vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kumtegemea mungu kwa moyo wako wote kumtegemea roho mtakatifu kwa moyo wako wote ni kufanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linavyosema na kutegemea akili zako maanake ni kutegemea akili zako ni kufanya maamuzi kwa kuangalia milango mitano afahamu pamoja na kwamba hicho unachokiamua kinapingana na kile ambacho neno la mungu limesema kumtegemea bwana kwa moyo wako wote maanaake ndio maisha ya imani kwahio naweza nikafanya maamuzi sasa na neno la mungu lilivyosema lakini akili yangu ikawa inapinga wote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi <clears throat> ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho roho wa bwana yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo bibilia inaweka wazi kabisa kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu6 na kwamba mwenye haki ataishi kwa imani hivyo fanya maamuzi ya kuishi kwa imani na ndio maana basi vipindi vya neema na kweli vinakuja kwako kila siku vikiwa vina lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe uweze kuishi maisha ya imani maisha ambayo anampendeza mungu kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya maana yake ni kwamba utaamini vibaya na ukiamini vibaya maanake kwamba utapata matokeo mabaya katika maisha yako lakini kama utafikiri vizuri maana ake ni kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utapata matokeo mazuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo um, kama ungependa pia kupata mafundisho haya kwa njia ya youtbe njia ya picha basi aenda kwenye youtbe chaneli yetu inaitwa mwalimu huruma gadi sbsb usisahau kubonyeza kengele lakini pia usisahau kushare linki hiyo na wengine pamoja na kulik video yoyote ambayo utakuwa umeiangalia ukifanya hivyo unasaidia message, ama nini chanel yetu iweze kuwa juu na video zake ili yu watu wengi zaidi waweze kuangalia lakini pia kawa ungependa kupata mafundisho ya kwa njia y sauti na mafundisho ya nyuma ambayo kupata fursa ya kuyasikiliza ambayo ni muhimu sana wewe ufanye hivyo basi unaweza kwenda na kupakua podcast eidha ogle podcast amaalecast ama spotify na ukishapakua andika mwalimu hurumagadi ukiandika mwalimu huruma gadi basi uta na utaweza kupata mafundisho yote ya nyuma na yatakayoendelea kuja hapo mbele kumbuka mafundisho yetu kwa njia ya sauti kwa maana ya audio yana mb ndogo sana takriban mb 11 kwahiyo kwa wiki nzima wanatumia mb 47 tu na kama ungependa hutumiwa mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi tuma ujumbe mfupi sema tu niunge katika namba sf7ab64 524b 7a64 t5 f24 2l na ukifanya hivyo utatumiwa mafundisho hayo nao utaweza kusikiliza moja kwa moja tunaendelea na somo letu linalosema fedha ni zawadi kutoka kwa mungu fedha ni zawadi na tunajaribu kuweka msingi mzuri ili kuweza kuangalia swala zima la kuwa na ufahamu sahihi kuhusu kanuni ya kupanda na kuvuna kwa sababu ni kitu ambacho kimefundishwa sana kwenye kanisa na watumishi mbalimbali mbali. kuna wengine wamefundisha vizuri kuna wengine wamebabaisha tu kwa sababu kilichokua kiwasukuma labda wameenda kufundisha hawana uelewa sawasawa ko tunataka turudishe uelewa sawasawa nakumbuka katika vipindi vya neema na kweli hatujaribu kukupa kitu kijuujuu ndio maana saa sanyingine yes kabla sijakufundisha namna ya kupana na kuvuna lazima nikupe background nikupe msingi mzuri wa wewe kusimamia ili utakapoingia kufanya jambo hilo ufanye ukiwa na uelewa ni kushukuru