vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ka mafarisayo na masadukayo ni wanafunzi wa musa na kwa maana hiyo mafundisho yao ni ya torati na ndicho ambacho bwana yesu anasema jiadharini na chachu ya maparesao na masadukayo kwa nini kwa sababu kufuatana na paulo katika wa galatia chacu kidogoucacua dona uwezi ukajidanganya kwamba kwama unasikiliza mafundisho ya kristo kupiia vinu vya neema na kweli alafu kasemaii taendlea kuska u ef opote pale ulipo rafiki ninakokaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na inafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwoo unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezo wa kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wagalatia tuko katika ule mlango wa tano na tumeshafanya uh, vipindi kadhaa vimepita nani vipindi vi, vi, vi, vi, kama vinne vimeshapita na kama ukuweza kusikiliza basi rudi katafuta ya mafundisho na kama hukupata fursa ya kusikiliza uchambuzi wa mlango wa kwanza wa pili watatu na wanne basi nikaushauri ufanye hivyo unasema nafanyaje unaweza kwenda kwenye youtube na chaneli yt naitwa mwalimu huruma gadi utakuta mafundisho yote hayo ya nyuma ukifika pale subscribe lakini pia usiache ku bonyeza pamoja uh, pamoja like, pamoja na Utakapo yote, pamoja na utakapokuwa umeangalia video kubonyeza kengele kupata kupata notification kila fundisho linapokuwa posted kama ungependa mafundisho haya kwa njia ya sauti pia kwenye tuna podcast podcast podcast kuna google podcast, apple podcast, pamoja na tuko kwenye spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukienda walmuurumagadi ukiendatata mafundisho haya yanayoendelea na mafundisho yote ya nyuma utaweza kuyapata pale ukitakaposikiliza usiache yayuma utaea kuyapatalt kushea okay. pamoja na kulaikik kama ungependa pia kupata mafundisho kwa njia ya kwanjia, whatsapp ama telegram basi tuna groupu wa kristo unaweza tu ukatuma ujumbe mfupi ukasema nawe ukaunganishwa tuma mfupi basi katika utaunganishwa kumbuka kwenye telegram telegram telegram ambao kwa wale inafanya kazi kama whatsapp whatsapp tena ni ni bomba zaidi ni bora zaidi bora unaweza ukapiga ukanaishwapnmutshwnewa tuma mes video ukaangalia na kadhalika na kadhalika nakadhalika na mafundisho yote ambayo posted huko nyuma ukiingia lehu ukajiunga utayapata yote ya nyuma kwa kwa hiyo kama unatafuta unatafuta ulikuwa mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya ya nyuma nyuma unasema nitayapataje basi basi ningekushauri uweke telegram kuungwa kwenye wa kristo utapata yote shukrani kwako umekuwa umekuwa ukisikiliza na kupitia nasema asante sana sana kadhalika ukifanya maombi kwa ya wako, maombi ninakushukuru ajili upendo wako yako yanaleta tofauti kubwa sana, usichoke wala na mwisho nitoe ni shukrani kwako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi umekuwa hushiriki kwa mapato yako kwa sadaka yako ya upendo kuhakikisha kwamba wanachangia gharama za redio kama ambavyo nimekuwa nikisema tunarusha matangazo haya kwa ajili ya upendo kwa ajili ya kufikia watu ambao wako maeneo ya pembezoni ambao hawana njia nyingine ya kufikiwa na injili lakini pia kuna watu wengine hawaendi makanisani wala hawana mpango wa kwenda makanisani eidha kwa sababu wamechoshwa na makanisa au kwa sababu wawana mtizamo ambao si wa kweli kuhusu makanisa ama sababu nyingine yeyote ile E, ama tabia zao wenyewe zinawanyuma kenda makanisani basi njia nyepesi ya kuweza kuwafikia na injili ni kwa njia ya redio kumbuka rafiki garama tunaotumia kwenye redio kuendesha kwa mwezi hata eh, tungesema tunafanya mkutano wa nje wanaita crusade maanake ni kwamba gharama ya crusade ni kubwa zaidi maradufu eh, kuliko