vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na pt wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli usipokuwa muungwana katika kusikiliza usipokuwa muungwana katika kuangalia usiporuhusu roho mtakatifu akakusaidia kupima na kujua hiyo kazi unayoisikia ni ya mungu ama ni ya ibilisi hilo jambo unaoliona ni la mungu ama ni la ibilisi ukapita na kwenye maandiko ukachunguza itakusababisha ukataa hilo neno linaloubiriwa na uone kwamba sio la mungu na ukishaona kuwa hilo neno sio la mungu then huwezi ukalipokea na usipolipokea manaake umelizuia neno lisiingie ndani ya moyo wako na ni mpaka tu neno litakapoingia ndani ya moyo wako ndo linaweza likatenda kazi na kuleta matokeo ambayo mungu amekusudia popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka rafiki kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna bundi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli bibilia inasema wazi kabisa kwamba pasipo imani awezekani kumpendeza munguaai lakini pia mwenye haki kwa imani hivyo ni lengo la vipindi vya neema na kweli kuhakikisha kwamba na uwezo ili mwenendo wako wa kila sikuhu ni mwenendo wenye kumpendeza mungu nitoe shukurani za pekee kabisa kwako kwa uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema kila siku lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine waweze kufuatilia na kujifunza kupitia vipindi vya neema na kweli na zaidi ya yote umekuwa ukienda kuwafundisha na kuwashirikisha kile ambacho wewe mwenyewe umejifunza kupitia pindi vya neema na kweli kwa pamoja mimi na wewe tunaleta mageuzi katika mwili wa kristo tunaleta maarifa tunaujenga mwili wa kristo kwa hiyo ongera sana rafiki nitoe shukrani pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa wuaminifu wako asante kwa maombi yako asante kwa kusimama pamoja nasi katika maombi na tunaona matokeo tunaona mabadiliko tunaona jinsi ambavyo mafundisho ya kristo yanavyoshika kasi na kupanuka na kuenea sehemu mbalimbali duniani kwa hiyo asante sana rafiki na mwisho ni kushukuru wewe ambaye umefanya maamuzi ya dhati ya kuhakikisha kwamba kila mwezi unatumia sehemu ya mapato yako ambayo mungu amekubariki kusapoti kazi ya injili kwa njia ya redio kwamba umeamua kweli ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli vienze kuwafikia watu kwa njia ya redio kumbuka kuna watu ambao hawatakawa waweze kufikiwa na injili ya kristo isipokuwa tu kwa njia ya redio wako watu ambao wako maeneo ya pembezoni sana na kuna wengine pia hawana uwezo edha wa kununua kitabu kununua mafundisho kulipa lakini kwa njia ya redio wewe unapochangia na kusapoti unawawezesha wanasikia neno la kristo wanakuwa na kujengeka kwa hiyo nikupe ongera sana ongera sana kwa upendo wako huo ongera sana kwa kuajali wengine ongera sana kwa kukataa kuwa binafsi ukaamua kwamba no kile ambacho mungu amenibariki nacho nitachukua hapo kidogo na kuhakikisha kwamba wengine nao wanafikiwa na kweli na hiyo kweli iweze kuwabadilisha ili na wao waweze kustawi na kuwa na ziada kama vile ambavyo mimi nimekuwa na ziada kwahio nakupa ongera sana rafiki tunaendelea na somo letu linalosema utendajikazi waneno utendaji kazi waneno tulianza hapo jana na nataka nikazie nisitize mambo kadhaa wakati tunaendelea kuangalia kumbuka tu nilichosema ni, ni kwamba muda mwingi tumekuwa tukifundishwa tukielezwa