vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli alipompa u limwengu huu amemkabidi mwanadamu na bila mwanadamu kumpa fursa muu mungu hawezi kuingilia kazi bila yo kumwalika mungu katika eneo lolote la maisha yako liogonyaji liyopenda na uchumi liwe ustawi na kadhalika mungu aweziku hali kadhalika bila uwewe kumkaribisha shetani katika eneo lolote la maisha yako shetani awe kwa sababu dunia hii amekabidwa mwanadamu sasa tunamwingizaje mungu tunamkaribishaje mungu katika maisha yetu ama tunamkaribishaje shetani katika maisha yetu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nnafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo naonisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo mwenye haki anatakiwa kuishi kwa imani na pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu hivyo basi ni lengo na maksudi ya mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kujenga na kuimarisha imani yako wewe ili mwenendo wako wa kila siku huo ni mwenendo wenye kumpendeza mungu kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tumekuwa na wakati mzuri kabisa tukichambua kitabu cha wagalatia tumeshachambua mlango wa kwanza tukachambua na mlango wa pili tukachambua na mlango wa tatu na kabla ya kuelekea katika mlango wa nne nikukumbushe tu kwamba utamaduni wetu katika vipindi vya neema na kweli ni kwamba kwa wiki takriban wiki tatu tunakuwa tunasomo tunajifunza kwa kina kama hivi tumechagua kitabu kinaaitaucha galati halafu <coughs> tunakichambua tunajifunza lakini kwenye ile wiki ya nne siku zote na mara zote tunagusia eneo la fedha na uchumi kwa sababu bila kuwa uhuru katika eneo la fedha na uchumi huwezi ukafurahia uhuru wako ulioupata katika kristo unaweza ukapiga adithi unazozitaka ukazungumza unavyotaka lakini mwisho wa siku fedha ina nafasi yake katika uchumi katika kufurahia uhuru ambao kristo alikupatia na fedha inapokaa katika nafasi yake sahihi basi nakusababisha uhusiano wako na mungu uwe ni uhusiano ulio imara lakini kama fedha itakaa mahali ambapo sio pa kwake basi uhusiano wako na mungu utakuwa una shida na kabla ya kuangalia hayo basi nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kupitia njia ya video unaweza kwenda kwenye youtube chaneli yetu inayoitwa mwalimu hurumagadi ukasubscribe na kubonyeza kengele na tafadhali utakapoangalia video yeyote basi usiache ku like pamoja na kushare unapofanya hivyo unakuwa umeshiriki katika kueneza injili kwa njia ya mtandao na kusababisha watu wengi zaidi kufikiwa ni kukumbushe pia tunapatikana katika google podcast katika apple podcast kama spotify kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti na tunapatikana kwa jina hilo la mwalimu huruma gadi e, ukiingia mle subscribe na ukisubscribe chochote ambacho utakisikiliza hebu usiache kuliki pamoja na kushare ili uweze kusambaza e, kweli hii kwa watu wengi zaidi na mwisho kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp basi tuna ama telegram unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge nawe ukaunganishwa katika grupu la mwanafunzi wa kristo na namba ni sfui sab8ne tano sifuri sifuri mbili nne mbili sifuri sab 8 tisa tano sifuri sifuri bili nne mbili nawe utaungwa nitoe shukrani za dhati kabisa kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya pesa kupitia vipindi vya neema na kweli asante kwa kufuatilia kila siku asante kwa kuhamasisha wengine waweze kusikiliza lakini zaidi ya yote ni kushukuru pia kwa vile ambavyo umekuwa ukifundisha na kushirikisha wengine kile ambacho mweja umejifunza <coughs> ni kushukuru pia na wewe ambaye umekuwa uki fanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kuangumii pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako asante sana kwa waaminifu wako endelea usichoke na mwisho nitoe shukurani kwa wale wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa ptn wa vipindi vya neema na kweli sadaka yenu ya upendo kwa kumwheshimu mungu kwa matoleo yenu kunasababisha kweli ya kristo kuweza kufikia watu wengi zaidi kumbuka kuna watu hawana njia nyingine ya kufikiwa na kweli ya kristo sipokuwa kwa njia redio kwa ho uamuzi wako umekuwa ni uamuzi sahihi baada ya kusema hayo basi nirejee kwenye kile ambacho nilisema kwamba tumekuwa tukichambua kitabu cha wagalatia tumeshachambua mlango wa kwanza mlango wa pili mlango wa tatu lakini kama ilivyo ada basi tuna kawaida ya wiki ile ya nne kuzungumza na kuangalia mambo machate katika eneo la fedha na uchumi kwa sababu ya kuweza kupata uh, nini kupata ufahamu sahihi ili tuweze kushirikiana na ufalme wa mungu na mahatimaya tuone baraka ya bwana ikitenda kazi katika maisha yetu um, na baada ya kumaliza somo hili ambalo tunalianza ambalo ni kama niseme ni kama marejeo eh, najaribu kusuiza ndani kupe eh engo mpya mtizamo mpya uweze kuangalia katika engo ya tofauti ni kuongezea kitu kidogo ili utakaposikiliza mafundisho haya ama utakaposikiliza mafundisho yanahusiana na jinsi ufalme wa mungu unavyoweza kutenda kazi katika maisha ya kwako jinsi ambavyo kanuni za kupanda na kuvuna kanuni za fedha katika ufalme wa mungu zinaofanyakazi uweze kupata matunda na baada ya wiki hii basi tutaendelea na somo letu iki linayofuata eh, kwa maana ya uchambuzi wa kitabu cha wagalatia na sasa tutakuwa tukichambua mlango ule wa nne Ehe, kwa hiyo mbona tunaenda tuna utaratibu kumbuka ningeweza kutangaza jamani tutoe ya kulipia gharama za redio ili watu wengi lakini naona nitakuwa haki kama sitakufundisha sitakupa tauadodoo sitakusaidia kupata uelewa sawasawa ili uweze kupata matunda sio tu katika kuchangia laba vipindi kama namna lakini hata siku matnda otangiaingana changamoto yako binafsi mwenyewe na unahitaji kuona mkono wa yao nafsi wenyeweahtanooa b fedha ina nafasi yake mbuka fuat matayo ihia eh, okay, utaratibu mzuri ni huu natoka uabudu na kumtumikia mungu fedha ikuabudu kumtumikiamungu aa feda na kama nilivyosema fedha ni ni ni ni ni ni ni kama kama kama chombo chombo chombo kitu ambacho kukitumia katika maisha yako ya ya kila kila siku siku vile vile vile ambavyo ambavyo mtu mtu anajembe anakwenda nalo shambani ama ama ama ama ama ama anapanga kazi zake zake za za zamani anatumia anatumia anatumia kalamu wanatumia kompyuta kompyuta kwa kile biashara usafiri maana gari kuweza kutengeneza mahombototem nambat ambacho <clears throat> kime kipo katika ulimwengu huu kwa ajili ya kukusaidia wewe kuweza kutekeleza na kufanya mambo fulani fulani na ndio maana ni muhimu sana ukaweza kuelewa moja tukasome mistari michache ni kuonyesha umuhimu wa fedha nataka sehemu ya kwanza tuanza na mhubiri mu, mlango wa saba muubiri mlango wa saba msarlwa kuminamoj hadi wa kui nambili muubiri sabnmo hadnambil anasema hivi hekima ni njema mfano wa urithi naam nayo ni bora kwao walionao uh, uh, uh, walionao jua kumi na mbili kwa sababu ama kwa maana hekima ni ulinzi kama vile fedha ilivyo ulinzi na ubora wa maarifa ni ya kwamba hekima mhifadhi yeye aliye nayo o kama anasema hekima ni ulinzi na fedha ni ulinzi na anasema kwamba hekima uh, umuhifadhi yeye aliyonayo hali kadhalika na fedha nayo na mhifadhi yeye aliyonayo siju kawa naonyelewa rafiki kwa hiyo bibilia inakuonyesha wazi kabisa kwamba fedha ni ulinzi tuko sawa sawa es lakini angalia ameunganisha swala la fedha na hekima ukiwa na hekima utajua kuwa utoshelevu wako ni mungu naye mungu amekupa fedha kama chombo cha kutumia katika maisha yako ya kila siku na kazi mojawapo ya fedha ni kuwa ulinzi kwako yes analinda kwa malaika analinda ulinzi huo huko katika ulimwengu wa roho na unatenda kazi na una matunda katika ulimwengu wa damu na nyama lakini katika ulimwengu wa damu na nyama unahitaji fedha kama ulinzi kama uamini nyumba unayokaa kama umekaa kwenye nyumba ambayo unalipia kodi ya nyumba usilipe uone lazima nje lazma kama kama hauamini nenda sehemu unahitaji huduma ambapo fedha inahitajika usilipe utapata kwa hiyo fedha ni chombo kimojawapo ambacho mungu anakitumia kuleta ulinzi katika maisha ya watu na kama awamini, angalia <coughs> wakati wana auaini wanaondoka wa kutoka misri mungu anazungumza habari ya l- ngoja niache kwanza kwenye pointi moja tarudi lakini pia nataka tuende kwenye mhubiri mlango wa kumi mlango wa kwaaakceko na mstari anasema hivi hufanywa kwa ajili ya kicheko na divai huyafurahisha maisha na fedha huleta jawabu la nafdha ulta jawau lamambo fedha ni jawabu la mambo yote yote kumbuka huyu ni ni solomon na kuliko mtu mwingine anatueleza fedha fedha jawabu la mambo yes tunafahamu ya unaweza kusema kwamba inaweza yotm kitanda yes, nahk no, kununua usingizi tunajua hizo yes, porojo lakini bado taka usingizi mzuri nakitanda kizuri tuko sawasawa kwao ni bibilia inaeleza hivyo sasa kumbuka tunatakiwa kumwabudu mungu kumtumikia mungu na fedha inatakiwa ituabudu sisi na itutumikie sisi hilo usije kalisaau hata siku moja na mungu analijua hili kwamba yes fedha ni ulinzi lakini wakati kwamba fedha ni jawabu la mambo yote ndo maana kwa mfano unaona anasema nikuonyeshe kwenye mwanzo mlango ule wa kumi na tano kumbka unaangalia habara ya galatia tuliangalia kidogo nikuonyeshe haraka mwanzo kuminatano alafu uh, wakati mungu anamwambia abraham kuhusu uzao wake eh, atat bwana akamwambia abraham ujue hakika ya kwamba uzao wako utakuwa mgeni katika nchi isiyo yake watatumikia watu wale nao watateswa muda wa miaka mia nne kumi na nne hata na taifa lile watakapo wwatakaowatumikia watumiki, ni nitawahukumu baadaye watatoka na mali mengi ama na mali nyingi okay, ukienda kwenye kutoka mlango wa ishiri na tatu ami mlango wa tatu so mlango wa tatu wakati wakati mungu amemtokea wa uh, musa anaongea katika kile kichaka angalia kitu ambacho anasema mstari wa ishii na moja eh? 2 kutoka tatb anasema nami nitawapa watu hao n yani waisraeli kufadhiliwa mbele ya wamisri hata itakuwa hapo mtakapokwenda zenu hamtakwenda kitupu rna bl lakini kila mwanamke ataomba kwa jirani na kwa huyo akaae naye nyumbani vyombo vya fedha na vyombo vya dhahabu na mavazi nanyi mtawavika wana wenu na binti zenu nanyi mtawateka nyara wa misri kwa o anasema watakapokuwa wanatoka misri taifa la israel waambie waende kwa majirani zao waambie watoe fedha watoe na dhahabu watoe na kitani safi alafu angalia kitu ambacho mungu anafanya anasema mwavike watoto wenu anachofanya nini hawa watoto wamezaliwa wamezaliwa katika utumwa hawajui kitu kingine zaidi ya utumwa habari ya utajiri na wingi na utele hawajui kabisa kwao mungu balada ya kuambia wazazi wao ndo wabebe fedha na dhahabu na mavazi yale wanasema watoto wapewe ili nini ili kuwasaidia watoto kuweza kubadilisha mtizamo kwao kama mungu aliona ni vyema ana waisral antoka wakiwa wana fedha na dhahabu eh? mimi na wewe ni nani tuone kwamba fedha haina mchango haina nafasi katika maisha yetu sasa unasema mwalimu kama ndio hivyo mbona mbona imekuwa katika uchumi eneo la fedha na uchumi ndo imekuwa ngumu sana kitu ambacho watu wengi wanashindwa kuelewa na ndio kitu ambacho nataka nikuelezee alafu baada ya hapo nikishakuelezea ukaweza kunielewa kwa dakika chache zobakia alafu nitakurudisha kwenye mafundisho ya nyuma ambayo tulijifunza alafu uyasikilize ukiwa na mtizamo huu ambao nimeuzungumza kwamba yes mungu anataka uwe na fedha anataka uwe na mali kwa sababu fedha ni ulinzi lakini pia fedha ni jawabu la mambo yote na jambo lingine la pili kubwa nataka mbaonataka wakati tunarejea mafundisho ya nyuma ni hili hapa kumbuka mungu alivyomuumba mwanadamu taenda kusomea kwenye kwenye kwenye mwanzo mlango wa kwanza mstari wa ishii na 6 anasema hivi mungu akasema na mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi 7 mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba inn mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi sasa ngoja ni kitu kimoja baada mungu anasema tufanye mtu ama tuumbe mtu kwa sura yetu na mfano wetu tuwape mamlaka ya kutawala kwa kiingereza anasema let them have dominion wawe na mamlaka juu ya vitu vyote alafu baada ya hapo akawabarikia sasa ukiwa na hilo kichwani twende kwenye wahibrania mlango wa pili wabrania mlango wa pili alafu tutaanza mstari ule wa mstari wa sita e, nadhani paka kwenye mstari wa nane hivi waibrania mbili sita hadi nne anasema hivi ana, ana, ana, ana, ana, ni, ni paulo ana koti na najua wengine anasema bra jiandikwa na paulo don't care kwangu mimi ni lugha ya paulo paulo ana koti kutoka kwenye agano la kale ama tuanze msarulo wa tano anasema maana hakuweka chini ya malaika ulimwengu ule ujao tunaounena ila mtu mmoja unajua yani, ni daudi ameshuhudia hivi mahali fulani akisema Paulo <laughs> seba, hata paulo naye alikuwa akumbuki mistari ilipo kwanae usipokumbuka mistari wala usipate shida sita anasema mwanadamu ni nani hata umkumbuke ama mwana mwana wa binadamu hata umwangalie umemfanya mdogo punde kuliko malaika sasa ukisoma kwenye zaburi ya, eh, ya nane hapa ingesema umemfanya mdogo punde kuliko mungu nadhani hivyo umemfanya mdogo punde kuliko mungu umemvika taji ya utukufu na heshima umemtawaza juu ya kazi za mikono yako umeweka vitu vyote chini ya nyayo zake hiyo anase, anasema vitu vyote viko chini ya mwanadamu sasa kwa lugha nyingine uumbaji huu mungu alivoumba ulimwengu huu amemkabidhi mwanadamu na bila mwanadamu kumpa fursa mungu mungu hawezi kuingilia kati ilo nataka ulielewe rafiki na bila ruhusa yako wewe bila wewe kumwalika mungu katika eneo lolote la maisha