vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli haki ilikuwa ni dawa ama ni ufumbuzi wa dhambi iliyokuwa iliyoletwa na adamu na nikakwambia utukufu ni ufumbuzi wa mauti ilioletwa na adamu nakenda sawasawa kwao kama dhambi iliingizwa duniani na mwanadamu na matunda ya dhambi ni mauti ni pia na mauti pia iliingizwa duniani na mwanadamu na kwa maana hiyo anayeweza kuondoa dhambi ulimwenguni na kwa sababu hiyo kuondoa mauti ulimwenguni ni mwanadamu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho mwanaweku yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuibarisha imani yako wee well, unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo huweze kuzungumza kama kristo na huweze kutenda kama kristo zingatia wahibrania 1m6t anasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanaomwendea lazima waamini kuwa yuko na kwamba huwapa sababu wale wamtafutao kwa bidii na warumi moj 17b inasema mwenye haki ataishi kwa imani hivyo basi ni lengo la vipindi vya neema na kweli kujenga na kuimarisha imani yako unanisikiliza ili mwenendo wako kila siku uwe ni mwenendo wenye kumpendeza mungu kufikiri kwako rafiki kuna mchango mwenye kwa moja katika kuamini kwako kwa kwa. ukifikiri vibaya ni kwamba utaamini vibaya ukifikiri vizuri ni kwamba utaamini vizuri hivyo basi rafiki fanya maamuzi ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri vizuri ni kufikiri kama kristo hivo asafikifanya maamz yakufikir vizur naufvzi ufnabud kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya neema na kweli um, kama ungependa kufuatilia pia mafundisho haya kwa njia ya, ya, ya youtube basi unaweza kwenda kwenye youtube alafu ukaandika mwalimu huruma gadi then utakuta chanel ya kwetu alafu utanasha hakikisha pia kwamba eh, unabonyeza kengele ili kila post inapowekwa uweze kupata ala lakini pia hakikisha una shae hiyo link na wengine lakini zaidi ya yote usisaukuliki lakini pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti kwa maana ya kwenye podcast maana yake ni kwamba naenda kwenye google play store alafu andika google podcast alafu pakuwa hiyo application alafu andika mwalimu huruma gadi subscribe utapata mafundisho yote ya nyuma ambayo Uh, kuyasikia na ambao ungependa kuyasikia vivyo hivyo kwa wale wanaotumia simu za al naenda uh, ama apple store sore alafu pakua alafu andika mwalimu huruma gadi kwenye apple podcast alafu utasubscribe nawe utaweza pia kupata mafundisha yote lakini pia tuko kwenye spotify naenda kwenye apple store then spotify donloadi alafu unaweza kuandika pia mwalimu ruma rumagad ukapata na mafundisho yanakuja kwa njia ya sauti mb zake ni ndogo sana takriban mb 11 kwahio kwa wiki nzima anatumia takriban mb77 lakini pia kama ungependa utumiwe katika simu yako kwa maana kwa njia ya whatsapp ama telegram namba ya kutuma kutumabstuma ujumbe fup kati ujumbe mfupi tusema niunge katika namba eh, ni 764 524b74524 2l basi utaunganishwa nao utaweza kupata mafundisho haya pasipo usumbufu wa aina yoyote ni kushukuru wewe ambaye umekuwa ukisikiliza kila siku na kufuatilia mafundisho ya yaneema na kweli ninasema asante sana kwa minifu wako asante kwa kuhamasisha wengine na asante pia kakuwafundisha wengine na kuwashirikisha kile ambacho kumbuka kuna watu itakaniweze kuwafikia lakini wewe nauwezokuafikinawatsa