vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli si, maombi yaliyo sahihi ni maombi ambayo kuna connection kuna mawasiliano kuna kuna kuna muunganiko kati ya moyo wa huyu mtu na mungu anayemwomba si, kama mmoyo wako haupo kama moyo wako haushiriki wa neni anasema wewe ni mnafsi sasa wewe rafiki ndo unaweza ukapima mimi mwenyewe peke andonaweza nikapima na nikakufundisha naakuambia kwamba katika tukaana kwenye samueli wakwanza, wa kwanza mlango wa kumi na 6ita wa saba mungu anamwambia nabii samweli kwamba mimi siangalii kama mwanadamu a angaliavyo nini mnaangalia nje bali mimi naangalia ndani mimi naangalia moyo popote pale ulipo rafiki nakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na linafuraha kwamba umeweza kuungana nami tena siku hi ya leo kwa ajili ya kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawes ametuandalia kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga imani yako uwee unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo Uh, zingatia kwamba pasipo imani aiwezekani kumpendeza mungu munguao hio bas mafundihoaamelenga uenaaaa aaoatndo a aka umpendza iama pasipo imani si matendo yako mema lazima yawe ni chimbuko la imani yako na ndio maana basi kila siku tunakuletea vipindi vya neema na kweli tukikusudia kuimarisha imani yako kukujenga ili uenende kila sekunde kila dakika kila siku kila wiki na kila mwaka katika maisha ya imani na zingatia kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utatenda vibaya ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na mwisho utaishia kumnungunikia mungu lakini kama utafikiri vizuri maanaake ni kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri yatasababisha maisha yako yamletee mungu utukufu hivyo basi rafiki fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kushiri kama kristo ni lazima ufanye maamuzi ya kuwa mwanafunzi wa kristo na ndio maana basi mafundisho ya neema na kweli yametengezwa makususi kwa ajili ya wanafunzi wa kristo hivyo basi nakukaribisha popote pale ulipo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakishiriki waki katika kuhamasisha wengine waweze kusikiliza vipindi vya neema na kweli meje nikuambia kitu rafiki <coughs> mimi na wewe kwa kushirikiana kila tunavyopata mtu mmoja akaweza kusikiliza na kufanya maamuzi kuwa mwanafunzi wa kristo maanake ni kwamba tunatimiza agizo la bwana na makozi wetu yesu kristo ambalo alisema enendeni ulimwenguni mote mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu kwao kumbuka kwa asilimia kubwa tumekuwa kanisa kwa asilimia kubwa limekuwa likitengeneza wanafunzi wa musa badala ya kutengeneza wanafunzi wa kristo kwa hiyo kwa wewetu kitendo cha mmoja kusikiliza lakini mbili kumshawishi mwingine naye akasikiliza na akafanya maamuzi kuwa mwanafunzi wa kristo kama ulimofanya maamuzi basi maanaake ni kwamba tunashinda maanake ni kwamba tunapiga hatua maanaake ni kwamba tunalibadilisha kanisa kanisa linaanza kumfanania kristo kwa hiyo hongera sana kwa hiyo kazi njema usiache kuifanya namna hiyo mwanayesu anafurahia kazi yako baba anafurahia kazi yako mimi mwenyewe nafurahia kazi yako na kwa pamoja tunaeneza ufalme wa mungu ila pia niwashukuru pia na wale ambao wamekuwa wakifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa neema na kweli kwa ajili ya mimi pamoja na timu yangu kazi yenu ni njema tunashukuru sana tunasema