wewe ambaye umekuwa ukifuatilia mafundisho ya neema na kweli asante sana kwa kufuatilia asante kwa kuhamasisha wengine lakini pia asante, asante kwa wewe kuwafudisha wengine kile ambacho umejifunza lakini pia ni kushukuru wewe ambae umekua ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema neemana kweli wakilizajia vipindi vya neema emanakweli kwaajili ya kuangumia pamoja na timu yangu usichoke endelea kuomba endelea kuhamasisha wenzio mwombe kwa pamoja maombe pamoja ni mazuri sana na yana nguvu ya kutenda mengi kumbuka kila unapoombea wengine basi mungu naye anageuza uteka wako kama ilivyokuwa kwa ayubu lakini pia nikushukuru wewe ambae umefanya maamuzi thabiti ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli wewe ambae umesema kwamba sitakuwa mchoyo kwa kile ambacho mungu amenibariki nacho kwa kile ambacho mungu amenipatia kama zawadi nitahakikisha natumia sehemu ya mapato yangu kuhakikisha injili ya kristo inasonga mbele kuhakikisha kweli ya kristo inasonga mbele hasa ukizingatia kwamba kuna watu hawana namna nyingine ya kufikiwa na neno la mungu isipokuwa kupata injili kwa njia ya redio na wewe mwenyewe unafahamu ni shahidi unanisikiliza mafundisho ya kristo ni adimu mafundisho ya rist ufunu kristo katika lugha ya kiswahili ni adimu ko tunavopata fursa kama hii inabidi tuwafikie watu wengi nashukuru kwa wale waliofanya maombi na kwa hale, maamuzi ambao iofanya afaya az kumbuka vipindi vya neema na kweli sivirushi bure ninalipia radio station ni ambazo tunarusha, na, tunarusha vipindi hivi hilo nitaendelea ninalipiazo uarusha vipind hiltaedl u tuakulwa siushi bure nalipa lakini sio hilo tu pia sina mzungu ama wazungu wanaonifadhili kutoka nje ya nchi sina wanaolipa ni watu kama wewe na mimi ambao tumeamua kuonyesha upendo wetu kwa kristo kwa kuhakikisha kweli yake inasonga mbele baada ya kusema hayo basi tunaendelea na somo letu eh, eh, tumekuwa tukiangalia mambo kadhaa amokadaakiangalia mambo kadhaa unajua rafiki lazima tufike mali wa tanzania tujifunze kujitegemea sio kila siku tunatafuta misaada kutoka njetu na, eh, kuna watu chungu mzima wameanzisha huduma wakitegemea kwamba siku moja watakujaga wazungu mowatakuagawazungu wawasaidie hiyo ni bangi ya mchana tunaendelea bwana yesu asifiwe okay tunaendelea wasifiwe tunaendeleanasomoletu nalosema uh, fedha ni zawadi kutoka kwa mungu sasa tumeksha kuongea mambo kadhaa nataka kuanzia leo tutafute namna ya kuingia kwenye practical. mambo ambayo tunaweza kuyafanyia kazi haraka haraka tuliona kwamba biblia inasema fedha ni jawabu la mambo yote je maanayake ni kwamba sasa mimi niishi nikitegemea fedha ama nafanyaje kama ananyambia fedha ni jawabu la mambo yote je uhusiano wangu mimi na fedha na mungu unakuwaje maana ake nikiweka utaratibu uhusiano wangu nikiweka katika mpangilio mbaya kuna hathari ya mimi kuabudu fedha na kutaka mungu anitumikie mimi kunipatia fedha lakini utaratibu mzuri ni pale ambapo mimi namwabudu mungu na fedha inanitumikia mimi kuhakikisha kwamba mambo fulani fulani yanakwenda mahitaji yangu yanapatikana kadhalika na kadhalika nakadhalika kwao kuna uhusiano gani basi hapo kati ya mimi yaani uhusiano kati ya mimi mungu na fedha na uwekaje huo ili usilete mgogoro hilo tutaliangalia muda sio mrefu lakini pia tuliona kwamba fedha ni zawadi kama vile ambavyo ufalme wa mungu ni zawadi fedha nayo ni zawadi kama vile ambavyo uokovu ni zawadi fedha nayo ni zawadi kama vile ambavyo uzima wa mlele ni zawadi