vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na pn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maombi ni nini maana tumekuwa tuna hadithi nyingi sana kuna kunasema uh, uh, maombi ya kufunga maombi ya kukesha maombi ya vita maombi ya vile maombi ya vile maombi ni nini kwao naomba nikupe tafsiri nyepesi tu ambayo itatusaidia ita katika kujifunza maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine hufike mahali huweze kufikiri kama kristo huweze kuzungumza kama kristo na huweze kutenda kama kristo rafiki kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya vibaya vibaya ukiamini vibaya, utatenda vibaya. ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya lakini kama utafikiri vizuri ni kwamba utaamini vizuri na na ukiamini vizuri utatenda vizuri utatenda ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na kwa maana hiyo kila mtu najua matokeo mazuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na na kufikiri kufikiri kufikiri vizuri ni kama kama kristo na uwezo kama kristo ili kuwa mwanafunzi wa kristo na wanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo rafiki tunaanza somo jipya e, somo jipya ambalo naamini litakuwa lina lina, lina lina lina lina mchango mkubwa sana katika kukua kwako kiroho tunaanza somo jipya lenye kichwa kinachosema maombi na matoleo katika agano jipya maombi na matoleo katika agano jipya kwa nini hili somo tunafanya hili somo kwa sababu kumekuwa kuna dhana potofu haswa inapokuja kuwa kwenye suala la maombi na suala la matoleo kuna mitazamo mbalimbali wengine wanaamini kwamba sadaka yako na unono wa sadaka yako ndio inaamua kwamba mungu akujibu nini ama inaamua mungu akujibu haraka kwa kiasi gani na yote haya tutaangalia kwamba je kuna ukweli ama ni dhana potofu na je kwa nini watu wengi wanatoa ama wanafanya maombi na kuchanganya na matoleo lakini hawapati matokeo ambayo walikuwa wanayataka katika mioyo yao ko haya ndo mambo ambayo tutaangalia katika somo hili Abalo tunaanza siku ya leo lakini kabla ya kuendelea nikukumbushe ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube kwa jina la mwalim huumaai ukiingia pale lakini pia usisahau utakapoangalia video yote ku pamoja na kushare bila kusahau kubonyeza kengele ili uweze kupata kupata notification kila mpya imewekwa kama ungependa pia mafundisho haya kwa njia ya sauti basi tuna podcast zetu tuko katika google podcast tuko katika apple podcast lakini pia tuko katika spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ingia pale e, subscribe alafu utakapokuwa umesikiliza meseji yote basi ussahau kuliki pamoja na kushareh lakini pia kama ungependa kupata mafundisho haya basi kwa njia ya whatsapp ama telegram basi una uwezo wa kwenda kutuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika uh, grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma ujumbe wa niunge kwenye namba i7n ti ta sfi f bil4 mbili fi7n ti a sff b4 mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kabisa kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine wa ili waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia pind ya neema na kweli asante pia kwa kwenda kuwashirikisha kile ambacho wewe mwenyewe umejifunza ngoja nikwambie kitu kila mtu aliyezaliwa mara ya pili amepewa agizo na bwana wetu yesu kristo la kuhubiri njili kwa kila kiumbe na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi sio pende Kezo, ni amri ni agizo na ni agizo ambalo kila mtu anaelitia jina la yesu lay ni lazima afanye kwa hiyo