vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ni mtu ambaye hakubali kwamba kristo alikuja katika mwili wa damu na nyama na hawa wajamaa wanaitwa t siu k nanyelea nachokizungumza rafiki na wanaitwa t hawa ndio waliokuwa wanakataa hawa ndio ambao hatakusoma kwenye waraka kwanza wa yohana mzee wana anawandikia anasema mkisema hamna dhambi mwajidanganya wala kweli haimo ndani mwenu kwa mana wengine kristo hayuko ndani mwenu pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kima cha utumifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo wahibrania nmost anasima kwamba pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu na warumi moja ksabnsa mwenye haki anatokea kuishi kwa imani hivyo fanya maamuzi ya kuishi kwa imani na sisi tuko kukusapoti kwa kufundisha kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe mwenendo wako wa kila siku hu unampendeza mungu kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwamoja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezo kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya neema na kweli leo rafiki tunaanza somo tutalifanya fupi kabisa li, kama katika vipindi ka, vitatu labda vinne vinavyokuja tunaanza somo jipya ntaka tujibu swali kwamba mpinga kristo ni nani mpinga kristo ni nani maanake nimeona wakristo wengi sana wanapata shida wanapata matatizo wanapata <coughs> wakati mgumu wengine wanakaa katika hofu kwa sababu ya mpinga kristo kwa hiyo leo tutaanza kuchambua na kupita kwenye neno tuweze kuangalia mpinga kristo ni nani na nafasi yetu sisi kama wakristo inapokuja katika swala la mpinga kristo ikoje je anaweza kutudhuru ama hawezi kutudhuru je tuna mamlaka juu yake ama atuna mamlaka juu yake je ana nguvu kutushinda sisi ama sisi tuna nguvu kumshinda yeye k hayo yote tutayangalia katika vipindi vitatu vinne vinavyokuja lakini kabla ya kuanza <coughs> moja, moja nataka yakuanzmuo kukumbushe kitu kwamba kama ungependa kupata mafundisho ya neema na kweli kwa njia ya video kwa kupitia youtube basi nakushauri uende kwenye youtube na kuna n yetu inaitwa mwalimu huumagaadi bukisha sbsrb usisahau kubonyeza kengele lakini pia usisahau kushare hiyo link na watakatifu wengine ili waweze nao wa kujifunza lakini zaidi ya yote like video zetu na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi unaweza kupata katika google podcast katika apple podcast katika spotify ingia mle andika mwalimu huruma gadi utapata mafundisho sio haya tu yanayoendelea lakini hata mafundisho ya nyuma kama ukuwa umepata nafasi ya kusikiliza na ukiingia mle una uwezo wa ku una uwezo wa kupakua na ukasikiliza ukiwa offline baada ya kusema hayo E, nikuambie pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya whatsapp ama telegram basi unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge na namba ni e, 78952427895242 e, na ukifanya namna hiyo basi utaungwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo nawe utapata mafundisho kila siku baada ya kusema hayo basi <coughs> nitoe shukrani pia kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho yanmanakeli kwa uaminifu mkubwa kabisa umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kujifunza lakini zaidi ya yote umekua ukiwafundisha na kuwashirikisha kile ambacho umejifunza kupitia vipindi vya nemana kweli pia we unaefanya maombi kwa ajili ya wa vipindi vya neema va nmaakeli kwa ya kwangu mii pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako na aku umeanza kuhamasisha na wengine ili washiriki na kufanya maombi kumbuka kama unahitaji washirki nawe ufaa omb hii kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli na kwa ajili ya kwangumii na timu yangu basi hebu naomba utupigie simu ama tutumie ujumbe mfupi