vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na pt wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ulipo ulipomwamini yesu kristo maanaake ni kwamba umetoka mautini umeingia huzimani umetoka kwenye asili ya adamu umeingia kwenye asili ya kristo sasa kuna asili mbili tukubwa hapa duniani una asili ya adamu ambayo ina dhambi ina mauti ina laana ina maovu alafu una asili ya kristo ambayo ina haki ina uzima ina baraka ina mema pte pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema nakweli jina langu naita uumagdi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawtu yeskrist ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema nemanakweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka eh, mwenye haki anatakiwa kuishi kwa imani na pasipo imani pasio kumpendeza mungu hivyo hivyo basi basi ni ni lengo la vipindi vya neema na kweli wewe na na kukujenga ili ili wako kila siku wa wa wa wa kumpendeza mungu kwa, kwa rafiki kuna mchango moja moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo, na kama kristo huna kristo na kristo uweze kuwa mwanafunzi mwanafunzi h lngoa pin mafundisho ya neema kumaishauf kumbuka tu mafundisho haya pia yanapatikana katikab uh, chanlyetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukiingia pale kisa kubonyeza kengele lakini pia itakapotokea umeangalia video yeyote basi usiache kushae pamoja na kuik video ile unapofanya hivyo unakuwa unapanua wigo wa watu wengi zaidi kufikia kwa njia ya youtube lakini pia kama umesikia uh, kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika apple Podcast, E, jina ni hiloilo mwalimu gadi ukiingia pale utapata mafundisho yote otanaoedelea na yale ya nyuma lakini pia tuna uwezo wa kutumia mafundisho katika simu yako ya mkononi kwa maana kwa njia ya whatsapp ama kwa njia ya telegram e, kuna grupu wa kristo e, tuma tu ujumbe mfupi sema niunge nawe utaungwa e, namba ni e, 2242 nitoe shukurani za pekee kwako kwa wewe ambaye umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli kila siku na kuhamasisha wengine kusikiliza na kenda kuwafundisha wengine asante sana kwa mwamko wako lakini pia nikushukuru kushukuru wewe ambae umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kangum pamoja na timu yangu asante sana kwa aminifu wako na mwisho nitoe shukurani kwako kwa wewe ambaye umekuwa ukispoti njilikwa njia ya redio Ehe, na hivyo kusababisha watu wengi zaidi kufikiwa kwa wakati mfupi watu wengi zaidi kufikiwa na kweli ya kristo kwa wakati mfupi na hata wale walioko maeneo ya pembezoni ambako sio rahisi sana kufikiwa na watu kupelekewa injili basi na wao pia wanaweza kushiriki na kupata kweli hii kama vile ambavo unapata Ehe, na wale ambao pia hawana uwezo wwe inawezekana una simu ya kisasa una tablet una, una, una, una, una ipad iphone kitu gani lakini kuna wengine hata simu ya u mikononianakitochi na hiyo ni baatiaaanakitochi njia pekee anaweza kufikiwa nayo ni kwa njia ya redio kwa hiyo nashukuru sana kwa wale wote ambao mmekuwa mkishiriki kwa mapato yenu basi kuhakikisha kwamba kupitia sadaka zenu za upendo garama za redio zinalipiwa na watu wengi zaidi wanafikiwa tunaendelea na somo letu lilokuwa linasema uh, mkristo analaana ni laana ni tunajiuliza je mkristo analaana na kama umesikiliza vilivyopita nimeshajibu kwamba kimsingi mkristo hana laana lakini tulisema mkristo ni nani tulisema mkristo ni mtu ambaye anamwamini yesu kristo amemkubali ama amempokea kristo kama bwana na mongozi wa maisha yake na hivyo amezaliwa mara ya pili na sasa hivi roho wa yesu kris ama roho wa kristo anaishi ndani mwake tukaangalia kwenye warumi nane tisa tukaangalia pia kwenye tito tatu tano hadi saba lakini pia tukaenda kuangalia kwenye wakorintho wa pili mlango wa tano mstari wa kumi na stadi