usikae ukajidanganya kwamba una uhuru unaweza unawezaukashirikisha ama usishirikishe hilo ni agizo na bwana yesu amesema wazi kabisa kama utanyonea aibu mbele za watu nadhani unaweza ukamalizia mwenyewe kwa hiyo ambao umekuwa ukishirikisha aoewemba uaukishirikisha watuukiamasishaa vipindi unafanya yema unasema nimeenda nimeda ambamekat awambie tena changanya na maombi kama kammbao tutajifunza hii alafu uambie tena okay ni kushukuru pia na wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi na timu yangu pamoja na wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli asante pia kwa ajili yako wewe ambaye umekuwa ukitoa uh, matoleo yako umefanya maamuzi ya kuwa yaka wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi umekuwa kushiriki kwa mapato yako nakuakisha kwamba mafundisho ya kristo yanaenea eh, kwa njia ya redio nasema asante sana kwa upendo wako unaweza usione kwa ukubwa kiasi gani umeleta mabadiliko katika eh, taifa la tanzania na katika maisha ya watu lakini takuaishia kitu kimoja siku ile ya mwisho utakaposimama kwenye kiti cha hukumu cha, cha kristo utashangaa jinsi ambavyo bwana yesu atakuonyesha matunda ya kazi matunda ya matoleo yako kwa hiyo ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi tuendelee na somo letu kama nilivyosema kwamba leo nataka tuanze somo jipya lenye kichwa kichwa cha somo kinachosema maombi na matoleo katika agano jipya kwamba kuna tofauti kubwa sana rafiki wa, kwa namna ambavyo tunafanya maombi katika agano jipya kuna tofauti kubwa sana ya namna ambavyo tunafanya matoleo ama tunatoa matoleo katika agano jipya kuna kuna kuna tofauti kubwa na na ndio maana nimeona tutumie tu labda wiki nzima hii tujadili hayo mambo kwa sababu najua kuna mafundisho mengi kuna utaratibu mwingi ambao umewekwa e, na kwa maana hiyo watu wamekuwa wanatumia njia mbalimbali na kwa maana hiyo mara nyingi hawapati matokeo na hata wakipata matokeo yanakuwa ni ya kubahatisha na hata akimwambia arudie tena kufanya kitu kile ichou kile amekifanya hapati matokeo na kwa kamaanao wengi nawaacha na maswali nasema kulikoni kwao ni mambo ambayo nataka tu tu tuyajadili tu, tu, tu, tu kwanza tuyangalie kwa kina sasa twende kwenye yohana yohana mlango wa kumi na sita mstari wa ishii na tatu hadi wa ishii na nne ndo mstari ambao tutakuwa tumesimamia katika katika uh, katika somo letu hili e, anasema nitasoma kwenye bibilia ya swahili union version alafu nitatoka nitaenda kwenye bibilia a bare njema maanake naona bibilia bari njema ameweza kukabata vizuri kile ambacho kilikuwa kinakusudiwa kusemwa na sio sio vile sana lakini walau sio mbaya kwa bwana yesu anasema hivi aasmavaambia mitume tena siku ile hamtaniuliza neno lolote amin amin nawaambia mkimwomba baba neno lolote atawapa kwa jina langu hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu ombeni nanyi mtapata furaha yenu iwe mlfu ombeni nanyi mtapata furaha yenu iwe chimilifu sasa naomba nikasome kwenye bibilia habari njema maanake wao wamekamata vizuri kidogo mtali wa ishir natatu na wa na 4 anasema siku hiyo hamtaniomba chochote kweli na waambieni chochote mtakachomwomba baba kwa jina langu atawapeni mpaka sasa hamjaomba chochote kwa jina langu ombeni nanyi mtapata ili furaha yenu ikamilike sasa mambo machache kabla ya kwanza kuchambua lakini hu mstari wa ishii na nne nataka nielezee ni, ni kidogo maneno mawili tuyarekebishe ili tuweke tafsiri sawasawa anavyosema mpaka sasa hamjaomba chochote kwa jina langu ombeni nanyi mtapata ilo neno mtapata tafsiri sio sahihi kwa sababu tafsiri sahii litakiwa kwamba nanyi mtapokea you shall receive kwa sababu ukisoma kwenye bibilia ya ya, ya kiingereza kwa mfano kwenye new king james nikaanda kwenyeira anasema until now you have asked nothing in my name ask and you will receive that your joy may be full kwao tun ondoa lile neno mtapata tutaweka mtapokea kwahyo ingekuwa mpaka sasa hamjaomba chochote kwa jina langu ombeni nanyi mtapokea ili furaha yenu sasa nasema furaha yenu ikamilike ni sawa sio mbaya sana lakini tafsiri sahii baadaya kukamilika inatakiwa kufurika sikufurika si kufurika kuwa manake ni kitu kimejaa kikafurika kwa hiyo tungeweza kusema kwamba e, mpaka sasa hamjaomba chochote kwa jina langu ombeni nanyi mtapokea ili furaha yenu ifurike ama ili furaha yenu anasema itimilike fan ama itimie ama ijazwe lakini mi napenda ili furaha yenu ifurike ama ili mbubujike kwa furaha tuko sawasawa sasa kuna mambo kadha wa kadha ya, ya kuyaongea hapa um, kwanza nianze kabla ya, ya, ya kuongeshi kwanza tuanze kujuliza swali moja maombi ni nini maombi ni nini maana tumekuwa tuna hadithi nyingi sana kuna kunasema uh, uh, maombi ya kufunga maombi ya kukesha maombi ya vita maombi ya vile maombi ya vile maombi ni nini kwahio naomba nikupe tafsiri nyepesi tu ambayo itatusaidia ita katika kujifunza na ukizingatia pia inaweza kukusaidia huko mbele ambapo tunakwenda ama katika maisha yako a kila siku maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu hiyo ndo tafsiri nyepesi ya maombi ama ungeweza ukasema maombi ni mazungumzo kati ya mungu na mwanadamu ama kati ya mwanadamu na mungu kwaio tumesema maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu ama mungu na mwanadamu lakini napenda zaidi ikiwa mwanadamu na mungu au maombi pia ungeezsema maombi ni mazungumzo kati ya mwanadamu na mungu kwa nini naanza na mwanadamu kwenda kwa mungu kwa sababu mara nyingi kwa sababu ni swala la kuomba unaomba kitu fulani kwa hiyo maanayake ni kaa mwanadamu unaenda mbele za mungu ama unasimama mbele za mungu ama unamwaprochi si, una mungu unaanza kusema naye kwa hiyo maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu au ungeweza kusema maombi ni mazungumzo baina ya mwanadamu na mungu ama kati ya mwanadamu na mungu na kama maombi basi ni mawasiliano ama kama maombi ni mazungumzo basi ina maana maombi lazima yawe yanakusudi maalum yale maombi lazima yawe yanakusudi maalum lazima kuwe kuna hoja ambayo inaletwa katika hayo mazungumzo na kwa maana hiyo kama maombi basi ambayo ni mawasiliano ama mazungumzo kati ya mwanadamu na mungu kwamba lazima yawe yana kusudi maalum ama yawe yana lengo maalum ama yawe yana hoja maalum basi utaona kwamba ni vyema kwa huyo anayeshiriki katika huo mchakato wa maombi akawa amejiandaa vizuri na hoja zake ili lile kusudi ambalo amekusudia ili lile lengo lake alilokusudia liweze kutimia kivipi ili aweze kuwakilisha hoja vizuri hoja nzuri ambazo zitasababisha kile ambacho amekusudia kiweze kupatikana ambalo itasababisha kile ambacho lile lengo ambalo amelikusudia liweze kufikiwa tunakana sawa sawa nahani tunaenda vizuri mpaka hapa kwa hiyo maombi ni mawasiliano mazungumzo kati ya mwanadamu na mungu na kwa sababu hiyo basi kwa kuwa ni mazungumzo ama mawasiliano lazima kuwe kuna lengo ama kusudi ambalo limelengwa lime na kwa sababu hiyo ili hilo kusudi ama hilo lengo liweze kufikiwa basi lazima kuwe kuna oja ambazo zimeandaliwa ambazo zitaingizwa katika hayo mazungumzo ama hayo mawasiliano kwa kusudi la kutafuta kufikia lile lengo ama kwa shabaha ya kutafuta kutimiza lile lengo ama kutimiza lile kusudi tunakwenda sawasawa sasa dhana nyingine ambayo imekuwepo kwenye kanisa na sababu tunazuumia swala la mawasiliano imekuwa nikana kwamba tuna maombi kuna dhana ambayo si sahihi najua na, na ipo maana tunazungumza sikiliza ndio maana tunazungumza maombi na matoleo katika agano jipya nikakwambia kwamba kuna tofauti kubwa sana ya kimtazamo ya kiuendeshaji ya kiutendaji kati ya agano la kale na agano jipya kwa hiyo kuna watu wengine wamekuwa wakifikiri katika dhana yao na wamefundishwa hivyo kwamba unapofanya maombi basi maana yake ni kwamba kwa maombi unakwenda kumshawishi mungu unajaribu kwenda kumshawishi mungu na kwamba kutegemeana na hoja zako kama hoja zako ni nzito vya kutosha basi una uwezo wa kumshawishi mungu na haya ni mafundisho yamezoeleka sana e, nadhani anatoka kwenye kwenye kwenye isaya isaya kama isaya moja a tukaangalia kidogo siu aa ntakumbuka naniisaa 1 mar nimesoma zamani kidogo isaya isaya isaya isaya isaasasasaya 41 alafu tunakwenda mstari ule wa naani na kama wa kama sikosei mstari wa ishina moja e. anasema haya leteni maneno yenu asema bwana toeni hoja zenu zenye nguvu asema mfalme wa yakobo kwahio ni kati ya mistari ambayo imekuwa ikitumika kwamba leteni hoja zenu zenye nguvu leteni hoja zenu zenye nguvu e sawa sasa mistari imekuwa imekitumika na wakati mwingine kwa bahati watu wanabahatisha kwa dakika moja kwa sekunde moja mtu anaingia kwenye imani alafu matokeo yanapatikana alafu andalia ni hoja zenye nguvu sikiliza kwenye agano jipya huhitaji kumshawishi mungu inapokuja kwenye habari ya maombi yako huhitaji kumshawishi mungu hoja unayopeleka sio kwa ajili ya kumshawishi mungu hoja unayopeleka ni kwa maana ya ni una kwa sababu una uhakika wa kujibiwa kao unakuwa mwangalifu kwa kile ambacho unakwenda kukipeleka mbele za mungu kwa sababu unajua utapewa na kwa maanao hutaki huo umepeleka hoja ya kitu ambacho ukitaki ama u pleka hoja ni, ni jambo sijui kama umewai kuona umeenda kwa mtu labda ukuwa una shida ya shilingi lakitano alafu unataka kumwomba akusaidie lakini kwa sababu ya wasiwasi na hofu na shaka ulionayo unasema labda nikimwambia lakitano anaweza akakataa kwaho unamwambia naomba shilingi anakwambia okay alafu anakwambia ngoja nikupe laki mbili kabisa kitu cha kwanza kinachopita kichwani aya ningemwambia lakitano si o si, si, si, maanake ni kwamba haja ya moyo wako ilikuwa ni shilingi lakitano lakini kwa sababu ya sintofaam zako nashaka na wasiwasi kuhusu utayari wa yule mtu kukupa ukasema nimwambie laki laki laki laki laki laki na na fulani la lakini ngoja ukasea iwambi a taaakta lakiniuliowambia la ningekuwa lakimbl laki ni linapitarakaraa wambia lakitao maana navosema kwamba unaandaa hoja zako sio hoja za kumshawishi mungu <laughs> mungu alihashawishika siku nyingi kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu tunavyozungumza oja maanaake ni mpangilio wa kile ambacho wewe unakitaka kwa sababu kwasababukumbuka amesema tumeona anasema ombeni chochote kwa jina langu kwaho kwenye chochote lazima uelezee hmm? nimeshasikia watu wengine wanasema kwamba unaweza ukamwomba mungu aa, uka mungu pikipiki toyo alafu mungu akaamua kukupa baskeli. kwa nini kwa sababu anaona akikupa pikipiki utaringa sana alafu utaacha kuja kwenye ibada huyo sio mungu kama mungu wako hivyo huyo mungu wako anavuta bangi mungu wa kwenye bibilia amekwambia omba chochote anamaanisha hatanii ni mwaminifu ni muungwana kwa hiyo niwe