familia yako inaijua historia kwamba huu jamaa mbonakwaga anayumbayumba hapa mm. na wewe umesha lakini wao bado wanavidonda vya hiyo historia kwahiyo hey. itachukua muda kwa wao kuja kukubali na ku na wewe mm. sasa c wewe kwa upande wako inabidi uwe na aua ale ambaoanamona kma uwa wenzako wana historia a huko nymaaya mm. okay. um, maswala ni kama pale ambapo mtu laba amevunja kwenye mahusianonikwamba mm. itachukua muda kua kuanikabadiikimua laii watu kuamini kwamba kweli umebadilika yeah. itachukua muda kwaio lazima uwe na tien ya muda mrefu a binadamu ni mo mm. ua mm. nzuri sana a ama haipatikani yumbani itafute nje emarafiki kamaachuchoi tafuta watu ambao wataka kushikilia, mm. ku, mm. mm. na <laughs> mm. kushikiliai wa aa watu wameamka tu awakuaminitu mm. wameamka tu awakuelefanya na <laughs> <laughs> lakini ni kwa sababu yapate nambayo umetengeneza we mwenyewe a lazima kuwajibika mm. ni sawa ukiambia upungue alafu nikweli meamu unu faya zoeawa nafkiri niko sawa na dr ben ua tua okay, yes. eh. <laughs> <laughs> yeah. Sa- uh, tunasemaga sisi huwa kuna msemo wanasemaga wanawake na huwa pia na mimi kimenitokea mm. wakuambia ukisikia hako okay. kakauli yani kanatoka uwe na uhakika yn kuna mahala ulizingua mm alafu from the best. Kwa nawakika, wewe, amekabu, akasoma lafu akakuona kuna namna mm-hmm. fulani ambacho sisi watu, kukitumia flani humao nuunuu ilile na furaha ileile uliotumia wakati unawekeza uharibifu ufurahie hivo hivo wakati unavuna uharibifu wako Okay. ambacho ndo hichi ana, anasema ngoja nimwite d bshapoke eh, kabisa mm. tuendelee na hilo ambalo anasema a, ameliongea hapa mda, mda so mrefu sana kaongelea ishu ya kwamba uvumilivu tu mm. kwa hiyo mm. wakati ulipokuwa unapanda una raha fulani sasa kishazaa iyo raha na huo uvumilivu unatakiwa uwepo hapo hapo usimlaumu yeyote na hata usijilaumu mwenyewe kama unahitaji kupata ile chnji ambayo mwenyewe utaiona kinachukua muda na kiuhalisia kinaumiza kinaumiza sana lakini ni vitu ambavyo vipo na nafikiri wakati nafika alikuwa naongelea kitu ni kwa sababu uh, hatukuwa nafikiri kama wanaume hmm. trained kujua yani una unajuaja kuna, unajua, yani, kuna ile tu unaambiwa tu huku kuna raha kwenye ndoa e. hmm. upewi kale ka upande kapili <laughs> masubiriwao uingie huko e, uone do, utajua, utajua kuna rahawanakupushi e, mda unaenda nanini hmm. nanini kwa hiyo mimi pia nimekutana na hayo mambo lakini tunamshukuru mungu tundalar linaiva kila siku <laughs> linaweza lisive lote uh. lakini kuna eneo ukishaka huku litaivatu lenyewe tu litaiva namambo yataendau msema hivo umenikumbusha kuna kauli moja nadhani ni alain debaton kama sijaosea ni mwana falsafa ambaye anasema ma- maisha ni mateso ujifunze kukalili wanaotoaoozile kose maisha ni mateso uh, kuwa singo ni mateso ndoa ni mateso matesoaka <laughs> ni mateso kubaki <laughs> kwenye mahusiano mabovu ni mateso kwa hiyo chagua mateso yako ni yapi sasa ukisikia hivyo unaweza kuona kama vile ni mbona nimbonahuyu mtu ni kama pessimist eh. lakini ndio uhalisia wa maisha maisha ni mateso kama kwa hiyo, yani kuyakwepa mateso kama kuyakwepa yapo sasa chagua your mm. unataka wapi mm. na tukizungumzia masuala kama ya familia ni mm. kwa sababu ili uwezekuwa mume ulienyooka baba uliyenyooka inabidi ujinyime vitu vingi sana mm nujinyimevitu yani vingi inabidi kujikataa na kujinyima na ile ni fomu ya