vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli k kila mara mungu anapokupa hela yoyote wakati wote anahakikisha anakupa anakupa nini ya kula pamoja na ya kupanda mungu habadiliki mungu haseme uongo mwanzo ndo alikusudia hivyo kwa kina abrahamu ndivyo alivyokusudia hivyo na miaka milele yote hata wee unanasikiliza siku zote mungu amekuwa anakupa ya kula na anakupa ya kupanda shida ni kwaa ulivyopewa yakula na ya kupanda ukala vyote kwa sababu kwenye akili yako unaona fedha sio zawadi fedha ni matokeo ya yawee kuvuja jasho na ndio maana mungu akwambia utoe unachukia popote pale ulipo rafiki nina katika mafundisho ya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema mafundishoaakeli yanakuja kwako kwa kwa kila siku muda na wakati kama huu huuykiwana ya lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ewe asikilia ili uweze kukua na kufika ktikacho ca kimo ha utumliuakristo wa kwa lugha nyingine ufike mahali ma kama kristo uweze kuzungumza kama kuzunguma st nauweze kutenda ma imani maiwezekani kumpendeza mungu hivyo basi ni muhimu ukafanya maamuzi ya kuishi maisha yako kwa imani kwa sababu mani sbinasema mwenye haki ataishi kwa imani na sisi tuko nyuma yako kusapoti kupitia kukufundisha na kuijenga na kuimarisha imani yako ili uweze kutimiza hiyo azma Aa, kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufiri vizuri ni kufiiri kama kristo naili ez ufiri kama kristo basi ni lazima mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli ni tu tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi unaweza ukaenda ukasbscrbe ukisha sbsrbe usahu kubonyeza kengele ksabonyeza kengele usahau kushare eh, linki ile lakini pia ukiangalia video ussahau kulaik pia unaweza ukapata mafundisho ya kwa njia y sauti katika podcast google pcascsacs pamoja na spotify tunaenda kwa jina la mwalimu rumagadi ingia subscribe. utapata mafundisho mafundishoyetu kwa njia ya sauti na mafundisho ya nyuma ambao ungependa kuyapata utayakuta yako amejaa kule kwao nenda kayaangalie lakini zaidi ya yote pia kama ungependa kupata mafundishokatika tuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo liko katika asa pamoja na telegram tuma tu ujumbe mfupi sema niunge katika namba 762764522 nawe utaunganishwa ni kushukuru wewe ambaye umekuwa ukifuatilia na kusikiliza mafundisho ya kila siku asante sana kwa uaminifu wako pia asante kwaajili ya mbaea ukifanya maombi kila siku ajili ya vipindi vya neema na kweli na kwjil pamoja na timu yangu pia nitoe shukurani za pekee kabisa kwako kwa wewe ambae umefanya maamuzi wa vipindi vya neema na kweli na kuakikisha kwamba injili inasonga mbele kwa njia ya redio mimi na wewe tunaleta mabadiliko katika kanisa letu la tanzania mimi nawewe ni timu bomba kabisa ambayo inashirikiana na bwana yesu pamoja na naoho mtakatifu na tunabadilisha landscape mwonekano wa kanisa la tanzania asante sana rafiki baada ya kusema hayo nataka tuendelee na somo letu linalosema fedha ni zawadi fedha ni zawadi kutoka kwa mungu na tumeanza kuangalia mambo kadhaa nitaenda nta, nta, tu haraka haraka kwa ajili ya ku, kuokoa muda maake tuna mambo mengi ya kuzungumza lakini nianze kwa kusema kitu hicho kumbuka tuliona kwamba katika muubiri 119 anasema fedha ni jawabu la mambo yote na nimekuwa nikisisitiza kwamba fedha ina nafasi kubwa sana katika maisha yetu ya kila siku fedha inaweza ikaamua uwe na furaha ama inaweza ikaamua uwe na huzuni na ndivyo wakristo wengi wanavyoishi hivyo baadala ya furaha na nahuzuni vitoke kutoka katika ufalme wa mungu lakini watu ni fedha