baada ya adui ile joka au shetani au blisi baada ya kuona kwamba bustani imekaa vizuri mwanadamu amekabidhiwa kila kitu chema amaambiwa atamiliki na kutawala ameambiwa habari za mtu ya uzima utii hofu ya mungu amepewa maisha aeluya amepewa jinsi ya kula na kunywa alikuwa amepewa kila kitu na nilisema kubwa zaidi akawa amepewa hatima ya milele kwamba kama nilivyokwambia ua kuepo na makaburi duniani ilikuwa baada ya mwanadamu na manadam kumbwa duniani aua kusikia mtu ameaga dunia Hakuna kusikia tunaenda msibani ilikuwa haipo na mauti ya milele pia liua ya tangu alipokuwa ametupa shetan asingeweza kwa sababu shetani aliondoka katika ufalme wa na kama nilivyokuambia kwamba malaika walikuwa wana malaika walikuwa hawapewi nafasi ya kutubu hata leo malaika akikosea hana muda na nafasi ya kutubu sasa baada ya kuwa dua ameshaona kwamba tayari manadamu ana kila kitu kinachopendeza amepewa bustani nzuri amepewa vyakula vya kila namna amepewa ruksa ya kuto kufa kibali cha kuto kufa pia amepewa uzima wa milele milelelua amepewa mpaka taratibu za maisha ameambiwa swala la jinzia sio la kutumia kwenye starehe raha kujifurahisha swala la jinzia linahusika na gano la ndoa haleluya akawa amepewa kila kitu sasa adui akatumia lengo moja na nikuambia tuliposoma yale maandiko naomba yarudiwe mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza naomba tu mstari wa kwanza mpaka sita kwanza nieleze kitu kuna kitu ambacho nitakieleza leo chenye kina kidogo kwa sababu watu wengi wamekuwa wakimzungumzia shetani kama kitu fulani ambacho hakiwezi kuwatetemesha na wanamchukulia adui kama kisanamu tu fulani nataka nikwambie kwamba tangu mwanzo mpaka ufunuo kuna tabia moja ambayo adui anayo na usipozingatia kujua hicho kitu unaweza kukosa kumaliza safari nani tabia moja nitataji tusoma alichokisema kwa habari ya adui adui alikuwa mtu wa aina gani kwanza miti yote ya bustani mwanamke akamwambia ju matunda ya miti ya, ya bustani taweza kula hmm. lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani hmm. mungu amesema wa mtiale wala nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona yakuwa ule mti wa faa kwa chakula amapendeza macho na ni mtu wa kutamanyika kwa maarifa basi akatoa katika masungo yake kala akampa na mumee naye yakalamstarihutuwasitakomepu kuna kitu ambacho nataka ujifunze kwa habari ya adui ambaye ndiyo mpinzani wa imani yetu akaitwa nyoka shetani alikuwa malaika ambaye ana mziki mwilini mwake yaani ukisikia vinanda viko ndani ya mwili alikuwa anaweza kutembea katikati ya mkaa wa moto yan moto akapita hivo i hakuwa malaika wa kuchezea aliongoza kikundi cha cha sifa katika ufalme wa wam sasa alipotoka kule wakuasi akatupwa maana vita vilikuwa mbinguni sijui kama ntaweza kusoma kwenye ibada hi vita vya mbinguni e, nafikiri imeandikwa kwenye maandiko yangu hapa yale maagizo yakaa kwenye ufalme akajiinua akawa na kiburi akaambiwa haiwezekani kukaa ubasi aliingiaje bustani ambaye amezingirwa na mungu ambapo mungu anafutana na, na, na watu wake anazungumza anazungumzana bustani iliyoumbwa na kuwekewa mti wa uzima mti wa mema na mabaya mti wa maarifa na ujuzi aliingiaje kwenye bustani yo nlikuambia adui ukufikia ni kitu chepesi tu sio kwamba adui hawezi ya kukufikia yaani uwe makini unapowambia mkaze maombi k kwenye kufunga uwe makini ukionywa sikiliza tunakuambia kitu ambacho ni halisi adui si kwamba akupikia sasa wanasema now the serpent was more n alikuwa mnyama ambaye alikuwa mwerevu kuangalia hivi mama salome anaweza kusema nikit kum- adui alikuwa aliknaye karama anazo tunda analo nguvu anazo sasa naendaje huyu mtu ni nampataje sasa alikuwa mwepesi wa kutambua yani, alipoangalia alipoangalianye tawi la mti au a vitu anavisoma siku moja nikiwa nyumbani babangu mzazi ilikuwa kama hapa imepanda juu zile nyumba zinajengwa znaekewa mbao zinakwenda juu sasa akawa amejiringisha mali kama pale ametulia ilete stlinikaletea stuli akaweka pale kwenye meza ili apande ampige. E pale akachukua fimbo akatupa nyoka akuwepo alishashuka iko chumba cha pili hakuna kitu hmm. ndio nini hicho alikuwa mwepesi wa kutambua nataka nipigwe ndio hmm. hey. maana yesu mwenyewe alipoongea na mitume akamwambia yueni tumieni hiyo hikima hekima kama ile nyoka ana... kweli mm-hmm. mm-hmm. samani sizungumzii uwezo wa shetani nazungumzia mbinu zake shetani hana uwezo maana tangu mwanzo ufunuo mungu anaonyesha kwamba kanisa lina nguvu lina inawez a mamlaka milango ya milangozidi kanisa lakini anachokizungumzia hapa ni mbinu ambazo adui alikuwa nazo alikuwa na, na wepesi wa kutambua nasema wepesi wa kutambua alafu alikuwa mwerevu unaweza kuandika alikuwa, alikuwa kuliko wanyama wote hmm? hapa nitumie pesa tu. pesa tu aliua merevu huko tumie yaani anatumia kitu ambacho anajua hapa hutatambua kwamba kuna kuna kitu kinakuvamia kina yani, kuliko wanyama wote lakini nikwambie hakuna mnyama aliyekuwa mwerevu hata sasa kama nyoka Hallelujah. wasomi wanaambiwa wanasema simba ndio mnyama mwerevu katika pori lakini katika wanyama wanyamawerevu nyoka ametajwa ukiona ametajwa kwenye maandiko haya wakati wa bustani inaonyesha kwamba hakuna mnyama au hata malaika aliyekuwa na uwezo wa kuingia kwenye bustani na kuleta udanganyifu tunaenda pamoja jinsi ya kuitunza kuilima akaona mwanadamu hata na njaa akaona mwanadamu kuzaa hakuna uchungu akaona wala hakuna jehanam milele milele ah. amewekewa utii na hofu akasema hapana bila shaka mwisho wake akaangalia akasema mwisho wake ni kumbuka so, kwenye bustani na mito inapita huku nahuku Hakuna mamizimu kuoga kila kitu kiko vizuri akasema akasemahapa aliangalia hatima ya mwanadamukufukuzaakambia nisikuone kwenye ufalme wangu ni mwisho ansikia sasa kuna watu uwezekanowatu kuta yani, ogopa msalaba wa kukukana msalabaesuukukanawewe sio msalaba huseme kwa maisha haya msalaba huwezi nenda yesu akukane aeluya yaani akikukana kristo akasema hapana kazi yako imeisha wala minguni na duniani huna msamaha hivyo adui alipoona amekanwa yani maanaake faniwa adui wetu ni kukataliwa mbali yaani kufutilia mbali siu ningeasoma vita vya mbinguni kidogo ungeelewa wanasema palikuwa na vita mbinguni sawa na malaika mikaeli na malaika wa mungu wakapambana na jo kupigana tena wanasema na mahari pake apakuepo tena katika mbinguni alichokuwa na kalia falambinguni pakaktkiliolea chou eh. altoldzataa ihubir ni vizurianapambanas hakuna anayekanyaga imai unajua una, una katariwa unask katariwa katariwa mbali asema ninapambana mpaka nione kanisa la tanzania lina madoa kifika hawaingii sikieleza hiyo ninapajua maanaake s anasema ninapafahamu nilikuwepo huko nikafukuzwa kwa jeuriangu yanainama hivi na kusujudu nakuamka maua ya bustani na mbingu kama ulikuwa ujui nansikia sawa ni kama kuna nyuki wa aina sauti mbalimbali mbali, wanafanya hibada hey. umeskia sauti ya nyuki eh? sikiliza sasa adui akajua ninikotoka hapana msikilize alafu mwanadamu ameletu hapa, hapa alafu tena ametengenezewa bustani nyingine duniani sikiliza bustani na kuambiwa hakuna kufa sasa pengine akosee adui akasema liwe liwazi mimi nimetambulika kwa konwerev mbinu anazotumia mpaka kwenye maono na ndoto mpaka mpaka anaweza kuteka mtu kupitia ndoto tu na maono hivyo na na kwake usijue kwamba huyu ni mungu amenikamata ukasema ni mungu na namimi bao mungu na, na mimi nasikiakwamba unasikia kwamba mbona yaani unasikia mtu ameanza vitu vya ovyo lakini katika kuaovyo ana amani ana ulinzi anasikia mungu anasema naye na kama akisema atakwambia atakwambia rudi unaanza binti kijana Manawu. ni utakatifu sawa sikiliza taa unyelewe vizuri yaani yanihii nikieleza nitakuwa naeleza ili upate kuelewa kwamba ndio maana si usikarie maongezi kwamba hakuwezi uemakiri usikarie maongezi kwamba mimi aniwezi adui mpaka na unamshikia kiuno kiunohio sikiliza uwezi kumshikia hivi adui <laughs> tda kukiwa kuna shimu maali alau mioka mingi saliingia kaenakee eh? kidogo kbisha kichwa kinakaa namkia mahali pamoja ana mpinu za kumkamata mtu na nguvu zako nyingi kama tembo za kiroo tembo ya kiroo unajua tembo la kiroo yani umejaa umefurika mpaka unanena tu, una, una tu. anakuzunguka taratibu anasema aa, huyu nguvu nguvu atawaweza sana akitokea hapa unanenaaak anaweza kuangalia akachunguza akasema leo siendi huyu binti nimsubiri baada ya miaka mingapi mwaka maktatumia tamaa mungu nimempata badalaob hivyo alikuwa mwerefu sana akajua huyu nikitaka kumpata sisi. mtu kapewa uzima wa milele maisha ya milele manake huyo mtu hana mauti na nguvu zake ni kuu sana manadamu alipewa nguvu nyingi sana h wanaotambaa sindio wanaoishi katika ardhi wote walikuwa chini ya nyoka kwa habari ya hekima na ujuzi kuna kuna kuna hapa kunaniba, hapa ujuzipauam uamaunamlafu vinakua vimejikunja vidogo inu. kama ukipita hapo ukikamatwa hivi sawa uktkkaatc wafahamu kwamba nyoka anaweza kutembea ju ya mti kama kamaanatembeaj eh? ngozi yake naweza ikatolewa lakini anaweza unaona anapita anazunguka anzaunaona anazunukahhmpaka mwisho na nishangaa kule kwetu kuliko hizo fen sana hizo ua za zan za namna hil unaweza ukashangaa ukienda pale unaambiwa hapa kuna nyoka wengi sana kwenye chaka kama kile miba zimetanda lakini unaona wanazunguka pale mambo makanisa hivyo uaanianazungunaomba ukitoka hapa mereka nguvu za mungu unasema huyo ndio warohoni wako wapi eneo la maarifa na ujuzi ukae vizuri umakini wa kutosha kama begi begi langu langu langu na kwenye hivyo unaomba hivyo ukweli a jina sasa mbona wana wana imani wanaenda kunywa kunywa pombe pombe na wanayishew. na na wanazini waliandikwa jina nani alifuta na mbinguni wakaenda nataka ufunguke macho yaani hapa sasaaownaama eh, mpaanaenda kwaombedwtnayokujad sio nguvu zake hana nguvu anavyokuja mwepeswa nikwambia haukusikia hata rohoni hata kawasiwasi hata amani kwamba hapo ulipokea mshahara amaniyamna aunazunguka nah, unaa kishanza ujanja ni mlin wa. yani, ya shetani ia unaambiwa ibada mbona mbona huji huji unazunguka unazunguka ibada umeshanda mwenzo wa nyoka nyoka unajua huko anatembea monaauuaauuamshanda yaani wanapokunja tumbo ndio njia ya kweli ajua samani sikufundisha habari za shetani lakini nakufundisha ujue jinsi ya kumshinda sawa haleluya ni achie apo hmm? sikiliza anasema hivi akawa mwerefu sana kuliko wanyama wote and an nasemaha baada ya kuwa ametengeneza mbilu za werevu ujanja wa kutosha amebunu jinsiskiliza kwanza bustani ilikuwa ni vigumu kuingia upande wa shamba zima ardhi nzima ya nchi upande wa mashariki akatengeneza bustani mungu sinio sawa alafu hiyo bustani iliwekewa lango yake aliweka malaika masara makeruli ambao walikuwa na panga zinazowaka moto walinde bustani mwanadamu asiingie tena inamaana kulikuwa na geti moja la kuingia kwenye bustani kenye atakuwa na uwezo wa kuzungumza akimwambia hivi aki Ile bustani alipotengeneza bustani hakuchukua wanyama akaweka kaananikutiliza kila wakati najikuta niko ni kwa shetani sijui nilivyoenda hivikume hmm. ndio hivi t bustani hmm. akamchukua tu mnyama mmoja akasema katika wanyama kwamba kati ya wanadamu unajua akiandika mungu alikuwa anatupa taarifa sisi sababu hayakukuwa na haja ya kuandikabarashtani alikuwa anaandika ili kutupa taarifa hisi kwamba na ninyi mjue adui wenu anazunguka kama simba aliyejeruhiwa kama sio simba kama kutafuta kuwakamata watu sikiliza naomba bustani bustani ametengeneza taarifa aruusu ngombe kuingia kwenye bustani walibaki hmm? kwenye, kwenye, kwenye sehemu nyingine ya ardhi lakini kwenye ile bustani akamchukua aka akasea akamchukuaalipomweka unajua neno la mungu lina ufunuo ambao unaweza ukaishi hata bila chakula hili neno unaeza ukaishi chakula sawa ndio maana yesu alimkatalia nyoka kwenye kufunga na kuomba siku kum wa inamana anacho kizungumza hapa ni ufunuo wa kuishi mileni lomweka hakutoa idhini deot ya mnyama yeyote kuingia kwenye bustani ya ile point ambayo uifahamu huifahamatikanaje kanisani unampataje kwenye mazingira ya kanisa