asante kwa ajili ya uaminifu wenu kwa kweli kujitoa kwenu ni kwa muhimu sana msiache kuomba endeleni kufanya maombi kwa sababu ni agizo ambalo tumepewa na infact wiki hii tunaangalia mtizamo sahii katika maombi kwa hiyo ni jambo jema sana endeleeni amasisheni na wengine pia mnaweza mkafanya mnaeza mnakusanyana kama mnakaa eneo moja kijiji kimoja mtaa mmoja mji mmoja mkakusanyana basi laa mara moja mara mbili mara tatu kwa wiki mkafanya maombi kwa ajili wajl kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli na kwa ajili ya kwangu mimi nahitaji maombi yenu unajua <coughs> unaofanya hii kazi maanake ni kwamba umejifanya kuwa <laughs> kwa hiyo maombi yenu yanasaidia kwa hiyo nasema asante sana endeleeni kufanya hivyo ni washukuru pia kwa ajili ya wale wote ambao wameamua kuwa aa, aa, kuna ndugu mmoja alikuja akaja kututembelea akasema mimi ni matunda ya redio na akasema kwa kuwa mimi ni matunda ya redio nataka kusapoti vipindi vya neema na kweli ili na mtu mwingine naye maisha yake yaweze kubadilishwa kupitia vipindi vya redio kama ambavyo maisha yaku yamebadilishwa na ndio maana basi kila siku wanatoa mwaliko kwa watu wote wanaotusikiliza kuwa n a vipindi vya neema na kweli kwelis kazi ya kueneza injili rafiki kama livyosema huko nyuma na meska tengine wakisema ina gharama kubwa kuwa kwenye redio kila siku ni gharama kwenda kwenye televishen ni gharama kwenda kuzungukia watu kufanya seminars ni gharama na kwa maana hiyo basi bila kupata partners, watu ambao wameamua kujitoa ili kuoti kazi hii kuipeleka h kazi inakua ni changamoto kidogo lakini we utakapofanya maamuzi ya kuwa yakuaku vipindi vya neema na kweli maana yake ni kwamba unatuwezesha na wala usikubali bia kudanganya hata siku moja kwamba tunaweza tunaza tukitoaaela tukitoa, tukitoa, zitakuwa nyingi sana kitu cha kwanza haiwezekani ela zikawa nyingi kwa sababu kazi ni pana tukimaliza kuhubiri injili kwa kupitia redio zote tanzania na kupitia televishen zote tutaamia na kenya tutamia na uganda tutaamia na, na rwanda na nadr congo tumeambia tupeleke injili ulimwenguni mote kao tunatakiwa tufikie watu wengi kadi inavyowezekana unasema tajuaj ataanakweli mbona mimi ni mbona mimi ni emona mii ni miini eii nioroian sikiliza kama unasikiliza vipindi vya neema kila siku na vinachangia katika kubadilisha maisha yako huo ni uthibitisho tosha kwamba wewe unatakiwa kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwa shi ngapi utaamua mwenyewe utaamua mwenyewe kiasi kile ambacho unaona kwenye moyo wako hichi kitasaidia kuwezesha hi kazi iweze kwenda mbele basi moja kwa moja tunaendelea na somo letu la, la, la, la, la wiki hii ambao unaendelea nao nasema mtizamo sahihi mtizamo sahihi Uh, katika katika maombi si kuna mtizamo fulani ambao mimi na wewe tunatokewa tuwe nao kwa lugha ya kiingereza neno mtizamo tunasema ni neno attitude sasa uh, ni, nita nitaelezea nita huko mbele kwamba hatu tutaichambua lakini juzi jana tulianza kuangalia katika matayo sita eh, msarulo wa tano matayo mlango wa sita msarulo wa tano na tukaanza kuangalia jinsi ambavyo bwana yesu anafundisha wanafunzi wake namna ya kuomba na kwa maana hiyo kuna vitu vichache ninaanza kuvizungumza nataka nivikumbushie tena alafu tupige hatua angalia anasema wa msaruli wta ta anasema tena msalipo msiwe e, kama wanafiki kwa maana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia ili waonekane na watu ami nawaambia wamekwisha kupata thawabu yao kwa hiyo bwana yesu anasema wazi kabisa kwamba unapoingia kwenye maombi aakikishe kwamba usiwe kama mnafiki kwa nini mnafiki anaomba ili aonekane mnafiki anaomba ili asifiwe na watu hmm? <laughs> eza nikapeleka mbali zaidi pia mnafiki ni yule ambaye anaomba ili mungu amuone kwamba kamba huyo e si? ni mnafiki kama kama na huko nyuma nilikuwa na nafanya kitu kituaa naomba ili muu ninombau si, niunafik maane maanake ni, ni kwamba moyo wangu hauko kwenye kuomba lakini kwa kuwa nataka kumonyesha mungu kwamba naomba basi naenda kwenye kuomba kilichonipeleka sio mahusiano kumbuka nilikwambia maombi anae ni, maombi ni mazungumzo kati ya pande mbili na tungeweza kupeleka mbali zaii unasema kwamba maombi ni mazungumzo kati ya pande mbili ambazo zina uhusiano mazungumzo kati ya mungu na mwanadamu wewe unaongea alafu unanyamaza unamsikiliza na nayeye anaongea alafu una, unamsikiliza hivyo hivyo ndio maana maombi ukiwa na maombi mengi yalioka kwenye, kwenye maisha ya wa wakristo ni maombi ya upande mmoja mtu anaingia ananaingia kwenye maombi alafu anaanza kumwelezampigwa ufunguo vile amen anatoka hasikilizi hata mungu amejibu nini na nikakwambia basi katika kipindicha takriban wiki mbili tunataka tuangalie ili mimi nawewe tufike mahali kwamba tunapoingia kwenye maombi sio tu kwamba tuweze kuzungumza na mungu lakini pia na mungu naye akizungumza anapotujibu tuweze kumsikia na kuna wakati mngine utaingia kwenye maombi hautakuwa wa kwanza wee kuzungumza utaingia utakaa kini alafu yeye ataanza kuzungumza Inatekia, nani amemwita ame mwingine kwenye maombi kwenyehuo mkutano kwenye ushirika ko sema maombi ni kufanya ushirika na mungu maombi ni kufanya ushirika na mungu kwa hiyo hilo ndio ndolitakiwa iliwe lengo ndo hiyo kusudi nalokusukuma ni kaa vile ambavyo memisi rafiki yako aenda kufanya maombi si, maombi sio kama ambavyo tunafikiria leo hii kwamba maombi inapeleka ni yes tuisoma kule tu, e, e, jana tulisoma kwenye timotheo ao ene tmotheo aanzambl abla mambo yote nataka dua na mambezi, kwa ajili, na na sala kwa ajili ya watu wote yes lakini nataka turudi kwenye kidogo kesho tutaangalia lakini kwenye bustani ya eden adamu na eva kabla ya kufanya uasi kabla ya kula matunda ya mche aujuzi wa mema na mabaya bibilia natuonyesha wazi mungu alikuwa na tabia ya kuja kuwatembelea jioni pale bustanini sasa kumbuka wakati ule kulikuwa hakuna mapepo a kufukuza kulikuwa hakuna wagonjwa wa kuponya kulikuwa hamna hamna nini kufanya maombi kwa ajili ya watu wengine waokoke wala walikuwa hawana shida ya aina yeyote walikuwa wana kila kitu katika bustani ya ede kwa o nataka ujiulize swali hili walikuwa wana uhusianaji na mungu si. maanake tunawambiwa mungu alikuwa anakuja jioni kuwatembelea tunafahamu hata baada wao kula tunda la mtu aujuziwa mema na mabaya waliposikia sauti ya bwana mungu ikitembea bustanini walipani wakajificha kwa nini mungu alikuwa wamekuja kwenye appointment nataka upige picha hii rafiki kwamba walipokuwa wakutana na mungu alikua wanafanya nini maana yake ni kwamba walikuwa na urafiki wana mazungumzo nini inawezekana siku hio wametembea kwenye bustani alafu wameona e, mti mzuri ama wamemona twiga kwamba amefanya kitu fulani kwao anamshirikisha baba yao anasema leo tulikuwa bustanini tumemwona w amefanya mojab