vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwao unavyosema kwamba mungu ni ngao yangu mungu ni ulinzi wangu na sawabi yangu kubwa sana hivyo ndivyo ambavyo anakulinda anakulinda wewe pande zote na anawalinda wanyumbani mwako pande zote na analinda kila kitu kilicho chakwako pande zote tunakonda saa a rafiki hilo linataka ulielewe sasa wengine wanasema kama huo ndio ukweli inakuwaje basi ayubu akapigwa na shetani tpale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho bwana ametuandalia leo nina ujumbe maalum kwa sababu ya kile ambacho kinaendelea katika dunia kuna changamoto ya afya katika dunia nzima na hapa kwetu tanzania janga hilo limeingia na kwa maana hiyo kuna mambo kadhaa ambayo nataka tuya sisi kama wakristo ili kuweza kujua nafasi yetu na wajibu wetu katika mwenendo wetu wa kila siku ili kuweza kukabiliana na changamoto iliyopo na hatimaye kuhakikisha kwamba kupitia uweza wa mungu basi changamoto hiyo inatoweka kabisa kwa hiyo kipindi cha leo kesho na kesho kutwa ni kipindi maalum na tutazungumza mambo kadhaa mambo ambayo yatakuwezesha wewe kujikinga dhidi ya maambukizi ya korona lakini pia mambo ambayo yataweza kukusaidia wewe kama utakutana na mtu ame, ama mtu atakupigia simu ama atakueleza kwamba amepatao changamoto kumbuka tunatakia tukae labda nitazungumzia maelezo ya viongozi wa serikali wanasema nini pamoja na wataalamu wa afya ni muhimu tukafuata maelekezo yao tukafuata maagizo yao ili kuweza kuhakikisha kwamba kila kitu kinakwenda na kukaa katika mahali pake kwa usahii kama ambavyo imekusudiwa kwa hiyo nitazungumza kidogo kwa ufupi kabisa kuhusu maelekezo ya serikali pamoja na wataalamu wa afya ambao ni muhimu sana tuyazingatie tuyasikilize na baada ya hapo nitaanza kuzungumza kutokea kwenye engo ya neno la mungu linasema nini kwamba kwenye neno tumehakikishiwa nini na nini tunatakiwa tufanye tunapokutana na janga ama changamoto kama hizi tunakwenda sawa rafiki kwa hiyo eh, ni, ni, ni, ni ujumbe zaidi kuliko kufundisha kwamba tufanye nini maanaake janga ndo limekwusha kufika na kwa sababu hiyo basi nataka nianze kwanza kwa kuzungumza kwamba tuna changamoto ya ugonjwa unaoitwa wanaita covid 19 ama corona virus kuna tofauti kubwa sana kati ya virusi na bakteria mimi sio daktari mimi sio mtaalam lakini virusi mara nyingi huwa vinasumbua kvidhibiti kuliko bakteria na kwa maana hiyo uh, mpaka siku i ya leo uh, uh, ama mpaka siku ya ya labda nirudi nyuma kidogo mpaka siku ya tarehe kumi na nane tulikuwa tumeelezwa kwamba uh, watu watatu wala kwa mida asubuhi watu watatu walikuwa wameshathibitika kwamba wameathirika na tatizo hili katika mkoa wa arusha katika mkoa wa dares salaam na kule zanzibar na waziri mkuu ameeleza vizuri kabisa hatua ambazo serikali inachukua taratibu ambazo imeziweka ime, ime, ime, ime, ime, ime na kwa kifupi tu kumbuka kama tulivyoelezwa na wataalam wa afya ama na wizara ya afya e, kwamba uh, coronavirus mtu anapopata shambulizi hili kuna dalili ambazo anakuwa nazo kumbuka haina dawa dawa ijapatikana bado wala chanjo haijapatikana bado kumbuka nazungumza nikitokea katika engo uwanda wa maelekezo ya serikali na kwa sababu hiyo anasema dalili zake kwamba mtu amepata nini anasema dalili ni kuna homa kali Ehe. alafu kikoozi alafu anasema kuwashwa koo e. alafu anasema