vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli Natima, no, no, nataka sasa hivi uishi kwa imani uongozwe na roho wangu mtakatifu neema yangu ikuwezeshe kushinda dhambi na matakataka mengine yote aitokana na dhambi hutaki unangangana na torati unang'ang'ana na sheria unang'ang'ana na amri kumi ambayo unaivunja kila siku alafu unajidanganya kwamba ukifanya maombi ya rehema utasamewa unashindwa kuelewa kwamba dhambi yaiondolewe ipatipo damu na hiyo damu inayoondoa dhambi ilimwagika mara moja tu miaka elfu bili iliopita pale msalabani ote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama kristo kuzungumza kama kristo na nauweze kutenda kama kristo mwenye haki anatakiwa kuishi kwa imani na pasipo imani awezekani kumpendeza mungu hivyo basi ni lengo la vipindi na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kujenga na kuimarisha imani yako ili mwenendo wako kila siku mwenendo unaompendeza imweendonaompendezamungu kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango mojakwa moja, kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo hivosfanya maamuziya kufikiri vizurina kufikir vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wagalatia tuko katika ule mlango wa tatu tumeshaangalia mambo kadha wa kadha katika mlango wa kwanza mlango wa pili na sa tuko katika mlango wa tatu na leo tutakuwa tuna mambo mazuri kabisa eh, hebu kama ulikuwa na shughuli yyote hacha kaa usikilize tafuta daftari tafuta kalamu yako kaa uandike ili baadaye uweze kurejea noto zako <clears throat> uweze kufuatilia uweze kupima kile kilichozungumzwa uone kina mantiki ama kina mantiki lakini kabla ya kuendelea ni kukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya video basi anapatikana katika youtube channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe lakini pia usistahau kubonyeza kengele na utakapoangalia video yeyote usisahau kuliki pamoja na kushare kwa kufanya hivyo unakuwa no umeshiriki katika kueneza injili na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika google podcast apple podcast apple pamoja na Spotify, kwa jina la mwalimurumagadi ukifika pale ususa ku na takapo utakuta pia mafundisho vipindi uh, vinavyoendelea lakini mafundisho huko nyuma angalia pakua share na watu wengine n hiyo ili watu wengi zaidi waweze kujiunga katika podcast waweze kupata ya sauti mb ni ndogo, sana katia tu hzowaezuatfasadog pia mafundisho hayo yanaweza yakaja kwako kwa njia ya whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo kwa hiyo kama ungependa kujiunga na grupu hili la mwanafunzi wa kristo basi unaweza kutuma ujumbe mfupi ukasema niunge katika namba 795 242795242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo nitoe shukrani za dhati na za pekee kabisa kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza kila siku na kufuatilia mafundisho haya na mafundisho ya kristo kupitia vindi vya neema na kweli asante pia kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza na zaidi ya yote ni kushukuru tu kwa kufundisha na kushirikisha wengine kile ambacho mwenyewe mwenye umejifunza kumbuka kuna watu ambao sitaka niweze kuwafikia lakini wewe una uwezo wa kuwafikia kuna watu ambao hawatakaa wakubali kunisikiliza mimi lakini wewe watakusikiliza hivyo basi kwa pamoja huwo ukifanya sehemu yako na mi nikifanya sehemu yangu ufalmu wa mungu unaenea na mwili wa kristo unapata kujengwa ni kushukuru pia wewe kwa pekee kabisa ambayo umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante kwa ajili ya upendo wako asante kwa ajili ya uaminifu wako roh mtakatifu amezungumza na wewe na wewe umeitikia hakika wewe ulipoamua ama unapoamua kushirikiana na roh mtakatifu sababu yake ni kubwa sana na namwisho <coughs> nitoe shukurani kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli ambao kila mwezi kwa