vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama mtu anamwamini yesu kristo lakini hajabakizwa kwa maji mengi haisababishi huyu mtu kushindwa kupata uzima wa milele mmoja niweke sentensi kuwawepezi ubatizo wa maji mengi ni wmim sana lakini siyo lazima nisikilize vizuri navyozungumza ubatizo wa maji mengi ni wamuhimu sana lakini siyo lazima rafiki ninakukaribisha katika kipindi cha neema na kweli vipindi ambavyo vimetengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe ili uweze kukua na fika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kumbuka tu bibilia inasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani na pia inasema tunatakiwa tuenende kwa imani na wala sio kwa kuona lakini bila kusahau pia kwamba anasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na mimi naamini kabisa ueo umekusudia moyoni mwako kwamba unataka kumpendeza mungu na hivyo umenia kwamba wanataka kuenenda kwa imani na ndio maana basi umepata fursa na umeweza kutenga wakati kama huu wa kuweza kusikiliza kile ambacho roho anataka kutuhudumia kupitia neno la kristo kumbuka tu somo letu kichwo chake kinaitwa uh mwanafunzi wa kristo na tumekwisha kuangalia sehemu tatu tofauti na hii ni sehemu yetu ya nne na ni furaha yangu basi kuweza kushirikisha yale ambayo roho mtakatifu ametuandalia katika kipindi hichi cha nne ama somo hili la nne uh, tuliona katika masomo aliopita kwamba bwana yesu aliagiza wanafunzi wake mitume kwenda ulimwenguni mmote na kuwafanya mataifa yote kuwa wanafunzi wake kwa kufanya nini kwa kuwafundisha kuyashika yote ambayo yeye mwenyewe bwana yesu alikuwa amewaamuru wanafunzi wake na tukaangalia basi ili mtu kuwa mwanafunzi wa kristo lazima te tumeelewa nini maana ya neno mwanafunzi na tukaenda tukaangalia katika kamusi ile ya kiingereza inaitwa miriam webster ama wanasema webster dictionary na katika miriam webster eh, neno mwanafunzi manaake ni disciple na disciple anasema katika tafsiri la miriam webster anasema kwamba mwanafunzi ni mtu anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya mtu ambaye ni maarufu na tukaona kwa kesi yetu kwamba aliye maarufu ni yesu kristo kwa maana anazungumzia sisi wa kristo hivyo basi mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye yuko ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo A, tuliangalia aina mbalimbali za wanafunzi tukaona tuna makundi kadhaa ya wanafunzi tukaona tuna wanafunzi wa musa tukaona tuna wanafunzi wa mafarisayo tuna wanafunzi wa masadukayo tuna wanafunzi wa yohana mbatizaji tuna wanafunzi wa waandishi wa sheria na tuna wanafunzi wa yesu kristo kwao tuliangalia takribani makundi kama sita hivi na kuhusu habari ya ya ya wanafunzi wa mafarisayo na wanafunzi wa wa masadukayo tulikwusha kuchambua kama ukuweza kusikia unaweza ukarudi kwenye somo lililopita lakini pia tukawa tumepiga hatua tumeanza kuangalia habari ya mwanafunzi ama wanafunzi wa yohana mbatizaji na tukaangalia ilikuwaje na kulikoni na katika somo lilopita tukawa tumeanza kuangalia tukasema kwamba kwenye kipindi kile ambacho yohana mbatizaji amekuja akibatiza na hatimaye bwana yesu akaenda kubatizwa ilikuwa ni kawaida kwa mtu ambaye ni maarufu mwenye mafundisho ilikuwa watu wanaotaka kujiunga naye ilikuwa wanakwenda wanabatizwa katika hadhara kwa maana ya kutangaza kwamba mimi nakubaliana na mafundisho ya mwalimu huyu ama ya kiongozi huyu na kwa sababu hiyo niko tayari kusaidia kuyasambaza na tukaona jinsi ambavyo bwana yesu alikuja jordan ili abatizwe