bwana yesu asifiwe natumaini ya ni wazima tuendelee kama kuangalia hapo uh, somo la kwanza utakaswa utakaswa uh, mara nyingi kama tulivyosema hapo ni kwamba ni rahisi sana kuona makosa ya mm mtu mwingine kusema hapa ni rahisi kuona makosa ya mume wako lakini unajikuta kwamba makosa yako huyaoni na kuyahesabia na kuyashikia bango na kama hivyo lakini katika luka bangnatukama biblia inasema mstari arobaina moja na arobaina mbili pale toa kwanza boriti kwenye jicho lako ndipo utaona vema kutoa kibanzi, kibanzi kwenye jicho la mwenzako kwa sababu sisi mara nyingi wanawake tunajihisi tunaji ya kwamba wa, nataka nimsaidie mume wangu nataka nimwelekeze hiki hapa hiki nataka ni hiki. nataka nifanye hivi na hivi na hi ili aweze kwenda sawasawa yn yani ile ile hamu ya kumsaidia inewekwa na mungu ndani yetu lakini sasa ili wewe kama mke mwanamke uweze kuwa msaidizi anayefaa ni lazima ukaye sawa na mungu ni lazima mungu akusafishe ni lazima mungu akutakasi tuchukulie mfano rahisi je unaweza ukachukua chombo kwa mfano ulipika ugali kesho yake ukachukua ile ile sufuria bila kuiosha ukaweka jikoni ukaweka maji ukaanza kusonga tena ugali mwingine kwenye ile sufuria chafu ni kwamba haiwezekani lazima utaisafisha vizuri takate ili uweze kuitumia na sisi kama binadamu ni vyombo kwa mungu na ile mungu aweze kutu tumia kupitisha mapenzi yake na makusudi yake ni lazima atutakase ni lazima atusafishe tuwe chumbo safi ili kwamba atakapopitisha ule msaada kwa kwa kupitia wewe mwanamke msaada ule hautachakachuliwa kwa sababu kama kwa mfano ukichukua chumbo ambacho kilikuwa na maziwa ukasafisha tu labda uvuv ukaacha uchafu wa maziwa ukaweka maziwa mengine yale maziwa yaliyowekwa yakikutana na yale mabaki ya maziwa ambayo yalikuwepo juzi ya ujana ni lazima na yale maziwa yatafanya nini yataganda aya yatakua tena ni kitu kingine tofauti kwa hiyo hapa ni nini kinginetofautiichotaasmpai kama binadamu tumeumbwa kwamba hatuna namna nyingine ni lazima tutegemee nguvu za kiroho ni lazima kama mtu hata kuwa anamtegemea mungu aliyesiumba mbingu na nchi kwa bwana na mokozi wetu yesu kristu atategemea nguvu za shetani lakini ukisema kwa shetani haupo na kwa mungu haupo ynutakuwa yani, wewe yani, kama ndo kituo cha cha shetani za kukugaragaza ili akuchukue uh, vizuri kwa hiyo hatuna namna tulipoumbwa na mungu ni lazima tutegemee nguvu za kiroho na kwa sababu juu ya hapo shetani yupo ambaye ni mwezi muwaji na maharibimu na anataka kukuvuta kwake ni lazima ayapige mambo yako ayaharibu na atafute watu wakuja kukwambia aya ngoja nikupeleke kwa mtaalamu au ngoja nikupeleke kwenye maombi au twende tukamtafiti mungu kwa ajili ya za changamoto za kwenye maisha na ukiangalia katika maisha ya binadamu mwanamke anakuwa ni kama chochote kitakachotokea kibaya kinamwathiri sana mwanamke ki mtoto akipata matatizo mwanamke anaathirika zaidi mume akipata matatizo mwanamke anaathirika zaidi yani, kwa sababu mtoto akipata matatizo utaumia kwa niaba ya mtoto matatizo utaumia kwa niaba ya mtoto sainasemautakaso ni kwa kwa jambo la msingi sana kwa sababu ili mimi na wewe tuweze kuwa msaidizi anayefaa ni lazima mungu atusafishe atutakase tuweze kufanya ile kazi ambayo ameiweka duniani mwanamke aifanye kwa sababu sio sisi tuli tulibuni usaidizi ni mungu ndo alisema kwamba ntamtengenezea msaidizi wa kufanana naye anayemfaa kwa hiyo mungu aliweka hiyo na ana jinsi ya kufanya mekanism au utaratibu ambao huyu mtu ataupitia huyu mtu mwanamke ataupitia ili aweze kufanya zile kazi za usaidizi amume au kumaname. kwa mwanaume kwa hiyo jambo la msingi hapa ni kwamba sisi tunapaswa tue chumbo kitakatifu chombo kisafi chombo kinachofamu na mtu mwingine anazakasema mimi tayari mtakatifu kutakaswa ni nasema ni process, ni process sio kitu cha kusema kwamba ukisikiliza tu hii audio basi umeshatakasika ni kuna namna ambayo mungu atakutakasa moyo wako kuondoa chachu za duniani chachu za shetani kazi za shetani ndani yako kuna mchakato ambao mungu atakupinisha hili sio