ni na kwa hiyo hilo ni tatizo nikakwambia ndoa nyingi zinasabaratika kuna watoto wengi hawajaweza kenda vyuoni hawajaweza kwenda shule kwa sababu wazazi hawana fedha kuna watu wengi wanakaa kwenye nyumba ambazo ni duni kwa sababu hawana fedha kwao nikasema hatuwezi tukafumba macho tukaacha kuzungumzia eneo la fedha kwa sababu kwa watu wengine eneo la fedha limekuwa ni kitu kwa kiigereza wanaita tabuu ni mwiko kuzungumzia eneo la fedha kama mkristo ni mwiko lakini viongozi hao hao wanataka tuchangie ujenzi wa kanisa wanataka tuchangie kununua gari ya mchungaji wanataka tuchangie mambo mbalimbali ya maendeleo katika kanisa lakini wakati wakatihuo hawataki kutufundisha kuhusu fedha hawataki tuzungumze habari ya, ya fedha swali linakuja kama hatuwezi kufanya namna hiyo namnahio tunapigajtu unaweza kanambia mii nitoe fedha wakati fundisha namna ya kupata fedha na kwa sababu hiyo wakristo wanakuwa wanaishi maisha yao sasa kama watu waduniani wanafuata mfumo wa duniani na kwa kuwa mfumo wa ulimwenguu unawachukia kwao wanashindwa kupata matokeo kwa hiyo ndio maana tukasema tuendelee na somo letu tukaleta nikufundishe kwamba fedha ni zawadi sasa tumeshazungumza mambo mengi na mbali ya kukuonyesha kwamba fedha ni jawabu la mambo yote lakini pia nikakuonyesha kwamba fedha ni zawadi nikakwambia kwamba fedha ni zawadi kama vile ambavyo uokovu ni zawadi fedha nao ni zawadi kama vile ambavyo haki ni zawadi fedha nao ni zawadi kama vile ambavyo uzima ni zawadi nao fedha ni zawadi kama vile ambavyo ro mtakatifu ni zawadi fedha na ni zawadi inatoka kwa nani inatoka kwa mungu inatoka kwa baba wa mianga mingi soma somayaobo 1 na anasema mungu anapotoa kitu chake ni kikamilifu hakileti shida yeyote lakini mwisho tukaona kwamba abrahamu alibarikiwa ili awe baraka na tukaona kwamba mimi na wewe tumebarikiwa ili tuweze kuwa baraka tunakuana sawasawa labda tuanzie kusoma hapo katika wagalatia tatu alafu tutapiga hatua kidogo niseme ni, ni kitu hichi tena wagalatia tatu eh, saba kabla ya kusoma hiyo nikupe sabari moja haraka haraka rakaraka sababu tutaenda kwenye agano la kale kusoma amini kurudi kwenye kitabu cha mwanzo nsikilize rafiki mungu alianza akamuumba adamu alipomuumba adamu akamtengenezea msaidizi ambaye ni eva akawapa kazi ya kulima na kuitunza bustani ya eden alafu akawabariki akawambia zaeni mkaongezeke mkajaze nchi na kuitisha kwaio akawapa hilo jukumu hiyo ni mwanzo mlango wa pili tunafahamu mwanzo mlango, mlango, mlango wa kwanza na wapili mlango wa tatu adamu na eva wakaamua kumwasi mungu wakamsikiliza ibilisi badala ya kumwamini mungu akamwamini iblisi kwahio mungu akawafukuza kutoka katika bustani ya eden akawaweka nje ya bustani na akawaambia kwanzia lehi najitegemea tuko sawasawa rafiki theni katika mwanzo mlango wa sita mwanadamu akaendelea na uasi mungu akaamua kumwondoa roho wake alikuwa ndani ya mwanadamu ndani ya wana wa mungu kwa hiyo roho alivoondolewa basi kukaa kuna kipindi kirefu sana mungu anatafuta kutimiza kusudi lake la mwanzo moja mstari wa h6hadi wa h nn na akawa anatafuta mwanadamu ambaye atakubaliana naye tena kwa kwahio tunaambiwa katika mwanzo mlango wa kumi na mbili mungu akaja akamteua abrahamu akamchagua abrahamu kwamba huyu abrahamu kupitia huyu mpango wangu wa uokovu mpango wangu wa kumleta kristo duniani nitaufanya kupitia adamu na kwa maana hiyo basi tangu wakati huo chochote ambacho mungu anakifanya anakifanya kwa sababu ya agano na makubaliano aliingia ambayoaliingia naabraham kwanini kwa sababu katika mwanzo mlango watatu baada ya adamu