kwamba tusikilize neno tukihamasishwa kwamba tusikilize neno tukiambiwa tusome bibilia tutengeneze utamaduni wa kusoma vitabu na kadhalika na kadhalika lakini ni watu wachache mno ama wahubiri ama wafundishaji wachache mno ambao wanatueleza kwamba ili neno linatendaje kazi katika maisha yangu na, na kuhakikishia rafiki bila wewe kuelewa jinsi ambavyo neno linatenda kazi katika maisha yako itakuwa ni vigumu sana wewe kulitilia umaanani wewe kutilia mkazo katika zima la kusikiliza kusoma na kujifunza kwa hiyo tukaona tuje na somo hili eh, roho mtakatifu akaona tujifunze somo hili ili aweze kutufunulia aweze kutufundisha aweze kutuelewesha jinsi ambavyo neno linatenda kazi na sio tu kwamba utakapojua neno linavyotenda kazi inakusababisha up- tengeneze shauku na kiu ya kusikiliza kusoma na kujifunza lakini pia inakusaidia wewe kujua namna ya kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na hilo neno ili kuweza kuleta matokeo kwa hiyo tenbe kwenye wathesalonika wa kwanza mlango wa pili mstari ule wa kumi na tatu E, wathesaloniki wa kwanza mlango wa pili msara wa 1t ntasoma kwanza kwenye bibilia ya kawaida ya swahili union version, tafsiri ya swahili union version shl inahitwa alafu baada y apo tuaende kwenye tafsiri ya neno anasema kwa sababu hiyo mimi, eh, sorry anasema kwa sababu hiyo sisi nasi huyu ni paulo anazungumza twamshukuru mungu bila kukoma kwa kuwa mlipopata lile neno la ujumbe la mungu mlilolisikia kwetu mlilipokea si kama neno la wanadamu bali kama neno la mungu na ndivyo lilivyo kweli kweli litendalo kazi pia ndani yenu ninyi mnaoamini kwa hiyo nisome kwenye tafsiri ya neno sia kwenye tafsiri ya neno anavyosema hiyo <coughs> hiyo wathesalonika wa kazb13 anasema nasi pia tunamshukuru mungu bila kukoma kwa sababu mlipolipokea neno la mungu mlilolisikia kutoka kwetu hamkulipokea kama neno la wanadamu bali mlilipokea kama lilivyo hasa neno la mungu litendalo kazi ndani yenu ninyi mnaoamini kwaho jana nikugusia nikakuonyesha mambo kadhaa nikakwambia kwamba nitengeneze ni kwanza utamaduni tulienda tukaangalia habari ya wale watu walewatu waberoa eh, wale watu wa beroya kwamba walipokuwa wakimsikiliza paulo walienda wakachunguza maandiko kwa nini kwa sababu walitaka kujua je hichi anachokizungumza paulo ni kweli kimetoka kwa mungu je kuna uthibitisho wa maandiko ambayo inaunga mkono hili jambo ambalo paulo analizungumza na walipoona maana yake ni kwamba wakalipokea kwo unapopokea neno kwamba yes nimethibitisha kwamba neno hili linatoka kwa mungu ukalipokea ukilipokea kama neno la mungu linasababisha ili neno lianze kutenda kazi ndani mwako unakuenda sawasawa sasa twende tutarudi hapa kwenye watesaloniki wa, wa, wa, wa kwanza mlango wa pili lakini nataka lakinia tukasoma ile stori ya bera tuliangalia jana taa tuiangalia tena twende kwenye eh, matendo ya mitume matendo ya mitume kumi na saba alafu uh, mstari kama ule wangapi mstari, wa mstari wa kumi mstari wa kumi matendo ya mitume kumi na saba mstari wa kumi hadi wa kumi na mbili anasema hivi mara hao ndugu wakawapeleka paulo na sila usiku hata beroya nao walipofika huko wakaingia katika sinagogi la wayahudi watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa wathesalonike kwa kuwa walilipokea walilipokea waipokeaalilipokea kupokea walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo ama kwa unyenyekevu wa moyo e, wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo sasane kidogo anasema hawa watu wa beroya walipo walipomsikiliza paulo pamoja na kwamba kitu ambacho alikuwa nakizungumza kilikuwa ni kigeni katika masikio yao walikuwa nini Wal, anasema walikuwa ni watu wenye unyoofu wa moyo uelekevu wa moyo kwa maana n walikuwa wanafundishika kwaho hawakukataa lakini pia hawakukubali moja kwa moja ila walisikiliza waka na kili ama wakanukuu wakaandika kile ambacho paulo alikuwa anakizungumza alafu wakaenda kwa mda wao wenyewe wakaanza kuchunguza maandiko mandiko 1 anasema watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo wakayachunguza maandiko kila siku wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo je ni kweli hichi paulo anachotueleza je anaposema kwamba huyu yesu wa nazareti ndiye kristo aliyezungumzwa katika maandiko ndiye kristo ambao manabii walikuwa wakizungumza habari zake kwama amekuja sasa amekufa amefufuka na kwamba sasa ufalme wa mungu umefika na kwamba sasa kufufuliwa kwa wafu kumefika nsasa rohmtakati je ni kweli hichi kitu ambacho anakizungumza kwa hiyo pamoja na kwamba ilikuwa ni jambo geni lakini hawakupinga lakini pia hawakukubali moja kwa moja walisikiliza halafu wakaenda kwenye maandiko wakaanza kupitia wakaanza kuchunguza sasa hii ndio tabia ambayo mkristo alitakiwa nayo nimeshaona nizungumze ni kidogo tunaangalia kwa mfano uh, kwenye magrupu haya tuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo liko katika whatsapp na lingine liko katika telegram tunatuma mafundisho haya kuna watu wamejiunga alafu wanapoanza kusikiliza kwa kuwa wanasikia kitu kiko tofauti na wao wanavyofahamu kiko tofauti na wao walivyozoea wanafanya nini badala ya kusikiliza na kunukuu kwenye karatasi alafu kupita kwenye bibilia na kuchunguza kama hicho kinachosemwa ni sahihi ama sio sahihi wanafanya nini wana left <laughs> wanakatsirika wanatoka kwenye grupu na na, na na na na kuna watu wengine ambao nimona wanafanya michezo tena nitamueleza admn afanye hivyo kazi yao ni karibu kila wiki wana lefti kuna mtu mmoja namba yake naishana mia tano na saba kila wiki left alafu anaomba kujiunga anaunganishwa tena analaf anaomba kujiunga sasa nitawambia dmn kwamba mtu akileftuna mnoti alafu kujiunga naomba kujugambkajunge kwenye kundi lingine kwa nini kwa sababu ulitakiwa kabla ya kutoka kwenye kundi kabla ya kuzima redio yako kabla ya kununa na kuanza kutukana ulitakiwa usikilize hicho kilichosemwa alafu upite wewe mwenyewe kwenye maandiko kujaribu kuangalia je kinachozungumzwa ndivyo kilivyo ama kiko tofauti ni baada ya kuchunguza na kuridhika kwamba yes kiko tofauti kwa hiyo sitaki kuendelea tena na huyu mtu ama utakapokuta kwamba imethibitisha kwamba ni kweli basi unatakiwa kupokea sasa tungekuwa na utamaduni huu tanzania tungefika mbali sana kitu kimoja tunazungumza neno hapa mlioko nje najua wakenya na wapi ngoja naaakena kidogo sikiliza umewa kujiuliza rafiki kwa nini watumishi vigogo watumishi wakuu wakuwasehe mbalibali duniani hawapendi kuja tanzania na wako tayari waende Somali, lakini si somalia lakini lakini si somalialakini sioka kwa nini ni kwa kasababu tanzania sanyingine tuna tabia ya kutokufundishika kila mtu amejaa maoni kila mtu amejaa maneno kila mtu amejaa maoni kila mtu a tunakua kaa makasuku vile hatutulii tukasikiliza tukachunguza tukadadisi tukafanya upekuzi tukaangalia kwa kina alafu tukapokea sikwa watanzania wengi kitu kikiwa kipya hawakitaki mpaka waone wenzao wamekipokea wamekifanyia kazi wanapata matokeo na wao wa ndo wanakuja kukurupuka wanaingia hii vitu viko wazi kabisa vitu viko wazi kabisa Eh. sasa lazima tujenge utamaduni na nana nilikuwa nazungumza miaka mingi iliyopita nikawa nimekwenda shule uganda nilivyofika uganda miaka ya t0 nimeenda chuo kikuu alafu nikakuta wanabiashara ya bodaboda kwaho nilivyorudi tanzania likizo nikaanza kueleza ndugu jamaa na marafiki pale arusha kwamba jamani kuna biashara ya pikipiki piki, kule uganda wanaita bodaboda boda. kwa watu wanaokaa kwa mfano maeneo ya elboru maeneo ya mianzini watu wa arusha aarusha wanajuanazungumzia wkati sehemu gani kwamba ungeweza kuwa na pikipiki hapo maeneo ya mianzini maeneo ya sanawari alafu yakawa anapandisha watu huko juu milimani kule kimandolu k napandishau oldadai nikawa ni biashara nzuri kila mtu alikuwa ananikatalia nyona chizi that was way back. ni mwaka tisia tano nawaeleza kitu watu wamesubiria mpaka kwenye miaka elfu mbili na saba ndo inaanza mtu mmoja mojamojab siku hizi kila mtu akipata sente anakimbilia kunua bodaboda boda. si hiyo ndo hulka ya wa watanzania na hiyo hulka tumekuja nayo mpaka kwenye neno la mungu kwamba kama hauelewi kitu usikipinge moja nikupe mfano mwingine kwenye bibilia bibilia inasema kwamba wakati bwana yesu ana miaka kumi na miwili akaenda e kaluni zi wameenda na wazazi wake mjini alafu baadae akapotea kwa muda wa siku tatu mariamu na yusufu wakamkuta kamkutau yu aluni anazungumza na mafarisayo na nini tumekutafuta akasema kusumbuka hamkujua niko kwenye naniianajiaa aaoumttaatat ana kakuuaokwenye nyumaeye kazi ya baba yangu biblia inasema kwamba mariamu akahifadhi ayo maneno moyoni mwake lakini sio huyo tu ukirudi kwenye agano la kale una yakobo mtoto wake yusufu yusufu ameota ndoto ameota kwamba kuna jua kuna mwezi na kuna nyota kwamba nyota kumi na moja zimemsujudia pamoja na jua na mwezi akawaeleza baba yake akaeleza na ndugu zake bibilia inasema baba yake akamkaribia sababu ndugu zake walikasirika maana unasema kwamba kwa si tutakusujudia baba yake akamkemea lakini bibilia nasema kwamba yakobo akahifadhi haya maneno moyoni mwake ni miaka mingi baadae imekuja kutokea wakati ndugu zake wanaenda kweli Si ule mzee anakumbuka kile ambacho kilitokea ile ndoto ko sa nyingine domana nawambiagatu ukiwa unajifunza ukasikia kitu kipya usiwe na tabia tu ya kukataa na kutukana na kupayuka sema hichi kitu sikielewi lakini ngoja nikihifadhi pembeni kwenye kona ya moyo wangu mahali kwenye kumbukumbu zangu alafu labda huko mbele nitakuja kukielewa labda huko mbele kitakuja kuwa na mantiki. sasa hivi hakina mantiki kwenye kichwa changu nana rafiki huo ndo utamaduni wa mtuo si aaahuo ndo, ndo mtu ambaye ana roho ya kufundishika sasa kwa bahati mbaya sana watu wengi hawana kwa, watu waberoja, kwa, kitu kitu watu walifanya hivyo kusema kusema hichi kwamba unaposikiliza neno la mungu mtu mahali popote sikiliza ndio maana kwa mfano nichukue mimi mimi nafundisha wengi wengiaaali anafundisha neema eema anafundisha njila kristo kweli kabisa na nawafundisha watu wasifuate torati kwa sababu torati iliishia yesu alipokuja kwa manendo mengine torati sio kwa ajili ya watu wanaoamini torati ni kwa ajili ya watu wasioamini ndio ambao bibilia inasema kama wewe unamwamini yesu kristo torati hai kuhusu wewe hivi unaongozwa na roho wa mungu na nakuakishia roho wa mungu awezi kuongoza ukafanya mambo mabaya lakini naweza nikaenda mahali nikakuta mtu anafundisha torati yake sitakaa nipinge ntakaa kwenye hilo darasa nitamsikiliza kwa umakini kabisa nisikie hicho ambacho anazungumza na nikuambie kitu huwa kuna vitu viwili vitatu wanavipata kwa wa sabauanavofundisha wakati anapiga torati yake anayonyeshanaambia hichi kitu kiko hivi katika katika jipya hichi kitu kiko hivi katiaajipa hiki si, ihajao sikae tunaanza kumbishia yule mtu tunaanza kubishana tunaanza kuvurugana na wengine na marafiki zangu mimi hivi ni wachungaji w wanafundisha torati na tukikutana wanaka wanaeza kunipiga funo zao za kitoratitorati na nyamatakisibishani nao kwa sababu naju tukianza kubishana hatutaka hatutakatufike mahali popote kao nakaa nawasikiliza natabasamu nambiaumenielewambianae na na ma naye na, na na lakini pia sitaki kumvunja moyo lakini pia najua hanipi nafasi ya mimi kumfundisha na kumletea kweli ya kristo ko ili nini ili tusiaribuuinasikiliza kama inamsaidia hiyo torati aendelee nayo ni, ni bora mbichi kuliko ilioza iliyooza tungependa achane na torati ili aweze kufaidi neema ya kristo na roho kristo aweze kutenda kazi katika maisha yake lakini kama hiyo torati inamsaidia ni bora hiyo torati ulio akarudi kilabuni bora hiyo torati iyo akarudi kardikena kupiga rai ni bora hiyo iyo ra k nini unamsikiliza umbishii unasema ya hapa hapa amekosea mbishi lakini sio unakurupuka tu unapinga sasa baada ya kusema hayo tena kusoma tauitnauoma msarawa kminamoja mpaka wa wakinb kwenye matendo ya mitume saba. anasema hivi watu hawa walikuwa waungwana waungwanan lazima ujifunze kuwa muungwana unapomsikiliza mwingine anasema watu hawa niseme ndio admkituhch watu ambao ifudishaa mafundisho ya rist wakanza kupata ufunuo wakaanza kuelewa ganojip navofanya kazi mara nyingi huwa wanaanza kuona makosa yanayofanyika katika uh, uh, uh, makanisa ambayo wako Kwa ma, mafundisho ya oo pale ni mafundisho yaliyojikita na zaidi kuegemeaza kuliko kuegemea neema msukumo unakuja kwamba ngoja nianze kukosoa na swalangu huwa liko hivi usifanye hivyo rafiki kwa nini kwa sababu huko kwenye kanisa la mtu mwingine huyo mchungaji wako ama mtume na nabii amepewa maono na mungu na anayatekeleza kwa kadiri anavyoweza anatekeleza kwa kadiri ya uwezo wake wote na kwa maana hiyo utakapoanza kufundisha tofauti maana yake ni kwamba unaleta maono mengine kwenye maono ya mtu mwingine na kwa maana hiyo pamoja na kwamba fundisho lako liko sahihi lakini mbele ya macho ya yesu kristo wewe ni mwwasi umeenda kuvuruga na kuharibu kazi ya mtu mwingine kwo nachosemaga nini kama unaona umepata ufahamu mpya na ufahamu ulioupata unakinzana unapingana na ufahamu wa hapo mahali ambapo unaabudu badala ya kuvuruga ilo kanisa toka kaa nyumbani jitenge na wala usimpate mchungaji wako na kumwambia kwamba ku mtume kiongozi wako unajua unakosea haliyendi hivyo rafiki kaa nyumbani ukikaa okay. nyumbani kama mchungaji wako kiongozi wako ana hekima atakutafuta atakuuliza mbona sikuoni kanisani utawambia mtumishi ufahamu wangu umebadilika kuna namna ambavyo naielewa bibilia hivi tofauti na vile ambavyo weo unafundisha na kwa sababu hiyo kwa kuwa naheshimu kazi yako na kwa kuwa nakuheshimu wewe ni mpakwa mafuta, mafuta wa bwana sitaki kuvuruga maono ambayo bwana yesu amekupa kwao nimeamua kukaa nyumbani nisikuletee shida nisije nikalete uwasi ndani ya kanisa na kama huyo mchungaji kiongozi naye anahekima atakudadisi kidogo hicho nachokielewa nini atajaribu kukushawishi kidogo alafu akiona imeshindikana basi kama ni muungwana atakupa mkono wa shirika kama ambavyo akinapet walifanya kwa paulo na kukuambia uke ndugu nashukuru kwa uaminifu wako nashukuru kwa kujali mwili wa kristo basi enenda kwa amani ya bwana ndivo navotakiwa kuwa lakini sio unakaa mle unaanza kuvuta watu chemba unaanza kuwafundisha ufuno wako mpya unaanza kuwavuruga unaanza kuleta vurugu kwenye kanisa mwisho wa siku hata huyo mchungaji labda angekuja kubadilika labda huyo mtume na nabii labda angekuja kubadlika na kuigeukia kweli ya kristo lakini kwa sababu ya vurugu ulizomfanyia anachukia hata na ms yenyewe na kwa kao anakuwa na asira natanaiyo kweli kwa wewe unakuwa umesababisha kuleta matatizo katika mwili wa kristo nimesema niliweke wazi hili wakristliwekewazi watu wanapopata ufuno mpya wanachemka mno halafu wanasahau kutumia hekima sasa tunarudi matenda mtume 17 kwa io anasema watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thessalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo kaho anasema moja tuangalie kwenye tafsiri ya neno amesemaje na tafsiri ya, ya biblia ya bari njema mstari wa 1nmo neno anasema hivi hawa waberoya walikuwa waungwana zaidi kuliko wale wa thesalonike kwa kuwa waliupokea ule ujumbe kwa shauku kubwa na kuyachunguza maandiko kila siku ili kuona kama yale paulo aliyoyasema yalikuwa kweli sikia biblia ya barenjema anasema watu wa huko walikuwa wasikivu zaidi wale watu zaidi kuliko wale wa thesalonike waliupokea ule ujumbe kwa hamu kubwa wakawa wanayachunguza maandiko matakatifu kila siku ili kuona kama yale waliyoyasema paulo na sila yalikuwa kweli kwa hiyo badala ya kukataa tupita kwenye maandiko jiridhishe kao anasema walikuwa waungwana k nataa kusema nini tukirudi kunya thesalonike sasa nasema a kamaatheonik walikuwa korofi ya sio wote sio wote kwaotende watesalonika wa kwanza mbili kumi na tatu alafu ntasoma tena ule katika tafsiri ya neno kway anasema nasi pia tunamshukuru mungu bila kukoma kwa sababu mlipolipokea neno la mungu mlilolisikia kutoka kwetu hamkulipokea kama neno la wanadamu bali mlilipokea kama ilivyo hasa neno la mungu litendalo kazi ndani yenu ninyi mnaoamini hiyo shida ya watu wengi wamekuwa sio waungwana inapofika katika neno la mungu wamekuwa hawapokei neno la mungu kwa shauku na kwa sababu hiyo inawafanya wasione kama ni neno la mungu wanaona kama vile ni neno la wanadamu okay unadhani kwa nini sani nyingine anapotokea mtumishi ama mtendakazi wa kristo akaanza kuleta fundisho ambalo liko tofauti na lilivyozoeleka katika kanisa kanisa kabla ya kuchunguza na kuchambua wanaanza kumwita huyo mtu ni nabii wa uongo wanaanza kumwita ni mpinga kristo wanaanza kumwita ni mtumishi wa kuzimu kwa nini wanafanya namna hiyo ni kwa sababu hawa watu wanakuwa sio waungwana katika mioyo yao hawa watu wanakuwa sio ongwana katika mio yao nakumbuka miaka mingi iliopita na ndugu fulani huko kaskazini wakaja e, wamekuja dareslam halafu tukawa tunazungumza alafu akaniambia mtumishi fulani kule arusha nabii wa uongo bwana ni nabii nabii yuko arusha asema, ni wa uongo okay nikauliza kwa nini wakaanza kunielezea kwamba anafanya ishara na maajabu namiujiza kwa kutumia nguvu za giza nikauliza mmejiwaji. wakaanza kunipa story nikaambia keende okay, taratibu huyu mtu anamuhubiri yesu wakasema ndio anawaalika watu kutoa maisha kwa yesu kwa maana ya kuokoka kuzaliwa mara ya pili wakasma ndio uliza, wagonjo, kwa jina la nani wakasema kwa jina la yesu nikaambia okay, anapowaombea kwa jina la yesu watu wanapona wakasema ndio watu wanapona nikaambia sasa mnawezajiyakumwita mtumishi wa ibilisi mnaezaji kusema ni nabii wa uongo naezai kusema ni wakuzimbu yesu yohana walimkuta mtu anatoa pepo kwa jina la yesu naenda akasome luka t hata marko t wakamkataza kwa sababu alikuwa wafuatani nao wala afuatani na yesu bwana yesu akasema msimkatazi hakuna mtu anayeweza kufanya muujiza kwa jina langu alafu akageuka akanikana alafu akasema anayekusanya pamoja nami yu upande wetu asiyekusanya pamoja nami yu kinyume chetu sasa huyu nabii huko arusha anahubiria ana, ana, ana watu watu wanaokoka watu wanatoa maisha yao kwa yesu watu wanaombea kwa jina la yesu wanapona alafu mnamwita mtumishi wa kuzimu mnamwita nabii wa uongo mnamwita ibilisi sababu tu anafanya ishara maajabu nameujiza kwani hiyo ishara maajabu nameujiza nawapeleka wapi sasa ndio ndo ambayo tunavizungumza rafiki usipokuwa muungwani katika kusikiliza usipokuwa muungwana katika kuangalia usiporuhusu roho mtakatifu akakusaidia kupima na kujua hiyo kazi unayoisikia ni ya mungu ama ni ya ibilisi hilo jambo unaliona ni la mungu ama ni la ibilisi ukapita na kwenye maandiko ukachunguza itakusababisha ukataa hilo neno linalohubiriwa na uone kwamba sio la mungu na ukishaona kuwa hilo neno sio la mungu then huwezi ukalipokea na usipolipokea maanaake umelizuia neno lisiingie ndani ya moyo wako na ni mpaka tu neno litakapoingia ndani ya moyo wako ndo linaweza likatenda kazi na kuleta matokeo ambayo mungu amekusudia sasa kesho tutaanza kuangalia jinsi ambavyo neno la mungu inapiga kazi lakini leo nitoe nafasi kwa wale ambao wangependa kutoa baisha yao kwa yesu kristo nasema nimeanza kujua sasa nataka kuanza taanzakulieshineno la mungu hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo ambaye ni neno mwenyewe sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo kuwa ni mwanao kwamba alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera kwa hayo maombi mafupi karibu katika familia ya mungu nienda kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama naye atakutuza mpaka siku ile ya bwana basi mpaka hapo tumefika mwisho tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya radio, youtube google podcast apple podcast apple telegram pamoja na nawatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hous uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kumi na dakika thathi za jioni hadi ha. saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa baba uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 764 mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri sita saba tatu miatan mia mbii arobaini na mbili kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 ta 22 au 789 ta 242 au 673 t5242l