fedha nayo ni zawadi kama vile ambavyo ruho mtakatifu ni zawadi fedha nayo ni zawadi lazima niwe na mtizamo huo lakini zaidi ya yote tukaangalia pia kwamba adamu alivyoumbwa pale bustani ya edn eh, sio tu kwamba alipewa mamlaka ya kutawala kila kitu lakini mungu alimbariki akawambia zaeni mkaongezeke mkaijaza nche na kuitisha na kutawala kila kitu alafu kisha akampa mche wenye mbegu ndani yake na mti wa matunda wenye matunda ambayo ana mbegu ndani yake akasema hichi ndio chakula chenu na katika mwanzo nane ishiri na mbili akasema maadam dunia idumupo baada ya ili garika kwamba kupanda na kuvuna akuta koma usiku na mchana akuta koma kiangazi na masika akuta koma na kama hukusikiliza meseji zilizopita nitakushauri ufanye hivyo nenda kwenye podcast podcast either google podcast, apple podcast ama kwenye spotify alafu usikilize ama naenda kwenye youtube chaneli usikilize kwa sababu kama hujasikia vipindi vya nyuma hapa itakuwa ngumu sana kuweza kuconnect baada ya kusema hayo tukaangalia basi kwa kanuni hiyo hiyo tukaenda mpaka kwenye wakorinto wa pili mlango wa ts na tukaona kwamba paulo anasema kwamba matoleo ya ukarimu anafananisha pia na kupanda mbego tuko sawa tukasome pale tukasopale rakaraka najitaidi kweli kwa sababu nataka ta tu, korinto wa pili t ntaanza ule mstari wa tan chaphap mpaka wa wasab alafu ntaruka nikiruka tutaenda mstari mstari wa watano, mpaka wa naomba mpaka e biblia yaeo anasema <coughs> anasema kwa hiyo niliona ni muhimu niwaimize hawa ndugu watangulie kuja huko kwenu kabla yangu wafanye mipango ya hayo matoleo ya ukarimu mliokuwa mmeaidi ili yawe tayari kama matoleo ya iari wala si kama kutozwa kwa nguvu kumbukeni kwamba yeyote apandaye kwa uchache pia atavuna kwa uchache na yeyote apandae kwa ukarimu pia atavuna kwa ukarimu kwao anasema matoleo ya ukarimu anasema ni sawasawa na mtu anapanda na kwa maana maanao ukipanda lazima uvune na kipindi kilichopita nikakuuliza anasema sijui una matoleo mangapi umeatoa alafu kwenye akili yako hukuona kuwa unapanda kwa sababu kumbuka mungu amesema kupanda na kuvuna kuna domu milele sasa sijui akili yako kama ilishaona hilo alafu saba anasema anasema anasema msesab anasema kila mtu atoe kama alivyokusudia maoni mwake si kwa uchoyo au kwa kulazimishwa kwa maana mungu humpenda yee atoae kwa moyo eh, mkunjufu kwaho anasema katika kutoa kwetu moja tutambue kwamba kila unapotoa maanayake ni kwamba unapanda na kama unapanda maanayake lazima utarajie mavuno alafu lakini anasema pia ukitoa usitoe kwa uchoyo wala usitoe kwa kulazimishwa toa kwa hiari kwa moyo wa ukunjufu kwa moyo wa furaha sasa tutarudia hizi pointi baadaye lakini moja kwa moja nataka twende kwenye wakorinto wa pili tis k msaulak anasema na yeye yaani mungu ampaye mbegu mwenye kupanda na mkate uwe chakula atawapa mbegu za kupanda na kuzizidisha naye atayaongeza mazao ya haki yenu akukisoma kene tafsii ingine manake tunaweza kuzungumza kwamba mavuno ya nini ya haki yenu mavuno ya haki yenu tuko sawasawa sawa. He, kwa sababu kwa lugha ya kiingereza nngai nye biblia kaa amepatia anasema biblia kiswahili biblia habari njema anasema hivi na mungu ampaye mkulima mbegu na mkate kwa chakula atawapa nyinyi pia mbegu mnazohitaji na atazifanya ziote zikuwe na kuwapa mavuno mengi ya ukarimu wenu haleluya yaani nimeipenda kiienibariki kabisa sikia nitairudia tena anasema na mungu ampaye mkulima mbegu na mkate kuwa chakula atawapa nyinyi pia mbegu mnazozihitaji na atazifanya ziote siku zote na kuwapa mavuno mengi ya ukarimu wenu kumbuka adamu alipewa mbegu amini alipewa mche uwe chakula lakini una mbegu ndani yake akapewa mche wa matunda uwe chakula lakini una mbegu ndani yake huo ndio taratibu wa mungu na chopita, ukisoma, wa mungu na kipindi kilichopita ukisoma utaratibu wa siku zote anampa mtu mkate pamoja na mbegu ya kupanda hata ukienda ukasoma isaya mstari a kupandanasomasa na maa anazungumza kitu hicho hicho lakini nikaenda nikakuonyesha kwenye zaburi ya mstari mstari wa zaburi ya 37, 25, 26. anasema hivi zaburi ya 7 mstari wa 5 hadi 6 angalia anavyosema haleluya nasema hivi h ni daudi anaongea nalikuwa kijana nami sasa ni mzee lakini sijamwona mwenye haki ameachwa wala wazao wake wakiomba chakula mchana nakutwa ufadhili na kukopesha na mzao wake hubarikiwa k nalikua kijana nimekuwa mzee sijawe kuona mwenye haki ameachwa wala watoto wake wakiomba nini chakula angalia anali neno nnoanavosema anasema nilikuwa kijana na sasa ni mzee lakini sijaona kamwe mwenye haki wameachwa au watoto wao wakiomba chakula wakati wote ni wakarimu na hukopesha bila masharti watoto wao watabarikiwa sasa sikiliza nikakwambia siku zote siku zote mungu anakupa mkate na mbegu anakupa chakula na hela ya kutoa anasema anataka uwe mkarimu na kufadhili ko siku zote mungu anakupa ya kutosha wee kula na kufadhili sasa nisikilize vizuri unasema mwalimu si kweli na mi nakuliza kwa nini si kweli unasema sinaona kwenye maisha yangu sina sina ya kutoa sasa tunaanza kubadilisha ngia hapa nisikilize vizuri sana kwanzia hapa tega sikio lako vizuri sana kuanzia hapa ukitaka kufanikiwa kwenye swala so, zima la kupanda na kuvuna especially inapokuja katika mambo ya ufalme wa mungu na mambo ya fedha lazima uanze na roho mtakatifu na umalize na roho mtakatifu ntarudia tena nasema hivi inapofika kwenye habari ya kupanda na kuvuna lazima uanze na roho mtakatifu na umalizie na roho mtakatifu ukimweka roho mtakatifu pembeni uwezekano ni mkubwa sana utapoteza fursa sio tu ya kupanda lakini pia utapoteza fursa ya kuvuna sio tu amba utapoteza fursa ya kupanda na kuvuna lakini pia utapoteza fursa ya kuona mbegu mbegu itakuwa kwapo mbele yako lakini utakaauione maana nini angalia kitu hichi hapa twende nikakuonyesha kwenye mithali tatu mithali tatu msarulo wa anasema hivi katika njia zako zote mkiri yeye naye atayanyoosha mapito yako mstari tarwatananasema mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkiri yeye naye atanyosha mapito yako ama njia zako anasema katika anasema mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe kwaiyo anasema lazima ujifunze kumtegemea bwana nani jifunze kumtegemea roho mtakatifu kwa moyo wako wote wala usitegemee akili zako tunakwenda sawasawa angalia anasema hapa anasema mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe kumtumaini bwana kwa moyo wako wote manaake nini kumtumaini bwana kwa moyo wako wote manaake ni kufanya maamuzi sawasawa na neno la mungu lilivyosema ntarudia tena kumtumaini bwana ama kumtegemea bwana kwa moyo wako wote manaake ni kufanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linavyosema kutegemea akili zako maana yake ni kufanya maamuzi sawasawa sawa na akili yako inavyokwambia tunakwenda sawa sawa si akili yako inakwambia hii inakwambiahiik nivyokwambia mungu hu anatoa mbegu ya kupanda na mkate huwe chakula nikakwambia mungu anapompa mtu anampatia hela kwa ajili ya mahitaji yake na wakati huo huo anampatia mbegu