bona nature. nature kila wakati mungu ni mwema na vile tulikumbushwa katika ibada kuna nchi tofauti tofauti uh, hapa duniani ambayo hata kukutana bila tunakutana leo utakuwa ngumu sana labda ungerusha gerezani Uh, labda ungekufa kwa sababu unabeba biblia kwa kanisa lakini hii ni baraka ambayo mungu ametupatia na tunamshukuru kwa hiyo uh, wiki mbili ambazo zilizopita tuliweza kujifunza na uh, kuhusu msamaha wa dhambi na vile hata sisi kama wakristo tunafaa kusamehe watu wengine na pia kupatanishwa kama waamini kama nakumbuka hiyo hadithi ya filemoni na onesimo uh, filemoni alikuwa na jukumu ya kuweza kumfagil si kuweza kumsamehe kwa sababu ya dhambi yake na sasa waliweza kupatanishwa kama waamini uh, na hiyo tuliweza kujifunza wiki iliyopita na mchungaji wetu vile waamini wanafaa kufanya kurejesha uh, ushirika katika kanisa na leo ningependa tuendelee kuongea kuhusu ushirika ambayo wakristo wanafaa kuwa nayo na mungu anapia uh, pamoja kama wakristo na leo tutakuwa tunafundishwa ya kwamba msingi wa ushirika wa kikristo ni yesu kristo mwenyewe the foundation of christian fellowship ni yesu kristo na tutakuwa tunajifunza hii uh, hi ukweli kutoka kitabu ya waraka Wakwanza wa kwanza wa yohana the book of first john tutakuwa tunaanza kuisoma pamoja uh, kama kanisa uh, kwa hivyo mungu akiendelea kuniongoza hivi wakati nahubiri nitakuwa nahubiri kutoka kitabu ya fas john ama waraka wa kwanza wa yohana na ukifikiri kuhusu uh, msamaha na wakristo ambao wanapata kukuwa na umoja wanadumisha hiyo ushirika namna gani wanafanya hivyo kupitia yesu kristo mwenye wanatota kuwa tunaangalia kuhusu hiyo katika mlango ya kwanza ya warako wa kwanza wa yohana lakini uh, kabla ya kuangalia mistari nataka tuweze kujua vitu tofauti kuhusu hii kitabu ili tukuwe wakati tunasoma tujue ilitoka wapi na namna gani uh, yohana mtume uh, the disciple, the apostle john aliandika hii kitabu na biblia inasema ya kwamba alikuwa mtuwasi mpendwa wa yesu Christo, is one of the e disciples uh, halafu yohana pia aliandika injili ya yohana the gospel of john alafu pia aliandika second john and third john hizo tumeshaangalia katika ibada halafu hii kitabu iliandikwa kama miaka 6 baada ya yesu kusulibishwa msalabani na aliandika hii kitabu kwa wakristo wote kwa wakati huo kwa hivyo saa zingine wanapata labda paulo ama mtu mwingine wanaandika kitabu kwa kanisa fulani kama ephesians ama amaian ama philippians lakini hii kitabu ilikuwa kwa makanisa zote za hiyo wakati watu wengi wangeweza kusoma hii barua kutoka yohana na saa zingine katika kitabu cha uh, fas john utaona ya kwamba anaita wakristo watoto wa dogo oh my little children na hiyo ina maanisha uh, wakristo ambayo wameokoka na sasa wako chini uh, wako kanisa lakini yohana amekuwa na influence katika maisha yao na wako special tunaweza sema kwa yohana na hawa ni uh, wakristo s so, hii ni kitabu ya yohana wa, wa kwanza waraka wa kwanza wa yohana uh, vitu tofauti ambayo tutapata katika sombo letu ya first john ni vitu kama hizi yohana uh, ataongea kuhusu nduru kinyume na giza utaona dtutacua tunaangalia kuhusu hiyo kidogo uh, leo asubuhi anaongea kuhusu upendo kwa ulimwengu kinyume na kumpenda mungu this is a contrast ambayo anatoa katika kitabu uh, tukifika katika mlango wa nne tutaona hii watoto wa mungu kinyume na watoto wa shetani itakuwa kinyume ambao yoana anatufundisaaatakatifu wa mungu kinyume na roho ya uovu wa mpinga kristo na tutajifunza uh, hiyo ni nini halafu