wa kumi na saba msara anasema hivi anasema hata imekuwa sisi tangu sasa hatumjui mtu awae yote kwa jinsi ya mwili ingawa sisi tumemtambua kristo kwa jinsi ya mwili lakini sasa hatumtambui hivi tena kumina saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yote yamekuwa mapya kwa hiyo nikakwambia kwenye bibilia ya habari njema anasema hivi ya habari njema habari njema an- anazungumza kit cha namna hii uh, anasema mtu yeyote akiungana na kristo huwa kiumbe kipya mambo ya kale yamepita hali mpya imefika sasa nisikiliza kitu hichi rafiki nadhani watu wengi wanachanganya swala la kuzaliwa mara ya pili swala shida ni kwamba tumekuja katika ukristo na, na, na mtizamo wa kidini ama mapokeo ya kidini kumbuka dini ni utaratibu aliojiwekea wa wanadamu wa kutafuta kuwa na amani na mungu lakini ukristo maanaake ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu k haya maisha ya mungu yanapoingia ndani mwako kupitia kuunganika kwako na kristo na kwa njia ya roho mtakatifu wewe unakuwa kiumbe kipya unakuwa kiumbe wala ajasema unakuwa mtu mpya unakuwa kiumbe kipya kwa sababu wewe na asili yako ya kibinadamu umeungana na kristo ambaye ni mwana wa mungu asili ya kiungu kwaho inamaana ubinadamu umeungana na uungu na kwa maana hiyo sasa sijui nikuelezeje kwa hiyo mmekuwa kitu kimoja mmekuwa roho mmoja mmekuwa mwili mmoja tunakwenda sawasawa rafiki sasa nikupe picha hii ingekuwa mtu anaenda kanisani kwenye kanisa tulite kanisa a ambalo linaamini kwenye habari ya uokovu habari ya kuzaliwa mara ya pili na huyu mtu amekuja ana mapepo yake ana majini ana mamizimu na kwenye lile kanisa uwepo wa mungu ni wa hali ya juu kwa hiyo hata mapepo majini hayathubutu kuingia mle ndani yote yanakaa nje yanasema huyu tunamsubiria nje kwa hiyo anajificha pale nje n huyu ndugu akaingia ndani ya kanisa akasikiliza injili akasikiliza habari njema inayomuhusu yesu kristo akamwamini yesu kristo akaamua kumpokea yesu kristo kama bwana na wa maisha yake kitendo hicho kinasababisha huyu mtu anazaliwa mara ya pili na kinasababisha huyu mtu anakuwa kiumbe Kipia. ya kale yote anakuwa yamepita tazama yote anakuwa yamekuwa mapya sasa huyu mtu anapotoka nje ya kanisa ama nje ya lile jengo akifika hapo nje hivi unajua rafiki mapepo yataachwa solemba kwa sababu aliyeingia sio yule aliyetoka aliyeingia alikuwa anagiza giza aliyeingia alikuwa ana mauti aliyeingia alikuwa ana laana aliyeingia alikuwa ana maovu anayetoka anatoka akiwa ana haki anayetoka anatoka akiwa na nuru anatoka akiwa na uzima anatoka akiwa na baraka anatoka akiwa na mema ko anatoka kiumbe kipya anatoka wala awawezi kumtambua sasa shida ni kwamba watu hawafundishi ukweli huu kwaio watu wanadhania wanadhania kwamba unapomwamini yesu kristo ni kama vile umechagua chama kimoja cha siasa umetoka kwenye chama ai umeenda kwenye chama b hilo ndio tatizo tulilonalo wakati ukweli ni kwamba ulipo ulipomwamini yesu kristo maanaake ni kwamba umetoka mautini umeingia uzimani umetoka kwenye asili ya adamu umeingia kwenye asili ya kristo sasa nigusie ni, kwa wale ambao wanafundisha wanasema unalaana ya kizazi cha tatu na cha nne na haya mara nyingi ni makanisa ya kiroho kwa bahati mbaya haya yalikuwa ni huduma ambazo ama ni huduma za kiroho niseme kwa bahati mbaya makanisa makubwa nayo kwa mfano na, na uhuru wa kuzungumza ili kwa sababu chimbuko langu mimi nimekulia luthran ndugu zangu wasiwako kwa luthran kwao naamini na uhalali wa kuzungumza lutheran wakati anakuja mafundisho ya kuvunja laana na ukombozi walipinga kwa sababu msingi wa lutheran ni mwenye haki inapatikana kwa imani kila kitu kinapatikana kwa imani ama kwa neema kwa njia ya imani huo ndio msingi wa lutheran ndiyo mwasisi martin luther alichokianzisha lakini baada ya preshe na kuona wanapoteza watu na wao