sadaka yako ya upendo umeamua kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio kupitia vipindi vya neema na kweli kwamba umeamua kudihirisha kuwa unamheshimu mungu kwa mapato yako lakini pia unampenda mungu pamoja na of course kristo pamoja na na watu waliombwa katika sura na mfano wa mungu hakika matoleo yako na mchango wako yanamletea mungu cukufu kwa kila nafsi ambayo inabadilishwa ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu tuko kwenye uchambuzi wa kitabu cha wagalatia inawezekana unasikiliza na wengine hawajui kumbuka kitabu cha wagalatia kimeandikwa na mtume paulo na kanisa hili la wagalatia ama lilikuwa uturuki ambayo ni uturuki ya, tunajua sasa hivi uturuki ni uislamu zaidi umetawala lakini wakati huo eh, uh, kanisa lilikuepo la wagalatia lilikuwepo uturuki na kulikua kuna mambo kadha wakadha yametokea kwamba wayahudi wamejaribu kupenyeza mafundisho yao na kulazimisha watu waliokoka watu wa mataifa wamataifwaliomwamini yesu kristo kwamba ni lazima washike torati ya musa ak am1 ama watairiwe pia na kwa maana hiyo paulo akawa anajaribu kurekebisha hayo mambo na kuelezea haswa uhusiano wetu na yesu kristo umetupatia nini na <coughs> tumeshachambua kwamba haki inapatikana kwa imani kwa yesu Christo wala sio kwa matendo ya sheria wakati tunachambua mlango wa pili na pia alikuwa anazungumzia habari ya jinsi ya watu wa mataifa wanaingia kuwa uzao wa uzaowaaha kupitia imani yao kwa yesu kristo na hivyo kuwa warithi wa ahadi ahadi ambayo yenyewe ni ya tuliona hapo jana na nikakwambia pia anazungumzia jinsi ambavyo watu wote jni ni myaudi ama ni mtu wa mataifa jinsi ambavyo tunakuwa wana wa mungu kwa sababu ya imani yetu kwa yesu kristo na mwisho nikakwambia pia alizungumzia habari za namna ambayo tunaweza maisha Christo, maisha ya ya ukristo kuwa mwana wa mungu maisha ya haki kuwezeshwa na roho mtakatifu kwa hiyo nataka natakatenda ule e, wagaratia tatu mstari wa saba na napo tunaposoma ukumbuke paulo aliandika mbili ya mbili ya jipya jipya imeandikwa na paulo kwa kwa hiyo hilo kama kuna unatakiwa i b eui mbilap meandika nasambatawkaitunakenda sawasawa anaanza bwana yesu ndeni anafuata paulo he yohana alafu na wengine kwa kama unataa kupata ufunuo kuhusu mungu kuhusu mungu kama baba na kuhusu kile ambacho bwana wetu yesu krist uliokifanya wagalatia s inasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa na nakaa nakumbuka jana hajanamajuzi nilikusomea nkambia ni katika mwanzo mungu anazungumzia mwanzo anazb marlwatatu kupitia azupitia jamaa zote za dunia kubarikiwa kwa hiyo kwenye mwanzo mngu anazungumzia habari ya watu wa mataifa mataifa yote kubarikiwa kupitia abraham na tunafahamu alikuwa anazungumza hivokamba watabarikiwa kupitia abraham kwa sababu ya mzao wa abraham ambaye ni nani kristo kwa hiyo <coughs> nitarudia ol mstari wa nan anasema na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu abarenjema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani labda nizungumze mstari wa tisa kidogo anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani alafu labda hivi moja mstari wa tis na wakumi, kuna kitu nataka tukione hapa anasema hivi basi aa walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu naabraham aliua menyemai mstariwati mstari wa wa mstari waumi anasema kwa maana ama kwa sababu wale wote walio wa matendo ya sheria wako chini ya lana maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote katika kitabu cha torati sasa taratibu kumbuka nilikwambia matendo ya sheria torati amri ki andiko vyote hivyo vinazungumzia torati ya musa ni kitu hicho icho kimoja ili uwe na matendo ya sheria lazima uwe na sheria ambao unajipima nayo na sheria hiyo ni sheria ambayo ililetwa kupitia musa inaitwa torati ya musa na kwa maana hiyo sasa angalia kitu ambacho anasema paulo msaula wa tisa na wakumi anasema basi hao walio waimani yaani imani, yani imani iliyo kwa yesu kristo imani katika yesu kristo kwa sababu ya kile ambacho alikifanya kupitia kufa na kufuka kwake anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliekuwa mwenye imani kwa sababu wale wote walio wa matendo ya wa sheria wako chini ya laana kwa hiyo kwa lugha ingine anasema hivi wale ambao wanaishi na kuendesha maisha yao kwa imani iliyojikita kwa yesu kristo wako chini ya baraka na wale ambao wanaishi maisha yao ambayo e, e, yamejikita chini ya torati ya musa amri kumi oo sheria ama andiko anasema wako chini ya lana sikawa nanyelewa naikuzungumza rafiki oja <laughs> nirudie tena wale wote ambao wanaendesha maisha yao ama ambao maisha yao yamejikita yako chini ya imani iliyo kwa yesu kristo wamebarikiwa na wale wote ambao maisha yao yamejikita yako chini ya torati ya musa chini ya sheria chini ya amri kumi wako chini ya lana sasa kama unakumbuka usipaniki usipanik usipaniwacha fujo wacha vurugu uwe nisikilize najua wengine mna nuna mna lef lakini uwe nisikilize itakusaidia otherwise ukifanya kiburi hiyo torati na amri kumi unaotetea itakupeleka jehanamu ya moto kwa sababu huwezi kuitunza kwao bora unisikilize bora unsa kufanya papara na kutukana na kuzima redio na kutoka kwenye grupu nisikilize vinginevyo siku utakapofika jehanam utanikumbuka kwao nisikilize kile ambacho paulo anasema hapa najaribu kukuelewesha uweze kuelewa na ukitaka kujua kwamba hichi anachokisema paulo ni halisi angalia wewe ambaye unang'ang'ania amri torati sheria jinsi ambavyo umeingia kwenye mafundisho ya ajabu ajabu mara unavunja matabau mara unakomboa mara unapasua mara unafanya toba kitu gani mara sioba kitu gani umejaribu vitu vyote lakini bado maisha yako ni vurugu kwa hiyo kwa nini usitege siki ukanisikiliza sasa kama unachokiamini kinakupa matokeo endelea nacho lakini kama haupati matokeo ambao ulikuwa unayataka basi bora unisikilize otaudi ule msarwa tna wakumi anasema hivi basi hao walio waimani imani maanayakeimani kwa yesu kristo hubarikiwa kwa lugha lughe walio waimani maisha yao ambao wanaendesha maishayao ya kila siko kwa imani kumbuka anasema mwenye haki ataishi kwa imani wako chini ya baraka wale ambao wanaendesha maisha yao kwa kufuata torati sheria wako chini ya lana. period sasa kwa nini anasema hivi eh? angalio ule msara wa kumi na moja nikelez ni, ni okay. taratibu yani nataka tuone taratibu tuweze kuelewana hapa maanake watu wengi wameingia kifungoni hapa anasema hivi goja nichambule msara wa kumi hafu arudi msara wa tisa anasema kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria wako chini ya laana maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote sio baadhi yote yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanye yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanye anasema hivi kwamba kuwa matendo ya sheria limekwambia lazima una sheria umejipima nayo kwa hiyo sheria iko ndani ya torati ya musa kwa kwaiyo anasema kwamba kwenye torati unatakiwa uyafanye yote uyatimize yote kwa hiyo huwezi ukangangania uka amri kumi alafu usiitimize ipasavyo hivi vitu shida ya watu wanaongangania sheria torati amri kumi wanachagua nini cha kufanya na nini sio cha kufanya hapa mstari wa kumi anasema kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria ama wale wote ambao wanaendesha maisha yao kwa kufuata sheria wako chini ya laana anakwambia ni kwa sababu imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanya okay ili ni kuonyeshe kitu kilivyo serious unatakiwa ufanye iyote kwa mfano tuchukue kipengele kimoja tu halafu kimojatu alafu tutarudipkipengele kimoja tu ten kwenye kutokaten kenye kutoka, kutoka. mlango ule wa kutoka mlango wa thelathii a nneanatafuta mstari wenyee utaupata apa ssah aa natafuta mstari lakini itaupata muda sio mrefu pointi ni hii kwamba alikuwa anazungumzia habari ya ya ya ya torati na kwa maana hiyo anasema kwamba anamweleza ana ana musa kwamba watafanya kazi siku sita na siku ya saba iko sabaiko utoka 5 angalia mstari wa kwanza anasema musa akakutanisha mkutano wote wawanawasrael na kuwaambia maneno aliyo aliyoyahusia bwana ni haya kwamba myafanye mstari wa pili fanyeni kazi siku sita lakini siku ya saba itakuwa siku takatifu kwenu ni sabato ya kustarehe kabisa kwa bwana mtu awaye yote atakayefanya kazi yoyote katika siku hiyo atauawa hamtawasha hamta moto katika nyumba zenu kwa siku ya sabato sasa sikiliza kumbuka amri katika amri kumi amri moja apo nasema utaikumbuka kum, utai siku ya bwana mungu wako na kuitakasa kwa lugha nyingine hiyo ni sabato inazungumziwa sasa <coughs> watu wanaong'ang'ania kutunza sabato kwa maana ya kwamba wameamua siku kitu cha kwanza fzi nafahamu kuna ubishi mwingi sana kuhusu sabato kitu cha kwanza hakusema kwamba mtafanya kazi kuanzia jumaa mpaka ijumaa alafu siku ya jumamosi mtapumzika bibilia haisemi hivyo inasema utafanya kazi siku sita na siku ya saba utapumzika kwao unaweza ukaamua kufanya kazi kuanzia jumaa mpaka jumamosi ukapumzika siku ya jumapili ama ukafanya kazi kuanzia jumaapili mpaka siku ya ijumaa ukapumzika siku ya jumamosi ama ukafanya kazi kuanzia siku ya jumamosi mpaka aliamisi alafu siku ya ijumaa ukapumzika ko wewe mwenyewe unachagua alichosema ni kwamba katika siku saba za wiki siku sita fanya kazi siku ya saba pumzika sasa nachokielekeza kele, ni hichi nakumbuka miaka mingi iliyopita ndugu mmoja kuhusu sabato sabato siku siku ya ya unafundisha watu sheria amri nikamuuliza moja nikaamua kuongea naye nikaambia kutoka hlathia ta mstari ule wa pili anasema fanyeni kazi siku sita lakini siku ya saba itakuwa siku takatifu kwenu ni sabato ya kusarehe kabisa kwa bwana mtu awai yote atakayefanya kazi yote katika siku hiyo atauawa kwa kutunza sabato ni pamoja na kuwaua wale ambao wamevunja siku ya sabato kwaio nikaambia ndugu mmeshaua wangapi kanisani kwenu akasema eh, nikaambia mmeshaua watu wangapi kanisani kwenu katika kutunza sabato maanake huwezi ukasema unayetunza sabato alafu kuna watu katikati yenu wanavunja siku ya sabato mkawacha akasema haiwezekani nikaambia kwa nini haiwezekani unajua <laughs> twatafakari hivi vitu anafahamu kabisa ukiua utafungwa sheria inakataza ateni taratibu kwa hio huwezi ukasema unatunza kipande kimoja cha sheria alafu ukawacha kipande kingine amesema tunza sabato usifanye kazi siku hiyo na yeyote miongoni mwenu mtakayemwona amefanya kazi lazima mumuue sasa mnisaidie ninyi mnaotetea amri kumi kumbuka hiyo utaikumbuka siku ya bwana bwana siku ya na ni amri na ni amri ya tatu hebu niambie wangapi leo hii wanavunja tuna wakristo wangapi leo hii ambao mnang'ang'ania amri kumi ambao siku ya jumapili mlisema ni siku yenu ya kupumzika ambao mnakwenda kanisani mkitoka kanisani mnaenda kwenye biashara mnakwenda kwenye kazi zenu mnapika chakula siku sikuhii angalia e mstari wa watatu anasema anasema hamtawasha moto katika nyumba zenu kwa siku ya sabato na mnapika chakula mnakula siku hiyo alafu unakuja unang'ang'ania hapa amri kumi alafu unachagua kile unachokitaka ambacho kinakufurahisha unakichukua kile ambacho akikufurahishi unakiacha sijui kaa naelewa pointi najaribu na kuzungumza rafiki na torati sio nyepesi kama unavyofikiri kwenye hii siku ya sabato huruhusiwi hata kutema mate huruhusiwi kutema mate ndomaana bwana yesu alikuwa anawafanyia vituko wakati mwingine mingine anatemamata napinyaga udongo alea e vipofu yote tu kuwachefua wajamaa wa torati kwa sababu gani sabato iliumbwa kwa ajili ya mwanadamu mwanadamu hakuumbwa kwa ajili ya sabato I, inaanza kuja rafiki kwa hyo anasema kwamba turudi kule kwenye wagalatia saani umepata picha nzuri na nakumbuka ho ndugu ulivyomwambia hivo hakuwai kunipigia simu tena hakuwai kuntumia aka liambia usinitafute tena kuniambia habari ya sabato ya kutunza sabato mpaka siku utakapoitimiza sabato kama inavyotakiwa kwamba atakaekuwa amevunja anatakiwa ashughulikiwe kama amjashughulikia mtu yoyote hunaualali huna huna uwalali wa kunishambulia nataka ni kuonyesha tujitmbo sheria ilivyo ni ili ngumu ili ili kwao tusikurupuke tu, si tu tukadanganyana hapa tukaanza kupigana mashinikizo hapa ya kushika torati torati sheria sheria amri kumi amrkum amri kumi amri kumi alafu tunashika tuna nusu nusunusu tunavyotaka haandi namna hiyo okay sinju kaa nanyelewa kitu nachokizungumza ama kwa mfano nikupe mfano mwingine wa, wa sheria inavyozungumzwa anasema kwamba mwanamke kuvaa kuvaa mavazi mavazi ya mwana ume, na mwana mavazi ya mwanaume okay. mwanaume na mwanamke naenda kwenye kumbukumbu la hiyo harhusi kuva mavaia aawakristo wengi wakatafsiri kwamba mwanamke aruhusi kuvaa suruali na mwanaume kuvaa gauni okay aruhusi kuvaagakusada kitu kimoja kipindi wakati inatolewa hiyo sheria watu wote wanaume na, na wanawake walikuwa wnawiwanava magauni kulikuwa hakuna suruali <laughs> kwaho alikuwa anamaanisha nini alikuwa anamaanisha nguo ambayo imevaliwa na mwanamke hairuhusiwi nguo hiyo hiyo baadaye ikaja ikavaliwa na mwanaume ama nguo siaaele kwa nini kwa sababu kulikuwa kuna sheria inayohusiana na swala la hedhi kwamba mwanamke anapokuwa katika hedhi lazima awe amejitenga kwa siku saba asigusane asiguse kitu chochote chochote kitakachogusana na huyo mmama maanaake kitakuwa kimekuwa najis na kama ni wewe mtu mwanaume amegusana na huyu mmama lazima na wewe utengwe siku tatu sasa naomba niulize swali kuna makanisa mangapi leo hii yanapinga wanawake kuvaa suruali lakini wakati huo wanawake wapiwa na hehi wanawaruhusu makanisati anii amtunzi yote navyotakiwa kwanini mnachagua tu kipande mnachokitaka wewe mchungaji umelala na mke wake o kwenye hehi alafu nna matabauni kwenye agano la kale lakale ungechomwa moto siju ka kizungumza ndomaana alakazungumza kwa uzuni kabisa twende ndnye thaza ni kuonyeshe timoth a kwanza timotheo wa kwanza, niku, niku, kwanza. kwanza mlango wa kwanza alafu tuanze mstari kama ule wanatwatano anasema walakini mwisho wa agizo hilo ni upendo utokao katika moyo safi na dhamiri njema na imani isiyo na unafiki wengine wakiyakosa hayo wamegeukia maneno ya ubatili wapenda kuwa waalimu wa sheria ingawa hawayafahamu wayasemayo wala mambo yale wayanenayo wa kwa uthabiti anasema watu wamekuwa wana kierere wanafundisha sheria wanafundisha torati wanafundisha amri kumi wakati wao wenyewe hawawezi kuitunza wakati wao wenyewe hawawezi kuisimamia wameokota vipande vipande hawana ujuzi kuhusu hii torati hawana ujuzi kuhusu hii sheria wanangang'ania tu ananyeelewa kia chokizungumza <laughs> kwao tuwache unafiki ndomana Ana, anasema angalia u sana sana anapoanza anazungumza hivi anasema walakini mwisho wa agizo hilo ni upendo utokao katika moyo safi na dhamiri njema na imani isiyo na unafiki wengine wakiyakosa hayo wamegeukia maneno ya ubatili wapenda kuwa waalimu wa sheria ingawa hawayafahamu wasemayo wala mambo yale wayanenayo kwa uthabiti kwo rafiki ngoja nikwambia turudi wagalatia tatu kwao anasema ni kwenye wagalatia tatu wagalatia tatu mstari wa tisa anasema ishi kwa imani uwe chini ya baraka ama mstari wa kumi uishi kwa kufuata sheria ya torati ya mri kumi uwe chini ya lana kwa nini kwa sababu anasema kwa sababu wale wote walio wa matendo ya sheria ama wanaofuata torati sheria amri kumi wako chini ya lana kwa nini kwa sababu imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote sio baadhi yote yote yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanye unatakiwa ufanye mambo yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati na sheria ziko mia st kumi na tatu ngoja nikuulize a ma amri ya kumi na moja inasemaji sasa hivitu nang'ang'ana tu na wengine wangapi mmekuwa mnashiriki kwenye kusingizia nasema usimsingizie usim jirani yako uongo wangapi mnasikiliza watumishi wanazungumza humjuu huyu mtumishi ametokea wapi hujui aliitwaje na mungu anamhubiri yesu kristo kwa kuwa sio wadhehebu lenu mnamwita wakuzimu mnamwita frimaso na umeokoka unavunja amri hiyo hiyo unaoitetea we unaivunja kwahio unahania kwamba utabakia salama na ndio maana paul akasema angalia kwenye kwenye warumi warumi mlango wa pili warumi mlango wa pili tuanza msara wa kwanza angalia paulo anavyosema anasema kwa hiyo wewe mtu uwaye yote uhukumue huna udhuru kwa maana katika hayo umuhukumuyo mwingine wajihukumu mwenyewe kuwa na hatia kwa maana wewe uhukumue unafanya yale yale nasi twajua ya kuwa hukumu ya mungu ni ya kweli juu yao wafanyayo hayo wewe binadamu wahukumue wale wafanyayo hayo na kutenda yayo hayo mwenyewe je wadhani ya kwamba utajiepusha na hukumu ya mungu yaani watu wanatetea hii amri kumi alafu wenyewe ndo mabingua ya kuvunja hii amri kumi na wakati mungu anasima nonono nataka sasa hivi uishi kwa imani uongozwe na roho wangu mtakatifu neema yangu ikuwezeshe kushinda dhambi na matakataka mengine yote aliotokana na dhambi yet utaki unang'ang'ana na torati unangangana na sheria unang'ang'ana na amri kumi ambayo unaivunja kila siku alafu unajidanganya kwamba ukifanya maombi ya rehema utasamewa unashindwa kuelewa kwamba dhambi yiondolewi pasipo damu na hiyo damu inayoondoa dhambi ilimwagika mara moja tu miaka elfu mbili iliopita pale msalabani na ili hiyo damu ifanye kazi katika maisha yako lazima wo, na imani katika hiyo damu kwamba iliondoa dhambi zako zote zilizopita zilizopo na zinavyokuja bila hivyo utarudi kwenye sheria na ukirudi kwenye sheria amsha ya hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele za mungu hakuna mwenye mwili ambaye anaweza akawa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya o nayoyote kwa kutumia sheria kwao chagua imani rafiki nikuombe ndugu katika kristo chagua kuishi kwa imani huwe chini ya baraka vinginevyo maisha yako atakua amejaa kama kipindi kijacho takaokuonyesha sasa hatua ya kwanza ili uwez kuishi kwa imani lazima yesu kristo wa maisha yako unmaisha kama ungependa yaamu agua maisha sitaki, ya ya ya laana sitaki nataka kuishi chini baraka fanya maombi sema mungu nimesikia ni habari njema leo nimejua maisha imani naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niyo mwenye haki naakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu na kukabidhi mkoloni mwa roho mtakatifu ambako ni salama basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gari na yeuna bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu hurumagai ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple redioyoutubegle telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hivi zitafanyika katika ukumbi wa baoba uzima au uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kripto katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifo pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thaathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika thaathin za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa baba uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga s si nambari 7624 au sfi 7 8 9 a 2 4a mbi au fi6 7t 2 aab kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha neema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum 97sfm kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76 522 au 789522 au 67524 Sifori saba sita, ne, sano si fuori si fuori, bili, nebili. Ao si fuori saba nani tisa, sano si fuori si fuori, bili, nebili. Ao si fuori sita saba tatu, sano si fuori si fuori, bili,