vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli divai mpya ni mtu aliyezaliwa mara ya pili apa ni roho iliyozaliwa mara ya pili na kiriba kipya maanaake ni agano jipya kiriba cha zamani maanaake ni agano la kale kwa anasema mtu aliyezaliwa mara ya pili huwezi ukamlelea na kumguza kwa kufuata agano la kani kwa nini anasema atavunja tu ile agano na mwisho wa siku atashindwa na huo ukovu utamshinda t pal ulipo rafiki i kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vpindi vya neema na kweli jina langu huruma gadi kwamba neemanakwelijinalangu kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli mafundisho ya kristo kupitia vya neema na kweli yanakuja kwako kila siku bunda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako nanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kime cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo um kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa kwa, ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini ukifikiri vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri ni kufikiri na na na ni kama kama kristo na kama kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza mafundisho kupitia na kweli kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti kwa njia ya video basi unaweza kwenda kwenye youtube kuenda yetu inayopatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na ukifika pale usiache kusubscribe lakini pia utakapoangalia video yoyote tafadhali share pamoja na kulike kwa kufanya hivyo unakuwa umeshiriki kueneza injili kupitia vidole vyako bila hata kuzungumza na mtu na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya ya sauti mbali kwenye vipindi vya redio basi tunapatikana katika katika uh, katika google podcast katika apple podcast apple na nako na pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale pamoja mb mb mb zetu ni ndogo sana takriban kwa kwa kwa somo kwa somo mwanzo ilikuwa hiyo ebu fanya hivyo lakini pia kama ungependa kupata mafundisho haya mwalmmtudogo apa kwa matelegramu yako basi unaweza ukaomba ukaunganishwa katika grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo kwa kutuma ujumbe mfupi wa kusema niunge katika namba 789524b789242 nawe utaunganishwa nitoe shukrani kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia vipindi uh, mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ambao umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia lakini pia asante kwa vile ambavyo umekwenda kuwahamasisha na kuwafundisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza kumbuka rafiki agizo la bwana wetu yesu kristo kwa kila mtu ambaye analitia jina lake ni kuhubiri injili kwa kila kiumbe na kuhakikisha mataifa yote wamekuwa wanafunzi wake kwao kila mara unaposhirikisha wengine na kuwaalika waweze kufuatilia na kujifunza kupitia vili vya neema na kweli na wewe mwenyewe kwenda kuwafundisha basi unakuwa umetimiza agizo la bwana yesu kwa vitendo na umethibitisha hakika hni mwanafunzi wa kristo nitoe shukurani kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli mafudisho ya kristoupitia ipindvya neema na kweli asante pia kwa ajili ya maombi juu ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nakushukuru sana na mwisho nitoe shukurani kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa yaka wa vipindi vya neema na kweli kuakiisha kwa kwamba mafundisho ya kristo yanasonga mbele yanaendelea kuweka watu huru na kuwajengea uwezo na kuhakikisha kwamba wanaenenda kama vile ambavyo mungu amekusudia hakuna jambo lililo jema na jambo lililo zuri ambalo unalifanya kama hilo kumbuka watu wote watumishi wote duniani watapimwa siku ile ya mwisho mbele ya kristo kwa kuulizwa watu wangapi mliwafanya wanifananie mimi kipimo ndio hicho ambacho kitatumika sio kipimo, sio idadi ya umache wa watu lakini watu wangapi ambao walipita mikononi mwako ulisababisha wafanane na kristo watu wangapi uliwawezesha waweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo hiyo ongera sana wewe ambaye umetumia mapato yako sadaka yako ya upendo kila mwezi na kuhakikisha kwamba unachangia katika hilo siku utakaposimama mbele ya kristo utashangaa utakuwa taji yako ni kubwa zaidi kuliko mtume na nabii ambaye ana maelfu ya watu ambao wote wanamfanania adamu awamfananii kristo kwa hiyo ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi ni, ni tu, tu, tuendelee na somo letu tuo tunachambua kile kitabu cha agalatia mlango wa nne tumeshaongea mambo mengi sana leo nataka nigusie mambo machache tuanze kufungafunga hivi mlango wa nne, kwa tayari kwa kujiandaa kuingia mlango ule watano mojaka mojatundeenye kwa moja, wa alatia itaaaoa moja, alafu e, tutasoma leo mpaka mpaka ule wa moja, wa anasema paulo anasema niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je sheria kwa maana imeandikwa ya kuwa abrahamu alikuwa wa na wana wawili mmoja wa mjakazi na mmoja wa muungwana lakini yule wa mjakazi alizaliwa kwa mwili yule wa muungwana kwa ahadi mambo haya yahusemwa kwamfano kwa maana kwa hawa ndio kama maagano mawili mmoja katika mlima sinai lizalwa kwa utumwa ambalo ni hajri maana hajri ni kama mlima sinai ulioko arabuni umelingana na yerusalemu wa sasa kwa kuwa anatumika pamoja na watoto bali yerusalemu wa juu ni muungwana naye ndiye mama yetu sisi kwa maana imeandikwa furahi wewe e, uliye tasa usiyezaa paha sauti iliye wewe usie na utungu maana watoto wake aliyeachwa pekee ni wengi kuliko wahuyo aliye na mume basi ndugu zangu kama isaka sisi tu watoto wa ahadi lakini kama vile siku zile yule aliyezaliwa kwa mwili mwudi, yule aliyezaliwa kwa roho ndivyo ilivyo sasa anasema wale watu wote wanaoendesha maisha yao ya kila siku wa yaani kwa kukaa ndani ya neema na kuwezeshwa kwa roho mtakatifu anasema hao ni isaka hao ni watoto wa ahadi na anasema watu wote wanaokataa kuishi maisha yao kwa kufuata neema ya yesu kristo na kuongozwa na roho mtakatifu na kuishi kwa kufuata torati sheria amri kumi basi anasema hao ni watoto wa utumwa na kwa maana hiyo hao ni wakina ismail sio mimi nimesani paulo anasema anasema hao ni watoto wa ajiri na <laughs> ai aliza sal tuko sawasawa sasa anasema hivi anasema lakini kama vile siku zile yule aliyezaliwa kwa mwili alivyomuudhi ama alivyomnyanyasa yule aliezaliwa kwa roho ndivyo ilivyo sasa kwa hiyo hata leo hii wale ambao ni mashabiki wa torati wanaofuata torati ya musa wanaofuata sheria kazi yao ni kuwashambulia wale ambao wamefanya maamuzi ya kugeukia mafundisho ya kristo kupitia neema ya yesu kristo na hili ni tatizo anasema hamna tofauti sasa ngoja niseme vitu viwili chapuchapu hapa tunapofundisha mafundisho ya agano jipya ama tunapokuwa wahudumu wa ganojipya na kwa maana y kufundisha mafundisho ya kristo kupitia neema ya yesu kristo na kuwasaidia watu waweze kuelewa kile ambacho yesu kristo alikifanya kwa niaba yao na hivyo kwa njia roho mtakatifu waweze kuishi katika uhalisia wa hicho kitu mara nyingi baadhi ya watu wanapinga na haswa niseme hivi chambulizi kubwa linatoka kwa watu ambao ni watumishi wa bwana yesu na ni kwa sababu kufundisha agano la kale sio kitu kigumu mtu yeyote aaneza kufundisha agano la kale kumbuka nilikwambia agano la kale lilikuwa kunatakiwa utende ili uweze kupata lakini katika agano jipya unahitaji kuamini ili uweze kupokea na ili mtu aamini lazima huyu mtu asikie habari njema sio habari mbaya lazima asikie habari njema na habari njema hizo zio zihuo ujumbe uo, uo umejikita huo unamzunguka kristo na kile ambacho alikifanya kupitia kazi kamilifu ya msalaba ndio maana paulo anasema nimewazimu mwoyoni nime mwangu sitaki kujua kitu kingine chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa na ili uweze kuwaubiria watu habari wa njema unahitaji kuwa na ufunuo revelation ufunuo kutoka kwa roho mtakatifu wa kile ambacho yesu kristo amekifanya na ili uweze kupata ufunuo kutoka kwa roho mtakatifu unahitaji utenge