mchakato mapesi kiasi, kiasi ni mchakato mzito kwa sababu kiangalia wa wana waisrael walivotoka mr waliotoka a sasahivi nasema waliokokaarlwalivyookoka sasa wa au sisiwalivyotoka misri au sivnsma sisi tunaookoka tunatoka duniani walipita jangwani na kazi ya kupita jangwani sio kambamoja waliwapitisha tu basi ni kwamba alikuwa hataki chochote kinyonge chochote kisichofaa kiingie kanani hataki chacho yoyote ya misri iingie kanani Na, kwa hiyo sasa kule jangwani shughuli ilikuwa ni hiyo kuhakikisha kwamba huyu mwanadamu haingii na chembe yoyote ya misri kanani tumeona kwa hiyo kazi ya jangwani ilikuwa ni kufanya nini kuhakikisha kwamba misri inatoka ndani ya nyeo ya hawa watu na watusnaza kusema udunia unamtoka mtu ambaye ameokoka na kuna udunia ambao ni dhahiri mzizi, ni dhahiri wizi rushwa kuua kuna vitu ambavyo viko dhahiri kabai chini cha dunia lakini kuna vitu ambavyo haviko dhahiri na hivyo vitu vinaonekana kama ni sahihi sahihi kwa mtora, kama ni sahihi. na hapo natoa ushuda wangu mimi kwa sababu mimi nilikuwa na vitu ambavyo vinaonekanalikua navyona kama havina sahihi lakini ndo vitu ambavyo vilifanyika mlango wa shetani kuja kunitesa kutsakunikandamiza mimi na kuja kuvuruga ndua yangu na kuhatarisha mwendelezo wa ndoo yangu ni kwa sababu ya vitu ambavyo nilitoka navyo duniani ni chachu zilizobaki ambazo kwa kuto kujua kwangu nilizibakiza tena nikiwa na, tena nakumbuka kwamba ambamtakatifu kwnanaambia hiki kitu ni vipi mimi ah, mbona hiki akina shida azloakinatumika katika mazingira sahei akina shida lakini hicho ndo kilifanyika mlango wa shetani kunekandamiza kunekandamiza na kuniambia ya kwamba haiwezekani lazima nitende dhambi na alitumia hicho kwa sababu kilikuwa ndani yangu kuna kitu daudi alisema katika zaburi ya kwamba nisiwe na dhambi iliyokua dhambi kubwa na kwenye biblia bibilia katika magaro jipya yesu alisema ipo amri kuu nayo ni hii mpende bwana mwingu wako kwa moyo wako wote kwanza kwa sababu moyo ndo chemchemi ya maisha yako unaona kwa hiyo na ukiangalia kazi ya kutakaswa ni kutakasa moyo moyoyanasema mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa maana kwamba mungu ajae pale kwenye moyo wako peke yake kusiwe na kitu kingine ambacho kitakaa pale kwenye moyo wako ambacho kitachukua nafasi nafasi wakati mwingine kinachukua nafasi mungu yaani kama wakoambcho kitachukuanafasiktngnoknfastaaumunguamepewa an, chumba cha kwanza kapewa chumba chapili cha yani si tunamwomba pia mungu hawashikilii waumezetu hawashikilii waume zetu kwa kipindichi na unapokuwa unamwomba mungu kwamba mungu ninaomba ulivyosema kwenye neno lako ya kwamba ni kupende kwa moyo wangu wote kwa sababu moyo ndiyo chanzo moyo ndiyo sos moyo ukikaa vibaya chochote kile kinachoendelea kinakuwa kimechakachuka kasababu moyo ndo kama chombo ambacho kinabeba me kwa hiyo mtu wa mungu utakaso ni lazima na sasa hivi tunapoendelea kujishughulikia wenyewe na muno tukimruhusu mungu, mungu afanye kazi katika maisha yetu atutakase na, na kutusafisha najua wengi utaanza kusema unaona lakini na huyo mwanaume amechangia wewe usi, usiangaiki kwa sasa hivi na nakutafuta namna ya kutafuta Hat, hatukatai kwamba ndoa inapovunjika hata ndoa ya adam na hawa ndoa inapoharibika inakuwa inakuaimechangiwa na watu wawili hawa alichuma tunda akala akaja akamshawishi adam nayakalafanywote wote wawili. wawili kwa hiyo wote walichangia harudo hakuna cha kusema kwamba adai mume wangu ndoa ndo wa kama kitu ni wawili, wote anasababishando kwa sababu kama wewe ungekuwa uko vizuri na mungu hiyo ndoa isingepata shida kwa sababu mungu angekuonyesha mungu hivi, mungu fanya fanya hivi hivi angekuambifanya hmmambo haya Lakeni, kwa sababu wote amko vibaya na mungu hamko vizuri nto maana yakatokea bibia inasema mungu akaangalia akatafuta mtu wa kusimama kwenye nafasi akakosa basi uharibifu kaingia mambo yakaharibika na shetani akafanya kazi zake za kuchinja kuua kuiba kuharibu na kudangaya bwana yesu asifiwe kwa hiyo hii hatua ni hatua ambayo huwezi