na eva kula matunda ya mtu mabaya mstari mtunamabaya mungu aliaidi akaaidi kwamba mzao wa mwanamke ambaye ni kristo atamponda kichwa nyoka na nyoka akaambia kwamba atamgonga kisigino huyu mzao wa mwanamke na mzao wa mwanamke hu mana arist ko ilibidi mungu atafute kuingia agano na mwanadamu atafute mwanadam mb atampitisha kristo ili kristo aje aweze kutekeleza lile kusudi la mungu ambalo alikusudia kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na kwa sababu hiyo basi ukienda kwenye wagalatia tatu tukaona kwamba mungu alivyoingia agano na abraham ilikuwa ni kwa ajili ya kumleta kristo kwaio wagalatia tatu mstari wa, wa, wangapi nitasoma ni, mstari wa kumi na sita harakaraka anasema basi ahadi zilinena kwa abraham na kwa mzao wake asemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa mzao wako yani kristo kwa mzao wako ambaye ni nani kristo kwahiyo anasema nini anasema msauli wa shiti wagarti tatu 9 anasema na kama ninyi ni wakristo basi mmekuwa uzao wa abrahamu na warithi sawasawa sawa na ahadi kwao tukirudi ule mstari wa saba na mpaka wa tisaa mstari wa saba hadi wa tisa anasema hivi wa galatia tatu saba hadi tisa anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abraham imani kwa nani imani kwa yesu kristo nikuha kipindi kilichopita na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa kwao kubarikiwa maana yake ni wewe kuhesabiwa haki kwa njia ya imani na mstari wa tisa anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu alikuwa mwenye nini mwenye imani kwahio nikakwambia vipindi vilivyopita kwamba abrahamu alibarikiwa ili aweze kuwa baraka kwa wengine na kwa kuwa mimi na wewe tumebarikiwa pamoja na abrahamu ni dhahiri basi kwamba mungu ametubariki ili sisi tuweze kuwa baraka kwa watu wengine kwamba baraka yetu tunaipata kutoka kwa mungu kwao mungu ndio chanzo cha baraka yetu alafu sisi tunabariki wengine hatutafuti baraka kwa wanadamu tunatafuta baraka kwa mungu na tulipozaliwa mara ya pili tumezaliwa tumebarikiwa sasa baada ya kusema hayo nikakwambia kama mimi nitakuwa sibariki wengine natafta kubarikiwa manake kuna itilafu katika utendaji wangu mungu alikusudia mimi niwe baraka kwa wengine maana alinibariki na kwa maana hiyo napoanza kutafuta kubarikiwa na wengine eni kuna shida maanaake ni kwamba sifanyi kazi sienendi kama vile ambavyo mungu alikusudia sienendi kama vile ambavyo mungu aliniumba sasa baada ya kusema hayo twende kwenye mwanzo ni kuonyeshe kitu ambacho mungu aikwa amekusudia mwanzo mlango wa kwanza nitaenda haraka haraka mstari wa ishiri na 6 mpaka ule wa ishiri na tisa anasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura surayetu wakatawale samakiwabaharini na dege wangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa juu tambaco a kusudi la mwanadamu kuumbwa duniani atawale vitu vyote wanadau kumbwaiaia ataale vtuyot ambaungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa afaong wa alimuumba mwanamume na mwanamke akawaumba ungu akawabarikia mungu akawaambia aka a mkaongezeke mkajaze nchi na kutisha kataale amaiwabahai adge chenye uhai ikiendacho juu ya nchi kw anachosema nini anasema kwamba sorry adamu aliwezeshwa kwa uwezo wa kiungu kutawala abrahamu aliwezeshwa kwa uwezo wa kiungu kutawala baraka nini baraka ni uwezesho wa kiungu wa kutawala baraka ni maneno mema yote ambayo maneno nini maneno ya uwezesho ambayo mungu ama ambayo mtu ametamkiwa ndio maana baraka ni maneno ya uwezesho anayotamkiwa mtu kwo mungu anapokubariki tunasema ni maneno ya uwezesho wa kiungu ambayo yametamkwa juu yako kwao