mateso hmm. ili uwe singo kutokuwa na ile companionship na familia raha unazipata nyingi eh, lakini kuna mateso yake matesoya yani kukosa ile companionship ya kudumu na familia ni mateso nayo hmm. umona kwahiyo kila aina ya maisha utakayochagua ni mateso hmm. na, changamoto ni kwamba watu waga wanafikiri kwamba upande akan e a yani ma, mateso ambayo yapo kwenye ndoa laiyaat wo opote utaaamdoheyanu itabiduntabduai ndaniyake huu ndani kuna furaha kubwa vilevile unaakongezea mtumishi mwenyekiti wa vijana hapana <laughs> usinichonganishe na mwenyekitienikumbusha kitabu kimoja kinaitwa chitu cha zamanamani life is difficult hichoktabu na i think huo ndio ukweli ambao waga hatutaki kuukubali sana na kuuzungumzia lakini ndio ukweli wenyewe na nadhani kama ume, kama ume, umepindisha au umeenda kinyume na principles zako uh, ni ikapelekea watu kuvunja imani yao kwako kwa mm-hmm. way ya kuirudisha kiukweli ab the aea mm. ukafanyah right na bado kwambia naigia tuabuaiyao ni jana eh. na jana umezinguakma jaa umezingua uuema nataakufanya saii mi nahani unaigiza tuuo <laughs> yoitasababu mm. uh, it its akii it is worth doing that kwasababu mm. you grow throuh it mm. lakini pia you get to show consisen sababu mm. now youl be showing consistenc wakati mazingira mm. ni magumu kulikoshoon wakati mazingira ni mepesi ao anaflo so you have a good chane ya kuwin back sehemu kubwa ambao aga tunaionagak amba kwamba binadamu waga wanaweza kabisa kusahau kitu ni kwenye politica arena hakuna kitu wapigakura wanapenda kama combackwatu kam mm. yani mina, mina na, wangu minaomba kura mi mina narudi kwenu jamani you know mm. am atahata katimu labda ashuka ka daraja akupanda akoelekeaa unatafuta marafiki zetu ambayo ni mashabiki wamanchet kan sono aahiokazi nguma labda niwaulize unajua kuna kafasanunakuwa nako pale ambapo unakosa ile tus ambayo umeipoteza na somtims inaweza ikaathiri hata yonalheat sasa i kusemac th uh, siju onyeshaonisen kuna hi pat yawewe kudili nayo ya kwamba watu wanakukataa kwasababu ushavunjayna namna sijui labda kama nyi mjaipitia stathen ambayo kuna, kuna maali ambapo kurejea alafu <laughs> natamaneeaaueeiwkwasababu yani, kwa, kwa tayari hapa kuna princil uliivunja kuna namna yanataka kurudi ni ngumu Iyo hapo nayo hyo po adilnayokasabbu naamini sisi hapa wote ni wa perfect example ni story ya sauli kabla ajaa paulo kwamba kutana na kristo kaokoka ana moto mkali anta kwenda kuhubiri aambia mjomba wetu nakujua bwana tafadhali disappears anaenda arabia huko kwa miaka kama mitatu anapotea halafu anakuja anarudi na hiyo mara nyingi kwenye maisha waga tunaikwenye ndotauotehapana simanishi hivo <laughs> kwenye ndoo upotee lakini <laughs> ni kwamba kwenye mazingira yako yale mm-hmm. ambayo let's say ume trust, mm-hmm. au umetengeneza ambayo sio nzuri mm. The idea ni kwamba kuna hiyo una, separation ambayo lazima itokee sasmanishi utengano wa ndoa hapana mm. lakinia inawezekana kwa mfano wewe uh, ndio changamoto mm. kwenye familia yako mm. kuwa na ule utayari kwamba se kwakweli kwa miezi sita ijayo kwa mwaka ijayo kuna mazingira fulani kuna washikaji fulani dabidi kidogo ikanao hmm. mbalihata mpira hiyo aendiuanaiahiyo yes, Ae. ndonayozungumzakwamba lazima wa kuna sense of na y kujitenga fulani hivi wakati unarekebisha vile vitu vya msingi kwa sababu changamoto kubwa ni kwamba mtu anakuta