vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ndani ya kweliu s dan ndani ya nitakapoanza kutegemea maombi yangu ndo nipate haki mbele za mungu kufunga kwangu ndo nipate haki mbele za mungu maombi yangu ya rehema na utakaso ndo nipate haki mbele za mungu kutoa kwangu ndo nipate haki mbele za mungu kwa sababu si nywi pombe na haki mbele za mungu kwa sababu sivuti banki na haki mbele za mbelezaasema ninapoanza kutegemea mwenendo wangu na matendo yangu na juuli zangu anasema nakuwa mwenye dansi tpale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo <clears throat> kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kama utafikiri vibaya maana ni kwamba utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna bundi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia vipindi vya neema na kweli ili kujifunza mafundisho ya kristo kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi unaweza kuenda kwenye youtube channel yetu inayopatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe na utakapo subscribe ssaa kubonyeza kengele lakini endapo itatokea umeangalia video yoyote basi tafadhali jaribu, jaribu tafadhali share na like ama like na kushare na kwa kufanya hivyo utakuwa umesaidia katika kueneza injili kwa njia ya mtandao kama ungependa pia kupata mafundisho haya kwa njia ya, ya, ya sauti basi tuna podcast zetu unaweza kupata kwenye google podcast katika apple podcast na katika spotify na tunakwenda na kupatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukiingia pale subscribe alafu basi mambo anakaa vizuri kabisa lakini pia tumeamua kukusogezea karibu zaidi kama una whatsapp ama telegram na ungependa kupata mafundisho katika simu yako basi unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge unge ukaunganishwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma ujumbe wako katika namba 78 9 a s s bln bili s7 ss bl mbil nawe utaunganishwa baada <clears throat> um, ya kusema hayo basi tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wagalatia tu katika mlango wa, wa pili na leo nataka tuangalie tuhitimishe mlango wa pili tayari kwa kwenda kwenye mlango wa tatu lakini kabla ya kuhitimisha niseme tu kitu kimoja kwamba natoa shukurani za pekee kwako uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli ama mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli asante kwa vile ambavyo umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza lakini zaidi ya yote ninabarikiwa kwa vile ambavyo umekuwa ukienda kufundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho umejifunza ume, ume usiogope kwenda kushirikisha wengine ukienda ukashirikisha wengine inakusaidia hicho ulichokijua kiweze kutia mizizi ndani ya moyo wako si, si kwa kawaida unaweza ukatunza tu kile unachokitoa na hii ndo siri ambayo watu wengi wkristo wengi hawajui unatunza tu kile ambacho umekitoa kitu ambacho hujakitoa huwezi ukakitunza my friend na unapoenda kushirikisha wengine wakakuuliza maswali ama wakakubishia inakusaidia kunyenyea maswali sahihi ndani mwako ambao kupitia hayo maswali roho mtakatifu anapata fursa ya kuweza kukufundisha na kukupa ufunuo zaidi tunakwenda sawasawa rafiki kwa hiyo endelea kuchapa kazi endelea kufanya mataifa kuwa wanafunzi wa kristo Uh, nitoe shukrani pia kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na na na kweli na kweli vipindi vya kwa kwa kwa ajili ya kwangu pamoja timu na yangu nasema asante sana kwa maombi yako, asante sana sana maombi maombi yako yako uaminifu wako hakika yanafanya kazi na mwisho nitoe shukrani kwako kwa wewe ambao umeamua kumheshimu na kumpenda mungu kwa kutumia mapato yako kwamba kuchukua sehemu ya mapato ama sehemu ya mali ambazo mungu amekubariki nazo na ukaamua kumheshimua toa sadaka ya upendo kila mwezi kwa ajili ya kuchangia gharama za vipindi vya redio hakika unaweza usielewe sasa hivi nini kinatokea lakini siku utakaposimama kwenye kiti cha enzi cha kristo na kuakikishia utashangaa utaonyeshwa mamia kwa maelfu ya watu ambao maisha yao yalibadilika kwa sababu ya utii wako na kuamua kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio kwa hiyo nakupa ongera sana na kama haujafanya hivyo basi ninakukaribisha ninakualika ufanye hivyo kumbuka kutoa pia kuna faida ya mwingi kuna mungu sifa na utukufu na shukrani kwa sababu ya mafundisho ambayo watu wanapata lakini zaidi ya yote pia tunakusaidia wewe kuvunja roho ya uchoyo na kutembea katika roho ya ya ukarimu kwa sababu mungu tu rafiki tuongee ukweli kitu kitu pekee usichangie usitoe kwenye kazi ni uchoyo kingine ni uchoyo tu na ukitaka kushughlika na huo uchoyo uingie katika ukarimu dawa yake nini kuchukua hatua na kuanza kusapoti kazi ya mungu sio lazima kwenye vindu vya neema na kweli sehemu nyingine yoyote ili si ukiona unasukumwa unawiwa kusaidia mtu ama kazi ya mungu halafu unagoma jua una roho ya ucho, ya uchoyo inakudhibiti na dawa ya kuondoa na kuacha na roho ya uchoyo ni kwenda kinyume na hiyo roho inavyokwambia na kutoa okay tuendelee na tumule kwenye agalatia mbili <clears throat> tunaenda kwenye mstari wa kumi na tano leo tutasoma mpaka mstari ule wa kumi na ngapi mstari wa kumi na nane Ewa, galatia wagalatia 2158 anasaa sisi tulio wayahudi kwa asili wala si wakosaji wa mataifa hali tukijua ya kuwa mwanadamu ahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki kwahio haki inapatikana kwa imani ya yesu kristo tunapata haki kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya na sio kwa sababu ya kile ambacho sii tunakifanya haki inayokubalika mbele za mungu ni ile ambayo inatokana na kile ambacho kristo amekifanya haki ambayo haikubaliki mbele za mungu ni haki inayotokana na kile ambacho sii tunakifanya tuko sawa, sawa. okay kwaho tunaendelea sita halitukijua ya kuwa mwanadamu ahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria ama juhudi binafsi hakuna mwenye, ha- mwenye mwili atakayehesabiwa haki saba. lakini ikiwa sisi wenyewe kwa kutafuta kuhesabiwa haki katika kristo tulionekana kuwa wenye dhambi je kristo amekuwa mtumishi wa dhambi hasha maana nikiyajenga tena yale niliyoyabomoa naonyesha ya na kuwa mimi mwenyewe ni mkosaji tukuwo sawasawa anasema maana mimi kwa njia ya sheria naliifia sheria ili nimwishie mungu okay huyo likua ni msara wa 1i9 anasema hivi <clears throat> baada ya kuzaliwa mara ya pili nilipochia imani yangu kwa yesu kristo nikazaliwa mara ya pili nikapata haki ambayo ni zaidi ya haki ya waandishi wa sheria na mafarisayo na sasa hivi inaishi ndani ya ufalme wa mungu na anasema basi kwa kuwa hivi niko ndani ya ufalme wa mungu kwa kuwa hivi niko ndani ya kristo nitakapoanza kufanya matendo na juhudi na mchakato wa kupata haki mbele za mungu ntakapoanza kutafuta kuhesabiwa haki mbele za mungu kwa sababu ya kile ambacho ninakifanya badala ya kile ambacho kristo amekifanya anasema inanisababisha mimi niyo mwenye dhambi lakini ikiwa sisi wenyewe kwa kutafuta kuhesabiwa haki katika kristo tulionekana kuwa wenye dhambi je kristo amekuwa mtumishi wa dhambi hasha kwa hio anasema mimi niliyoko ndani ya kristo nitakapoanza kutegemea maombi yangu ndo nipate haki mbele za mungu kufunga kwangu ndo nipate haki mbele za mungu maombi yangu ya rehema na utakaso ndo nipate haki mbele za mungu kutoa kwangu nipate haki mbele za mungu kwa sababu si nywi pombe kuaa nna haki mbele za mungu kwa sababu sivuti bangi na haki mbele m anasema ninapoanza kutegemea mwenendo wangu na matendo yangu na juhudi zangu anasema nakuwa mwenye dhambi kwa nini kwa sababu nimeama nimeacha kutia imani yangu kwa yesu kristo na hivyo kupata haki kama zawadi na badala yake nimetia imani kwenye matendo yangu kwenye juhudi zangu binafsi kwao badala ya kutegemea kile ambacho kristo alikifanya nategemea kile ambacho nakifanya sasa usinielewe vibaya haina maana matendo mema matendo masafi ya haki hayana kazi kuna kitu kinaitwa matunda ya haki matunda la haki tuko sawa sawa kama wewe ni mwenye haki matendo ya haki yataonekana sifanyi si okay ngoja niseme hivi sifanyi matendo mema ili niwe mwenye haki hapana matendo mema ni matokeo ya mimi kuwa mwenye haki kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo kwa lugha nyingine matendo mema ni matokeo ya asili ya mungu kukaa ndani yangu kumbuka haki ni asili ya mungu ndani yangu ndani ya mwanadamu kwa hiyo ukarimu upendo Eh, utuwema kusaidia watu kuombea wagonjwa kuhubiri injili kutokunywa pombe kutokuvuta sigara kutokupigana kutokutukana kutokufanya uhasharati na uzinzi na kadhalika hayo yote ni kwa sababu asili ya mungu inakaa mwangu na itakapotokea umekosea ukajikuta umetukana ukajikuta labda unavuta sigara ama unakunywa pombe maana yake ni kwamba umesahau kwamba dhambi zako ziliondolewa na yesu kristo da kupitia damu yake umesahau kwamba haki ya mungu iko ndani mwako ama kwa lugha nyingine umesahau kuwa asili ya mungu iko ndani mwako ndio maana kuna tabia ambazo zinanyenyuka ambazo sizo na hizo tabia kwa sababu, kwa sababu umeamua kurudi kwenye sheria kwa sababu umeamua kurudi kwenye sheria uonesh <laughs> sheria utakaporudi kwenye sheria lazima tabia chafu nambaye zinyenyuke kama uamini angalia hii twende angalia warumi mlango wa saba nilishaisoma sikumbuki kipindigane lakini turudie tena warumi mlango wa saba mstari wa tano <coughs> kitu cha kwanza cha kukumbuka kumbuka, kumbuka wewe umeifia sheria na ndo nitoasama kwenye wagalatia hapo mstari wa mbili kumi na nane wewe umeifia sheria na sasa hivi unaishi kwa mungu eh? okay angalia nianze mstara wa kwanza chafuchafu warumi saba moja na kitabu cha warumi by the way baythew sitaki kuelezea ielezea asa ndugu zangu tutawa ta, kuchambua kitabu cha warumi utainjoi sana hasa ndugu zangu hamjui maana nasema na hao waijuao wa sheria ya kuwa torati humtawala mtu wakati anapokuwa yuhai kwa maana mwanamke aliye na mume amefungwa na sheria kwa yule mume wakati anapokuwa yuhai bali akifa yule mume amefunguliwa ile sheria ya mume basi wakati awapo hai mumewe kama akiwa na mume mwingine huitwa mzinzi ila mumewe akifa amekuwa huru hafungwi na sheria hiyo hata yeye si mzinzi ajapoolewa na mume mwingine mstari wa nne kadhalika ndugu zangu ninyi pia mmeifia torati goja nikuakikishie nenda, nenda, nenda mochwari mauntimero hospitali ama nenda ksmc ama nenda muimbili alafu uone kama maichi zinaweza kutimiza amri kumi go and see. ko anasema kadhalika ndugu zangu ninyi pia mmeifia torati kwa njia ya mwili wa kristo kwao anasema kwa, kwa sababu ya kifo cha yesu kristo kumbuka ulizikwa pamoja naye na wewe ulikufa ukaifia torati ili nini ili mpate kuwa mali ya mwingine yeye aliyefufuka katika wafu kusudi tumzalie mungu matunda kwao anasema kabla ya yesu kufa wewe ulikuwa ni mali ya torati mali ya adamu lakini yesu alipokufa na wewe ulikufa na kwa maana hiyo sasa hivi umefunguliwa ho oh, umekuwa hivi ni mali ya yeye aliyefufuka ambaye ni kristo mstari wa tano kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za dhambi zilizokuwako kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkazalia mauti mazao tarudia mstari wa tano tena anasema kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za dhambi zilizokuwako kwa sababu ya torati tamaa ya dhambi ilikuao kwa sababu ya torati tamaa ya dhambi ilikuapo kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata tukamzalia mauti mazao bali sasa tumefunguliwa e, tumefunguliwa katika katika torati ama katika torati tumeifia hali ile iliyotupinga torati na kupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani ya andiko ambayo ni torati anasema tusemeje basi torati ni dhambi hasha walakini nisingalitambua dhambi ila kwa sheria kwa kuwa singa lijua kutamani kama torati singesema usitamani lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani kwa maana dhambi bila sheria imekufa dhambi bila sheria sheria sheria imekufa imekufa dhambi bila bila nami hai hapo kwanza shea ku eufaiua a ao wanza bia heia kwa hiyo i maana nakwambia rafiki unaporudi kwenye sheria ni kwamba dhambi iliyokuwa imekufa inafufuliwa na dhambi ikifufuka unaanza kuwa na vitabia vya ajabu ajabu kwa hiyo dawa ya dhambi sio sheria dawa ya dhambi ni neema sheria inaipa nguvu dhambi neema inasambaratisha dhambi sijui kawa wananyeelewa rafiki sheria inaipa nguvu dhambi inauwisha dhambi neema inasambaratisha dhambi kwa hiyo maana anasema ninapojaribu kutafuta haki mbele za mungu kwa kutegemea tabia yangu kwa kutegemea mwenendo wangu anasema nakuwa mtenda dhambi kwa sababu gani sabaugani lazima nitumie sheria kujipima nayo lazima nitumie amri kumi nazo na nikishaanza kutumia sheria oial dhambi inafufuliwa tamaa ya dhambi inaanza kufanya kazi kwenye mwili ghafla naanza kuenenda katika mwili naumbuka wanaoenenda katika mwili hawawezi kumpendeza mungu kamwa kwa kama unatafuta kumpendeza mungu unatakiwa uenende katika roho na kuenenda katika roho ni kuishi kwa imani iliyo kwa yesu kristo kutegemea haki iliyopatikana kwa imani kwa imanikwaho haki hii ulipata zawadi mara moja tu sasa kwa kwakua tunamalizia leo, leo nimeeleza kutosha swali linakuja la msingi wewe ni mwanafunzi wa nani kwa sababu kama ni mwanafunzi wa musa utatafuta haki ya kibinadamu inayotokana na matendo ya sheria kama ni mwanafunzi wa kristo utatafuta haki inayopatikana kwa imani iliyo kwa kristo ambayo ni zawadi nayo inapatikana katika kupitia neema na kweli sasa swali linakuja nitajuaje kama mimi naishi mejtsha atafuta haki yangu mwenyewe kwa maana kwa kutumia sheria najihesabia haki kutumia amri kumi the way watu wote mnaotafuta haki mbele za mungu kutunza amri kumi mnajihesabia haki hamna tofauti na yule farisayo aliyekwenda mbele za mungu akapige kifua akasema mimi sio kama mtoza ushuru ninyi mmejaa kiburi mmejaa majivuno mmejaa maringo hata ukileft group huo ndio ukweli kuwa mpole kuwa mnyenyekevu kubali haki uliopewa kama zawadi kutoka kwa kristo unafahamu amri kumi uwezi kuzitunza unajua ungekuwa unaweza usingekuwa unaomba rehema kila siku maadabado unaomba msamaha wa dhambi kabla ya kulala na ukiamka wewe bado uko chini ya yaora kwo nitajuaje niko chini ya ra simpo kabisa ama ntajuaje mi ni mwanafunzi wa musa simpo kabisa tend nkupiti chapchap kumbuka yohana yoayoana o yohana 117 anasema hivi kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo torati ilitolewa neema na kweli zilikuja torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa yesu kristo kwao moja ili, alipewa musa akatoa nyingine yesu mwenyewe ndo alilileta kwao neema na kweli ni yesu kristo mwenyewe sasa kazi ya kazi ya ya torati torati ni nini ni nini tuanze wa, warumi ta hachapu warumi tatu mstari ule wa ishirini warumi tatu ishirini anasema hivi kwa sababu hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele mbelzake mbele za mungu kwa matendo ya sheria kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria kw anasema bila sheria huwezi kujua hii ni dhambi ama sio dhambi nataka ulishike hilo alafunde mlango wa nne mlango wa wanne mstari ule wa kumi na tano sa kwa sababu sheria ndio ifanyayo asira maana pasipo kuwapo sheria hakuna kosa kwao sheria pia ndo inaosababisha makosa awepo kama hakuna sheria hakuna kosa kwa mfano kwa sasa hivi kwa wale walioko wakazi wa dar dareslam wanafahamu kipindi hichi ambao tunapitia changamoto hauruhusiwi kuingia ndani ya jiji la dare slam kama hujavaa maski ama wanaita barakoa kwa kwa kwa barakoa, barakoa, haipo, barakoa, kwa sababu sababu tangazo jipya la serikali limewekwa hiyo hiyo hiyo ukienda hujavaa ilipoingizwa sheria sheria sheria sheria sheria ya ya kuvaa barakoa barakoa barakoa usipovaa usipovaa lakini kama haipo then hakuna mtu ndicho anachosema kwamba ifanyayo maana hapana kosa unapojirudisha chini unakuwa mkosaji mkosaji na unapokuwa mkosaji asira ya mungu inawaka juu yako unakwenda mlango wa tanazo aewn anasema hivi maana kabla ya sheria dhambi ilikuwama ulimwenguni lakini dhambi yaihesabii isipokuwapo sheria kwa kwaho maanaake nini sheria ndi inahesabia kutambua dhambi sheria ndio inasababisha nifanye makosa na sheria ndio inasababisha dhambi ihesabiwe dhidi yangu sasa kama wewe kabla ya kulala usiku huwa unaomba msamaha wa dhambi zako swali langu ni hili umejuaje kuwa umefanya dhambi umejuaje kuwa umekosea kitu pekee kinachoweza kujulisha hii ni dhambi masio dhambi ni sheria kitu pekee kinachoweza kusababisha wewe ukosee ni sheria na kitu pekee kinachosababisha dhambi ihesabiwe dhidi yako ni sheria kwa hiyo umejuaje kuwa we ni mwenye dhambi unasema amna mawazo kwa kakuanza umejuaje maanayake umetumia sheria na kama umetumia sheria wewe ni mwanafunzi wa musa ama mwanafunzi wa yesu kristo ukweli ni kwamba wewe ni mwanafunzi wa musa na kwa sababu hiyo maisha yako unaishi kwa kujiweka chini ya haki ya kibinadamu unajihesabia haki badala ya kupokea haki kama zawadi kwa kutia imani yako kwa yesu kristo si kama unaye yesu sasa hivi unavyonisikiliza kama uwo umezaliwa sasa hivi unavonisikiliza wewe ni mwenye haki tunaipata hiyo haki kwa imani twende kwenye wakorinto wa, <clears throat> wa kwanza No, wa pili sorry. wa pili, wa mlango mstari ili tumalizie hichi kipengele anasema hivi wakurinto wa pili tano, moja. anasema yeye asiyejua dhambi mungu alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye kwaoanasema yesu kristo ambaye alikuwa hajui dhambi hakuwahi kufanya dhambi hata moja ndo biblia anatueleza hivyo kama uamini uaminienda kasome kwenye kwenye kwenye waibrania mlango wa pili e, mstari hul wa kumina s naenda kasob kwenye ibrania mlango wa mstari wa msa5 kwamba yesu kristo alijaribiwa katika mambo yote pasipo kufanya dhambi hapa anasema yani e asiyejua a yani es is asiyejua dhambi mungu alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye sasa nataka uone kitu kimoja anasema yesu alifanywa kuwa dhambi na nani na mungu kwa nini ili sisi tuwe haki ya mungu kwahiyo kwa inakuonyesha nini kwamba sio tu kwamba wewe ulikuwa mwenye dhambi lakini wewe ndo ulikuwa dhambi yenyewe mimi nilikuwa ndio dhambi yenyewe kwa tulibadilishana asili tukapewa asili ya mungu haki ambayo ni asili ya mungu ikaingia ndani mwetu alafu yesu kristo akachukua asili ya adamu ikaingia ndani mwake kwao yesu akawa dhambi sisi tukawa haki nazingatia hapa ni mungu ndo alifanya hicho kitu mungu alimfanya yesu kuwa dhambi na ni mungu huyo huyo nda amekufanya wewe kuwa haki na uwezi ukabadilisha asili yako huwezi moja nikwambie mimi baba yangu ni mmachame lakini kwa bahatimbaya kimachame sizungumzi na nanazungumza ya kuchapia chapia lakini baba yangu ni mmachame sasa swali linakuja je kwa kuwa mimi sizungumzi kimachame ina maana mimi sio mmachame unafaa mjibu ni hapana mmachame kwa kwa nini sababu ya kuzaliwa nimekuwa mmachame kwa kuzaliwa na mtu ambaye alikuwa ni mmachame na awewe uliozalia mara ya pili umezaliwa mwenye haki sasa idha mazungumzo yako yanaashiria kuwa we ni mwenye haki au matendo yako yanaashiria kuwa ni mwenye haki haiondoi ukweli kwamba mara ya pili ulizaliwa mwenye haki kinachotakiwa kufanya nini nikitaka kuzungumza kimachame lazima nijifunze kuzungumza hiyo lugha lazima nijifunze utamaduni wa wamachame lazima nianze kuelewa mila na desturi za wamachame ko na wewe ulivozaliwa mara ya pili ndani ya ufalme wa mungu umezaliwa ukiwa mwenye haki unatakiwa ujifunze lugha ya kuongea ndani ya ufalme wa mungu na lugha ya ndani ya ufalme wa, wa mungu ni lugha ya imani kwa sababu ile haki ipatikana nayo kwa imani inasema lugha ya mwenye, ya wenye haki ambao wako ndani ya ufalme wa mungu ni lugha ya imani lakini mwenendo wako pia lazima uashirie kwamba we ni mwenye haki mwenendo wa wenye nini manae ni kwamba anafanya mambo yote ambayo yesu kristo alikuwa akifanya nini habari za yesu wa wanazareti jinsi mungu ambavyo alimtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akazunguka kila mahali akitenda kazi njema na kuponya wote waliokuwa wakionewa na ibilisi wewe natakiwa ufanye hivyo na natakiwa nifanye hivyo na tumekuwa wenye haki kwa kuzaliwa mara ya pili mungu ndiye di kuwa wenye haki ando maana hii haki ni zawadi hauifanyii kazi unaloweza kulifanya wewe na dhehebu lenu ili mweze kuwa wenye haki hamna na mnajua mna, hilo ndio maana watu wengi wanakaa wanaomba rehema muda wote ungeamua kuamini leo hii kwamba unajua nini mungu alimfanya yesu kristo kuwa dhambi na kwa maneo, sasa hivi mimi ni haki ya mungu kwa sababu ya kristo ninakubaliana na ukweli huo kuanzia leo hii nasema kuwa mimi ni mwenye haki mimi ni haki ya mungu katika kristo yesu eidha naongea hivyo ama natenda hivyo haijalishi lakini nafanya maamuzi kuanzia leo nitajifunza kuzungumza kama mtu ambaye ni haki ya mungu nitajifunza kuenenda katika mwenendo wangu kama mtu ambaye ni haki ya mungu kwa sababu sasa hivi nina asili ya mungu ndani mwangu na kwa maneno natarajia sifa na tabia ya mungu ionekane kupitia maisha yangu ukifanya hivyo unakuwa umefanya uamuzi wa busara lakini kaba hujafika huko lazima umpokee kristo kwanza kuwa bwana makoz wa maisha yako ko kama ungependa asili ya mungu weze kutenda kazi katika maisha yako fanya maombi yafuatayo sema mungu wa mbiguni nimesikia habari njema nimeikubali leohii naamini kwa moyo wangu wote ua yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki naakiri kwa kinywa changu yakuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujue mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe nakabidhi mkonani mwaroho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naita umagadi nayesu ia na, na, na bwan hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya vyeneema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast pdcastappldcasttify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima au uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya juma kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza dakika dakikahat za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika therathini za jioni ili kushiriki ibada hizi vika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari sfuri saba, na Nia Nia saba. Nia Nia sita nn iatan i2ii 4roban na mbili au sfuri saba 8an ta iatan ia2ii na mbili au sifuri 6 rabat 24ab kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha neema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa radio habari maalum 977f 97. 97 kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76522 au 789 522 au 6752 Se fuori saba siita ne, stanno sicure se fuori bili