wakakumbatia kwao nao wanapiga sasa ukombozi wanapiga kuvunja laana kwao wameingia nao kenye ya sasa nisikilize kitu hichi twende kwenye makanisa anasema ama huduma zinazosema zenyewe ni za kiroho ambao wanasema kwamba una laana ya kizazi cha tatu na cha nne kumbuka hizi laana wote kuna asili mbili tu kubwa hapa duniani una asili ya adamu ambayo ina dhambi ina mauti ina laana ina maovu alafu una asili ya kristo ambayo ina haki ina uzima ina baraka ina mema kwa hizo ndo asili mbili zilizoko na zote unazipata kwa kuzaliwa ya adamu unaipata kwa kuzaliwa na mwanamke ya kristo unaipata kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia roho mtakatifu na neno hizo ndo asili mbili tu zilizoko na zote zinakuja kwa kuzaliwa sasa nataka tuende tuangalie kwenye makanisa ya kiroho ambayo wanaamini ubatizo wa maji mengi na haya makanisa yanayoamini ama huduma zinazoamini kwamba ubatizo wa maji mengi hawa ndo wanaongoza kwa kufanya maombi ya kuvunja laana kizazi cha tatu na cha nne tuanzie hapo kwanza alafu baadaye tutaenda kuangalia kwenye kutoka ishirini ama kwenye kumbukumbu la larai mlango wa kitu ambacho wanazungumza lakini tuanzie kwanza hapo tu aio nataka tuende kwenye warumi mlango wa sita. warumi mlango wa sita halafu tusome misari michache tuanze mstari wa tatu halafu tutasoma mpaka mstari wa tano sawa ama mpaka mstari wa sita warumi mlango wa sita mstari wa tatu mpaka wa sita anasema hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake anazungumzia ubatizo wa maji mengi ubatizo wa kuzamisha anasema basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima uzimatano okay. anasema kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufuka kwake mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena sasa kwa wali wale walioo kwenye makanisa ya kiroho yanaitwa ya kiroho wanaita wameokoka wanaita eh, eh. unafahamu unapoenda kubatizwa kwa maji mengi unakwenda kuzamishwa na anayekubatiza anakubatiza kwa jina la baba na la mwana nakabla kabla hapo anakuambia kwamba unapoingia kwenye maji tunazamisha wako wa kale kwa maana asili ya adamu pamoja na nini na dhambi na mauti na laana na mambo yote mabaya na unavyotoka katika maji unatoka katika upya wa uzima kwamba yale ya kale yote asili ya adamu umeiacha ndani ya maji sasa hivi unatoka katika asili mpya ya nini ya kristo ambayo nini haki uzima e, baraka na mema sasa kumbuka muunganiko wetu na kristo ni pale msalabani kwa hiyo unavyoingia kwenye maji kubatizwa ni ishara ya kile ambacho kilifanyika kule msalabari miaka elfubl iliopita kwahuo unatangazia umma unatangazia mbinguni duniani na kuzimu kwamba wewe hivi ume tangaza rasmi kwamba tazaasmama ueunaai si, muonyesho wa nje wa kile ambacho kimetokea ndani mwako kumbuka ndani mwako kuunganika katika kufa na kufua kwa yesu kristo ni kumpokea yesu kupitiakumpokeaa maisha yako kao ubatizo wa maji mengi ni ishara tu ya kile ambacho kimetokea wewe ulipompokea yeurio na kuunganika naye nbnyelewe na vizuri na kwa maana hiyo basi kwa wale ambao wakiroho tunasema hivi kwamba tunaamini basi kama ndio maana unaona kwa mfano Waki, akija mtu ni eidha ni mpagani ama ni mtu wa imani nyingine ambaye sio mkristo kwenye mabano kitu cha kwanza makanisa mengi yanachofanya wanawahi kwenda kumbatiza kwa sababu wanaamini ubatizo wa maji mengi unavyofanyika kuna jambo linatokea na jambo leii nini utu wote wa kale makorokoro yote aliyokuwa nayo ya kale yanabakia kwenye maji na akitoka anatoka katika upya wa uzima nishaona unaenda kubatiza watu watu walikuwa wamevaa pete walikua wamevaaapet ma meva sbareni mavitugani ambayo likuwasio sahihi wanavyoingia kwenye maji vile vitu vinaponyoka vinaondoka ndio kama ndmana vitu vitvyao vipotee vua hata kama umevaa pete kamaumevaa kama ilikuwa ina, ina makorokoro uhusiano na connection na abinabakia kwenye maji tuyaacha ko ulivyozama kwenye maji utuwako wako kale uliingia mle maana yake asili ya damu kwaho inamaana laana ina maana mauti maovu kila kitu kilibakia kwenye maji ulipotoka ukatoka una asili ya kristo sasa swali langu ni hili kwa wewe mchungaji kwa wewe mtume kwa wewe nabii kwa wewe mwinjilizi wewe unaekwenda kubatiza watu katika maji mengi watu wako wamewabatiza katika maji mengi na unafahamu kufuatana na bibilia utu wao wakale umebakia ndani ya maji wametoka katika upya wa uzima kwa nini bado unawaambia kwamba wanalaana kwa nini bado unawaambia kuwa wanahitaji kuvunja laana je unaamini kwenye unapobatizwa ni kwamba utu wa kale unabakia kwenye maji na kwamba anatoka katika upya wa uzima ama auamini kama unaamini huna sababu ya kuambia wao wana laana bado unakwenda sawa sawa ila kama hauamini kwenye ubatizo maji mengi kwamba utu wakale unabakia ndani ya maji then kwanini unawabatiza kwanini unafanya kitu ambacho ukiamini nakumbuka waorint wa rumi 1b kila tendo lisilo la imani mnidhambi kwao kwa nini mtumishi wa bwana unafanya kitu ambacho aukiamini kwao lazima ufanye maamuzi ama unaamini kwamba unapombatiza mtu kwa maji mengi utu wake wakale laana maovu mambo yote mabaya yanabakia kwenye maji na akitoka anatoka katika upya wa uzima au kama hauamini hivyo unataka kuendelea kuvunja laana basi usiende kumbatiza huyu mtu kwa maji mengi kwa sababu unafanya kitu ambacho haukiamini na kila tendo lisilo la imani ni dhambi ko wewe pozisheni yako iko wapi mtumishi wa bwana na wewe ambaye unaenda kubatizwa nataka ujue kama ulibatizwa kwa maji mengi bibilia inasema wazi kabisa oja nirudie tena kusoma mapendezo kuelewana anasema mstari mstariule watatunaanza wa, wa, wa, wa anasema hamfahamu ya kuwa sisi sote tulibatizwa katika kristo tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima anasema kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mnaunganika kwa mfano mna, mtaunganika kwa mfano wa kufuka kwake sita mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale yaani asili ya adamu ulisulubishwa pamoja naye wapi pale msalabani ili mwili wa dhambi umefanya nini ubatilike tusitumikie dhambi tena kwahiyo kwa, kwa lugha nyingine anasema yes ili tendo la kusulubiwa lilikuwa ni pale msalabani miaka elfu mbili iliopita ila unavyoenda kubatizwa maanake ni kwamba unaenda kuachilia imani yako unaenda your faith kwa hiyo unaenda kuactivate naenda kuanda kuamsha imani yako na kusema yes nakubaliana kwamba kristo alipokufa msalabani na mimi nilikufa pamoja naye alipozikwa kaburini na mimi nilizikwa pamoja naye alipofufuka na mimi nilifufuka na uthibitisho hilo nakubali kubatizwa kuwa mwanafunzi wa kristo kwa liiua mwanafunziwakristnavoteremshwa kwenye maji najua kabisa utu wa kale asili ya adamu asili ya dhambi nilioipata toa kwa baba yangu na mama yangu kwa babu yangu na bibi yangu korokoro koro zote inzozipata kutoka huku zinabakia ndani ya maji napotoka katika upya wa uzima na kama katika upya wa uzima hicho unachoenda kuvunja laana l i kit u kipi, kitu kipi kuvunja laana naangalia kitu hichi kwamba kumbuka hiyo laana uliokuwa nayo laana haiondoki kwa kuvunja laana inaondoka kwa kufa ndio maana ilibidi yesu afe ili laana iondoke laana haiondoki kwa kuvunja sijui lini kwenye kanisa tutaelewa hili jambo huwezi ukaondoa kwa kuvunja laana inaondoka kwa kufa kwa sababu lugha ya laana na lugha ya baraka ni lugha ya agano na agano linapoingiwa agano huwa linasimama mpaka mauti itokee siuu kawa nanyeelewa agano linasimama mpaka mauti tokee namna na pekee unaweza ukavunja agano ni kwa kufa kwa hiyo hio maana bwana yesu alikuja akachukua laana juu ya mwili wake akafa na kwa kamanao imehesabika kwamba tunaita vicarious death kwamba imehesabika kwamba wee uliunganika naye pale msalabani kwao laana uliokuwa nayo iliondoka kwa, kwa, kwa wewe kufa ndio maana anachozungumza ndomaana kwamba ulizikwa pamoja naye kwao laana yako ukabakia kwenye maji sasa swali ni hili je unaamini ulivyobatizwa kwa maji mengi kwa wale wliobatiza kwa maji mengi kwamba utu wako wa kale yaani asili ya adamu ilibakia ndani ya maji ama hauamini kama unaamini huna sababu ya kuzurura kwenda kutafuta kuvunja laana na kama hauamini kwamba utu wako wa kale ulibakia kwenye maji ukasema ngoja niende nikavunje laana then hakuna anayeweza kuvunja laana yako wote wanakudanganya ndio maana huo unahudumiwa baada ya muda tatizo linarudi rafiki kwa nini kwa sababu laana inaondoka kwa kufa na aliyekufa kwa ajili ya laana ya ulimwengu mzima ni yesu kristo kumbuka linikwambia laa inaezaikaalaana inaletwa na dhambi ya adamu laana inaletwa kwa sababu ya torati sheria amri kumi na laana inakuja kwa sababu ya kutamkiwa labda kuna maagano siu mliingia huko kwenu siu wazazi wako na nan na na yote i inashughulikiwa unavyoenda kwenye kubatizwa maji mengi unapoingia ukizama asili yote makorokoro hiyo laana ya adamu inabakia ndani ya maji hiyo laana inaotokana na torati inabakia ndani ya maji hiyo laana naotokana kwa sababu ya maagan kwa maana ya kutamtiwa na inabaki ndani ya maji unatoka katika upya wa uzima wakristo lazima tufike mahali tuanze kukubaliana na kile ambacho mungu amesema angalia marangapi tangu tumeanza ili sobo tunaona kwamba umekuwa umekua, umekua mpya upya wa uzima upya wa uzima kiumbe kipya upya wa uzima unende katika upya wewe sio wakale tena wewe sio wakale tena moja nikupe mfano mdogo kwa mfano kabla ya kuokoka inawezekana lugha yako ilikuwa ni chafu kwa kutukana ni bingwa huwezi ukaongea sentensi tano bila kufyatua tusi najua hiyo kwa sababu na mii nilikuwa hivyo <laughs> lakini baada ya kuja kwa yesu kristo kila ilipotokea umetukana unapata shida ndani kabla ya kuja kwa yesu kristo ulipokuwa ukitukana ulikuwa unaona uke okay. kabla yesu haja ulikuwa unaona uke okay. ama ulikuwa ukienda mahali alafu mtu akaku, mkajibishana unampromoshia matusi ikiwezekana unapigana tunakuanda sawasawa na naikitokea hukupromosha matusi wala ukupigana unasikitika unasema nimekuwaje yaani jamaa amenikera ameniuti hata sijamtukana wala sijapigana hivi nimeingiwa na nini unajishangaa lakini baada ya kuzaliwa mara ya pili inapotokea umegombana ukaporomosha matusi unaanza kujisikia vibaya kwa nini nimefanya kwa sababu sio asili yako siukananywelea kitu nachokizungumza rafiki kwa hiyo na wewe ulipozamishwa kule kwenye maji kwa sababu ya kumwamini yesu kristo asili yako ya dhambi laana takataka zote za adamu magonjwa maradhi mateso yalibakia ndani ya maji na ulipotoka ukatoka katika upya wa uzima natamani kama hao wanaohubiri na kuaminia ubatizo wa maji benki wangekuwa wanaamini hivi lakini shida ni kwamba hawaamini hivi sio wote kuna wengine wanaamini mara moja nadhani kama assemblies of kamaed wako fiti kabisa wanaamini ku... ukidanki kwenye maji imetoka nawaunga na mkono nawapa tano piaa lakini tuna huduma hizi zinazochipukia huduma hizi nyingine zinazosimama zinazochpukia wanaitwa ingi znazosmaa ni kwamba bado anachanganya no ya mambo unakuta mtu amebatizwa kwa maji mengi lakini mtu mtuanambia ao n tuvunek ca tatu aca as k tunfuata kipi kipi tunafuata tunaamini wa kale ulibakia ndani ya maji na mambo yote mabaya ama atuamini lakini mwalimu nilibatizwa kwa maji mengi mambo ya kama mabaya okay alafuiotoaamo mambo mawili oja huyo aliyekubatiza alikueleza huo ndio ukweli na kwa ukaachilia imani yako unavyoteremshwa kwenye maji kwamba wako wakale utabakia mle ndani pamoja na nini pamoja na dhambi pamoja na, na mabaya nsau ni ishara dhambi iondoke isharaanaesababishaaondokela kitu ni kristo unapompokea lakini ubatizo ni uthibitisho tu ni ishara ya nje kutangazia umma unyelewe vizuri kabisa haina maana kwamba ubatizo wa maji mengi ndio unaondoa dhambi zako no ubatizo ni ishara tu ya kuthibitisha kile ambacho kimetokea ndani mwako ulipompokea yesu kristo kuwa bwana na bwanaamkozi wa maisha yako tunakwenda saasawa kwa lugha nyingine unaachilia imani yako na kuruhusua vile vilivyotokea katika roho yako viweze kudhihirika katika utu wako wa nje ndio umepata umevaa utu mpya inazungumziwa ni nje sio ndani nje tunakwenda sawasawa kwa hiyo ni aa lazima ufanye maamuzi na lazima tufanye maamuzi watumishi lazima tufanye maamuzi ili turudishe basi thamani na ubora wa ubatizo mahali pake kuna sababu gani ya kubatiza watu kwa Tuk... linasema maji mengi neno linasemamtulumebakia kwenye maji wametoka katika upya wa wauzima alafu watuao tuauaambaa ninyi bado mna matatizo ninyi bado mnalaana lzozipokea kwa baba zenu zenu ninyi bado na shida hiiiba no goja nikuuliza wee uliokoka unazaliwa mara, una mara ma okoka, ul, ya pili kama unakumbuka ulivozaliwa mara ya pili ama ulivookoka ibilisi alianza kuletea shaka maswali labda inawezekana ulikuwa kuna tabia fulani fulani pia nazo hazijaondoka ulikuwa bado unazo ulikuwa upendi kusoma bibilia labda hivi unapenda kusoma bibilia ulikua upa siku hiyo hiyo vilienda vikiondoka taratibu na na huku ukiwa maswali hivi nimeokoka nimeokoka nimeokoka nimeokoka kweli kweli kama kama kama mbona mbona mbona siwezi kusoma bado ukienda kwa umeokoka la mungu limesema umezaliwa mara ya pili imko anataaaaaakuash wanafundisha neno wanaudisha kwenye neno, wana neno, wana neno vile vitabia vikaanza kuingia mitini gavla ukafika mahali vile vitabia l tena umesimama uko sasah unauak auna shaa yyot atta a aka ndani ya maji katika upya mau inawezekana ukaona vidalili hapa na pale yes ni kujaribiwa kwa imani yako simama katika huo ukweli kusema, no katia huanilipobatizwa utuwangu wakal asili ya adamu ilibakia katika maji nilipotoa katika maji utu wangu mpya kristo utu wa kristo asili ya kristo niotoka naye na sasa hivi mimi ni mwenye haki mimi nina uzima mimi ni mbarikio wa bwana mimi ni na, niko naishi katika mema lazima uweke msimamo huo na hayo maisha unayapata tu kwa kumpokea yesu kristo kwa kumkubali kwa kumwamini kama bwana wa maisha yako na kama unanisikiliza hujafanya hivyo hatua ya kwanza basi ya kuachana na maisha ya laana ni hiyo ko ufanya maombi yafuataye kutoka katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini yesu kristo ni mwanao kwamba alikupa msalabani ili aondoe dhami zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na kini kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nikakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki hao umefanya maombi o mafupi naukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi tuweze kusimama na wewe mpaka hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi nakumbuka nazingatia kwamba yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara asa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya radio, YouTube, google podcast apple podcast apple redioyoutubel telegram pamoja na nawhatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hous uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika hahi za jioni hadi ha, saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hau uliopochama tengeru au kwa mawasiriano zaidi piga simu nambari 76 4 52 4 mb au 78 9 52 4ambi au 67t 2 4 mb kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha neema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanzi saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum 977fm kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76a2a7892 a67 a22 ni tarudia 762a789 a2 au67 سفور نبلي بلي