tutakupigia simu tutakupa maelekezo ni mwisho ni shukuru kwako wewe ambayo umekuwa ukisapoti umeamua kuwa pn wa vipindi vya neema na kweli kwamba umeamua kwa mapato yako kuhakikisha kwamba injili kwa njia ya redio inasonga mbele na huwezi jua kwa kiasi gani ushiriki wako katika kufadhili vipindi vya neema na kweli ni wamuhimu sio tu kwamba unavyofanya hivyo unakuwa umetimiza kwa vitendo agizo la bwana wetu yesu kristo la kwenda kuhubiri injili kwa kila kiumbe na kufanya matofauti a kuwa wanafunzi lakini pia una thababu kubwa lakini pia unawezesha pia watu kufikiwa watu ambao waana njia nyingine yeyote akufikiwa zaidi ya njia redio kuna watu wako pembezoni mno namna pekee wanaweza kufikiwa na kweli ya kristo ni kupitia radio station hizi ambazo tunatumia kurusha mafundisho na kama haujajiunga kuwa kushiriki kuchangia kila mwezi vipindi vya neema na kweli ni kushauri ufanyi hivo kwanini kwa, kwa sababu moja vipindi hivi haviruki bure tunalipa kila siku vipindi vinapokepo tunalipa ko kila siku ambapo unasikiliza sikio lako linasikia mafundisho ya neema na kweli jua kuna fedha imetoka ili kukuwezesha kusikia hilo lina kwanza la pili hatuna wafadhili hatuna wazungu ambao wanatusapoti ajili ya hii kazi ya injili ni wewe na mimi ndioata tubebe hii gharama tulipe kwa nini tumwaminie mungu atupe cha kutoa na kusapoti kazi yake kwa nini kwa sababu ndio agizo alilotupa nini ufalme wa mungu kwanza kwa hiyo ninaamini basi baada ya kujua hayo kama ulikuwa hujafanya maamuzi utafanya maamuzi waiz, unashiriki taabu ya wengine kwamba wengine wanatoa unapokea bure tu na hiyo sio nzuri sana rafiki kutoa ni baraka kuliko kupokea baada ya kusema hayo nataka twende basi moja kwa moja tuangalie somo letu kaa osema hapo mwanzo <clears throat> um, kumekuwa kuna mafundisho mengi na sio mafundisho tu lakini pia nizungumzie kumekuwa kuna vitisho ambavyo vinatumiwa na watumishi wachungaji manabii mitume maskofu eh, wamekuwa wakitisha watu especially anapotokea labda mtu mpya alafu labda anafanya ishara maajabu na miujiza watu wanakwenda wanaponywa watu wanakwenda wanafunguliwa miujiza inatokea na kwa kuwa anavyofanya hivyo anadhihirisha ufalme wa mungu kwa katika namna ya, ku, ya kufanya ufalme uwe halisi wale ambao wamekuwa wakishindwa kudhihirisha ufalme wa mungu kama bwana yesu alivyosema maanake bwana yesu anisema na ishara hizi zitaambatana na wao waaminio marko 117 kwa jina langu watatoa pepo kwa jina langu watanenda kwa lugha mpya kwa jina langu hata wa kila kitu cha kufisha kita wadhuru watakamata nyoka hata wadhuru lakini pia wataweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya kwa hiyo anapotokea mtu anadhihirisha kwamba yeye ni mwamini wa yesu kristo kwa kufanya ishara maajabu na meujiza kwa maana ya kutoa mapepo na watu kupona na watu kupokea meujiza kwa bahati mbaya baadhi ya viongozi watumishi wa andamizi katika ukristo ndio wanakuwa mstari wa mbele kuanza kuinua mawe kupitia vinywa vyao na kuanza kusema huyo ni mpinga kristo hiyo ni roho ya mpinga kristo jiaharini msiende pale huyo ni nabii wa uongo msiende kule mnadanganywa sasa nataka tupite kwenye neno lehii tuangalie <clears throat> ili wewe rafiki ukijua mpinga kristo ni nani na nabii wa uongo ni nani na anatenda kazi vipi basi utaweza kupambanua pumba na mchele na nakuakishia kuna pumba za kutosha sasa <laughs> kumbuka hata bwana yesu mwenyewe alivyoanza huduma yake alivyokuwa akitoa pepo akiponya watu akifanya meujiza mafarisayo viongozi wa dini wa wakati huo wakasema anatoa pepo kwa nguvu ya beelzebuli kwa maana anatoa pepo kwa nguvu ya pepo mkuu wakamshtumu bwana yesu kwamba anatumia nguvu za giza kuponya na kufungua watu na shutuma hizo hizo, hizo zimeendelea mpaka leo hii