vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwao bibilia inasema wazi kabisa kwamba kuna pendo ambalo tumepewa na mungu na ili pendo tulilopewa na mungu mungu amelitoa kama baba kwetu kwao kuna pendo la baba kwa mwana kwetu kwamba mimi na wewe ni wana wa mungu na kwamba mungu ametupa pendo lake na ametupa pendo lake kama baba na kwa kwaman kama tumepewa hili pendo maanaake ni kwamba tuna uwezo wa kupenda kama yeye ambavyo anapenda kwa lugha nyingine tunapenda kwa kutumia pendo la mungu hatupendi kwa kutumia pendo la kibinadamu pendo la kibinadamu ni mapungufu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu kama unasikiliza kwa njia ya redio lakini pia kama unasikiliza na kufuatilia kupitia mitandao ya kijamii basi mafundisho yaya pia yanakuwa s kila siku mafundisho ya neema na kweli ama vipindi vya neema na kweli vimetengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri na ili uweze kufikiri vizuri hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na mafundisho ya neema na kweli kwa nini ni muhimu wewe mwanafunzi wa kristo kwa sababu unataka kufikiri kama kristo kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya youtube kwa maana ya video basi unaweza unaeza kwenye youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu huruma gadi E, mwalimu hurumagadi ukiingia pale usisahau kusbsbe lakini pia usisahau kubonyeza kengele ili kila video mpya zinapowekwa uweze kupata alat lakini pia utakapoangalia video yote usisahau kulike pamoja na kushea unapofanya namna hiyo unakuwa umeshiriki katika kueneza injili kwa njia ya mtandao uh, lakini pia kama ungependa kupata mafundisho haya <coughs> kwa kwa lugha audio unaweza kwenda kwenye podcast zetu kuna google podcast kuna apple podcast pamoja na spotify pia unaandika mwalimu huruma gadi alafu ikija pale unasubscribe utakuta sio tu mafundisho yanayoendelea lakini na mafundisho ya nyuma pia utapata rukuki na mafundisho yetu mb zake ni ndogo sana Nitakriba ni takriban mb kumi na moja tu lakini pia tumeamua kurahisisha zaidi kama ungependa pia mafundisho haya yaweze kufikia labda kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema kasema ni unge nawe ukaungwa namba ni 79 b b 789 ta 24 bl ukituma ujumbe mfupi basi utaungwa na mambo yatakwenda vizuri tunaanza somo jipya siku ya leo uh, somo lina kichwa kinachosema uh, mwige mungu mwige mungu ama tungeamua kutumia wingi tungesema mwigeni mungu kwa hiyo tunaanza somo jipya leo <coughs> na najua kuna mambo mengi mazuri ambayo bwana yesu ametwandalia lakini pia ni kushukuru wewe ambaye umekuwa ukifuatilia mafundisho ya neema na kweli kwa bidii umekuwa ukihamasisha wengine kuweza kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli lakini zaidi ya yote umekuwa ukienda kuwashirikisha na kuwafundisha wengine kile ambacho wewe mwenye mwenyewe umejifunza asante sana kwa uaminifu wako bila kukusahau wewe ambae umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu kwangumimi pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yako tunaona tofauti kubwa kabisa ambayo inasababishwa na maombi yako na mwisho nitoe shukrani kwako kwa wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba umeamua kila mwezi kuchangia gharama za injili kwa njia radio kumbuka kama ambavyo nimekuwa nikisema huko nyuma kwamba kuna watu ambao hawawezi ama hawatakaa wafikiwe na injili ya kristo isipokuwa tu kwa njia ya redio kwa sababu gani kwa sababu wako pembezoni labda sana ambako watu wawezi kuwafikia kwa maana ya kwenda kuwatembelea lakini pia kuna maana ya wengine kwamba wengine labda hawaruhusiwi kusikiliza mafundisho ya watu wengine wamekatazwa na viongozi wao kao namna pekee ambao wanaweza wakafikiwa na kweli ya kristo basi ni kwa njia ya redi kwao