ama fedha ya kufadhili always, always siku zote unaambia sijai kuona hujaona kwa sababu rafiki wewe unategemea akili zako badala ya kumtegemea mungu kwa moyo wako wote kwa maneno mengine unafanya maamuzi zaidi kwa kuangalia akili yako milango yako mitano afahamu inavyokuambia badala ya kuangalia moyo wako kwaho hatua ya kwanza ungefanya nini hatua ya kwanza ungekubali ungesema mungu nafahamu wewe ni baba yangu nafahamu tangu kitabu cha mwanzo nimeona siku zote unampa mtu mkate uwe chakula na mbegu ya kupanda ulimpa adamu mche wenye mbegu ndani yake ukampa mche wa matunda wenye matunda ndani yake kwamba uwe chakula lakini wakati huo aweze kupanda lakini daudi pia anasema kwamba wewe hujawahi kumwacha mwenye haki akakosa chakula wala watoto wake wakawaombaomba lakini siku zote umempa chakula cha kutosha lakini pia umempa hela ya kufadhili na kukopesha koo najua hata mimi hata kwangu mimi ndivyo unavyofanya naomba kupitia roho wako mtakatifu anza kunionyesha na roho mtakatifu nijulishe kila mara mbegu itakapokuja mikononi mwangu naomba uniambie hii ni mbegu tunakona sawasawa si ndomana nakwambia suala zima la kupanda na kuvuna lazima uanze na roho mtakatifu na umalizie na roho mtakatifu kwao nanini ntarudia Kum, tena kumtegemea mungu kwa moyo wako wote kumtegemea roho mtakatifu kwa moyo wako wote ni kufanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linavyosema na kutegemea akili zako manake, ni kutegemea akili zako ni kufanya maamuzi kwa kuangalia milango mitano fahamu pamoja na kwamba hicho unachokiamua kinapingana na kile ambacho neno la mungu limesema kumtegemea bwana kwa moyo wako wote maanaake ndio maisha ya imani kwahiyo naweza nikafanya maamuzi sasawa na neno la mungu lilivyosema lakini akili yangu ikawa inapinga akili yangu mjinga angu utapoteza inasemamjinga hiyo hatua ya kwanza kwa kuwa mungu anampa mkache uwe chakula <clears throat> na anampa mbegu yule anayepanda na kwa kuwa mungu siku zote anakupa ya kutosha mahitaji yako wewe na familia yako lakini pia anakupa ya ziada kwa ajili ya kufadhili na kukopesha hatua ya kwanza lazima ukubali kwamba huo ndio ukweli sasa hauoni ndio maana paulo akasema naomba mungu baba wa bwana yesu kristo <clears throat> awape roho ya hekima na ya ufahamu macho ya mioyo yenu yatiwe nuru kwa, hapa unahitaji kumwomba mungu akupe roho ya hekima na ya ufahamu pamoja na macho wa ya moyo wako yatiwe nuru ili uweze kuelewa kila mara kwamba hela inapokuja mkononi mwako uweze kujua hii ni kwa ajili ya mahitaji lakini hii hapa ni kwa ajili ya fadhili kutoa ni, ni mbegu lazima umshirikishe roho mtakatifu kuna wakati mwingine ikaja naezaikajalaot yote akwambia hii hapa ni mbegu kuna wakati mwako mkate hii ni akua ya mahitaji yako k lazima nianze kumtegemea roho mtakatifu aniongoze kumbuka anasema kondoo wangu wanaisikia sauti yangu usianze kusema saa nitajuaje nitajuwaje sikiliza fanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linavyosema na ikija ila mkononi mwako oja nikuize swali marangapi rafiki umekaa mahali alafu ukaasikia uka, mtu anakuelezea changamoto yake labd anakuelezea labda ana shida e, anataka kwenda kwao labda kusalimia na na nini lakini anasubiria nauli kwa hiyo kuna nauli atatumiwa lakini imeshapita wiki nzima naye alikuwa ya kwenda alafu umekaa napigapigaanaanauliakenaueinshilingi na, elu kumi alafu wakati huo una shilingi elk mfukoni alafu ukapata msukumo ndani mwako ngoja nimpe mpe elfu kumi nimsaidie alafu akili yako ikasema hapana moyo wako unasema mm, natakiwa nimpe lakini ndani mwako mpe moyo wako unapata msukumo umpe akili yako inakataa inasema hapana ukishampa elfu kumi na ulitakiwa upeleke ukanunue, ukanunue mafutataa ajili ya, ya matumizi ya kuanzia kesho kesho utapata mafutataa kwa hela gani ukishampa hii elfu kumi na ulikuanatakiwa ununue sukari e, okay. niambi. Mwa, mtapata wapi kwao akili inaingia kazini inaanza kukushawishi kwao badala ya kufanya maamuzi aasaa na moyo wako ulivyokusukuma ambao ni ya kwanza kabisa ilikuwa ni kwamba mpe ngoja nikusaidia kitu kimoja uniskili vizur mambo enye sasa siku zote kwenye jambo lolote mara nyingi na haswa inapokuja kwenye jambo jema jambo zuri jambo la kiungu kwamba sauti ya kwanza inayoongea huwa ni ya mungu sauti ya pili huwa ni ya ibilisi Kolele wazo lakwanza liokujampe hio shilingi lk yule alikuwa ni wa mungu ulioanza kutafakai akiliyao za ueanal ambao uaskaaufunsha aaf unaona kitu anakufungua kituaufungua machoya wa moyo wako ailiyao aza uonasnayakutoka unaanzaanzia lo ntakua napanda kila mwezi ama kila mara na natoa taaaaafu baada ya muda umesahau ama unafanya mara moja alafu urudi kufanya tena alafu kja ukusikia ala kwa nini niliacha litwsaugani ulitoka kwenye kutegemea moyo wako ukarudi kwenye akili yako kwao nachosema nini anza kumshirikisha roho mtakatifu mwambie roho mtakatifu wewe ndiye nliepewa na bwana yesu yohana uwe mwalimu wangu na unikumbushe yote kwao naomba kuanzia leo hii unionyeshe kila mara napopata mapato unionyeshe mbegu ya kupanda lakini wakati wakatiwohuo unikumbushe pale ambapo nimesahau na itakapofika mahali ukawa umepata labda hela wako nzuri lese, chukulia watu wengine naangalia wana, wanachangamoto sana kwa mfano na, naizungumza kila siku <clears throat> ukipata hela mkononi mwako ikawa inatosha kwa hitaji lako lese hitaji lako ni shilingi lakitatu na umemwomba mungu ikaja shilingi lakitatu huo ni mkate mwenyeelewa rafiki huo ni nini ni mkate lakini ukawa umemwomba mungu shilingi la kitatu alafu umezunguka naenda kuchoto kulia ukapata labda shilingi elfu sabini ama ukapata shilingi elfu ishirini ama ukapata shilingi elfu kumi jua hiyo ni mbegu hiyo ni mbegu ambayo inatakiwa iingizwe shambani ipandwe alafu ili bwana aizidishe maka yanasema anampa mkate huwe chakula na anampa mbegu ya kupanda ili aweze kuizidisha ile mbegu ili iweze kuleta mazao mavuno kwa hiyo unahitaji sana kuongozwa na roho mtakatifu kuweza kujua je huu ni mkate ama hii ni mbegu tunakonda sawasawa lakini sio hivyo tu kitu kingine kitakachoamua kwamba hii ni mbegu niipande ama nisiipande ni mavuno unayo yataka sawasawa aina ya mavuno unayoyataka mkulima anayetaka kupanda shamba eka tano mbegu atakazozitumia ni tofauti na mkulima anayetaka kupanda shamba eka moja kwa hiyo kiwango cha mavuno anachotaka mtu ndicho ambacho kitaamua kiwango cha mbegu maanginenaliza mbegu ngadi ni kiasigia, mbegu ipi gadi asigbeguipi natosha wejuulize unataka mavuno makubwa kiasi gani kadi unavotaka mavuno kutoka kwenye shamba kubwa zaidi maanaake ni kwamba mbegu unazozipanda ni nyingi zaidi hii ni simple common sense ambao hata mkulima wa kawaida kabisa anajua kwahio nawewe katika ufalme wa mungu ndivyo ndivo amesema kupanda na kuvuna hakutaka kutakaakukome na unapotoa anasema matoleo ya ukarimu ndsema apandae kwa ukarimu atavuna kwa ukarimu apandae kwa haba ama kwa uchoyo atavuna kwauchoyo ko maanake ni kwamba kiwango cha mavuno unachokitaka ndicho kitaamua kiwango cha mbegu ambayo utaipanda hata kuna wengine wanaenda ujanja ujanja tu ah, mwalimu mbegu ujanjaujanjatu amali mbegutah eh. kakuta mtu anataka milioni mbili ye eh, mwenyewe ana shilingi lakitano alafu anasema mwalimu aema mbegu yyote anachuua shilingi el tatunapa hiyo <laughs> <laughs> naoha jinsi ambavo umejaa shaka umejaa hofu umejaa kutokuamini na haumsikilizi roho mtakatifu muulize roho mtakatifu atakwambia na ngoja nikwambie atakachokuambia roho mtakatifu fanye kumbuka mariamu aliwaambia wale watu kwenye sherehe kule walipoenda kana na galilaya kwenye harusi akawambia atakalowambia fanyeni na mimi nakuambia hivi lolote ambalo roho mtakatifu atakwambia kumbuka lazima liwe linakubaliana na neno roho mtakatifu aweze yakuambia kitu ambacho akikubaliana na neno fanya o ndomana nikasema unaanza na roho mtakatifu unamaliza na roho mtakatifu kwa amanayaama unafanya maamuzi unataka kustawi unataka kutoka hapo ulipo hiyo ndio namna ambayo unaweza ukajua ama ni mbegu sasa ya kupanda ama uu ni mkate wa kula chakula msikilize roho a wote hua namsikia anasema jiulize mwenyewe tafakari ni mara ngapi amesema na nawewe utoe alafu ukairisha ukasema kesho ukasema wiki ijayo ukasema mwezi ujao wakati mwingine anakwambia toa leo Wow, unasema nasematatoa baada ya wiki hivi na habariho hlaao baada ya wiki haina matunda tena alivyokuwa utoe leo leo ni tajika, leo. Na kwa sababu na maneno mengine jinsi ambavyo ingeleta mavuno wiki ijayo ta ao ng i mb nta tta sha t a anavyopata shukrani ambayo angeitoa wakati ana shida imembana ile ikaenda ni tofauti amekaa alikuwa navil ziada tunakwenda sawa rafiki k fanya maamuzi leo hii roho anazungumza na wewe kuna kiwango anazungumza na wewe chukua hatua hiyo ya imani uachilie hiyo upande hiyo katika ufalmu wa mungu tafuta mstari usimamie tafuta neno la mungu usimamie lazima akikueleza atakupa na mstari wa kusimamia fanya kfanya hivo tuko kwenye maandalizi hiv nama tuna wiki hii na tuna wiki ijayo pia naanikufundishe hatua kwa atua ko nitarudia tena fedha ni zawadi kutoka kwa mungu kama ambavyo uokovu ni zawadi kutoka kwa mungu lakini unapokuja kwenye kanuni ya kupanda na kuvuna hakikisha unaanza na roho mtakatifu na unamaliza na roho mtakatifu leo tumezungumza namna ya kuanza na roho mtakatifu na kumtegemea roho mtakatifu katika mchakato mzima unajua kitu rafiki muda umeisha tukutane kesho mda na wakati kama u jina langu unaitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya ridio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimuhuruma gadi sasa ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vyeneema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au 6735242 au 78 Tisa, miatano, miambiri, kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mulimuhurumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha ana kujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu kutafaidika na maombi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa yakuwa pati na wa mwalimu huru magadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo huma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri sita 7 tatu mia tano mia mbili arobainina mbili au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili wekuwa wakisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayouubechal ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 Sano se fuori se fuori in Vili, in Vili. Au se fuori si c'ha sabba, c'ha tu. fuori se fuori in Vili, in Vili.