kuishiwa na pumzi na wanasema swala la kuishiwa na pumzi ni hatua ya baadaye sana lakini walau E, homa kikoozi kuwashwa koo ni dalili za mwanzo ambazo zinaweza zikakuonyesha kwamba labda umepata shambulizi ilona kwa maana hiyo ukiwa na hayo kuna mambo kadhaa unatakiwa ufanye moja unatakiwa e, uende kwenye hospitali husika maeneo usika ambayo serikali imeeleza lakini mbili pia unatakiwa ukianza kuisi na hivyo uanze kujitenga kukaribiana na watu kugusana na watu si, wewe unawajibika unawajibika kuwa mlinzi wa mwingine kuwa mlinzi kwa maana ya usiende kuchangamana na watu ambao wameathirika lakini pia kama imetokea kwamba umepata then hakikisha kwamba unatumia maelekezo ambayo yametolewa na serikali ili kuwalinda watu wengine ili usije maambukizi sasa nafahamu wapendwa saa ingine huwa tunajidai vijogoo tunajidai wajuaji tunajidai tunaimani sana alafu tunaacha kutumia hekima ya kawaida kabisa sasa niseme ni, ni kitu cha kwanza kumbuka bibilia inasema katika warumi 1intat tunatakiwa tutii mamlaka tunatakiwa eh? kuzitii mamlaka kwa sababu mamlaka hizi zimetoka kwa mungu warumi 1tat tai a kanza nasema kila mtu na aitii mamlaka iliyokuu kwa maana hakuna mamlaka isiyotoka kwa mungu na ile iliyopo imeamriwa na mungu hivyo amwwasie mwenye mamlaka ushindana na agizo la mungu nao washindanao watajipatia hukumu kwa maana watawalao hawatishi watu kwa sababu ya matendo mema bali kwa sababu ya matendo mabaya basi wataka usimwogope mwenye mamlaka fanya mema nawe utapata sifa kwake kwa hiyo maana yake ni kwamba mamlaka hizi zilizopo ni kwa ajili yetu sisi wanasema zimetoka kwa mungu na watendakazi wote katika serikali maanaake ni kwamba ni watumishi wa mungu kwa hiyo wanapotupa maelekezo tuache nini ulembukeni wa kiroho na kukataa kufuata maelekezo kusema kwamba kambasisi ah, ni special no tunaishi katika jamii tunachanganyika na watu inawezekana we ukawa na imani ambayo inakusaidia usiwezi kupata maambukizi ambayo inakusaidia hata shambulizi likija ukashindahilo tatizo ai tusio wabinafsi tusioabinafsi tukajiangalia sisi lazima tuangalie na jamii inayotuzunguka o maelekezo yanayotolewa ni muhimu sana tukayafuata ni muhimu tukayazingatia kumbuka tumeelekezwa tunatakiwa kunawa mikono yetu kuosha mikono kuna vitu wanaita sanitize kama sanitia chukua maji ya uvuguvugu chukua na sabuni osha mikono yako kwenye maji yanayotirihika nawa vizuri kwa utaratibu ulio mzuri kwamba usinawie kwenye maji ambayo amesimama lakini pia unapokohoa hakikisha kwamba unajifunika kwa maana ya kwamba unaziba unaziba nini hedha mdomo kwa hiyo usikooe tu ukaachilia ama unapopiga chafya ziba usipige na hii ni vitu vya kawaida mba utaa tuvifanye a kuna korona ama amna korona ni, ni utaratibu wa kawaida kabisa ni ustaarabu wa kawaida sio unalifyatua tu pyaka unachia kwenye chumba kizima zuia kwaho ukikooa jikinge ukipiga chafya jikinge ilinini ili, ili, ili mate yako ama hicho kinachotoka ndani mwako kisisambae tuko saa tumia tishu wakati unaweza kufanya namna hiyo lakini pia ikiwa umepenga ume, ume fa epuka na kwenye manyumba yetu ukiwa umetoka umeenda mtaani unaporudi nyumbani kwako kwa kwa. kabla ya kugusa chochote akikisha umenawa mikono yako I, osha safisha tunavokwenda kwenye nyumba za ibada ushauri wangu kwa, kwa kwa kwa kwa makanisa yote kwamba hakikisha