anataka maisha yake yasibadilike hmm. yn yani, mambo yaendelee kama yalivyo kuwa kawaida bila kujua kwamba niwewe yani unavoendelea na ratiba zako kama kawaida nazidi kuonyesha vidonda hmm. kwamba wewe kwenda huku ndio ilichosababisha zi changamoto nhsika uu we zaoa liousika ninamania mm. eh, weusiobadilsha mazingira kasunanda ka wnaea awa nakupigia simu kwaajili ya swa kikazi yeah. lakini <laughs> thani, ni saa moja huko nyumbaniw mhim anauakik aa w he was atime when i was you know, trying to quit dinking an eething elseaaaaeakiaaadakaisa omaita a number of years before i was aai aut tawnda aii imeshapata iewet nikirudi sa ohata watu ambao wananijua kwamba wanaamani kwamba huyu bana haya sio mazingirahatarishi kwakea mm. kwa aa aeenda mm. uh, mm. mm. jie, kwenye azi eh. <laughs> <laughs> maguu ayonataka mtu akuamini tu hivi lakini wakati weo ndo umeshiriki kwenye kuvunja ile, ile waauwenyeaaa yeah. mm. <laughs> <laughs> hayo mazingira ni anasemea hiyo mimi ishae kunitokea ni ngumu sana kuna aina ya, ya watu nilikuwa nao kwenye maisha ambao tu, tunaongela ula walisie yani uh, kuna kipindi yani if alikuwa hayuko otb kabisa akisikia niko ni na wana yani ajua leo huyu <laughs> bwana huyu atarudi kwalintm lakini kuna aina ya watu wengine watakuwa wameingia kwenye maisha yake ambayo itakuadast mndani lifika huwa tasemaga wanaume hatufanyagi an le enyeenyewe kwa sababu kuna muda salabgod b alisisitiza kwamba tu tunalifanya yes. mm. kuna wakati tunaogopa kwa sababu ni ngumu mm. na huwa hatujiamini kwamba tuna uwezo wa waku, kufanya hiyo sarifie kwasababu arfi kitu kirahis sana ko ili nibidi anaongea dr ben uh, hakuwepo kwa muda mimi nibidi adikumarup bkwat nafanyana wengi nilikuwa a nafanyanao mziki mm. k nawkataa yani wewe ushafanya hayo maamuzi na namdao kwa sababu najaribu kutengeneza ile irudi tena imefika muda ichukua muda mrefu lakini baada ya muda vikajirudi ikajirudi maisha yakaendelea huwa tukuwa na msomo tunasemaga uh, mahusiano ya baki tukutane sheri mm. <laughs> anaujua huyu bwana tupigane oni tusheri <laughs> ambomengindni yeah. ambazo sio rahisi lakini zina muhimu sanandugu yangu kanikumbusha, kanikumbusha mm. t- nakumbuka huo wakati anaozungumzia mm. niliwahi ni, ni kumwita yeye h uh, mm. na nikawaitisha kama msuluhishi rasmi mm. miongoni mwaetatu za kwanza ilizoambia ni kwamba jamani uasamee t mahusiano yautukaibuka wapo na msimu wetu kwama jamani mahusiano yanaweza kua lakii shei pigaoni pungeanano shdch iuwa na namna yake fulani vikina vifinyo vfin uh, yani labda kilichosumbua eh, ni sigara kubwa na io vilisumbua kidogokuacahyenye sana kwenye maisha yenu <laughs> so uh, ambacho nitakubaliana na, na ben na, na joshua pia ni kwamba kama kweli hiyo change ni muhimu kwako there has to be some level of sacrifice na to be honest one of the surest shows of change is the type of people Mm. You na naelewa especialy kitanzania kwasababu tumeshazoea mwanzo wa mwaka watu, watu waga wanapost sanakwamba this nyemin otunakaribia tayari ule mda wa kwanza kuk iaieo atumbatheaoandio mm. mm. sababu kuna sehemu fulani ukristo miaka ya nyuma sana ukristo ulifikaga sehemu flni watuakaa kuiiwambanoat okay, you know maybe for, for, my, for the sake of my relationiwith god niende monastery flanitoke mm. kabisa dunianithose eole wee in theiexteanteron i beintaii tthy that moment of beins into the person that you are tr- you, you want to become. <speaking in language> business as usual. <speaking in language> <speaking in language> business as usual. <speaking in language> same locations, hanging out with the same people, kila <speaking in language> expecting just because you, you have decided in your mind you're going to change, that change is going to happen. Yeah, you, you need to separate yourself in some way or form mm. from the pattern that you used to have. aauweze mm. kuishi kwenye hiyowoa kubwa lika ahissana mr tshawish mara moja t ekidogo enlikua aktasababu mimiown mi nione wakunywea nyumbani okay. so swala sio lakutoka wala sswala sio atawanana io mazingira swala ni mimi kwaiyo ilibidi niwe ao ratiba yangu ya fom ikawa v k Kwa mii kwanzia m mpaka 6am except for special ratiba yangu mi naifamninaeleweka hnahicho dokiliaabauks mi ningependa kuongezea hapo kitu kimoja kwa sababu kuna watu ambao anawezekana wanasikiliza au kuangalia ambao wanasema mimi binafsi n shughuli zangu za, za kifedha shughuli zangu ambazo zinanisaidia kuwajibika ndio mazingira hayo ambayo mambo yamearibika kwa hiyo mm. hayo mabadiliko siwezi nikayafanya mm. na it, it's a ve tough situation mm. kwa sababu unafanya nini sasa yaani yaninamaanisha hapo nikisema nirekebishe huku kuna sehemu ya kuwajibika inaweza nikaiumba mm. an sina jibu lakini kuna stori moja ambayo waga naifikiria kila mara kuna mzee mmoja namke wake mm-hmm. kwa miaka mingi alafu gafl mke wake akapata ugonjwa unaitwa lm mm. ambayo namfanya mtu anasahau na kumbukumbu zinapotea mm. na alikuwa ni mzee mwenye mafanikio na mwenye cheo kikubwa mm. ilivyotokea hivyo akaacha kila kitu akaacha kazi akaacha shughuli zake ilikuwa ndio teka wa mke wake nalikuwa ni abao ya meamah yes, inakuajena right? sali ambalo inakuani kwamba e wewe unathamini una ndoa yako na mke wako kiasi hicho cha kusafi mafanikio yako binafsi mm. ili kuweza kulinda mahusiano na kuwa kwa mke wako ni rahissanakuizungumza na kuisikia yeah. ama ai ikikutokea Ngumu. ni ngumu sana mm-hmm. unaweza unazasema ngoja nikapambane ntahaya manesi kama watatu hivi mm-hmm. right? sasa kwa hiyo same thing hata mtu kianza kutafakari kwamba k okay, inawezekana sacrifice ukaona ni kubwa lakini kipi kina thamani kubwa kwenye maisha yako uh, unajua fo ambayo fedha inakuletea au mahusiano yako kama mahusiano kweli Um, kwa sisi akristo unakuta mara nyingi tunaambiwa na wachungaji kwamaana ministry ya kwanza ni ndoa yako sasa hiyo ni rahisi kuisema <laughs> lakini kuiishi ni kitu tofauti sana yeah. kwa hiyo kama kweli ndio huduma ya kwanza utakuwa tayari ku kwenye maeneo mengine kwenye maisha yako ili kuweza kuilinda lakini kama sio kitu muhimu sana kwenye maisha yako kwamba kenye kusema kwama skwakweli kama mnashindwa kunielewa basi tuendelei na mambo yenueayak aa y aene ufana tofautii sma aaoa niouhimu ulio tamafaniko yanu binafsiamaanisha ufaa wakati wa sasa hmm. kuna kunahistoria ya will smith na jada hmm. watu wametengana sana kwenye mawazo ya ni sahihi si sahihi eee. mimi sijui yanayojiri huko ndani lakini inawezekana huyu will smith yeye kwenye mizani yake kubaki kwenye yale mahusiano ina uzito mkubwa sana ambayo sisi wananchi nje hatuelewi vipi mzee kila mtu kama hata ukifanya maamuzi wanje atuelewieaoaana zi mayo jamiakica lakini kama kwenye mizani yako ina mm-hmm. fanyamaamuzi