kwa hiyo sasa ni baadhi ya mambo ambayo tutayajibu na wakristo kwa kuwa hawaijui kweli na kwa kuwa hawana maarifa wametishwa wakatishika wakalegea na kwa maana hiyo wamekaa wanaofu kama sijui kitu gani yaani yani utazani ni kama vile kuna mwewe ama kipanga amekuja alafu vifaranga vimekimbia vimeenda vimejificha mahali ndio akristo wengi je kuna sababu yakua hivyo sa uende kwenye neno nataka tuanze na waraka wapili wa yohana waraka wa pili wa yohana <coughs> kumbuka yohana mtume yohana namita mzee yohana alikuwa ni kipenzi cha bwana yesu huyu ndiye aliyekuwa anaegama kifuani pa bwana yesu kwo ameandika nyaraka zake na haswa yeye ndiye aliyekuuza hili swala la mpinga mpingakristo ama sio kulikuza sachi lakini ali alili, nini i wazi hebu tusome tuende kwenye, kwenye waraka wa pili wa yohana mlango wa kwanza tutaanza mstari wa nne anasema hivi hapa ameandika barua sasa kumbuka anaandika barua ukusoma ula mstari wa kwanza kwa sababu waraka wa pili wa yohana ina mlango mmoja tu ama nianze kabisa mwanzo anasema mzee kwa mama mteule na watoto wake ni wapendao katika kweli kumbuka mtaijua kweli neno lako ndiyo kweli yesu kristo kristohiyo ni yoana77 lakini yohana 16 bwana yetu anasema hivi mimi ndio njia kweli na uzima okay ko mzee kwa mama mteule na watoto wake ni wapendao katika kweli wala si mimi peke yangu bali na wote waijuao ile kweli kwa ajili ya hiyo kweli ikaayo ndani yenu kwayo anasema hii kweli inakaa ndani yetu okay yesu kristo yuko wapi ndani mwetu yesu kristo nani ni kweli kwaiyo anasema kweli inakaa ndani mwetu nakanda sawa sawa wa pili kwa ajili ya hiyo kweli ikaayo ndani yetu nayo itakuwa pamoja nasi hata milele kwo anasema kweli inakaa ndani yetu na itakuwa pamoja nasi hata milele <clears throat> tatu neema na rehema na amani zitokazwa kwa mungu baba na kwa yesu kristo mwana wa baba zitakuwa pamoja nasi katika kweli na upendo kumbuka kweli ni kristo siku zote kumbuka kweli iko katika yesu kristo nilishakusomea tena hii wwale waliosikiliza kule nyuma lakini kakuwa laba wengi okay ngoja, ngoja nipozihp ni, ni, ni pozi hapa pa okay. tusome mstari wanne kwanza alafu tutaenda alafu tutarudi mstari wa nne anasema hivi nalifurahi mno kwa kuwa nimewaona baadhi ya watoto wako wanaenenda katika kweli kama vile tulivyopokea amri kwa baba kaanasema wanaenenda katika kweli baadhi ya watoto wako wanaenenda katika kweli sasa tupozi hapa tutarudi hebu tuende mara moja kwenye waraka wa kwanza wa yohana waraka no, wa kwanza wa yohana efeso mlango <laughs> wa nne samee waefeso mlango wanne alafu tutaanza mstari wa 1 na saba alafu tutasoma mpaka ule mstari wa 21 anasema hivi basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa wanaendavyo katika ubatili wa fikra zao ambao akili zao zimetiwa giza nao wamefarikishwa ama wametengwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao kumi na tisa ambao yaani hao watu wa mataifa watu ambao hawana yesu kristo ambao wakiisha kufa ganzi wanajitia katika mambo ya ufisadi wapate kufanyiza kila namna ya uchafu kwa kutamani asik ishirini bali ninyi sivyo mlivyojifunza kristo bali ninyi sivyo mlivyojifunza kristo ihi moja ikiwa mli, mli, mlimfikia mkafundishwa katika yeye yaani yee kristo kama kweli ilivyo katika yesu kwaa anasema kweli iko katika yesu kwa anasema mmefundishwa katika kristo na kweli iko katika yesu tukiwa na hilo kichwani na ukikumbuka kwamba bwana yesu anasema mimi ndio njia kweli na uzima tuende kule kwenye waraka wa pili wa yohana sasa waraka wa pili wa yohana ule mlango wa kwanza tulikuwa mstari tulia tueishamstariwa nno mstari wa nne anasema hivi <clears throat> nalifurahi mno kwa kuwa nimewaona baadhi ya watoto wako wanaenenda katika kweli ungeeza kusema kristo ama yesu kama