adamu alitamkiwa na eva walitamkiwa maneno ya uwezesho wa kiungu ili Weze kutawala kila kitu ambacho mungu alikuwa amekiumba rafiki hilo ndio kusudi la mungu na halijawahi kubadilika wala halitaka libadilike sasa baada ya kusema hilo maanake ni kwamba na wewe amba umeumbwa katika sura na mfano wa mungu mungu baada ya kuzaliwa mara ya pili wa wafeso mota anasema umezaliwa ukiwa umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni lakini pia tumeona wale walio waimani ambao wameokoka wamezaliwa mara ya pili wamebarikiwa pamo na bham aliyekuwa mwenye imani kwa nini mungu alikubariki maana yake ni kwamba mungu alikuwezesha kwa uwezo wa kiungu ili uweze kutawala mazingira yako ili uweze kutawala kila kitu kinachokuzunguka ili uweze kuwa na ushawishi katika mazingira yako hilo ndio kusudi la mungu sasa baada ya kusema hiyo sikia sklomsa a 9 anasema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha kwa anawaambia zaeni zalisheni alafu mkishazalisha nataka muongezeke ko chochote mnachokizalisha nataka kisambae kienee juu ya nchi alafu anasema mpaka mjaze nchi mpaka mweze kuitiisha na kuidhibiti nchi alafu anasema mkatawale samaki wa baharini na ndege wangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi saatart mungu akasema tazama nimewapa kila mche utoao mbegu ulio juu ya uso wa nchi yote pia na kila mchi ambao matunda yake yana mbegu vitakuwa ndivyo chakula chenu kwahio katika kutekeleza hili jukumu mungu anawapa adam anampa adamu na heva kianzio anasema nimekupa nche ambao una mbegu ndani yake nimekupa nini e, mtu wa matunda ambao haya matunda yana mbegu ndani yake hiyo ndio itakuwa chakula hicho ndi kitakuwa chanzo cha kuwatunza sasa mbegu kazi yake nini kazi ya mbegu ni kupanda kwao mungu alitegemea kwamba sio tu kwamba abrahamadamu atakuwa na, na eva watakuwa wanakula matunda na wanakula miche hii lakini alitegemea mbegu zinazobakia watapanda kwa, kwa lugha nyingine amewapa chakula pamoja na mbegu amewapa chakula pamoja na mbegu sa tunafahamu mlango wa tatu mwanadamu akaalivyoasi mungu akamtoa kwenye bustani ya edn sihitaji kusoma hapo lakini pia tunaenda katika mlango wa sita nikakwambia mungu akaondoa roake mtakatifu mlango wa saba ikaingia garika garika ilivyoingia ikateketeza watu wote ikamwacha nuhu pamoja na familia yake jumla watu nane ukienda kwenye mwanzo mlango wa nane garika imeisha nuhu anamtolea mungu sadaka kwao mwanzo mlango wa nane mstare wa ishirini tunaanza anasema nuh akamjengea bwana madhabahu akatoa katika kila mnyama aliye safi na katika kila ndege aliye safi akavitoa sadaka za kuteketezwa juu ya madhabahu kwa nini nuha anafanya hivi kwa sababu anajua kwamba hivi vitu anavyovitoa ni zawadi kutoka kwa mungu kama vile ambavyo adamu alipewa mche pamoja na mtu wa matunda uwe, ni uwe chakula chake ilikuwa ni zawadi kutoka kwa mungu na kila kitu alichopewa akisimamia kilikuwa ni zawadi kutoka kwa mungu kwa bahati mbaya adamu katika mwanzo tatu na mke wake wakakataa kunini kukaa chini ya mungu wakaamua wajitegemee wakakataa kuongozwa na mungu wakakubali wajitegemee wenyewe na kujitegemea mwenyewe maanaake ni kuongozwa na ibilisi kwao nuhu naye hapa baada ya gharika anaamua kumtolea mungu sadaka kwa sababu anatambua chochote alicho nacho ni zawadi kutoka kwa mungu angalia mtar anasema bwana akasikia harufu ya kumridhisha bwana akasema moyoni mwake sitailaani nchi tena baada ya hayo kwa sababu ya wanadamu maana mawazo ya moyo ya mwanadamu ni mabaya tangu ujana wake wala sitapiga tena baada ya hayo kila kilicho hai kama nilivyo fanyana mambo mengi sana hapa lakini sitazungumza kitu cha kwanza kwamba mwanadamu anaanza kuwa na mawazo mabovu tangu ujana wake ni la kwanza lakini la pili laana ya ardhi iliondolewa kwenye mwanzo mlango wa wale watu ambao wanafanya toba ya ardhi kuomba laana ardhi iondolewe umepitwa na wakati mwanzo nane iliondolewa tutazungumza siku nyingine sio leo wa sioleo smarlika nikiulenga wa marb mungu anasema hivi muda nchi dumupo majira ya kupanda na mavuno wakati wa baridi na wakati wa hari wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana na usiku havita koma sasa anasema kupanda na kuvuna hakutakoma usiku na mchana hakutakoma kwao rafiki kama hapo unapokaa bado usiku na mchana huo unatokea jua basi habari ya, ya kupanda na kuvuna bado ipo huwezi kwepa na ukiangalia kila kitu kinafanya kazi kwa mfumo wa kupanda na kuvuna kila kitu kinafanya kazi kumbuka adamu alipewa mche wenye mbegu ndani yake akapewa mche wa matunda wenye matunda ambayo yana mbegu ndani yake ndo viwe chakula kwa nini manaake kula tunda ukimaliza kula tunda ile mbegu panda chukua huo mche weka chakula hapo mbegu zake panda kwa nini maanaake ni kwamba mungu anasema nimekupa kianzio lakini wewe unawajibika kuhakikisha kwamba hichi kitu kinaendelea kwao ukienda kwa mkulima mkulima yoyote mwenye akili timama anafahamu kabisa kwamba ukivuna mavuno lazima uweke akiba baadhi ya yale mavuno ili ziwe nini mbegu kwa ajili ya msimu unaofuata ukiamua kula na kuuza kila kitu ulichovuna maana nini utakuwa una mbegu za msimu unaofuata hasa leo hii tunaweza ukasemak okay, tunaenda kununua mbegu spesho ambazo zina dawa na nini vyema lakini bado utaona kwenye yale mavuno uliovuna kuna gunia utasema labda umevuna gunia nte tu mfano umevuna gunia kumi za mahindi unaweza ukasema gunia mbili hizi ama gunia tatu ni chakula kwao nitaacha kwa ajili ya chakula unakuna sawasawa h katika gunia saba zile unaweza ukaamua kwamba okay, unajua nini gunia moja itakuwa ni mbegu ya mahindi kama unaenda kununua maali, unaweza unaezauta kununua mbegu za kupanda kwene shamba lako inabidi uuze gunia mbili ama gunia tatu ili uweze kwenda kununua mbegu ya mahindi alafu nyingine unaobakia unauza ni kwa ajili ya matumizi mengine always lazima uwe mwangalifu kuhakikisha kwamba una mbegu ya kupanda kwa ajili ya msimu ujao hakuna mkulima yeyote mwenye akili timamu ambaye akishavuna anakula kila kitu ukila kila kitu maanake ni kwamba umejitangazia hukumu ya kifo death sentence maanake ni kwamba msimu ujao utakuwa huna kitu cha kupanda sanasawa utakachofanya itabidi utoke uende kwa jirani ukaanze kuomba <laughs> ana ndugu bwanaesa sisi najua na uhitaji kidogoeua nimekuja na uhitaji kidogo mpendo wa bwana unajia nilifanya makosa kidogo nilikapata changamoto nilivyovuna mahindi yangu nilikula yote mtu wa mungu mtu wa mungu mtu wa mungu ndo maana waliokola wanaitwa ombaomba kwa sababu sa nyingine atutumia akili sikiliza mkulima anayejitambua akishavuna atatenga chakula atatenga na mbegu za kupanda kwa msimu ujao lakini sio hivyo tu mkulima ambaye anajitambua anafahamu zile mbegu zilizo bora katika Ndiyo yale mavuno ndio anasema kwamba yale mavuno yale mavuno yaliyobora anasema hii ndo nitatoa hapo mbegu hatoi mbegu kwenye mavuno ambayo ni dhaifu siku zote kama ni maindi yale yanaonekana na afya yako strong yako safi ndio hapo anachukua mbegu kama ni viazi amelima shambani viazi mviringo ama viazi vitamu vile viazi ambavo vinaonekana viko supa vina nguvu vina afya hapo ndipo anapotoa mbegu ya kupanda kwa ajili ya msimu ujao k kipambelecake lazima akisha na mbegu bora kao mungu anasema muda nchi idumupo usiku na mchana vitakoma lakini pia majira ya kupanda na kuvuna hayawezi kukoma na kwa maana hiyo kila kitu kinafanya kazi kwa mfumo huo unafahamu ukitaka kufuga leo hii lazima ukatafute ng'ombe ama mbuzi ama kondoo jike ambao tunaita mtamba lakini ukishapata mtamba lazima ukatafute dume ili huyu dume aje apande huyu mnyama ili uweze kupata watoto upate maziwa si kwa nini kupanda na kuvuna wewe mwenyewe unainesikiliza hapo ni matokeo ya kupanda na kuvuna baba yako na mamaako walipanda ukavunwa wewe kwao huwezi ukachenga hichi kitu na kwa utaratibu huo huo ndivyo inavyofanya kazi katika ulimwengu wa roho ndivyo navyofanya kazi katika ulimwengu wa damu na nyama na vyote hivi unapewa kama zawadi mahindi mbebu ya mahindi ni zawadi hakuna mwanadamu aliyebuni mahindi tengee tunajisa nazania kama vile wazungu ndo walibuni mahindi <laughs> maharage ni mungu alileta kila mche unaoona chimbuko lake ni mungu na mungu alimpa mwanadamu kama zawadi ko kama mimea yote hii mwanadamu alipewa kama zawadi hali kadhalika fedha nayo na pia umepewa kama zawadi sasa mungu anasemaja kuhusu hiyo metupija hatua tunasogeza hatua tuna kwa hatua twende wa korinto wa pili sini utangulizi tu bado tupo lakini tunaenda vizuri twende wa korinto wa pili mlango wa tisa halafu nitaanza mstari wa sita ntasoma mstari wa sita wa saba halafu kwa... ntaruka ntaenda mstari wa kumi na wa kumi na moja nauma nisome kwenye bibilia aen wakorinto wa pili tisa mstari wa sita wa saba alafu ntaruka tenda mstari wa uinaumi na, na moja anasema hivi kumbukeni kwamba yeyote apandae kwa uchache tufanye hivi, hivi ili tuweze turudi nyuma kidogo niokoe muda nianze mstari wangapi mstari wa tano alafu wa sita na wa saba alafu tutaruka tutaenda ule mstari wa kumi sawa na wa kumi na moja alafu, ya neno. anasema hivi 7anasema kwa hiyo niliona muhimu niwaimize hawa ndugu watangulie kuja huko kwenu kabla yangu wafanye mipango ya hayo matoleo ya ukarimu mliokuwa mmeahidi ili yawe tayari kama matoleo ya iyari wala si kama kutozwa kwa nguvu kao konteksti maudhui hapa paulo anazungumzia matoleo kwa ajili ya kusaidia kanisa la yerusalemu tunakwenda sawa sasa ad anasema mstari wa sita <clears throat> kumbukeni kwamba yeyote apandae kwa uchache pia atavuna kwa uchache naye apandae kwa ukarimu pia atavuna kwa ukarimu kwao paulo anasema matoleo ya yari unapotoa kwa yari maanayake ni kwamba unapanda tuko sawasawa kwao anasema kitendo cha wee kutoa kushiriki kwenye kazi ya mungu maana yake ni kwamba unapanda tunakuenda sawasawa sasa ntarudia mstari wa sita anasema kumbukeni kwamba yeyote apandae kwa uchache pia atavuna kwa uchache naye apandae kwa ukarimu pia atavuna kwa ukarimu mstari wa saba kila mtu atoe kama anavyokusudia moyoni mwake si kwa uchoyo au kwa kulazimishwa kwa maana mungu humpenda yeyote atoae kwa moyo mkunjufu mstari wa kumi yeye ampaye mpanzi mbegu kwa ajili ya kupanda na mkate kuwa chakula atawapa na kuzizidisha mbegu zenu za kupanda na kuongeza mavuno yenu ya haki kwa hiyo tayari paulo anatueleza katika mstari wa kumi anasema kwamba mungu huwa anatoa mkate uwe chakula na anatoa ntoa nini anatoa mbegu kwa ajili ya kupanda na tunafahamu maktet maudhui anazungumzia matoleo ya iari kwa ho adamu alipewa mche uwe chakula ambao una mbegu ndani yake akapewa na mche wa matunda matunda yawe chakula ambao yana mbegu ndani yake lakini nuhu baada ya garika pia mungu anapoanza kumbariki anasema majira ya kupanda na kuvuna hata kaya kome kwao paulo anakuja anatuletea wazo hilo hilo kwamba inapofika kwenye eneo la fedha pia nayo inafanya kazi katika mfumo wa kupanda na kuvuna sasa shida ni kwamba wakristo wengi wanapopasa wana ona kwamba hiyo fedha waliopata kumbuka mbegu ilikuwa ni zawadi alipewa mche kama zawadi na wenye mbegu ndani yake nuhu naye hivyo hivyo kwa hiyo na sisi tunaambiwa kwamba mungu anakupa mkate uwe chakula na mbegu kwa ajili ya kupanda mmaana ake ni kwamba mkate ni zawadi kutoka kwa mungu na hiyo mbegu nayo ni zawadi kutoka kwa mungu mungukwao man maana ni kwamba mungu anapokupa fedha anakupa fedha ya kutosha kuwa chakula na ziada kwa ajili ya kupanda huo ndio utaratibu wa mungu shida ni kwamba wakristo wakipata sasa wanakula yote na wanapopewa ili waweze kufanya matoleo ya iari kupanda katika ufalmu wa mungu hawataki kwa sababu kwenye akili zao wanaona ile fedha sio zawadi wanaona ni kwamba wamefanyia kazi wameisotea na kwa manao inakuonyesha wazi kabisa hawako chini ya baraka wako chini ya laana na kwa manao hawatakaa watoke na mungu amesema mfumo wa kupanda na kuvuna hautakaa ukope k kila mara mungu anapokupa hela yoyote wakati wote anaakikisha anakupa anakupa nini ya kula pamoja na ya kupanda mungu habadiliki mungu haseme uongo mwanzo ndo alikusudia hivyo kwa kina abrahamu ndivyo alivyokusudia hivyo na miaka milele yote hata wewe unanaesikiliza siku zote mungu amekuwa anakupa ya kula na anakupa ya kupanda shida ni kwamba ulivopewa yakula na ya kupanda ukala vyote kwa sababu kwenye akili yako unaona fedha sio zawadi fedha ni matokeo yawee kuvuja jasho na ndio maana mungu akwambia utoe unachukia sasa kesho usikose maanake namna gani unaweza kufanya ili uweze kutoka hapo ulipokwama bila kubaisha mtizamo wako ukaona kwamba fedha ni zawadi kama okovu na fedha ni zawadi kama haki ilivyo zawadi na fedha ni zawadi kama uzima wa milele ulivyo zawadi na fedha ni zawadi kama rh mtakatifu alivyo zawadi kwamba hufanyii kazi ni mungu anakupa kama zawadi ukishaanza kuona ni zawadi itakapofika kwenye utakapopewa ya kula na ya kupanda ya kupanda hutaila utaipanda sasa hivi ya kupanda unaila kwa sababu kwenye akili yako umejidanganya kwamba fedha sio zawadi ni unaipata kwa sababu ya kuivujia jasho kwa unaipata kwa sababu ya juhudi zako unapata kwa sababu ya misuli yako na kwa maana hiyo mtumishi yyote yakuambia toa unamchukia nadhani unamchukia una mtumishi ukweli umchukii mtumishi unamchukia mungu alimwagiza huyo mtumishi ajakwambia utoe uto. aani unaona mungu anavuna mahali yaapo akupanda kesho muda kama huu jina langu naitwa uruma gadi yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimuhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimuhuruma gadi sasa ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 764524 au675242 au 78 9524 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mulimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anakujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu kaika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na, na mwalimu hurumagadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya yakuwa patna wa mwalimu hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njiri ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu aliva gizaushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mji yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 764524 na au 6724 au 789242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika aplcas pamoja na kuigoapasti kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya vyabilisi tupigie simu namba 764 t5 242 au 789 5242 au 673 5242