wewe unayeshiriki kuhakikisha kwamba E, gharama za redio za injili kwa njia redio zinalipwa kwa wakati basi unakuwa umefanya kazi njema sana katika kuaikisha kwamba unatimiza agizo la bwana wetu yesu kristo la kwenda kufanya mataifatekuwa wanafunzi baada ya kusema hayo basi nataka tuanze somo letu kama kwamba tunaanza somo jipya linalosema uh, mwige mungu mwige mungu na mstari tunaosimamia ni waefeso mlango wa tano mstari ule wa kwanza hadi mstari wa pili waefeso mlango wa tano mstari wa kwanza hadi ule wa pili neno linasema hivi Aa, kumbuka tafsiri inayotumia ni SUV, swahili union version lakini ni revised swahili union version ahil version. ama swahili union revised version ndio ambayo naitumia kwa hiyo kuna lugha utaiona iko tofauti kidogo kama una, unabibilia a ya, ya zamani ya kiswahili iliozoeleka basi utaweza kuona lugha iko tofauti kidogo kwa hiyo anasema hivi hivyo waefeso 5 mo hadi mbili hivyo mwigeni mungu kama watoto wanaopendwa mkaende katika upendo kama kristo naye alivyowapenda ninyi tena akajitoa kwa ajili yetu sadaka na dhabihu kwa mungu kuwa harufu ya manukato sasa kama neno linasema linasemamabibilia inatuambia kwamba tumwige mungu maana ni kwamba mungu anaamini na ndivyo anavyoona kwamba tuna uwezo wa kumwiga huwezi ukaambiwa huige kitu ambacho huwezi kuiga tuko sawasawa sawa, kwa hiyo mungu anasema kwamba ama paulo ama roho mtakatifu kupitia paulo anasema kwamba tunatakiwa tumwige mungu tumwige mungu lakini tunamwiga mungu katika eneo gani kufuatana na kifungu hichi cha neno kwamba anasema hivyo mwigeni mungu kama watoto wanaopendwa anasema mkaende katika upendo kama kristo naye alivyowapenda ninyi tena akajitoa kwa ajili yetu sadaka na dhabihu kwa mungu kuwa harufu ya manukato sasa <coughs> kuna mambo mengi yakuyazungumza hapa lakini nitakavyozungumza tutazungumza kwa sababu uh, tunapozungumzia suala la, la upendo kwa sababu kumwiga mungu hapa konteksti yake yae, maudhui yake ni inazungumzia habari ya kupenda kwa hio kwa lugha nyingine anasema kwamba tunatekewa tupende kama mungu anavyopenda kwa lugha nyingine anasema kwamba mimi na wewe tuna uwezo wa kupenda kama ambavyo mungu anapenda sasa kabla hatujaanza kuzungumzia habari ya sisi wenyewe kupenda lazima tuweze kuelewa kwanza ama tutazame kwanza upendo wa mungu kwetu sisi upendo wa mungu kwetu sisi ni muhimu sana ukauelewa kwa sababu huwezi ukatoa kitu ambacho hauna huwezi ukatoa kitu ambacho hujapokea kwa hiyo ni vyema tukaangalia upendo wa mungu kwetu sisi ukoje tukauelewa tukishaweza kuuelewa itakuwa ni nyepesi sana sisi kupenda wengine nafahamu tangu tuko eh sunday school tuko kwenye sunday school tunafundishwa umuhimu wa kupenda tunaambiwa tunatakia tupende wengine tunaambiwa tunatakia tupende wazazi wetu tupende walimu wetu tupende rafiki zetu tupende wanafunzi wenzetu tupende majirani zetu tupende tupende lakini kwa bahati mbaya <coughs> watu wengi wanaotueleza habari ya kupenda huwa hawatuelezi namna ambavyo tunaweza kupenda kwamba tunapendaje ama ili niweze kupenda kama ambavyo natakiwa kupenda kama vile ambavyo bibilia nasema je swali je ninao uwezo wa kupenda na mbili kiwango changu cha kupenda ni nini nini ni mfano wangu standard yangu ya kupenda ni nini tuko sawasawa hiyo ni mambo ambayo nataka tuyaangalie mambo ambayo nataka tuyajadili Kwayo, mmoja kwa hiyo moja kwa moja tuanzlle msera wa kwanza waefeso ta moj anasema hivyo mwigeni mungu kama watoto wanaopendwa anasema mwigeni mungu fuatisheni mungu fuata kile ambacho eh, mungu anafanya kitu ambacho huwa nakipenda napenda ukuta mtoto mdogo ambaye anaamua kumwiga baba yake eh? sa wingine unaweza kkuta labda baba ana kiti chake anakipenda kwenye nyumba na huwa anakaa labda ha anasoma gazeti ama anasoma kitabu ama anakaa anaangalia televishen basi <coughs> watoto ana tabia ya kuja anakaa pale kama baba yake naye anakaa anajaribu kuweka makozi kama baba yake kwa sababu gani kwa sababu anampenda baba yake kwa sababu kwa huyu mtoto hakuna aliye kama baba yake kwake ndoto yake yote ni kwamba akiwa mkubwa anataka awe kama baba yake kwahyo mungu analeta picha hiyo hiyo ya jinsi ambavyo mwanadamu na mwanaye wanavyoenenda kwamba anasema na sisi tunatakiwa tumpende tumwige yeye na huwezi ukamwiga mungu kama haumpendi mungu lazima huo unampenda mungu na huwezi ukampenda mungu kama haujapokea pendo la mungu tarudia tena huwezi ukamwiga mungu kama haumpendi mungu na hauwezi kumpenda mungu kama haujapokea pendo la mungu ndani mwako lazima unajua kwanza umeonja pendo la mungu ndani mwako ndio utakuwa una uwezo wa kumpenda mungu tunakwenda sawasawa ah, <coughs> mfano mwingine ni ah, nimeshasikiliza watumishi mbalimbali wakiwa wana, wanafundisha ah, kwa mfano ukienda kanda ya kaskazini eh, nikizungumzia kaskazini nazungumzia kilimanjaro arusha na mkoa wa manyara E, watumishi wengi wakiwa wanafundisha aidha wanaubiri ama wanawafundisha wote wanajaribu kuongea kama mwalimu wa kasege kwa ya, kwa sababu gani sababu wanamwadmaa mwalimu wa kasege kwa sababu kwao kilele cha utumishi kiwango cha utumishi ni mwalimu wa kasege kwa hiyo kila mtu anajitahidi kuongea mwali mwali kama mwalimu wa kasege anajaribu kutoa mifano kama mwalimu wa kasege anajaribu kuweka maoi kama mwalimu wa kasege yote ni kwa sababu ya upendo wao kwao kwa mwalimu wa kasege kasegesnanyeelewa sasa upendo huo huo tungekuwa tunao kwa mungu ukiwa unampenda mungu basi unajaribu lazima utafanya jitihada zote za kumwiga mungu sehemu nyingine paulo alizungumza vizuri ukisoma kwenye wa wakwanza mlango wa kumi na moja na la kuiga kwa hiyo -kuiga sio vibaya sio dhambi unamwiga yule ambaye unampenda huwezi ukamwiga mtu ambaye humpendi angalia wa mstari wa kwanza paulo anasema hivi mniige mimi kama mimi ninavyomwiga kristo mniige mimi kama mimi ninavyomwiga kristo koo paulo katika mwenendo wake anauwakika mno na mwenendo wake ndio maana anasema kwamba wanafunzi wake wamwige yeye na anasema yeye pia anamwiga kristo kwa nini kwa sababu kristo ndiyo pendo la paulo paulo anampenda kristo mno kiasi kwamba a kumwiga na kwa kwamaanao kwa wanafunzi wake kama wanampenda basi wanatakiwa mwige na haya mambo tunayaona tunaangalia kwenye huduma mbalimbali uh, uh, unakuta viongozi kwamba fulani then na baadhi ya washirika wanaanza kufuatilia stali za, za wapendwo ni kitu cha kawaida kabisa kwa hiyo paulo anasema mniige mimi kama mimi ninavyomwiga kristo sasa turudi kwenye mstari ule wa kwanza baada ya kuelewa kwamba kuiga sio dhambi kuiga sio kosa actually unamwiga yule ambaye unampenda kwayo anasema hivyo mwigeni mungu kama watoto wanaopendwa so, tuangalie kitu tuangalie habarinsema wnpendwa watoto wanaopendwa wanao ukienda kwenye kwa lugha nyingine mpaka hapo mimi nawewe tutakapotambua kwamba tunapendwa ndipo tutakapokuwa na uwezo wa kumwiga mungu hatuwezi tukawa na uwezo wala kiu wala shauku ya kumwiga mungu mpaka hapo tutakapotambua kuwa tunapendwa na mungu angalia waraka wa kwanza wa yohana mlango wa tatu ntaanza mtaraulo wa kwanza <coughs> anasema hivi tazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuitwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo kwa sababu hii ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhiirika bado tutakavyokuwa lakini twajua ya kuwa atakapodhihirishwa yane kristo tutafanana naye kwa maana tutamuona kama alivyo kwenye ule mstari wa kwanza pale anasema tazameni kwa lugha nyingine anasema tazama katika hali ya mshangao pigwa na butwa kuhusu nini anasema tazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwao bibilia inasema wazi kabisa kwamba kuna pendo ambalo tumepewa na mungu na ili pendo tulilopewa na mungu mungu amelitoa kama baba kwetu kwao kuna pendo la baba kwa mwana kwetu anasema kwamba tuitwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo ndivyo tulivyo kwamba mimi na wewe ni wana wa mungu na kwamba mungu ametupa pendo lake na ametupa pendo lake kama baba na kwa kamaao kama tumepewa hili pendo maanaake ni kwamba tuna uwezo wa kupenda kama yeye ambavyo anapenda kwa lugha nyingine tunapenda kwa kutumia pendo la mungu hatupendi kwa kutumia pendo la kibinadamu pendo la kibinadamu lina mapungufu sio kidogo ngoja nikwambie <clears throat> upendo wa kibinadamu unahodhi upendo wa mungu unaachilia unatoa kwa mfano tunaona kwenye magazeti kila siku ukisoma uki kwenye magazeti ukisikiliza kwenye vyombo vya habari kitu ambacho tanzania labda kilikuepo labda hakitangazwi lakini skuhizi kinatangazwa lakini kila mara utasikia amemuua mwenzake kwa wivu wa mapenzi maana yake ini maana yke ni kwamba huyu mtu upendo wake umekuwa ni wa kuhodhi sio wa kuachilia kwa lugha ningine anampenda mtu lakini ameamua kuuhoti na maana kwamba anapoona kwamba mtu mwingine anaye anaona bora tukose wote kwao anaamua kumuua mwenzake nayeye mwenyewe anajua sasa hilo ni pendo la kibinadamu na pendo la kibinadamu huwa ni ovyo ni pendo la maslahi ni pendo ambalo linaangalia kwamba nitapata nini baada ya kupenda lakini pendo la mungu mungu anatoa bila kuangalia atapata nini Isi? kwa hiyo anasema tazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuichwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo k hili pendo alilonalo mungu kwetu sisi hili pendo alilonalo baba kwetu sisi ni pendo la namna gani eh. <coughs> na anavyosema kwamba tumepewa ni pendo la namna gani alilotupa baba moja tuangalie mstari mwingine alafu tutaenda na hilo wazo tuende kwenye warumi mlango wa tano warumi mlango wa tano maaa kuna watu wengine wanafanya maombi hata nilikuwa napiga maombe akukata na shoka namwomba mungu anipe upendo mpaka nilivyoanza wa kusoma maandiko nikakuta kwamba kumbe tayari alishanipa upendo angalia katika warumi mlango wa msar mstari wa tano anasema natumaini halitahayarishi kwa, ma, kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliopewa sisi kwa hyo anasema pendo la mungu limekwisha kumiminwa mioyoni mwetu hmm? a kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliyepewa sisi kwao hili pendo la mungu lilimiminwa ndani mwetu tulipopewa roho mtakatifu roho mtakatifu amemimina hilo pendo la mungu amekwisha kumimina ilo pendo la mungu sasa kama huli hujalionja hili pendo la mungu ndani mwako na kama unashindwa kuenenda na kuishi saasaa na hili pendo la mungu lilivyo ndani mwako ni uthibitisho tosha kwamba wewe haujajitiisha chini ya hili pendo kwa lugha ya kiingreza inasema kwamba you have not yielded eh? hauja ha, bado kuna namna ambavyo unapingana unakinzana na hili pendo la mungu ndani mwako kwamba ulitakiwa ujisalimishe chini ya hili pendo ulitakiwa ujitiishe chini ya hili pendo unasema sasa nafanyaje hatua yakwanza unafham kila kitu katika ufalm wa mungu kinafanya kazi kwa imani imani nini ni imani inaamini kisha kisha inasema inasema ama imani inakubali kwa ninamwambia mungu asante kwa ajili ya pendo lako ulilokwisha kulimimina ndani mwangu kwa kwa njia ya roho mtakatifu asante ajili ya pendo lako ulilokwisha kulimimina ndani ya moyo wangu kupitia roho mtakatifu sasa hivi katika jina la yesu kristo ninajitiisha chini ya ili pendo ninaliruhusu ili pendo la kwa kwa, kwa pendo la mungu ndani mwangu Angu, lifanye kazi yake kama ambavyo lilikusudiwa ninatiisha roho yangu natiisha nafsi yangu natiisha mwili wangu chini ya hili pendo lako kila kitu nilichonacho na kila kitu nilivyo ninasalimisha chini ya hili pendo lako wacha pendo lako lifanye kazi yake kamilifu katika maisha yangu kwa kufanya namna hiyo maanake ni kwambanaa umejisalimisha chini ya pendo la mungu lakini njia nyingine ya pili ya kujitiisha ama kujisalimisha chini ya pendo la mungu ni kwa matendo yako ni kwa Wako. kwa jinsi ambavyo unaenenda hili pendo rafik liko mwako swala ni moja tu je unatambua kua ili pendo liko ndani mwako mbili kama unatambua je umeshafanya maamuzi ya kujitiisha chini ya hili pendo na kuruhusu hili pendo liweze kufanya kazi kama mungu amekusudia kwa sababu mungu amekupa hili pendo na amelimimina hili pendo kwa njia ya roho mtakatifu katika m wako kwa sababu nini ili uweze kupenda na memina moyoni mwako na bila ili ipendo huwezi ukampenda mungu naangalia na jinsi ambavyo tunavyotakiwa kupenda <coughs> tena tukaangalie kwenye nani matayo shiri na mbili matayo mlango wa ishiri na mbili alafu tutaanza msaro la thelathini na ngape wamekuja wakamuuliza hmm. tuanze msaro wa thelathii na tano matayo 2235 tutasoma mistari kadhaa anasema mmoja wao mwanasheria mtaalam wa torati huyu akamuuliza anamuuliza bwana yesu akimjaribu 6 mwalimu katika torati ni amri ipi iliyokuu akamwambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote hii ndiyo amri iliyokuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako sasa tunafahamu katika gano jipya tunampenda jirani yako sio kama nafsi yako nampenda jirani yako kama kristo alivyokupenda ambao tutaangalia kipindi kinachokuja lakini nataka nirudi kwenye hu mstari wa hsb anasema akamwambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote ndo kitu ambacho nilikuwa anataka ukione maana unaona kwamba mungu anamimina pendo lake katika moyo wako ili nini ili kukupatia fursa ya kuweza kumpenda yeye na kupenda wengine kwa moyo wako wote na kwa nafsi yako yote na kwa akili zako zote ko hataki umpende nusunusu k hawezi akakwambia umpende kama hajakupa uwezo kapasiti ya kupenda hawezi akakwambia umpende yeye yani mungu kama hajakupa uwezo wa kupenda na wala hawezi akakwambia umpende jirani yako ama umpende mtu mwingine kama hajakupa kapasite uwezo wa kupenda kwaho pendo lililomiminwa ndani mwetu ni pendo la mungu ni pendo lenye lit lenye ubora ule ule ambao mungu anao na kwa maana hiyo tulitakiwa tujitiishe tujisalimishe chini ya hili pendo turuhusu hili pendo lianze kufukuta na kububujika ndani mwetu na hivyo lianze kufurika na kufikia watu wengine sasa kwa bahati mbaya watu wengi na hasa wakristo wengi wanapenda kama watu wa duniani wanavyopenda ambao bwana yesu aliichallenji tukiwa kwenye kutende kwenye matayo mlango wa tano matayo mlango wa tano nianze mstari wa mstaritan mstari matayota3 anasema mmesikia kwamba imenenwa mpende jirani yako na umchukie adui yako lakini mimi nawaambia wapendeni adui zenu waombeeni wana ili mpate kuwa wana wa baba yenu aliye mbinguni maana yeye huwaangazia jua lake waovu na wema huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki maana mkiwapenda wanaowapenda ninyi mnapata sawabu gani hata watoza ushuru je nao hawafanyi h hayo hayo tena mki, mki, ka okay. anasema ukimpenda mtu anayekupenda kuna kitu gani kipya hapo hata watoza ushuru hata watu wasiomjua mungu hata watu wasiokuwa na uhusiano na mungu nao wanapenda wotu wanawapenda lakini unatakiwa umpende adui yako unatakiwa umwombee mtu anayekuudhi na hapa ndo wakristo wengi wanapangukia pua wakristo leo hii kama mtu sio waheebu lao kama mtu sio wa huduma yao hawampendi kama mtumishi sio wa huduma yao sio wadhehebu lao hawataki kumsikiliza wala hawamwheshimu kama mtumishi in fact wanajaa chuki dhidi ya huyo mtumishi wanajaa chuki dhidi ya watu wengine ambao ni wadheebu lengine alafu najuliza. okay pendo la pendo la mungu ndani mwao wameliweka wapi ukweli ni kwamba hili pendo hawajajitiisha chini yake wangekuwa wamejitiisha chini ya hili pendo wangeweza kupenda kumbuka mungu alipenda nini angalia mungu alivyopenda tekakuonyeshe tumalizie na, na warumi tano nane warumi tano nane anasema hivi <coughs> bali mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi sasa kumbuka kufuatana na waraka wa kwanza wa yohana t 4 anasema dhambi ni uasi kwao kama dhambi ni uwasi tunaza tukachukua sentensi tukaibadilisha tungesoma hivi bali mungu aonesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali waasi pamoja na kwamba tulikuwa waasi kwa mungu tulikuwa tumemwasi mungu tulikuwa tumetangaza uadui na mungu lakini bado mungu alitupenda akamtoa mwana mwanawake pekee kwa ajili yetu sisi kwa hiyo maanayake nini kama mungu aliweza kupenda watu ambao wametangaza uadui na yeye je ye, si zaidi sana sisi leo hii tunatakiwa kupenda wengine hata wale ambao wanatuchukia hata wale ambao wanatudharau hata wale ambao wametangaza vicha wametangaza uadui na sisi hayo ndio maisha ya ukrista tulioletewa na uzuri ni kwamba tumepewa hilo pendo la mungu ndani mwetu pendo hilo hilo ambalo mungu aliweza kulitumia kuwapenda watu waliokuwa wamemwasi watu ambao walikuwa wanamchukia bado akawapenda akamtoa mwanawake pekee pendo hilo hilo ndo limeminwa ndani ya mioyo yetu na leo hii tumepewa uwezo kapasiti ya kupenda tunakwenda sawasawa pendo hilo hilo tumepewa kupenda sasa nikulize swali weo unapenda kiasi gani watu wanaokuudhi watu wanaokuchukia watu wanaokubagua watu ambao sio wadhehebu lako watumishi ambao sio wakanisani kwenu sio wa huduma wa, yenu sio wakanisa lenu unawaheshimu kwa kiasi gani unawapenda kwa kiasi gani ama na wewe unawachukia unawanyanyapaa unasambaza maneno ya uongo uzushi na uzandiki dhidi yao ama unapenda kama mungu pamoja na kwamba hamkubaliani bado unawapenda hilo ndo swali ambalo nataka ujiulize rafiki ndio swali ambalo mimi nataka nijiulize kwamba lolote unalolifanya je unalifanya ukiwa unachochewa na upendo ama unachochewa na kitu kingine kwa mfano kila, kila, kila, ila tfyakilatunavyofika mwisho wa mwezi kama kipindi kama hichi tunatoa matoleo kwa ajili ya kuchangia gharama za redio injili kwa njia ya redio nikuuliza swali matoleo yako ambayo ambao unayatoa kwa ajili ya kuchangia gharama za injili je unatoa ukisukumwa na upendo ama unatoa tu kwa sababu kitu gani kinakusukuma je unavyoenda kanisani unasukumwa na upendo kwenda kanisani je unavyokwenda kazini unasukumwa na upendo kwenda kazini je unavyohudumia watoto wako unavyopika chakula cha nyumbani na kadhalika na kadhalika je unasukumwa na upendo hilo ndio swali ambayo anatakia jiulize lolote unalolifanya je msingi wake ni na upendo nategemea jibu kutoka kwako jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana kesho na muda kama huu sukusani tena kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna mwalimu huruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimhuruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au6735242 au 78 Chissà, mi accano, mi ambiri o rubo lambiri. kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalum ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mwalimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhatikisha anakuja mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na, na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na, na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa mwalimu hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili uweneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobainia mbili au sifuri sita 7 tatu mia tan mia 2ili arobainia bii au sifuri saba 8 tisa mia tan mia m2ili mbili