vile tulivyopokea amri kwa baba tano na sasa na sasa mama na kuomba si kwamba na kuandikia amri mpya bali ile tuliokuwa nayo tangu mwanzo kwamba tupendane kwo anasema amri tuliopewa nini tupendane tupendane sisi kwa sisi ukisoma yohana 1 mstaril wa 34, 35, anasema amri mpya nawapa amri mpya nawaacheni pendaneni ninyi kwa ninyi kama nilivyowapenda mimi huowaaeltgizo na hata yohana pia na yoa p t na huu ndio upendo tuenende kwa kuzifuata amri zake na ukitaka kujua amri zake ni zito waraka kwanza wa yohana t 23 anasema na wala amri zake sio ngumu tuliamini jina la mwanawake yesu kristo na kupendana sisi kwa sisi okay. anasema hii ndiyo ile amri kama mlivyoisikia e, tangu mwanzo kwamba mwenende katika hiyo kiyo anaelezea anasema kwa nini anaelezea umuhimu wa kunenda katika hiyo hamle ama katika kweli anasema kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani wasiokiri k anasema aa wadanganyifu ni wakilanani anasema kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani wasiokiri ya kuwa yesu kristo yuaja katika mwili huyo ndiye yule mdanganyifu na mpinga kristo ok naomba nikusomea kwenye bibilia yaneno tuonekaa ametafsiri vipi anasema wadanganyifu wengi wasiokubali kwamba yesu kristo amekuja katika mwili wametokea ulimwenguni mtu wa namna hiyo ni mdanganyifu na mpinga kristo okay. sikie bibilia habari njema anavyosema wadanganyifu wengi wamezuka duniani watu ambao hawakiri kwamba yesu kristo amekuja kwetu na mwili wa kibinadamu k hawakubali kuwa yesu amekuja kwetu katika mwili wa kibinadamu yani kristo anasema mtu hawakubali kuwa kristo amekuja kwetu kwa na mwili wa kibinadamu anasema mtu asemaye hivyo kwamba kristo hakuja katika mwili wa kibinadamu ni mdanganyifu na ni mpinzani wa kristo ama mpinga kristo sasa nieleze vitu vichache hapa maanake watu wengi hawajui historia ngoja nikupe historia kidogo kwa ufupi taifa la israel kupitia unabii uliotoka hasa kupitia kwanzia, of course, kwanzia mwanzo mlango wa tatu mstari uli wa kumi na tano lakini niseme kupitia musa maanaake musa ndo liandika kitabu cha mwanzo eh, kutoka lawi hesabu na kumkumbu la torati ulitoka unabii kwamba kristo atakuja na hata manabii waliofuata wakaendelea kutoa unabii kwamba masihi atakuja na kwa taifa la irael walikuwa wanasubiri mambo kama manne ya muhimu yatokee jambo la kwanza walikuwa wanasubiri ujio wa masihi yaani ndo tunamwita kristo ama mpako wa mafuta wa bwana na kwamba huyu mpakowa mafuta akija atakuja atakuwa mfalme na anapokuwa mfalme maana ake ni kwamba ufalme wa mungu utakuwa umekuja maana anakuwa mfalme tunakuona sawasawa lakini wakawa wanajua pia kwamba kutakuwa kuna kufufuliwa kwa wafu na wafu watakapofufuliwa roho mtakatifu atamwagwa tena duniani kwho walikuwa wanasubiria ujio wa kristo ambayo kristo atakuwa mfalme mwenye ufalme gin ujio wa ufalme ko ujio wa kristo moja mbili ujio wa ufalme alafu tatu wanasubiria kufufuliwa kwa wafu alafu nne wanasubiria kumwagwa kwa roho mtakatifu kwa hiyo walikuwa wanajua mam, mambo haya yatakapotimia maana yake ni kwamba kipindi cha adamu kipindi kile cha dhambi kipindi cha mauti kitakuwa kimefikia mwisho na utawala wa kristo ambao ni ufalme wa mungu utakuwa umeanza kwao utawala wa shetani utakuwa umefikia mwisho utawala wa mungu utakuwa umeanza kwaho ndio maana walikuwa wanamsubiria kristo ndio maana sii tunaitwa mwili wa kristo walikuwa hawamsubirii yesu ingawaje kristo alivyokuja jina lake akawa anaitwa yesu wa nazareti ndio maana wakusoma katika injili ya yohana mlango wa ishii mstari wa hh0 hadi hh1 anasema kuna mambo mengi mno ambayo yesu aliyafanya ambayo kama yangeandikwa vitabu visingetosha hhmoj anasema lakini hizi zimeandikwa mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kupitia