na yohana mbatizaji sasa niligusia mambo kadhaa nikasema na labda niseme hapa hichi kitu nikiweke najua ni kitu ambacho uh, wanasema kwa lugha ya kiingereza kikovs kina utata tukasema kwamba mara nyingi watu ambao ni wanafunzi wa yohana kwa leo hii tunazungumzia ni kwamba utajuaje maanaake ni kwamba wamelipa uzito suala la ubatizo wa maji katika namna ambayo ina ina inafanya ina ubatizo unakuwa ni wa muhimu kuliko kuliamini jina la yesu na hapa nataka niweke kitu sawasawa niseme tangu mwanzo kabisa sasa najua nazungumza na makundi tofauti uh, na aina tofauti tofauti za ubatizo goja nizungumza kitu kimoja kitu cha kwanza tukubaliane cha msingi kabisa kwamba ubatizo maana ake ni kwamba unabatizwa kuwa wafulani kwa maana unakubaliana na mafundisho fulani uh, tuliona kwamba uh, yesu alipokuja yordan kubatizwa na yohana mbatizaji yohana mbatizaji alitaka kukataa kwa maana alikuwa anajua dhahiri kabisa kwamba yesu kristo ni mkuu ni mkubwa kuliko e yohana yohana alikuwa anajua kwamba yeye ni mdogo kwa maana ya kicheo na kiutendaji kuliko yesu kristo in infakti anasema vizuri kabisa kwamba yesu kristo amekuapo kabla yake na kwa maana hiyo alikuwa anagoma ana, ana, ana, ana, ana sasa tunapokuja kwenye suala la ubatizo nikasema wanafunzi wa yohana sa nyingine watu hata leo hii tu kwamba wananyenyua suala la ubatizo linakuwa ni la muhimu kuliko jina la yesu nitakupa mfano kwa mfano tunafahamu leo hii E, kwanza ubatizo unavyotumika hautumiki kwa maana halisi ya kibibilia na kwa maana ya ubatizo ambao yesu kristo alikuwa akiufanya na wanafunzi wake hebu um, tuende tukaangalie tutafute sehemu chache mm, twende kwenye kitabu cha yohana yohana nitafute ee, Tode yohana mlango wa nne ntaanza mstari ule wa kwanza mpaka wa pili ama wa watatu hivi anasema yohana 4 moja hadi mbili anasema kwa hiyo bwana alipofahamu ya kuwa mafarisayo wamesikia ya kwamba yesu anafanya wanafunzi wengi kuliko yohana na kuwabatiza kwao unaona ulikuwa ukiwa mwanafunzi wa fulani lazima ubatizwe kwao anasema anafanya wanafunzi wengi kuliko yohana na kuwabatiza lakini yesu mwenyewe kwenye mabaa lakini yesu mwenyewe hakubatiza bali wanafunzi wake Kweo kwa hiyo kwa maneno mengine ilikuwa unapokubaliana unapotaka kumfuata yesu basi unaenda unabatizwa na waliokuwa wakibatiza ni mitume kwa hiyo yesu yuko pembeni kama mwalimu wao kiongozi wao alafu mitume ndo wanaozamisha watu kwenye maji sasa e, nanikawa nakuonyesha kwamba bwana yesu alivyokwenda oa ni kubatizwa tunaona kwamba yohana alikuja akihubiri habari ya ufalme wa mungu habari njema ya ufalme wa mungu na tunaona baada ya bwana yesu kubatizwa kuanzia hapo nayye akaanza kuhubiri habari njema ya ufalme wa mungu sasa pointi nataka kuiweka hapa ni hii kwamba mitume hawa walikuwa wakibatiza ta kipindi cha yesu ama bwana yesu akiwepo katika huduma yake hapa duniani na kwa maana hiyo kama kuna watu ambao wanaweza kutusaidia sisi kuelewa suala la ubatizo ufanyikeje ni mitume wenyewe kwa sababu kumbuka kwenye kwenye, kwenye, kwenye, kwenye matayo, matayo ih nn tukianza msadulo wa kumi na nan sasa najua nata, nisina, naona na, na, natafuta engo ya kwenda kwa sababu hichi kiti nachotaa kukigusa ni kitu ontravasho kidogo kitu chenye utata katika kanisa lakini tutakigusa tu maanake kujifunza anasema hivi wa msalwa k matao anasema yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote mbiguu na duniani basi enendeni mkawafanya mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu kwahio tunaona pia kwamba sababu ya