niko ver exi kuanza safarih pamoja nawe naitwa lusia mwashala na nina furaha kubwa sana kuwakaribisha kwenyeaui eisde1 sokwa ufupi lusia ni mwandishi wa habari aliyegeuka kuwa traine au naweza nikasemaesabrahbach nicoach anayemsaidia mtu kujenga chap naamini wengi mtakuwa mnafahamu chapa nibran kama vile tunavyoona ba mfano za makampuni makubwa kama kokakolapepsi uh, tigo anhei sasaaba inakuja kuwa mokama unavyoisikiaaakunaanaaa ujengaayako wewe binafsi kila mtu anaa hapo ulipo maisha yako yote umejenga brand. vile watu anavyokufahamu tabia zako mwenendo wako h unaongea una ufanyaji wako wa kazi a yo niso mimi nachowasaidia watu ni kua ku ile ili iweze kuendana naanayotaka kuhi kwa wakati husika mfanoabdaunafa Shara, unataka ujenge personal brand watu wakujue kwa hiyo biashara unayofanya ili uongeze mauzo ili uongeze uh, kufahamika kwa biashara yako labda vitu kama hivyo hivyoi si? so hicho ndo ninachofanya nina coach nina fanya group coaching personal coaching personal to know me oh ninafanyaouye a kgoin kwenye kila podcast I'll keep telling my stories myo yes, gani nimeanza ayo mambo ya yaoabani na wai nimetoka kwenye mambo ya media nikaenda kwenye get with lucia ni mahali ambapo tunachimba kina zaidi kwenye maeneo ya uh, kujenga ujasiri lakini pia kuweza kujenga chapa mtandaoni kufahamu namna gani mitandao ya kijamii inafanya kazi hasa kwenye ulimwengu huu wa kidigitali ambao unabadilika kila kukicha lakini pia humu ndani tunazungumza namna gani ya kuweza ku kujikuza kwenye karia zetu kwa sababu tuko kwenye utamaduni ambao mtu ukipata tu kazi unaridhika haujui niei gani unatakiwa uzifanye ili kupiga hatua nyingine lakini pia biashara zinaanzishwa kila siku na tunaona jinsi gani ambavyo utamaduni unaelekea kwamba biashara lazima ujitangaze vizuri kwenye majukwa ya kidigitali unajitangaza vipiai inakuja Kwako. sasa labda utakuwa unajiuliza kwa nini ninitena ni swali zuri sana jina la podcast hii ni chimbuko halisi kabisa ya ishu nzima ya kuonekana tuko kwenye ulimwengu ambao uh, kuonekana kwako ndio kula kwako utakubaliana nami namehasa kama ye ni mtu ambaye unategemea kwa kiasi kikubwa majukwa kidigitali wengi wetu tutakuwa tunafahamu kwamba dunia sasa sasahivi wale ambao wanajionyesha zaidi its itsmoeik fo them kupata fursa yani ni rahisi kwao kuweza kusikilizwa au kupewa kipaumbele so kwa kuangalia uh, background yangu yakuwa kwenye maswala ya mdia na nimet kuja kwenye maswala ya branding, na nilikuja kukaa na kuangalia in one word nini faida ya pesona branding na nikija kufahamu lengo kubwa kabisa la personal branding ni kuonekana au kusikika yaani kupata vsibilit kwa ajili ya papasi yako husika watu wengi wanajenga brand kwa madhumuni tofauti tofauti kuna mwingine anajenga brand ili auze zaidi kuna mwingine anajenga brand ili apate cheo kazini umaona yani thereso ziko nyingi sana so in one word nikaja na get visible na hujuusia kwamba nitakusaidia tuweze kujua namna ya kuweza kuonekanalaahii ni kukusaidia kuweza kujua utofauti wako na kuutumia kwa sababu kuujua tu utofauti wako haitoshi ni namnagani utautumia eidha kukuletea manufaa fulani eidha kukuletea