jina lake tunakuenda vizuri mpaka hapo sasa bwana yesu akaja ndio maana umeandikiwa kitabu cha matayo marko luka yohana ni kuthibitisha kwamba yule kristo yule masihi aliyekuwa anasubiriwa amefika na ndo maana yesu alivokuja akawa anasema tubuni ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili kwa hiyo akatangaza ujio wa ufalme wa mungu ndio maana hata akati anahukumia kumbuka matayo mbili yesu aliozal alizaliwa kama mfalme akawa anaubiri habari za nini ufalme wa mungu na alivokufa msalabani amekufa kama mfalme ndomaana farao akaandika yesu mfalme wa wayahudi kwao alikufa kama mfalme na alivyofufuka akaendelea kuzungumza mambo ya ufalme tunaenda vizuri mpaka hapo kwao walikuwa wanamsubiria kristo masihi kwa hiyo yesu akaja lakini kikatokea kikundi cha watu kikundi cha hawa watu wanaitwa nostic kwa herufi yake ni gnostic sti inatokana na kwamba awa watu wanatumia akili zaidi ako kwenye ufahamu zaidi maana yake nini wakawa wanasema kristo hakuja katika mwili kristo hajawahi kuja katika mwili wanasema kristo ni roho kwao alikuwa hawezi kuja katika mwili wa dhambi na ukishakataa kwamba kristo hakuja katika mwili maana yake pia unasema nini unasema kwamba hakufa msalabani na kama akufa msalabani maanaake pia unasema kwamba yesu akufufuka na kama unasema yesu akufufuka basi tuna matatizo makubwa zaidi kwa sababu gani paulo anasema kwenye wakorinto korinto basi inamaana tungali katika dhambi kwa sababu hakuna ondoleo la dhambi pasipo damu ya yesu kristo kumwagika msalabani lakini pia hakuna kuhesabiwa haki pasipo yesu kufufuka kwaho unahitaji kifo cha yesu msalabani ili dhambi ziondoke unahitaji kufufuka kwa yesu ili tuweze kupata haki tunakuana sawa sawa ok moja gakusomea mistari michache kwenye nani uweze kunyelewa kwa hiyo hilo ndo swara sasa kama uelewi hiyo engo utaanza na naweo utababaishwa atakuja mtu ni mpinga kristo kwasikasema nini wakorinto wa kwanza mlango wa kui nat5 angalia paulo anavyosema haraka haraka ka sababu ya muda basi ndugu zangu na waarifu ile njili niliyo wahubiri ambayo ndiyo niliyoipokea na katika hiyo mnasimama na kwa hiyo mnaokolewa ikiwa mnayashika sana maneno niliyowahubiri isipokuwa mliamini bure tatu kwa maana naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe ya kuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko na ya kuwa alizikwa na ya kuwa alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko na ya kuwa alimtokea kefa tena na wale tenashara baadaye aliwatokea ndugu zaidi ya mia t pamoja katika hao wengi wanaishi hata sasa ila baadhi yao wamelala kwahiyo sasa anaendelea mstara wa 1nbl anasema basi ikiwa kristo anahubiriwa ya kwamba amefufuka katika wafu mbona baadhi yenu husema kwamba hakuna kiama ya wafu lakini kama hakuna kiama ya wafu kristo naye hakufufuka tena kama kristo hakufufuka basi kuhubiri kwetu ni bure na imani yenu ni bure naam na sisi tumeonekana kuwa mashahidi wa uongo wa mungu kwa maana tulimshuhudia mungu ya kuwa alimfufua kristo ambaye akumfufua ikiwa wafu hawafufuliwi maana kama wafu hawafufuliwi kristo naye hakufufuka na kama kristo hakufufuka imani yenu ni bure mgalimo katika dhambi zenu na hapo wao waliolala katika kristo wamepotea kama katika maisha haya tu tumetumainia kristo sisi tu maskini kuliko watu wote lakini sasa kristo amefufuka katika wafu limbuko lao waliolala hiyo anasema nini anasema mpinga kristo ni mtu ambaye hakubali kuwa kristo alikuja katika mwili tunakwenda sawa twende turudi kule kwenye kwenye kwenye waraka wa pili wa yohana ni mlango wa kwanza mtadulo wa saba kwaho anasema kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani wasiokiri ya kuwa yesu kristo uwaja katika mwili huyo ndiye yule mdanganyifu na mpinga kristo k