pale kuna namna ya kunawa mikono lazima uakiishe kwamba kuna watu waweze kama nitize mmekosa basi potre ya mbali najua vijijini huko ndani kit inaizo ntie lakini kuna maji na sabuni zipo chukua maji ya uvuguvugu hata kma maji ya kawaida mbali lakini otbi maji ambayo anatirika nawa na sabuni vizuri nawa mba kwenye viwiko naita viwiko nawa vizuri kabisa tukifanya namna hiyo tunakuwa tuko tu, tuepuke misongamano ya watu kama tulivyoelezwa kwenye mikusanyiko ya wa watu kama tulivyoelezwa ni swala la hekima tu tumeambiwa kwenye madaradala l lio daresslam tusirundikane tusijazane tufuate hu utaratibu tulioelezwa tuwache viburi tu vya vya vya kutokua na kichwa lamgu ukienda kwenye daradala ukuta limeshonana usipande wo ukiwa wakwanza ukafanya hivyo na mwingine na unaongea kabisa sema sipani kwenye daradala ililoja kwa sababu tutaambukizana ukianza kusema hvo na mwingine na mwingine na mwingine na mwingine ghafla itabidi kene darada watu waingie levosisi itasaidia ya inapunguza sala hapa lilko ni kupunguza maambukizi kuzuia inaweza ikawa ni ngumu lakini tupunguze k hayo ni maelekezo ambayo tumepewa na serikali tunatakia tuyafuate na ikitokea umepata shambulizi then hakikisha kwamba umekwenda kwenye sehemu husika kwa ajili ya kuhudumiwa usijifiche ukajidai kijogowa imani alafu ukakata kwenda kwenye hospitali ama kwenye eneo maalum ililotengwa kwaajili ya kuhudumia watu wenye changamoto hiyo kwa sababu kumbuka tunazungumzia usalama sio wakwako tu tunazungumzia na usalama wa watu wengine ambao wanakuzunguka kao ni, ni waombe sana wakristo wenzangu niwaombe wapendwa kwamba tusiwa binafsi na nikuombe unaposkiambzana kwa mwingine kwa mwingine tunataka ifikie watu wengi zaidi kwa sababu kule korea ya kusini kama ulikua unafuatilia taarifa ya habari kuna mchungaji mmoja na washirika wake wakajidai vijogoo wakaweka ubishi wakaacha kupokea maelekezo ya serikali na matokeo yake wakasababisha maambukizi kwenye kanisa hilo tu pekee yake zaidi ya watu elu st wakaambukiza na ikasababisha imesambaa nchi nzima kwa sababu ya ubishi wa mchungaji na ubishi wa washirika wake sasa na namnahio unaofana na unaanza kuchafua jina la bwana unaanza kuchafua bwana wetu yesu kristo unaanza kumchafua mungu baba yako kwa sababu ya vitu ambavyo kutumia hekima ko ni ombe hilo tufuate maelekezo na taratibu zilizowekwa na viongozi wetu wa serikali sasa baada ya kusema hayo nataka nirudi sasa kwenye bibilia inasema nini nataka nirudi kwenye nafasi yetu kama wakristo na nataka tuzungumze mambo mawili kumbuka nimekwambia tuna vipindi vitatu leo kesho na kesho kutwa tunataka tuzungumze namna ya kinga lakini pia kipindi cha mwisho tutazungumza kama imetokea mtu amepata hii changamoto kwamba amepata maambukizi anawezaji kutumia imani na neno akaweza akashinda hilo tatizo of course pamoja na ushauri wa madaktari kwa sababu kumbuke kwasabaublvyosema tena ili swala ni swala ambalo linaathiri jamii nzima ukawa na imani lakini vipi wanaokuzunguka lakiniianakuzunguka maana lazima ushirikiane na wataalamu hata kama umesimama kwenye imani umesimama katika neno bado pia lazima ushirikiane na wataalamu wataalam waju i kaendelea kwa kufanya hivyo maana, maana kwamba hauna imani haina maana kwamba haumwamini mungu wa kutumia dawa ama kutumia maelekezo ya wataalamu wa afya si