endelea na somo la kutengwa kutenwa na kujiteng kwa ya bwana kutengwa na kujitenga kwa ajili ya bwana kutengwa na kujitenga kwa ajili ya bwana leo tunaangalia kuitwa kwa samueli bwana amwita samueli bwana amwita samueli bwana amwita samueli sema basi mtoto samweli akamtumikia bwana mbele ya eli kumbe hatuwezi kutengwa halafu tukawa tu mbele za m mpaka tuwe mbele za wanadamu pia sawa so, tunatengwa lakini tunakuwa katika utumishi mmoja na wanadamu tunakuwa na walezi au tunakuwa na wachungaji au tunakuwa na watu ambao walituona tukizaliwa anasema naye samueli akamtumikia bwana mbele ya eli na neno la bwana lilikuwa adimu siku zile neno la bwana lilikuwa adimu siku zile wakati yule tulikuwa hatuna hii neema tulionayo ya okovu tulikuwa naneema na tukuwa na neema ya okovu kwa maana kipindi cha neema kilikuwa kijafika kilikua ni kipindi cha torati au sheria au taurati kulikuwa na kipindi cha torati sheria ya msa na manabii akuepo na, na swala la torati kulikuwa na manabii sheria sherya msa fany kazwanza wakatimanabii manabii wanaweza kusema juu ya nchi natafs anasema mstari wa kwanza mpaka ishirinamoja sameli wa kwanza sura ya suraya t maranz na neno la bwana lilikuwa adimu siku zile anaposema adimu ni kwamba neno la mungu halikuwa waziwazi kwa watu kipindi kile na hatukuwepo na kipindi cha neema cha kuhubiriana hivi na kufundishana kilikuwa kipindi cha giza bado kipindi cha kumtafuta mungu kwa bidii mana aikuwa rahisi anasema basi neno la bwana lilikuwa adimu siku zile adimu inaonyesha kwamba ni wakati ambapo neno lilikuwa halijadirika halipatikani kwa wepesi kwa urahisi usingepata neno kama unalipata leo tu kila munaubiri daradara ki m naubiri kila mahali ilikuwa neno ukilitaka uende kwa kuhani uhani ulitafuta ni kama mtindo wa roman catholic sasa kwamba mpaka leo wao nakwenda kwapapa kutafutaau kwa, kutafuta kwa, kwa, kwa, kwa iwanaanui lakini ni kwamba ni kweli kwamba kizazi hiki cha wakati wasamueli wa, wa kilikuwa cha ajabu the the word of the lord was anaposema adimu ilikuwa halipatikani kwa urahisneno la mungu yani, n manake mafundisho maelekezo <coughs> Ya neno la mungu alikua hayapatikani kwa urahis anasema in those days. na ilo neno lilikuwa la sana katika siku hizo ilikuwa hmm? sana hizoia taa sa kipidamaan ilikuwa ahisai kwa lathama basi lilikuwa basi namanaama ukilipata hilo neno utakuwa umefanya bidii flaina yeah? ulipat neno itabidi ukilipata na watu kweli neno kipindi cha, cha ilikuwa ni, ni, ni ajali ni kitu cha kushangaza kwamba nimelipata neno sababu anasema ilikua ila thamani halipatikani ala ilikua kwa sababu gani i watu wote walikuwa wamewekewa uzio ile pazia ilikuwa haijapasuka sasa watu walikuwa hawana uelewa juu ya neno alikuwa anapewa mtu mmoja naita kuhani mkuu ndiye ana Pasiri ya biblia yabibiiandie anaelewa anaelewa torati atawaeleza yaani ilikuwa wanategemea ya mtu mmoja zima ya yerusalemu sasa no maana anasema kwamba anasema uh, e, kwamba neno la bwana lilikuwa adim lilikuwa lipatikani kwa urais lilikuwa la thamani kwa maana ukija kulipata yani sasa yaani rais ala ilikua aaa hi inoiiat I say, iligarim iligarimu sana hmm? iligarim sana kuja kulipata hilo neno ama sasa nimelipata nenoama hey. hapa nimelipata nini neno ilikuwa ina gharimu sana kwa sababu lilikuwa alipatikani lilikuwa ni adimu anasema hapa, hapakuwa na mafunuo dhahiri anaposema mafunuo maanke sio tu yale mafunuo wanayosema nikaona hapana hapanay neno la mungu halikuwa dhahir kwa watuneno mm -hmm. la, la mungu halikuwa dhahir kwa watu yani, mafunuoi kiinereza inasemana maelezo ya kiingereza inasema kwamba mm -hmm. no wide, ni ile maono ya waziwazi am wazi anaweza kusema na watu kwa mfurulizo alafu pia anaweza kusema kwa mapana kipindi kile ilikuwa imefungwa haikuwepo haikuwepoluya mungu kusema na watu kwa, kwa mfurulizo na kule kwa mapana kwamba sasa amweleze mtu kitu kwa mapana ilikuwa ni kwa mafumbo tu yaani kipindi kile ilikuwa hakuna mafunuo dhairi kipindi cha sameli na kipindi cha eli anasema maanake wakati wakujitenga kabla uelewe kwamba ili samweli atengwe alikuwa mbele za mtumishi wa mungu eli Hallelujah. Hallelujah, okay, sawa utaniambia kwamba mbona eli eliya alikuwa na huduma ambayo hatu, hatuambiwi mlezi lakini mi nitakwambia kwamba sio watu watuwetu watafanya huduma kama eli kamawee ni, Elia. Wewe ni wewe. sasa hivi lazima tuwepo kwa wachungaji hapa Tuwepo na walezi tujua, kwamba kwamba watu mewaleo, wame apa, wame kwa watu wametoka hapa hapa wamekuwa lazima tuelewe kuna pamoja na tuifahamu huduma huduma huduma yake ukitoka hapo wapi mtaa gani tunakwenda mtu, mtu fulani ametoka amekwenda kwenye alifanya mbele ya nani wanaotua kaa atani natuambia tunakenda aaia tunakundkiza mtumishi i mungu a na likuwa anasema ikawa wakati huo eli alipokuwa amelala mahali pake tena mao yake yalikuwa ya yameanza kupofuka eli alikuwa amelala melala Halaluiya. ishara ya usingizi mzito wa kiroho wakati wa usingizi ndio ishara ya watoto wake eli alikuwa kutoanawatotowalikua melala aha hmm? naweza kusema kwamba eli alikuwa na usingizi mzito wa kiroho hmm? na macho yake yalikuwa yalikuwa yalikuwa yamepofuka ya kupofuka kupofuka hayaoni hayaoni hayaoni hata kuona yake macho macho macho ya kiroho kipindi kile cha cha, cha, cha, cha samuel <coughs> alikuwa alikuwa naye lakini ameanza ya yasioni yes, ya kimu, ya hey, kwa sababu kuzungumzia kimwili hapo tunajua mzee kweli katika macho ya kimwili alikuwa haoni Halalui. lakini tujue kwamba kiroho kiroho alikuwa