muda wa kutosha kukaa mbele za bwana ili uweze kufundishwa na roho mtakatifu na uweze kupokea kwake na kwa bahati mbaya watu wengi hawana huo muda kwa hiyo wanafanya nini wanakimbilia kwenye agano la kale kwa sababu agano la kale haihitaji akili nyingi unasoma tu Ala, tunaseba, mungu amesema hivi na maana unaona una wafundishaji na wahubiri wengi waliojikita kwenye agano la kale kuliko kwenye garo jipya na tunapoanza kuleta ufahamu wa agaro jipya then wale ambao wanafundisha agano la kale wanaanza kutushambulia sisi kwa sababu kwanza wana panic moja unataka kuwanyima control ya watu kwa sababu ili uweze kudhibiti na kucontrol watu na kuwachezea kama unavyotaka lazima utumie agano la kale ukiwafundisha watu wa jipya wakaingia katika uhuru wa roho mtakatifu ni vigumu sana kuwachezea na kuwafanya vile ambavyo unataka sasa wengi wanaanza kushambulia kwa sababu ya maslai sio kwa sababu wanampenda mungu na sio kwa sababu wanatetea kweli ya mungu wanashambulia kwa sababu wanatetea nafasi zao kama ilivyokuwa kwa mafarisayo na masadukayo na waandishi wa sheria kipindi cha bwana yesu walivokuja kipindi cha mitume ndivyo waliokuwa wanafanya hawakuwa wanashambulia kwa sababu ni kwamba wao ni mawakili wa kweli ya mungu na na, na uzima wa mile walikuwa wanafanya hivyo kwa sababu ya nafasi zao walikuwa wanaogopa nafasi zao zitapotea na leo hii ndo tatizo ile ilo tulilonalo ngoja nikulize kitu tangu injili ya okovu imeanza kuhubiriwa katika nchi hii taifa la tanzania na tunazungumzia mzee kulola alianza kuhubiri kuhubiriani miaka ya 4 ba na miaka na miakahamsini mwanzoni pale tangu ameanza kuhubiri injili na watu wengine wakaanza kupokea wakovu, wakaanza kuhubiri injili wakina anl lazaro watumishi wa mungu wamefanya kazi kwa bidii kabisa inakuwaji leo hii dhambi aijapungua inakuwaje bado watu wanagaika na dhambi ile ile kiasi kwamba leo hii watu waliokoka na watu ambao hawajaokoka hawana tofauti wote wanalia dhambi kila siku wote wanatubu dhambi zao kila siku hau kama inawezekanaje injili habari njema yesu kristo aliondoa dhambi za ulimwengu dhambi ya ulimwengu eh, imehubiriwa tangu miaka ya arbaini mwishoni kwa ufasaha na makrusedi yamefanyika alafu leo hii watu waliookoka bado wanasumbuliwa na dhambi kama watu ambao hawajaokoka kwa nini je inawezekana labda ujumbe ambao wanausikia mafundisho ambao wanayapata hayawasaidii kushinda dhambi kwa nini hawasaidii kushinda dhambi kwa sababu hawajajulishwa kwamba dhambi ilishaondolewa na dhambi ilishashindwa na unapokubali neema ya yesu kristo una uwezo wa kuishinda dhambi kwa maana roho wa mungu sio tu kwamba atakufundisha kukataa dhambi lakini atakuwezesha pia kushinda dhambi nataka tujiulize swali aukam tangu miaka ya arobaini mpaka leo zaidi ya almost miaka sabini sasa bado kila wakisimama jumapili ni dhambi dhambi dhambi hambi yaani dhambi, yani dhambi inaongelewa zaidi kuliko yesu kristo na kazi yake dhambi inaongelewa zaidi na majini na mashetani anaongelewa zaidi kuliko ufalme wa mungu something is wrong with this picture kuna kitu akijakaa sawa rafiki kwa hiyo tunapokuja na agano jipya na kuanza kuwashirikisha watu kuwaeleza kwamba ninyi mliozaliwa mara ya pili ninyi ni wakinaisaka na wale ambao wanang'ang'ania kukaa katika torati sheria kwa wale ni watoto wa ajiri kwo i wakina ismaili ndeni tunaanza kuonekana wabaya kwa wale watrat wa sheria wanaanza kuwanyanyapaa ambao wamegeukia kweli kuna watu mnanisikiliza sasa hivi mnajua kweli kweli kitu kimoja Sene kwenye luka luka luka mlango alafu, wa mstari manisikiliza sahii aht sikia bwana yesu anavosema anasema wala hakuna mtu atiae divai mpya katika viriba vikuukuu na kama akitia ile divai mpya itavipasua vile viriba divai yenyewe itamwagika na viriba vitaaribika lakini divai mpya sharti kutiwa katika viriba vipya kwao anamaanisha nini oja nikueleze knachomaanishap anasema divai mpya ni mtu aliyezaliwa mara ya pili ama ni roho iliyozaliwa mara ya pili