kweli kumbuka wao watakupa maelekezo ya kitaalam lakini mwisho wa siku mponyaji ni mungu k anavokula dawa maanake ni kwamba haina maana kwamba hauna imani na stia tena hilo kwa sababu shida ya watu wengi wanatabia ya kuona kwamba sili dawa ni kila dawa ni kwamba sina imani na haiendi namna hiyo tuko sawasawa rafiki sasa baada ya kusema kusema hayo nataka turudi kwenye neno kwa moja kwa moja nini kinatakiwa kifanyike ili kuweza kujikinga ili kuweza kushinda kwamba nina kinga gani ambayo iko katika neno ambayo inaweza kunisaidia mbali ya hekima ya kawaida mbao nataw nitumie ya kufuata maelekezo ya viongozi wa serikali pamoja na wataalamu wa afya kitu gani kingine kwenye neno nimehakikishiwa nini jambo gani ambalo naweza nikasimama nalo likaakikisha kwamba mimi nikawa salama pamoja na familia yangu ndio kitu ambacho nataka tuanze kuangalia ko moja kwa moja nataka twende kwenye eh, kwenye mwanzo kumi na tano mwanzo mlango wa kumi na tano mwanzo mlango wa kumi na tano alafu taanza mserulo wa kwanza Ehe, anasema hivi baada ya mambo hayo neno la bwana likamjia abraham katika njozi likinena ama katika maono likinena usiogope abraham mimi ni ngao yako na thababu yako kubwa sana kwa hiyo mungu anazungumza na abraham anamwambia abraham usiogope mimi ni ngao yako maanaake ulinzi wako na thawabu yako kubwa sana kwa hiyo ujumbe huo huo anaambiwa abraham ndio ambao tunaambiwa leo hii sisi kumbuka bibilia inasema kwamba wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani wagalatia t t na kwa sababu hiyo basi lolote ambalo mungu alimwambia abraham manaake ni kwamba anatuambia sisi hiyo mungu anasema kwamba mmoja usiogope na ukikaa katika halia kutokuogopa basi mimi nitakuwa ngao yako na sababu yako kubwa sana mimi nitakuwa ulinzi wako na sababu yako kubwa sana kwa lugha nyingine ukiogopa siwezi kuwa ngao yako na sababu yako kubwa sana usipoogopa mimi nitakuwa ngao yako na sababu yako kubwa sana sasa katika changamoto kama ambayo dunia imekumbwa kitu ambacho kimewaumiza watu kwa mfano kama marekani na ulaya ni taharuki hofu mwheshimiwa waziri mkuu amesema hakuna sababu ya watu kutaharuki na mimi nakubaliana naye kwa asilimia mia moja huna sababu ya kutaharuki kupaniki kuwa na hofu no mungu mwenyewe anasema usiogope kwa nini kwa sababu yeye ni ulinzi wako kwa sababu yeye ni ngao yako yeye ni sababu yako kubwa sana sasa nitasema kitu hichi kumbuka kuogopa ni hofu na mungu na hofu hawakai sehemu moja si hofu inakuunganisha na kazi za ibilisi imani inakuunganisha na kazi za mungu tunakwenda saa rafiki sasa wengine wanauliza wanasema mwalimu ugonjwa umetokea wapi sasa ni mungu ana mungu ahukumu dunia kuna watu najua kuna manabii wa, wa, wa vichochoroni manabii wa vichakani na kwenye chemba za vyoono watasema mungu anapiga watu mungu anahukumu dunia si kweli ugonjwa huu unatoka kwa ibilisi soma bibilia yako habari za yesu wa nazareti jinsi mungu alivyomtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akaenda kila mahali akitenda kazi njema na kuponya wote walioonewa na ibilisi kwao gonjwa lolote naalia ninazunguka duniani chanzo chake ni ibilisi sio mungu huwezi ukasema kwa dakika moja kwamba ni mungu ameleta alafu wakati huo nataka mungu ingilie kusaidia kuondoa ko ugonjwa kufuatana na matendomitumi h8 ni ibilisi utaratibu