ukaendelea mbele kama hujavuka hii hatua je kuna nini katika moyo wako ambacho mungu anataka kiondolewe au kiondoke cha duniani ama cha misri na utakuta mara nyingi ni vitu ambavyo unaona kama vinakusaidia unaona kama havina tatizo lakini kumbe ni kama via inavyosema kuna njia inayoonekana sahihi machoni pa mtu lakini hiyo ndiyo njia kumbe inayompeleka mautini kwa hiyo unakuta mauti zinaingia kwenye ndoa ndoa inaanza kufa mahusiano inaanza kufa kwa sababu shitani amepewa nafasi na ametumia kile ambacho tayari alikipanda kwa mtu katika wanandoa wanandoa wakati wako duniani wakiwa misri hawajaokoka na kimekuwa ni ngome na, na sisi kwa sababu tunaona kwamba kuna kitu ambacho unakiona kama kinakusaidia kama ni kizuri lakini kumbe ndo hicho hicho shirtana nakitumia kuvuruga ndoa yako na kuvuruga maisha yako na kusambaratisha familia kwa hiyo somo letu la kwanza linazungumzi kuhusu utakaso mwanamke kuwa chombo kisafi mwanamke kuwa chombo ambacho mungu atakitumia kuleta uhai kwenye ndoa kwenye familia unakumbuka mungu wakati wa idha elisha au eliya kulikuwa na mji ambao walienda kukaa manabii lakini maji chemchemi au maji ya ile sehemu yalikuwa ukimwagilia kwenye mimea mimea inazama puuza kwa hiyo ilibidi Elia, Elia elisha aende pale kwenye chemchemi akamwage chumbi ili kuyaponya yale maji kwenye chombo kipya na maji yakapona na uhai ukarudi kwenye kwenye kwenye kwenye nani kwenye ule nchi kwa hiyo mwanamke mwanamke ni chemi chemi na mungu anataka kufanya wewe kama mwanamke kuwa chombo kipya chombo kisafi chombo kinachofaa ubeba upunyaji wa dunia kubeba familia yako kurudi katika bustani ile ya eden kwa damu ya yesu na kwa jina la yesu kwa hiyo nakutia moyo kila takapko tukifanya somo tutakuwa na maombi ya kuomba neno bibi yesu anasema ukiomba neno lolote wa langu hilo litalifanya neno lolote mara nyingi watu tumekuwa na maombi ambayo hayana neno kwa hiyo unaweza ukaomba neno ambalo hata mwingine ro mtakatifu anaweza andiko lingine ambalo weza kufaa wewe lakini la msingi ni kwamba mungu ninataka mimi kama mwanamke huu nataka mimi kama mwanamke nifanyike kuwa chombo kipya kisafi kinachofaa kuleta ladha duniani kuleta uhai duniani au kinachofaa kuingiza familia na kuipeleka katika kaanani kinachofaa niwe baraka niwe chemchemu ya uzima niwe chemchemu iliyopona bwana yesu wasifiwe kwa hiyo tunamwomba mungu kwamba mimi na wewe kama mwanamke mungu atusaidie bwana yesu atusaidie tuweze kumpenda mungu kwa moyo wote maana kinyume cha hivyo ni kumpenda mungu si kwa moyo wote ina maana unaweza kuwa unampenda kwa nusu kwa, kwa robo kwa asilimia tisina tisa asilimia hemanii lakini kuna asilimia umebakisha kwa ajiri ya vitu vingine kwa hiyo mwombe mungu baba katika jina la yesu kwa imani linaomba unisaidie unifundishe unishauri unitie nguvu uniwezeshe nikupende kupende wewe bwana mungu uliyoziumba mbingu na nchi na vinavonekana na visivoonekana kwa moyo wangu wote na nimpende jirani yangu kama nafsi yangu katika jina la yesu nimeomba neno hili na ninaamini utalitimiza katika maisha yangu yanguamn na utashangaa hata bibia nakosema jirani jirani wa kwanza wa, muan, wa mke ni mume na kweli ni inasikitisha kwamba sisi wanawake au wake wengi na walaani wa ume tunawatakia mabaya yani tuna uchungu nao na tuna asira nao kwa sababu ya yale ambayo shetani ameyasababisha kwenye ndoa zetu basi kama utakuwa na swali kama utakuwa unahitaji maelezo zaidi kama utakuwa na chochozi unataka kujifunza zaidi kwa habari ya utakaso utakaso utakaso kwa sababu katika utakaso ndio tunatoa kwanza buriti kwa sababu kama hujatoa boriti utawezaje kumsaidia mumeo kutoa kibadhi utakuwata huoni vizuri hata watoto utawasaidiaje uta kama msaidizi kwenye familia kwa hiyo tunapokuwa sasa tumetolewa sasa vima, yani sasa tunaona vyema unaona vizuri okay hapa hapa hapa tumetolewaio na hata unapokuwa ukifanya unafanya chini ya uongozi wa waro mtakatifu mungu wa kutia nguvu karibu sana tuende kazi kama hakuna swali tuendele na somo lingine karibu sana