pia tutaona upendo kinyume na chuki na tutakuwa tunaona vitu vingi kuhusu upendo katika hii kitabu tukiendelea kujifunza <coughs> uh, katika maisha ya ohana wakati aliandika hii kitabu kulikuwa na mafundisho ya uongo ambayo ilikuwa nafundishwa katika hiyo wakati na katika english tunaita is katika kiswahili no idea. Mimi sijui siu <laughs> <laughs> <that doesn't> <laughs> lakini ilikuwa fundisho ya wongo ambayo ilikuwa nafundishwa hapa na pale kulikuwa na watu ambayo walikuwa nafundisha kwamba wokovu Uh, si kwa imani lakini ni kwa maarifa nlg hati ukijua hivi na hivi hati umeokokayoni uh, hiyo si ukweli walikuwa anafundisha ati yesu si mungu walikuwa nafundisha ya kwamba mungu si muumbaji wa dunia na pia walikuwa nafundisha ya kwamba mwanadamu ni sehemu ya mungu munguhati kwa sababu wewe pia ni mungu hauhitaji yesu A very false teaching ambayo ilikuwa inaendelea katika hiyo wakati kwa hivyo mungu alimuongoza yohana kuandika kwa makanisa alivyowaongoza na kuwaonyesha mafundisho makuu ya yesu kristo ikilinganishwa na walimu wa uongo waliosikiliza walikuwa wengi like said many times vile kuna walimu wa uongo leo pia hiyo wakati walikuwa wengi kwa hivyo mungu aliyemwongoza yohana uh, kuandika hii barua na yohana alielekeza kwenye maisha halisi ya kibinadamu ya kristo ukweli kamba yeye hakuumbwa kama wanadamu wengine na kwa matarajio yake kwamba tumpende kama yeye alivyo upendo we love him because he first loved sio chapter chapte aliwaambia hivyo yohana wa kwanza anatuita sisi kama wakristo kwenye upendo wa utii wa kristo na kwa wakristo wengine na hivyo kupata uhakikisho wa uzima wa milele na hidio yohana uh, anatuambia na vile nimeandika hapa chini kwa kiengereza jons to obedient love for Christ and for other Christians na kupitia hata here tunapata assurance tunapata uhakikisho wa uzima wa milele na uzima wa milele ni kitu kubwa katika hii kitabu ukifikiri uh, kuhusu first John the main verse um study biblical key sana ni first John chapter 5 and verse 13 Uh, na kama unakumbuka uh, wakati mchungaji wetu alianza kuhubidi kutoka timotheo pia iyo kitabu ilikuwa na uh, mstari ambao ni maalum kubwa katika hiyo kitabu uh, pia hapa ni hii hii mstari kwa hiyo hii first john chapter h mstar bado inasema nimewaandikia nini mambo haya ili mjue ya kuwa mna uzima wa milele nyini mnaloliamini jina la mwana wa mungu na hiyo ni sehemu ya kwanza ya hiyo mstari yohana aliandika hii kitabu kwa hao waamini wote ili wakuwa na assan i na unaona uzima wa milele ni kwa mtu ambayo anaamini jina ya nani mwana wa mungu mwana wa mungu ni nani mwana wa mungu ni nani ni yesu kristo is isasu ni 00 kwa mtu ambayo ameamini yesu kristo kama mwokozi na hii ni mstadi ambayo ni muhimu sana kwa sababu hapa kenya kuna wengi watakuambia hat huwezi jua kawa umeokoka huwezi jua kawa unaenda binguni siku moja unafanya tu matendo mema alafu siku moja we'll just see what happens. lakini biblia inasema hapana you can know for sure. unaweza kujua ya kwamba ukona uzima wa milele kwa hivyo wakati tunaenda tumia hii mstari na tunapenda hata kuanza na hii mstari ili wakati tunaongea na mtu kuhusu wokovu ajue if i get i i know I have eternal life na hiyo ni muhimu sana na tutaona kuhusu hiyo tukifika mlango ya tano lakini hii ilikuwa msingi ya hii kitabu ya f john leo tutaangalia pi na halafu nam halafu tutamaliza hapo lakinipint na ni hivi vile nimesema katika the title of the msingi wa ushirika wa ukristocii na huyu ni yesu kristo yohana wa wn mlango ya mstara Verse and two. biblia inasema hivi lile liliyokuwako tangu mwanzo tuliolisikia tulioliona kwa macho yetu tuliolitazama na mikono yetu ikalipapasa kwa habari ya neno la uziman na uzima huo uliodhihirika nasi tumeona tena twa shuhudia na kwa kuhubiri nini ule uzima wa milele uliokuwa kwa baba ukadhihirika kwetu na hiyo mstari ni muhimu akuweza uh, uh, kukumbuka na kujua alafu basi namba 3 inasema hivi hilo tuliliona na kulisikia twahubiri na nyinyi ili nyanyi pia mpate kushirikiana nasi na hii ukweli ya kushirikiana felosi uh, ni muhimu katika hii chapta tunaipata mara tatu alafu anasema na ushirika wetu ni pamoja na baba na pamoja na mwana wake yesu kristo kristovnb na haya twayaandika ili furaha yetu It means we're going to chapter one, verse one, and uh, verse number four. Ananza katika mustadia kwanza na anasema lile lilio tangu mwanzo that which was from the beginning. Yesu Kristo alikuwapo tangu mwanzo. Na wakati Johanna ananza hikitabu. Andata ata anataka kutoania, that this is all about Jesus Christ. Alikuwa Hapo Kitambo ali kutoka mwanzo that which was from the beginning. Now, injili ya yohana mlango ya kwanza, mr ya kwanza na hivi. John chapter one and verse one. Sauti takuwa ni angeli ya mrizingine pia katika injili. ya yohana kwa hivyo unaweza angalia sure unafuata hiyo kuna first john alau kuna john kuna hiyo tofauti uh, says hapo mwanzo kulikuwako nani neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa nani alikuwa mungu huyo ni yesu kristo neno la mungu na inasema hivyo ili tuweze kujua hivyo nigetaka pia kuwaonyesha hivi na hii ni muhimu sana naona wengine wanaandika notes kwa hivyo utaandika hii pia yesu ni neno hai la mungu jesus is the word of god sawasawa alafu biblia ni neno la mungu iliyo neea kwa. Kwa, kwa hivyo tuweze kukumbuka hivyo wakati tunasoma biblia uh, wakati tunasoma kitabu cha waraka wa kwanza wa yohanau aau biblia ni her tuandike hiyo tukumbuke wakati tunaendelea uh, Uh, John chapter one verse two, and sema huyo mwanzo alikuwako kwa mungu huyo Yesu Kristo, ama neno la mungu tukumbuka Una maisha Yesu Haikuanza Bethlehemu. Jesus' life did not begin at Bethlehem. Na hiyo hadithia Christmas. Yapana. Jesus has always been there. Kutoka. He from the beginning of time hata kabla Yesu alikuwa he was always there. He bleyen bali ya dhamani kama ya mwana kondo na ila na wa yani ya Kristo naye this is talking about Jesus Christ okay naye amejulikana kweli tangu zamani he's always bendea lafu inasema kabla haijawekwa msingi ya dunia before the the foundation of the world okay He was there lakini alifunuliwa mwisho wa zamani kwa ajili yenu alifunuliwa kwa bethlehemu alikuja duniani aliishi alikufa kwa ajili ya dhambi zetu na yeye ni mwana kondo lakini hii mstari ni moja ambayo inatuonyesha ya kwamba yesu amekuwa hapo tangu zamani first john chapter and verse one, inaendelea kusema hivi tuliolisikia tulioona kwa macho yetu tuliolitazama na yohana anasema tumesikia yesu tumemwona yesu na macho yetu sawasawa sawa na tumeangalia yesu kristo waliona yesu waliona kazi yake wakati alikuwa duniani tumaweza sema walikuwa na evidence evidence first hand evidence of jesus christ who he was and what he did walikuwa na ushahidi moja kwa moja ya kila kitu ambayo yesu alifanya na kila kitu ambayo yohana watatuambia katika hii barua yake yesu alikuwa hapo na waliweza kumwona kwa macho na hii ni mstari ingine ambayo inatukumgusha ya kwamba