mm-hmm. sawa kuna ambayo naifanyaga akiwa anafanya zake za Atata, ata, atarudia, lakini kwenu mpangilie zile prinsipo zenu kutoka mwanzo mpaka tusemenga pitano kumi yan tutajie prinsipo zako kumi arandamlituivi alafu atauliza swala linalofuata <laughs> <tabu> dgamayo <kidogo> Kui... <tabu> e, uh, kwenye maisha vina kuweweinsi navyoishi uh, maamuzi yako ya kila siku ion zakowinesi um, ni vitugani lakini h kujua zako ni kujua mambo gani anakukera vitu vinavyokukera inamaanisha kimeviolate kitu cha msingi kwako kwa hiyo weka hiyo orodha inawezekana ikawa labda ni ukarimu najua heshima nyenyekevu uh, mafanikio mahusiano ibada sijui mungu yni nawezekana ni vitu vingi sana What are they, right? anza na orodha ya angalau vituum baada ya hapo hatua inayofuata ni kuanza sasa kupunguza kwamba kwenye hizi hapa ikibidi uzisacrifice tano aondoa a knaya pale sijui kuna famil lakinibanl swaliikwmb kwenye hizi tano ipi ambayo hutaivunja ni yani hata kushikie bunduki huko radhi kufa kuliko kuivunja hii ambayo ipo nyuma yake hiyo ni ipi kwao inamaanisha hii ya pili yani hutaivunja lakini ikibidu uchagua kati ya hii ya kwanza na apili, ya pili ya pili unaivunja umona ko unapanga hiyo orodha lakerarch like kama ileaeds ile ya hizo tano sasa kwamba hizi kwamba ya kwanza ambao ndio ya msingi ipi ya pili ni ipi ya tatu ipi ukifanya hilo inamaanisha maanisha cha kwanza inakupa wee clarity ya kujua sehemu gani ya ku sehemu gani ya kusimama wima aahapa sipindi si vilevile lakini the same time, inakupa we ilei ya kujua mazingira gani ni kaya, mazingira gani ni mbali kwa sababu najua kabisa mazingira haya hayaendani na anu ia mbali na haya mazingira watu mbali anzisa na, um, um, na, mba, uh, na, mba na watotowake kwamba okay. sasa kama familia wahaamkae aic ast alabrotheaonaoo theamia thaaa amakwkweli mama unavunja a zetu kama familia abaa baba kwakweli hapa unayumbayumba hapamsad kujua mazingira amazingiragani yakukaa waanaku e aisha yako lakini ieie aa a iokwenye sn i nakwakweliaza kuond aa akamaic aokua sabau aua aatai une w uo temn yakujsy maamuzi imekuwa kubwa mno kwamba aka basi napiga simu na kuna watu ambao siwapigii simu kwasababu najua watakubaliana na ile sauti ya kichwani kwangu kwa mselfaware enoug kujua kabisa kwambawweliimuau an the looking for personaaasignificant amount of money apotenia etus zilikuwa ni juu kubwa yani asma ela po i sipati popote pale zata nisema nistyeaaiwezikurudi kwatakawaza no i shuldnt do it kwasababu kwanza hiyo ahadi ya marejesho aimake sens <tos Solomon> lakini kama inamake sense hivi <tos Solomon> u aau oa i kabisa ukingia mm. kwenye hi, kitu kasema sawa ikapiga siumeshindikana nanu a uh sanaaasaa nye ako lakini a watu ambao nashabihiana mm kwenye ya unakuwa kwenyemenya unakua unajuanniwakumtafuta akurudishe kwenye mstari mm. lakini kama uo kwenye mazingira ambayo hujakaa na watu ambao kuna hi inamaanisha tamaa ikishakushika wewe unakosa wakukomboatamantuendelee mm. mm. ah. kuongea na mda unazidi kusonga niwape kila mtu mtdakika mojamoja moja la kumalizia isoke okay kama huna hunanadhani okay, um, exercise ya, ya ben ya values imenikumbusha exercise moja waga nafanyisha watu kwa lazima ofisini hmm. kwangu hmm. <laughs> naita na um, mapping responsibilities na, na unachokifanya ni unai zako no, yua yu e son a brother a husband a father uh, slabda una nafasi pale