fursa kukuletea fedha hapo ndo tutajua kama kweli umeweza kutumia uwezo wako so lengo kubwa la hii ni kuangalia nyanja tofauti tofauti ambazo tukija tukizijumuisha tunapata ina watu wengi wanaamini kwamba inapatikana mtandaoni peke yake tukizungumzia kuonekana kumbuka kabla ya mitandao ya kijamii tulikua tunaendesha maisha yetu nje ya mitandao na mitandao kweli imerahisisha kwamba dunia ipo kwenye kiganja kwamba mtu uko marekani anaweza kakujua w ukiwa tanzania fursa ziko marekani zinawezazika kufuata wewe ukiwa uko tanzania so papas kubwa ya get visible ni kukusaidia wewe uwe ni mfanya biashara huwe ni kijana upo chuo una unapambana una, una na namna gani utaweza kusustain kwenye job market au upo kwenye karia na unaona kabisa unapiga yni time kwa muda mrefu sana ufanye nini that's hats get visible ipo hapa lakini pia nimesahau mfanyabiashara wafanyabiashara wengi siku hizi wanategemea mitandao ya kijamii hapo nyuma kidogo tulikuwa kwamba m unapeleka matangazo yako kwenye tv au kwenye redio course ni jambo bado linaendelea kufanyika lakini uwezi uh, kubakia na zama hizo lazima pia uangalie dunia naelekeawpnukiangaliaaia na dunia sasahivi kidigitali mtu sasahivi ukitaka product, ukitaka kununua kitu from biashara fulani sehemu yakwanza utaingia mtandaoni kama sio asi utaingia utaingiaa kutafuta hiyo biashara so hiyo ni ishara kubwa kabisakwamba ni wakati sasakuenda kidigitali nilipata wazo la kuwa na podcast baada ya kuanza safari yangu ya kuingia kwenye maswala ya, okay, yeah, am ya, ya kidigitali ngoja hapa paa nitumia fursa kukupa kidogo kuhusiana na mimi yawezakuwa najiuliza aya mambo yamambo ya kidigitali yameingilia ya navipi so nimekua kwenyes yai kwenye nafasi ya tofauti uh, tofauti nakumbuka na nilianzaikiwa mwandishi wa habari Aa, naenda kutafuta habari na kuja na andika na vitu kama hivyo lakini baadaye nikapata fursa aa, ya kuweza kufanya production kutangaza vipindi kutengeneza vipindi kwahiyo nina different experience kwenye uwanja mzima wa mdia tunaifahamu changamoto kadhaa zinazotokeaga kwenye maswala ya ajira kuna wakati nilijikuta kwamba kazi yangu mkataba uliisha na Uh, of course ontakuja uh, kuelezea mbeleni kidogo my shift from fo uh, kuajiriwa mpaka kuja kujitegemea lakini chanzo kikubwa kabisa ilikuwa ni uh, kukosekana kwa, kwa ajira na kuna jambo fulani lilitokea nyuma niliwahi kuwa retrenched kwenye kazi yani nikisema ten retre- tunamaanisha kupunguzwa kwenye kazi I, lili jambo lilifungua sana akili yangu kiasi kwamba hata katika kwenda kwangu mbele nilikuwa nikiajiriwa najitahidi sana kuangalia kitu gani nitafanya pembeni kinic kwa hiyo hata katika safari yangu yakuwa kwamba naajiriwa kwenye kazi mbalimbali nilikuwa nina ninasomhi pembeni wanaita side job i always had a side job na nimefanya side siob mbalimbali nimeekuingizavoicover wale wa aam tv tunaangalia tamthilia so kuna kipindi kirefu sana hapo katikati uh, ili kazi linibeba sana so nilikuwa nafanya kazi huku na athe same time ninafanya side job lakini this time uh, nilikaa nikafikiria ok dunia sasa hivi inakwenda kidigitali aya maarifa yangu ya midia naweza vipi