haoni Basi. Tubaki, komba, apa, ni maana kwamba kwamba hata alishindwa kuwaonya wanasema usingizi kula, kashipa, usingizi usingizi usingizi hapa hapa katika la la kimwili kimwili kimwili lakini leo hatuzungumzie wa wa wa mtu akalala sasa tuwezi tunazingatia wimbi wimbi wimbi zito mungu mu. zito la kutomfahamu mungu wimbi zito la kutomwelekea nani mn wimbi zito la kutomwelezeakumwelekea mungu wimbi zito la kuto kufahamiana na mungu vizuri eh? la kulala usingizi maanake haoni tena anasema yameanza kupafuka hata asiwezi kuona na taa ya mungu ilikuwa haizimiki bado mm. kumbe taa ya mungu inaweza kuwa jaia lakini macho macho macho hayaoni hayaoni hayaoni kuwa taya, jazima, taya hey. so, so. kuwa ujua, watu, hey. kuwa ni si unaweza unaweza lakini lakini taa ya mungu ilikuwa haijazimika bado maana ilikuwa ni sheria ya milele kama unakumbuka nilifundisha hilo anasema nasame alikuwa katika hekalu la bwana samuel ha kulala nyumbani alilala katika hekalo la bwana kuna ura- u- utamani wa mtu kulala katika zoezi kwa muda mrefu la mtu kwamba jengo limekamilika akaja kulala kanisani eh? akalala kabisa kanisani akimwomba mungu anasinzia baadaye anaamka nalala kanisani mradi kwamba anaishi maisha sa kuna uwepesi sana wa kumsikiliza mungu nyumbani kwako ambako panya paanapita kila mahali au mazingira ambayo nyumbani kwako ya mungu oh, tunia, kanisani, anasema, mungu hayapo na kanisani anasema melala katika la la bwana palipokuwa sanduku katika kutengwa kwake alikaa karibu na wa mungu, la gamu, wa nani? Wa mungu. Hey. alika kaibuna ueowatyumyabwaa lakini katika nyumba ya bwana hiyo anasema katika hekaro hilo alikuwa amelala karibu na nini amelalaaibu sanduku la agano hakulala karibu na meza ya madabao alilala karibu na sanduku la agano sanduku la agano ni ishara kwamba samueli alilala karibu na uwepo wa mungu karibu na utukufu wa mungu karibu na sheria kuandika pia sheria ya mungu mnakumbuka sanduku la agano kulikuwa na nini ndani naninindaniyake nini, nini mnasema si. eh? si. kama mnaguna nini nini, si. nini? Si. Eh, ilikuwa ma... alikuwa na zile mbao au mao ya torati yatratilikuwa imeandikwa torati ile ile torati sheria ya mungu zilikuwa ndani ndania sanduu la anosawasawa kwenye ile sanduku la lan i andu nini kwenye sanduku la, la bwana kulikuwepo na nini ingine upande gani klikuwa hakuna maana kwenye he enendliwna dhahabu juu akumeta kulikuwa na makerubi yamewekwa pande huku ya ya na huku yakifunika ile sanduku la kulika kulikuwa na nini kulikuwa na, na, na, na, na zile ndani yaki. ndani yake ya sanduku la zilendaniya utukufu ule dhahabu dhahablikuwa inamaanisha kwa mungu sheria za mungu zile zilikuwa ndani ndani na ni yanaleta ulinzi kwenye sanduku sanduku la la sasa sasa haya mambo yote yalikuwa ya lalkaribnaarbsaallala karibu na na sawa, alala karibu na sawa karibu nini na uwepo wa mungu utukufu wa yeo alilala karibu na sheria za bwana bwanaakiamka eh, aki kidogo akifunuliwa kitu anafungua, anafungua kwenye sheria sheri naziangalia no? alikuwa mtu ambaye anaishi katika mazingira ya kiroho alikuwa ni mtu ambaye anashiriki utukufu wa mungu moja kwa mmoja ya sasa, kwa moja katika sasa mazingira hayo nafikiri siwezi kusema kwamba ilikuwa ni halali mungu amwite mtu aliye nje akamwacha ni basi ilikuwa ajabu mungu mtu akamwachatat a- a- a- a- kijanamtani ambaye haya ni kwenye njia hiyo amwambie sasa we nda kantumikie alafu wewe uli hapa kwenye madabao ya toba unakula tu ugali hakuna kinachoendeleaend kamwite ha, mtu mwingine ambaye hata karibu ajbubi takua wale walio ndani wapo kama kuwaita wengine sasa huwezi uwezi na mungu bila kukaa karibu na eo pya kuite mashetani lakini mungu yehova hawaiti watu ambao hawawezi kukaa karibu na sanduku la an karibu na maonyo ya mungu sawa sheria za mungu ni maonyo hukumu za mungu anataka nini hawezi hawezi kuita kuita watu wako ya hmm? watu wa wako mazingira ya ibada. Eh? watu ya ya mazingira mazingira ibada anawaita anatakamairaaiwatuana mazingira ya ibada mazingira ya kimungu sheria zake masarafi makirubi utukufu wake eh? wanaokaa karibu na ile sanduku la uwezo wa mungu mungu eh? ni watu ambao wamekaa karibu na mungu. anasema ukiwa u, anasema kwamba kama utazishika amri zangu auzsika hukumu zangu nitakufanya usimame kati ya wao karibu karibu karibu na mimi. Inamana, vivi, na kanisa, kufanya, na na na ina maana tu mtu hivi hivi lazima kuwe ukaribu mungu mungu kitu ambacho kanisa limeshindwa kufanya linafundisha watu dunia kumbe kuwa katia kuitwa na mungu Halali. mungu tu ume, ume changaya, changaya tu changanya kwenye, kwenye mambo ya ajabu mungu mungu tu haiwezekani anasema vizuri kwamba alikuwa karibu na sanduku la nini? La gano. Eh? Na alipokuwa karibu na na na sanduku sanduku la la nini alipokuwa agano hmm? hapo hapo mungu, basi wakati huo bwana bwana akamwita akamwita unasikia hiyo naye akasema mimi hapa mamboya akasema akamwitaaesaakasema hapa kwa nini ae alisikia kwa kuwa alikuwa karibu na wa mungu masikio yake ya kiroho yalikuwa ya yake rohoni yanaona ya akasikia hiyo sauti sauti akaitika akasema mimi hapa kumbuka alisikia sauti. sawa tuache kwamba yakirolianaskh iikumbukaalisikia sautisaatuche wamba kulembel ataulizatena kuulizaki mii nataka kujua tu swala kwamba je alisikia sauti Hallelujah hakusikia alisikia alikuwa na uwezo wa kusikia sauti ya hmm? yani mungu mungu mungu yaani akaita akaitika ya kuna watu hawaitiki hmm? mizimu ikiita wa wanaitika <laughs> mungu akiita wa awasikii ila mapepo na mizimu