ndicho ambacho tunaambia rafiki kwa hiyo ukisikia stori ya mpinga kristo ni mtu yeyote ambaye hakubali kwamba kristo alikuja katika mwili wa damu na nyama na hawa wajamaa wanaitwa sti sijui kao nanyeleo nachokizungumza rafiki wanaitwa sti hawa ndio waliokuwa wanakataa hawa ndio ambao hatakusoma kwenye waraka kwanza wa yohana mzee yoana anawandikia anasema mkisema hamna dhambi mwajidanganya wala kweli haimo ndani mwenu kwa mana wingine kristo hayuko ndani mwenu kwa hiyo rafiki tukizungumza mpinga kristo mitume wote walikuwa nazungumzia baada ya mpinga kristo walikuwa wanazungumzia katika mwkutaza huo kwamba mpinga kristo ni mtu yeyote ambaye ni mdanganyifu na ambaye angalia angalionamtara wa saba anasema kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani wasiokiri ya kuwa yesu kristo amekuja katika mwili huyo ndiye yule mdanganyifu na mpinga kristo kwa hiyo mpinga kristo na mdanganyifu ni yule mtu ambaye anakataa kwamba kristo amekuja katika mwili anasema kristo ni roho tu yesu kristo yupo lakini roho ni rohoni tu na sio hivyo tu ni mtu yule pia ambaye anakataa kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo pale msalabani anasema haina matunda katika mwili kwamba watu hawawezi kupona mwili yesu alivyokufa msalabani hakuleta uponyaji katika mwili huyo ni mpinga kristo anayesema kwamba mauti yesu hakushinda mauti katika mwili kwamba hakusababisha mwanadamu ashinde mauti katika mwili huyo ni mpinga kristo anayesema kwamba alivyokuwa maskini tua matajiri anasema hiyo ni rohoni sio mwilini huyo ni mpinga kristo kwa mtu yeyote anayekataa kukubali kwamba kristo alikuja katika mwili na kwamba kristo kazi aliyoifanya ilikuwa ina matunda katika mwili huyo ni mwongo huyo ni mpinga kristo mpingakristo tunakendasaasaa rafiki huyo ni nini ni mdanganyifu huyo ni mpinga kristo unanachokizngumza rafiki kao nataka hilo likae kwenye kichwa chako kwanza kwanzia lehuo na ujasiri ukiambia habari ya mpinga kristo sio mtu unaambia sijui yuko rwanda sijui yuko beligiji mpinga kristo huyu huyus siyuko... na ntakuonyesha waziwazi katika kipindi kinachokuja kwamba mpinga kristo ni mtu yeyote ambaye anakataa kwamba kristo alikuja katika mwili wa damu na nyama alikuja kama binadamu huyo ndio mpinga kristo huyo ndio mdanganyifu huyo ndio ambaye bibilia inatuonya inatuambia tukae naye mbali tunakonda vizuri rafiki kwao natumaini umepata kitu hapo kumbuka walikuwa wanamsubiria kristo aje kristo akija angeleta ufalme na baada ya huu ufalme kungetokea kufuliwa kwa wafu na baada ya hapo roho mtakatifu angemwagika na yote hayaalitimia tuko sawasawa kwa hiyo kubali leo hii kwamba kristo alikuja katika mwili na kazi yake kamilifu ya msalaba imeleta matunda sio katika roho na nafsi zetu tu lakini pia hata katika mwili wetu muda umetuishia jina langu naitwa huruma gari tukutane kesho muda nawakati kama huu yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple redioyoutubel telegram pamoja na naatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hivi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hous uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika hathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bab uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga s si nambai 7 stna nn mia tan mia mbii arobaini na mbili au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri sita saba tatu ia tan mia mbii arobainina mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi kipindi hiki cha neema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi juma mosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum 77kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google googlepcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili