vijana why utagundua mara nyingi ucende kwenye ibada za makanisa na nna utakuta t ukianza utagundua vijana na watu wazima ni waanagai vijana wanaanza ya kutopenda kweli wanakuwa na kuna kitu kinawazuia kutoka ndani akapotezamdawanasikia kama vile sio muda wao je ukiwakea binanda ukiwwekea minanga vizuri unaona kila mtu mtu kila sauti tweni mtuaasautianza ka wanasikia kama saa ndiosa kwenye neno lekaya, na nak ndio maanas kitawachukua huko kwenye anawachukua huko huko anawateka nawachaanawachuunwa anawtakanawapenawatnauanaoeza kwa sababu wako katika kambi lakini hawana silaha na na you must nanamielewa soma naya mungu san e ya misini ajana asanilo jizuie kusoma nakala za dunia ii na nikanda ya jao nakambewanaktuisa simapenzi unaweza kutumbisa mapenzi za mkanda wa duniaba ulima eh? mpaka kwenye zimejaa wao kttad wene aa t hzk yao nikuna a kinachofanya kazi rohodi umeweka misingingaimskl nakuna kicu abacho katika misingi ya kiroho ya kujara ukigundua mwao wako huwa hauna furaha na amali linapohubiwa neno la mungu au neno la kweli na mugo jua una tatizo la kiroho unahitaji kukwambia mugolisi kwa sababu neno ni neno la kwanza ya ya kabla mnaminga wanza azwaauliwengu aankba inataka usikii kitui kuweka msii ya kiroho haitegemei kiongozi wa kulima haitegemei hmm. mchundaji wake naoka wachundaji wana nafasi yao katika maisha ya anaweza kuwekea vitu fulani kakuambia mwanangu upita apsa usipiteap silio chuaji anaweza kakuelekeza hiyo hiyo ni safi kabisa ni nzuri takatilil lakini nataka nikwambie na naumwambie mwenzako kuna vitu vingine usipojiwekea misimu ni wewe hakuna mwambie no for you hakuna taka kuna mama takayaweza uukeaaaay nayafundisha ambayo mchungaji wangu na wakati hanshaa kwa nini nimezipata wapi baada ya kutua hiyo neema ya kristo nikaienea yapo mambo ambayo limtaka mungu mamgie mwenzako lazima umtake mungu halluya akuwekee misingi o hivyo kuna vitu ambavyo mchungaji atakufundisha lakini kuna eneo atakala kukomea maana yeye naye amepewa kwa shehemu tu so, kina kitu mchungaji anaki nikisema hata kama na mungu kila kitu unaweza naongeamungu a sijuikila lakini kuna vichu mbavyo sitapita mpaka mfano mfananie kabla ki kile kiwango cha kueshiia tokuwalichuguliwa kutoka israeli israelwakapelekouhamishonibaba walikaka babeli wakaambiwa kuna vijana watacukuliwa katika jamii ya kibrania watakuwa vijana wanga wanne watenda kujifunza lugha akandayo wakishajifunza baada ya pale watapelekwa kwa mfalme wale chakula cha mfalme wale chakula cha nani nanyelewa vizuri danieli akasema mimi moyeni mwangu nimeazimia sitajitia unajisi kwa chakula cha mfalme umesikia yu? akata na kwamba hata kwa chakula cha mfalme kwa maana eye ni mtumishi wa mungu na najua kie chakula chakula ya mfalme akaomba anhaakb chakula tofauti na maji za mfalme nataka niulize kuna mtu aamue aiuatauna mtualiyemambiaai a anzas mwambie ilitoka ndania amlitoka ndaniake ab mwenzako ndani ndanindani aliazimia moyo ni mwake haeluya kwamba sitafanya mambo haya kwa sababu mimi nimtumisha m basi nimeamua hivyo mafundisho ya kisraeli hayakukataza kule kila chakula ila moyo wake ulikataa chakula si chakula kimetiwa atii hivyo kuna misingi ambayo wazazi wanaweza ukaweka ya miniawachungaji wanaweza wakaweka lakini kuna aiikunaeneo wakifika wanawekewa mpaka ya misingi katika maisha yangu ni ni kitu ambacho mpakaa intia mishiyanu aai kitmbachoetona mt iafsiaatemeea ziaakatakataka atumike kwa sababu mfano kama wito, wito, so, wito da, e, Dekili, mimi wito wangu baba yangu haujuri hata kama ningemwambia