gharama ya kuenda kwenye redio na wakati huo kwenye crusade hufikie watu wengi labda unaweza ukazungumza na watu l2lut wategu kama wametokeza wengi sana lakini kwa njia ya redio maanake kwamba una uwezo wa kufikia mamilioni ya watu kwa wakati mmoja tuko sawasawa kwa hiyo ni njema kabisa jinsi unavyoshiriki katika kuspoti injili kwa njia ya redio kwa hiyo nakupa ongera sana rafiki basi ninataka tuendelee na somo letu tuko kwenye wagalatia mlango wa watano tumeshachambua mambo kadhaa na kipindi hichi nataka tukachambua ule mstari wa saba mpaka ule mstari wa kumi na mbili wagalatia tano mstari wa saba hadi wa kumi na mbili kwahio nitaanza kusoma unasema hivi mlikuwa mkipiga mbio vizuri ni nani aliyewazuia msitii kweli anasema, mliku, m, anasema mlikuwa mkipiga mbio vizuri nani aliyewazuia msitii kweli anasema kushawishi huku hakukutoka kwake yeye awaitae sasa anasema mlikuwa mkipiga mbio vizuri ni nani aliyewazuia msitii kweli kweli ni ipi kumbuka kweli nani kristo kumbuka yesu kristo ndiye njia kweli na uzima kumbuka tuliona kwenye yohana 8 kwanzia 31 barea na wambia wale waudi waliomwamini kwamba ninyi mkikaa katika neno langu mtakuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaijua kweli na neno langu ndiyo kweli kwa hio anasema ninyi wagalatia mmeubiriwa kweli kuhusu kristo mmemwamini imekuwaje tena mmekegeuka mmegeuka nani amewazuia msitii kweli nani huyo ambaye amewasababisha mweze mrudi kwenye torati tena nani huyo ngoja tni chabua mstari kidogo eh, ua saba hapa alafu tutarudi chapchap tende kwenye waibrania kumbuka nazungumzia habari ya kutii kweli waibrania uh, ni mlango nadhani mlango wa ngapi mlango wa kumimtarwa ia sitabanikumi mlango wa kumi naanza mstari wa ishiri na sita alafu tutakwenda eh, mpaka mstari wa heahiamoja waebrania waibrania 1 kumbuka tunaangalia nawauliza wagalatia n nane amewazuia msit kweli mlikuwa mkipiga mbio vizuri nani amewazuia mt kweli kwa kwao kenyebania anasema hivi maana kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli haibaki tena habiu kwa ajili ya dhambi umesikia kit tatafafanua muda sio mrefu bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwala wao wapingawa nane. mtu aliyeidharau sheria ya musa hufa pasipo huruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu tisa. mwaonaje haikumpata adhabu iliyokubwa zaidi mtu yule aliyemkanyaga mwana wa mungu na kuihesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema sasa moja nikuelezea hapa kumbuka dhambi ni moja tu waraka warakasori eh njili ya yohana mlango wa kumi na sita msari ule wa tisa kuto kumwamini yesu kristo tuko sawasawa sasa hii barua imeandikwa kwa waibrania hawa waibrania walikuwa wamemwamini yesu kristo ambaye ndio kweli angalia ngaloa anasema maana kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa kweli haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi anamaanisha nini hawa watu walizaliwa mara ya pili wakaokoka alafu wakamwamini yesu kristo kiskuwawmwamini yesu kristo wakaingia kwenye ushirika wa watakatifu lakini wakatokea watu wanawafundisha torati kwao hawa watu wakawa wanaenda kanisani vizuri alafu baadaye wanatoka wanaenda hekaluni kwenda kuchukua mbuzi ng'ombe na kuondoo kuchinja kwa ajili ya kupeleka hekaluni kwahio wanarudi kwenye mfumo wa agano la kale na mwandishi hapa mimi naamini ni paulo wengine anasema labda sio paulo lakini mii naamini ni lugha ya paulo anasema kwamba kwa kufanya hivyo mnafanya dhambi makusudi kwa nini kwa sababu mnamkanyaga tena mwana wa mungu mnadharau damu yake na mnamfanyia jeuri roho wa neema kwamba mlianza mkamwamini kwamba mmekubalika mbele za mungu kwa sababu ya kumwangika kwa damu ya yesu kristo kwa sababu