watu kubatizwa maanake ni kwamba ina, ina, ina, ina, ina, ina tena kwamba ni sehemu ya mtu kuwa mwanafunzi ni ubatizo ni sehemu mojawapo ya, ya kumfanya mtu kuwa mwanafunzi kumbuka mwanafunzi ni mtu anayekubaliana na anayesaidia kusambaza kusambaza nini kusambaza mafundisho ya mtu ambaye ni maarufu okay. sasa anasema nendeni mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu kwa hiyo walikuwa anabatizaji tunafahamu nena ubatiza maanayake ni zamisha neno nenaubatiza maanayake ni zamisha kwa ubatizo sahihi ni ubatizo kwa maana ya kuzamisha sasa kuna uta, ni, na hii sio somo la ubatizo lakini ngoja nielezee tu kwa sababu lakinioanielezea tasababu kuangalia mwanafunzi wa kristo kwaho batiza maana yake zamisha immerse, kwa lugha ya kiingereza zamisha maana yake ni kwamba unachukua kitu nakizamisha mpaka kinakuwa kimefunikwa na na kwa kesi yetu hapa kwa ni kwamba ubatizo ulikua unafanyika unapeleka mtu kwenye maji unamzamisha sasa na anayebatizwa kwa maji kigezo ni kwamba awe ameamini awe ameamini tenda kwenye marko kuis nikuonyeshe marko kumina sita marko kumi na 6ita na mstari ule wa kumi na tano anasemaa na mstaria anasema akawaambia enendeni ulimwenguni mwote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka aaminie na kubatizwa ataokoka kwa hiyo mtu anayebatizwa ni mtu ambaye anaamini na hapa ndipo unapokuja utata kwenye kanisa sasa ambao nisize vizuri sana unakuja utata kwamba vipi kuhusu watu wanaobatiza watoto wadogo tuko sawa vipi kuhusu watu wanaobatiza watoto wadogo je ubatizo huo ni sahihi ama sio sahihi sasa tuangalie neno linasema nini neno linasema kwamba unatakiwa mtu aamini kwanza ndo abatizwe baadaye sasa tuna rekodi kwa mfano kuna wengine wanasema huwezi ukajaza roho mtakatifu mpaka umebatizwa kwanza bibilia hivyo ukisoma katika matendo amitume mlango wa kumitekakueshe matendo amitume mlango wa kumi eh, na tukaanza mstari ule wa4b4 wa, wa, wa petro ameenda kwa kordnelio anahubiri njili anasema petro alipokuwa akisema maneno hayo roho mtakatifu akawashukia wote waliosikia lile neno na wale waliotairiwa walioamini wakashangaa watu wote waliokuja pamoja na petro kwa sababu mataifa nao wamemwagiwa kipawa cha roho mtakatifu kwa wa wajamaa wamejazwa roho mtakatifu tayari kwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha na kumwadhimisha mungu ndipo petro akajibu ni nani awezae kuzuia maji hao wasibatizwe watu waliopokea roho mtakatifu vilevile vile kama sisi kwa hiyo unaweza ukacea roho mtakatifu kwanza alafu ukaja ukabatizwa baadae kwa maji mengi aa ukabatizwa kwa maji kwanza alafu baadae kkaea roho mtakatifu ama vikafanyika vyote kwa wakati mmoja wakati unabatizwa kwa maji na hapo hapo unabatizwa kwa roho mtakatifu na vyote zi, zote vitatu nimeshaziona mambo si, ma, aina zote zitatu za ubatizo nishaziona sasa sababu mefanya nipigie kambi kidogo nataka kuelezea kuhusu hapa ni hili nikasema kuna watu na baadhi ya madhehebu yamekuza swala la ubatizo kuliko jina la yesu na hiyo sio sahihi sasa nitasema sentensi hapa naju inaeza ikavuruga kidogo lakini nisikilize tu na naisema kwa upendo kitu cha kwanza iko hivi na hii hi si, si, Etole, tafuta mafundisho ya awali ya kristo mafundisho ya awali ya kristo ni yako yako mambo sita pale yanazungumzwa katika webrania ya mlango wa sita nimeafundisha ni vizuri kabisa eh? na sehemu moja apo ninasema ni mabatizo mafundisho ya mabatizo kutafuta mes hiyo na hii inatolewa bure ukiingia kwenye podcast ya huduma inaitwa uzima time timeas nadhani utaona