ofisinis una nafasi kanisani si kwa afrika inawezekana hata una majukumuyaein na kahalikagranchild anthi na haeve ol aeexi from you th What is a priority? Which now that I think I'm going to try to find a way, Kamakuna, a good marriage between these core values and what we say are our core and primary responsibilities. Because values should be seen in the way we use time, mm. and the way we use money. Yeah. Uh, I mean, most of the time watu wengi walikuwa wakinambia kwamba awajui namna awajui wa valu zao nawaambia uh, watrack expenes amonth au kama waga wanatunza receipts wenenda kaangalia tu pale unaweza ukapata idia kwamba right now inawezekana theoretically ouvalue family but practically uvaluentertainment <laughs> <laughs> ukiwinaea kusdkufayawthisisot wheiwateewatoiooinowth thin nioulizo nazo soim watu waga wakifanya ho zoeino waga wanaaiwamm okay, you know mimi ni zaidi ya kai inayooofisinimamaangu anayoa hanmimi ni mtoto wa wazazi wangu mm -hmm ongoza pale ile timu yangu pale ofisini mm-hmm. uh, nina uongozi kanisani pia mm-hmm. na uongozi uh, differe capacities naongoza pia ile alumna association ah <rotho> mm-hmm. uh, so, a sonkome my brother ytuna yani, e, kisisi tunakiitaode0yan e, mm. mimi akinitumia huyo mtu ode0 mm. kama hiyo ode0inasema njo mm. mosikly ntaondoka nilipo niende alipo kwasababu wihold chothe aounabtha bayo mara yini taot ie aupigiupigi uh, uh, hmm. you know, yeah. na au naa nanini o wenewaloii an aa usawasaaa labdana you know, kadhalikasio no, kwamba labda anamchukia au naninisa tunaenda kanisani pamoaekunapopl ni ce yeah, yes. mm. kuna, wa yani mm. kuna watu tunacheza nao mpira pamoja mm. yes, but kuna watu ambao theare my friends like fren friend hawa watu yan hadi watoto hawo ikonsider themam aaaaiatha n tome isaeoymnikisafiri nigenda njeanci kama mm. nafikiria kwamba amgettin stuffo mynefew ances icount those childenaaeehaeaew mm. okay, you know someaaa keoiiau <laughs> <laughs> <laughs> ekutana na mtu ohaniweeiakasemaanzania ni nchi ekee ambayo mahusiano yoyote anaea kugeuka ahusianyot <laughs> yaani le, let me put it like this. Kama Yesu, yeah. sawa, alifeed uh, watu wanaume 5000 plus plus na ukiweka na wanawake na watoto wanakuwa wengi side. Akatokea watu 1500 na zaidi alipofuka. 120 akawa anamsubiria. Lakini alituma only 70 au 72 depending na, na na account ya gospel. Akawa na wanafunzi 12 tu ambao wanafuatana nao everywhere. Lakini na cycle ilikuwa watu watatu. Na bado aka invest individually to just a single person ata mi anafasi ya kufanya hiyona yeah. okay. kuchangia hapo ni kwamba kuna onept moja ambayo tena huyu bwana samdandala ndio alini kwa hiyo ambayo naitwa kwahiyo yafikirie maisha yako kama tumekaa apa naona kuna hii meza hapa hii meza sindio kwahiyo kama maisha yangu mimi ni meza hii ni sana kumanage, kwa sababu hii na kufuta, yani mkono moja, kila kona. Sasa, hii area, sana kama maisha yangu maishayangu mii yake ni chumba hiki kizima amanisha za kufikia kila kona ni kubwa sana mahusiano, kama una mahusiano mengi, una limit depth ya kila mahusiano kwa kwasababu kama na marafiki hmm. kuminatano wakaribu yani inamaanisha siwezi nigakutanao kila wiki yeah. ntakutannamaaba maybe oncequoter kwasababu na majukum mengine mona kwaio t you una initu nuwenye yani, uh, <laughs> like, um, mm. kitu chochote kwasababu umejis sana. Kwa sana ni