yesu amekuwa hapo kutoka zamani inasema na tena wewe bwana hapo mwanzo uliitia msingi ya nchi bingu ni kazi yesu walikuwa hapo tangu zamani alikuja duniani na yohana na hawa wanafunzi wengine waliweza kumwona cis kwa hivyo tunaendelea 1 john 12 na uzima huo ulidhihirika nasi tumeona tena twashuhudia na kuwa hubiri njini, ule uzima wa milele uliokuwa kwa baba ukadhihirika kwetu anasema tumeona yesu kristo tumemwona kazi yake waliona, na waliona kazi ya yesu hata katika maisha ya wanafunzi na sasa yohana anaendelea kutuambia over and over again that whateve ninawaambia katika hii barua mjue ni kweli kwa sababu sisi tumemwona wa ya kwamba hii ni ukweli wa neno la mungu na sisi to we have seen him for ourselves walikuwa na evidence ya yesu kristo okay walimwona wanashuhudia na sasa hawakai na hiyo ukweli hapana wanataka kuwambia sisi kuhusu uzima wa milele ambayo amekuwa na baba kutoka zamani uh, injili ya yohana mlango wa kwanza mstari ya kumi na nne inasema naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba uoni yesu amejaa neema na kweli the word was made flesh and dwelt among them neno la mungu alikuwa hapo mbinguni lakini alishuka duniani kwa ajili ya sisi waliona utukufu wake na waliona ya kwamba kweli ametoka mungu baba na alikuwa anatuonyesha na kuwaonyesha uzima wa milele tulifundishwa last week kuhusu lazaro na tulifundishwa hii mstari john 1125 yesu akawaambia mimi ndimi huo mfufuo na uzima <coughs> that was the wengine walivaa kujifunza katika hiyo hadithi i the resurrection and the life. na sasa wanafunzi wa yesu wanaweza kusema kweli yeni wa uzima kwa sababu sisi tumeweza kumwona3 hilo tuliliona na kulisikia twahubiri na nini ili nyani pia mpate kushirikiana nasi nasioi na ushirika wetu ni pamoja na baba na pamoja na mwana wake yesu kristo jesus came, he called the disciples lhsl walikana yeye walifundishwa na yesu kristo lakini wanafunzi wa yesu wakati yesu alirudi mbinguni hawakukaana hiyo kweli They did not just stay with what they had had afana sasa na kuwambia, pia kuwaambia peer ili ninyi mpate fellowship pamoja na sisi and our fellowship truly is with the father and with his son Jesus Christ msingi wa ushirika wa kikristo ni Yesu Kristo kupitia mpago wa Baba na sisi kama waumini tunaweza kuwa na ushirika sisi kwa sisi kwa kanisa kwa ya yesu kristo ushirika wetu ni kwa sababu ya yesu kristo a ut i bia kristo hatunge kuwa na chochote cha kushirikiana karibu We would have no lakini ni sababu ya yesu kristo ni kwa sababu ya kazi yake sisi tunaweza kuwa tunashiriki pamoja vile tunafanya saa hizi bila yesu kristo hakuna ushirika wa kikristo oci t u chris mwaka iliyopita vile nimewaambia mara nyingi Uh, tulienda huko america na nilikuwa hapo like 7 months na sana sana nilikuwa katika Makwanago baptist church na wakati nilienda huko uh, kuna watu wengine ambayo niliwajua kutoka zamani lakini pia kulikuwa na washirika wapya ambao nilimit niliweza kuwapata hapo uh, for the first time lakini kutoka siku ya kwanza tuliweza kuwa na hii ushirika pamoja na hawa watu kwa sababu ya yesu kristo walikuwa natujua kuhusu kazi yetu hapa kenya mimi niliwapata hapo for the first time lakini from the first day tuliweza kuwa na fellowship mzuri sana na mpaka saa hii ni marafiki zangu na hiyo ni kwa sababu ya yesu kristo without jesus christ zingekuwa na sababu kuweza kushiriki pamoja na hawa watu huko hata hsiwaoni siku hizi lakini wako pale na tuko na feoshi kwa sababu ya yesu