nikayatranslati kwenye ulimwengu wa kidigitali so kiukweli nilifanya research muda mrefu sana na mpaka sasa bado naendelea kufanya research, kwa sababu ni ulimwengu mpana sana ambao unabadilika kila kukicha so utakiwi kua kusema kwamba mimi ni, ni hivi basi nitakuwa hivi mpaka kesho mpaka vipi you see? so uh, okay, nikaingia mtandao kipindi hicho nazungumzia ni mwaka elfu na ishirini na moja kama mwezi wa sita hivi nikafanya sh kama miezi mitano hivi yani miezi mitano maximu ikaangalia watu wengi kitugani wanafanya mtandaoni kipindi hicho uh, walimu wengi walikuwa wamejikita zaidi kwenye masuala ya uh, matangazo hizi sana sana ni, my m niona wengi wamejikita kwenye paid kwenyeai mwona nasidia marketing as well so nikafanya sh nikaangalia ok hata kama ninaachia haya maudhui yangu huku yani hata kama ninataka kushia karia yangu huku kwenye upande wa digitali kitu gani ambacho mimi nina, nina experience nacho so nikakaa nikafikiria jinsi safari yangu kwenye wanahabari ilivyokuwa mimi nilianza safari yangu kidogo ikiwa na changamoto nilikuwa mtu ambaye ninaaibu kidogo yni tena sio kidogo nisidangani haikua kidogole yani, mtu kwamba nikitakiwa mtu kwa ale ambao hua mnakutana mtaka mnanielewa ile hali unasikia joto mapigaaayo yanaenda kasi kiasi wamba so a uko kwenye karia a wandishi wa habari na huwezi kufanya kazi kwa sababu tu ya uoga kwahiyo safari yangu ya kuanzia huko mpaka kuja kuwa kiasi cha kwamba naweza kuzungumza kwenye kamera naweza kwenda sehemu nikazungumza na viongozi mbalimbali nikaiangalia kwa namna ya sasa jinsi gani ambavyo e ni muhimu sio kwenye karia sio kwenye kutangaza biashara yako mtandaoni ukikosa confidence ukishindwa kujionyesha inamaana kuna fursa zako zinakimbia hapo kuna ela yako inakimbia hapo kwahiyo hapo ndipo nikapata wazo la kujikita zaidi kwenye kwenyeni madapana kidogo ambao ntakua ninawaelezea ka tunavyo naweza nikasema ni visibility On my way kwenye kujenga myban aswel nikaona y ot nisishee maarifa kwenye upande waas tunaambia tui hizi ukizingatias nifo huru kinachohitajika ni, Kina ni vifaa vyako maarifa pamoja na innet wodin kwa nini nisishee maarifa yangu pamoja nawe hiyo ndo kanini unasikiasasa podcast ya sible utakuwa unaisikia uh, kila siku ya jumamosi hata kama hautaweza kutunin jumaamosi Uh, utabofya kengele ili kwamba pisod mpya ikiingia isikupite kwa sababu hii ni safari flani nzuri sana ukiweza kuanza na sisi mwanzoni tusikuache ukija kuanza katikati kurudi nyuma kidogo wale wasikiliza wezangu mtakua mnanielewa inakuaga changamoto kidogo kwahiyo itakua naruka kila siku jumamosi saa tisa jioni na tutapatikana kwenye za pamoja na Spotify lakini pia uh, urefu wa podcast yetu utategemeana na mada husika mimi kama mwanahabari naamini sana kwenye uhuru wa kutoa information unapo jii unasema kwamba okay, podcast yangu mimi iwe nataka iyo dakika kumi tu i ino youcando theeon o lakini naamini sana kwenye kutoa maarifa kadri uwezavyo ndio maana Uh, sitaki get visible you are limited lakini na uhakika kabisa urefu wa podcast unaweza usizidi dakika ishirini uende unajiuliza podcast nitakuwa nakusikia wewe tu lusia uh, podcast ni