muhimu sana kuhakikisha maisha unayado amarafii wa karibu ni bora wawe wa uchache ambaowanajua ni, ni ndugu yanguaanasemaarafie waa ni mmoja uh, tua yani, ndugu akeuamtaftia mpaka kazi kwenye shughuli zake ili waweze kuwa na pamoja ambaaasema yani, na aya mahusiano yanakuwa ni muhimu sana kasaaumaisha yako yanaa yana uchache na, ucharge, ya na yeah. we uono uhusiano mm. wa utuzimani ni mgumu sana kutengeneza kwa sababu hamna freedom ya muda mm. kama wenye wa yanga kwa hiyo ni muhimu sana kuhakikisha uh, surface area ya mahusiano yako sio kubwa mm. ili uweze kuweka mizizi ile yenyewe kwenye hayo mahusiano Uh, na kufanya hoa afii yangu miinakaa zangu tabatawsh kua watu ni wengi utashanga siku na jambo lao nahtaji watu a o ao a Do you have those types of now? who will their own comfort, their own kwa ajili yako wewe kwa kiwango hichoaamimi mm -hmm. katika jambo ambayo natamani kuliongea la mwisho ni mtu wa muhimu sana kwenye mahusiano kitu chochote ni wewe mwenyewe mm. yn yani, inaanzaga hapo kwenye hiyo hiyorefu kama hatuna ule muda wa kuwekeza kwetu wenyewe ni ngumu sana kuwekeza huko nje kwa wengine kaongea bennasamu hapa amenikumbusha unakaa tuna juwazia hivi nikakosa uh, uku skuu naweza kumpigana ni chapchap yani akanitumia hela mm. mm. yani, yani, lmasalini yani, ukiangalia kwenye yako <laughs> yni yani, kuna ile levo ya mahusiano anafika uwazi hata yaani unafahamu kabisa exactly kwamba hapa ni fulani kwa mm. moja nilikuwa naongea na, na watu samnaye naja mi sinaga na y marafiki wengi yani, nilijikuta nikajua tu kwamba sio lazima kwa na kila mtu mm. sio lazima, yani sio dhambi so kabisa mm. na sana, even, familia ya solazmoambi kuna, kuna maisha tushaishi hukoni ataki at, kutokea at, at, at, kwenye familia yangu mm unakuja kugundua kwamba so lazima kuatunaambia kuna levo ikifika najua nimwambia mtu mmoja nikifungwa leo niwe hmm. nimefanya kweli au sijafanya sasa okay. imeenda ilikuwa mwaka juzi hvi mdavmenda mefika mwaka huu yani kutoka kwenye ile list kuwa watano wapo wawili tu ambaona yenyewe kuna mmoja bado yuko kwenye anaangaliwa bado tuko kwenye kuangalia ndio nikaja kugundua lazima ifike sehemu so kama wakristo tu lakini kama wanadamu tujue ah, tujuemke wangu anasemaga uwezagi kutoa ambacho hauna na ili uwe na hicho kitu ni lazima uwe na muda mwingi wa kuwekeza sana kwako hmm. ndio hapa naporudi kwenyee asema natamani wote watakaoangalia ikiwezekana e, wanaume wengi itakawafikia wawe awaweze kutenga muda kwa ajili ya kujifanyia deep evaluation wenyewe kwa sababu wengi hatujaa kuwa wanaume hatujaa trained kwahiyo isipofika hapo mimi uetoka imefaa moja ambayo jawai kufanya kwenye maisha yan yes, tumefikia mwisho wa oneen yetu ya famiing kikao cha familia io na leo unajadili mambo ya ba waukuru ndugu zangu kwa kunizingatia panazungumzia nafikiri nipo na mimi kwenye listi zenu ko siko mbali sana kwa sababu ni ngumu pia jiji la darslam mtu kakuzingatia natk mshukuru mungu <laughs> na tuko hapa ni enzi tumefanyia yetu ni semumba nezaukapata kahawa ukapata juice, na vitafunwa wanapatikana victoria hapa pembeni ya kituo cha mafuta cha ja victoria <laughs> ko anapatikana hapa unaweza ukaendelea kutufuatilia kwenye peji zetu the problem insagram uh, twitter ambayo sahivi ni x na youtube kama kawaida takendelea kukuletea vipindi vingine vinavyofuata asante sana jemani asanteni sana