hiyo dhana ya kwanza kwamba katika agano jipya tunapomwomba mungu tunapoleta maneno yetu mbele za mungu tunapoleta eh, maombi yetu mbele zake ya kumshawishi mungu nitakuonyesha kwa nini tunafanya hatujikaa yakumshaish ni jambo la kwanza kabisa nataka lieleweke twende turudi kwenye kwenye yohana ki na sit takuonyesha kitu yohana kumi na sit kumbuka tumesoma mstari wa sna wa4 tukaona anazungumzia bada si kupeleka maombi kwao nataka turuke kidogo tuende 5 mpaka sa mstari wa ta mpaka s yohana p sab anasema hayo nimesema nimesemananyi kwa mithali saa yaja ambapo sitasema nanyi tena kwa mithali lakini nitawapa waziwazi habari ya baba ishirna 6t na siku ile mtaomba kwa jina langu wala siwaambii ya kwamba mimi nitawaombea kwa baba kwa maana baba mwenyewe awapenda kwa kuwa ninyi mmenipenda mimi na kusadiki ya kwamba mimi nalitoka kwa baba kwaio anasema baba mwenyewe yaani mungu anawapenda huyu ni mtazamo wa gano jipya mungu anawapenda kwa sababu kasabauwanawesa anasema kwa sababu ninyi mmesadiki mmeamini kwamba mimi nimetoka kwa mungu na kwa sababu hiyo mungu anawapenda ndio maana ni lazima awajibu kwahyo kinachomchochea mungu kukujibu ni upendo wake kwako upendo ambao umetokana na wewe kusadiki kuamini kuwa yesu kristo ni mwana wa mungu kwa hiyo hakujibu kwa sababu ya oja zako zenye nguvu hakujibu kwa sababu ya nguvu yako ya ushawishi anakujibu kwa sababu anakupenda kwa kuwa unamwamini yesu kristo kwa lugha nyingine ungeweza kusema kwamba sababu ya mungu kukujibu ni upendo ambao chimbuko lake ni imani yako kwa yesu kristo kwa kuwa unamwamini yesu kristo kwa kuwa umempokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yako kwa kuwa uazaliwa mara ya pili kwa hiyo ndio maana mungu anakujibu kwaio anakujibu kwa sababu anakupenda hakujibu kwa sababu umetoa hoja zenye nguvu na kwa maana hiyo ukianza kuangalia haraka haraka utaanza kuona oja ya kuonaoja kutegemea kufunga kwako kwa pia pia hailipi kuanza kutegemea oja ya kwamba nimetoa li linene sana kwa kwa hiyo mungu atanijibu pia na haishiki ay, ay, ay, na haya tunayazungumza mwanzo kwa sababu gani kuna watu wengine kao kwamba mungu anawajibu kwa sababu asauamta sadaka kubwa kwa sababu amechangia ujenzi wa kanisa kwa sababu amechangia nini sikiliza hiyo biashara kwenye jipya kwenye changiaiashane la kale tutaangalia sasa nakueleza mapema ili ukishajua kuwa mungu akujibu sawasawa na unono wa matoleo yako wne uamue je utaendelea kutoa kwa ukaribu na kwa wingi kwa kuwa sasa umejua kwamba mungu hasukumwi wala haguswi na matoleo yako ili kukusikiliza au utasema pamoja na kwamba matoleo yangu sio msingi wa mungu kunijibu mimi nitaendelea kumtolea mungu kwa upendo sasa najua nikizungumza ingina anasema vipi kuhusu kornelio tutaenda kwa kornelio tutaenda kwa kornelio alafu tukaangalie tutaenda kwa kornelio alafu tukaangalia kwaho nilikuwa nataka hilo likae sawa kwahio nitarudia tena ku... naenda taratibu sana tuweze kuelewana manake watu wengi baada ya kuwafundisha mafundisho ya kristo wanasema tunapata shida namna ya kuomba na hapa nataka tuangalie haswa namna ya kuombea mahitaji yetu mahitaji yetu ya kila siku nahitaji ada za watoto nahitaji sijui kodi ya nyumba nahitaji mtaji nahitaji kupata kazi nahitaji kupata h Naitaji... naomba je naombaje kwao kitu cha kwanza ambacho rafiki nataka tuelewane hapa mwanzo kabisa ni kwamba maombi ni mawasiliano kati ya mwanadamu na mungu au pia ungeweza kusema ni mawasiliano kati ya mungu na mwanadamu ama maombi ni mazungumzo baina ya mwanadamu na mungu na kama tunazungumzia basi maombi ni mazungumzo maana yake ni kwamba wewe utakwenda mbele za mungu utasema alafu mungu atakusikiliza na baadaye mungu naye atasema na wewe na wewe utamsikiliza na kwa bahati mbaya sana watu wengi wanaoingia kwenye maombi hawamsikilizi mungu wamegubikwa ama wamepofushwa fikira zao na elimu potofu kwamba kinachofanya mungu wajibu ni ushawishi wao ambao huo ushawishi unatokana na jinsi ambavyo wanaomba wamba labda nikiomba masaa nane alafu nikawa nimefunga tumbo limegusana na mgongo alafu nimepauka mdomo unanuka kama shimo la nguchiro kwa hiyo mungu ndatajibu kwa sababu nimejidhalilisha nimejipaka vumbi nimejipaka udongo nimevaa magunia hiyo ni staili ya agano la kale sio staili ya kenye agano jipya kwenye agano jipya kama ilivyokuonyesha sababu ya mungu kukujibu ni kwa sababu anakupenda kwa kuwa wewe unamwamini yesu kristo kwa kuwa umemfanya yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yako period siuka ananyeelewa rafiki mpaka hapo na kwa maana hiyo basi utakapokwenda mbele za mungu unapopeleka hoja zako unapozungumza na zile hoja sio za kumshawishi mungu zile hoja ni za kuhakisha kwamba unaeleza kwa ufanisi na kwa kina kile kitu ambacho unakitaka ili usije ukapate kitu ambacho haukitaki kwa gani katika agano jipya kujibiwa ni uhakika ni garanti lazima ujibiwe sasa hutaki kuomba kitu ambacho haukitaki na kwa maana huyo utakapopeleka basi hoja zako mbele za mungu pia lazima utenge muda wa kukaa na kusikiliza majibu kutoka kwake na hata kama haitawezekana wakati huo huo basi hakikisha siku nzima unavyoenenda uwe umetega sikio lako la ndani ukisikilizia jibu kutoka kwa mungu ambaye ulizungumza naye kwa sababu tumesema ni mazungumzo sio mazungumzo ya upande mmoja ni mazungumzo ya pande mbili wewe unazungumza na mungu na mungu anazungumza na wewe sijui kawa unanyelewa mpaka hapo rafiki na kwa maana hiyo maombi sio wakati wa wawee kwenda kupiga ushawishi kumjaribu kumshawishi mungu nno mungu alishashawishika miaka elfu mbili za zaidi kabla ya kuwekwa msingi ya ulimwengu na miaka elfu mbili iliyopita akamtuma yesu kristo kwa ajili yako ili afe ili nini ili kupitia damu yake na sadaka yake wewe uweze kuwa na uhuru wa kuzungumza na mungu kama baba yako sasa hayo tutaangalia kipindi kinachokuja lakini kama unanisikiliza na unasema mimi sina uhusiano na mungu na ningependa kuwa na uhusiano na mungu ili na mimi niweze kufanya mazungumzo na mungu katika maombi basi fanya maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema leo hii nami nataka kuwa mwanao naamini yesu kristo alikufa kwa ajili yangu ili aondoe ya dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na kukabidhi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa huruma gadi katika kueneza njili kwa njia ya redio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na huruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna vipindi vya neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7624 au675242 au 789 Mi accano, mi ambiri, a rubarmi l'ambiri. kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalum ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mwalimu hurumu magadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anakuja maitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa na wa mwalimu hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitinina nne mia tano mia bili aobaina mbii au sifuri sita saba tatu miatan ia bili aobana mbii au sifuri saba 8 tisa mia tan mia bili arobanina mbili