hakika mungu e ni mzuri hakika wema wako <laughs> unashangaza kabisa kwaho walikuwa wana ushirika wana uhusiano wanafanya mazungumzo kama vile ambavyo mimi na wewe tunaweza kufanya mazungumzo na rafiki ukiwa na rafiki yako mnazungumzaje rafiki ukiwa na rafiki maanake ni kwamba mnakaa mnazungumza mambo ambayo yanawafurahisha mambo ambayo mnapenda mnaweza mkapiga story asubuhi mpaka usiku mpaka asubuhi nakumbuka wakati mimi nakuwa na rafiki yangu mmoja eh, anaitwa david david alikuwa akija kunitembelea yani ilikua kishwali akitoka kwao akaja kunitembelea nikosa kosa ni kwamba tutaongea siku hiyo nzima tutaingia chumbani tutaongea tutaongea mpaka saa sas saa usiku tutalala alafu umhtuka tutaongea tuta, kwa ks ni marafiki kwao lengo la maombi ilikuwa ni wewe kufanya ushirika kufanya urafiki na mungu sasa nitarudi a kwa kina lakini anigusia hapo nasema tena msalipo msiwe kama wanafiki kwa maana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia ili waonekane na watu ami nawaambia wamekwisha kupata hababu yao bali weo usalipoingia katika chumba chako cha ndani na ukiisha kufunga mlango ako usali mbele za baba yako aliye sirini na baba yako aodae sirini atakujaza kwao anasema usio na maneno mengi sana usiropoke sana sasa nitakuja kuelezea hapa kwenye hii kuny, habari ya maneno lakini vipindi viwili vivyopita nilikueleza nafasi ya moyo katika maombi na tukaenda tukaangalia kwenye mithali kumi na sita moja anasema maandalio ya moyo ni ya mwanadamu lakini jawabu la ulimi linatoka kwa mungu na nikakwambia moyo ni wa muhimu sana tukaenda tukaangalia kwenye matayo kumi na tano mstari ulo wa saba wa 8, na watisa kwamba bwana yesu anazungumza habari ya moyo sasa kuna kitu nataka nikiweke vizuri hapa ili tusije tukachanganyane tani matayo kita mstari ule wa sabadi wa, wa tis anasema hivisa anavoambia mafarisayo enyi wanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa uniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo wanadamu kwaho bwanaweza anasema maombi ya mtu mnafiki ni mtu ambaye anaingia kwenye maombi alafu mmoyo wake huko mbali na mungu kwa manano mengine hakuna hakuna mawasiliano kati ya mmoyo wa huyu mtu na mungu s si, maombi yaliyo sahihi ni maombi ambayo kuna kuna mawasiliano kuna kuna kuna muunganiko kati ya moyo wa huyu mtu na mungu anayemwomba si, kama mmoyo wako haupo kama mmoyo wako haushiriki wa neni anasema wewe ni mnafiki sasa wewe rafiki ndonaweza ukapima mimi mwenyewe peke n no naweza nikapima na nikakufundisha akuambia kwamba katiaua kwenye samueli wa kwanza mlango wa kui6t mstariwa saba mungu anamwambia nabii samueli kwamba mimi siangalii kama mwanadamu aangaliavyo ninyi mnaangalia nje bali mimi naangalia ndani mimi naangalia moyo kwaio mungu huwa anafanya maamuzi yake yote kwa kuangalia moyo wa mwanadamu ndio maana bwana yesu anasema hapa kwamba hawa watu ambao wanakwenda mbele za mungu ambayo mioyo yao iko mbali na mungu kwa midomo yao wanasema wanampenda mungu wanamheshimu mungu lakini mioyo yao iko mbali anasema hawa watu ni wanafiki na anasema ibada zao ni bure anasema wananiabudu bure kwa maneno mengine hamna lolote na anasema shida ya hao watu wa namna hii ni watu ambao wana mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kwamba hicho unachokitumia mfumo unaotumia utaratibu unaotumia mtizamo ulionao unapoingia kwenye maombi umeutoa wapi umeutoa