oakuhkia wnufanya maombi ya kwangu mimi, pamoja na, na, na, na, na timu yangu pamoja na vipindi vya aakeli na, na waskilzaji asante sana kwa maombi yako na mwisho nikushukuru wewe ambae umefanya maamuzi yakuma Claro. kuchangia wa vipindi vya akelishaamba injili ya kristo kweli ya kristo inasonga mbele vipindi kupitiapy eli kumbuka kama naosema kila siku kuna watu ambao hawana namna nyingine yyote ya kuweza kusikia injili isipokuwa kwa kwanjia ya e hawana namna yyote yakufikiwa na kweli ya kristo isipokuwa kupitia njia ya redio na kwa sababu hiyo basi tunapopeleka injili kwa njia Ama ya afnsan tunafikia wakati watu wengi kwa wakati mmoja kwa kila unapotoa kila mwezi na kuchangia garama, ni kwamba unasaba, mimi ni kwamba kweli ya kristo ai katika taifa la tanzania kama unanisikiliza kila siku na unasema mafundisho yanakubadilisha yanakujenga na nataka mm-hmm. vipi kama mimi ningeamua kukaa kweli mwenyewe na familia yangu nisingeamua kushirikisha watu wengine kuenui labda nigeamua usingejua kitendo kuchukua hatua na kushirikishatuwachachetuknnew unafurahia basi hiyo hiyo hiyo hiyo panda mbegu iyo iyo ambao si tulipanda katika maisha yako kwamba na awewe kwa mapato yako pia utaanza kuwa vya a na kweli ili tuweze kupeleka injili, iweze kufika katika taifa zima la tanzania na wakristo wote na watu ambao waweze waweze kusikia kweli ya kristo, na ya ya kristo kufanya maamuzi maamuzi kuingia katika ufalme wa mungu baada kusema hayo basi nakupa sana ambaye umefanya hivyo pia unasema waist ot aazefanya ya leo tunaendelea na somo letu linalosema umefanana na kristo umefanana na kristo sasa kama nilivyosema hapo nyuma na nitaendelea kusema tena of course bibilia inasema kwamba mtoto mchanga hana ujuzi katika neno la haki labda tukaangalie kidogo pale alafu tuende kwenye wahibrania mlango wa tano waraka wa hibrania mlango wa tano alafu mstari ule wa niende moja kwa moja kwenye pointi mstari wa kumi na tatu nadhani anasema hivi yeye e, e, no, no, no, mstari wa, wa kumi na tatu anasema hivi kwa maana kila mtu atumiaye maziwa hajui sana neno la haki kwa kuwa ni mtoto mchanga na tunafahamu petro anasema kwamba kama watoto wachanga tumieni maziwa ili mweze kukua sasa shida ni kwamba kwenye kanisa letu la tanzania watu wamekuwa wamekaa kwenye utoto uchanga kwa muda mrefu wamebakishwa kwenye steji ya nepi ama steji ya pampas kwa muda mrefu kwa maneno mengine mafundisho yamekuwa siku zote yako kwenye mambo ya awali kabisa kwa hiyo yameshindwa kukuza mkristo na wakati umefika tuweze kukuza mkristo sasa nasema mkristo aliyekomaa mkristo aliyekuwa mkristo ambaye ni mtu mzima ni yeye ambaye ana ujuzi katika neno la haki kwao mafundisho tunayokuletea spehali unayofundisha kwamba umefanana na kristo hili ni fundisho ambalo linakutoa katika hali ya utoto mchanga na kukuweka katika kuwa mtu mzima kiroho kwa hiyo ukiona inakuwa ngumungumu kidogo usijali ndio sehemu ya kukua wenyewe kwao dawa yake nini ni kusikiliza tena na tena na tena tuko sawasawa na ndio maana wewe uliejifunza ukaanza kuelewa ili neno la haki na ukaanza kuelewa ukristo ni nini unapoenda kuzungumza na mtu mwingine eza ni mtumishi ama ni mtu wa kawaida alafu akaanza kukubisha na kuparura jua unaongea na mtoto mchanga kwaho usibishane sana usiwe mkali sana usigombane elewa