kristo last week niliwaambia uh, tulienda lighthouse baptist church na niliweza kuhubiri na baada ya ibada tuliweza kupata na watu wapya some people who i never met before katika kanisa lakini tuliweza kuongea na tuliweza kuwa na ushirika tamu sana We there for like 45 minutes to an hour baada ya ibada kwa sababu ya yesu kristo for the first time lakini kwa sababu kila mtu ameokoka naweza kuwa na ushirika tamu sana na mtu kama huyo alafu sasa yohana anaandika hii kitabu kwa sisi na kwa waamini wengi katika hiyo time na angeweza kuwa na ushirika na hawa watu kwa sababu ya msingi ya yesu Christo. None of this is possible without Jesus Christ. Verse number four. Inasema He hivi, na haya for ya ili furaha yetu itimiswe. That your joy might be full. Hakuna furaha ya bila Yesu Christo. lakini kwa sababu ya yesu kristo sasa yohana na hawa watu wote ambaye wangesoma hii barua wangeweza kuwa na furaha <clears throat> katika hiyo wakati uh, tunaamini ya kwamba yohana aliandika hii barua wakati alikuwa na huduma na kanisa hapo ephesus ama katika kiswahili efeso na hii ni map ambayo inaonyesha uh, in, uh, mahali zingine tofauti tofauti katika hiyo time hapa uh, chini ni africa hatuoni lakini hapo kakona ni israeli uh, Codin, corinthians uh, thessalonians philippians uh, galatians tunaona hizi nji ambao paulo alienda na ukifikiri kuhusu hiyo wakati uh, paulo aliandika wakati alikuwa ephesus na saa hizi uh, hiyo kanisa haiko hapo lakini ilikuwa hapo zamani lakini wakati ukifikiri kuhusu distance kutoka efesus mpaka hapa chini labda ni gatukuyu hiyo ni distance kubwa sana na nilianza li kufanya mathematics kidogo kuangalia kwa, kwa internet kujua itakuwaje kutoka ephesus hali alikuwa mpaka nairobi ni 7180 km na hiyo barua ilianza pale that this letter ambayo tuko nayo sasa ilianza mbali sana na kenya very far away lakini hata leo tunaweza kuwa na furaha katika hii kitabu kwa sababu ya nani kwa sababu ya yesu kristo even though hii iliandikwa kwa watu ambao walikuwa mbali sana na nairobi and kenya there no such thing back then lakini hata leo 023 hata kama hiyo barua alianza huko mbali leo tunaweza kupata furaha kutoka hiyo kwa sababu ya yesu i ama funguo za ushirika wa kikristo tutaangalia mbili halafu tutamaliza leo asubuhi kwa hivyo tumeangalia ya kwamba msingi ni yesu kristo nasasa tutaangalia kama waamini wa kristo tunataka kukuwa na ushirika uh, kama wa kristo kuna vitu mbili ambao johana anatuonyesha <clears throat> ya kwanza kuna mbili halafu hii ni ya kwanza punguo za ushirika wa kikristo ya kwanza ni kutembea katika nuru Walking in The light. hiyo ni kitu muhimu sana katika kikristo na katika hii uh, hi mlango pia First john chapter one, tumefika vn5 jh 5biblia inasema hivi na hii ndiyo habari tuliosikia kwake na kuhubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru God is light. Wala giza lolote hamna ndani yake. God is light, and in him there is no darkness at all. Na tunona, vire niliwambia, wakati nilianza ujumbe, kunahiki nyume. The difference, the contrast between light and darkness. Na yohana na tuambia, mungu ni nuru. Na tena, anende tuambia. That this is something we have heard before. Yohana, na matayo, na tomaso, na hawa na punzi, wali sikia, na wali jua, ya kwamba mungu, ni nudu, lakini sa anataka kuambia wa mini wengine, katika makanisa mengi ya kwamba mungu, ni nudu. God is light, and in Him is no darkness. At all. By the way, Pia, Biblia, ina sema Yesu