kutoka katika neno lake baada ya kufunuliwa na roho mtakatifu na kukuelewesha ama ni kwa sababu ya mapokeo ambao umepatiwa na viongozi wako si. na kuna vitu vingi sana ambavyo nitakuonyesha katika e, wiki hizi mbili ambayo ni mitizamo mibovu kabisa inatunyima sisi kupokea majibu yetu kutoka kwa mungu si mungu ana shida ya kutoa shida ho kwenye si kupokea kuna mambo ambayo tunafanya yana athiri uwezo wetu wa wasi kupokea majibu yetu kutoka kwa mungu hakuna mtu ambaye amewahi kufanya maombi alafu mungu akumjibu infati lilikuonyesha jana kwenye saa inasema kabla haujaomba nitajibu wakiwa katika kusema nitasikia kwaio maanake ni kwamba maombi yako yalishajibiwa kabla haujaomba si nanyela rafiki tnachokzungumza ii sioni matokeo ni kwa sababu kuna shida katika kupokea kwako si katika agano jipya ili mtu aweze kupokea maanake lazima amini ukiamini ndio kupokea ukiamini kile ambacho mungu amesema maana ake ni kamba umepokea kama haujaamini maanaake kwamba haujapokea na ndio maana mmoyo ni wa muhimu sana kao bwana yesu anasema unapokwenda mbele za mungu umeingia kwenye maombi umeingia kwenye kufanya ibada lakini mmoyo wako ukawa hauko pale ukawa unapiga maneno kama kasuku tu anasema wewe ni mnafiki si. ndio maana hta saingie inaleta shida kidogo tunapofanya maombi kwa kutumia vitu tunivyoviandika sa nyingine kuna hatari anles uo umeandika mwenyewe saa yingine kuna hatari umepewa tu mtu ameandika na nauo unalifyatua pale hakuna connection kwenye moyo wako hakuna hakunan hakuna yani hakuna muunganiko si msemej hakuna muunganiko kati ya o na mungu hakuna muunganiko kwa mawasiliano kati ya mungu na moyo wako yana shida yamekatika kwao unazungumzanmana uwezi kupata matokeo anasema kwa moyo mtu huamini na kwa kinywa mtu ukiri hata kupata Si. anasema kwa moyo uamini unapata haki unapata uhalali kwa kinywa unakiri alafu una miliki hicho ambacho umekiamini kwa hiyo huwezi ukawa na maombi sahii bila moyo lazima moyo wako wahusike sasa nikisema hivyo kuna watu wanasema y hakika mwanadamu moyo wa mwanadamu una tabia ya kufisha tukaangalia yeemia mstari ule wa 9 anasema yeremia 79 anasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezaye kuujua ilivyosema kwamba maandalio ya moyo ni ya mwanadamu la ulimi kwa bwana, na jawabu laulimi inatoka watu anasema sasa moyo nawezaje nikaandaa moyo wakati moyo wenyewe eh, una tabia ya kufisha una ugonjwa wa kufisha moyo wenyeea moyo una, ni mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezae kuujuafaazkana umefundishwa hivo kwa miaka kwamba moyo moyo ni mdanganyifu moyo ni mdanganyifu wa ufai una ugonjwa wa kufisha hakuna mtu anauweza moyo na inawezekana ukaamini hivyo hilo ni tatizo mojawapo sasa naomba nikuletea habari njema inaweza ikawa habari njema kwako naeza kawa habari mbaya kitu cha kwanza huu mstari wa kwenye yeremia 179 haumuhusu mtu aliyezaliwa mara ya pili mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo ambao ni mdanganyifu hana moyo wenye ugonjwa wa kufisha huu moyo ni wa mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili kwaho kama wewe umezaliwa mara ya pili unanisikiliza huu mstari aukuhusu na siku nyingine mtu akija akasema moyo moyo ni mdanganyifu una ugonjwa wa kufisha tuingie tuombe rehema mwambie ndugu sio moyo wangu mii nimezaliwa mara ya pili ngoja nikope uthibitisho twende kwenye kumbuka hapa tuko kwenye yeremia 17ba