tu huyu ni mtoto mchanga akikuwa ataacha tunaenda sawasawa rafiki baada ya kusema hayo turudi turudis kwenye warumi 8 warumi na kitu rafiki ndio maana ba huwa sina muda wa kubishana na mtu yeyote in fact, hata mtu akituma mesji kwangu ya kijinga jinga simjibu kwa sababu ni mtoto mchanga aelewi akikua kuna bahati mbaya sana wengi watakufa pasio atakukua atabwakena <laughs> itabidi wafunshe upande wa wa pili pili wakafundishwe Alafu, wakilu, upande kwamba kuna jamaa tulimwacha duniani anaitwa alikuwa anafundisha mambo tukapuza kumbe ni bora sasa ona tumekuja upande wa pili umeaupande tumeingizwa chekechea haeuyatendo warumi 9 anasema maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili <coughs> wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliohesabia haki hao akawatukuza naomba nisome kwenye biblia tafsiri ya neno mistari miwili tupige hatua anasema namna hii maana wale mungu aliowajua tangu mwanzo pia aliwachagua tangu mwanzo wapate kufanana na mfano wa mwanawe yani kristo ili yeye yani kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na nao wale mungu aliotangulia kuwachagua akawaita wale aliowaita pia akawahesabia haki na nao wale aliowahesabia haki pia akawatukuza sasa nirudie tena kukumbusha nitaendelea nikirudia haya mambo ili tuweze kuyaelewa sikiliza rafiki nilikuambia vipindi kadhaa na hata kipindi kilichopita nilikuwa nakueleza hivyo hivyo iko hivi kabla haujazaliwa mara ya pili kabla ya kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako wewe ulikuwa umeungana na adamu wewe ulikuwa ni sehemu ya adamu na baada ya kuzaliwa mara ya pili kwa maana baada ya kumpokea kristo wewe umeungana na kristo haujaungana na adamu kwao kuna mabadiliko ambayo ametokea na nikakwambia hilo nataka ulijie kwanza tutalirudia lakini hapa tunaona kwamba nilikwambia hivi uokovu sio wazo la mwanadamu na nikakwambia mpango wa uokovu sio mpango wa mwanadamu na nikakwambia kusudi la uokovu chimbuko lake sio mwanadamu na nikakwambia ukitaka kuwa salama kuhusu uwokovu basi lazima utafute wazo la mungu kuhusu wokovu ni nini mpango wa mungu kuhusu wokovu ni nini na kusudi la mungu kuhusu wokovu ni nini kwa sababu gani kwa sababu muasisi wa uokovu ni mungu sio mwanadamu na kwa maana hiyo kama ukifika mahali ukakuta maelezo ya mwanadamu yanapingana yanakinzana na maelezo ya mungu kuhusu uokovu ni na kushauri achana na maelezo ya mwanadamu chukua maelezo ya mungu kama unakuta mwanadamu anakueleza kusudi la uokovu ni tofauti na kusudi la uokovu ambalo mungu anasema achana na hilo la mwanadamu chukua kile ambacho mungu anasema kwa nini kwa sababu rafiki mwisho wa siku kiti cha enzi utakachosimama mbele yake utasimama kwenye kiti cha enzi cha mwanadamu utasimama kwenye kiti cha enzi cha dhehebu lenu utasimama kwenye kiti cha enzi cha huduma yenu wala utasimama kwenye kiti cha enzi cha mkiongozi wako utasimama kwenye kiti cha enzi cha kristo na kwa maana hiyo kama ni kutoa hesabu utatoa hesabu mbele za mungu na kristo hutatoa hesabu mbele ya mchungaji wako wala mbele ya mwinjilisi wako wala askofu wako wala wala, wala, wala, wala kardinali wako wala chochote vile wala, wala kiongozi ochote utatoa hesabu mbele ya mungu na yesu kristo na kwa maana hiyo ukikuta maelekezo yao yanapingana yanakinzana na kile ambacho mungu