ya kujitoa kwa yesu kristo mkaokolewa kwa neema kwa njia ya imani lakini sasa hivi mmekengeuka tena mnakataa kutia imani yenu katika damu ya yesu kristo katika kazi kamilifu ya yesu kristo mnageukia tena madume ya ng'ombe mbuzi na kondo somo aibrania mlango wote utaona anafananisha ukuhani wa haruni wa kutumia torati na sheria na ukuhani wa yesu kristo katika gano jipya anafananisha magano mawili kwa nasema mkifanya hivyo mnakuwa mmemkanyaga ngalia mstari wa asaba bali kuna kutazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwala wao wapingao mtu aliyedharau sheria ya musa anasema hufa pasipohuruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu mwaonaje haikuompasa adhabu hiyo iliyokubwa zaidi mtu yule aliyemkanyaga mwana wa mungu na kuihesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa si kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema ni, kwa nini anasema kuifanya kitu ovyo kwamba wanaona kwamba damu ya yesu kristo haitoshi kuwasafisha kuwatakasa kwaho wanarudi bado waenda wanachukua damu ya ngombe mbuzi na kondoo alafu wanakwenda hekaluni ndicho ambacho anakizungumza hapa anasema na kuhesabu damu ya agano aliyotakaswa kwao kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema kwa ho maanaake ni kwamba hawa watu wanakataa neema wameamua kurudi kwenye torati wameamua kurudi kwenye sheria na wanategemea sadaka ya ngombe mbuzi na kondoo kwa sababu wanasema damu ya yesu kristo haitoshi tuko sawasawa hazungumzii kwamba umerudi kilabuni kwenda kunywa pombe hiyo <laughs> dawa ya yake tutaiona muda sio mrefu sasa twende turudi kwenye wagalatia tano tulikuwa mstari ule wa saba aanasema mlikuwa mkipiga mbio vizuri ni nani aliyewazuia msiitii kweli kumbuka kweli nani ni kristo kushawishi huku hakutoka kwake yeye anayewaita ninyi yaani mungu tisa chachu kidogo huchachua donge zima chachu kidogo huchachua donge zima maana yake nini chachu kidogo huchachua donge zima kidogo huchachua donge zima kwaio paulo anazungumzia chachu ipi na anazungumzia nini twende kwenye matayo kun moj matayo 1n1 bwana yesu anazungumza nasor na... siomatayomatayo 6o matayo 6m samee matayo kumi na sita kumi na moja matayo kumi na sita kumi na moja bwana yesu amewambia mitume wachukue mikate alafu anawambia kwamba jiadharini na chacho ya mafarisayo alafu wakaanza kubishana akidhania kwamba kwa sababu ajachukua mikate kwa hiyo wanaanza ule mstari wa kumi na moja kwa ajili ya kuokoa muda anasema imekuwaje hamkufahamu ya kuwa si kwa sababu ya mkate naliwaambia ili jilindeni na chachu ya mafarisayo na masadukayo ndipo walipofahamu ya kuwa hakuwaambia kujilinda na chachu ya mkate bali na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo kwa hiyo chachu inavyozungumzwa hapa inazungumzwa mafundisho ya torati kwa sababu mafarisayo na masadukayo ni wanafunzi wa musa sijui kawa unanyeelewa ukisoma kwa mfano kwenye yohana mlango wa tisa hatuna muda lakini kwanzia o vtaa na sabahanan baada ya yule kijana kipofu kuponywa wanamuuliza uliza tuambie jinsi alivyokuponya alafu lza ninyi nani mnataka kuwa wanafunzi wake wanasema wewe ni mwanafunzi wake huyo yani yesu sisi tu wanafunzi wake musa 27 na na kwaho mafarisayo na masadukayo ni wanafunzi wa musa na kwa maana hiyo mafundisho yao ni yatorasi na ndicho ambacho bwana yesu anasema jiadharini na chachu ya mafarisayo na masadukayo kwa nini kwa sababu kufuatana na paulo katika galatia chachu kidogo huchachua donge zima maana yake nini maana yake ni huwezi ukajidanganya kwamba unasikiliza mafundisho ya kristo kupitia vindu vya neema na kweli alafu ukasema mimi, mimi nitaendelea kukusikiliza huku lakini pia nitakuwa naenda kwenye mafundisho ya torati anasema unapoingiza torati kidogo inachachua donge zima na maana yesu akasema jiadharini na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo kwamba kuwa makini usiende mahali ambapo wanafundisha mafundisho ya torati ya musa kwa sababu unapofundishwa torati giza linakalia mmoyo wako M- akili yako inaingiwa na giza wakorinto wa pili mlango wa watatu ukasoma kwa ue mstari wa kumi na mbili hadi ule mstara wa kui na saba anasema torati ya musa inaposomwa agano la kali linaposomwa utaji giza linakalia mioyo ya watu fikra za watu zinapofushwa ndio mana unaona watu wengi walio kwenye mafundisho ambayo ama kwenye huduma na makanisa ambayo msingi wake ni torati ya musa kufikiri kwao sawasawa na neno ni kudogo mno kazi yao ni kuambiwa fanya hivi hivi fanya hivi hivi wiki hii tutakuwa tuna mchango wa jengo wiki ijao itakuwa ni shereha ya mavuno tutafanya wiki ile kule tutachangia umisioni na umisiui na kigati kwahio kazi yao ni kuambiwa tufanye fanya hawatumie na hapo unakuta kuna maprofesa kuna madaktari kuna watu biant kabisa wamekaa lakini akili zao wanaacha nyumbani wakija kanisani kwa sababu gani kwa sababu torati inaingiza ni giza na kwa kwamanahuo bwanaes anasema jiadhari na chachu ya mafarisayo na masadukayo maana ake jiadharini na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo kwa nini kwa sababu chachu kidogo huchachia donge zima fundisho kidogo la torati ndio maana kwa mfano nafundisha neema hivi mafundisho ya kris kupitia vpindi vya neema na kweli unasikia unafurahi alafu unakwenda kwa mtu unayemwamini kwamba ana uwezo wa wakusaidia unaambia kwamba le nimesikia kwamba watu wanaotaka kuhesabiwa haki kwa matendo ya sheria wametengwa na kristo wameanguka kutoka wameanthal ya neema nema aaati huyu t nini anakujibu kwa kukuingizia hofu kwa kukutisha na kukupeleka kwenye agano la kale baidaamemaliza kuzungumza na wewe tayari utae kusikia cha neema cha mafundisho ya kristo kwa sababu gani chachu kidogo imechachua donge zima mahai umenyeelewa hapo kwa hiyo unasema mwalimu ndo nasema malimu, nini akili za kuambiwa changanya na za kwako unafahamu kabisa wapi unafundishwa unakula unakuwa unaimarika kiroho na wapi unakaa alafu aukui na wengine mnakaa sehemu hizo ambazo kwenye mafundisho ya mafarisayo na masadukayo kwa maana mafundisho ya musa torati ya musa kwa sababu mmepewa vyeo kwa sababu mmepewa vyeo kwa mnapenda vyeo zaidi mnapenda, na wanadamu zaidi kuliko na mungu. mnapenda kutukuzwa kutukuzwa na na mungu zaidi kuliko kutukuzwa na, kutukuzwa na wanadamu zaidi zad kutukuzwa na mungu wengine makanisa kwa sababu akais maslahi ya kiuchumi lakini sio kwa sababu kuna kweli no ni kwa sababu nimekaa miaka mingi nikitoka hapa nitakwenda wapi kelmnd tayari upoteze uhusiano wako na mungu eh, uko tayari utengwe na kristo uende kuliko upoteze nafasi yako ulionayo sasa hivi okay no problem Tano tisa. unasema sasa mimi niende wapi jifunze roho mtakatifu kaanaroho mtakatifundele kufundisha wengine alafu mtaanza kikundi chenu zamani makanisa alikuwaao nyumbani wagalatia ta ti anasema chacho kidogo huchachua donge zima kumi anasema nina matumaini kwenu katika bwana ya kwamba hamtakuwa na nia ya namna nyingine lakini yeye anayewafadhaisha atachukua hukumu yake awayote anasema huyo mtu ambaye anawaletea usumbufu anawafundisha torati ya musa huyo mtu lazima ahukumiwe na atabeba hukumu yake mwenyewe k huwezi ukafundisha torati sheria alafu usiingie kwenye hukumu ni impossible na ndicho ambacho paulo anasema hapa nisome kwenye kwenye kwenye kwenye nini kwenye, kwenye tafsiri ya anasemaje yake nyepesi kidogo anasema nina hakika katika bwana kwamba hamtakuwa na msimamo mwingine mtu anayewachanganya anastahili adhabu hata awe nani mtu anayewachanganya anawasababisha mwiache kweli ya kristo mwache mafundisho ya kristo huyo mtu anastahili adhabu hata awe nani hata awe anacheo kiasi gani hata wawe wanamwita nani anastahili adhabu sio mimi nasoma bibiliatu kumi na moja anasema nami ndugu zangu ikiwa ninahubiri habari ya kutairiwa kwa nini ni ngali linaudhiwa hapo kwa- hapo kwazo la msalaba limebatilika it o wanaotia mashaka wangejikata nafsi zao sasa hii tafsiri sio nzuri haisemi ukweli ngoja nikakusomea kwenye tafsiri ya neno na hata tafsiri ya bibilia habare njema anaweka vizuri sana mstari huo wa, wa kumi na moja na wa kumi na mbili anasema hivi anasema lakini ndugu zangu kama mimi bado ninahubiri kuhusu kutairiwa maana yake torati ya musa kwa nini bado ninateswa katika hiyo hali basi kwazo la msalaba limeondolewa sasa tutazungumza muda sio mrefu kuhusu kwazo la msalaba anasema laiti hao wanaowavuruga wangejihasi wao wenyewe hmm? bibilia barenjema anasema hivi na kwa upande wangu ndugu zangu kama bado ninahubiri kwamba kutairiwa ni lazima kwa nini basi bado ninadhulumiwa kama ingalikuwa hivyo maubiri yangu juu ya msalaba ya kristo yasingelileta aibu yoyote lait hau wanao wavurugeni wangejihasi wenyewe maanake anasema sio tu swala la wao kutairi, kutairiwa kutoa maelewa anasema ni bora wangekata kabisa huo uume ukadondoka uliko kawa anawababaisha kila siku mtairiwe mtairiwe mtairiwe mtairiwe ngoja nisomee kwenye biblia ya kiingereza anasema anasema niende kwenye ngoja nisomee kwenye nani new living translation anasema dear brothers and d niende na hiyo sawa brotheraaimerdineomara a 1n mbil i just wish that those trouble makers na, na, anasema natamani kwamba hawa wanaoleta masumbufu whu want to mutilate you ambao wanataka kuwakata by cumision kwa kupitia nini kutairiwa toara wl mutilate mselfu kwamba wangejikata uume wao wenyewe fikiria lugha ya paulo ilivyo e kali yaani anaasira na watu ambao wameingiza toraasema lazima kuishika torati ya musa na kutayariwa anasema hao wanawaambia hivyo ni aheri wangejiasi wenyewe kuliko kuwataabisha kuwarudisha kwenye torati kwenye sheria ya musa ni heri wangejiasi wenyewe ni heri wangekatwa uume wao u lugha ngumu hiyo na huyu ni mtume paulo anazungumza sasa nini azungumze maneno magumu namnao kama kitu ulikwa ni kidogo na wewe ambae unangangania hiyo rai ambao na wale anawa nananania watu watairiwe kwa, kwa, kwa, kwa nini ushtuki kwenye akili yako ukaona kwamba hichi kitu ni serious sasa anazungumzia habari ya kwazo la msalaba hmm? angalo alaba1 nami ndugu zangu ikiwa linahubiri habari ya kutairiwa kwa nini ninga, eh, ningali naudhiwa hapo kwazo la msalaba limebatilika kwazo la msalaba ni nini twende kwenye warumi tisa. warumi tis alafu tutaanza mstari hmm. hmm. wa ngapi kwa ajili ya kuokoa muda niana mstari wa thelathini tu anasema nini basi tasoma mstari wa thelathini hadi wa thelathii na tatu anasema tusemenini basi ya kwamba watu wa mataifa wasiotafuta haki walipata haki lakini ni ile haki iliyo kwa imani bali israeli wakiifuata sheria ya haki hawakuifikiria ile sheria kwa sababu gani kwa sababu hawakuifuata kwa njia ya imani bali kana kwamba kwa njia ya matendo yani matendo ya sheria wakajikwaa juu ya jiwe lile likwazalo kama ilivyoandikwa tazama naweka katika sayuni jiwe likwazalo na mwamba uangushao na kila amwamini hata tayarika anamaanisha nini anasema israeli wametafuta kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote kwa kufuata sheria badala ya kutafuta uhusiano mbele za mungu kwa imani iliyo kwa yesu kristo na kwamba walipohubiriwa injili wakaelezwa kuhusu haki inayopatikana kwa imani wakakasirika waka kama vile kuna watu wananisikia kitabu cha wagalatia na kuzungumzia neema ya yesu kristo tayari wameshanipa majina nabii wa uongo mtumishi ambavo kunawatu anaisikia na kadhalika wanakwazia taaiwamshaipaaiaabiauongo kwamba wanaposikia kwamba hakuna njia nyingine yoyote ambayo mwanadamu anaweza kuokolewa kwayo isipokuwa njia ya yesu kristo wanaposikia kwamba hakuna jina lingine lolote ambalo mwanadamu anaweza kuokolewa isipokuwa wanadamu anaeza uolea hawa watu wanakashirika kwa sababu wanaamini juhudi za mwanadamu katika kutunza sheria zinaweza zikawapa wokovu wanaamini mapokeo ya dhehebu lao yanaweza kuwapa watu wokovu kwao mtu akizungumza akafundisha akaanza kuwaelekeza watu kwa yesu kristo hawa watu wanakuazika angalia kwenye wakorinto wa kwanza mlango wa kwanza eh? alafu nitaanza ntaanza chapuchapu moja nianze mstari wa angapi nitasoma mstari wa, wa, wa kumi na saba na kumi na nane alafu ntaruka nda kwenye mstari wa shri na mbili anasema maana kristo hakunituma ili nibatize bali nihubiri habari njema wala si kwa hekima ya maneno msalaba wa kristo usije ukabatilika kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuuzi bali kwatu sisi tunaokolewa ni nguvu ya mungu eh? alafu analea anasema yu wapi mwenye hekima ap msara no, b anasema kwa sababu wayahudi wanataka ishara na wayahudi wanatafuta hekima bali sisi tunamuhubiri kristo aliyesulubiwa kwa wayahudi ni kikwazo na kwa wayunani ni upuuzi bali kwao waitwao wayahudi na kwa wayunani ni kristo nguvu ya mungu na hekima ya mungu kwa lugha nyepesi ni kwamba watu wengi na hata wa kristo hawaon unawezaji ukawa mwenye haki ukawa mtakatifu ukawa hauna hatia hauna mawaa mbele za mungu kwa sababu tu unaliamini jina la yesu wanataka waingize na tabia yao na mwenendo wao ye sikuwa na tabia nzuri ni vyema kuwa na mwenendo mzuri ni vyema ni jambo linalopendeza utakuwa na, na ushuhuda mzuri mbele ya wanadamu lakini haikupi wewe kupata uhalali mbele za mungu unapata uhalali unapata haki mbele za mungu kwa sababu ya yesu kristo na kile ambacho amekifanya kupitia kufa na kufuka kwake nje ya hapo kila kitu ni kujilisha upepo angalia si angalia usikwazike na o hao wajikatao lakini simama imara katika neema ya yesu kristo enenda mbele kifua mbele katika neema ya yesu kristo sasa kama ungependa kwamba haki yako msingi wake huo ni kristo usimame katika kweli ya mungu ambaye ni kristo nakupa fursa ya kumpokea siku bwana maisha yako maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikupa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki akini kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera ongeramefanya maombi mafupi nakaribisha katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama nay anaweza kutuza mpaka siku hili ya bwana tukutane basi hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo mn hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gali ambaye amekuwa akikuletia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya vyenehema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple redioiyoutubegl telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa bao bao. uzima babauzima uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza kumi na dakika tharathini za jionihadi saa kumi na mbili na dakika tharathini za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari sifuri saba 6tina nn iatan ia 2ii 4 na Nya Nya mbili au sifuri saba 8ane tsa miatan ia2ii na mbili au sifuri 6 t24 kumbuka ni kweli unaoijua ndiyo itakayohuweka huruhuru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi juma mosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum 977fm kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76522 au 78952 au 6752 Sifuri sabasi ta