hapo imeandikwa uzima time podcast kama hauna unaenda kwenye google play ukifika kwenye google play kenye hiyo kwenye simu yako ama gadget yako yakotnatumia alafu zmnake ukienda mle tafuta mafundisho ya awali ya kristo utakuta utakutao mafundisho sita ni bure wala hayauzi walanini ujifunze huwezi ukawa mkristo mzuri kama hujui mafundisho ya awali ya kristo huwezi ukawa mwanafunzi wa kristo wa kweli wakwelikama uyajumafundisho mafundisho ya awali ya risto ss enepin yanui ubatizo ulio sahihi kitu cha kwanza tukubaliane ni ubatizo wa maji mengi sio ubatizo wa maji kidogo ya kibakuli kwa sababu neno batiza maana yake zamisha immerse. kwa hiyo huwezi ukawa umemwagiwa umenyunyuziwa tu maji ukasema umebatizwa haikubaliani na tafsiri ya neno lenyewe batiza sasa nina uhuru mimi wa kuzungumza nayozungumza kwa sababu mimi nimeshaonja batizo zote mbili nishabatizwa ubatizo wa maji kidogo na nilibatizwa mwaka wa sabtatu eh? nikaja nikabatizwa ubatizo wa maji mengi mwaka wa elfubili na tisa na aliyenisisitiza kwenda kubatizwa kwa maji mengi ni mungu mwenyewe na nilimpa masharti na s unaeza kampa mungu masharti inategeea na uhusiano wako na mungu ukoje nilimwambia kama kweli unastiza nikabatizwe kwa maji mengi naomba unipe mchungaji ambaye nikienda kwake nikimwambia hata nipa masharti atakubali bila kunyulza chochote nakenda kunibatiza na ndivyo ilivyokuwa nikaenda kwa mchungaji ambaye tulikuwa hatujuani mungu alinyewekeza kwake na nilivyomweleza kunyuliza maswali straight akaweka utaratibu baadaye nikaenda nikabatizwa nataka niseme hilo kwanza kwamba ubatizo sahii ni wa maji mengi moja mbili anayebatizwa ni yule ambaye amemwamini yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yake anayebatizwa ni yule ambaye amemwamini yesu kristo kuwa ni bwana na mokozi wa maisha yake na kwa sababu hiyo unaweza ukaona kwamba mtoto mdogo hawezi kuamini tukubaliane tu huo ndio ukweli tusiuchenge tukubaliane tu huo ndio ukweli sasa kabla hujazima nisikilize <laughs> tuna habari njema inakuja aa tatu kama mtu anamwamini yesu kristo lakini hajabatizwa kwa maji mengi haisababishi huyu mtu kushindwa kupata uzima wa milele mgoja niweke sentensi kuawepesi ubatizo wa maji mengi ni wamuhimu sana lakini siyo lazima nisikilize vizuri inavyozungumza ubatizo wa maji mengi ni wamuhimu sana lakini siyo lazima kwa maneno mengine kama wuye ni mwanafunzi wa yesu kristo basi ni muhimu sana kwako kwenda kubatizwa na ubatizo ulio sahihi ni ubatizo wa maji mengi kwa maana ya kuzamishwa sio ubatizo wa maji ya kidogo ya kunyinyiziwa na nasema hili kwa sababu najua kuna, kuna mivutano mingi kiasi kwamba kuna watumishi wengine wameogopa kutangaza msimamo wao kuhusu ubatizo ili wapate hukuna wapate ku wanaogopa tukisema ubatizo ulio sahihi ni wa maji mengi then wapentekoste na wengine hao wanawamini watatushangilia lakini waluteri na waanglikana na wanane watanikataa na nikitangaza nikasema kwamba sina shida na, na, na, na, na ubatizo uo mwingine nikisema nikisema kisema kwambaen e, wapentekoste wakijua kwamba siungi mkono ubatizo wa maji mengi nao watanikataa sasa mimi nasema tangu mwanzo kwamba ubatizo ulio sahihi ni ubatizo wa maji mengi mbili anayebatizwa ni yule aliyemwamini yesu kristo aliyempokea yesu kristo kama bwana na mokozo wa maisha yake na tatu kwamba ubatizo ni wa muhimu sana lakini sio walazima kwa nini nasema hivyo ka mwingine nasema kwamba kama umemwamini yesu kristo na umempokea kuwa bwana na mokozo wa maisha yako lakini ikatokea kwamba haujabatizwa kwa, kwa maji mengi na labda ikatokea umekufa uzima wa milele unao uzima wa milele unaupata kwa kuliamini jina la yesu haupati uzima wa milele kwa kubatizwa ubatizo unaashiria kwa ulimwengu kwamba wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo lakini ubatizo haukupi uzima wa milele ubatizo haukuondolei dhambi dhambi yako inaondolewa kwa kumwamini yesu kristo kwa kuliamini jina la yesu kristo sio kwa ubatizo na mfano mzuri nitakupa ntakupatnakuonyeshe mahali twende kwenye luka ua ni anze msado la hhsab wakati yesu yuko msalabani pale anasulubiwa anasema hivi uh, apa tuende msada thaht moja kwa moja anasema na mmoja wa wale wahalifu waliotungikwa alimtukana make yesu alipokuwa msalabani alikuwa na mwizi upande wa kushoto na upande wa kulia mwizi mwingine anasema na mmoja wa wale wahalifu waliotundikwa alimtukana akisema je wewe si kristo jiokoe nafsi yako na sisi lakini yule wa pili akamjibu akamkemea akisema wewe humwogopi hata mungu nawe uu katika hukumu hiyo hiyo41 hiyo hiyo nayo ni haki kwetu sisi kwa kuwa tunapokea malipo tulioyastahili kwa matendo yetu bali huyu hakutenda lolote lisilo lisilofaa4 kisha akasema akasemayesu manake alikiri jina la yesu kumbuka kila atakaliitia jina la bwana ataokoka e yesu nikumbuke utakapoingia katika ufalme wako 4btat yesu akamwambia amin nakuambia leo hivi utakuwa pamoja nami peponi kwao huyu mwizi ameingia peponi kwa kumwamini nani kwa kumwamini yesu kristo kwa kuliamini jina la yesu kristo na ameingia pasipo kubatizwa akukuwa na muda wa kubatiza kubatizwa maji mengi pale mtalabani kwao huyu ni evidenc kwamba ubatizo, ubatizo wa roho ubatizo wa maji ni wa muhimu sana lakini sio lazima kwa kwahio maanake nini ukikutana na mtu yeyote anayelikuza na kuinua swala la ubatizo wa maji mengi kuliko kuliamini jina la yesu kristo huyu ni mwanafunzi wa yohana sasa leo hii tunafahamu tuna makundi ya watu wanatengana kwa mfano leo hii ilivyo kama mimi nilikuwa ni assemblies of god nikatoka nikaamua kwenda pentekoste <laughs> nikifika pentekoste pentekoste hawatambui ubatizo wa assemblies of god ama kama nilikuwa niko e, pentekoste nikatoka nikaenda assemblies of god wananibatiza upya ama nikatoka sijui gospel nikaenda wanabatizana upya na naswali tunajiuliza ninyi mnaobatizana mnabatizana kuwa wanani maanaake ubatizo ni kutangaza kwamba wewe ni mwanafunzi wa na tumuona tuna wanafunzi wa musa tuna wanafunzi wa mafarisayo tuna wanafunzi wa masadukayo tuna wanafunzi wa waandishi wa sheria tuna wanafunzi wa yohana mbatizaji na tuna wanafunzi wa yesu kwao ninyi mnaobatizana kila dakika akitoa kambii akienda kambii unambatiza mnabatizana kuwa wanani na by the way ubatizo sahihi ni tunabatiza watu kwa jina la yesu ndivyo ambavyo mitume walikuwa wakibatiza watu walikuwa wanawabatiza watu kwa jina la yesu hawakuwa wakiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu yes bwana yesu alisema kwamba nendeni mkawafanye mkawafanya matofatouwa wanaunz mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu akusema kwa majina ya amesema kwa jina la kwa nini baba anaitika kwa jina la yesu mwana naye anaitika kwa jina la yesu roho mtakatifu naye anaitika kwa jina la yesu ndio maana katika matendo ya mitume mitume walikuwa wakiwabatiza watu kwa jina la yesu na wanapobatizwa katika jina la yesu ina maana kubwa na pana zaidi kuliko ambavyo inafundishwa kwenye kanisa ndio maana anasema katafute mafundisho yanayozungumzia mafundisho ya awali ya kristo nimezungumza ubatizo unapobatizwa nini kinatokea katafute hilo somo alafu litakusaidia kwayo niseme tu wanafunzi wa, wa yohana wa mbatizaji wana tabia ya kukuza swala la ubatizo kuliko jina la yesu na hii sio sahihi chochote ambacho kitakuwa kimekuzwa kuliko yesu kristo na jina lake hicho kitu ni batili hata kama hicho kitu ni sahihi kwao tusibaguane tena kwa sababu ya ubatizo sasa tunasema kama ujabatizwa kwa maji mengi na dhamiri yako nakushuhudia kwamba hicho kitu ni muhimu chukua hatua ndugu nenda kabatizw kwa maji mengi lakini pia tunasema kama ujabatizwa kwa banji bengi isisababishe e ukajiona ni duni kuliko huyo aliyebatizwa kwa banji bengi kinachotufanya sisi tuwe wa yesu kristo ni kwa sababu ya kumwamini yeye na kumpokea kama bwana na mokozi wa maisha yako kwa hiyo usikubali ubatizo ukatumika kukugawa kukutenga na wakristo wengine sio sahihi kwa na wewe mtumishi kama watu hawajabatizwa kwa baji bengi usiwashurutishe wafundishe waeleweshe wakielewa wenyewe tu watakubali kwenda kubatizwa ndivyo ambavyo nimeona nimeshabatiza watu wengi tu baada ya kusikiliza mafundisho wakaelewa wao wenyewe walikuwa wanabisha awataki ubatizi wa maji mengi walivyoelewa tu wakaomba wenyewe kwenda kubatizwa sasa hao ni wanafunzi wa musa na wanafunzi wa yohana mbatizaji wanasisitiza wanakuza ubatizo wa maji mengi kuliko jina la yesu na naiosa hii kinachompa mtu uzima wa milele ni jina la yesu kinachoondoa dhambi ya mtu ni jina la yesu kinachosababisha mtu abatizwe kwa roho mtakatifu ni kumwamini jina la yesu jina la yesu ndio ufunguo wa kila kitu yesu kristo ndio ufunguo wa kila kitu kwa hiyo hebu kama ulikuwa unastiza ubatizo sana kuliko ngine chochote wewe ni mwanafunzi wa yohana kwa hiyo nakushauri rejea endelea kufundisha kusiitiza watu wakabatizwa kwa maji mengi manake ndio njia ya kudirisha kwamba o ni mwanafunzi wa kristo lakini usikubali kutumia swala la ubatizo kubagua na kutenga wengine ss kuendelea lakini muda wetu rafiki tushia taendelea kenye kipindi kijacho kipindi kijacho tutaangalia, tutaangalia habari uh, uh, ya mwanafunzi wa musa na wanafunzi wa yesu kristo sasa umekuwa ukinisikiliza hebu niambie nini maoni yako ninaposema kwamba ubatizo wa maji mengi ni wamuhimu sana lakini sio lazima hebu niambie o umeelewa nini niambie na kugusa vipi tuandikie maoni yako hapo chini lakini pia usisahau unaweza ukasbsrbe kwenye chaneli yetu ya mwalimu ruma gadi kama haujasbsribe unapofanya hivyo unatusaidia kuongeza uigo wa kuwafikia watu wengi lakini pia kuna linki pale ya kushare hebu share na wengine watumie hiyo linki tuma hiyo linki nao waweze nani kujiunga ukifanya hivyo unakuwa umesambaza neno nanapo sabskribe usisaa kubonyeza kengele ili tutapotia mafundisho weze kupata halati pia kumbuka tuko kwenye facebook kwa o unaweza ukatufuatilia na kwenye instagram na pamoja na kwenye twitter basi mpaka hapo tumefika mwisho rafiki jina langu unaitwa huruma gadi nakukumbusha na tu kwamba yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple telegram pamoja na naatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima au uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kumi na dakika thahi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu snbai 7 6 tan bii arobainina mbili au sifuri 7aba 8an ta mia tan arobaini na mbili au sifuri 6 saba tatu atan a bii arobaina mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum 977 fm kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigia simu namba 762a7892a6722 ni tarudia 762au789 a22 au67 por in billy