amesema katika neno lake bora ufanye maamuzi ya kukubaliana na mungu hilo nataka tuliweke wazi kabisa sasa nikakwambia wazo la uokovu ni la mungu mpango mzima wa namna huo uokovu utatekelezwa muwasisi wake ni mungu na mungu alikuwa anakusudi kuhusiana na, na uokovu nikakwambia kusudi la mungu kuhusiana na uokovu ilikuwa ni wewe uwe mwana wa mungu alafu ukishakuwa mwana wa mungu uwe ni mwana wa mungu ambaye unafanana na kristo nakuona sawasawa rafiki uwe ni mwana wa mungu unayefanana na kristo kwa lugha nyingine mungu alipomtoa yesu kristo ambaye ni mwanawe wa pekee afe msalabani lengo lake ilikuwa ni kupata wana wengi nakumbuka angalia hapa tarudia tena ili tuweze kuelewana angalia ule mstari wa 3 anavyosema tuko warumi anasema nao wale mungu aliotangulia kuwachagua akawaita wale aliowaita pia akawahesabia haki nao wale aliowahesabia haki pia akawatukuza kwahiyo nikakwambia kwamba haki ilikuwa ni dawa ama ni ufumbuzi wa dhambi iliyokuwa ilioletwa na adamu na nikakwambia utukufu ni ufumbuzi wa mauti iliyoletwa na adamu nakwenda sawasawa kwao kama dhambi iliingizwa duniani na mwanadamu na matunda ya dhambi ni mauti ni pia na mauti pia iliingizwa duniani na mwanadamu na kwa maana hiyo anayeweza kuondoa dhambi ulimwenguni na kwa sababu hiyo kuondoa mauti ulimwenguni ni mwanadamu ndio maana <coughs> tukasom harakaharaka ituweze kuelewana najua nazungumza vitu vingi kidogo lakini tutafika tu tuko tuko warumi hebu tena turudi warumi mlango wa tano Saku, watu na watu wengine watu awavielewi hivi vitu wengine wanadhania kwamba dhambi ililetwa na shetani ama dhambi ililetwa na mungu nonono sikiliza biblia inavyosema warumi t5 1b kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti kwa hiyo anasema kwa mtu mmoja ambaye tunajua ni adamu dhambi iliingia ulimwenguni maana yake kuna wakati dhambi ilikuwa haipo ulimwenguni na anasema dhambi ilipoingia ulimwenguni ikaleta na mauti kwa hiyo inamaana pia kuna wakati mauti ilikuwa haipo ulimwenguni kwao swali linakuja kama ni mwanadamu ndiye aliyeingiza dhambi ulimwenguni na dhambi hiyo ikasababisha mauti kwa hakika anayeweza kuondoa dhambi ulimwenguni na hivyo kuondoa mauti ni nani ni yesu kristo twende nikakupa ushahidi <clears> twende <throat> mwanzo moja ishinatisa na siku akristo atakapoanza kuelewa kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo mkanganyiko wote utakwisha angalia yohana 19 inavyosema kesho yake yaani yohana mbatizaji alimwona yesu akija kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu aichukuae dhambi ya ulimwengu kwa lugha nyingine anaondoa dhambi ya ulimwengu kwa hiyo kama dhambi ilivyoingia ulimwenguni ikasababisha mauti ukiiondoa hii dhambi maanaake nini maanaake pia na mauti nayo inaondoka hiyo yesu alikuja akatuletea nini alikuja akatuletea haki ndio maana bibilia inasema kwamba mungu aliwaita na wale aliwaita aliwaita nini ili wafanane na mfano wa mwanawake yaani yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na mstari wa hhanasema ili kutekeleza hilo ikabidi awahesabie haki na baada ya kuwahesabia haki ikabidi awatukuze sasa vyote hivi rafiki vinapatikana kwa imani ndio maana anasema kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na wakristo wengi wamekataa kuishi kwa imani wanaishi kwa kuongozwa na milango mitano ya