na watu wakiwaambia wa maneno mtaani yasiyotoka kanisani wanasikia haeluya s maneno ya vikundi unaweza ukasikia anasema hivi akamwendea eli kwa haraka unajua lazima uelewe kwamba kuna kulelewa katika wito na huduma hudumauys naomba unasikiliza vizuri sana usomesana kunisikiliza anasema hivi kuna malezi katika wito na huduma unaona huyu kijana anaweza kusikia sauti kabisa anasikia ila hajui ni ya nani nanihiyo sauti hajui ni ya? ni ya ya nani sasa kama anaweza kusikia sauti na hajui ni ya nani ilikuwa inahitaji mlezi ha. tuko pamoja kweli au tuko pamoja yaani anasikia sauti lakini anahitaji mlezi mtu ambaye anafahamu ustadi wa sauti za mungu ntakushangaa sana unajiendea tu wakati mwingine unafikiri una mungu sana kana kwamba uhitaji watu kukuelekeza kimalezi sijui okay unaweza sawa ukafikaautaika lakini tusidanganyane kwenye vitu vingine hutakamilika Bwana Amen. Bwana Amen. Oh, mimi, tayari mesai, na sawa. Nini na huduma ya kiroho una, una sawa sawa sawa una siwa lakini sauti ameisikia yuko amesikia kabisa ile whh lakini hawezi kuipambanua kwamba ni ya mungu au sio ya mungu ila tu sauti hiyo ni ya mungu na ameisikia mm-hmm. niseme hivi so kwamba alikuwa hana uwe, uwezo wa kupambanua sauti ni ya naye niseme kwamba alijua ni sauti ya nae ya mungu bila shaka sawa kwa sababu mazingira hayo ni ya kimungu sawa sawa ila tafasiri ya sauti inasemaje na na nifanyeje hakuwa naye maana malezi ya hauafikia ngazi za kiroho usijifanye kwamba siku moja nime leo yani inaendelea mpaka utakapofikia kiwango cha wewe kuwa mlezi unaachiwa vizuri ni yani unaachiwaia kiwango mbacho na wewe sa ulee watu hata yani si tu kufundisha yani unaweza ukalea na o ukaitwa mzazi kilo hapa ndio unaweza ukaacha sasa ukaanza kusikiliza kuwafundisha ku, ku, ku, ku, uh, wengine na ukaacha malezi anasema hivi mimi hapa kwa maana uliniita unaona sasa yeah. sasaaeluy yeah. sasa? yeah. hata hivyo hakkosea sana kwa sababu eli alikuwa kwenye mazingira ya ibada pia pialu bwana si. alienda kumwambia kumwambia jirani eh? hekano, jirani nje kuwambiajaiwabia mtu mwenye mazingira ya ibada unaweza kuta mtu kanisani na hii imeleta hasara kwa watu wengi wamekufa unafunuliwa kitu kizuri cha kabisa lakini kaisa unatoka unakwenda kumwambia mtu mtaani au watu kwenye makundi nyumbani au shangazi au n unakwenda kumwambia mtu ambaye yupo nyume au nje ya mazingira ya ibada ibadaya Hallelujah. Amen. Hallelujah. Hallelujah. Amen. inakuwa ni vigumu kwa sababu kama huyo mtu akitoka akaenda kufanya hicho kitu kinyume unaweza ka, kafa kiroho au pengine akupa tafasiri ambayo sio unaondoka kiroho sasa samweli alikwenda kwenye mazingira ya nini ya ibada anasema akasema sikukuita kalale tena naye akaenda kalala tena bwana akaita mara ya pili pilisasamei nisikilize mungu anapomwita mtu kwenye huduma kumwita kwa jina umwita kwa nini msasemaji mose kiswahili mose mose alafu mungu huwa hafupishi jina anapokuita saw kama kama zabu zabu He. haleluya vizuri mungu kuita jina jina jina jina jina nusu nusu wakati anajua jina hey. Ala, kwenye no. hawezi kukuita jina nusu. Ha, kuita lile la, la kubandika it ile iinaitwaiajina la anaitwa exodus sasa mungu akata akaniita utanisawsawanaitwacteeesasamungu akaitaebada ya huyo sio ataita exodus sio mimi ni picha ni kinyago eh. alimwita samueli kwa jina lake alapo akaita mara mbili wito wa mara moja tu sio wa mungu wa sio mungu huita mtu mara mbili yani na dhaidi akipunguza sio bibilia a mungu mita mtu maranapiedpamojaielekaa tuo pamojaumeit mtaragapiara mbia hata akisema kwa njia ya maono akisema mara ya kwanza tena mara ya pili anarudia hujaelewa mara ya tatu saba yaani hawezi ya kupunguza ndivyo desturi ya mungu ilivyo akimwita mtu lazima iwe mara mbili oh, nimeona toka kwenye ni majambi unatokea bwana amenituma unaweza <tod> ukakosea njia kwa sababu mungu husema na watu mara ngapi maramb wakati wa farao hata mtua pagani akasema naye mara ngapi mara mbili aina tofauti tofautiau <coughs> eh. unajifunza hilo mungu usema na watu mara ngapi nasikia vizuri hata kuna ujumbe mwingine mungu anaweza kupa funuo siande kutumia watu message eh. sikiliza kwanza ni mungu anasema anasemah arudie kama ni mungu basi muhimu arudie au akubane moyo ukose amani mpaka basi lakini ni vizuri jumbe zingine kurudiwa Usabuzneza kwa sababu zinaweza kuwa zimetolewa na falme za giza giza na hujui kwamba ni falme wa ukaenda ukafanyia kazi au ukapeleka mahali watu wakapotea? anasema akamwita mara mbili nasikia vizuri ujui kwamb fal usi, usi, usikurupuke tuna mafunuo leo kasemakafika huko kumbe hapo ukanyigwaamhnd na wakati mwingine mungu akisema kitu hallelujah. kama sio takusema ni vizuri kusubiri kithibitishe kitimie vingine vinakuwa vitu vya kutimia sawa sawapna amekuambia mtu fulani ni flanini wakati unaweza tu kusubiri kusema popote tu mazingira mtu kweli unamfuatilia mnamfatiia baada ya nyingine ukigundua kweli ndivyo ilivyo basi unaanza kusema dybb mungu hivi kwa sababu mungu ana, ana njia za kusema na wanadamu akaondoka akaenda aka akamwendea eli akasema hapa kwa maana uliniita akajibu sikukuita mwanangu kalale k bwana yesu bwanayesu unasikia mm-hmm. kumbe eli alikuwa mzazi wake samueli kiroho <laughs> mm-hmm. aleluya akasema mwanangu kalale tena nitakwambia ntakuambia tena tna kule kulala tena ina maana kwamba kulikuwa na kitu ambacho mungu alikuwa nakitafuta anasema akajibu sikukuita mwanangu anasema sikuita mwanangu kalala tena basi samuel alikuja alikuwa hamjui bwana bado hmm. haleluya <laughs> <laughs> haleluya hapo nikwambie nikwambie niangalie vizuri kuna kuna tofauti kusikia sauti ya mungu na maana mchungaji hebu nisikilizeni unajua watu tunajaribu kuwasaidia lakini wakati mwingine wanakuwa wanatuona badoaukykundiomana jiiunawtuunajaribukuwasadi ainiaktgiuo samueli ana uwezo wa kusikia kabisa amesikia sawmshi alafu uwezo wa kuitika saw na kuchukua hatua ya kuuliza kwani hio sio kiroho eh? kiroo mi namsikia mungu kwani sio kiroho lakini kilichokuwa kinamtesa samel ni hiki tu sawa alikuwa hajamjua bwana bado hivyo unaweza kuwa unasikia lakini kumjua bwana ni kitu kingine Hey. yes bwana yesu Amen. nasikia mena ambazo kama vile hatuko pamoja bwana yesu asifiri skiliza anasema alikuwa hajamjua bwana bado anasema na neno la bwana nilikuwa bado halijafunuliwa kwake yanimanake haja hajalielewa neno la mungu moto na wat fay moto kweli nasikia kulipuka hapa mmoja nmbamii naa nko naskia kuliukabkojwmi kmba emafunu nayo mengi sana lakini nataka nikwambie san lkinikwabina usmbbkaso bibilia alikuwa hana neno ana sana neno tunakwenda pamoja kweli Hmm. yaani alikuwa hajamjua bwana bado hivyo kusikia sauti sio tket kwamba umemjua bwana hapana kupata mafunuo mengi sio sri kwamba umemjua bwana hapana kuwa tu lakini kumjua bwana na neno la bwana kufunuliwa kwako ndio muhimu zaidi zaidibwanyesu eh? kumjua bwana na neno la bwana kufunuliwa kwako nidicho cha muhimu sana ndio kesi unayoiona makanisani mtu anakuambia mimi ni si sindio sa au pengine mimi ni mwimbaji sindio amevaa kama kahaba halafu akimwambia lakini hu ni kama ii ni si dambimiiwana ah, natumikanasema so, Mi natubika, natoka, na na yanatoka kila kitu mafununi sauti sauti ya mungu naisikia, wazi wazi. Sauti ya mungu wazi ah, wazi nimesema nasikia bwana bwana neno la tmwliaulwa kwako hiyo ni ni siri siri iliyofichwa neno la mungu ulijua watu watu wenye changa, <coughs> yes. watu wazima, wenye hekima hekima na maarifa lakini amewafunulia haya wazima na maarifa lakini lakini watoto wa ya watakao nyenyekea na na na neno neno neno neno watalijua hivyo unaweza kuwa unasikia sauti ya mungu mungu unaona maono na nini, meko, na sabu, na maono nini kwa kwamba usilipuke kutuchezea sababu una au unafunuliwa sawa sawa kufanya le, lazima umjue buwani, umjue bwana bwana la kwako sio maandiko maandiko maandiko kusoma ufunuo hayo huna nguvu yake huijui nasema aoteakwa sabu hamjui nguvu ya maandiko manake nguvu ya neno hamna ila mna maandiko haleluya haleluya bwana yesu waonaje jumapili unaona sasa ibada mambo kumbe unaweza kwa lugha sana si nasikia vizuri pepo sidioasieojounaanya lakini neno la bwana halijafunuliwa kwako halimo neno la bwana halijafunuliwa kwako bado ndivyo alivyokuwa samuel alipoitwa na ukubali unapoitwa mara ya kwanza kila mtu anakuwa hivi mm. hey, un, un, un, unasikia hiviunasikia sautikabisa nimeona maono na nahubiri naimba na, na kwenye mkutano mkubwa mpaka watu masope yanatoka sawa tunakupigana makofi <laughs> ila neno la bwana halijafunuliwa kwako na hujamjua bado bwana <laughs> sasa kumjua bwana kutaanza katika kutembea na yee maonyo mafundisho makaribio vikao eh, sawa unakosea pigwa pimbo kwanza unaenda taratibu maonyo makaribio sawa unafundishwa jinsi ya kuishi na bwana kutunza ulnc vitu vingi unafundishwa unafundishwa jinsi ya kutembea na na mungu mungu ukiona kitu kama kina maana gani unakwenda mpaka unakulia hiyo hiyo njia sasa sasa unaanza kumjua bwana kwa kwa neno neno neno la huduma ukipata nguvu maandiko hayo la, laki basi umeshinda sa, sa, vita kwa sababu la bwana limefunuliwa kwako niwaulize ndniamegundua kwamba kumbe watu wengi wana wanaferi kwa kuwa wana wito na wanalipuka lakini hawamjui ba- bado bwana neno la mungu kwa kwa nani anasema anasema mkono kwamba kwamba kwamba ni ni kweli kweli na tatizo lipo kwamba watu wanalipuka kumjua wanasema wana mafunuo wana sauti anatumika kwa ishara lakini neno la bwana halimo ndani yao na wajamjua badoa na na nasema ishara ya mkono kwamba ni kweli okay. na ndicho kinachotupotezachiuka tyunajiskiajogoa mjiniujoakijaweki mjini <laughs> <laughs> mtu mtuakanishamulia na mafunuhapa kwenye, kwenye simu ile ile unaenda simulondokanautaitmutaniaunaenda kunimalizaumhajakua badowa nilikwambia amiwameshauliwa mafunuo mengi menginhusu kinyume wamekufa wa wamepaka upaga nini wa tatizo mafunuo hawajamjua bwana hey, unaweza kuwa na mafunuo na sauti na vitu vyote lakini bado bwana bwana bwana halijafunuliwa kwako amesema ni amesema ni ni kweli kweli anasema yesu hiyo miwaluiwaw uka- ukanipuka sana sawa mm. uka, unaweza knenaji una wa lugha lugaanena kwa lugha sana lakini ukija kwenye kweli mafundisho si sindio kwenye maelezo yakini ah ya kimgogorosiafmnnkwa luga hapana neneni kwa lugha lakini pia muwe na ufamu wa mungu mumjue sana bwana mungu hatari eh? <laughs> hatari katika nchi hiyo basi samue alikuwa hamjui amjui badobwana eh? bado neno la bwana ilikuwa bado halijafunuliwa kwake lakini ukumbuke sawa sawa hmm. alikuwa akilala karibu na hilo nenosaw eh? hmm. kama skuizo anasemaa unawekabibialikuwa nakaa karibu na neno hapo limekaa wake saanawekaeykutenwkuaatanaoemaskmaunge akue neno uwakekikitna yaani mungu haja kutumia mpaka hiyo ifanyike sawa so, inafika mahali ambapo hata usiposhauriwa na mtu unaweza safari ukaenda mtunaekao kwamba lazima ushauriwe siku zako zote sawa so, unaweza kufika mahali kabisa azimaushauriwesku sasa mahalikaiueuaemfaham sana bwana safari na ukafika anakotaka mw. anasema alaukanak Hmm. naomba umfahamu aedesnaomba umfamu nani nimesema mfahamu mfahamu mchungaji nimesema nabii si mtume mfaumchungajiamfau nabisimfaunai alafu neno la bwana mwambie mungu nimesoma bibilia nataka ufunuo wa neno hili nilo lisoma nataka ufunuo wa hii biblia. mimi, mimi sikusoma hivyo nilisoma mungu nataka unifunulie bibia hio o taka unifunuie bba a mana ya mwisho yote ya mwisho sioasasa ya, ya mwisho yani kama unaeleza mpaka mwisho wa mipaka ya kweli nieleze sikujua naandaa njia ya kuenda mataifa mengine inamaana hiyo ndio njia ya kuandaa utengenezaji wa mungu huo katika kukutenga anakutengeneza katika habari ya ufahamu wa nini waneni mungu kujua asiri za ufalme sawa watu wengi wamehadirika kwa sababu karama zinawaka sana kuliko ufahamu wa mungu melewa nasikia vizuri eaemanini arama zinawaka sana mimi sanii nasikiafaynasi kenda kufanya na katika kusikia anaanza kuunga kwenda huduma hadi huduma mbea wapi wapi mbeawamnaseetmtunamjua bwadiomana msikiliz Hey, kuja hapa kanisani umekuja tu vizuri unaelewa uko vizuri unakuja saw Una unajaza nguvu za mungu tunaona kweli unaenda unaomba na nini lakini lakini tunakufikisha neno linasemaje ukaanza kushindana <laughs> <Hallelujah. coughs> hey, tukansa, Lakin, unajua mungutunana iaena kalugha unaoma naninistumahalikufshnenolinaemisukaanza kushindanakanaii sema lakini lakini mbona ni kanisa kanisa la la la kwetu si wapi kwa au na kuniambia hivi sasa neno bwana kwako sawa kipindi kile ia halijafunuliwa lilikuwa limefumbwa ulisoma biblia kama gazeti. sasa limefunuliwa bibi k sa uliopita siku zote ni ya uongo hii ndio njia ya kweli nini kimesema neno limefunuliwa kwako sasa kuna tofauti watu wengi wamekufia hapo hapo wamefia kwenye eneo a ninamjua mungu kwa maana ya karama sawa kuwa na karama na kuwaka moto sio kumjua mungu eh? haleluya haleluya naomba mungusauyaluyaalaunaomba mm-hmm. usiishi kwa nguvu ya karama ila ishi kwa matendo matakatifu Yes. kinacoleta nguvu kwenye maisha ya mtu sawa ni yale maisha ya, ya, ya utakatifu na anazaliwa sio tu kwa, kwa nguvu ulionayo ni kwa neno la mungu Kuna watu munguuna watuua watuaimaisnahikin inamaana kwamba lazima ufike mari ha, kama niorohoni nina karama na maisha yangu yasome nimendmujza lakii mtani nafahamika vyema mke wangu wangu vizuri vizuri ninaishi maisha safi bwana bwana yesu mkewangu anaelea vizuriannanelewa hapa kusali hapa umefika tunakwenda tunakwenda neno neno anagundua uchi yaani maisha yote ni kama hajavaa nguo sasa lakini mtumishi mbona mbona nilipokuwa mbona nilipokuwa haya mbona hayakutokea na nimeambiwa ulisikia ulisikia wakifundisha kweli la mungu nagunda walifundisha maandiko lakini ukweli ulio ndani ya maandiko akuewa sasa hapa umeambiwa maana umeanza kuona tu uchafu unajichuja najichuja yani, ndaba ukifika tu unakanyaga unashanga kama vile mchele unawekiwa nini moto sawa unaona mauchafu yanatoka yenyewe <laughs> yenyewe yenyewe siku zote lakini lakini huko huko ni dhambi dhambi kuna sasa inajulikana hapa haukujua ni dhambi maana hata hivo neno halikuwa limefunuliwawkinene kaimbaanawni mtu anaefikiria kwenye ufawake na moyo wake kwamba imiwaktia Akatoka, mtu, dini ya mwanamke pale analishika andiko kama yani manake kam. <laughs> eh? hafanyi hivyo kwa maana limefunuliwa kwake na amejua faida ya ya kufanya hivyo amea faidaakindihnu wa neno ilo mefundihwaandio a ameelewa e, tuko pamoja au sawa, eh? lakini mtu ambaye ameelewa kufunika kitambaa kwenye kichwa kiroho na maunuoa neno uzuri urembo wa kiroho uliopo katia kufunika kile kichwa kama mwanamke sawa ana anaweza kuwa vizuri kuliko mtu ambaye anashika kama dini sawa umenipata vizuri au mtu ambaye kavua mapambo kwa sababu tu walifundisha kama sheria kanisani lakini amevua mwingine kwa sababu alijua nguvu ya maandiko na siri iliyopo nyuma ya vitu hivyo akielewa maanake ufunuo wa neno hilo anakuwa ni mtu bora aliyehuru <laughs> <laughs> <laughs> <Hallelujah. laughs> kama sheria fulani si kamaseri wamekuja kwenye dini ya sheria sasa a-anashona sketi zake ndevu kwa kuwa wanasema huko na lakini hajui madhara ya kuvaa sketi hizo katika katia uengr na faida ya kuvaa nguo zilizokufunika hajui maana yake wa ilo neno hana hivyo hata kuvaa sketi ndevu kitu leo <laughs> leo ni haleluya vizuri yakekibbuuuailne sawa nasikia vizuri mtu akijaribu kuigiza utakatifu huu kwa sheria ya sinai madabao toba kwamba mimi sasa naigiza igiza ni fit nikakaenejabskumsaa eh. eh? kwa uku niine nijaribumejim nimekaa kwenye, kwenye utakatifu kwa maana ya kuigiza sawa saw lakini nikijua nguvu ya utakatifu kwa ufunuo wa hilo neno bila utakatifu hakuna akuna mungu nikajua ufunuo wake nguvu iliyomo kufunuliwa ndani ya utakatifu uliofunuliwa sasa nikajua uzuri wake faida yake ah, mungu atakutumia nani ah, nikishajua hivo nikaishi siko chini ya sheria ninakuwa niko huru katika roho rohoijawai kuifdisayniifundishe tmaainaonekana kuna watu anawea kufuata mkumbountamoyo wake haujafunuliwa ih si, ila amejua kanisani hawavaiaali <laughs> <laughs> <laughs> una vitu vimezuiliwa mm. mm. alikuwa vimezuiliwasame mm. lakini kuna vitu vime- mm. mm. kwanza alivokuja kufunuliwandechekwanzaondio maana malezi lazima yawepo bwana akamita mara ya yaweosabaakaamaraya akaondoka akamwendea eli akasema mimi hapa kwa maana uliniita ndipo eli akatambua ndio sasa kuna mtu mwenye utambuzi akatambua sawa akapambanua akapambanua kwa haris, akapambanua. kwa kwa maana kwamba e, huyu mtoto mtoto mtoto mungu bwana ndiye mtoto, mtoto. Hivyo, kwa, kwa hivyo eli akamwambia akpambanua ankwambiaenenda kalale itakuwa akikuita utasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia basi samueli akaenda akalala mahali pake mimi huwa nasema sijawahi kuona moyo mzuri kama wa najuawachungaji walowakinakunlmwahnwalowakiuwanakatitaatanipik eh? atani wanasema atanizidi ataskaisaniatakana kibali kuliko mii hmm? kumpa nimdhibiti nikimpa atachukua nafasi kuniliko mi. Hey! Hey, huyu anaitwa yake kulikuwa na mtu mwenye utambuzi mbele unaitwa sawa lakini nikiendee kuna watu wenye huduma kubwa na wako mbele walitangulia kwenye imani wanaweza ya kupita hey. mm-hmm. sana <coughs> namsikia mungu kwenyeawne sawa live kama Samuel, live live live kama kama lakini mbona hakujua tktaabhuyu i ya kuitika watumishi wa mungu wa leo yani io, kusikia. <laughs> sei mungu hiyo kusikia sio mapepo yani we, mapep, wewe. Yani wewe, mapepo hmm? utafanya anakukatalia anakusukumiza huko mpaka unasikia unaenda kufia mbali unatafuta mchungaji amekuua nginekulaamekua umesikia hiyo eli alikuwa na moyo mzuri hana hana uivu husuda unajua kuna wivu wivu wivu wivu wivu ya ya huduma utumishi unasikia yani unasikia unasikia mtu akipanda akiinuka eh? hmm? wakati anavaua una wao wengi wakiroho nimekwambia nikienda niki wiki tatu vipindi vya lazima watu na reioni azima watupatiu na mtungaji, utajua nani atakwenda kuhubiri mwenyewe au uchagua mtu waende na njia, nitobo, na na eh? naweka huko mkanda, mkanda hapa iti, sababu ni <laughs> <Hallelujah>. <laughs> <laughs> hii, ni makosa. lazima kuwepo watu ambao unaweza kuwakuza huyu anaitwa akamwambia sasa style hii akija wenyeeuauwabie sema bwana mtumishi wako askaaeaenda ah, kulala pale pale alivyoanza kuambiwa aliitika hivyo hivo, hivo. inamaana el hakuwa na wivu wa sauti ya mungu juu ya samuel japo alikuwa na makosa el alikuwa ni mtu amezeika aum lakini alikuwa na heri alikuwa na amani na furaha kwamba mtoto wake aitwe mtoto wake aitw pale vitu pangine, watu wawepo <coughs> yani, yani, ibada mpaka ananakaa kaa i pemeni yaani wenye kikindunkua na utendaji kazi eli alikuwa na sauti, na moyo kwamba anaitwa alijua kweli hii sio ya kawaida na ukumbuke unabii ulishatoka ameambiwa kwamba kuna mtu anakwenda kuinuliwa kinyume na ameshaambiwa kwamba kuna mtu anainuka moyo wa aina gani kinuena <laughs> moyo wa aina gani moyo wa waaina gari lalipenda alifurahi mwanangu wewe chukua nafasi mm -hmm. na tatizo safari anamweleza mpaka jinsi ya jinsitungekua na watumishi wa aina hiyo tungekuwa na wachungaji wangapi eh? mtuanabiwagaptungkuwa na wangapi wangapi na manabii swala ni hili kupokea wivu hakuwa nao hakuna vibaya mtoto wake kuitwa aliona heri na amani ni furaha iliyoje mtoto wangu kuitwa na akatumika mbele zangu nikiona sijafa nikaona matunda akamwambia jinsi ya kupokea sauti ya mungu mwingine angekweo mchungaji wa leo hii mapepo mapepo mapepo mapepo haya ma kabisa ni tu eh? nasema utakuwa mchungaji wapi siku zote walehii angekuambia mapepohayanayokuneeeaech niwaambie nitaanza kuita watu kwa, kwa ya huduma zao hapa ninakwambia ninachokijua kipo ndani iwae ta ktanka shindokwa jia jinahninaona unasikia huo moyo mzuri anasema hata kama alikosea mimi unajua nimepitia maumivu sana kwenye kuleleenye huduma kila wakati nilipoinuka tu tukuhubii vizuri nimeumizwa sana mimi mpaka moyo wangu kupigwa kupigwa vita yani mimi kupigwa vita yaani ni ni kawaida hata ni kama maana nikichipuka tu tu tu hivi hivi fimbo mpaka unainama kwanza unasubiri, badale, Una, kwanza unasubiri baadaye baadaye utaitwa tena ukisimama wa wa akanipiga akanipiga oh, pili nikasema akani mungu sasa Ambea, ndiyo mtindo nitakulea tikupigwa oh. it nikatokeza mbele maka nikiubiri ni kidogo napata kibali kuliko mchungaji mchungajik nikipata kibali kuliko mchungaji anaanza kuingiza wat chach ukiwa na roho mbaya ya wivu kati ya vitu vya kuharibu kwenye huduma roho ya pesa roho ya zinaa roho ya wivu roho ya kiburi na mamlaka au madaraka ukishinda hivyo vitu yani mpaka ta kwenye kundi nani, nani? danieli nuhu na danieli watu watu wengi haja na ayubu. kwa sababu mambo sana huyu wenambo eli hakuweza kuumia aliposikia mtoto anaitwa basi bwana akaja akasimama akaita vile vile kama kwanza mbele ya Samueli. nasikia sameli nsksa samel ndipo samweli akasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia akafundishwa mpaka formula mtindo wa kuitika wewe sema mtumishi wako anasikia maanake a jikubali kwamba amba ni mtumishi amen. Amen. Amen. Jikubali we ni mtumishi jikubali kwamba ni wa bwana mtumshiwa akajikubali hivyo hivoikubalian na bwana kwamba mi ni mmisi wake taotatasemabwa tendo katika t ambalo kila atakayesikia masikio masikio yake kumwambia kitu ambacho watu wengine kwenye nzima, tangu mwanzo mpaka kufika hapo kimeandikwa mara ya kwanza sema kwamba jambo Eze, ambalo yatawasha jambo iana wakati wa Samuel, hakuifanya kwa kwa manabii wote tu alifanya nitafanya kitu ya. yawezekana mungu kweli tayaitivyoawezekanamunu kakutalakiiakakutokea ka kuambia vitu ambavyo vitafanyika kwako havijatokea wakati mwingine sawa so, mapepo hayas? mapepo hayo. <laughs> ah, kitu mapepo sinu? mapepo kitu si yaani ni maroho maroho maroho bwana kiteo Wafu. Maro, wakati alisema, wafu sasa hii wapi unaona wakatiyesu kila kitu kinapelekewa shetani mungu anabaki na nini anabakiaichnimii mitume wenye kufanya maajabu ya kweli sio ya ya ya kweli eh. yani yale ya kweli anasema anasema hivi anasema? Ngapi moja? bwana ka katika k- siku hiyo ntayatimiza maneno yale yote niliyoasema juu ya eli katika habari ya nyumba yake anaanza anakuita wewe. Alafa, kinyume yaketwenkuanya na... kiymealyekamia maono yako e, sasa ananiita yakotikeeaatnaua kinyna mchungaji <laughs> huyo mchungaji yaani ninakuinua lakini mambo yote kinyume kinyume kinyume chake nitayafanya wakati wako. Ah. Alafu yene, alafu yene, alafu ya sauti huko mungu mungu na na tena eh? ingekuwa kizazi leo <laughs> maana hapa sasa inaonekana kwamba anamuinua moja moja kwa anaanza kumwambia bwana iakmatenofanya inawezekana tangu mwanzo hata mwisho kwa maana nimemwambia ya kwamba nitaihukumu nyumba yake milele kwa ajili ya ule uovu aliyo ujua alio, mungu hahukumu mtu kwa uovu asiojua kitu na unafanya kukupiga anakupiga kweli lakini uov asiyojaiokija atakupiga kwanini yee mungu akudhulumu anakutia kwa hasarakwasabbu vitu ambavyo unavifanya unavifahamu sikiliza anasema kwa kuwa wanawe walijiletea wala hakuwazuia eh? ni jukumu la la watoto wao kufanya mchezo ni ni jukumu jukumu sio tu mpaka wa binti ase, huo sio wenyewe ni jukumu lakumwambia kijana hapana zako sio nzuri E, mambo yako nimeshayasikia mtaani ni jukumu la makuani kuwazuia na kwa hiyo nimeapa juu ya nyumba yal ya, ya kwamba uovu wa nyumba ya eli l hahautasafika kwa wala kwa sadaka hata yani, sadaka hata hata sa, sa, yani milele yaani nimefuta hakuna yesu mwenyewe sawa dala a ada hatamilelehatakaetoan maane abari yi ya kufanya ufalmu ksutaijaribufiia makosaa madhabao nawezakufanya watuakuutrlu mbingu ukazuiliwa kabisa kwamba kwa sababu umetembea nakimimadhabani na umeambiwa na unajua na Nenda? Kazi <coughs> yesu, hii unaijua vizuri unaifahamu utbwayesu Mm-hmm. naye ayeaakalalaata asubuhi akaifungua milango ya nyumba ya bwana yaani alikuwa anakaa bwanaalikuwanakaa akaogopa kumjulisha eli maono hayo unajua mungu amekuita alafu kulea. Alafu mungu kam aliyekulea kinyume na a kinyumenayee alau inabidi umwambie si si lazima uogope eh? tu kweli bwana akwambia kitu kinyume na mimi nijambo yani ambalo Nafanya kinyume nimekulea kinumemesa kuja kutokea nalo uniambie ni lakini yeah? lakini baba baba baba baba unajua eh, baba unajua mm, unajua ah, unajikanyaga unajikanyaga vidole sasa kwa sababu hata hivyo huyu ndiye aliyekuelekeza ukajua sauti itakuaje bwana aseme kinyume na nayee alafu akuletee umwambie ni kazi mtiane mkubwa na hii ndio mitiani ya, ya, ya manabii na mitume hii ni mikali mungu anaweza kupa ujumbe kuhusu mtu aliye karibu na unafamiana naye vizuri sana na lazima umwambie akuchukie akuusalmisha akasema huulizkamitasam mwanangu naye akajibu mimi hapa akamuuliza gani alilosema nawe kumbe eli alihisi alijua unajua Ata kama alikw kipofu alikuwa na hisia za kimungu huyu mtu mtoto anavokaa kwenye uso wake unajua maono maonoh yanabadilisha uso wa mtu yeah? <laughs> mtu kaota simba haleluya unasikia mtummtukakiia azmnaskliu nanakia nam unaruka unaruka tena unaruka kwenye mshimo unatoka tena alafu toni hizo nzizi mtu alipoangalia hawezi kujua anasema eh hey, maambi wewe uko unaona nini naenda kuambia hivi simba nimenuzima kuliwa kul, kul, tu mguu hapa wapi kwenye lumwengo la roho uso umebadilika au <laughs> kuna mmoja mwingine unaweza kaona ukapata uzuni sawa au mwingine anatia kinyana hmm? m unaonyesha vitu vitatu vitatu eh ukiamka utapike vitu gani au maongezi machafu kwenye wa roho sasa kuna kitu kitu kilikuwa na na na eli, eli akahisi huyu mtu ka kitu na unajua, unabio, na mtu kaambiwa leo unajua alikuwa unabii unabii waliambiwa hivyo alijua kutimia lakini niambie tu kilichotokea usinifiche hivi hivi kinaendelea anasema <laughs> nimalize hapa hmm? akk kituiikw kieakkabia kila neno Sama, kamambia, na wankmwmbinakusii usinifiche mungu akufanye usinifiche mungu akufanye ichmunukufaye hyo ukinificha lolote katika yote bwana aliyosema mungu huyu <laughs> <Aleluya. Wanaeza, sifibi. tuhi> baba alikuwa alikuwa alikuwa mzuri si ndiyo hata kama alikuwa kipofu alikuwa basi akamwambia kila neno bwa asimfiche lolote naye akasema sawa ndie, ndie bwana nafanya aliyonalo kuwa nijema i na hu moyo wa eli kweli mungu akikuandaa mtumishi wake ni mtumishi eh? wake tu unaona eli ameshajua ni hukumu lakini anasema bwana bwana bwana bwana bwana bwana bwana bwana ni ni ni ni ni naomba mungu akusaidie uwe na moyo wa hata akitaka tu haleluya akikubana kidogo bwana ni bwana Eh? sanaomba asikutoke as, as, as, as kwenye huduma hiyo <laughs> naomba ipotelee mbali asikufanye as hivyo hdhyomb naye bwana alikuwa pamoja naye wala al neno lolote lolote lianguke chini bwana alikuwa pamoja na nani na alitembea naye same alitembe alitembea na mungu katika njia takatifu uwepo wa mungu ema wala hakuliacha neno lake lolote lianguke wapi wapi juu chini maanaake nihii sae nikupe mfano sawe inatupa jiwe la kwanza sindio alidondoki la pili analishika hivi maanaake ni hii kila alichotabiri samuel au kusema juu yar au tamko lolote bwana alitimizasaa yeah bwana bwanalfanya nini kile kitu alichosema nitafanya kitu cha wa wa eli ali eli alikufa wakati wa, kumaliza maisha yake katika kumaliza huduma ilinyesha mchana bila wingu yani wingu yaani na ikanyesha kitu kitu katika katika vizazi vyote ishara ambazo alizisema atafanya watashangaa watoto wal watakufa siku moja na naye ataanguka atakufa anasema taanguatauaaisrael wote toka dani mpaka tokampakabersheba walitambua ya kwamba huyo samueli amewekwa kuwa bwana nasikia vizuri nasikia vizuri kile kilichomfanya ni kwamba kila neno kwa kazi mungu akalifanya akalitimiza hivyo ishara hiyo ni ya manabii wa bwana yaani ishara ya manabii wa nani wa bwana ni kwamba kila walisemalo mungu haliaci kudondoka chini mpaka litimie sawe mm-hmm. mm-hmm. umensikia vizuri ndio maana unabii huwa ushawishiwi vizuri huwa mm-hmm. unaletamafunuo alafu ntauusashasmkipimo chetu maneno haya chini asiponguka chiniy urejesho wa kanisa ya tanzania usipotimi sawa saw mnahakkusema huy iwa lakini ukitimia kusema kwamba alirosema limefanya nini maana yake kitiiaakusemakambaimefaya niiionyaekiimo ni kwamba itakapotimia mtajua niibuana, we, we, mm. ni bwana alikuwa nasema Samueli akajua naye akakuwa naye unasikia sio akabaki vile vile kiroho sawa sawa akakua naye bwana alikuwa pamoja naye sio kimwili wala hakuliacha neno lolote lianguke chini nao waisraeli wote toka dani mpaka bersheba walitambua ya kwamba huyo samueli amewekwa kuwa nabiwa wanani wa nani bwana sababu sababu yake yake sababu yake, hey. sababu yake? jibu kila bwana sio alikuanguka bwana hakuliacha lianguke chini bwana mwenyewe alilifatilia kulitimiza ili sie sikama kudondoka chiimanake ni kutkutimia nakutkuna faida lilibaki limekola lime faida kwenye vizazi na lilikuwa linatimia akisema na nyesha, nini Ndiyo, mungu watu waamini kwamba bwana hivyo naye akaonekana tena huko shilo. kwa kuwa bwana alijifunua kwa Samueli, huko Unajua, wakati wakati huo akiwepo mungu alikuwa alikuwa yupo hai saml uko i etia sasa mungu akaama akaondoka masarafi na makurubi, ikabodi ikapatikana sasa kwa sababu hiyo kwa sai kutembea na bwana mungu akaanza kujifunua huko sho anasema alionekana shio kwa kuwa alijifunua kwa sameli hivyo inaonekana mtu akiwa kwenye mji anayemcha mungu mungu anajifunua kwake na kuonekana katika mji huo kwa, kwa kuna mtu anayemcha ni faida kung'ang'ania niangalieni niangalieni niangalieni kuangalia kwenye biblia niangalieni sasa niangalieni hapa kitu heunisklizenila haleluya kuna faida kungangania watumishi wa mungu wa kweli kukaa kwenye mazingira yenu sawa nyumba zenu kupanga kwenye miji mij yani mazingira yake kwa sababu gani wakiwa kwenye miji hiyo bwana hujifunua kwao na naakijifunua kwao basi huonekana kwenye mji huo hata katika makanisa watu wanaojua siri siri kenya unajua kitu kimoja watu watu waliojua ya kukaribisha manabii wa watu wa nani? wa bwana nani mungu waan sawa yaani makanisa mpaka sasa hivi mpakasa anabomoa kwenye mwembe kule anakupeleka uwanja hivi watu wamejaa kaia mo waliomkaribisha wa bwana na mungu namunu akajinua watu kote wakaja. makanisa unafikiri kwenye uwanja kumbe ni kanisani kwa sababu bwana waeneuanamni kwa bwanlijinua watu aizo walijua watumishi wa wa mungu na watu kana, wa mungu na na na watu watu watu watu watu watu watu watu wengi watumishi kama kama kama kama kama vinyago fulani wasioeleweka wasiokuwa faida kwenye jamii kama watu waombaomba Wajua, watu waombaomba unajua kuna vitu vingi si si wanaohitaji maisha mazuri Nani Kumbe hiyo nchi awaao a sawa marehemu nyerere aka aka akaharibu ubalozi kuna kitu ambacho wameifanya kufukuza israeli ni kumfukuza mungu na kutokubali watumishi wa mungu ni mungu na kuwakubali watumishi wa mungu mungu ujifunua kwao anajifunua juu ya a alafu nisikilizeni nimalize kuna, katika kumpokea mjumbe aliyetumwa katika taifa la tanzania mungu atajifunua kuleta utukufu wa mwisho lakini katika kumzuilia na na na mungu mungu mungu hataleta kwa kuwa lazima lazima kuwepo kuwepo mjumbe ili ajifunue kwake kwake ambaye atajifunua utukfuasho amei amen liwaia kwenye mji niliyokuwa nakaaawali walilaaka akku kitu una, kuna kimepunguka sasa nikiondoka kuna mazingira yameondoka tena kiek Nambia, Uje tu tretu, hapo, tretu, hapo ah, ayawas, cute, Lakini, kuna kitu kilikuwa anasema huko shilo, kwa neno la bwana nalo neno la likawajia wote yani, mungu kwamba kwamba mtu ambaye akamwambia anasema neno la bwana liliwajia samweli likawaatnoabwaa waa att unajua swala la kutangaza huduma kwa pesa zako na nguvu sio zuri ni vyema uruhusu mungu bwana anasema kwamba akutangaza bwanasemakwamba nabwaneno la, la, la mungu sasa la asa laame manke lizungumza kwa waize, yote wakaanza kujua kuna nabii wa kweli hapa ilijulikanaot lakini za, zamani hizi tulizo nazo ni kutangaza kwa majina mgwembe na, na stah huduma ijitangaze yenyewe ikona naaa kuiannaoii kuitmtaaayti iomtakitatmtmawakrito ni moi amefunwa mpingo kwaaat niko chini ya kristo nimefungwa mikono pamoja na nimefunganishwa pamoja na na na ni mtumwa wake niko yeeshomtm wakristo anayekubali kumtii kwa mazingira yote na kwa wakati wakatiwo sasa kuna kitu ambacho samueli kilifanya maishani mwake anasema akasikilizwa Israeli yote kani ule ambaye bwana alisema ntajinulia kuwani mwainifu atakaefanya sawasawa aaoktyoant sae nkwanu aangu kristo alivyojitenga na naalivofanikiwa katika kujitenga kwake utaona nguvu liyo katika kujitenga kiroo na kimwili kimwili tutaanza gawanya paka kilo, kujitenga kujitenga na na na tutakwenda mpaka mwisho kuona ile faida nguvu katika kujitenga. watu hawajui hivyo vitu maana wanajichanganya tu kutumika viwango lakini lakini havipo hmm, unataka unataka wanadamu Una, unaweza mtu paka arudi, arudi kwenye uchafu tena samani kama kwa kimwliaanmaaktenakku <laughs> <laughs> Eti samani kama kwa e! sasa muwanya, no una, una mpake umemwambia sio sio alifanya kazi kwa uaminifu na mungu, Iza, na na, nini, na mungu mungu juu ya alisema alisema nini a k manabii wazuri sana katika gano la kale tuna mfano wake alimaliza vizuri safari na aliaga watu kabisa kama unavyoaga watu akawaaga watu akaenda kupumzika mji wa rama