mix of unisikia mimi lucia lakini tutakuwa tunasikia pia wageni wetu ambao tutakuwa tunawakaribisha tuna, tuna, tuna kuzungumzia mada mbalimbali mbali, hasa zile mada zinazohitaji kwa sababu yaweza kuwa nina yangu binafsi lakini wapo watu ambao wameishi kwa mifano tunawaona kwenye mitandao tunawaona kwenye jamii walizozipata hi ni kwa kila mtu kwa nini nasema ni kwa kila mtu tuko kwenye ulimwengu ambao hati kama ufanyi biashara unafanya karia utahitajika kuonekana ukijifichaficha ndo hivo utashangaa wenzako kila siku anapata vyeo kila siku wenzako anapata kuenda kuzungumza sehemu fulani s ni yani, kwa ufupi dunia sasahivi it ni kitu ambacho hakikwepeki yani kuwa, kuwa, kuwa sbl kwenye kile unachofanya ni kitu ambacho akikwepeki o kuna some reasons, labda siwezi kuonekana kwa sababu abcd of course hiyo itakuwa mada yetu ya episode ya pili why wy visible ni, ni, ni muhimu kwa nini kuonekana ni muhimu kwenye ulimwengu huu wa kidigitali au kwenye ulimwengu huu wa utandawazi why is it necessary so hii ni kwa kila mtu uwe ni kijana uwe kwenye karia kwenye biashara creators influencers coaches yaani mtu yoyote ambaye anaona kabisa ana uhitaji wa kuwa katika kile anachofanya na kwenye podcast ya kwenyeya tutaangazia zaidi safari kwenye kuenda kuonekana ufanye vipi huweze kuonekana eh? lakini pia tuta, tuta, tutaangazia gani unaweza ukajenga ujasiri eh? utumie vipi majukwaa kidigitali jeni muhimu au ndio njia pekee tutayafahamu yote hayo kwenyeas kupitia kupitiais ni ndefu sana sana a binafsi amexi msoei kwa kuanza thisiaoya kujifunza na uhakika kabisa hata mimi mwenyewe yapo mambo mengi sana nitajifunza so nimezungumza sana this hisa ili upate mwanga kujua nini cha kutarajia podcast zetu za Get so mpaka hapa uh, nachotaka kukuhamasisha zaidi msikilizaji wauiusia usipitwe na kama unataka usipitwe kuna kitufye cha kengere hapo kwenye podcast yako kwa chini kibonyeze iko kikengere ki, ili kwamba ikiingiaas mpya u we na taarifa lakini pia usiache ku kwa zijazo usiache kutoa zako tuko wazi kabisa kupokea maoni na na kwa kufanya hivo wewe ukiwa unatoa maoni yako ukinatoa ukiwa nat hata sisi tunajua kwamba tuna wapi kipi cha kuongeza kipi cha kurekebisha kipi cha kubadilisha ili wewe uendelee kuelimika lakini pia kuburudika tunajua bwana so mimi binafsi i use as, uh, mtu ambaye nafanya kazi nyumbani mara nyingi nasikiliza yani inaast zangu ambazo nimezipanga lazima nisikilize na hizo podcast, nyingine zinaendana na, na my kwenye upande wa karia yangu nyingine zin ni kuu za kiroho nyingine kiuchumi tunahitaji maarifa tunapofanya kazi maarifa pia ni muhimuos maarifa pasipo utendaji ni bure lakini maarifa yanatujenga yanatusaidia yanatukumbusha us so guys am so excite for this jon ok so usisau kutufolo kwenye ingram page yagesibe with lucia huko tutakua tunatoa pdat yote tutakua tunafanya onveaton zetu huko na hata in future tukiwa tunatengeneza ideocast tutakuwa tunazitupia huko so usia, usiache kufolo ukimaliza kusikiliza hapa fast akimbia nenda ka kunisikiliza na kutakia siku njema usiache kuwa nfident usiache kujenga jina lako usiache kujitokeza see yu in the next podcast