yfahamu si. anaenda anajiangalia kwenye kioo alafu pamoja na kwamba amezaliwa mara ya pili anadhania kwamba yeye yuko hivyo anavyojiona baada ya kuangalia kile ambacho neno linasema si neno la mungu ni kioo ambacho linatakiwa ukiangalia pale uone jinsi ambavyo unafanana na tuliona neno la laimanini linasema kuwa wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu wewe hauna hatia hauna mawaa wala lawama mbele za mungu hivyo ndio kioo cha neno la mungu linavyokuonyesha linavyosema kuhusu wewe sasa sijui wee unasemaje sasa sikiliza hivi mungu ni mtakatifu mungu ni mwenye haki na ili mimi na wewe tuweze kuhusiana na mungu inabidi tuwe wenye haki inabidi tuwe watakatifu inabidi tuwe hatuna mawaa wala lawama bila hivyo hatuwezi tukawa na uhusiano na mungu na mungu akajua kabisa akimwachia mwanadamu ili jukumu mwanadamu hawezi lazima ukumbuke hilo rafiki kumbuka, kumbuka bibilia inasema katika waraka wa kwanza araka kwanzayo dhambi ni uwasi anavyosema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na dhambi hiyo ikaleta mauti maanake ni kwamba adamu alivyoleta dhambi ulimwenguni maanake ni kwamba alileta uasi kwao wewe rafiki na mimi kabla ya kuzaliwa mara ya pili tulikuwa ni waasi mbele za mungu usijusiju ngine kisikia habari ya dhambi wanafikiria nini si rafiki oja nikuambia kitu kimoja mimi na wewe kabla ya kuzaliwa mara ya pili hatukuwa wenye dhambi tulikuwa ndio dhambi yenyewe nataka utofautishe hicho kitu rafiki si wengine wanajidanganya adhania wa kwamba tulikuwa ni wenye dhambi hukuwa mwenye dhambi wewe ulikuwa ndio dhambi mwenyewe yaani wewe na dhambi mlikuwa kitu kimoja na ndio maana ili kushughulika na hiyo dhambi ilibidi ufe pamoja na kristo kwa nini kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti kwaio wewe ulikuwa ni dhambi okay kama uamini wajangakuonyeshe tenda wakorinto wa pili enda wa korinto wa pili mlango wa tano si, ntarudia hapa mpaka tuelewani na tukiwelewana wiki hii nitakupumzisha kidogo akiliako itulie alafu tukikaa wiki mbili tatu narudisha ngoma hii mpaka kanisa lielewe na mpaka watumishi waelewe sisi at, yesu akuleta dini Si tunapigana propaganda za dini hapa kila siku maisha yabadiliki maisha yamekuwa magumu watu wamejaa magonjwa watu wamejaa umaskini watu wamejaa mateso wamejaa vifungo wanaishi kama watu wenye laana wakati hawana laana wanaishi kama ombaomba wakati wao ni matajiri wa kila kitu alafu nasisi tunaona sawatunaambiana ukifika mbinguni mambo yatakuwa mazuri kwa nini uishi kama huko jenahapaduniani kwamba amautaenda kwa kuishi <laughs> kwanii usiishi bwanawezi anasema ufalme wako uje mapenzi yako watimizi hapa wa duniani kama ilivyo mbinguni lengo la mungu ni kwamba uishi maisha ya mbinguni hapa hapa duniani kama hautaki ni kwa sababu ya ujinga tu na uoga na kutokuamini sio kwa sababu mungu hataki we huishi maisha mazuri mungu ni baba yako hivi ni mzazi gani ambaye anafurahia kuona watoto wake wanaumwa wote hebu ebu ewe kama ni mzazi unanisikiliza hebu eu kama mzazi unapata raha gani kuona watoto wako wanaumwa watoto wako wamecharara hawana hela wamechoka yaani kwako an ounasikia fahari gani a mzazi yeyote mwenye uwezo alafu hatunzi watoto wake hawalishi hawavalishi hawasomeshi anakisha huko nje kwenye mitaro huyo mzazi tunamkamata tunampeleka magereza na kuna watu