mwingine ni huu yohana 11 anasema mwizi haji ila aibe achinje na kuharibu mimi yani yesu nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele na tunafahamu tunafahamuoona sio tu kwamba inaua watu kuchinja sio tu kwamba inaibia watu fedha na uchumi na sio tu kwamba inaharibu maisha si angalia masoko ya isa duniani masoko ya isa ndani ya wiki mbili yameshapoteza karibu na andani, zaidi ya wiki ile ya kwanza tu yalipoteza dola trilioni tano trilliondolla chumi za dunia zinasambaratika maana serikali za dunia sehemu mbalimbali wanakimbilia kutoa hela kuoi sekta binafsi kwao ni kuna uharibifu umetokea kuna watu wamepoteza na kuna watu wamekufa hiyo ni kazi kaziabilisi mwizi ajlaachinjeda uharibu bali mimi nalikuja na uzima wawenauzima kishaatel kwao hiyo dhana na hilo wazo ambalo nataka kuambiana kwamba ni mungu anahukumu dunia mungu si amechoshwa na dhambi mungu amechoshwa na maovu hiyo ni pumba tena pumba ya asubuhi achana na hiyo pumba achana na huo ujinga kazi ya magonjwa maradhi na mashambulizi ni ya ibilisi sio ya mungu kwao ondoa ondoa ondoa ondoa huo umbumbumbu moja kwa moja kichwani kwako ili nini ukishaweza kuona kwamba sio mungu ni ibilisi ndo ameleta yo tatizo ni nyepesi sana ee kutumia mamlaka ya jina la yesu krist ukavunja na kuharibu hiyo nguvu lakini kama utaona ni mungu theni unawezaji ukathubutu kupambana na mungu kama ameamua hata hata mkiomba kiasi gani nani ataweza kumshinda mungu hakuna mtu tena gonjwa hili sio hukumu ya ya ya ya ya mungu dhidi dhidi dhidi wanadamu wanadamu ama ya dunia, ama ama dunia maovu huo ni ni muflis wa kiroho kama kama unazungumza namna hiyo na, na nabii unasema hivyo mchungaji mjilisi, watu wako siu mtume unatakiwa uombe retirement retire kwenye kazi ya mungu rudi nenda kalime ai ufai kwa sababu unachukua kazi za ibilisi alafu unampachika mungu kwao staafu hilo ni la kwanza sema tuliweke sawa hilo sawa kumbuka anasema kwa kusudi hili waraka kwanza ara kwanzay mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje ili aziharibu kazi za ibilisi na kazi za ibilisi ni pamoja na magonjwa na kadhalika kwo hilo niliachia hapo kwao tuko kwenye mwanzo 5 mstari wa kwanza anasema usiogope mimi ni ngao yako na thawabu yako kubwa sana kwa, kitu cha kwanza kabisa ambacho natakia kukifanya ni kuhakikisha kwamba hatukai katika hofu kwa nini hatukai katika hofu hatukai katika hofu kwa sababu mungu mwenyewe ndiye sababu yetu kubwa sana inawezekana haujui kazi inafanyaje twende kwenye ayubu ukaone ushahidi wa ibilisi mwenyewe akizungumza mtu ambaye analindwa na mungu ikoje twende kwenye ayubu ayubu mlango wa kwanza sasa kwa sababu ya kuokoa muda ntaanzia katikati ya mazungumzo ya mungu pamoja na na shetani kwa hiyo tuanze ayubu moja tisa ayubu mlango wa kwanza tunaanza mstari hulo wa tisa tena mpaka mstari wa kumi anasema hivi ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyo ayubu yuwamcha bwana bure wewe hukumzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kaji za mikono yake umezibarikia nayo mali yake imeongezeka katika nchi kwao anasema kwamba wewe mungu umemwekea ukigo umemwekea uzio oja niangalia kwenye biblia ya nini bibilia ya, ya neno labda neza kawa ametafsiri kwa lugha nzuri nyepesi kabisa anasema hivi je wewe hukumjengea boma ama uzio pande zote yeye na wanyumbani mwake pamoja na kila kitu alicho nacho kwo anasema kwamba mungu amemtengenezea ulinzi uzio ukuta wa kumlinda nani ayubu yeye lakini sio tu amemlinda ayubu pande zote lakini sio pande zote tu amemlinda na watu wote walioko nyumbani kwake lakini sio tu kwamba watu walioko nyumbani kwake na kila kitu alichonacho ayubu kwahuo unavyosema kwamba mungu ni ngao yangu mungu ni ulinzi wangu na sababu yangu kubwa sana hivyo ndivyo ambavyo anakulinda anakulinda wewe pande zote na anawalinda wanyumbani mwako pande zote na analinda kila kitu kilicho chakwako pande zote rafiki hilo itaka ulielewe sasa wengine wanasema kama huo ndio ukweli inakuwaje basi ayubu akapigwa na shetani na ndio hicho ambacho nakizungumza kumbuka abrahamu ameambiwa usiogope mimi ni ngao yako na sababu yako kubwa sana kwa lugha nyingine usiwe na hofu mimi ni ulinzi wako na sababu yako kubwa sana kwa lugha nyingine ukiwa na hofu mimi siwezi kuwa ngao yako mimi siwezi kuwa sababu yako tunakenda sawasawa okay kwo tuangalie sasa nini kilitokea mpaka ayubu akaanza kupigwa na ibilisi ayubu mlango wa watatu nmsar ayubu tatu5 ayubu anasema mwenyewe kwa kinywa chake maana jambo hilo nilichalo hunipata nalo lintialo li hofu hunijilia sstahili kinachoeleweka anasema lile nasoma i tafsiri ya neno anasema lile nililokuwa naliogopa limenijia lile nililokuwa naliofia limenipata kwa hiyo ina maana kilichosababisha ulinzi uzio ukaondoka ibilisi akaingia akampiga ayubu ni hofu aliokuwa nayo ni kwa sababu ya kuogopa na maana mungu anasema usiogope mimi ni ngao yako usiwe na hofu mimi ni ulinzi wako ko kitu cha kwanza ambacho inatakiwa kufanya katika kipindi hici ambacho dunia iko katika chini ya shambulizi la korona ni kuhakikisha kwamba unazuia hofu na una uwezo wewe wa kukataa hofu kwa sababu gani kwa sababu bibilia iko wazi kabisa angalia timotheo wa, wa, wa, wa pili alafu mlango ule wa kwanza timotheo wa pili mlango wa kwanza alafu mstari ule wa sita, e, mstari wasita wa, wa sita wasaba niangalie mstari wa saba timotheo wa kwanza sorry, timotheo wa pili mlango wa kwanza mstari wa saba anasema hivi maana mungu hakutupa roho ya uoga bali ya nguvu na ya upendo na ya moyo wa kiasi kwaa anasema hatujapokea roho ya hofu tumepokea roho wa mungu ambayo ni roho ya nguvu ni roho ya upendo na ya kiasi akidi timamu, kiasi akili timamu kwa huo rafiki mimi na wewe tuna uwezo wa kuishi bila kuwa na hofu kwaho ukiisi hofu inakuja zungumza nayo hofu ni roho iambie hofu katika jina la yesu kristo toka katika maisha yangu ondoka katika familia yangu ondoka katika mji wangu huna mamlaka huna sababu katika jina la yesu kristo a na nazarethi fungasha chapa mwendo kwa sababu ukiiachia hofu ikaanza kutenda kazi ndani mwako inaleta shida nyingine na hata wataalamu watakwambia sijui kama wa tanzania wataalamaanzaniiksoma wataalam wanji wanasema kwamba mtu mwenye hofu inasababisha kinga zake za mwili zizime nanyeelewa rafiki ukiingia kwenye hofu inasababisha kinga zako za mwili zizime kwa lugha nyingine inasababisha kinga zako za mwili zisifanye kazi vizuri na watu wengi sana wanakuwa wana hofu na haswa kipindi kama hichi watu wengi sana wamepni na maombi mengi yanaofanya ni maombi yanaosukumwa na hofu badala ya kusukumwa na maombi ya imani na hatua ya kwanza mi nachotaka kuambia ni hichi