ninuru. nuru. mesema Mungu ninuru? Na katika Bible study, tunendelea kufundishwa yakuamba Yesu nimu, ni Mungu. That means if God is light, then also Jesus is light, because the Bible Yesu ni Mungu. John chapter one and verse five. Tumeona First John one verse five. Sasa ni John chapter one. <clears throat> nasema nayo nuru yangaa gizani wala giza hali kuiweza na biblia inatuambia ya kwamba yesu ni nuru ambayo aliingia duniani katika hiyo time kulikuwa na ufalme wa kidumi ilikuwa wakati wa giza vei na kila kitu ilikuwa inaendelea lakini biblia inasema ya kwamba ayohana mbatizaji alikuja na kuwaonyesha watu yesu kristo ni nani kulikuwako nduru halisi amtiyaye nduru kila mtu akija katika ulimwengu alikuwako ulimwenguni hata kwa yeye ulimwengu ulipata kuwako wala ulimwengu haukumtangua yesu alitoka binguni na yeye ni nuru wa ulimwengu alisema hivyo katika yohana mlango wa 8 mstari ya 12 8 uh, basi yesu akawambia tena akasema mimi ndimi nuru ya ulimwengu I am the light of aei la kwa ensema ye ye and if we attire hata kwenda dizaini kanwe bali atakuwa na nuru ya uzima jesus said i am the light of the world he ambao namfuata whoever follows me will not walk in darkness but will have the light of life kwa hivyo him Inatuanbia nini? Inatuambia yakwamba Kristo, and I am forza Kristo, anatembea katika nuru. We are talking about walking in the light. Katika 1 John. Okay? The Christian who follows Christ is doing what? Walking in the light. Halafu Um, the halafu sema mkristo anayetembea katika nuru hatatembea ngizani na ukiangalia biblia ukiangalia first john na pia yohana utaona ya kwamba kila mkristo aidhe anatembea katika nuru ama anatembea katika ngiza lakini yohana anatuonyesha that if you follow christ unamfuata pitiani nenolake. sababu yeye neno pia wewe utatembea katika nuru walking in the light na hapa pia tuna nakinume a contrast between light and darkness first john chapter 1 and verse number 6 acha kifikiri kuhusu kutembea katika nuru nasema hivi tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema wongo wala hatuifani iliyo kweli if we say i mm -hmm. i am in the light I am fine lakini nyumbani ntembea gizani natembea katika dhambi yohana anasema hiyo ni uo? ngouwezi fanya hizo vitu mbili ati akiutembee katika nuru na giza hapana wakristo wengine wangependa ati kuja church kusoma bible hapa na pale kuonekana kama wako sawa lakini ukweli ni ya kwamba wanatembea gizani so niwee kuchagua mi nitatembea kwa nuru ama nitatembea kuagiza na hapo kuna difference kubwa njia ya kushirikiana na mungu katika nuru katika kweli ni katika hiyo picha hapa picha inatuonyesha vitu mbili inatuonyesha maombi na inatuonyesha biblia that is the the way to walk in the light hakuna mkristo ambayo anatembea katika nuru ambayo anakataa kufanya hizi vitu mbili no christian who is walking in the light lakini anakataa kusoma biblia anakataa kuomba kwa mungu this is the the most basic the foundation ya kutembea katika nuru tunatembea katika neno la mungu na katika kama na kumbuka last sunday timo alituuliza how many of you imisoma biblia kila siku katika wiki hiyo challenge kwetu tukitaka kutembea katika nuru tunafaa kutembea katika maombi na katika biblia katika neno la mungu What does it mean to walk in the light? kutembea katika nuru inamaanisha kuishi maisha ya haki mtakatifu mbele za mungu na pia mbele za watu wengine katika familia katika kanisa katika kazi kazihte na kukua bila la blameless ukiangalia katika timotheo inasema kama mtu anataka kuwa mchungaji wa kanisa anafaa kuwa bila ushuhuda yake ni safi is blameless before god and others ukitaka kutembea katika nuru vile tunasema unafaa kukuwa unaishi maisha ya haki ari holy life before your family na pia mbele ya watu wengine lakini mtu ambayo anatembea katika giza anaishi katika dhambi Is living in sin kuna dhambi tofauti tofauti anafanya kila wakati anatembea gizani kutomtii mungu kwa siri secretly disobeying god labda hakuna mtu anajua maybe no one knows but yyesu anajua kama unatembea katika giza ama katika nuru mtu ambaye anatembea katika giza anaishi maisha mchafu na kinafiki A mtu ambaye anajifanya mi niko sawa kila kitu iko sawa lakini anatembea katika giza na biblia inatuonyesha ya kwamba tukikaka kukuwa na ushirika tamu sana na mungu katika neno lake na maombi tunafaa kutembea katika nuru kila wakati the way to have Light. katika biblia na katika maombi tumefikav7 7 wengine wanapenda kutumia hii akuongea kuhusu wokovu lakini hiyo si kweli hii ni kuhusu maisha ya mkristo bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru ni yesu kristo twashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi yote but if we walk in the light tukitembea katika nduru as hii jesus christ is in the light tunaweza kuona ushiri? ushirika sisi kwa sisi kwa familia kwa kanisa pia na tunaona hata kama waamini tukukosea mungu hiyo damu ya yesu kristo inatusafisha dhambi yote kutembea katika nuru ni kutembea katika yesu kristo kwa sababu yesu kristo ni nuru ya ulimwengu na hiyo ni kitu ambayo tunafaa kukumbuka unajua mkristo akifanya dhambi hatapoteza wokovu wake lakini atapoteza ushirika ambayo ako nayo na yesu na pia na watu wengine lakini yesu ako hapo kutusamehe hata kama waamini lakini mtu akitaka kufanya hivyo anafaa kutubu dhambi yake tutaangalia kuhusu hiyo pia tunaangalia funguo za ushirika wa kikristo to christian fellowship ya kwanza ni kutembea katika nuru walking in the light na ya pili na ya mwisho kwa leo ni confession of sins tunaweza kusema kukiri dhambi uh, kuungama dhambi amakutubu dhambi hata kama wa kristo john chapter wakristo 8 inasema hivi tukisema kwamba hatuna dhambi twajidanganya wenyewe wala kweli haimo mwetu if we say that we have no sin hati si sawa mimi sifani dhambi biblia inasema hiyo niuo uongo na unajidanganya ukifanya hivyo lakini habari njema ni ya kwamba sisi ni wakristo tumeshaokoka kwa sababu ya yesu kristo na kazi yake lakini kama tumeokoka na tunafanya dhambi tunafaa kufanya nini tunafaa kufanya v number 9 na hii ni ingine ambayo nigependa kila mtu tuandike na tumemorais Kila wakati. 1 John chapter 1 and verse 9. Tukizi ungama dhambizetu if we confess our sins. Yeh ni muaminifu na wahaki. By the way, are in Yesu Kristo. This whole chapter is about Jesus Christ. Yeh ni nifu is faithful and just. Hata atuondole dhambizetu na kutusafisha na udhalimu What's it? Memorize him. Katika English, katika Kiswahili, na katika kila lugha na chakatafadali to memorize him. Study. If we confess our sins, he is faithful and just. Sini yahadi kutoka Mungu, he is faithful and just to forgive us our sins and to cleanse us. Tuzafisha na wudalimu. What's it? To kifanya hivyo. tunarejesha hiyo ushirika ambao tuko nayo pamoja na yesu kristo lakini mkristo ambayo anakataa kufanya hivyo atakosa kukuwa na ushirika pamoja na yesu kristo biblia inasema na tumeona mkristo anayetenda dhambi na kuificha na kuendelea kutenda dhambi hatakuwa na uhusiano mzuri na mungu kupitia neno lake na maombi mkristu ambayo anafanya dhambi lakini baadala ya kuonfes anajificha tu anaact kama hakuna kitu nimefanya na anaficha hiyo dhambi mkristu akifanya hivyo atakosa kukuwa na ushirika na mungu pmoa na neno lake na biblia inatuambia mkristo anayeungama ambayo anakonfes dhambi zake atakuwa na uhusiano mzuri na mungu The kids to christian Fellowship. tembea katika nuru na ukiri dhambi zako hata kama ni kila siku unaamka unaona e hapa nimekosea mungu tafadhali unisamehe unisaidie kukua na ushirika nawee tena katika biblia na katika maombi biblia imesema tukifanya hivyo yesu because faithful and just atatusamehemwaminifu na wahakiv tunaonfe kwa mungu atatusamehe atatusaidia na ushirika na ye tena atatusaidia kutembea katika nuru vile ametuonyesha kti neno lake mkristo ambayo anatubu dhambi zake ako e kuonfe hissis ni mkristo ambayo anatembea katika nuru mstari ya mwisho katika hii chapter 1 inasema hivi tukisema kwamba hatukutenda dhambi twamfanye yesu kukuwa mwongo wala neno lake halimo mwetu tunajua ya kwamba yesu si mwongo kwa hivyo pia tunajua ya kwamba sisi kama wakristo sa zingine tutatenda sure ya kwamba sasa ushirika na wewe na yesu kristo itakuwa sawasawa sawa kwa hivyo mkristo ambayo anakiri dhambi zake ni mkristo ambayo ako not perfect saa zingine itaanguka lakini sitapoteza wokovu nitapoteza tu ushirika pamoja na mungu kuwe sawasawa na mungu andika hii e andika mstari <coughs> maritutumia kila siku ya kwamba wewe na mungu nko sawa kabisa na hiyo ni muhimu kazi yetu ni kuwa t na mungu ili tuweze kutembea na yeye kwa hivyo kuna vitu vingi ambavyo tutaendelea kufundishwa na kujua kutoka yohana wa kwanza lakini leo tumeangalia tu hizi vitu mbili msingi wa ushirika wa kikristo huyo ni yesu kristo mwenyewe halafu tumeona funguo za ushirika wa kikristo Kids to christian fellowship na ni mbili kutembea katika nuru halafu kukiri ama kuungama dhambi zetu kwa hivyo tukiangalia the hee ek kutoka leo mpaka milele tutembee katika nuru Wiki here. Ili tua naushilika sisi kwa sisi na pamoja na mukozi wetu. Ambao ni nuru ya ulimwengu, Ambayo ni yesu Kristo. Yoni challenge kwa sisi sote. To make sure that every day, Monday, Tuesday, Kani nyumbani, kama niko kwa kazi, kama niko shuleni, I'm walking in the odds, walking in the lights. Ili mungu ili watu. Watona yesu, ndani Yetu. tufunge macho tafadhali ili tuweze kuomba kuliza mungu kutusaidia na hii ukweli tufunge macho tuiname vichwa tafadhali baba yetu aliye waliyejuu binguni tunakushukuru sana kwa mpango yako kutoka zamani kutuma yesu kristo kukufa kwa ajili ya dhambi zetu kuonyesha ulimwengu na kuonyesha hata leo sisi hapa kuyu ya kwamba wewe ni nuru ya ulimwengu mungu tunaomba kwa sisi sote familia zote hapa kila mtu wanayouth watoto na watu wazima kutusaidia hii wiki kuwa na hiyo ushirika pamoja na wewe kila wakati utusaidia mungu kutembea katika nuru ili watu wengine wataona yesu ndani yetu kwa sababu yee ni nuru ya ulimwengu mungu tunaomba hata kwa hii mambo ya onfesshon kutusaidia tukiona tumeanguka mahali tukijua ya kwamba bado tumeokoka tukimbie kwa yesu tumuulize atusamehe ili tuweze kuwa na ushirika pamoja na yeye kila wakati kila siku mungu tunaomba tukiendelea kushirika sisi kwa sisi hapa katika Trinity baptist katikaiybt utusaidie kutembea katika nuru mungu tunaomba tuwezi kutusaidia na haya na tunakushukuru kwa neno lako tunaomba haya yote katika jina la yesu kristo