watumishi mavo jinsi ambavyo wanamwelezea mungu kwamba mungu ananipitisha kwenye majaribu mungu anakutesa ili akupeleka kwenye utukufu maana yake ni kwamba wangeitwa mahakamani wangeenda kutoa ushahidi kwamba mungu anahatia hebu tuache kumsingizia mungu mungu ni baba aliyejaa upendo mungu ni mwema tena ni mwaminifu sasask wakorinto wa pili wapl anasema hivi yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye santsoma taratibu ansema ee asiyej asiyejua nani yesu kristo mungu alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye ama ndani yake kristo kwao anasema yesu ambaye alikuwa hajui dhambi ambaye hakuwahi kufanya dhambi hata moja mungu alimfanya yesu awe dhambi ili nini ili wewe uliyekuwa dhambi uweze kuwa haki ya mungu Kwe kwa hiyo kwa lugha nyingine tulibadilishana yeye akachukua asili ya dhambi ikampeleka msalabani na sisi tukachukua asili ya haki ikatupeleka kwa mungu tunakwenda sawasawa rafiki yeye alichukua asili ya dhambi ikampeleka msalabani kufa sisi tukachukua asili ya haki ikatupeleka kwa mungu katika uzima sasa nikuulize swali so moja yesu aliwezaje kuwa dhambi pasipo kufanya dhambi maanake bibilia inasema wazi kabisa yesu akuai kufanya dhambi yoyote moja nikupeke sehemu mbili ili uweze kuona tende kwenye wahibrania wahibrania mlango wa ngapi tuangalie wa tuanze kwanza mlango mlango wa pili wa na mlango wa lan anasema hivyo ilimpasa mpasa yani yesu kufananishwa na ndugu zake katika mambo yote apate kuwa kuhani mkuu mwenye rehema mwaminifu katika mambo ya mungu ili afanye kafara ya suluhu kwa dhambi za watu wake na kwa kuwa mwenyewe aliteswa alipojaribiwa aweza kuwasaidia wao waliojaribiwa k anasema yesu alijaribiwa kama sistnde mlango mstari na na ngapi wal basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na tuyashike sana maungano yetu15 kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa kama sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi kwaho bibilia inasema yesu hakuwahi kufanya dhambi lakini wakorinto p51 wa inasema kwamba yeye asiyejua dhambi yaani yesu kristo mungu alimfanya kuwa dhambi ili sisi tupate kuwa haki ya mungu Atika yeye sasa swali langu ni hili yesu aliwezaji kuwa dhambi pasipokufanya dhambi ukiweza kuelewa yesu aliwezaji kuwa dhambi pasipokufanya dhambi basi na wewe utaweza kuelewa kwamba unawezaje kuwa mwenye haki pasipo kufanya tendo la haki ntarudia hiyo entensi tena ukiweza kuelewa kwamba yesu alikuwaje ku, ali dhambi pasipo kufanya dhambi basi utaweza kuelewa wewe unawezaje kuwa haki pasipo kufanya haki s lazima uelewe hicho kitu si ndomaana si, nikakwambia warumi tsb anasema haki ni zawadi k yesu alichukuaje hiyo dhambi juu ya mwili wake aliwezaje ali, ali, ali, ali, kufa kama mzinzi pasipo kufanya uzinzi aliwezaje kufa kama jambazi pasio kufanya ujambazi aliwezaj kufa kama mchawi pasipo kufanya uchawi alizaj kufa kama msengenyaji pasa usengenyaji aliwezaje kufanya hiv liwezaji ikakaa ikaonekana kweli amekosa na kwa mana anastahili adhabu ya, ya, ya kifo pasipo kufanya hiyo kitu ukiweza kuelewa hiyo utaweza kuelewa na wewe unawezaji kuwa mwenye haki unawezaji kuwa mtakatifu unawezaji kuwa hauna hatia hauna mawaa wala lawama mbele za mungu pasipo kwa nini kwa sabuni zawadi si dhambi yako wewe ndio ilimfanya yesu akafe msalabani na haki yake