kubali kwamba mungu ndiye ulinzi wako mwanzo ku5 moja kwahuo ungeombaja ungesema baba asante kwa maana wewe ni ngao yangu na sawabu yangu kubwa sana mungu wangu asante kwa maana wewe ni ulinzi wangu na sawabu yangu kubwa sana tuko sawasawa kumbuka we ni chaguo la bwana kumbuka huwe ni chaguo la bwana kwa hiyo lazima akulinde lakini zaidi ya yote kuna mambo mengi ya kuzungumza muda nao umekuwa mfupi lakini kikubwa nichitaka kukipate ni hicho kumbuka pia tukaangalia kwenye tumalizie na zaburia zaburi ya anasema bwana asipoulinda mji yeye aulindae akesha bure zabur sihivi ni vitu vyepesi sana ambavo natakiwa uvipokee uviaminie ab anasema bwana amsari wa kwanza bwana asipoijenga nyumba waijengao wafanya kazi bure bwana asipoulinda mji mjie aulindae akesha bure k bwana asipokulinda kama bwana sio ulinzi wako kama bwana sio yako unafanyaje very simple kila mara b kuja hofu unapokumbuka na nini anza kushukuru sema mungu wangu wewe ndiye ngao yangu na thawabu yangu kubwa sana hivyo ninakushukuru asante kwa kuwa wewe ni ngao yangu na thawabu yangu kubwa sana asante kwa maana wewe usipolinda mji yee yeah, aulindae akesha bure asante kwamba wewe ndio ulinzi wangu wewe usiponilinda chochote ntakachofanya kitza kusaidia isipokuwa ni wewe pekee yako nnaenjelea kukaa salama kwao mshukuru mungu kwa ulinzi wako na ngao yako hiyo si ni hatua ya kwanza kabisa dhibiti hofu usiruhusu hofu usifanye maamuzi ya hofu fuata maelekezo ya wataalam fuata maelekezo ya serikali wakikwambia fuata ambacho wamesema hao ni watumishi wa mungu wamewekwa wa madarakani kwa ajili ya kukuhudumia wewe kwao epuka mikusanyiko epuka mikusanyiko wakikuambia osha mikono yako vizuri osha mikono yako vizuri na sanitiza na sabuni na maji yanayotiririka fanye hivyo wakikwambia zuia wakati unapokoama kupiga chafya fanye hivyo wakikwambia vaa kitambaa cha kujifunika kujizuia fuata maelekezo yao usijdaini wewe ni kijogoa imani ta maelekezo ya wataalam lakini wakati huo wakati unafuata kuwa na ujasiri ukijua kwamba bwana ndiye ngao yako yeye ndiye ulinzi wako yeye ndiye thawabu yako usiruhusu hofu kwa kuwa hukupokea roho ya hofu umepokea roho ya nguvu upendo na kiasi tuko sawasawa sasa kesho nitaendelea kukuonyesha zaidi kitu jinsi ambavyo una ulinzi wa kutosha kwaho kesho nitaendelea kumegelewa nimekupa utangulizi kubwa nataka ulale nalo ni hili usiruhusu hofu kwa nini kwa sababu mungu ndiye ngao yako ndiye ulinzi wako na sababu yako kubwa sana yeye asipokulinda wewe hakuna mwingine anaweza kulinda lakini pia usisahau kufuata maelekezo ya viongozi wa serikali na wataalamu wa afya mpaka hapo kesho tukutane muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya radio, YouTube, google podcast apple podcast apple redioyoutubel telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hous uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kumi na dakika thathi za jioni hadi. hadi saa kumi na mbili na dakika hathi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 764 mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri saba 8an mia tan mia mbili arobaini na mbili au sifuri sita saba tat a tan mia bii arobaini na mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka hururu umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 t5 242 au 78 9 t5242 au 673 5242