na kiriba kipya maanaake ni agano jipya kiriba cha zamani maanaake ni agano la kale kwa ho anasema mtu aliyezaliwa mara ya pili huwezi ukamlelea na kumkuza kwa kufuata agano la kale kwa nini anasema atavunja tu hilo agano na mwisho wa siku atashindwa na huo ukovu utamshinda kama vile ambavyo tunazungumza leo hii kuna wakristo wangapi waliokuwa wameokoka walikuwa wako on fire wako kwe moto kabisa kwa ajili ya yesu kristo leo hii wako manyumbani hawataki hata kusikia habari ya kanisani wakristo wangapi wamekata tamaa wamerudi nyuma na wengine wanaenda kanisani tu kwa sababu wametishiwa moto wa jehanam shida nini shida ni kwamba walipozaliwa mara ya pili badala ya kulelewa kwa kutumia agano jipya wakalelewa kwa kutumia agano la kale na anasema lakini divai mpia, anasema divai mpya sharti kiriba kipya alafu anasema hivi hh9is wala hakuna anywae divai ya kale yaani agano la kale hilo aka ama maisha ya agano la kale chini ya agano la kale akatamani divai mpya kwa kuwa asema ile ya kale ndio iliyo njema kwa kwayo anasema mtu aliezoea kuishi kwa kufuata torachi kumbuka torachi unatenda ile kupata agano jipya unaamini ili kupokea hiyo mtu aliyezoea kupata vitu kwa kutenda kwa kutumia juhudi binafsi kwa kutumia nguvu binafsi akisikia maisha ya kuamini anasema, ili kupokea anakataa anasema divai ya kale ni njema ni nzuri zaidi kuliko divai mpya kwa hiyo mtu aliyefundishwa na kulelewa katika mafundisho ya agano la kale anapokuja kusikia mafundisho ya agano jipya kitu cha kwanza kinachotoka katika kinyo chake mafundisho haya ni magumu hiyo lugha nimeshaisikia tena na na na tena tena inawezekana unanisikiliza saidi. sasa hivi sasa hivi unafurahia mafundisho ya kristo kupitia vya neema na na kweli lakini lakini mwanzo kusikia ulikuwa ulikuwa unasema unasema mafundisho mafundisho mafundisho haya haya ni Alafu ni mepesi, ni ni ni ni magumu malaini mno kuliko maelezo kama kama vile vile unasukuma unasukuma mlevi kwenye kwenye kwenye mlima ni kama vile unasukuma kwenye mlima gari kiulaini kabisa lakini kabla kwamba agano la kale ya mazuri na ndivyo aadaafnishoai aii o kwa alez ishi wengi imekuwa ni changamoto wamezoea agano la kale mno wamezoea maisha ya kutenda ili kupata kiasi kwamba maisha ya kuamini ili kupokea wanaona ni magumu na kwa maana hiyo wanakataa injili ya kristo wanakataa mafundisho ya kristo kupitia neema yake na kuwezeshwa kwa roho mtakatifu wanasema bora turudi kwenye sheria torati ya amri u ambako tulikuwa tunatenda ili kupata sijui kawa wananyeelewa sasa baada ya kusema hayo turudi kule kwenye wagalatia nn wa galatia 4 tulikuwa tuko ni mstari wa ngapi mstari wa ishi na nn anasema basi ndugu zangu kama isaka sisi tu watoto wa ahadi lakini kama vile siku zile yule aliyezaliwa kwa mwili alivyomuudhi yule aliyezaliwa kwa roho ndivyo ilivyo na sasa hahi anasema lakini lasemaje andiko mfukuze mjakazi na mwanawe kwa maana mwana wa mjakazi hata kabisa pamoja na mwana wa muungwana ndipo sa ndugu zangu sisi si watoto wa mjakazi bali tu watoto wa huyo aliyemuungwana muungwana kwahio bibilia inasema wazi kwamba mtoto wa, wa mjakazi mtoto wa mtumwa hawezi kurithi pamoja na mtoto wa muungwana yule aliyezaliwa katika mwili hawezi, hawezi kurithi pamoja na yule aliyezaliwa katika roho yule aliyezaliwa katika mwili hawezi kurithi pamoja na yule aliye mtoto wa ahadi na sisi tuliozaliwa mara ya pili sisi ambao tunamwamini yesu kristo sisi ni watoto wa ahadi sisi ndio isaka mwenyewe na wale ambao wako nje ya ahadi kwa maana hawajazaliwa mara ya pili haa ndondo wakina ndo wa ismaili wenyewe kwa hiyo mwanake nini mwanaake ni hii rafiki anasema hivi kama wewe umeamua kuendesha maisha yako chini ya utumwa kwa maana ya kufata agano la kali anasema kwamba huwezi ukarithi ahadi yoyote ya mungu okay tuko kwenye mlango wa nne ngoja turudi pale nyuma kidogo juu kidogo wone. twende huwote tuanze mstari wa nne tena mpaka ule wa saba wagalatia nne mpaka saba alafu tanyelewa anasema hivi hata ulipoadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi awakomboe awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwawana kwaio anasema mungu alimtuma yesu kristo akaja akazaliwa na mwanamke mwanamke aliokuwa chini ya sheria ili awakomboe watu waliokuwa chini ya sheria sasa naomba nikuulize swali unakomboa kitu gani unakomboa kitu kilicho rehani unakomboa kitu kilicho utumwani ndio maana unaenda kukikomboa sasa kama mungu amemtuma yesu kristo aja awakomboe watu kutoka katika sheria torati ya mri 1 nataka ujue swali hili kwa nini ukweli ni kwamba ni kwa sababu kuwa chini ya sheria kuwa chini ya torati ni kuwa chini ya utumwa ni kuwa chini ya utumwa rafiki na kama mungu anasema sheria na torati ni utumwa kwa nini unataka kubishana na mungu muumba wa mbingu na nchi nikuulize wewe unambishia mungu alafu nategemea nda utaenda kwenye mbingu ya nani utaenda kwenye mbingu ya nani mungu anakwambia kwamba torati kumbuka torati a ililetwa kwa sababu ya uwasi kwa sababu ya makosa sio kwa sababu ya utakatifu alafu mungu akaona kwamba torati hiyo imeingiza watu wake katika utumwa akamtuma mwanawake wa pekee akaja ili awakomboe watu kutoka katika torati ili watoke kati katika, katika utumwa okay angalia msarula watano kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuawana. kuwa wana kwa hio maana yake nini ukiwa chini ya sheria huwezi ukawa mwana ili uweze kuwa mwana wa mungu lazima ue umetoka katika sheria umetoka katika torati U, lazima uwe huko huru kwanza makusudi ya wakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana sita na kwa kuwa ninyi mmekuwa wana baada ya kukombolewa kutoka katika sheria mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwetu aliyae aba yaani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali uu mwana na kama u mwana basi uu mrithi wa mungu kwaio anasema kwa, kwa kuwa umekombolewa katika torati katika sheria wewe hivi umekuwa mwana wa mungu na kwa sababu hiyo mungu amemtuma roho wa mwanaye mioyoni m wetu aba abba kuthibitisha ni kuthibitisha kuwa sisi ni warithi wa mungu na kwa sababu hiyo angalia kwa ni, angalia warumi nane warumi nane ntaanza mtaruli wa kumi na nne hadi wa, wa kumi na sita anasema kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu kwa hiyo inamaana sisi tumekombolewa kutoka katika torati tumetolewa katika sheria tumetolewa katika torati amri kumi na sasa hivi tunaongozwa na roho wa mungu kwa kuwa tumekuwa wana wa mungu kumi na tano anasema kwa kuwa hamkupokea tena roho wa utumwa ailetayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo twalia aba yani baba roho mwenyewe hushughudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu kwa anasema hatujapokea roho ya utumwa tena sii tumepokea roho ya kufanywa kuwa wana ndio maana huwezi ukanganganyia kwamba ku, kuishi katika torati sheria na wakati huo ukasema e ni mwana wa mungu na anasema kwamba uriiurisi ni kwa ajili ya wale watoto wa ahadi wale ambao wamekombolewa kutoka katika utumwa yani torati na kwamba sasa hivi wamekuwa wana wa mungu na roho wa mungu anakaa ndani mwao na kwa maana hiyo sasa hivi wanaongozwa wana na roho hawaongozwi na amri kumi tena kwa sababu hata hizo amri kumi zenyewe kumbuka zimeandikwa ndani ya mio ya yahawa watakatifu na kwa maana hiyo sio tu kwamba imeandikwa ndani ya mioyo na akili zetu lakini pia ndio inayotuongoza aa hayo ndo maisha tulioitiwa maisha ya jipya kwa, kwa kumalizia turudi kwenye ili niweke sementi vizuri ganojipya oanasemaauatuudeiasaambie ni nani mwenye akili timamu ambaye atang'ang'ania kukaa chini ya sheria torati badala ya kukaa chini ya neema kuwa mwana wa mungu koo wa galatia 4 msara wa anasema lakini lasemaje andiko mfukuze mjakazi na mwanawe kwa maana mwana wa mjakazi hata rithi kabisa pamoja na mwana wa muungwana kwaio anasema wale wote walioko chini ya sheria hamta pamoja na wale walioko chini ya nini chini ya neema ambayo anaongozwa roho mtakatifu asa ndipo saa ndugu zetu sisi si watoto wa mjakazi bali tu watoto wa huyo aliye muungwana kwaio anasema watu wote wanaoishi kwa kufuata agano jipya hawa ni watoto wa sara hawa ndio warithi watu wote wanaoishi kwa kufuata agano la kale hawa ni watoto wa hajiri kwa maana ya ismaili na kwamba hawatarithi pamoja na isaka na kwa maana hiyo kama hauwezi kurithi pamoja na isaka naisaja nikuulize unaenda mbingu ipi maanaake e sio mrithi huo uzima wa wamilelo ututoa wapi wewe sio mrithi wewe, wewe unaingangania kuwa kukaa chini ya sheria chini ya torati wewe sio mrithi kwa sababu gani hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele za mungu wewe ni mtoto wa mtumwa wewe ni ismaili wapi uliona kwenye bibilia ismaili alirithi ali ismaili alipewa vyakwake akaambiwa ondoka nndaondoka asa mtoto wa wa mtumwa hawezi kurithi pamoja na mtoto muungwana na kila mtu namtoungakila mara ya pili kila mtu ambae anakaa chini ya neema kila mtu ambaye anaongozwa na, na roho wa mungu huyo ni mwana wa mungu na ni wa mungu mungu na na mrithi anastahili kurithi kurithi amerithi anarithi nchi kwa torati sheria nini nini unarithi jehanamu timamu unaamua iliandaliwa ya ibilisi na malaika zake kwa nini usiachane na agano la kale ukageukea agano jipya la bwana na mwokozi wetu yesu kristo ukaamua kuishi maisha yako ndani ya neema ukiongozwa na kuwezeshwa na roho mtakatifu badala ya kuishi kwenye torati rati inakuambia usifanye hivi alafu haikuwezeshi neema inakuambia usifanye hivi alafu inakufundisha namna ya kutokufanya alafu inakuwezesha namna ya kushinda ili usifanye hivyo unataka yupi yule anayekwambia usifanye alafu akusaidii nakufundisha ama yule ambae usifanye usifanyealafu anakufundisha kwa nini usifanye usifanye na anakufundisha namna unataka yupi yupi mzuri kwa una maamuzi rafiki sasa wengine mnaogopa kufanya maamuzi na ndio maana tafa kwenye dini zenu mtakufa kwa sababu ya uzembe kwa sababu ya kwa wanadamu kuwaogopa wanadamu uweka mtego mial ishina tia aii unaogopa wanadamu siku ya hukumu utasimama peke yako mbele ya kiti cha mungu kiti chan cha mungu utasimama na mchungaji wako utasimama na askofu wako utasimama na mume wako ama mke wako ama baba yako ama mama yako utasimama peke yako na kama ni uzima utaupata peke yako na kama ni moto wa jehanam utaungua peke yako hakutakuwa nawakusaidia chagua leo hii kuwa mwana wa muungwana ili uwe mrithi sawasawa na ahadi badala ya kuwa kama a natumaini umenielewa kama natakuwa mrithi wa mungu fursa iko wazi fanya maombi yafuatayo umpokee suwaa mweka maisha yako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikupa msalabani aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika mefanya maombi mafupi naokaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe na kabidhi mkononi roho mtakatifu ambapo ni salama anaweza w kutunza mpaka siku ile ya bwana basi kutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ukito hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gai ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nehema na kweli kwa njia ya redio podcast apple podcast pdcastapplpdcasttify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa Baobab, uzima babauzima uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza dakika thaathin za jionihadi saa kumi na mbili na dakika tharathini za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima haus uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari sifuri saba 6ta nn iatan ia2ii 4 na Mia Mia mbili au sfuri saba 8an ta iatan ia2ii na mbili au sifuri 6 saatt 2 4ab kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru, huru. umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya juma kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa radio habari maalum 977fm 97, 97 kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache usiacha katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 765242 au 78952 au 6752 si