yesu ndio inakufanya uwewe uwe mwenye haki uwe mtakatifu uwe hauna hatia uwe hauna mawaa wala lawama kwa manono mengine tumebadilishana great exchange na huku kubadilishana hiyo transaction yu hayo mabadilishano yalifanyika katika msalaba na ndio maana tunatakiwa tuuheshimu msalaba wa yesu kristo ndio maana paulo anasema nimekuja kwenu nimeadzimu sijue kitu chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa nanda akasoma wa korinto wa kwanza bili msadula wa pili anasema sitaki kusikia tararira yoyote sitaki kusikia poroja nyingine yoyote isipokuwa nataka kusikia habari za yesu kristo naye amesulubiwa kwa sababu gani pale kwenye msalaba ndio majamboz yalitokea ndio mambo ya ya, ya ya ajabu siri iliyokuwa imefichika ikafunuliwa ndo nasema wakuu wa dunia hii wangelijua wasingemsulubisha bwana wa utukufu kama wangejua kwamba kupitia msalaba wanadamu wote wangewekwa huru kutoka katika dhambi wanadamu wote wangewekwa huru kutoka katika mauti wanadamu wote wangewekwa huru kutoka katika uchafu na vifungo na laana na mateso wasingemsulubisha yesu ibilisi angejua hilo alo asingemgusa na kwa nini mungu anafanya yote kwa nini mungu anamfanya yesu awe dhambi ili mimi na wewe tupate kuwa haki ili tuweze kuwa wana wana ambao wanafanana na yesu kristo kumbuka baada ya kufa akafufuka siku ya tatu na alipofufuka ndio sisi tukapewa nini tukapewa haki kwa hiyo rafiki wewe umeokolewa na mungu ukazaliwa mara ya pili ili uwe mwana wa mungu ufanane na kristo kabla ya hapo ulikuwa unafanana na adamu ntaruria tena lazima ufanye maamuzi wewe unafanana na nani unafanana na adamu au unafanana na kristo na hapo unapojifunza unafundishwa kufikiri kama kristo ama bado unafundishwa kuendelea kufikiri kama adamu na kama unafundishwa kuendelea kufikiri kama adamu maana yake nini hao watu wanachokufundisha si sahihi kaio lazima uanze kutafuta mafundisho ya kristo lakini pia mafundisho ya kristo awezi kukusaidia kama ujazaliwa mara ya pili ko kama unanisikiliza semami nataka kufanana na kristo uwezi kufanana na kristo mpaka umezaliwa mara ya pili mpaka huo umepokea haki yake kama zawadi kufanya maombi yafuatayo rafiki kama ungependa kutoa kwa kwawana yesu sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani akazichukua dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe tuweze kukulelea kukusaidia namna ya kujifunza uweze kusimama mpaka hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la darehs salam sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vye nehema na kweli kwa njia ya redio youtubeogl Podcast, Podcast, telegram pamoja na watsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wadmlend uliopo mbezibichi bondeni jijini dar mbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu hurumagadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea upunyaji wenye vifungo fuguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni saa na dakika hadd ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dar salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari au sfri 78 9 mia tan mia mbii arobaini na mbili au sifuri st saba tatu mia tan mia mbii arobaini na mbili kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google pdcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 ta 24 bl au 78 9 ta 24 2l au 673 t5242l