niemambia iibii sawa sia wito wangu hazijui baba yanu ahivo anawezi kunielekeza katika mambo anayoyaona yee ni salama kwan lakini yapo mambo ambayo anasema mii nikabalia na mungu maana mana I must test God. Mimi msikilize Mungu kama Mungu. Sasa Mungu umeniita, umeniambia nenda Tanzania. Nitaishia nitafanyaje? Lazima ni msime Mungu katikati. Mimi mtakute mimi nishije kwako na Mungu wangu. Hana ngelewa. Spiritual foundation muhimu sana. Au ukitaka ile miaka ikae vizuri, ni sahihi ya doa. Hallelujah. Amen. Ukitaka uoe au uolee kwa ndoa nzuri, ni sahihi ya naoangaria vuzuri na digirii mtakufa naja naoaibiohapaiose kwa sabbu nasoma nayechua ntamchukua utaciona mbele wana diploma digiriaziole wanadipoaaa nikikatiza hapo utaongeza mwenyewe utaendelea mbele maana sasa la utaanza mungu mzuri alafu kiroho kuwa kule ikikatizautaongeza maisha kiroooaisha pia maisha ya yaya kiuchumi yanazingatia sana maisha ya unaweza kuwa na kupata duniani lakini usipate kwa sababu kiroho yaya kiroaezatsabausib lakini lakiina misingi mizuri ya kiroo uchumi nak na na memelewa analia aas analoia mahusiano pia katika jamii yanaweza mazuri kiwa mtu ameweka misingi sahii ya kiroo sahi utumishi wako na tu muhimu wa misingi kilo pengine uko hapa unasoma nawezekana si misho wakoasba mungu ana mpango uende mpaka pretoria ukasome south africa ukasome kenya au nchi zingine na utumikie katika viwango vya kuupili kule utakakoweka ili injini iwe vizuri na ushinde na zaidi ya kushinda inazingatia misingi uliyoweka katika siku zako za the ujanaikiwabi maana amdamrefu ni gumu tutapigana hapa mpaka apaupigaaatufikie kwenye maa ya tumechoka nadodosha msingi wake ni imara unaweza kudumu kwa muda mrefu sana msingi unaweza kufanya mto wakadumu katika man muda mrefumaishaeweza kuona nyumba imeekaimeanguka bai zimetoka Θα ήθελε πια να λέει άλλη σύνδημα, όπου... Μη σύνδεε ο νέος να κρουτούν κάτι καλύτερα από το κωλικό του. Συνήθιζαν σκότσια και δεν θα το καλύτερα κολλάγουν και maisha how many times do jiulizamasari hai unaomba unaumamarangapi na unaumaumbaji how do you pray na maisha ynanganagu unafunga nakuma mwanangapi katika uduma yaaisha jiulize pia bibilia unaisuma marangapi na inauga naunai una vicugani vya kiroo ambavo isii kijana mwingine akija umfundishi vitamfaa nazuzia nisinak mii inaambia kijana siku moja na mbili nahiyo ilisaidia a chuoni ni mahali ka kuangaliwa ka uubili wa kimataifa aaeea rabanielewa ukiweza kuupili na kusimama kwenye mazingira ya chuo duniani iwe ni nias iwe ni ni university ukaweza kupita yale mazingira na ukasimama kweli kwenda mungu mpaka mwisho ukafa unaweza kuupii hata katika kambi na amenielewa unajua kambi na ananielewanajwambishtn naanasimamani mashtani hakuna mtu ni unaweza na kwa sababu chuo kina mazingira ya ajabu sana ili upate kushinda chuoni ikipeka mako hapa wengine nao wako aniupate utasikia kinachoendelea alikuja ni mtoto wa mchugaji lakini mazingira ya chuo hayakumsubirisha alipofika tu anga likakata ikasaba wee mpaka mwajaesi funga ukafunga ili fukapitia huku tayari sehevi tunazungumza anafanya mambo ya yajama lakini alikuwa ni mtumishi wa mungu mungua maanake alipokuja na misingi yake akafika chuoni misingi ya ulimwengo warohoikamshinda une ufalmo wa giza ukamshinda leo na unawazungumza maisha Ma yake asi salama nashaachmani wanafunzi wengi imani ahmai kasababu wanakuja chuoni na misingi dfu na uwezi kupita mazingira ya chuo bila misingi ya na unaweza kaili yak uima hivi lakini ni mtu ahau kabisa kwa sababu tatizo sio tatizo ni misingi ya kiro. The foundation na moyomi asipo kwa sababu kuna vitu ambavyo haviwezi kwenda bila misingi niulize swali unaweza kujenga nyumba angani bila mising mana hii nyumba walianza kuchimba na wameweka mawe kule chini ili nyumba ikae imara misingi niy lazima katika nyumba kumaliza naendakumalizakpigrt misingi ni lazima katika, katika maisha ya kijana na kuna wengine wataanza kuwalau wazazi sio Finisha, mchungaji fusha vit mo kuna vitu ambavyo mchungaji hawezi mn maana kia hajui kila kitu Mala na mchungaji mchungaji kila kila kila kila kila kitu mchungaji hajui kila kitu hajui kila kitu nabiha, hajui kila kitu hajui kila kitu hajui hajui hajui hajui nabii tunapewa kila mtu kwa sehemu maana yesu ka seheoe alisma imawaita wengineanabiite wa aa wa ili kuukamilisha mwili maana haja mli lazima sana sana katika katika katika bwana na haya misingi kabisa kuna vitu nulionay kat lenuaaond astskiookashk una vitoo kiuana ek ndogo una- kuna maanakuzungukawakati na kumtenda mungu a kabisa sabu misingi inashindwanameelewa misingi nashindakuiii inachotokeaush na kama vibaya ulielewailaya unaweza kucunuza unaweza kitu kitu hiyo na na kila ni maisha ma-maisha kidogo nashtuka sana ibada ibada vijani wachache wengine wanaweza lakini yao chuo kina bachoiasatengeeaa togoaae wengi sana klawana wengia kwenye bada ni wanafunzi mia tano chuo kiziti wengine woteni kwenye zinaa madawa yakule natendea nosuchi awaakmeshataniameshakuwa mitaa jeluzi natizo ni kwamba misingi haikatika maishaaza hawawezi wakamtumikia momana misingi ahakikisha amba unaweka misingi misingimana isha tuknaza ya kuuga lakini naomba katika maoni haya usianza kushughulika na mashetani aatlisha yaukuza yaliea sasa ansa kuangalia misingi yako how are you i ukoje na mungu misingi yako ya dani ya kibogu unangotinid unasikia nini ule uzito wa misingi yako ukoje anaomba mwamshe kama kuna mtu kunama mwamshe tu iiaishikeizji mamshetunguseta nguse kabisa tunasimama mwambia unasimaz siisasa na uskii yeah. naskia usikie ujipime anasema paulo nasema kwamba jipie jiangalia yeah. jiangalia no. niisomo la kujiangalia How strong in the street nina gani gougai wakati nini kinachotokea soaikaribia ii naitokea dani ninakuona jarisho ninakuona vigezo anivya kushianautanna hey. <laughs> akiaaa ameshachaganikiwana dalimbali akiwa misingi yatatizo io mungu misingi ya mtu huyu maana msingi ukiwa ga uwezi kuiia yakiakupitiaamsingi nika na kitakachotambulisha maisha akejay ni msingi unaowekasasa wakiwkatia maisha na baba mama hutawai labaamaa mcungajiai ama haeeait mimi lipok mungu aniambia utaliongea kaisa na ene maombi sana kanisa sankuiobea mungu katika a letu chanzo cha huduma yaumbo no himunakumtafuta mungu kuliombea kanisa kanisa ilikuwa kila jumamosi naenda na, na, na, na mimi sikuwa na mwbili, wala sikuwa wala lakini kumbe maombi na chimbuko chimbuko mungu kumtafuta ndochimbukona kuitwa a inamana kwamba lazima mtu a si ili kupata mani ya maish Toho, kama sikiz h nasl ukiweka misingi ya kiroho ndio kikezo moja wako ya kupata ramani ya maisha yako ya kiroho bira unaelekea wapi mungu anaeza kwanza kusema nakuhusu maona ya huduma yako itafika dunia nzima au ni mahali fulani kuna bira ambayo mungu anaanza kukuwekea unapoweka misingi mana ya, ya kiroo unapokuwa mamaji sana mungu atakuelekeza kuelekeza mimi nikiwa komtu mungu alianza kusema kusemanani kwamba utaenda mataifa mengine nikokomtu nikoanza kukita misingu ni magoti mungu alaanza kusemana utaenda mataifa mengine kume unapoweka misingi unaanza kupata bira na mani ya kule unakawida na ndege za ajai hizi ndege za, za abiria za kupaa wanasema ili kunyua ndege itafika salama inazingatia kwanza <laughs> wake wanapima kwa mirada zake wanasoma anga inakoenda wanasoma kila kitu kwenye ndege kilivokaa na mondoko wake apanakambia ndege itafika kuna asilimia tisi ndege itaikandegez kuna kitu kinachosoma msmisingi ganiaonayo hameeta misingi jujuu ni mwenzako misingi ya jujuuhaya maombi ya kununua kwa shiringi tanohaya ni misingi niba hii misingi yakusoma bibilia huko tu eh? nasubili kusomewa biblia kabisa wani well, mimbaji mzuri lakini neno la mungu nataka nataka ue mwalimu wakati wengine leo wanataka mikanda mtu mtu unafundisha unafundisha kitu kitu wakatiusoa from fromea we want to tram na katika maombi haya just fanya kitu kuweka finaitkimicakuweka kama kamoeshaaweka misini oresha na msia Sabaa hakii sana kwamba wewe ni wa Pentecostal unajua kuna kanisa la pili la leo la Ephesians. Wewe ni preach the gospel unapomnisha watu nje ya kupita wanaanza kujisabeahaki mimi ni Pentecostal. Kwa hivyo So if you are Pentecostal then go to heaven enda mbinguni. Tunapozungumzia misingi unaweza ukwameuka misingi lakini ina kasoro eh. Welimima mtanga wengi semeti ndogo. Bana amenielewa. Hallelujah uepima mshaga mwingi semet no. au mala hayakutosha aukooto sasa ni kazi yako likuongeza kokoto maali lpopungua na nataka kama unasikia mara nyingi ni mkavu kuomba unakuwa mkavu dry maombi ni dry kavu kama miti leo omba mpaka just to make sure hicho kisima kilichofungwa siua sasa fika mahali ambapo unaweza express, unaweza kujiweka ene za mungu kwa mda wakutosha katika maobi nio maana yamsi kama pata ssa kwenye soma viliani misingi t wambie mumgo sasa amredi niko te haya mambo imepesha anakuasikima lakini mazuri kazi hebu ni mkono riia siini kitu cha kiroosa s kinakotaa kikuna kwenye baa mkono wako ukiuangalia all things aeewaa <laughs> kitu so ukitaka kila kitu ukitaakubadiiwakiukitaga kubadilisha misingi iliyoharibiwa aana kutegemea akutegemea wee kutegeneza misingiya mimi sitaki kuamini kuna historia kwamba vijana wanatembea na mungu miaka mitatu wale mitato nataka niamini kwamba tutatembea na mungu vijana wa munguijaa wale ambacho aatembea na mungu ama walivotembea anabii watakatifu kama watembea watakatifu na wakafika salama wakamshuhudia mungu katika naamini wakamshuhudiati itakukana misingi amaishayohavani 私。 na ujiandae tu ibada cioni as na maombi zaidi ain wambia mungu iekubal ataka nifanya aza taawa tu uu kat wng aat wakutsha Hetta skipa muntu avegundur koyo ¡Viva iwambia mungu afanye aa katika maisha yako katika taikua, ya kti a s ish n kuwa san a ajawaikutokea kai kubwa sana a watu ambo ktik en waroho sab u ewatkfut mungu tanuma kama umeamini keami barkku n wenye inaomba kwa kila Ina mmoja wa mmojaa na watumishi wako mtembeleo mmoja wao wajasi kwa nguvu zako kwa roho mtakatifu ukiwaponda kuokoa na maangamivu na siku ya leo inaomba mtembeleo wa roho mtakatifu kiwango vile vya utukufu wa mwisho katika mkuchano na pia katika ile ibada ya mwisho ya semina saa moja mpaka saa mbili imeicia wafu sana ya ibada kwa ajili ya ukamilisha wa, wa takatifu inaomba mtembelea wa waku walao takatifu uwezao wa kuleta neema na maliko makubwa katika na maisha ya watu ikatokee siku ya leo wakuamiamli na amechaka iwe livo bwana wapokee kwa jina la yesu tangu saa hiyo na majira hayo na kubaliki kwa ajili ya majira haya katika jina la yesu kristo inaomba naatakushokorwe mn karibu tuosa Amen. Amen. Hallelujah! Hallelujah! Amen. Hallelujah.