yako liwe uponyaji liwe fedha na uchumi liwe ustawi na kadhalika mungu hawezi kuingia hali kadhalika bila uwewe kumkaribisha shetani katika eneo lolote la maisha yako shetani hawezi kuingia kwa sababu dunia hii amekabidhiwa mwanadamu sasa tunamwingizaje mungu tunamkaribishaje mungu katika maisha yetu ama tunamkaribishaje shetani katika maisha yetu tunamkaribisha mungu katika maisha yetu kwa imani na tunamkaribisha shetani katika maisha yetu kwa kutokua mimi tunakwenda sawasawao mungu akizungumza nikaamini nikakubaliana na kile ambacho mungu amezungumza basi namruhusu mungu sasa atekeleze mipango yake na kusudi lake kumbuka kusudi la mungu kumuumba bwanadamu ni ili mwanadamu awe ana mamlaka juu ya vitu vyote na aishi maisha ambayo yako chini ya baraka na ili awe na mamlaka na udhibiti juu ya kila kitu rafiki sasa tunafahamu mlango wa tatu ibilisi akaja akamdanganya eh, adamu na eva badala ya wao kumwamini mungu wakaingia kwenye kutokuamini na kutokuamini kwao kukasababisha wao kukubaliana na ibilisi kwa hiyo ibilisi akaingia kazini na ndicho ambacho bwana yesu alikuja kurekebisha lakini kitu ambacho nataka ni kitu hichi kwa mfano ukiangalia mungu anazungumza na abrahamu habari ya agano bwana tunachambua kitabu cha mlango la watatu kwamba kwenye mwanzo kuminaano aamtoa nje ak akamonyesha nyota za mbinguni akaambia ukiweza kuzihesabu ndivo uzao wako utakavokua msariulo wasita mwanzo ema akamwamini muam, aka bwanan yani abrahamu akamwamini bwana naye akamhesabia jambo hilo kuwa ni haki kwao maanaake nini kwamba ninapomwamini bwana ninapokubaliana na mungu kuamini nikukubaliana napata na, na, na, na uhalali napata haki ya kuweza kushiriki kwenye hicho ambacho mungu anataka kukifanya kupitia maisha yangu bila mimi kukubaliana naye mungu hana uwezo wa kuingia katika maisha yangu na kutenda chochote kile ndio maana anasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu nakumbuka imani ni kuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo sasa tunapofika kwenye eneo la fedha na uchumi kuna njia mbili kuna njia ya kwanza ambayo unaweza ukaamua kutafuta ustawi ukatafuta fedha ukatafuta kwa kutumia nguvu zako na juhudi zako mwenyewe ama ukategemea roho wa kristo unapomtegemea roho wa mungu maana yake ni kwamba umetegemea baraka ya abrahamu tunakenda sawasawa rafiki sasa shida ya watu wengi kwa nini wanashindwa wana kumruhusu mungu basi akaja kwa sababu wengine wanaamini kwamba mungu ni mkuu mungu anaweza yote na ndivyo alivyo anaweza akafanya chochote ndivyo alivyo na maandiko anasema hivyo lakini amechagua katika kutumia mamlaka yake yakekuu ama tunaita senty kwa lugha ya kiingereza kwa kuamua mambo fulani fulani yatafanyika kupitia mwanadamu na ikiwa ni pamoja na maisha yako ya kila siku katika ulimwengu huu wa damu na nyama bila uwewe kutumia mamlaka uliopewa kumruhusu mungu aje katika maisha yako na kufanya hicho ambacho amekusudia kufanya ambacho nini kuhakikisha baraka yake inatenda kazi katika maisha yako na kukuzidisha na kukusababisha utembee katika udhibiti then mungu hawezi kufanya chochote nakumbuka tuliona kwamba baraka ya abrahamu ni roho mtakatifu kwa hiyo unapoingia kwenye imani unapokubaliana na kile ambacho mungu amesema ama katika eneo lolote lile maanaake nini maanaake ni kwamba unaruhusu ufalme wa mungu uanze kutenda kazi katika lile eneo kwa hio maanaake ni maanaake ni kwamba kama mimi nilikuwa nina kitu na nataka kuona ufalme wa mungu ukitenda kazi kwa niaba yangu lazima nikichukua kile kitu nikiamishe nikitoe katika ulimwengu huu ambao unaishi hapa duniani na nikilete katika ufalme wa mungu nakiletaji kuna njia mbili kwa kuamini na kusema wa warit lakini njia nyingine ni imani inayoambatana na hatua ama na matendo na nandio maana utaona kwamba wewe unataka labda mungu akusaidia akupe shilingi fulani akupe labda milioni mbil milioni ta milioni ama akupatie nyumba akupatie gari alafu unashangaa kwamba unaambiwa utoe ama amaroho mtakatifu anakupa msukumo wa kutoa sasa kwa nini anakupa msukumo wa kutoa maanake ni kwamba kama kweli unaamini mungu ana uwezo wa kukupa hiyo gari ama ana uwezo kukupa hiyo nyumba ama ana uwezo kukupa hiyo hela swali linakuja je unaweza ukamwamini na hicho kidogo Ma, kama unaamini utatoa unaamini haitarudi hautatoa na hapa ndipo watu wengi wanapoangukia pua kwamba wakiangalia mazingira na wakaangalia kile ambacho mungu amesema katika neno lake watu wengi wanaamua kukubaliana na mazingira ambayo inaitwa kutokuamini na ukishaingia kwenye kutokuamini maana yake ni kwamba unamzuia mungu asiweze kufanya mambo makubwa katika maisha yako kwa sababu huwezi ukasema unamwamini mungu akuletee milioni tatu wakati humwamini na shilingi elfu thelahini ulionayo sinaelea akzungumza na rafiki huwezi ukasema unamwamini mungu akuletee shilingi milioni moja ama akusaidie kulipa kodi ya nyumba wakati shilingi elfu ishirini shilingi elfu kumi shilingi laki tatu ulionayo mkononi huwezi kumwamini nayo utakaa utasubiria mpaka siku naenda kukutana na yesu utaka uone mkono katika ile eneo kwa sababu gani kwa sababu huko kwenye hofu bado haujajifunza kumwamini mungu hujajifunza kukubaliana munguhujajifunza kuamini, kuamini kwamba mungu moja anao uwezo mbili ni mwaminifu na tatu kwamba amejaa wema si maneno matupu wasli wanasema ni mkono mtupu wa ulambu. kwa k huwezi ukapiga maneno matupu tu onyesha na vitendo vitendosema imani inatenda kazi na matendo yetu E, mbili, mbili. na watu wengi hapa ndipo pua kwa sasa kufanya nini yakobo b gttoska afudo kipindi kinachokuja usikilize ujifunze kitu hicho kwamba kwamba unajua nini kwa mba, ili mungu aweze kuingia kwa mfano ukitaka mungu aweze kuponya mgonjwa lazima uchukue hatua uende ukaweke mkono juu ya mgonjwa bila kukubaliana na mungu kwamba ni mponyaji na kwa kukubaliana na agizo lake la kuweka mkono juu ya mgonjwa mgonjwa hawezi kupona hali kadhalika pepo hawezi kutoka mpaka ukubaliane kwamba yesu ana mamlaka kwa jina lake na uwezo wa kutoa pepo a hivyo uchukue hatua uende ufukuze pepo si chochote unach- unach- unachosema unakiamini lazima kiambatane na matendo kwao unashitaka nini kwamba kila mara unapopewa fursa ukaalikwa labda uweze kutoa uweze kuchangia uweze kufanya nini ni fursa ya wewe kuonyesha kwamba yesu unakubaliana na mungu kwamba moja ana uwezo no, kwamba moja ni mwema mungu ni mwema ama amejaa wema mbili anao uwezo na tatu ni mwaminifu kwako na kwa kuwa ni mwaminifu kwako unamwamini kama umemwaminia kwa shilingi lakitano lakisita then hutaogopa kumpa shilingi elfu tano utauogopa kutoa kwa ajili ya kazi yake ile elfu tano utakapotoa kwa ajili ya kazi ya mungu maanaake ni kwamba unauruhusu ufalme wa mungu uingie uingilie kati katika lile eneo sasa unaporuhusu ufalme wa mungu ngiliatia ile eneo ufalme wa mungu unatendaje kazi mwanzo moja bwana akawabarikia akasmaz mkaongezeke nchi katawale kila kitu kwa hiyo kajanakutsha kwamba baraka ya bwana inakuja nayo juu ya kile kitu kama ni fedha kama ni nini inaanza kuzidisha ile na inasababisha hicho ulichokiaminia uweze kukipata kwa hiyo nimesema niweke utangulizi huu ili uone kwamba mwenye maamuzi ya mwisho ni wewe sio mungu mungu hawezi kuingia kwenye fedha na uchumi wako bila wuwe kumpa ruhusa na unampaja ruhusa kwa kukubaliana katika moyo wako na kuzungumza katika hali ya kukubaliana naye na kuchukua hatua zinazoonyesha kweli unamwamini kweli unakubaliana naye bila hivyo haiwezekani ndo maana bwana yesu alivyokwenda kwa mfano kusoma marko st mda umetuishia ukisoma marko mlango wa sita E, ukaenda ukasoma mstara hule wa kwanza ukasoma labda a kwenye wa sita wa saba wa nane pale utaona kwamba bwana yesu alivyokwenda kwa wa nazareti bibilia inasema hakuweza kufanya miujiza mikubwa isipokuwa aliweka mikono juu ya watu wachache akawaponya alafu anasema akastaajabu kwa sababu ya kutokuamini kwao kwahio kutokumwamini kulimnyima yesu kufanya miujiza mikubwa ama kutokuamini kulimnyima mungu kuweza kufanya miujiza mikubwa kupitia yesu kristo na nakuchallenge leo hii kama kwenye eneo la fedha na uchumi umekwama ni kwa sababu kuna namna moja ama nyingine adui amekupofusha fikira zako huko katika kutokuamini na kwa kwamano mungu anashindwa kufanya mambo makubwa katika eneo la fedha na uchumi katika maisha yako kwao dawa yake nii dawa yake ni kurekebisha ko wanaskafanya nini ufumbuzi wake biblia anasema akafundisha akaendelea kufundisha ko dawa ya kutokuamini tunaiondoaje tunaiondoa kwa kufundisha kwa kwa hiyo maana nataka sasa uanze kusikiliza kwa makini sikiliza kama mtu ambaye tayari unataka kutenda kufanyia aaai sa amba oaa ataakutenda ufaya a saaoskla taondoautokuaii kwako itanyenyua imani yako kukubaliana kwako kutakuwa aoo matawi alafu utachukua hatua sawaaa hicho ulicoisikia utaona sasa mkono wa mungu bwana bwana majeshi buwana wa vita akiingia katika maisha yako na na kushughulika uchumi wako kumbuka na sizanga, nasema dawa ni kusikiliza tena na tena na tena tena tena na tena. Na, ilo, na, na, sahau, na na ili kwamba hilo niko tutarejea usotutjafundsho ya nyuma najua mwingine mlishayasahau hata na katika ukasikiliza utaanza kupata ufunuo mpya fresh revelation nshaa utashangaa jinsi ambavyo eneo la fedha na uchumi litaenda matawi mengine na utaanza kuona kweli fedha ni ulinzi wako na fedha ni la mambo yote basi tukutane kesho muda na kama ulinzwao fa jawau aotu kshoa awakt aa kwa nini usifanye maamuzi sasa ya ja kuwa patna wa mwalimu huruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimu huruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au 6735242 au 78 24 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu ayemtuma mwalimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anakujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya pati na wa huruma hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo chuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobainina mbili au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbili arobainina mbii au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili