vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli unatakiwa umpende mungu umwheshimu mungu na kumtumikia mungu alafu fedha ama mali ikupende wewe ikuheshimu wewe na kukutumikia wewe isi rafiki ili ukitaka kuwa tajiri lazima ujifunze namna ya kusababisha fedha ikutumikie wewe kama fedha ikutumikiwewe hutakaa uwe tajiri anayeweza kuwa tajiri na kudumisha utajiri wake ni yule aliyejifunza kusababisha fedha imtumikie ndicho kitu ambacho nataka kukufundisha rafiki ppote pale ulipo rafiki inakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kupata fursa ya kuungana nami ili tuweze kutafakari pamoja kile ambacho mungu amekusudia kusema nasi kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli mafundisho ambayo ametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo Uh, kumbuka tu kwamba ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo mafundisho hayo yanaema na kweli lengo lake ni kukusaidia wewe uweze kufikiri kama kristo ili uweze kuzungumza kama kristo uweze kutenda kama kristo na uweze kupata matokeo kama ya kristo basi tunatembea na somo letu linalosema kwamba uh, fedha na uchumi katika maisha ya mkristo fedha na uchumi katika maisha ya mkristo na hichi ni kipindi chetu cha tatu e, ni kipindi chetu cha tatu katika somo hilo na nimeshazungumza mambo mengi ya msingi kabisa nitaendelea kusisitiza tena najua wengi mnataka mnatakasott katika ufalme wa mungu hakuna hakunast tt iko kwenye kambi ya ibilisi kwenye kambi ya mungu hamna sott na watu wengi kwa sababu ya kutaka kutakast wameumia wameishia kupoteza fedha wameishia kuliwa fedha na vitu vingine wanategemea mu, m, si muujiza na muujiza niseme kidogo hapa muujiza sio chaguo la kwanza la mungu chaguo la kwanza la mungu juu ya maisha yako ni baraka si muujiza unaingia kazini tu kwa sababu ya crisis, kwa sababu ya kasheshe ambazo unazipitia mungu anatumia muujiza kukuvusha kutoka kwenye changamoto moja kwenda kwenye changamoto nyingine ame kutoka kwenye uhuru wako na baada ya kutoka kwenye changamoto na kukuingiza katika uhuru anatarajia ujifunze na uelewe namna ya kushirikiana na baraka kwa hiyo chaguo la kwanza la mungu la kukuhudumia katika maisha yako ni baraka na sio muujiza sasa shida ya wakristo wengi wanataka muujiza kuliko baraka moja nikuonyeshe si baraka ina utele muujiza hu inakuja kiasikile tu kinachohitajika kwa mfano kama unahitaji shilingi lakitano muujiza utakuletea lakitano neti lakini baraka pamoja na kwamba unahitaji lakitano baraka itakuletea milioni kumi sasa uamuzi na unataka mfumo upi sikiliza kitu hichi rafiki kama una shilingi milioni mia moja kwenye akaunti yako benki huhitaji muujiza wa shilingi milioni mbili anahitaji muujiza wa milioni mbili ni yule ambaye hana sasa baraka inaakisha o unakuwa kwenye utele siku zote kama maisha yako yamejaa afya huhitaji muujiza wa uponyaji na lengo la mungu sio tu kwamba uwe na afya lakini uwe na zaidi ya milioni mia kwenye akaunti yako benki na hiyo ndo inaitwa baraka na ndio jambo ambalo nataka tulizungumze kwa hiyo ndio maana najaribu kukufundisha ili ubadilishe kufikiri kwako uanze kufikiri kama vile ambavyo yesu kristo amekufanya kwa sababu wewe sasa hivi ni mbarikiwa wa bwana kwa hiyo hacha hiyo haraka ulionayo ya kutaka shotat shotat yaikufikishi itakuingiza kwenye hasara wengi mnatoa kwenye makanisa ama kwenye mambo mbalimbali mnatoa kwa sababu mkisukumwa na tamaa na hofu na ndio maana hampati matokeo sasa nataka nikupe msingi mzuri ili hata ukifika mahali ukaamua kutoa utoe upate matokeo ili hata zile ambazo ulikusha kutoa ambazo kuletea matokeo ziweze kukuletea matokeo ndicho ambacho najaribu kufanya rafiki kwa hio kuwa mvumilivu kuwa mpole weka na katabasamu kidogo manake tunatengeneza kitu kizuri amna microwave microavmirako hapa muujiza tutafanya nisha watu wakapata hela supenatural kwao najua kitu inachokizungumza hmm? nishaombea wengine mpaka wamepata supenatural kwenye akaunti zao hela zimeingia zaidi ya dola elfu kumi kwao najua kitu nachokizungumza kwenye muujiza mi ndo mtaalamu mwenyewe lakini lazima tubadilishe kufikiri kwako kwanza kumbuka nilikwambia daktari mzuri lazima adadisi mazingira yako akuelimishe kuhusu mazingira yako ili baada ya wewe kula dawa ukapona usirudi kwenye matatizo tena ndicho nmbacho anajaribu kufanya sasa vipindi viwili vilivyopita nilikufundisha hivi nikakwambia bwana yesu anasema kwamba ametupa neno lake na kwa kuwa sisi tumemkubali ulimwengu umetuchukia kwa sababu sisi sio wa ulimwengu huu wewe rafika umezaliwa mara ya pili wewe sio wa ulimwengu huu unakwenda vizuri rafiki kwamba ulimwengu unakuchukia na nikakwambia kama ulimwengu unakuchukia ni dhahiri mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu unakuchukia isi kwa hiyo lazima ujifunze kuishi juu ya huu mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwenguuu nikakwambia sisi tunaishi kwa kutegemea mfumo wa fedha na uchumi wa ufalme wa mungu sio mfumo wa fedha wa uchumi wa dunia hii nikakwambia mfumo wa fedha wa uchumi wa dunia hii unaitwa mfumo, mfumo wa babeli na mfumo wa fedha na uchumi wa mungu unaitwa ufalme wa mungu kwa hiyo edha utaishi maisha yako kwa kutegemea ufa, nini mfumo wa fedha na uchumi wa dunia hii ama utaishi maisha yako kwa kutegemea ufalme wa mungu uamuzi ni wakwako rafiki sasa twende moja kwa moja kwenye matayo sit ishinann nikakuonyesha kitu nikakwambia bwana wezu anasema hivi hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali kwa hiyo bwana yesu mwenyewe anamfananisha mungu na, mwa, na mali anachukua mungu na mali anamweka sehemu moja anasema hamwezi mka, mkatumikia mifumo yote miwili na somo lililopita nkakufundisha nkakwambia kwamba hapa anazungumza anasema unatakiwa umpende mungu umheshimu mungu na kumtumikia mungu lakini nikakwambia watu wengi wamekosea hasa wa kristo badala ya kumpenda mungu kumwheshimu mungu na kumtumikia mungu wanapenda fedha wanaieshimu fedha na kuitumikia fedha nikakwambia tunatakiwa tuswichi tubadilishe kwamba unatakiwa umpende mungu umheshimu mungu na kumtumikia mungu alafu fedha ama mali ikupende wewe ikuheshimu wewe na kukutumikia wewe isi rafiki ili ukitaka kuwa tajiri lazima ujifunze namna na ya kusababisha fedha ikutumikie wewe kama fedha ikutumikiwewe hutakaa uwe tajiri anayeweza kuwa tajiri na kudumisha utajiri wake ni yule aliyejifunza kusababisha fedha imtumikie ndicho kitu ambacho nataka kufundisha rafiki waswahili wanasema ukiona vinaelea jua vimeundwa haviji hivi, hivi na shida ya wakristo wengi hawajajua namna ya kutumia fedha kusababisha fedha iwatumikie kusababisha fedha iwaletee utajiri badala yake wao ndo wamegeuka wanatumikia fedha stakumbuka fedha ni kitu kwa hiyo nikakwambia lazima uswitch kwanza mmoja atambua mfumo wa fedha na uchumi wa duniai unakuchukia kwa sababu wewe sio sehemu yake mbili nikakwambia kwamba fanya maamuzi kwamba kuanzia sasa utam, utampenda mungu utamheshimu mungu na kumtumikia mungu na kuhakikisha kwamba sasa fedha inakupenda wewe inakuheshimu wewe na kukutumikia wewe si kinachokuamsha wewe asubuhi uende kazini ni nini je <laughs> ni kwa sababu ya kupata fedha kama unaamka asubuhi uende kazini upate fedha ni dhahiri kwamba wewe unapenda fedha unaeshimu fedha unatumikia fedha kwahio unasema tusifanye kazi sicho nachosema rafiki nachosema ni kitu hichi na uwezo wa kuamka nikaenda kazini kwa sababu mimi ni mbarikiwa wa bwana na najua kwenye ile kazi wanahitaji baraka ya bwana iliyoko katika maisha yangu kwa hio nakwenda kazini kuwabariki kwa hiyo hela wanaonipa fedha wanaolipa haitoshi kunilipa mimi kwa sababu sosi yangu chanzo changu ni ufalme wa mungu na sio hiyo kazi kwa hiyo ile fedha anayopata pale ni kitu ambacho nitakitumia kinitumikie mimi ili kuniletea utajiri siui kawa nanyelea rafiki nachokizungumza yes kwa hiyo fanya maamuzi kwamba utampenda mungu utamheshimu mungu na kumtumikia mungu ili nini ili fedha ikupende wewe ikuheshimu wewe na kukutumikia wewe sasa baada ya kusemanikakuonyesha pia kwenye, kwenye paulo anasema kwenye timotheo kupenda fedha ni shina la maovu nikakwambia kupenda fedha maanayake i maana ni kwamba kama unafanya maamuzi katika maisha yako kwa kuangalia fedha na sio kuangalia mungu na neno lake wewe unaipenda fedha na naa nikuambie zaidi infat kati ya maskini na tajiri anayependa fedha ni maskini maskini ndo iko tayari akate sikio la mwanamama kwa sababu tu ameona english nglishgold kwenye sikio hajali kama anamuumiza huyu mama si. hiyo kupenda fedha maanayake nini kwamba kama maamuzi yangu yanaheshimu fedha maamuzi yangu yanapangiwa na fedha maana yake ni kwamba mimi napenda fedha fedhaoja okay. kupe mfano huu chukulia rafiki nikupe mfano wa mtu tuchukulie tuna tuna tuna ttuna mkaka sindio mbaba tumwite baba kadogo sawa baba kadogo ameingia kwenye maombi ameenda dukani akaona kuna simu ya kisasa akapenda hii siju simu sijuu samsang ngapi hilo simu inauzwa shilingi laki tano o akaingia kwenye maumbi maanake b amesema kila ombayo hupokea hiyo akamuomba mungu akasema baba nnaomba shilingi laki lakitano kwa ajili ya kwenda kununua simu ya samsung alafu anakaa kama wiki moja baada ya wiki moja anapata shilingi laki lakitano swali hii laki lakitano ni ya nini jibu nalijua hii laki lakitano ni kwa ajili ya kwenda kununua simu ya yasa ambayo alikuwa amemwomba mungu anapoenda kuchukua hii shilingi laki lakitano kitu cha kwanza inakuja sauti inasema baba kadogo unafahamu mwenye nyumba bado anakudai shilingi laki na hamsini utapata nyingine lipa hiyo hela anachukua laki na hamsini anamlipa mwenye nyumba anabakiwa laki tatu na ngapi lakitatu na hamsini akiwa na lakitatu na hamsini sauti inakuja tena baba kadogo ada ya mtoto shuru unadaiwa wanakudai shilingi laki mbili na unafahamu aa kijao namrudisha mtoto nyumbani anachukua laki mbili anapeleka shuleni kabakiwa na ngapi na laki na hamsini laki na hamsini anakumbushwa kwamba kuna rejesho kwenye sakos, shilingi lakimoja asipofanya hivyo kasheshe anachukua laki anapea kenyeaiwa na gapi shilingi elfu amsini. kwenye enye lfu hain anakumbukakwamba v yake ni mbovu na watoto wanalalamia wanataka kuona tv <laughs> kaio anachukua elu arobain anatengeneza tv a na elfu kumi elfu kumi anaporudi nyumbani ajakaasaa naambia sukari imeisha kabla ya shtuka lakitano imeisha swali kati ya yesu alimpa huyu bwana shilingi laki tano kwa ajili ya kununua simu na hii fedha ilimwambia huyu bwana spendi oela kwenye maeneo mengine isipokuwa kununua simu nani ni bos wa huyu baba kadogo jibu nalijua mwenyewe bosi ni fedha hela katoa yesu lakini fedha naamepanga matumizi anavyotakiwa kwenda na, na wewe unafahamu hela inazungumza kwao ndicho ambacho najaribu kukuonyesha kwamba kataa hiyo hali sasa nisikilize tupige hatua kidogo tangu agano la kale ukisoma hichi alichotoleza bwana yesu kati ya kutumikia fedha na mali hii story iko tangu agano la kale na siku zote mungu amekuwa anamwambia chagua sasa nitakapompenda mungu kumheshimu mungu na kumtumikia mungu nilikwambia inaitwa mfumo wa fedha na uchumi katika ufalmu wa mungu kwa lugha nyingine inaitwa mfumo wa baraka na ninapopenda fedha alafu nikaheshimu fedha nikatumikia fedha hii inaitwa ni mfumo wa fedha na uchumi katika eh, mfumo wa ulimwengu huu ama mfumo wa babeli na inaitwa mfumo wa laana kwa hiyo kwa lugha nyepesi leo hii nataka nikupigisha hatua eidha unaendesha maisha yako kwa kutegemea mfumo wa baraka ambao ni katika ufalme wa mungu ama unaendesha maisha yako kwa kutegemea mfumo wa laana ambao ni mfumo wa ulimwengu huu mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu huko chini ya laana ndio maana kwa wale wanaofuatilia vyombo vya habari masoko ya dunia huwa yanaanguka uchumi wa dunia uchumiwa duni natikisika tunafahamumwaka t uchumi wa dunia ulitikisika tunafahamu mwaka l mfumo wa uchumi ulitikisika kwao kila mara imekuwa inakwenda alafunatokea mtikisiko kwa ho ni mfumo ambao sio stable sio mfumo ambao uko madhubuti kwa sababu mfumo huu unafanya kazi chini ya laana na ni mfumo ambao huko kinyume na wewe mfumo ambao unakuchukia wewe na wewe unatakiwa utegemee mfumo wa fedha na uchumi wa mungu mfumo wa baraka ambao mungu amekuekea ndani ya ufalme wa mungu o ndani ya ufalme wa mungu munguumo ni chini ya baraka kwaho unatakiwa utegemee baraka sasa ngoja nikuonyeshe hivi kitu kwa hiyo hedha utakua unategemea baraka ya mungu mfumo wa baraka ama mfumo wa laana na sofa sasa hivi kua umekaa kwenye ukosefu umekaa kwenye upungufu umekaa kwenye madeni ni dhahiri unatumikia mfumo wa laana na nataka nikutoe kwenye mfumo wa laana nikulete kwenye mfumo wa baraka tene nikuonyeshe kidogo kwenye kido agano la kale sehemu mbili kuhusu kama ambavyo bwanayesu alifaaisha mungu na fedha na mungu naye anafanya hivyo hivyo katika agano la kale tuende so, kwenye kutoka ishirini sasa najua nisema kwa siku tatu kwa siku tatu hatutamaliza hichi kitu tutakirefusha tupige kama sku saba iuaai seafeda na uchumi katika twende kutoka imagine tumekaa kwenye ukumbi mmoja uhuru wa kuuliza maswali baada ya ya hapo kufundisha kiasi gani hapo vipi imekaa sawa a twende kutoka ishirini wana wa israeli wamepewa amri kumi pale mlima sinai mstari wa ishiri na mbili mpaka wa ishii na nne nataka nukuonyeshe mifumo hii miwili mfumo wa baraka na mfumo wa laana angalia mungu anavyowambia bwana akamwambia musa waambie wana wa israeli hivi ninyi wenyewe mmeona ya kuwa nimenena nanyi kutoka mbinguni ishii na tatu msifanye miungu mingine pamoja nani miungu ya fedha wala miungu ya dhahabu msijifanyie kansa msitengeneze miungu ya fedha na dhahabu sasa fedha inawakilisha nini fedha inawakilisha mi huwa naita mshiko wa matumizi ni matumizi yako ya kila siku ndo fedha inachowakilisha ina, ina na dhahabu inawakilisha utajiri Kwaanza, kwa ho anasema kwamba usitumikie fedha ama usitumikie utajiri angalia kuenenda kwako kwa kila siku kusiwe kunaendeshwa na wewe kutaka kupata feta kwa ajili ya kulipia mahitaji yako kila siku ama kupata utajiri visikae ndo vinakusumbua ambao ndio yesu anisema kutumikia mali ishii na nne anasema utanifanyia madhabahu ya udongo na nawe utatoa dhabihu zako juu yake sadaka za kuteketezwa na sadaka za amani kondoo zako na ng'ome zako kila mahali ntakapostia ukumbusho wa jina langu hapo ndipo nitakapokujilia na kukubarikia kwa hio anasema sistimu ya kwanza ni sistimu ya laana wewe utakapoanza kupenda kuheshimu na kutumikia fedha na dhahabu ama mali fedha na mali au sistimu ya pili ni sistimu ya baraka ambayo anasema ukishatoa sadaka ya amani ya kuteketezwa ngombe na madume hiyo ilikuwa ni picha ya sadaka ya yesu kristo kwa hiyo usikubali mtu akaja kakusomea hapa laukuambia nitolee hii ilikuwa ni picha ya sadaka kifo cha yesu kristo mwili na damu ya yesu kristo kwa kwaiyo anasema ama uende kwenye fedha na dhabu kuitumikia ukae chini alaana ama uje kwangu uni ufuate matoleo kwa maana yalikuwa nashulik na habari na ya dhambi na mahusiano alafu baraka ije juu yako lakini oja nikuonyeshe nyingine e tukapiga hatua tende kumbukumbu la torati kumbukumbu la mlango wa theathi laorati mlango wa thelathii ntaanza mstara wa kumi na t anasema hivi angalia nimekuwekea leo mbele yako huzima na mema mauti na mabaya kwa hivi ni kuagizavyo leo kumpenda bwana mungu wako kuenenda katika njia zake na kushika maagizo yake na amri zake na hukumu zake mpate kuwa hai na kuongezeka bwana mungu wako apate kukubarikia katika nchi uingiawe kuimiliki kumi na saba lakini moyo wako ukikengeuka usipotaka kusikiza lakini ukavutwa kando kwenda kuabudu miungu mingine na kuitumikia kumbuka uwezi ukamtumikia mungu na fedha mungu na mali na kuitumikia anasema nawahubiri hivi leo hakika mtaangamia na ndicho kitu ambacho kinawakuta wakristo leo hii kwamba akili zao usiku na mchana wanapenda wanaheshimu wanatumikia fedha badala ya kumpenda mungu kumheshimu mungu na, na kumtumikia mungu ili fedha iwapende wao iwaheshimu wao na kuwatumikia wao anasema nawahubiri hivi leo hakika mtaangamia hamtazifanya siku zenu kuwa nyingi juu ya nchi uivukayo ui, ui, ui yordan uingie kuimiliki t anasema nazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti baraka na lana basi chagua uzima ili uwe hai wewe na uzao wako kwaio anasema chagua mfumo upi kuna mfumo wa uzima na mauti baraka na laana anasema chagua uzima kwa kwa hiyo kao chagua baraka chagua mfumo wa baraka sasa anasema hivi ni nimeziita mbingu na nchi kuwa mashahidi sasa kumbuka mbingu na nchi anamaanisha nini ni rafiki kwenye mwanzo mlango wa kwanza anasema hapo mwanzo mungu aliumba mbingu na nchi kwaa anavyozungumzia mbingu na nchi anazungumzia uumbaji wa vitu vinavyoonekana na wa vitu visivyoonekana anazungumzia rohoni anazungumzia mwilini anazungumzia mbinguni anazungumzia duniani anasema na hivi vyote viwe mashahidi kwamba leo hii nimeweka uzima baraka na mema mbele yako lakini pia nimeweka mauti laana na maovu mabaya mbele yako alafu mungu anakwambia chagua uzima chagua baraka sasa kumbuka nitakapompenda mungu kumwheshimu mungu na kumtumikia mungu maanaake ni kwamba nimechagua uzima na baraka nitakapopenda fedha na mali na kuiheshimu na kuitumikia maanaake ni kwamba nimechagua mauti na laana ndio maana paulo anasema kupenda fedha ni shina la maovu na kwa manayo anasema chagua sasa anasema mbingu na nchi uumbaji wote nataka muwe mashahidi huyu mtu akichagua uzima pamoja na baraka na mema hakikisheni mnampatia kila kitu anachokihitaji ili aweze kustawi katika maisha yake ili aweze kufanikiwa katika maisha yake ili aweze kuishi katika utele lakini pia huyu mtu akichagua mauti na laana pamoja na mabaya hakikisheni mnamsaidia kwamba siku zote atakuwa na ukosefu atakuwa na upungufu atakuwa na madeni atakuwa na magonjwa atakuwa na mateso mpaka atakapokufa kwao choice ni ya kwako unamtumikia nani unampenda mungu kumheshimu mungu kumtumikia mungu au unampenda mali unaiheshimu mali na kuitumikia mali sasa angalia kitu kimoja alichosema kitu kimoja alichosema ule mstari wa kumi na saba anasema lakini moyo wako ukikengeuka usipotaka kusikiliza lakini ukavutwa kando kwenda kuabudu miungu mingine na kuitumikia kwahio anasema suala la kutumikia unatumikia, unamtumikia mungu kwa moyo ama unatumikia miungu mingine kwa moyo wako kwahiyo anasema kupotea kunaanzia kwenye moyo wako tunakwenda sawasa rafiki sasa sikiliza kitu hichi tunabadilisha jia sasa tunaanza kuingia kwenye practical issues tuende kwenye maraki tatu sasa wanajua wengi mkisikia malaki tatu mnapani malak mmeshazoea mnaambiwa ninyi ni majambazi mtapigwa mta siendi huko mi nataa nikuonyesha tu kanuni malaki tatu malaki tatu nataka tuanze ule mstari wa saba malaki tatu saba anasema hivi tokea siku za baba zenu mmegeuka upande mkayaacha maagizo yangu wala hamkuyashika alafu mungu anasema hivi nirudieni mimi nami nitawarudia ninyi asema bwana wa majeshi lakini ninyi mwasema turudi kwa namna gani kwa hiyo mungu anasema nirudieni mimi na namimi nitawarudia ninyi alafu anasema mnaniuliza tukurudie kwa namna gani sasa anawaeleza anasema je mwanadamu atamwibia mungu lakini ninyi mnaniibia mimi lakini ninyi mwasema twakuibia kwa namna gani mmeniibia zaka na dhabihu sasa naomba unisikilize nataka kuonyesha pinip kanuni hapa anasema nirudieni mimi na mimi nitawarudia ninyi anasema tukurudie kwa namna gani anasema mnanirudia kwa matoleo yenu kwa sababu gani kwa sababu fedha inawakilisha, inawakilisha nini inawakilisha nguvu zako fedha inawakilisha uhai wako si unapoenda kufanya kazi ukalipwa mshahara wa shilingi laki tano ama milioni ama milioni tatu anachosema mwajiri wako ni kwamba thamani ya kwako kwetu sisi ni shilingi milioni tatu kwahio tuna exchange tupe maisha yako kwa mwezi mzima alafu sisi tutakupa shilingi milioni tatu kwa hio fedha inawakilisha nguvu zako fedha inawakilisha maisha yako tunakwenda rafiki kwa hiyo mungu anasema nirudieni mimi na mimi ntawarudian tukurudieje kwa fedha ndio maana kwa wale ambao wamaenda kwa waganga wa kienyeji kwa mganga wa kienyeji akuagui wala apigi ramli mpaka umetoa fedha unamwambia sina fedha nakamba toa hata hatamia katafute maadi hata shilingi hamsini lete tu kwanini anataka hiyo hela kwa sababu utakapompa hiyo hela manake niama utaka umemrudia sasa angalia kitu ambacho alisema kuhusu kutoa ene matash kanuni taata st alafu tane mstari ule wa kumi na tisa ena mpaka mstari wa ishirna moja anasema hivi bwanaweza anasema msijiwekee hazina duniani nondo na kutu viharibupo na wevi huvunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikoharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wevi hawavunji wala hawaibi Shina moja. kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo na moyo wako bwana yesu anasema hazina yako ilipo lainaenda na moyo wako maana nini kwa hiyo kule ambako napeleka hela hela hela yangu yenyewe inaenda na wangu. Ni rudieni, na moyo moyo moyo wangu wangu mungu mungu mungu nirudieni nitawarudia ninapomtolea ni kwamba wangu, kwake Kwe wangu ukienda kwake anapata fursa ya kuonyesha mwenye nguvu katika maisha yangu lakini nikichukua hela hiyo hiyo kwa kwa ibilisi nimeenda yanu wa nikihualahoa aae pompa ile hela nampa na moyo na wangu na kule kwenye kumbukumbu nat 17b anasema angalia utakapokengeuka katika moyo wako ukavutwa ukaanza kuabudu na kutumikia miungu mingine na kuambia utaangamia kwa hiyo inamaana kupotea kunaanzia kwenye moyo kwa hiyo na wewe rafiki mungu ameshindwa k mambo nyakati wa pili k hey, anasema macho ya bwana kimbia ulimwenguni moc ajionyeshe mwenye nguvu kwa yule ambaye moyo umeelekea ae o mungu anataka moyo wako ili aingie kwenye uchumi wako mungu anataka moyo wako ili ashughulike na madeni yako problem ni kwamba wewe uko kwenye hofu umemnyima mungu moyo wako. moyo wako wako unaupeleka wapi wewe kazi yako ni kuhakikisha ya kwamba unaangaika kulipa na madeni na na kufanya hivi lakini mungu aufana aini ungu eaaunajidangana ma sinaela yakutoaat auachakula amekudanganya k nachotaka nini nataka urudi kwenye imani maana umrudie mungu mpe moyo wako ili mungu ajishughulishe na uchumi wako na unamrudiaje mungu mungu unamrudia kwa matoleo sasa muda umetuishia kumbuka kutoa kutoakunatakiwa ni matoleo ya iyari sasa muda umeisha leo nitafundisha kipindi kinachokuja kwa hiyo kama ulikuwa nataka kutoa usitoe leo acha mpaka umesikiliza kipindi kijacho vinginevyo utajichanganya o usitoe mpaka umenisikiliza usaiskilza ili utoe ukiwa ukia usikurufuke tu kutoa unatoa ukiwa una usitoe mpaka umesikiliza yanayokuja utakuwa nzuri ya kuweza kutoa sasa shida ni kwamba muda umtu na kwa kuwa muda umetuishia leo mtanisamee kwa sababu tanisamee asauatukwenda kwa kasi sana o watu wote ambao wanataka kuokoka leo ii ema yesu kristo nakupokea kama bwana na mokozi wa maisha yangu karibu unifanye sasa mimi niyo mwana wa mungu amen kama umefanya yo maombi mafupi rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu tutaendelea hapo kesho nitakuonyesha ntapanua liwazo zaidi kwa hiyo hakikisha hautoi kwanza mpaka umepata uelewa hiyo ndiyo itakayokusaidia vinginevyo utatupa ela yako kwenye mto mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimuhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimuhuruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vyeneema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au 675242 au 78 Mi ha mi ha ambiri a Rubénia ambiri. kila unapotoa sadaka yako ya upendo ambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu ayemtuma malimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anaku a mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa huruma hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitinina nne mia tano mia bili arobaambii au sifuri sita saba tatu atanabii aobabii au sifuri saba8ane tsa iatan a bii aobaa mbii