sasa ee kwenye hezekieli 6 unatolewa unabii kuhusu ujio wa agano jipya ezekieli 6 anatoa unabii kuhusu ujio wa agano jipya mtaanza mstari wa na 57 ezekieli 6mstarw 5 anasema hivi nami nitawanyunyizia maji safi nanyi mtakuwa safi nitawatakaseni na uchafu wenu wote na vinyago vyenu vyote nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu nami nitawapa moyo wa nyama nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwa hiyo mungu anasema agano jipe linalokuja ambalo ndio hili tulilonalo agano la bwana na mokozi wetu yesu kristo kwa sababu ya kumogeka kwa damu ya yesu kristo anasema nitawapa moyo mpya anasema nitaondoa moyo wajiwe nitaingiza moyo wa nyama anasema nitawapa roho mpya alafu nitatia roho wangu ndani yenu alafu roho wangu atawaendesha katika sheria zangu hukumu zangu na kadhalika kwa hiyo mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo mdanganyifu mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo wa kufisha kufishakamba moyo wake hauna ugonjwa wa kufisha hiyo ilikuwa mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili kwa gine ilikuwa inakuhusu wewe kabla haujazaliwa mara ya pili sasa ukifundishwa ukaambiwa kwamba moyo wako ni mdanganyifu na una ugonjwa wa kufisha ukaamini hivyo unajiletea matatizo maanake ukiamini uongo unamwezesha yule aliyekudanganya tapeli awezi kutapeli mpaka umeamini utapeli wake rafiki ea waho blsina hana sila nyingine yote zaidi ya uongo kwao mungu anavosema kwamba una uwezo wa kuuandaa moyo wako una uwezo wa kuuandaa moyo wako ni kwa sababu anajua ulipozaliwa mara ya pili alikupa moyo mpya alikupa moyo wanyama akaandika sheria zake akaandika hukumu zake eh, akaziingiza shuhuda zake zikaingizwa ndani ya moyo wako kwa hiyo wewe una uwezo na ndio maana a mithali nne anasema linda sana moyo wako kuliko vyote ulindavyo ene mial uonyesh siote aa tunaangalia ni maandalizi ya moyo Eh, kwa sababu ili nini ili uwe na mtizamo sahii katika maombi kwa hiyo unauweza kabisa kwa hiyo leo tutafanya zoezi tende methali nne tutaanza msadlo wa ishirni hadi wa ihitatu wanasema hivi mwanangu sikiliza maneno yangu tega sikio lako uzisikie kauli zangu zisiondoke machoni pako uzihifadhi ndani ya moyo wako maana ni uhai kwa wale wazipatao na afya mwili wao wote kwayo anasema neno la mungu ni uhai kwa yule anayepata hilo neno na ni afya kwa mwili wako wote ntatu anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokako chemchem za uzima kwa kwaiyo anasema linda sana moyo wako kwa maana ndani ya moyo wako ndo kuna chemchem za uzima ukisoma kwenye lugha ya, ya, ya kiibrania kwenye orijinal lugha ya awali kabisa ambako kwa sababu agano la kale naandika kwa lugha ya kiibrania anasema linda sana moyo wako kwa maana humo ndimo palipo na mipaka ya maisha mipaka ya maisha kwa nini kwa sababu moyo wako ndo unaamua maisha yako yaweje si, yawejek okay. gakuonyeshe tende kwenye matayo matayo 1b matayo 12 alafu taazmsar a anasema hivi hufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri au hufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana enyi wazao wanyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya kwao anasema mtu mwema kwenye akiba njema anasema moyo wa mtu mturudi te kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo moyo wake anasema yeah, kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa mema kwao namaana yale yaliojaa katika moyo wako yanatoka kupitia kinywa chako kwaho ukitaka kujua ndani ya moyo wako kuna nini rafiki sikiliza yale ambayo unayazungumza ko kama wee unaoingia kwenye maombi alafu maombi yako ni mungu nisamehe mimi ni mwenye dhambi sifai mimi ni mchafu nini maana yake ni kwamba we unashida una shida na kama una shida ndo maana kupokea majibu kwa mungu inakuwa ngumu kwoo kitu cha kwanza inataka ukubali kwamba umepewa moyo mpya baada ya kuzaliwa mara ya pili moyo wa nyama umeingiziwa ndani mwako moyo wa jiwe umeondoka moyo wako hauna udanganyifu tena moyo wako unasema kweli moyo wako hauna ugonjwa wa kufisha moyo wako una uhai umejaa afya tele na kwa maana hiyo kwenye kuomba kwako sasa lazima uanze kuzungumza uki maneno tiaii katika nini katika moyo wako lakini kabla ya hapo alikwambia moyo wako lazima ujaze neno la mungu nasema neno lisiondoke kwenye macho yako lisiondoke kwenye masikio yako lisiondoke kwenye mdomo wako ili ii liingie ndani ya moyo wako neno la kristo likikaa kwa wingi ndani ya moyo wako ukifungua mdomo katika maombi mama anaenda vizuri mtizamo wako kuhusu mungu unaenda vizuri mngu kwa naenda mtizamo wako kuhusu mungu kama baba ukoje break aba ukojepd piga simu sasa kupata kitabu kilichoandikwa na mwalimu rumagadi kinachoitwa dira ustawi wa mkristo ufahii ni maalum kwa ajili ya wasikilizaji wetu unaweza kupata kitabu hiki kwa zawadi yako ya upendo wa shilingi 11999 tu kupata nakala yako piga simu sasa fusaumbil mbilikupitia kitabu cha dira ya ustawa mkrito mwalimu uumaadi atakupatia majibu kwanini wau wengi waliokoka wanapitia changamoto za afya uchumi na fedha na utawezesh kujuaii itakakufanya uwe na riziki za kila namna siku zote itakaosababisha kiwango chako cha ukarimu kuongezeka na pia imani yako na kufanya utembee katika maisha ya afya ustawi na ushindi kila siku kila saa na kila dakika pamoja na kuimarisha wako na mungu kama baba tia ro mtakatifu usikose fursa hii adimu na akipekee yakupata kitabu kilichoandiko na mwalimu uruumagadi cha diva usaruamfiso hupata nakale yako pige sisasa baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki unasema mimi nataka kuhachana na moyo wajiwe nipate moyo wa nyama dawa yake ni kumwamini yesu kristo na kumpokea kama bwana na mwokozo wa maisha yako kama uko tayari basi kuachana na moyo ulio mdanganyifu moyo enye ugonjwa wa kufisha fanya maombi yafuatayo katika vilindi vya moyo wako sema yesu kristo naamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani uondoe dhambi zangu ukafufuka mimi niwe mwenye haki na kili kwa kinywa changu yakua o ni bwana na kukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi mponyaji mwezeshaji mstawishaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa waawe mamzu mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu kristo, na ukabidhi mkononi mwa yesu kristo na kwa roho mtakatifu kupitia eneo na neema yake utaimarishwa mpaka siku ile anapokuja bwana wetu yesu kristo basi tuandikie tujulishe mahali ulipo tusa pameja na wewe mpaka hapo tumetika mwisho jina langu unaitwa la, huruma diadi na yesu krista umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie simu namba 76 au67 au, au 789 nitarudia 2000 2000, 2000, au 76 5242 au 7895242 pia usiache kumfodla mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusabscribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi